Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 17, 2018, 05:40:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมน่าจะมีกฎบังคับให้อคาเดมีของแต่ละสโมสรมีแผนกวิทยศาสตร์การกีฬา  (อ่าน 469 ครั้ง)
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-36

รักบอลไทย

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 08:47:13 PM »

เห็นเด็กไทย U-19 เตะกับยี่ปุ่นแล้วโดนชนกระเด็นกระดอน บางคนแค่ครึ่งแรกก็หอบซะแล้ว ถึงเวลาแล้วหรือยัง ที่สมาคมจะบังคับให้ทุกอคาเดมี่ของแต่ละสโมสร มีแผนกวิทยาศาสตร์การกีฬาด้วย ตั้งกฎบังคับในคลับไลเซ็นส์ไปเลย มันน่าจะหมดความเชื่อแล้วว่าจกข้าวเหนียวส้มตำปูปลาร้าแล้วมีกำลังวังชา

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Anamai
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +322/-155

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 08:55:41 PM »

เฮ้อ....เอาแค่ให้เขามีอะคาเดมีกันก่อนเถอะครับ อย่าเพิ่งไปบังคับให้เขาทำโน่นทำนี่เลย
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-304

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:08:17 PM »

เห็นด้วยครับ ทีมที1,2 ต้องเข้าขั้นบังคับ สโมสรใหนทำไม่ได้ไม่ให้ขึ้นลีก1,2 เหมือนเอเอฟซี ที่ไม่ให้เราแข่งถ้าไม่ผ่าน อย่าว่าญี่ปุ่นเลย แค่อาเซี่ยนเราก็ป้อแป้แล้ว
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +215/-350

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:21:40 PM »

เบื้องหลังพลังม้า ของลิเวอร์พูล

http://timeout.siamsport.co.th/health/view/93979
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +220/-188

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 10:24:33 PM »

เห็นด้วยครับ วิทยาศาสตร์การกีฬา ฟิตเนส โภชนบำบัด ควรมีในทีมชาติทุกชุด ผมว่าบุคลากรที่เชี่ยวชาญจริงๆ ไม่น่าหายากนะ ขอแค่สมาคมเอาจริง
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2520/-3488

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 10:58:22 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Jiyeon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-8

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2018, 08:30:22 AM »

เรื่องวิทยาศาสตร์การกีฬาผมว่ามันก็มีเกือบทุกสโมสรแล้วนะ เพียงแต่ไม่ได้ตั้งเป็นแผนกเป็นเรื่องเป็นราวแค่นั้นเอง
เกือบทุกทีมมีบุคลากรที่เรียนจบทางด้านนี้มาครับ แต่การนำไปใช้ การเก็บข้อมูล หรืออะไรก็ตามแต่หลายๆเรื่องต้องใช้อุปกรณ์ราคาสูง
บางอย่างแพงกว่าค่าตัวนักบอลอีกครับ ฟุตบอลมันเป็นธุรกิจ บางทีเค้ามองว่ามันไม่คุ้มค่ากับการลงทุน
แต่ในส่วนของทีมชาติ ทั้ง สมาคมฟุตบอล และ กกท. มีฝ่ายนี้อยู่แล้วครับ
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +84/-36

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 07:48:17 AM »

นั่นสินะครับ  แล้วยี่ปุ่นเขาจัดการเด็กของเขายังไงกัน เด็กเขาถึงได้ชนเด็กของเรากระเด็นกระดอนได้ นี่คือสิ่งที่เราต้องนำมาปรับใช้
เรื่องวิทยาศาสตร์การกีฬาผมว่ามันก็มีเกือบทุกสโมสรแล้วนะ เพียงแต่ไม่ได้ตั้งเป็นแผนกเป็นเรื่องเป็นราวแค่นั้นเอง
เกือบทุกทีมมีบุคลากรที่เรียนจบทางด้านนี้มาครับ แต่การนำไปใช้ การเก็บข้อมูล หรืออะไรก็ตามแต่หลายๆเรื่องต้องใช้อุปกรณ์ราคาสูง
บางอย่างแพงกว่าค่าตัวนักบอลอีกครับ ฟุตบอลมันเป็นธุรกิจ บางทีเค้ามองว่ามันไม่คุ้มค่ากับการลงทุน
แต่ในส่วนของทีมชาติ ทั้ง สมาคมฟุตบอล และ กกท. มีฝ่ายนี้อยู่แล้วครับ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-20

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 02:09:19 PM »

อย่าว่าแต่นักบอลเลยครับ ประชาชนทั่วไปตัวยังสูงใหญ่กว่าคนไทยเลย
เด็กๆล้วนเติบโตมากับโภชนาการอย่างดีมาตั้งแต่เด็ก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์