Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 04:42:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก๊อปเขามาให้อ่านกับเกมส์เจอ USA  (อ่าน 2756 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1103/-817

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 10:38:59 PM »

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย...
ตอนนี้นักกีฬาทีมไทยของเรานั้น
อรอุมา-->ร่างกายยังไม่100%
บุ๋มบิ๋ม-->เจ็บตั้งแต่เอเชี่ยนเกมส์ ตอนนี้ก็ยังไม่100%
บีม-->ร่างกายไม่สมบูรณ์
เพียว-->นั่งรถเข็นเพราะข้อเท้าพลิก แมตนี้ไม่ได้ลงเเน่นอน
เตย-->เจ็บและไม่ได้มาร่วมในรายการนี้
ตอนนี้เราคงเหลือ 5 เซียนและสายเลือดใหม่เท่านั้น
แม่กิฟท์-->เธอกลับมาฟิตเหมือนตอนอายุ24อีกครั้ง น่ากลัวขนาดไหนไม่รู้ แต่สต๊าฟอเมริกาบอกว่าต้องจับเธอให้ได้
เฮียหน่อง-->เคยคิดว่าGioliของอิตาลียิ่งแก่ยิ่งฟิต แต่เจอเฮียหน่องเข้า ตีหนักกว่าตอนยังสาวเสียอีก
เจ๊ปู-->บอลอภินิหารต้องยกให้เจ๊ บอลคลุกคลิกแล้วทำให้เป็นแต้มต้องยกให้
วันนี้ต้องขอชื่นชม
พรพรรณ-->หลายคนยกฉายาพรพังให้เธอ แต่แมตนี้เหมือนเธอตบหน้าเกรียนคีย์บอร์ดกลางสี่แยกราชประสงค์เเล้วเด็กขายมาลัยหน้าศาลพระพรหมมองด้วยหางตาด้วยคมสมเพช เพร่ะแมตนี้เธอเป็นดาวจริงๆ
สุพัตรา-->เคยชื่นชมซาโนะของญี่ปุ่นของว่าเป็นลิโบโร่ที่วิ่งเข้าหาบอลแบบไม่กลัว แต่วันนี้กลับชื่นชมสุพัตราว่าเธอน่ากลัวกว่าซาโนะเสียอีกเพราะเธอไม่เคยกลัวเลยว่าใครจะตีเธอวิ่งเข้าหาบอลทุกลูกจริงๆ
แป้น-->แมตนี้มือซ้ายถือจอบ มือขวาถือเสียม ขุดทุกลูกจริงๆ วันนี้แป้นไม่ใช่ที่รองรับอย่างเดียว แต่แป้นก็สามารถทำแต้มได้เหมือนกัน
ตอนนี้ทีมชาติไทยของเราถึงผู้เล่นไม่ครบทีมและหลายๆคนร่างกายไม่เต็มร้อย แต่จิตใจเธอมากกว่า100%...ชื่นชมจากหัวใจพวกเธอจริงๆ
สหรัฐอเมริกาเอาตัวจริงลงทุกเซต เน้นเกมส์รับจริงๆ ไม่ค่อยเปลี่ยนหน้าสาม เพราะเขาเห็นแล้วว่า นักกีฬาวอลเลย์บอลที่มีความสูงสุดแค่180cmแต่สามารถสู้กับรัสเซียที่มีความสูง190cm++ ได้น่ากลัวขนาดไหน
แมตต่อๆไปถึงแม้สาวไทยจะขาดผู้เล่นไปบ้าง แต่เชื่อมั่นว่า พวกเธอจะทำให้เรามีความสุขอีกครั้ง อีกครั้ง และ อีกครั้งแน่นอน
ด้วยรัก
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1103/-817

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 10:39:31 PM »

Cr.fb Watcharapong
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-356

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 10:58:02 PM »

สร้างมาตราฐานให้ไทยได้ดีมากๆ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1909/-964

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 11:32:16 PM »

ผมว่า ซาโนะ ยังไม่เท่าไร สุดยอดลิบของโลก คือ เบรนด้า 500 ของโดมินิกัน

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3552

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 11:45:33 PM »

ครับๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +176/-162

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 11:03:59 AM »

สุดยอดสู้ๆ
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-36

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 11:19:57 AM »

เท่าที่อ่านและฟังคอมเม้น ชาติใหญ่ๆ ยังมองเราอ่อนอยู่ ทั้งๆที่ผลงานเราสู้ชาติใหญ่ๆได้สูสีหมดแล้ว

สงสัยว่าทำไมไม่มีใครบอกว่าชนะไทยได้ก็บุญแล้วบ้างนะ มีแต่บอกว่าเจอกับไทยได้แค่นี้ แล้วเจอชาติอื่นจะไม่ไหว

ผมมองว่าเราพัฒนาขึ้นนะ ไม่ใช่ว่าเค้าอ่อนลง

หรือว่าผมมองผิด
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +58/-28

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 11:26:49 AM »

แวะมาให้กำลังใจทีมสาวไทยครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +674/-236

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 12:10:49 PM »

สะบักสะบอม
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-60

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 12:24:30 PM »

พัฒนาตัวใหม่ขึ้นมาทดแทนให้ได้ครับ มีตัวเจ็บต้องมีตัวแทนที่ใช้ได้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +455/-253

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 12:35:17 PM »

+1 ขอบคุณครับ ชืนชมใจสู้ของนักกีฬาทุกคน บอกตามตรงงผมไม่กล้าดูเพราะมันลุ้นเกิน หัวใจจะวาย

EakEE05
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-5

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 12:36:11 PM »

