Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2018, 09:05:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกโวยวายได้ละ  (อ่าน 4164 ครั้ง)
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-151

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 02:12:51 AM »

เกมมันจบไปแล้ว บีจีเล่นในบ้านตัวเอง ยังแพ้ไม่น่าโทษใคร
เกมส์สุพรรณ ชัยนาท ถ้าใครได้ดู เกือบ80นาทีชัยนาทบดขึงเกือบทั้งเกม มีสวนมาบ้างของสุพรรณแต่ยิงไม่ได้ พวกเขาก็พยายามยิง จนนาทีที่90กว่า ได้จากลูกโหม่ง  เขาไม่ได้อ่อนหรอกแต่ชัยนาทมาดี ส่วนเรื่องจุดโทษ มันมีภาพให้เห็นนะแต่มันแว้บๆ

ผมเชื่อว่านักเตะทุกทีมเล่นเต็มที่อยุ่แล้ว ไม่มีใครมาทุบหม้อข้าวหรอก ส่วนที่สุพรรณเอานักเตะไทยลง ผมว่ามันชนะไปก็ไม่มีประโยชน์สู้เอานักเตะ ที่ไม่ค่อยได้ลง ไปลงเอาประสบการณ์น่าจะดีกว่า แถมเซฟ นักเตะไม่ให้ตัวหลักเจ็บ

สุดท้าย เสียใจกับบีจีคับ เส้นทางฟุตบอลคือเส้นทางแห่งความหวัง ถ้ายังไม่สิ้นหวัง บีจีกลับมาได้ ผมเชื่อแบบนั้น เกม คือเกมมีเศร้าแล้วดีใจ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1873/-912

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 02:22:15 AM »

ผมไม่ได้ว่า นักเตะ เขาทำกันสุดความสามารถ และเป็นแค่ลูกน้อง นายสั่งอะไรมาก็ต้องทำ แต่ที่ผมว่าคือ หัวหน้า ประธานสโมสร โน่นครับ มันส่อการฮั้วชัดเจน และไม่ได้หมายถึงนักเตะสำรองมาลงเกมส์นี้ ไม่งั้นผมก็คงด่า แบงค็อก ยู ไปด้วย แต่ที่ผมว่าหนักๆ การไม่ส่งต่างชาติ จงใจใช้ผู้เล่นไทยทั้ง 11 คนลง ซึ่งลีกไทยมันตัดสินกันที่ต่างชาติ มันส่อที่ประธานสโมสรสั่งให้ยอมแพ้แต่เริ่มต้น แบบ ไม่คิดสู้แล้ว

Pon23041
Full Member

คะแนนความรัก: +57/-53

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 02:26:56 AM »

มันต้องแบ่งเป็น2ประเด็น เรื่องบีจีตกชั้นก็ต้องโทษตัวเองด้วย 2นัดท้ายในบ้าน เก็บได้แต้มเดียว ถ้าได้สัก2แต้มก็รอดแน่นอนแล้ว จะไปโทษคู่อื่นก็คงไม่ได้

แต่ประเด็นคู่สุพรรณเต็มที่มั้ยก็แยกมาอีกเรื่อง ซึ่งมีประเด็นย่อยไปอีกเรื่องความทุ่มเทกับเรื่องกรรมการ ส่วนตัวผมมองว่าสุพรรณเล่นเอื่อยๆไปนิดนึง แต่ก็ว่าเขาไม่ได้ เพราะบอลไม่มีผลแล้ว คงไม่ถึงกับล้มบอลหรืออะไรหรอก ส่วนเรื่องกรรมการผมไม่กล้าให้ความเห็นเพราะผมเองมองไม่ทันทั้ง2ลูก
Mamagoto
Full Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 02:36:11 AM »

เอ่อไม่ทราบได้อ่านgoal ไหมครับว่าไอ้2ตัวมันไปสอบใบขับขี่ก่อนเข้าเกมส์เห็น มันลงอยุ่
Mamagoto
Full Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 02:45:48 AM »

https://www.foxsports.co.th/foot-ball/thai-football/70213/%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%8B%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%87/
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6211/-4179

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 03:07:51 AM »

เต็มที่กับบอลถ้วย
แต่ในลีกเอาไม่รอด

นี่ไม่รู้จะเอาไรก่อนหลัง..
โชคดี T1

BURIRAM UNITED
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +130/-296

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 06:28:42 AM »

ตามนั้นครับ บีจีทำไม่ได้เองอย่าไปโทษใครเลย
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-29

