Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 17, 2018, 04:54:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องผีอยากเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 2245 ครั้ง)
m.j-12
เทพสุรา สุริยวงศ์กุลบุตร
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +528/-269

| | |
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:20:01 AM »

ตามหัวข้อเลยครับ เห็นบอร์ดเงียบๆ เลยอยากเล่าเรื่องผีให้ฟัง ถ้าสมาชิกท่านไหน เห็นว่าไร้สาระ ก็เลื่อนผ่านได้เลยนะครับ  

"เจอดีเพราะอยากดูบอล"

ขอเกริ่นก่อนนะครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นคนสกลนคร แฟนเป็นคนบุรีรัมย์ แต่แฟนผมไปทำงานที่ชลบุรี เรามีลูกด้วยกันคนนึง แต่ด้วยความที่อยู่กันคนละที่และต่างคนต่างทำงาน  จึงต้องให้แม่ยาย(แม่ของแฟนผม)ที่อยู่บุรีรัมย์ เป็นคนเลี้ยงลูก
ช่วงเข้าพรรษาที่ผ่านมา ผมมีวันหยุดติดต่อกัน 4 วัน เลยขับรถจากสกลนครไปหาลูกที่บุรีรัมย์ โดยที่แฟนไม่ได้มาจากชลบุรีด้วย ผมขับรถออกจากสกลนคร เช้าๆ ถึงบุรีรัมย์ประมาณ บ่าย 4 โมงเย็น วันนั้นที่บุรีรัมย์ มีฝนตกปรอยๆ มีฟุตบอลคู่บุรีรัมย์- สุพรรณบุรีเตะ  ด้วยความที่ผมอยากออกไปดูบอลจึงบอกแม่ยายว่าผมขอออกไปธุระข้างนอก โดยไม่ได้บอกว่าจะไปดูบอล เพราะกลัวว่าท่านจะเป็นห่วง.
        วันนั้นบอลเริ่มเตะ 1 ทุ่ม โดย บุรีรัมย์ ชนะ สุพรรณบุรี 2-1   บอลจบกว่าจะออกจากสนามได้ก็ประมาณ 3 ทุ่มกว่า  ผมออกจากสนามและขับรถกลับบ้านตามปกติ โดยใช้ถนนสาย บุรีรัมย์-ประโคนชัย ซึ่งบ้านแม่ยายผมห่างจากสนามบอลประมาณ 25 กิโลเมตร จากนั้นต้องเลี้ยวเข้าถนนลูกรังอีก 5 กิโลเมตรซึ่งเป็นถนนที่ค่อนข้างขรุขระ ผมจึงใช้ความเร็วมากไม่ได้ ระหว่างที่ผมขับรถไปตามถนนอยู่นั้น ปรากฏว่าผมเห็นร่างของผู้หญิงคนนึง ใส่ชุดผ้าไหม เป็นเสื้อแขนกระบอกสีส้ม เดินอยู่ตรงขอบถนน ผมก็ทั้งงง ทั้งสงสัยว่า ดึกดื่นค่ำมืดขนาดนี้ แล้วฝนก็ยังตกปรอยๆแบบนี้  ทำไมผู้หญิงถึงกล้าออกมาเดินริมถนนคนเดียว  ถึงแม้ว่าฝนจะตก แต่ผมก็ไม่กล้าจอดรับครับ(จะว่าผมใจดำก็เหอะ) เพราะถนนมันมืดและเปลี่ยวมาก กลัวผู้หญิงคนนั้น จะเป็นนางนกต่อดักปล้นรถเหมือนได้ยินในข่าว จึงขับรถผ่านไป

