Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 11, 2018, 04:09:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชเฮงอยากให้ โค้ชธงชัย (โค้ชดาท) คุมu16 ต่อ แม้จะตกรอบแรก AFC u16  (อ่าน 2018 ครั้ง)
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +541/-1978

| | |
« เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 04:02:51 PM »

https://www.matichon.co.th/sport-slide/news_1150848

ครับ
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +555/-1305

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 04:06:06 PM »

เอาให้มันพังจนไม่เหลือชิ้นดี

เฮงซัง GetOut !!
vutchara_s
Newbie
*

คะแนนความรัก: +14/-12

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 04:13:17 PM »

เห็นด้วย ถ้ามั่นใจใส่เลยไม่ต้องสนใจโค้ชคีย์บอร์ด หวังผลระยะยาว
อย่าได้คิดสั้นๆเหมือนแฟนบอลไทยแต่ละคนเอาแต่ใจ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1906/-956

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 04:27:48 PM »

ทีกับ ราเยวัช ไหงไม่เห็นพูดแบบนี้ เหอะๆ

ป๊อกกี้
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1478/-1392

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 04:39:18 PM »

ทีกับ ราเยวัช ไหงไม่เห็นพูดแบบนี้ เหอะๆ
ถ้าโค้ชด๊าท เงินเดือน 2ล้าน
แล้วเฮงซังพูดแบบนี้ ก็สมควรด่าอยู่
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +440/-294

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 05:18:06 PM »

สนับสนุนให้ทำต่อครับ  แพ้ทีปลดโค้ชทีไหม่ไหวแบนนี้  นับหนึ่งใหม่อีกรอบ  ชิงแชมป์เอเชีย ยังกะเข้ารอบทุกปี ก็เห็นตกรอบแรกตลอด

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1139/-939

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 07:51:27 PM »

ลองดูครับ ให้โอกาสอีกส0ักเทอนาเม้นต์ หาจุดบกพร่อง จุดแย่ที่ผ่านมา ไปแก้ไข แล้วปรับปรุง แล้วทำให้ดีขึ้นครับ

https://www.facebook.com/LIPE.SATUN.VAN
บริการรถตู้รับส่ง เกาะหลีเป๊ะ สนามบินหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา, ทัวร์หาดใหญ่ สตูล, ทัวร์เบตง, ทัวร์ปินัง, ทัวร์มาเลเซีย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3535

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 09:44:30 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +795/-279

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 09:53:29 PM »

เอ้า!! ลองดูให้คุมยาวอีก 1 ปี แล้วค่อยประเมินกันอีกรอบ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-360

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 11:26:12 PM »

โค้ชเฮงหนักแน่น
เหลือ
นายกสมาคมหล่ะครับจะหนักแน่นพอไหม

mikajai
LoVe Surathani & BEC Tero
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-198

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 09:16:25 AM »

ถ้าแพ้แล้วไล่ออก ความต่อเนื่องมันจะอยู่ตรงไหนละ ทรงบอลดี วินัยดี ก็น่าให้โอกาสเขาอีกหน่อย ไม่รู้สินะ ส่วนตัวไม่ได้หัวร้อนกับการตกรอบรายการเพียงรายการเดียวของ U-16 จนถึงขั้นคิดว่าโค้ชต้องออก
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-115

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 10:48:28 AM »

รายการต่อไปของโค้ชดาท บอกเลยหนักหน่วงกว่า u16 หลายเท่า
เด็กชุดนี้ ต่อไปก็จะเลื่อนไป u19 ในปีหน้างานเบาหน่อยเพราะแค่คัดเลือกรอบแรก แต่ต้องผ่านไปรอบสุดท้ายให้ได้
โดย ปี 2019 มีการคัดเลือกทีมของ afc ในรุ่น
u16 คัดเลือกรอบแรกเริ่ม 14 ก.ย.2019 รอบสุดท้าย ก.ย.2020
u19 คัดเลือกรอบแรกเริ่ม 28 ก.ย.2019 รอบสุดท้าย ต.ค.2020
u23 คัดเลือกรอบแรกเริ่ม 18 มี.ค.2019 รอบสุดท้าย ที่ กทม.8 ม.ค.2020 ก่อนไปโอลิมปิค
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-60

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 12:02:32 PM »

ให้แกได้ทำต่อเหอะ ดูมีทรงกว่า U-23 อยู่หรอก

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +808/-465

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 07:01:25 PM »

โค๊ชดาท ฝีมือพอได้อยู่นา
PrincePsy
Full Member
**

คะแนนความรัก: +173/-89

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 08:35:02 PM »

เห็นด้วยกับการที่จะให้ให้โค้ชดาททำทีมต่อ แต่น่าจะหาโค้ชรุ่นใหญ่มาเป็นที่ปรึกษาให้แกด้วยครับ น้าฉ่วยน่าจะเหมาะกับตำแหน่งลักษณะนี้นะครับ
Mr เยสโนว์โอเคโคคาโคล่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +316/-100

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 04:21:47 AM »

ยิ่งใหญ่คับโค้ชเฮง  การให้โอกาส เป็นสิ่งสำคัญครับโค้ช!!!