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 06:37:34 AM »

ใช่ครับบอลเล่น30กว่านัดก่อนหน้านั้นไปทำอะไรอยู่ มาโทษบอลนัดสุดท้าย
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +549/-1204

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 06:44:59 AM »

โทษไปเรื่อย ทำตัวเอง

เฮงซัง GetOut !!
Francesco Titti
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-7

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 06:52:07 AM »

ผมเคยบอกแล้ว สนามบีจี ฮวงจุ้ยไม่ดี มีสามด้าน เหมือนฮวงซุ้ย (มีสามด้าน สนามอื่นแหว่งด้านแคบ แต่สนามบีจีแหว่งด้านกว้าง)

ทำอะไรจะไม่สำเร็จ เหมือนจะสำเร็จแต่ไม่เสร็จ

ถ้ามองในด้านฟุตบอล นับจากนี้ กลุ่มสิงห์ คงไปเน้นที่ เชียงราย - เชียงใหม่  ส่วน บีจี คงเน้นระบบเยาวชน

แต่ถ้ามองด้านธุรกิจ  วางแผนแต่งตัวเข้าตลาดหุ้นหรือเปล่า (ไม่แน่ใจว่าเข้าหรือยัง / ถ้ายังไม่เข้าคงตัดงบด้านที่ไม่ทำเงิน / แต่ถ้าเข้าแล้วนักลงทุนคงเห็นว่าส่วนนี้ไม่ทำกำไร) เพราะนักลงทุนไม่ได้ชอบฟุตบอลทุกคน

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ  แต่ที่ผ่านมา ทีมบริหาร บีจี เป็นทีมบริหารที่มีศักยภาพและรักฟุตบอลเป็นอย่างมาก ถ้ายังทำต่อจะเป็นประโยชน์กับวงการฟุตบอลไทยอย่างมากครับ

ส่วนเรื่องฟุตบอล บีจี ทำไม่ได้เองอย่าโทษใคร (สุพรรณฯ จะเอาคนไทยที่เป็นเยวชนลงทั้งหมด (ถ้าลงทะเบียนไว้) ก็โทษเขาไม่ได้ เพราะมันอยู่ในกติกา)

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1140/-974

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 06:56:56 AM »

สุพรรณจะส่งใครลง ก็เรื่องของเขา  เขาไม่ได้ทำผิดกฏ เด็กไทยเยอะๆ ดีจะตาย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-25

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 06:58:12 AM »

อย่างอแงสิครับ นัดก่อนๆคุณทำไม่ได้เอง นัดนี้คุณก็ทำไม่ได้ อย่างแรกคือคุณต้องโทษตัวเองแล้วล่ะ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +378/-1668

..................................................

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 07:20:11 AM »

หรือผมเป็นคนเดียวที่มองโลกในแง่ร้ายเกินไป ฮรี่ๆ

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +59/-120

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 07:36:40 AM »

ผมเคยบอกแล้ว สนามบีจี ฮวงจุ้ยไม่ดี มีสามด้าน เหมือนฮวงซุ้ย (มีสามด้าน สนามอื่นแหว่งด้านแคบ แต่สนามบีจีแหว่งด้านกว้าง)

ทำอะไรจะไม่สำเร็จ เหมือนจะสำเร็จแต่ไม่เสร็จ

ถ้ามองในด้านฟุตบอล นับจากนี้ กลุ่มสิงห์ คงไปเน้นที่ เชียงราย - เชียงใหม่  ส่วน บีจี คงเน้นระบบเยาวชน

แต่ถ้ามองด้านธุรกิจ  วางแผนแต่งตัวเข้าตลาดหุ้นหรือเปล่า (ไม่แน่ใจว่าเข้าหรือยัง / ถ้ายังไม่เข้าคงตัดงบด้านที่ไม่ทำเงิน / แต่ถ้าเข้าแล้วนักลงทุนคงเห็นว่าส่วนนี้ไม่ทำกำไร) เพราะนักลงทุนไม่ได้ชอบฟุตบอลทุกคน

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ  แต่ที่ผ่านมา ทีมบริหาร บีจี เป็นทีมบริหารที่มีศักยภาพและรักฟุตบอลเป็นอย่างมาก ถ้ายังทำต่อจะเป็นประโยชน์กับวงการฟุตบอลไทยอย่างมากครับ

ส่วนเรื่องฟุตบอล บีจี ทำไม่ได้เองอย่าโทษใคร (สุพรรณฯ จะเอาคนไทยที่เป็นเยวชนลงทั้งหมด (ถ้าลงทะเบียนไว้) ก็โทษเขาไม่ได้ เพราะมันอยู่ในกติกา)