ผมขับรถไปอีกสักประมาณ 1 กิโลเมตร ปรากฏว่า ผมเห็นผู้หญิงคนเดิม คนนั้นอีกครั้ง!!! โดยที่สังเกตุจากเสื้อผ้าและรูปร่างทรวดทรงของเธอ ผมมั่นใจว่าเป็นคนเดียวกันแน่นอน แต่คราวนี้ที่น่ากลัวกว่านั้นคือ เมื่อผมขับรถเข้าไปใกล้ๆ เห็นชัดๆ ว่าผู้หญิงคนนั้นไม่มีหัวครับ !!! ผมตกใจมาก จึงพยายามที่จะขับรถให้ออกห่างร่างของผู้หญิงคนนั้นมากที่สุด แต่ด้วยสถาพถนนที่ไม่เป็นใจ ผมจึงไม่สามารถใช้ความเร็วได้มากนัก.    ผมยิ่งอยากขับรถหนีออกห่าง แต่ก็เหมือนกับว่า ร่างผู้หญิงคนนั้นลอยตามรถผมมาครับ! ตัวผมแข็งทื่อไปหมด พยายามข่มใจที่จะไม่มองกระจกมองข้าง แต่ตามันระแวง มันถูกดึงให้หันไปมอง....
  เธอยังอยู่ครับ!!!!   และเหมือนจะใกล้รถผมมาเรื่อยๆ
ผมไม่มีทางเลือก เลยต้องเหยียบคันเร่ง ขับเร็วที่สุดเท่าที่ผมจะขับได้ จนมาถึงบ้านแม่ยายผม ซึ่งท่านก็ยังไม่นอน พอเห็นผม ท่านก็ถามว่าไปไหนมา ผมพูดไม่ออก รีบวิ่งเข้าไปเอาผ้าห่มคลุมโปงห้องนอน ผมเพิ่งรู้ว่าอาการขนหัวลุก มันเป็นอย่างงี้นี่เอง
     แม่ยายผมพยายามถามว่าเป็นอะไร ผมได้แต่ละล่ำละลักบอกท่านว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมค่อยเล่าให้ฟัง..
ตื่นเช้ามาแม่ยายพาผมไปทำบุญที่วัดเพื่อรดน้ำมนต์ และพาผมไปไหว้ศาลปู่ตาเพื่อเป็นศิริมงคล    ก่อนที่จะให้ผมพยายามตั้งสติ และเล่าเหตุการณ์ที่พบเจอมาเมื่อคืนให้ท่านฟัง

พอผมเล่าจบแม่ยายเอ็ดผมว่าไม่น่าออกไปค่ำๆมืดๆเลย เพราะตอนกลางคืนแถวนี้อันตรายมาก ทั้งจากสิ่งที่มองเห็น ขโมย ขโจร ทั้งหลาย และมองไม่เห็นอีกมากมาย  โดยท่านมาสรุปให้ผมฟังว่า เมื่อก่อนถนนที่ผมผ่านนี้ เป็นถนนที่มีการใช้สัญจร ผ่านกันอย่างคึกคัก ระหว่างหมู่บ้านที่อยู่ปากทางติดถนนใหญ่ กับหมู่บ้านแม่ยายผม แต่หลายปีมาแล้วหมู่บ้านตรงปากทางมีหมอลำมาแสดง คนในหมู่บ้านแม่ยายผมก็แห่กันไปดู แต่ระหว่างขากลับ มีเหตุผู้หญิงคนหนึ่งถูกฉุดไปข่มขืนแล้วฆ่าปาดคอ และทิ้งศพไว้ตรงบริเวณนั้น โดยที่ยังไม่สามารถจับคนร้า่ยได้ ทำให้วิญญาณดวงนั้นเกิดความอาฆาตมาก โดยเฉพาะกับผู้ชายวิญญาณดวงนั้น  จึงปรากฏร่างให้คนที่ผ่านไปผ่านมาเห็นอยู่เสมอ จนชาวบ้านที่เคยออกไปหาปลา ไปส่องกบ แถวนั้นตอนกลางคืนไม่กล้าออกไป และถนนเส้นนั้น เมื่อตกเย็นมา ถ้าไม่มีเหตุจำเป็นก็จะไม่ค่อยมีใครอยากจะกล้ำกลายผ่านไปเลยครับ

เรื่องก็มีประมาณนี้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:29:33 AM โดย m.j-12 » บันทึกการเข้า

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +121/-50

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:27:00 AM »

เอาอีกครับ
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +49/-55

Drummer

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:30:20 AM »

หืมม ผมนี่ขนลุกเลยครับ

Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-32

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:32:02 AM »

ขอบคุณครับ
เชื่อว่ามีจริง ผมเคยเจอจังๆเลย
bomberman2
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-5

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:37:55 AM »

ทีแรกนึกว่าจะหักมุม สุดท้ายเรื่องจริงขนลุกเลยครับ ปล.ผมก้คนบุรีรัมยํแต่เวลากลับจากดูบอลกลับคนเส้นกัน
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +49/-55