ตามนั้นครับ
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +931/-1062

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 03:45:40 PM »

เท่าที่อ่านและฟังคอมเม้น ชาติใหญ่ๆ ยังมองเราอ่อนอยู่ ทั้งๆที่ผลงานเราสู้ชาติใหญ่ๆได้สูสีหมดแล้ว

สงสัยว่าทำไมไม่มีใครบอกว่าชนะไทยได้ก็บุญแล้วบ้างนะ มีแต่บอกว่าเจอกับไทยได้แค่นี้ แล้วเจอชาติอื่นจะไม่ไหว

ผมมองว่าเราพัฒนาขึ้นนะ ไม่ใช่ว่าเค้าอ่อนลง

อย่าไปใส่ใจพวกนั้นเลยครับ ส่วนใหญ่ก็มีความเหยียด(ลึกๆในใจ)อยู่แล้ว ถือซะว่าเราทำผลงานแบบนี้ต่อไปเรื่อย ตบหน้าชาติยักษ์ใหญ่สักคนละฉาด แค่นี้ก็หน้าชา โดนคนในชาติบ่นกันขรมแล้วครับ
ผมมองว่ารายการนี้ เราอาจไม่เก่งในสายตาพวกนั้น แต่เราก็ป่วนพวกนั้นได้พอสมควร ถึงเป็นหมูแต่เป็นหมูป่านะเว้ยย

ปล ถ้าสาวๆ สูงเท่าพวกจีน ยุโรป เมกา ผมว่าเราได้ลุ้นถึงแชมป์โลกเลยนะครับ อิอิ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +648/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 11:12:37 PM »

จุดเด่นของทีมวอลเลย์บอลสาวไทย ที่ยังพัฒนาฝีมือได้ดีขึ้นมาเรื่อยๆ เพราะใช้สต๊าฟโค้ชกลุ่มเดียวมาตลอด ทั้งชุดใหญ่และเยาวชน ทำให้ทีมชาติไทยชุดใหญ่มีนักกีฬาฝีมือดี เป็นตัวเลือกมากมาย จากรุ่น U23 , U20 เช่น บุ๋มบิ๋ม ชัชชุอร โมกศรี กับบีม พิมพิชญา ก๊กรัมย์ ที่พึ่งจบ ม.6 ยังเป็นตัวหลักชุดใหญ่ได้ ทั้งที่รูปร่าง เป็นรองทุกชาติ ที่มีค่าเฉลี่ยความสูงกว่า สาวไทย แต่สาวไทย มีระบบการเล่น แบบไทยแลนด์ เวย์ (ภาษาวอลเลย์บอลเรียกว่า บอลสูตร) ที่เป็นเอกลักษณ์ เฉพาะตัว คล้ายสไตล์ จีน+ญี่ปุ่น เป็นการเล่นแบบผสม ผสาน ยากต่อการขึ้นบล็อค เลยทำให้สาวไทย ต่อสู้กับ นักกีฬาตัวสูงได้ดี  เหมือนกีฬาฟุตบอล แทนที่จะไปเล่นตามระบบฟุตบอลยุโรป ที่ประสบความสำเร็จ ผมว่า ระบบฟุตซอลไทย นี้ละ สามารถปราบ คนตัวใหญ่ในสนาม ฟุตบอลได้ ครับ

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +498/-416

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 11:32:28 PM »

อย่าไปใส่ใจพวกนั้นเลยครับ ส่วนใหญ่ก็มีความเหยียด(ลึกๆในใจ)อยู่แล้ว ถือซะว่าเราทำผลงานแบบนี้ต่อไปเรื่อย ตบหน้าชาติยักษ์ใหญ่สักคนละฉาด แค่นี้ก็หน้าชา โดนคนในชาติบ่นกันขรมแล้วครับ
ผมมองว่ารายการนี้ เราอาจไม่เก่งในสายตาพวกนั้น แต่เราก็ป่วนพวกนั้นได้พอสมควร ถึงเป็นหมูแต่เป็นหมูป่านะเว้ยย

ปล ถ้าสาวๆ สูงเท่าพวกจีน ยุโรป เมกา ผมว่าเราได้ลุ้นถึงแชมป์โลกเลยนะครับ อิอิ

รอลุ้น รุ่น ดรีมทีมยักษ์หลังรุ่น ชัชชุอรครับ 180+ ผมรอตอนนั้นแหละ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-36

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 09:23:36 AM »

รอลุ้น รุ่น ดรีมทีมยักษ์หลังรุ่น ชัชชุอรครับ 180+ ผมรอตอนนั้นแหละ

รุ่นนี้โตหน่อยก็ไม่แน่จริงๆนะครับ เราสู้เค้าได้แล้ว อนาคตอาจจะชนะเค้าเลยก็ได้ อิอิ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +933/-186

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 09:45:51 AM »

พัฒนาตัวใหม่ขึ้นมาทดแทนให้ได้ครับ มีตัวเจ็บต้องมีตัวแทนที่ใช้ได้
ผมก็มองตามนั้นครับ กอนหน้านีหวั่นๆพวกดาวรุ่งเหมือนกัน เพราะดูเหมือว่าลงไปแล้วทำให้ทีมเสียสมดุล แต่ทัวร์นี้เห็นได้ชัดว่าพัฒนาขึ้มาได้เยอะ เหมือนจะเริ่มกลมกล่อมแล้ว
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +341/-255

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 06:21:36 PM »

ตัวเก๋าตอนนี้ร่างกายโรยรา  แต่เล่นด้วยสมองและประสบการณ์จริงๆ ยอมรับเลย หน่องกับกิ๊ฟ เนี่ยโคตรเก๋า...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์