ถ้าแบบนั้นต้องโทษที่ ไปเปลี่ยนโลโก้  เปลี่ยนสีสโมสร เปลี่ยนหญ้าเทียมมาเป็นหญ้าจริง ที่ทำให้ตกชั้น ^^

tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +267/-429

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 07:37:51 AM »

สามนัดแต้มเดียวมันจะรอดเหรอ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
boboon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 08:12:06 AM »

เขาจะเอาใครลงก็เรื่องของเขาดิ สุพรรณบุรี เล่นไม่มีผลอยู่แล้ว นัดสุดท้าย จะให้โอกาสคนอื่นหรือเพื่อลองทีมก็ไม่ผิดกติการหนิ
บีจีเล่นในบ้านแท้ๆ ยังแพ้ แถมที่ผ่านมาก็ผลงานไม่ดีเลย ผลลัพก็อย่างที่เห็นนั้นล่ะ
เลิกยืมจมูกคนอื่น กับเลิกโทษคนอื่นดีกว่า
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +352/-208

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 08:29:36 AM »

ต่อให้สุพรรณ แพ้สัก 10 ลูก บีจีแค่เสมอในบ้านกับโคราช ยังทำไม่ได้ นำก่อนอีก ยังไปแพ้ได้
LOVE10BAHT
(ಠ_ಠ) ͡(° ͜ʖ ͡°) ( ͡⊙ ͜ʖ ͡⊙) ( ͡◉ ͜ʖ ͡◉)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +274/-63

กลุ่มเสื้อบอลไทย 448

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 08:42:14 AM »

ใช่ 33 นัดก่อนหน้าโดยรวมทำได้ไม่ดีเอง จะมาโวยวายโทษนุ่นโทษนี้ในนัดสุดท้ายมันดูไม่เข้าท่า ต้องโทษตัวเองที่ทำได้ไม่เอง ควรเก็บมาเป็นบทเรียน อ่อนแอ่ก็แพ้ไป

NongEak
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-33

ชอบเสื้อนักฟุตบอล

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:04:45 AM »

พวกBG กลับไปถามธนบูรณ์ด้วยว่าจำทำให้โดนใบแดงทำไม ให้มันยิงเข้าไปเถอะ ถ้าคนเท่ากันเดี๋ยวก็ตีเสมอได้
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +85/-80

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:28:39 AM »

บีจีไม่แมนพอ รำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง
Mudafuka
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-192

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:33:54 AM »

เมื่อวานความกดดันมันใหญ่หลวงจริงๆผมนั่งดูคู่ชัยนาทกลับเชียร์ชัยนาทโดยไม่รู้ตัว แต่คิดไม่ถึงจริงๆว่าบีจีจะพลาด
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +457/-297

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:36:07 AM »

..ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..แต่ไม่อยากให้เสียใจหรอก อย่างน้อยก็จะได้รู้แล้วว่าลีกไทยไม่ไใช่ไก่กา
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +81/-82

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:47:04 AM »

ต้องโทษที่ตัวเองก่อน มองที่ตัวเอง ก่อนที่จะไปโทษดิน ฟ้า อากาศ และคนอื่น
upvantage
เชิญกด - ลบ ได้ตามสบาย กรูชอบ เพราะกรูคิดต่าง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +110/-567

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 11:10:54 AM »

โทษทุกอย่าง แต่ลืมโทษตัวเอง กาkจุงเบย

จากที่จะสงสาร คนเค้ายิ่งหัวเราะเยาะให้

kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-60

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 12:21:07 PM »

มันไม่ใช่บอลถ้วยที่แข่งนัดเดียวแพ้แล้วตกรอบ นี่มันตกชั้นคือ มันผลงานทั้งปีนะครับ
moderate ball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-44

มีอะไรข้องใจ..ไว้ปีหน้า...(ของแท้ !!)