Drummer

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:38:40 AM »

ขอบคุณครับ
เชื่อว่ามีจริง ผมเคยเจอจังๆเลย

ผีหรอครับ

KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +589/-123

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:45:03 AM »

น่ากลัว
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-56

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:50:04 AM »

น่ากลัวจริงครับ นี่รูปจริงเลยใช่มั้ยครับ ขนลุกเลยทีเดียว ขอบคุณเรื่องเล่าครับ
wit106
Sr. Member

คะแนนความรัก: +31/-12

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 12:03:56 PM »

ผมเคยขับรถกลับช่วงกลางดึกวิ่งเส้น 226 เงียบเปลียว ถนนก็ 2 เลน น่ากลัวมากๆครับ ตอนนั้นผมขับรถคนเดียวด้วย ประมาณ ตี 1 ตี 2

โชคดีผมไม่เจออะไร มีแต่ขับรถชนนกเค้าแมวตัวนึงที่บุรีรัม ไฟเลี้ยวขาดเลย ส่วนรถไม่เสียหายอะไร

We Can Do It
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +133/-186

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 12:23:29 PM »

ขอยืนยันว่าโลกหลังความตายมีจริงๆ ครับ เมื่อก่อนผมไม่เคยเชื่อเรื่องผี จนกระทั่งคนในครอบครัว เช่นพ่อแม่ เล่าเหตุการณ์ที่เคยเจอผีให้ฟังและ จนในที่สุดเราก็เคยเจอเอง จนทำให้เชื่อว่ามันมีจริงๆ 
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +644/-828

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 12:27:21 PM »

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +381/-1670

..................................................

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 12:35:55 PM »

ขอบคุณครับ

ผีหรอครับ
รอๆๆๆ

suwaphich
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +186/-119

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 12:38:03 PM »

ผมเคยเจอตอนค่ำๆ ประมาณหกโมงเย็นนิดๆๆ ที่บ้านภรรยา  ตอนนั้นในใจแค่อยากเดินดูหลังบ้าน  กะแค่เดินสำรวจแปบๆ ก็กลับ  ผมเดินลัดเลาะป่า กล้วย ป่าน้อยหน่า  ไปหลังบ้าน ลัดเลาะไปจะเป็นบ้านของพี่สาว ภรรยา  ซึ่งร้างไม่มีคนอยู่  มี 2 หลังด้วยกัน ผมเดินสำรวจไปเรื่อยๆๆ  สักพัก ไปหยุดอยุ่ที่บ้านหลัง หนึ่ง  เพราะได้ยินเสียงกุกกัก เลยหยุดมองไปที่ห้องน้ำ  ชั่วอึดใจเดียว เสียงประตูแง้มออกมา แล้วมีผู้หญิงแก่ๆๆ หัวหงอก  ผมขาวทั้งหัว  เดินออกจากห้องน้ำมา  ผมวิ่งไม่คิดชีวิตเลย  กลัวมาก  ไปฟันธง ว่าคนหรือผี  แต่เห็นชัดเจน
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +93/-170

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 01:38:57 PM »

เคยเจอแต่ผีปอป

กรูปรีพลัดถิ่น 132
pubomber
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +372/-149

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 01:45:25 PM »

ขนลุกเลย น่ากลัวครับ
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +148/-182

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 03:50:41 PM »

ท่านไม่ชนผีเหรอยืนอยู่กลางเลนขนาดนั้น  แล้วไม่มีภาพที่มันใกล้กว่านี้เหรอ เอามาลงทั้งคลิปเลยครับวิดีโอจากกล้องหน้ารถนะ
m.j-12
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:42:50 PM »

ท่านไม่ชนผีเหรอยืนอยู่กลางเลนขนาดนั้น  แล้วไม่มีภาพที่มันใกล้กว่านี้เหรอ เอามาลงทั้งคลิปเลยครับวิดีโอจากกล้องหน้ารถนะ

ภาพนี้ไม่ใช่ที่ผมเห็นนะครับ ลืมบอก แต่ลักษณะจะคล้ายๆแบบนี้ครับ

m.j-12
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:45:30 PM »

