Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 04:06:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมสาวไทยมีความ บาล้าน มากที่สุดในเอเชียไช่หรือไม่ครับ  (อ่าน 1950 ครั้ง)
mchaos_AV 117
IT - SUPPORT
Hero Member

คะแนนความรัก: +306/-482

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 06:53:14 PM »

ตามหัวข้อครับ  ขนาดตัวหลักๆเราเจ็บ  น้องบริสุทธิ์ ที่เจ็บขาเมื่อวาน  กับบุ๋มบิ๋ม  ที่ขาดตัวหลักไป
แต่เรายังมีตัวที่ทกแทนได้หมดผมว่า สุดยอดจริงๆครับ
ผลดีของการไม่มีลีค  โดยคัดเอา 1-3 คน จาก U 61 มาปั้นและทุ่มเท  ระบบนี้ผมว่าแกร่งที่สุดแล้วครับ ถ้ามีลีค จะมีหลายตัวเลือกคงปวดหัวตาย

อย่างจีนนี่ จะเป็นอย่างไรครับ  ถ้าขาดต้นกะถิน
เกาหลีไต้  ถ้าขาด คิม  แต่ผมว่าเกาหลี เราน่าจะปราบได้และจะเหนือกว่าในระยะยาวครับ

ส่วนญี่ปุ่นก็ว่าหละครับ  เก่งแทบทุกตัว เหือกว่าไทยนิดๆ

พวกคุณเห็นว่าอย่างไรครับ 
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1909/-964

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 06:59:24 PM »

มีลีกนะครับ แต่แคมป์ของทีมในลีกประสิทธิภาพสู้แคมป์ทีมชาติไม่ได้เลย ลีกวอลเล่ย์บอลไทยตอนนี้เลยได้แค่ดูแววใครมี แล้วเอามาปั้นในทีมชาติ

Nakhoniqe Dunnesta
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-367

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 07:22:32 PM »

ยังงัยก็ควรมีลีกครับ

และที่สำคัญสุด ๆ คือวอลเลย์บอล ระดับเยาวชน  ซึ่งตัวนี้เป็นฐานที่สำคัญมาก

ผมว่าตอนนี้เรากำลังก้าวข้าม เกาหลีใต้ อย่างสง่างาม  ขนาดตอนนี้มีคิมเล่นเอายังเบียดชนะได้  ถ้าคิมหยุดเล่นเมื่อไหร่ ท็อปทรีเอเชียไม่หนีไปจากเราแน่

สเต็ปต่อไปค่อยเล่นงานญี่ปุ่น แต่ยากหน่อยเพราะพลังซ่อนเร้นเขามีเยอะกว่าเรา

ส่วนจีนนั้นปล่อยให้เป็นพี่ใหญ่เอเชียต่อไปครับ  ยากสุด ๆ

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3552

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 07:25:40 PM »

เข้ามาดู

ลมหายใจคือฟุตบอล
Hero Member

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 07:27:02 PM »

ยังงัยก็ควรมีลีกครับ

และที่สำคัญสุด ๆ คือวอลเลย์บอล ระดับเยาวชน  ซึ่งตัวนี้เป็นฐานที่สำคัญมาก

ผมว่าตอนนี้เรากำลังก้าวข้าม เกาหลีใต้ อย่างสง่างาม  ขนาดตอนนี้มีคิมเล่นเอายังเบียดชนะได้  ถ้าคิมหยุดเล่นเมื่อไหร่ ท็อปทรีเอเชียไม่หนีไปจากเราแน่

สเต็ปต่อไปค่อยเล่นงานญี่ปุ่น แต่ยากหน่อยเพราะพลังซ่อนเร้นเขามีเยอะกว่าเรา

ส่วนจีนนั้นปล่อยให้เป็นพี่ใหญ่เอเชียต่อไปครับ  ยากสุด ๆ

เออไช่ครับจริงด้วยครับ ปลูกรากฐานไห้ยุวชน ให้แข็งแกร่ง ญี่ปุ่นตอนนี้เขาก็มีลีคจริงจังไช่มั้ยครับ

มีลีกนะครับ แต่แคมป์ของทีมในลีกประสิทธิภาพสู้แคมป์ทีมชาติไม่ได้เลย ลีกวอลเล่ย์บอลไทยตอนนี้เลยได้แค่ดูแววใครมี แล้วเอามาปั้นในทีมชาติ
แต่ละภูมิภาคเป็นอย่างไรบ้างครับ
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 07:27:37 PM »

เข้ามาดู
เข้ามาดูอย่างเดียว   ไม่อ่านหรอครับ

jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +285/-111

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 07:29:24 PM »

แสดงว่าทรัพยากรเราก็ยังมีน้อยทั้งผู้เล่นและผู้ฝึกสอน
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 07:31:34 PM »