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 12:30:44 PM »

ประมาณว่ามีช่อง มีประเด็นให้โทษคนอื่นได้ก็จะโทษไว้ก่อน..นี่ล่ะแฟนบอลไทย
แล้วก่อนหน้านั้น  มั่วทำไรอยู่ คุณประมาทตั้งแต่มาเน้น บอลถ้วยแล้ว คงคิดว่ายังไง
ก็ไม่ตกชั้น  และคงคิดจะได้บอลถ้วยเป็นของแถม สรุปเผลอๆ บอลถ้วยก็จะไม่ได้ด้วย
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +632/-810

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 12:42:45 PM »

คิดในแง่ดี บอลลีโอคัพ ปรีซีซั่น บีจีจะได้เป็นเจ้าบ้านไง

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-270

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 01:11:37 PM »

ฤดูกาลหน้าอาจได้เห็นตัวทีมชาติบีจีไปเล่นให้เชียงใหม่ก็ได้ ใครจะไปรู้ หรือลีโออาจไปทุ่มกับเชียงใหม่เต็มตัวก็เป็นไปได้

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +915/-183

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 01:49:42 PM »

ถ้ามองในด้านฟุตบอล นับจากนี้ กลุ่มสิงห์ คงไปเน้นที่ เชียงราย - เชียงใหม่  ส่วน บีจี คงเน้นระบบเยาวชน

แต่ถ้ามองด้านธุรกิจ  วางแผนแต่งตัวเข้าตลาดหุ้นหรือเปล่า (ไม่แน่ใจว่าเข้าหรือยัง / ถ้ายังไม่เข้าคงตัดงบด้านที่ไม่ทำเงิน / แต่ถ้าเข้าแล้วนักลงทุนคงเห็นว่าส่วนนี้ไม่ทำกำไร) เพราะนักลงทุนไม่ได้ชอบฟุตบอลทุกคน

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ  แต่ที่ผ่านมา ทีมบริหาร บีจี เป็นทีมบริหารที่มีศักยภาพและรักฟุตบอลเป็นอย่างมาก ถ้ายังทำต่อจะเป็นประโยชน์กับวงการฟุตบอลไทยอย่างมากครับ

ถ้าแบบนั้นต้องโทษที่ ไปเปลี่ยนโลโก้  เปลี่ยนสีสโมสร เปลี่ยนหญ้าเทียมมาเป็นหญ้าจริง ที่ทำให้ตกชั้น ^^

อันนี้ในแง่มุมนึงก็น่าคิดนา
แอบสงสัยอยู่ว่า ทำไมเป็นกระต่าย กระต่ายมันเป็นสัตว์ตกใจง่าย ใจเสาะ บางทีก็ตายเอาง่ายๆ แต่ข้อดีคือ ขยายพันธุ์ไวมาก
ปล.ไม่เชื่อ อย่างมงาย
Faroh-Air
Jr. Member
**

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 03:09:20 PM »

อันนี้ในแง่มุมนึงก็น่าคิดนา
แอบสงสัยอยู่ว่า ทำไมเป็นกระต่าย กระต่ายมันเป็นสัตว์ตกใจง่าย ใจเสาะ บางทีก็ตายเอาง่ายๆ แต่ข้อดีคือ ขยายพันธุ์ไวมาก
ปล.ไม่เชื่อ อย่างมงาย
ใช่ครับ กระต่ายชอบตื่นตูมด้วย ไม่เชื่อไปถามกลุ่มเรารักวิทยาและผองเพื่อนดูได้ครับ ฮรี่ๆๆ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +457/-297

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 05:53:02 PM »

..งบระดับหัวแถว นักเตะก่ดีกรีทีมชาติ สิ่งอำนวยความสะดวกระดับไฮเอ้น ตกชั้นมาลองswatในทีมตัวเองดู ตั้งแต่เจ้าของ สตาร์ฟ นักเตะ กองเชียร์ ให้อิสระกับทุกฝ่ายในการออกความคิดเห็น แล้วเอามแก้ไข...สิ่งหนึ่งที่ผมเห็นบีจีแก้ปัญหาคือการเปลี่ยนโค้ชต่างชาติแบบฉับพลันแล้วดันคนในมาแก้ ซึ่งต่างจากทีมใหญ่บางทีมเค้าค่อนข้างให้เวลานะก่อนเปลี่ยน แล้วถ้าเค้าเปลี่ยนเค้าก่เปลี่ยนแบบเอาโปรไฟล์ที่สูงกว่ามาแทน..ก่ไม่ได้ดูถูกโค้ชไทยนะ เค้ามาแบบกึ่งๆกลางๆนักเตะก่ไม่ได้เลือกเต็มที่ บางทีมันก่ไม่ทันนะครับ..ปีนี้มันตก 5 ทีมด้วย..ถ้าจะชอบโค้ชลูกหม้อจริงปีหน้าให้โอกาศเค้าเต็มที่สักฤดูกาลดูมั๊ยครับ ถ้าขึ้นไทยลีกได้ค่อยว่ากันอีกที..แต่อยากให้นิ่งๆหน่อยครับ
tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +66/-116