น่ากลัวจริงครับ นี่รูปจริงเลยใช่มั้ยครับ ขนลุกเลยทีเดียว ขอบคุณเรื่องเล่าครับ

ไม่ใช่นะครับ ขออภัยผมลืมบอก ภา่พนี้ไม่ใช่ที่ผมเจอ แต่ลักษณะคล้ายๆนี้ ถนนเป็นถนนลูกรังครับ แล้วผมเห็นยืนอยู่ไหล่ทาง

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +135/-72

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:50:05 PM »

น่ากลัวดีครับ เจอเองคงช็อค
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +671/-235

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:50:54 PM »

ไม่ใช่นะครับ ขออภัยผมลืมบอก ภา่พนี้ไม่ใช่ที่ผมเจอ แต่ลักษณะคล้ายๆนี้ ถนนเป็นถนนลูกรังครับ แล้วผมเห็นยืนอยู่ไหล่ทาง

ภาพนี้มาจากเรื่องไหนครับ มีต้นเรื่องมั้ยครับ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-1856

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:51:16 PM »

มีคลิปปะ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +644/-828

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:52:57 PM »

เเสดงว่าผีกลัวจขกท.เห็นหัวเลยเอาหัวออก
ผีผู้หญิงด้วย...ถ้ามีหัวหาด้วย..จขกท.อาจจะเจอหัวผี
แต่ผีนี่น่ากลัวนะ..เเบบนี้เขาเรียก.."ผีไม่เห็นหัว"...บรืยยย

Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-32

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 04:55:16 PM »

ขอบคุณครับ

ผีหรอครับ
รอๆๆๆ

ใช่ครับ...

ตอนนั้นยังวัยรุ่นอยู่ สัก 23-24 นี่แหล่ะ ผมนัดกับเพื่อนไปแทงสนุ๊กเกอร์กัน
ขับกันไป 3 คัน ผ่านสามแยกๆหนึ่ง ซึ่งเป็นทางผ่านทุกวันอยู่แล้ว
ตอนนั้นหน้าฝน ก็มีฝนตกพรำๆ ก็เห็นเป็นผู้หญิงยืนอยู่ตรงสามแยกนั้น
ผมเลยชี้ให้เพื่อนผมดู แต่เค้าไม่เห็นนะ ไม่เห็นหน้าชัดนะ แต่รู้ว่าเป็นผู้หญิง ผมยาวๆ
ใส่เสื้อขาวยืนนิ่งอยู่ มีแต่คนซ้อนทั้ง3 คนที่เห็น ส่วนคนขับไม่มีใครเห็นเลย แปลก!!ทั้งๆ ที่ชี้ให้ดู
พอไปถึงร้านสนุ๊กก็เล่าให้กันฟัง เพื่อนผมไม่กล้ากลับทางเดิมเลย ผมคะยั้นคะยอให้ไปดูก็ไม่กล้ากัน
เลยต้องอ้อมไปอีกหมู่บ้านนึง
ตอนเช้าไปเล่าให้รุ่นพี่ฟัง แกบอกเพิ่งมีคนตาย เป็นคนงานสวนส้มผู้หญิง นั่งไปกับรถขนไม้ค้ำต้นส้ม
ซึ่งปลายจะแหลม แล้วโดนไม้ค้ำแทงตาย เพราะเป็นเนิน ๆ เป็นเขา ผมนี่อึ้งเลย
เพราะสามแยกตรงนั้นเป็นทางเข้าโรงคัดส้มเจ้าของสวนส้มเจ้านึง
เพื่อนผมนี่อยู่ๆ ก็อ่อนแรงไป2 คน คนเฒ่าคนแก่ต้องพาไปรดน้ำมนต์ที่วัดถึงหาย
ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ คงมีคนไปสวดถอน กลับบ้านผมก็ขับผ่านทุกวัน..

kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +560/-159

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 07:24:17 PM »

ท่านเคยเล่าที่เดอะช็อคด้วยมั้ยเรื่องนี้
ผมเคยฟังในเดอะช็อค

PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-185

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 07:52:48 PM »

ผมไม่เคยเจอผีเลย อยากได้รับประสบการณ์หลอนแบบจังๆสักครั้งบ้างจังเลย 
เคยได้ยินแต่..เขาเล่าว่า..เขาเล่าว่า...
เลยไม่รู้สักทีว่ามันจริงรึไม่จริง

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-455

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 08:19:57 PM »

