Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 08:40:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอสอบถามท่านสมาชิกที่ไม่ใช่เรื่องฟุตบอล แต่มันเกี่ยวกับฟุตบอลหน่อยครับ  (อ่าน 313 ครั้ง)
NKC Loeicity FC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +878/-626

Nakhasia Studio

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 04:04:02 PM »

ตามหัวข้อเลยนะครับ เอาเลยละกัน คืออย่างนี้ ผมมีเรื่องที่สงสัยที่่เกี่ยวการที่ช่องบนยูทูปมีสปอร์นเซอร์ขอเข้ามาสนับสนุน และขอโฆษณาให้กับเว็บที่เป็นเว็บการพนันในคลิปบนยูทูปที่หลายช่องหลายชาแนล ไม่ว่าจะเป็่นช่องใหญ่หรือช่องเล็ก คนติดตามหลักแสนหรือแค่หลักพัน ก็จะมีการโฆษณาบนคลิปหรือแปะโลโก้ลงบนคลิป มีข้อความใต้คลิป อย่างเช่น Copa xxx , Sbobet xxx, อะไรก็ว่าไป คืออย่างนี้ ผมทำชาแนลยูทูปที่มีเนื้อเกี่ยวกับฟุตบอลไทยด้วย ใช่มั๊ยครับ หลายท่านก็อาจจะเคยดูแล้วแหละ เพราะผมก็โพสในบอร์ดไว้ประจำ ก็มีคนดูหลักพัน ไปถึงหลักแสนวิว ผมอยากถามทุกท่านว่า การทำแบบนี้ มันขัดต่อหลักกฏหมายบ้านเราหรือเปล่า มันสามารถทำได้หรือเปล่า ผมรู้อยู่ว่าการพนันมันผิดอยู่แล้ว แต่ทำไมเขาถึงทำได้โดยกลัวผิดกฏหมาย หรือกฏหมายมันไม่ได้ครอบคลุมเกี่ยวกับเรื่องนี้

** ที่นี้ก็มีหลายเว็บหลายเจ้านะครับที่ติดต่อผมเข้ามาเพื่อที่ขอเป็นสปอร์นเซอร์ และขอโฆษณา.. ถามว่าข้อเสนอที่เขายื่นมามันดีมั๊ย ผมขอบอกเลยว่ามันก็ดีนะ ประกอบกับผมลาออกจากงานที่ทำเพราะเบื่อหน่ายในการเป็นลูกจ้าง หันมาทำยูทูปแทน รายได้ต่อก็ถือว่าไม่เยอะมาก.. ในการยืนข้อเสนอของเว็บพวกนี้ ก็จะขึ้นอยู่กับคนติดตามแล้วก็ยอดวิว ที่ทีมงานเขาจะเข้ามาดูแล้วตีราคา แล้วก็ยื่นข้อเสนอและราคาให้ อย่างเช่น
- คุณมีคนติดตามหลักพันคนก็ประมาณ ห้าพันบาท
- คุณมีคนติดตามหลักหมื่นคนก็ประมาณ แปดพันบาท
- คุณมีคนติดตามหลักแสนคน ยอดวิวเยอะ ก็ประมาณ หนึ่งหมื่นห้าพันบาท
ถ้าช่องมีการพัฒนาคนติดตามเพิ่มขึ้น คนดูเยอะขึ้น เขาก็จะขยับเปลี่ยนเรทราคาให้
ถามว่าที่เขาเสนอราคามามันก็น่าสนใจมั๊ย มันก็น่าสนใจนะครับ เพราะข้อเสนอที่ให้มามันก็ดูจูงใจดี เพราะทำคลิปเราแทบจะไม่ต้องลงอะไรเลย
และอีกอย่างเว็บพนันพวกนี้เงินทุน ค่าการตลาดในการโฆษณามันน่าจะมหาศาลพอสมควร ถ้าทุกท่านลองสังเกตุดู  คลิปที่เกี่ยวกับฟุตบอลตอนนี้ 90%ผมให้ไปเลยว่ามีการโฆษณาให้เว็บการพนันทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นช่องที่มีคนดูหลักพันหรือหลักล้าน
แต่ชาแนลผมตอนนี้ มันติดอยู่ที่ผมนี่แหละ ว่าจะรับดีหรือเปล่า(ตอนนี้ผมยังไม่รับข้อเสนอใดๆ) เพราะยังไม่มีข้อมูลให้ศึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย เพราะการพนันมันเป็นสิ่งที่ผิด และขัดต่อหลักศีลธรรมของบ้านเรา

รบกวนถามท่านสมาชิกหน่อยนะครับ ว่ามันสามารถทำได้หรือเปล่า มันขัดต่อหลักฏหมายบ้านเราหรือเปล่า
** ทำได้ เพราะอะไร
** ทำไม่ได้เพราะอะไร มันผิดหลักตรงไหนหรือเปล่า
และมันจะส่งผลอะไรต่อช่องเราหรือเปล่า ช่องเราสามารถบินหรือโดนปิดเพราะเหตุนี้ได้หรือเปล่า
ถามเพื่อเป็นความรู้นะครับท่าน ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2018, 04:06:34 PM โดย NKC Loeicity FC » บันทึกการเข้า

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +674/-236

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 05:17:36 PM »

ผิดกฎหมายแน่นอน

แต่ส่วนใหญ่ไม่โดนจับ เพราะคนทำผิดเยอะ และตำรวจไม่ได้สนใจจะจับ
ยกเว้น บางกรณีที่ดัง เป็นข่าวขึ้นมา ก็จะทำงานกันไปที แบบที่เราเห็นกันบ่อยๆ
เรียกว่าโชคดีก็รอด วันไหนโชคร้ายก็โดนจับ
ไม่ต่างจาก ขับรถไม่ติดทะเบียน เมาแล้วขับ มันผิดแน่นอน แต่ไม่เจอด่านคุณก็รอด เจอด่านคุณก็โดน เท่านั้นเอง

https://www.matichon.co.th/local/crime/news_993283

ส่วนในแชนแนล ขึ้นอยู่กับกฎของเว็บนั้นๆ
แต่ผมว่าไม่น่าจะมีผล อย่างยูทูป มันก็ของต่างประเทศ บางประเทศการพนันไม่ได้เป็นสิ่งผิดกฎหมาย มันก็ไม่ผิดไง
เว็บพนันก็ซื้อโฆษณาในยูทูป เฟซบุ้ค กูเกิลกันเป็นปกติ

ในยูทูป ที่เห็นโดนปิดบ่อยๆ จะเป็นเรื่องละเมิดลิขสิทธิ์มากกว่า ที่จะมีโอกาศโดนปิดสูง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2018, 05:26:59 PM โดย teerarod_AV111 » บันทึกการเข้า
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3552

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 10:18:18 PM »

ผิดกฏหมายครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์