แสดงว่าทรัพยากรเราก็ยังมีน้อยทั้งผู้เล่นและผู้ฝึกสอน

ถ้ากลับกันถ้าเรามีพร้อม เราคงติิด TOP 5 ของโลกมั้ยครับ ผมว่ามีโอกาสครับ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 12:05:18 AM »

วอลเล่ย์บอลหญิง รายได้ในลีกเมื่อเทียบกับ ฟุตบอลชาย ยังไม่ได้เสี้ยวหนึ่งด้วยซ้ำ โอกาสที่จะโดนชักจูงไปทำอาชีพอื่นที่รายได้มั่นคงและมากกว่าวอลเล่ย์บอลมีมากครับ บางทีกลายเป็นครอบครัว ผู้ปกครองพาเด็กออกนอกเส้นทางเสียเอง เพราะ เห็นเป็นงานไม่มั่นคง ไม่อนุญาตให้ยึดเป็นอาชีพ ดังนั้นทรัพยากรเลยไม่มาก แล้วยิ่งหาคนสูงที่มีแววในแต่ละตำแหน่งที่ต้องการยิ่งน้อย โค้ชที่มาจับทำวอลเล่ย์ก็น้อยตามจำนวนเงินไปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2018, 10:58:23 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +808/-465

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 08:48:26 AM »

รายได้นักวอลเล่ย์บอลคงจะดีขึ้นเรื่อย
เพราะค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอดสด วอลเล่ย์บอลลีกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
 ล่าสุด จาก 20 ล้าน เพิ่มเป็น 40 ล้าน

แต่เทียบกับฟุตบอลไทยลีกก็ถือว่ายังน้อยอยู่
redneverdie
From Time To Time
Full Member
**

คะแนนความรัก: +457/-28

ในโลกไซเบอร์ ทุกคนมีวุฒิเท่ากัน

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 09:11:39 AM »

ตอนนี้ในเอเชีย  จีน  ครบเครื่องมาก
ต่อให้ไม่มีจูถิง ไทยก็ยากที่จะเอาชนะ

ญี่ปุ่น ตอนนี้เหมือนเราขึ้นมาหายใจรดต้นคออย่างเต็มตัว เด็กรุ่นใหม่เราเอาเด็กญี่ปุ่นอยู่ล่ะครับ

เกาหลีใต้ เหมือนเราจะดีกว่าแล้วตอนนี้

เท่ากับในเอเชีย
ที่ 1 จีน
ที่ 2 ไทยเรา เบียดกับ ญี่ปุ่น
ที่ 4  เกาหลีใต้

น่าชื่นใจน่ะครับ

เมื่ออ่านความคิดเห็นดีดีของท่าน ในใจนั้นพลันเกิดความรู้สึกนับถือ
EakEE05
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-5

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 09:28:16 AM »

ตอนนี้ในเอเชีย  จีน  ครบเครื่องมาก
ต่อให้ไม่มีจูถิง ไทยก็ยากที่จะเอาชนะ

ญี่ปุ่น ตอนนี้เหมือนเราขึ้นมาหายใจรดต้นคออย่างเต็มตัว เด็กรุ่นใหม่เราเอาเด็กญี่ปุ่นอยู่ล่ะครับ

เกาหลีใต้ เหมือนเราจะดีกว่าแล้วตอนนี้

เท่ากับในเอเชีย
ที่ 1 จีน
ที่ 2 ไทยเรา เบียดกับ ญี่ปุ่น
ที่ 4  เกาหลีใต้

น่าชื่นใจน่ะครับ
ใช่ครับ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +933/-186

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 09:48:45 AM »

อย่าลืมให้เครดิตโค้ช Expresssss ด้วยครับแกพัฒนาขึ้นเยอะเลย ยกเว้นหน้าตาตอนเครียด หน้านิ่วคิ้วขมวด(แซวขำๆครับโค้ช )
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +158/-213

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 10:13:04 AM »

เด็กใหม่ยุคนี่ดูน่ากลัวมากๆครับ เหมือนจะง่องแง่งในตอนแรกๆ  แต่ด้วยมีรุ่นพี่ประครองมาตลอด และประสบการณ์เริ่มได้ ก็ฉายแวว ถ้าเทียบญี่ปุ่นตอนนี้ผมว่าเรามีตัวตายตัวแทนแต่ละตำแหน่งดีกว่าครับ หรือว่าญี่ปุ่นยังมีทีเด็ดกั๊กไว้อีก อันนี้ต้องดูตอนคัดโอลิมปิค เพราะญี่ปุ่นจะจัดเต็มสูบก็รายการนี้แหล่ะ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 11:12:11 AM »

อย่าลืมให้เครดิตโค้ช Expresssss ด้วยครับแกพัฒนาขึ้นเยอะเลย ยกเว้นหน้าตาตอนเครียด หน้านิ่วคิ้วขมวด(แซวขำๆครับโค้ช )