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 07:07:59 PM »

สุพรรณจะส่งใครลง ก็เรื่องของเขา  เขาไม่ได้ทำผิดกฏ เด็กไทยเยอะๆ ดีจะตาย
ไม่ดีรึไหนบอกอยากให้เด็กไทยลงสนามเยอะๆ ตัวต่างชาติน้อยๆ ส่งต่างชาติเยอะก็บ่น/ส่งเด็กไทยลงก็โดนด่า ไม่ต่างจากญี่ปุ่นมุ้ยยิงได้อวยกันไส้แตก มุ้ยยิงไม่ได้เสรือกโดนด่าอีกเอาใจยากจริงๆ แฟนบอล
CockTail
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-102

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 07:26:27 PM »

ถ้าสุพรรณกับชัยนาท จบที่เสมอจะโดนด่าไหม แฟนบอลห่วยๆแบบนี้ด่าไปเรื่อย

เกมส์สุดท้ายแฟนบอลถึงกับหวังผลชิบหาย

นึกว่าทีมสุพรรณตกชั้น บ่นกันจัง

ไม่พอใจไม่ต้องเข้าไปดูครับปีหน้า แนะนำเลยดูบอลนอกไปจบ

ดีซะอีก จะได้มีแฟนบอลคุณภาพ 555 เข้าสนาม

ถ้าบอลมันมีงาน มันไม่มาปล่อยจนนาทีสุดท้ายหรอกครับ

โน้นมันยิงกันไปหลายตุงแล้ว สมองงคิดบ้าง

ผมดูอยู่นักบอลมันก็บุกไม่ใช่สาดทิ้งอย่างเดียวแค่มันบุกไม่ขึ้น

ส่วนเรื่องสำรอง อาจจะแค่ ลองผู้เล่นใครเล่นดีก็อยู่ต่อ

แฟนบอลด่าซะ กรุนึกว่าสุพรรณอยู่หัวตาราง โถ่ๆ ๆๆๆ

เกรดบอลต่างกับชัยนาทมากเลยดิ 5555

ปีใครไม่พอใจไม่ต้องเข้าสนามไปดูนะครับ หรือเลิกดูบอลไปเลยยิ่งดีแฟนบอลแบบนี้

ทำอย่างกับทีมตัวเอง อันดับ 2 อันดับ 3 โถ่ๆ เกือบได้ลุ้นตกชั้นอยู่นะ

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +197/-435

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 07:54:54 PM »

ถ้าปีหน้าหรือปีต่อๆไปทีมที่เชียร์ลุ้นแชมป์หรือหนีตกชั้น แล้วมีการจัดตัวแบบอ่อนๆแบบยอมๆกัน

อย่ามาถามหาความเป็นมืออาชีพนะ บางคนบอกไปดูบอลนอกจะได้มีแฟนบอลคุณภาพเข้าสนาม

ถามหน่อยเหอะคุณภาพแบบนี้แฟนบอลที่ไหนเขาจะเข้าไปดู ถ้าเป็นลีกต่างประเทศหรือยูซีแอล

ทีมที่จัดตัวแบบนี้โดนสอบสวนแน่ๆ ระดับมืออาชีพเขาไม่ทำกันหรอก

ถามแฟนสุพรรณหน่อยเหอะถ้ารู้ว่าสโมสรจะจัดตัวแบบนี้และเล่นแบบนี้ในนัดสุดท้ายในบ้าน

จะเข้าไปดูไหม. อยากรู้จริงๆ
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +85/-88

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 08:13:30 PM »

ถ้าปีหน้าหรือปีต่อๆไปทีมที่เชียร์ลุ้นแชมป์หรือหนีตกชั้น แล้วมีการจัดตัวแบบอ่อนๆแบบยอมๆกัน

อย่ามาถามหาความเป็นมืออาชีพนะ บางคนบอกไปดูบอลนอกจะได้มีแฟนบอลคุณภาพเข้าสนาม

ถามหน่อยเหอะคุณภาพแบบนี้แฟนบอลที่ไหนเขาจะเข้าไปดู ถ้าเป็นลีกต่างประเทศหรือยูซีแอล