ผมว่ามันอยู่ที่จิตใจคนนะ คนไปด้วยกันอาจเห็นไม่เหมือนกันบางคนเห็นบางคนไม่เห็น

บางคนเห็นแต่ก็เห็นไม่เหมือนกัน  และผีแต่ละพื้นที่ก็อาจไม่เหมือนกันแล้วแต่ความเชื่อแต่ละพื้นที่
ปิง เฮอร์นานเดซ
Yellow ArmyMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +406/-285

ฟุตบอล ชีวิต มิตรภาพ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 10:14:55 PM »

ผมเจอตอนครั้งเดียวในชีวิต แต่ไม่แน่ใจว่าผีหรืออะไร สมัยบวช เมื่อ3ปีที่แล้วที่วัดบ้านๆในชนบท ของ จ.ขอนแก่น ปกติเป็นคนเชื่อเรื่องเร้นลับ แต่ไม่กลัวผี เพราะเป็นคนชอบพระ ชอบของขลัง มีครูบาอาจารย์คุ้มครองเลยไม่กลัว  เรื่องมีอยู่ว่า  " ผมมาบวชที่วัดบ้านเกิดในชนบท1อาทิตย์ วันที่3 ของการบวช เป็นวันวิสาขบูชาวันพระใหญ่ พอทำวัตร เสร็จประมาณ 19.00 น หลวงพ่อให้ไปดูว่ามีคนมาเวียนเทียนมั้ยและจุดเทียนรอบอุโบสถกับพระอีก3รูป  วันนั้นฝนตกรินๆ ทำให้ไม่มีคนมาเวียนเทียนเลยแม้แต่คนเดียว  ผมจุดเทียนไปคิดไป คิดถึงสมัยเด็กๆ วันพระใหญ่แบบนี้สมัยก่อนคนคงเต็มศาลา มีบ่าวสาวมาเวียนเทียนจีบกัน แต่ทุกวันนี้ ไม่มีใครมาเลย คิดแล้วน่าเศร้าใจนัก (ผมโตที่วัดบ้านนี้ตั้งแต่เกิดพ่อแม่ปู่ย่าตายายเป็นคนบ้านนี้ ผมย้ายเข้าในเมืองตอน ม.1 แล้วทำงานยาว ก็จะกลับมาบ้านนี้ 2-3เดือนครั้ง) พอรอสักพัก พระด้วยกันเลยชวนขึ้นกุฏิ คงไม่มีใครมาแล้วล่ะ ปิดไฟอุโบสถแล้วขึ้นจำวัดดีกว่า พรุ้งนี้ทำวัตรเช้า เลยพากันขึ้นกุฏิจำวัดตามปกติ ....และแล้ว ผมก็สะดุ้งตื่นเปิดไฟห้องและรีบออกมาจากห้องไปที่ระเบียงกุฏิ โพล่หน้ามองผ่านลานวัดมองไปที่ อุโบสถเพราะได้ยินเสียงสวดดังมาจากทางอุโบสถ ในใจคิดว่า มีพระไปทำวัตรเช้ากัน แต่ทำไมไม่ปลุกเรา หรือปลุกแล้วเราไม่ตื่น ก็มองไปตามเสียงไปที่อุโบสถ พยายามขยี้ตาว่าไฟเปิดมั้ย ประตูเปิดมั้ยก็ไม่เห็นเปิด เสียงก็หายไป ก็เลยกลับเข้าห้อง ในใจก็คิดว่าหูแว่ว (นาฬิกาก็ไม่มีดู โทรศัพท์ก็แบทหมดลืมชาร์ท) ก็กลับเข้ามานอนปกติ......ZZZ ...พอหลับไปสักพักใหญ่ๆ คราวนี้ได้ยินชัดมาก จนสะดุ้งตื่น จับใจความได้ชัดมากเป็นคำบูชาพระรัตนไตย รีบวิ่งออกมาดูอีกครั้ง ในใจก็คิดว่า ทำวัตรแน่ๆ ไม่ปลุกเราแน่ๆ รีบออกมาจากห้องไปที่ระเบียงกุฏิ โพล่หน้าผ่านลานวัดมองไปที่ อุโบสถ เหมือนเดิม พอมองไปไฟก็ปิด เปิดแค่รอบนอกมั่วๆ เสียงยังดังอยู่ ผมไม่แน่ใจจึงเดินลงไปดูรองเท้าที่บันได แล้วนับรองเท้า ปรากฏว่าครบ!!!  ในใจก็คิดว่าเอาแล้วกรู โดนแล้ว แต่พอตั้งสติว่า เสียงมาจากโบสถ์ คงไม่ใช่ผี เลยคิดในใจว่า สงสัยเพิ่นลงมาทำบุญวันพระใหญ่มาถวายของบ่...สาธุ แล้วยกมือใส่หัว แล้วเข้าไปดูเวลาที่โทรศัพท์ที่ชาร์ทไว้รอบแรกที่สะดุ้งตื่น.. ตี2!!! พอดีเปะ!  ก็เลยกราบพระแผ่เมตราแล้วนอนต่อหลับสบายจนถึงเช้า ค่อยเล่าให้โยมแม่ฟัง และแม่ออก แม่เฒ๋า ที่มาจังหันเช้า แม่ออก แม่เฒ่า ว่าเราไปลบหลู่อะไรหรือป่าว เลยว่าเราเจอดี จิตอ่อนเลยเจอ อะไรทำนองนี้  แต่เราไม่คิดแบบนั้น เรารู้ว่าเราเจออะไรเมื่อคืน............""  .ปล.ปวดหนักเข้าห้องน้ำตอนตี2 แล้วต้องลงกุฏิเดินผ่านลานวัดเพื่อไปห้องน้ำข้างเมรุ กับบรรยากาศเงียบสงัดของวัด ตอนดึก เป็นประสบการณ์ที่วัดจิตใจโดยแท้ เล่นตั้งแต่วันเข้านาควันแรกเลย .. ว่าจะยอมขี้แตกหรือไปเข้าห้องน้ำ...ปล.2 มีต่อถ้าใครอยากฟัง หรือพอเป็นวิธีไม่ให้กลัวตอนลงมาเข้าห้องน้ำกลางดึกสำหรับที่ต้องไปบวชพระเอาไปใช้ได้ดีเลยล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2018, 10:31:51 PM โดย ปิง เฮอร์นานเดซ » บันทึกการเข้า

