Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 17, 2018, 04:48:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>คาบข่าวอัพเดทการนำสายไฟฟ้าลงดินของ กฟน ในพื้นที่ กทม  (อ่าน 1860 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-813

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 03:14:02 AM »

ปัจจุบัน โครงการสายไฟฟ้าใต้ดิน ดำเนินการไปถึงไหนแล้ว

โครงการเปลี่ยนระบบสายไฟฟ้าอากาศเป็นสายไฟฟ้าใต้ดินของ กฟน. ตั้งเป้าหมายว่าจะดำเนินการให้เสร็จภายในปี 2564

รวมระยะทางที่ต้องทำทั้งหมดเสร็จ 214.6 กิโลเมตร แบ่งเป็นส่วนที่ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว 45.6 กิโลเมตร

อยู่หว่างกำลังดำเนินการอีก 41.7 กิโลเมตร และยังมีโครงการที่อยู่ในแผน

รองรับการเป็นมหานครแห่งอาเซียนอีก 127.3 กิโลเมตร

โดยพื้นที่ที่ต้องดำเนิน โครงการสายไฟฟ้าใต้ดิน ต่อไปก็คือ พื้นที่ถนนพระราม 3 ระยะที่ 2

ช่วงสถานีถนนตกถึงสะพานพระราม 9 และถนนวิทยุ ที่ถือเป็นพื้นที่ใจกลางเมืองที่มีความสำคัญ

และยังเป็นที่ตั้งของสถานทูต ซึ่งจะส่งผลต่อภาพลักษณ์ของประเทศอีกด้วย

https://news.mthai.com/pr-news/664860.html
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1089/-1663

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:21:20 AM »

เค้าลงดินกันไปหลายจุดแล้วครับ ประเด็นคือต้องการจะสื่ออะไร

จะหมายถึงว่าไม่มีข่าวคืบหน้าหรือเปล่า?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:22:53 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1089/-1663

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:46:29 AM »

ท่านอยู่ในกรุงเทพฯหรือเปล่า ถ้าไม่ได้อยู่ก็ไม่แปลกที่จะไม่รู้ความคืบหน้า

คือจากที่ผมเห็นนะ ผมต้องไปตรงสาทรทุกวัน เค้าจะบอกวันไหนถึงวันไหนจะเอาสายไฟฟ้าลงดินแค่นั้น และก็ไม่ได้มีข่าวอะไรด้วยเมื่อเสร็จแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:50:15 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1146/-984

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 07:49:08 AM »

เอาสายไฟลงดินนี่ ยากมากๆ  พื้นที่ใต้ดิน กทม นี่ เละเทะ อะไรต่ออะไรเต็มไปหมด
ขุดที อุปสรรคเยอะมาก ค่อยๆ ทำ ค่อยๆ เอาลง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1183/-440

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 09:20:16 AM »

ท่านอยู่ในกรุงเทพฯหรือเปล่า ถ้าไม่ได้อยู่ก็ไม่แปลกที่จะไม่รู้ความคืบหน้า

คือจากที่ผมเห็นนะ ผมต้องไปตรงสาทรทุกวัน เค้าจะบอกวันไหนถึงวันไหนจะเอาสายไฟฟ้าลงดินแค่นั้น และก็ไม่ได้มีข่าวอะไรด้วยเมื่อเสร็จแล้ว

จริงครับ    แล้วก็พวกเคเบิลกองตามเสาเพียบ  (ทั้งๆที่การไฟฟ้าฯเขาแจ้งให้จัดการล่วงหน้าแล้วแท้ ๆ    สุดท้ายก็มาด่าเขา)

Singh_Bangmod
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-12

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 10:39:05 AM »

จริงครับ    แล้วก็พวกเคเบิลกองตามเสาเพียบ  (ทั้งๆที่การไฟฟ้าฯเขาแจ้งให้จัดการล่วงหน้าแล้วแท้ ๆ    สุดท้ายก็มาด่าเขา)

โดนด่าจนชินแล้วครับ ที่ได้ยินมาคือโดนด่าตั้งแต่คนขับรถ ช่าง ยันวิศวกรเลย 555+

ปล. จากใจวิศวกรตัวน้อยๆ ในการไฟฟ้า TvT
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-252

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:36:17 PM »

ผมเห็นสายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์ สายเน็ต ที่พ่วงกับสายไฟแล้วปวดหัวแทนการไฟฟ้าจริงๆ อีกอย่างผังเมืองกรุงเทพฯที่วางไว้ก็ค่อนข้างมั่วมากๆ ซอยตันก็เยอะ

Hero Member
**

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:44:58 PM »

โดนด่าจนชินแล้วครับ ที่ได้ยินมาคือโดนด่าตั้งแต่คนขับรถ ช่าง ยันวิศวกรเลย 555+

ปล. จากใจวิศวกรตัวน้อยๆ ในการไฟฟ้า TvT

เป็นกำลังใจให้ครับ    บอกล่วงหน้าเป็นเดือนๆก็ไม่แก้กัน    พอเขาเด็ดขาดก็มาด่าเขา

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +819/-726

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:49:57 PM »

สายไฟมันไม่เกะกะหรอกที่เกะกะอะพวกสายเคเบิลสายโทรสัพ ได้เงินจากปชช.ที่ใช้กันเยอะแยะไม่ทำให้มันดีๆหน่อย รุงรังไปหมด

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1146/-984

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:06:55 AM »

งานบริการต้องทำใจครับ ไม่มีทางถูกใจใคร 100 %

สู้ๆ นะ  เเวะ มาคลองเตย มาตึกใหม่เมื่อไหร่ จะพาไปเลี้ยงเตี๋ยวเนื้อ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 11:13:22 AM »

งานบริการต้องทำใจครับ ไม่มีทางถูกใจใคร 100 %

สู้ๆ นะ  เเวะ มาคลองเตย มาตึกใหม่เมื่อไหร่ จะพาไปเลี้ยงเตี๋ยวเนื้อ
อยู่เขตคลองเตยหรอครับ   สมัยก่อน ก่อนพ่อเกษียณไปบ่อยมากครับ

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +271/-278

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 10:38:45 AM »

เหมือนเคยอ่านเจอนะ ว่า จะเอาลงดินตามแนวรถไฟฟ้าไปก่อน  เพราะต้องขุดต้องรื้อไปพร้อมๆกันได้เลย

ดูจากไทม์ไลน์ที่กำหนดเสร็จน่าจะ พอๆกับรถไฟฟ้าพอดีครับ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +337/-484

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 10:54:50 AM »

บ้านเราแต่ละหน่วยงานเวลาทำงานหรือวางระบบ เคยคุยกันบ้างหรือป่าวเหอะ ไฟฟ้า ประปา ผู้ให้บริการอินเตอร์เนตทั้งหลาย  ไม่ใช่แค่เรื่องสายนะ เรื่องการขุดซ่อมทั้งหลาย ถนนดีๆ ฟุตบบาทสวยๆ พวกนี้ทำพังหมด
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +93/-170

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 11:05:23 AM »

บ้านเราแต่ละหน่วยงานเวลาทำงานหรือวางระบบ เคยคุยกันบ้างหรือป่าวเหอะ ไฟฟ้า ประปา ผู้ให้บริการอินเตอร์เนตทั้งหลาย  ไม่ใช่แค่เรื่องสายนะ เรื่องการขุดซ่อมทั้งหลาย ถนนดีๆ ฟุตบบาทสวยๆ พวกนี้ทำพังหมด

ตามนี้เลย จากดีๆพังและแทะหมด

กรูปรีพลัดถิ่น 132
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์