ปัญหาคือ โค้ชด่วน จะแก้เกมส์ได้ดี ทีมงานสถิติต้องดีด้วย เพราะโค้ชด่วนท่านแก้เกมส์ตามสถิติในการโจมตีแบบต่างๆที่ได้รับมา ซึ่งโค้ชนา วรรณา บัวแก้ว หนึ่งใน 7 เซียนที่ผันตัวมาเป็นสต๊าฟ การเก็บข้อมูลสู้ โค้ชชำนาญ มือ 1 ในการเก็บข้อมูลไม่ได้เลย ทำให้ VNL ที่ขาดโค้ชชำนาญ เนื่องจากต้องไปคุมเยาวชนจึงมีปัญหา

นี้ตัวอย่างคลิปเจอ อาเซอร์ไบจัน ไม่ให้จี้เบอร์ 8 ของเขาที่เปิดบอลแรกได้ดี ไปจี้ลิบแทนจนสติแตก โค้ช วรรณา ยังทำแบบ โค้ช ชำนาญ ไม่ได้ตามภาพไม่ได้

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 11:17:56 AM »

เด็กใหม่ยุคนี่ดูน่ากลัวมากๆครับ เหมือนจะง่องแง่งในตอนแรกๆ  แต่ด้วยมีรุ่นพี่ประครองมาตลอด และประสบการณ์เริ่มได้ ก็ฉายแวว ถ้าเทียบญี่ปุ่นตอนนี้ผมว่าเรามีตัวตายตัวแทนแต่ละตำแหน่งดีกว่าครับ หรือว่าญี่ปุ่นยังมีทีเด็ดกั๊กไว้อีก อันนี้ต้องดูตอนคัดโอลิมปิค เพราะญี่ปุ่นจะจัดเต็มสูบก็รายการนี้แหล่ะ

รายการนี้ ญี่ปุ่น ก็จัดเต็มนะครับ ชิงแชมป์โลก คะแนนสะสมพอๆกับ โอลิมปิกส์ เลย ซึ่งเป็นคะแนนไว้คิดอันดับโลกที่ใช้ในตอนทัวร์แข่ง โอลิมปิกส์ ในการจัดโถรายการต่างๆ และสิทธิในการเข้าร่วมรายการ เพื่อคัดเลือก

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +796/-279

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 12:01:29 PM »

ลีกวอลเลย์เราก็มีนะครับคนดูก็มี แต่ปัญหาหลักเลยคือ กีฬาชนิดนี้รายการนานาชาติมันมีแข่งเกือบทุกเดือน สโมสรก็ไม่โอเคที่จะต้องจ่ายเงินเดือนแต่ไม่ได้ใช้นักกีฬาทีมชาติ และวิธีของสมาคมวอลเลย์ยุคนี้คือไปตะเวนหาเด็กที่มีความสูงเข้าเกณฑ์ อายุ 13-14 ต้องสูงไม่ต่ำกว่า 170 แล้วมาฝึกเอาอีกที ไม่ได้เอาตัวจากลีก

NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-63

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 08:40:02 PM »

อยากใช้โมเดลนี้จังครับ สมค ปั้นนักเตะเอง จ่ายเงินเดือนเอง โดยมีเงื่อนไขพิเศษปล่อยยืมให้สโมสรเอาตัวไปใช้งานในลีกได้
ในช่วงว่างเว้นจากเกมทีมชาติ 

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-60

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 09:41:44 PM »

ปัญหาคงเยอะน่าดูครับ ทีมชาติกี่คนล่ะ รวมเงินเดือนเป็นเท่าไหร่ คนฟอร์มดีกว่าทีมชาติที่โดนปั้นมาจากอคาเดมี่ในลีคล่ะ เขาจะเตะเพื่ออะไรเมื่อไม่มีแรงจูงใจสูงสุดคือได้รับใช้ชาติ ทีมชาติเจ็บล่ะ ฟอร์มตกล่ะ จะเอาที่ไหนมาทดแทนได้ทันท่วงทีในเมื่อเด็กๆแต่ละคนมีต้นสังกัดมีอคาเดมีอยู่่แล้ว ความทุ่มเทของนักเตะทีมชาติล่ะ จะทุ่มเทขนาดไหนเมื่อไปเตะกับสโมสรที่่ยืมตัวมา ปวดหัวแทนครับ ทำเป็นแบบสากลแบบที่ชาติอื่นๆที่ประสบความสำเร็จเขาทำมาเหอะครับ อดีตมันก็บอกอยู่ว่าทำทีมแบบดรีมทีมมันก็ได้แค่ประเดี๋ยวประด๋าวไม่่ยั่งยืน
อยากใช้โมเดลนี้จังครับ สมค ปั้นนักเตะเอง จ่ายเงินเดือนเอง โดยมีเงื่อนไขพิเศษปล่อยยืมให้สโมสรเอาตัวไปใช้งานในลีกได้
ในช่วงว่างเว้นจากเกมทีมชาติ 

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์