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-36

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 02:02:24 AM »

เคยเจอแต่แมว วิ่งทะลุมุ้งในวัด

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
chaiyaphum city
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-23

อัดให้เละ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 08:19:45 AM »

อยากเล่าเหมือนกัน แต่ให้ว่างก่อน

พลิกแพลงได้ อะไรดีก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม
mario69
mario69
Hero Member

คะแนนความรัก: +332/-155

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 08:23:36 AM »

เพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงเคยเล่าให้ฟังว่าผีที่น่ากลัวที่สุดคือ  ผีไม่มัว ...

ขออภัย ลายเซ็นต์ไม่สวย เพราะความรู้ต่ำ
Only One Nuni
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +830/-871

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 08:57:28 AM »

ผีไม่มีครับ ฟันธง ถ้ามีคือแหกทุกกฏบนโลกใบนี้
m.j-12
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 09:23:31 AM »

ท่านเคยเล่าที่เดอะช็อคด้วยมั้ยเรื่องนี้
ผมเคยฟังในเดอะช็อค

ใช่ครับ ผมเอง

Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +351/-136

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 10:24:09 AM »

ผีไม่มีครับ ฟันธง ถ้ามีคือแหกทุกกฏบนโลกใบนี้

ทำไมถึงมั่นใจว่าไม่มีล่ะครับ แล้วสิ่งที่เค้าเห็นๆกันมันคืออะไรหรอครับ

ปล.ไม่ได้กวนนะครับ แค่อยากรู้มุมมองของคนที่มั่นใจว่าไม่มี 100%
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +924/-185

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 12:52:13 PM »

ไม่รู่ว่าผีคืออะไร ตั้งแต่จำความได้ก็ได้แต่กลัวๆ  เพราะถูกปลูกฝังมาว่าให้กลัว
พอมีลูกเล็กๆ ไม่ยอมนอนก็จะขู่ว่าเดี๋ยวผีจะมากินตับ ลูกก็กลัวๆ
วันนึงลูกโตขึ้นแต่ก็ยังกลัวผี กลัวที่เงียบที่มืดแม้กระทั่งในบ้าน
เราก็บ่นว่าจะกลัวทำไม ผีมันไม่มีจริงหรอก พ่อไม่เคยเจอ
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1183/-440

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 01:31:06 PM »

ถ้าไม่มีหัว  ยืนส่ายไปส่ายมาข้างทาง    ชัดแล้วแหล่ะ

คนเมายืนก้ม เยี่ยวอยู่ !!!

ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1444/-1220

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 04:32:41 PM »

เคยคิดกันมั๊ยว่า  ''ทำไมคนเราต้องกลัวผี''
คงตกใจที่ได้เจอมากกว่า
ดังนั้น ถ้าเชื่อว่า ผีมีจริง คิดซะว่า บางวันอาจมีโอกาสได้เจอ
เวลาเจอผี  ถ้าเราตั้งสติให้ดีๆ ว่า นั่นคือ ผีนะ ผีที่ไม่ใช่ทุกคนจะได้เห็นง่ายๆ
ผีจะทำอะไรเราได้มากไปกว่า ปรากฏกายให้เราเห็น

เวลาเจอจริงๆ ไม่รู้ว่าจะคิด จะตั้งสติได้แบบนี้มั๊ย 
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +173/-691

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 04:40:07 PM »

น่าจะจอดรถลงไปดูให้ชัดๆไปเลยว่าใช่หรือไม่ใช่หรือแค่จิตปรุงแต่ง

ผมเองก็เคยเจอ แบบว่าใช่แน่ๆ ดูยังไงก็ใช่ กลัวจนหมกฮวกหด ระยะห่าง20เมตรมันคือผีแน่ๆ 10เมตรมันก็ยังเป็นผี เข้าไปอีกเมตร.....ห่าเอ้ยยยย ใครเอาตุ๊กตาหมีมาไว้ตรงนี้ว่ะ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-1856

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 05:29:34 PM »

ตามหลักศาสนาพุทธคือมีจริงนะแต่อย่างว่าล่ะไม่เจอยังไม่รู้

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +911/-1048

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 05:32:36 PM »

ผมเคยเจอหลายครั้ง และเชื่อว่าผีมีจริงล้าน %%%
ขอแชร์แบบจังๆ เลยนะครับ

- ครั้งที่ 1 คุณพ่อผมเสียตอนผม 7 ขวบ ด้วยความที่ท่านรักผมมาก(ผมเป็นลูกคนเล็ก) หลังท่านเสียชีวิตใหม่ๆ ตอนกลางดึก เหมือนมีคนมาจับที่ขา มือเย็นๆ (แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าผีคืออะไร) ผมเลยนึกว่าแม่ผม ที่ไหนได้ ผมหนุนแขนคุณแม่อยู่นี่หว่า แถมพี่ๆ ก็นอนอีกเตียงนึง เล่าให้แม่ฟัง แม่บอกสงสัยพ่อเค้าเป็นห่วง เพราะผมเป็นไข้

- ครั้งที่ 2 สมัยเรียนมหาลัย ผมกับเพื่อนอีก 2 คนไปขอฝึกงานเขียนฝาฝนังโบสถ์ที่วัด(ที่กำลังบูรณะโบสถ์ใหม่)แห่งหนึ่งของเชียงใหม่ ผมเรียนสาขาศิลปะ ชอบเขียนภาพตอนดึกฝึกสมาธิ เลยไม่ค่อยกลัวกับสิ่งที่มองไม่เห็นเท่าไรนัก ส่วนที่นอน ก็แคมป์คนงานในวัดนั่นล่ะครับ แต่เป็นแคมป์ริมสุดไม่ไกลจากคอนโด(เก็บศพ)มากนัก มีอยู่คืนนึงด้วยความที่ผมเหนื่อยจากงานเขียนฝนัง เลยเผลอหลับก่อนเพื่อน เพื่อนผมมันสไตล์เมาเบียร์แล้วปากดี เลยตะโกนท้าทายในวัด พอเช้ามาผมตื่นมาคนเดียว แต่เพื่อนผมกำลังโดนหลวงพ่อรดน้ำมนต์ไข้จับสั่น สอบถามได้ความว่า คืนนั้นพวกนี้โดนผีหลอกทั้งคืน มาแบบหัวลอยมาบนมุ้ง มีแบบนอนข้างๆ แล้วยิ้มปากฉีกถึงหู หลังจากนั้นเลยไม่มาเขียนที่นั่นอีกเลย ส่วนผมก็กลัวนะ แต่เค้าไม่มาหลอกเรา เราไม่ได้ลบลู่เค้าก็ต่างคนต่างอยู่ (แต่ก็ขอหัวหน้าย้ายห้องนอนเข้าไปนอนรวมล่ะ อิอิ)