ทีมที่จัดตัวแบบนี้โดนสอบสวนแน่ๆ ระดับมืออาชีพเขาไม่ทำกันหรอก

ถามแฟนสุพรรณหน่อยเหอะถ้ารู้ว่าสโมสรจะจัดตัวแบบนี้และเล่นแบบนี้ในนัดสุดท้ายในบ้าน

ผมว่าบอลนอกถ้าบอลทีมตัวเองไม่มีผล ก็ส่งสำรองนะ
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6211/-4179

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 08:30:15 PM »

ถ้าสุพรรณกับชัยนาท จบที่เสมอจะโดนด่าไหม แฟนบอลห่วยๆแบบนี้ด่าไปเรื่อย

เกมส์สุดท้ายแฟนบอลถึงกับหวังผลชิบหาย

นึกว่าทีมสุพรรณตกชั้น บ่นกันจัง

ไม่พอใจไม่ต้องเข้าไปดูครับปีหน้า แนะนำเลยดูบอลนอกไปจบ

ดีซะอีก จะได้มีแฟนบอลคุณภาพ 555 เข้าสนาม

ถ้าบอลมันมีงาน มันไม่มาปล่อยจนนาทีสุดท้ายหรอกครับ

โน้นมันยิงกันไปหลายตุงแล้ว สมองงคิดบ้าง

ผมดูอยู่นักบอลมันก็บุกไม่ใช่สาดทิ้งอย่างเดียวแค่มันบุกไม่ขึ้น

ส่วนเรื่องสำรอง อาจจะแค่ ลองผู้เล่นใครเล่นดีก็อยู่ต่อ

แฟนบอลด่าซะ กรุนึกว่าสุพรรณอยู่หัวตาราง โถ่ๆ ๆๆๆ

เกรดบอลต่างกับชัยนาทมากเลยดิ 5555

ปีใครไม่พอใจไม่ต้องเข้าสนามไปดูนะครับ หรือเลิกดูบอลไปเลยยิ่งดีแฟนบอลแบบนี้

ทำอย่างกับทีมตัวเอง อันดับ 2 อันดับ 3 โถ่ๆ เกือบได้ลุ้นตกชั้นอยู่นะ

BURIRAM UNITED
Faroh-Air
Jr. Member
**

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:25:32 PM »

พรีเมียร์ลีคเคยมีเหตุการณ์แบบนี้ลักษณะนี้

นะ อันนั้นบอลอาชีพเลยแหละ

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-1082

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 09:25:42 PM »

การ์ดแฟนบอลคุณภาพก็มา

ค่าเฉลี่ยคนดูลดลงกว่านี้อย่าโทษคนไม่ยอมเข้าสนามนะครับ คุณไล่เขาเอง

ฮี่ๆๆ
Mamagoto
Full Member

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 11:16:15 PM »

แมนยูบอลลีคมันยังเอาเยาวชนมาเล่นเลย
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +85/-39

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 11:34:06 AM »

สักแต่ด่า
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-1381

new world order

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 12:26:56 PM »

ค่าเฉลี่ยคนดูลดลงกว่านี้อย่าโทษคนไม่ยอมเข้าสนามนะครับ คุณไล่เขาเอง

จริง ยกตนข่มท่านจนคนใหม่ๆไม่อยากเข้ามาวงการบอลไทย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +498/-1820

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 12:37:21 PM »

จริง ยกตนข่มท่านจนคนใหม่ๆไม่อยากเข้ามาวงการบอลไทย
การ์ด อันคุ้นเคย
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-140

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2018, 03:47:36 PM »

บอลไม่มีผล ใครเขาก็เอาตัวสำลองลงกันทั้งนั้นแหละครับ

แม้แต่คู่ บีจี พบ โคราช เขาส่งตัวสำลองลงตั้งหลายคน ต่างชาติก็ลงแค่คนเดียว นี่ถ้าโคราชดันมาเสมอหรือแพ้ท้ายเกมส์ ไม่ใช่ว่าจะไปด่าโคราชอีกหรืออย่างไร
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-1082

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 10:04:08 AM »

บอลไม่มีผล ใครเขาก็เอาตัวสำลองลงกันทั้งนั้นแหละครับ

แม้แต่คู่ บีจี พบ โคราช เขาส่งตัวสำลองลงตั้งหลายคน ต่างชาติก็ลงแค่คนเดียว นี่ถ้าโคราชดันมาเสมอหรือแพ้ท้ายเกมส์ ไม่ใช่ว่าจะไปด่าโคราชอีกหรืออย่างไร

ถ้าชัยนาทตกชั้น ก็แค่กลับกันครับ ชัยนาทจะด่าโคราชทำไมเอาสำรองลง

ฮี่ๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์