Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 23, 2018, 02:20:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอรู้มั้ยครับว่า พี่รงค์และพี่โต ออกจาก หิน เหล็ก ไฟด้วยสาเหตุอะไร  (อ่าน 1299 ครั้ง)
เภสัชผู้บ้าบอล
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +464/-103

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 10:42:37 AM »

อยากเรียนถามท่านสมาชิกว่า มีใครพอรู้เรื่องราวความเป็นไปของวง หิน เหล็ก ไฟ มั้ยครับ ว่า พี่ รงค์และ พี่โต ออกจากวงด้วยสาเหตุอะไร และ ช่วงหลังๆ เข้าๆ ออกๆ  แล้ว กลับมาเป็นสมาชิกถาวรหรือยังครับ    ลองเสริชหาข้อมูลในกูเกิ้ลแล้วข้อมูลน้อยมากครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1074/-1630

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 11:37:21 AM »

ไปขายเนื้อครับ
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-53

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 11:51:32 AM »

ไม่เเน่ใจ ว่า พี่โต วงซิลี่ฟูลรึเปล่าครับ ที่หน้าจะเกี่ยวกับไปทางด้าน ศาสนา ครับ
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-177

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 12:05:18 PM »

เท่าที่จำได้ 2คนออกไปตั้งวงใหม่ชื่อวงลาวาครับ ที่จริงวง หิน เหล็ก ไฟ แต่ละคนมีที่มาที่ไปจากวงต่างๆ มารวมตัวกัน อย่างโป่งนี่ก็มาจากดิโอฬาร มีหลายช่วงพักวงไป ยุบไป แล้วก็มีรวมตัวกันเป็น เดอะซัน ศิลปินกลุ่มนี้ค่อนข้างมีแนวเป็นของตัวเอง สายร็อคสมัยก่อนดังมากๆ แต่ไม่ค่อยได้รู้ความเคลื่อนไหวของวงว่าใครจะมาจะไป มันก็วนเวียนกันอยู่ในวงการนั่นแหล่ะครับ ตอนนี้ก็กระจัดกระจายไปทำหน้าที่ของตัวเอง ส่วนใหญ่ก็เล่นดนตรีร้องเพลงหากินอยู่ มี1คนที่เสียชีวิตจากมะเร็งมั้งครับ จำไม่ได้แล้ว  ส่วนโต ขายเนื้อนั้นคือโตซิลลี่ฟูครับ ไม่เกี่ยวกับ หินเหล็กไฟ
Parthenon
Full Member
**

คะแนนความรัก: +120/-16

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2018, 12:18:30 PM »

เท่าที่จำได้ 2คนออกไปตั้งวงใหม่ชื่อวงลาวาครับ ที่จริงวง หิน เหล็ก ไฟ แต่ละคนมีที่มาที่ไปจากวงต่างๆ มารวมตัวกัน อย่างโป่งนี่ก็มาจากดิโอฬาร มีหลายช่วงพักวงไป ยุบไป แล้วก็มีรวมตัวกันเป็น เดอะซัน ศิลปินกลุ่มนี้ค่อนข้างมีแนวเป็นของตัวเอง สายร็อคสมัยก่อนดังมากๆ แต่ไม่ค่อยได้รู้ความเคลื่อนไหวของวงว่าใครจะมาจะไป มันก็วนเวียนกันอยู่ในวงการนั่นแหล่ะครับ ตอนนี้ก็กระจัดกระจายไปทำหน้าที่ของตัวเอง ส่วนใหญ่ก็เล่นดนตรีร้องเพลงหากินอยู่ มี1คนที่เสียชีวิตจากมะเร็งมั้งครับ จำไม่ได้แล้ว  ส่วนโต ขายเนื้อนั้นคือโตซิลลี่ฟูครับ ไม่เกี่ยวกับ หินเหล็กไฟ

จา ดิโอฬารมีพี่รงค์อีกคนครับ ที่เล่นให้ในชุดหูเหล็ก

มือกลองที่เสียชีวิตคือน้าหมาน สมาน ยวนเพ็ง ที่ตีชุดแรกครับ ส่วนชุดสองเป็น เลสเตอร์

หลังจากนั้น พี่รงค์ กับพี่โต ออกไปตั้งลาวา ก็ได้ พี่พิทักษ์ มาเล่นเบสแทน และพี่ป๊อปก็เล่นกีตาร์คนเดียว ทำวงเดอะซัน

พอชุด 3 เดอะซันก็ได้พี่ปิงปอง มาตีแทน และเดอะซันก็ยุบวงไป ส่วนหินเกล็กไฟ ลับมาอีกครั้งกับชุเที่ 3 พร้อมพี่รงค์และพี่โต ซึ่งเพลงสุดฮิต คือ ศรัทธา นั่นเอง

ล่าสุดก็ยังเป็น line up ชุดนี้ครับ

หลังจากนั้น หินเหล็ก ไฟก็กลับมา ลองตาม fb page: stone metal fire ดูครับ ยังมีงานเรื่อยๆ นะครับ
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-6

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 03:19:08 AM »

จา ดิโอฬารมีพี่รงค์อีกคนครับ ที่เล่นให้ในชุดหูเหล็ก

มือกลองที่เสียชีวิตคือน้าหมาน สมาน ยวนเพ็ง ที่ตีชุดแรกครับ ส่วนชุดสองเป็น เลสเตอร์

หลังจากนั้น พี่รงค์ กับพี่โต ออกไปตั้งลาวา ก็ได้ พี่พิทักษ์ มาเล่นเบสแทน และพี่ป๊อปก็เล่นกีตาร์คนเดียว ทำวงเดอะซัน

พอชุด 3 เดอะซันก็ได้พี่ปิงปอง มาตีแทน และเดอะซันก็ยุบวงไป ส่วนหินเกล็กไฟ ลับมาอีกครั้งกับชุเที่ 3 พร้อมพี่รงค์และพี่โต ซึ่งเพลงสุดฮิต คือ ศรัทธา นั่นเอง

ล่าสุดก็ยังเป็น line up ชุดนี้ครับ

หลังจากนั้น หินเหล็ก ไฟก็กลับมา ลองตาม fb page: stone metal fire ดูครับ ยังมีงานเรื่อยๆ นะครับ

เพลง สู้ น้าหมานเล่นให้SMF ใช่ป่าวครับ  ผมเล่นตามแค่อินโทรกับท่อนแรกขาก็เริ่มพันกันละฮะ55

Bird_นารีสะท้านตอม่อ_AV071
ไม่มีอะไรบนโลกนี้ถูกใจเราเสมอ มีแต่เราชอบและไม่ชอบมันก็เท่านั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3312/-10009

วันนี้คุณกดลบ - ผมแล้วหรือยัง

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 08:16:08 AM »

พี่โตออกไปแต่งงานกับเพ็ญพักต์ (ผมมั่ว) ฮรี่ ๆ ๆ 

ผมมีตัวตนสัมผัสได้ ข้องใจแชทมาคุย
https://www.facebook.com/amonpon.eark
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +897/-1037

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 09:18:27 AM »

ยุคนั้น มีข่าวซุปซิบว่า เสือโต แอบกินตับ นักร้องหญิงคนแรกของค่ายอาร์เอส (ชื่อเล่นย่อ น.) อิอิ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2503/-3469

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 08:36:40 PM »

อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1181/-438

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2018, 01:53:44 PM »

พี่โตยังคบกับเจ๊ต่ายอยู่หรือป่าวครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์