- ครั้งสุดท้ายสามปีที่แล้วมั้ง พ่อตาผมเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย แล้วมาเสียชีวิตที่บ้านผม(ปัจจุบันก็อยู่ที่นี่) แรกๆ ไม่มีใครกล้านอน มีแต่ผมคนเดียว คืนนั้นรู้สึกมีบอลยูโร ผมเลยนอนดูทีวี แบบหลับๆ ตื่นๆ สักพักเหมือนมีคนเรียก ผมก็หันไปด้านข้าง เจอพ่อตาผมนั่งไขว่ห้าง แล้วก็บอกให้ผมซื้อ 049 นะ เน้นๆ เลย แล้วแกก็ค่อยๆ เลือนไปในความมึด แต่ผมไม่ได้กลัวอะไรมาก ก็เลยปิดทีวีนอนต่อ เช้ามาวันหวยออกเลยกด 049 ตรงๆ 500x100 ผลปรากฏว่า เต็มๆ จำได้ดีจนถึงทุกวันนี้ งวดวันที่ 1 สค 58

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +148/-182

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 09:38:27 PM »

ขนาดตอนผมเด็ก ผมยังเพ่งมองจนให้แน่ใจเลยว่ามันผีหรือคน น่ากลัวกว่า จขกท อีก ตอนนั้นปิดเทรอมไปอยู่กับยายที่กระท่อมปลายนาตามประสาเด็กบ้านนอกสมัยก่อน เลี้ยงวัวควายตามประสา เพราะที่นามีที่เล่นเยอะ ทั้งกองฟาง ทั้งลูกหมา ไก่ นก แถมได้ผจลภัยวัยเด็กสมัยก่อน คืนนั้น6ทุ่ม ยายปลุกไปฉี่ ซึ่งยายจะปลุกเพราะเด็กมักจะฉี่รดที่นอน ต้องปลุกฉี่กลางดึก เดินออกมาชานเกระท่อมซึ่งจะยกสูงจากพื้น ข้างหน้าเป็นทุ่งนา ตาก็เหลือบไปเห็นชายผอมๆคนหนึ่ง ผอมมากผอมจนเห็นกระดูก คลานตะกายพยายามจะขึ้นไปบนคันนาสูงและคลานมาทางผม ชายผอมไม่ไส่แม้กระทั่งเสื้อผ้า บางทีก็เห็นเป็นตัวๆมีเนื้อหนัง บางทีก็เป้นเหมือนเงาลางๆ เออลืมบอกไปว่าวันนั้นเดือนหงาย มองลายมือยังเห็นเลย เดี๋ยวสงสัยกันว่าเห็นได้ไง ผมไม่ร้องซักแอะ จ้องมองอยู่ไม่กระพริบ คลานเข้ามาๆๆ ระยะห่างจากผมประมาณ 10เมตร แล้วร่างก็ค่อยๆหายไป  ผมร้องให้ยายออกมาดู ยายก็เอาตะเกียงออกมา ก็ไม่เห็นอะไร แต่ผมเชื่อว่าผมตาฝาดไปเอง เพราะเพิ่งตื่นกลางดึกออกมาฉี่ และผมก็ไม่รู้สึกกลัวจนถึงวันนี้ก็ยังไม่เชื่อว่าผีมันมีจริง แต่พอย้อนกลับไปวันนั้นนี่มันจะๆขนาดนี้เลยเหรอ แต่ก็เหอะ จับต้องไม่ได้ไม่เห็นเต็มๆแลบลิ้นปนิ้นคางต่อหน้าจังๆ ยังไงผมก็ไม่เชื่ออยู่ดี  แต่ผมชอบดูหนังผีมากนะ 555 ดูเกือบทุกเรื่อง คืนนี้ก็ยังดูซีรี่ the haunting of hill house คนเดียวอยู่เลย
BOBBR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-369

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 01:33:26 PM »

ผมไม่เคยเจอแบบจังๆแต่ความรู้สึกเชื่อว่ามี 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์