เชียรทีมชาติไทยเป็นอันดับแรก!!!
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +84/-485

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 12:32:09 PM »

เฮ้อ โค้ชไม่ได้เรื่อง ถ้าเป็นฝ่ายตัวเอง ยังไงก็หนุน     ส่วนโค้ชได้เรื่อง แม้จะมีฝีมือ แต่ไม่ใช่พวกตัวเอง ก็ดันออก หรือไม่รับ
ex_taifootball
Full Member
**

คะแนนความรัก: +44/-41

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 12:43:58 PM »

มันต้องมี เฮด ของ เฮดโค้ช ครับ

ชาติอื่นไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ ยังไงเราควรมีครับ
เพราะสมาคม ต้องสร้างโค้ชขึ้นมาเอง การจะดึงโค้ง
ประสปการณ์สูงมาทำ เรื่องยากจริงๆ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1095/-1680

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 01:07:25 PM »

มันต้องมี เฮด ของ เฮดโค้ช ครับ

ชาติอื่นไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ ยังไงเราควรมีครับ
เพราะสมาคม ต้องสร้างโค้ชขึ้นมาเอง การจะดึงโค้ง
ประสปการณ์สูงมาทำ เรื่องยากจริงๆ
ก็ปกติมีตำแหน่งผู้จัดการทีมก็เข้าทำนองนั้น แต่ถูกยกเลิกไปเพราะไปดูงานที่ญี่ปุ่นเห็นเค้าไม่มีก็เลยเอาบ้าง เเต่เห็นญี่ปุ่นมีตำแหน่งประธานเทคนิคเราก็ประโคมข่าวอวยว่าเรามีประธานเทคนิค บอกว่ามีแล้วดีอย่างนั้นดีอย่างนี้
Faroh-Air
Full Member

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 01:23:45 PM »

ก็ปกติมีตำแหน่งผู้จัดการทีมก็เข้าทำนองนั้น แต่ถูกยกเลิกไปเพราะไปดูงานที่ญี่ปุ่นเห็นเค้าไม่มีก็เลยเอาบ้าง เเต่เห็นญี่ปุ่นมีตำแหน่งประธานเทคนิคเราก็ประโคมข่าวอวยว่าเรามีประธานเทคนิค บอกว่ามีแล้วดีอย่างนั้นดีอย่างนี้
ชาติไหนที่ไม่มีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จมั่งครับ ถ้าไม่มีแล้วเขามีตำแหน่งอะไรทดแทน
และชาติไหนที่มีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จมั่งครับ คือผมถามแบบผู้ไม่รู้ เพราะรู้สึกว่าคุณเซลโรงพิมพ์ไม่อยากให้มีตำแหน่งนี้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1095/-1680

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 02:27:52 PM »

ชาติไหนที่ไม่มีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จมั่งครับ ถ้าไม่มีแล้วเขามีตำแหน่งอะไรทดแทน
และชาติไหนที่มีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จมั่งครับ คือผมถามแบบผู้ไม่รู้ เพราะรู้สึกว่าคุณเซลโรงพิมพ์ไม่อยากให้มีตำแหน่งนี้
มีตรงไหนที่ผมบอกไม่อยากให้มีครับ ผมว่าคุณกล่าวหาผมนะครับ

ผมจะอธิบายให้นะ คือตำแหน่งประธานเทคนิคเราเคยมีมาก่อนโค้ชเฮงแล้ว แต่มันก็ไม่เคยถูกยกมาเป็นประเด็นสำคัญอะไร พอสมาคมชุดนี้มาพร้อมแต่งตั้งโค้ชเฮง ออกข่าวบอกเราเพิ่งมีตำแหน่งนี้ครั้งแรก ประโคมข่าวว่าตำแหน่งประธานเทคนิคสำค้ญมากถ้ามีอำนาจจะทำให้ฟุตบอลไปรวดเร็วมาก ซึ่งผมคิดว่าทุกตำแหน่งการทำงานสำคัญหมด และก็ไม่ได้หมายความว่าตำแหน่งประธานเทคนิคจะสำคัญไปกว่าตำแหน่งอื่น

เนเธŠเธกเธ›เนŒ เธˆเธฑเธ”เน„เธ› : เธ–เธฒเธกเธ—เธธเธเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡ เธ—เธตเนˆเธชเธ‡เธชเธฑเธข เธ›เธฃเธฐเธ˜เธฒเธ™เน€เธ—เธ„เธชเธกเธฒเธ„เธกเธŸเธธเธ•เธšเธญเธฅเธ„เธ™เนเธฃเธเธ‚เธญเธ‡เน„เธ—เธข (17 เน€เธก.เธข. 59) [Ep. 92 / 4]

และที่คุณถามว่าชาติไหนมีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จบ้าง อันนี้ผมไม่รู้คุณจะสื่ออะไร อ่านแล้วงงๆ แต่คำถามอีกข้อที่ถามชาติไหนที่ไม่มีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จบ้าง ผมตอบให้ว่าเยอรมนีและอิตาลี

https://www.fifa.com/associations/association=ita/about.html

https://www.fifa.com/associations/association=ger/about.html

อย่างเคสของอิตาลีนั้นเค้ามีศูนย์ฝึกฟุตบอลที่ชื่อ coverciano อยู่ในเมืองฟลอเรนซ์ ก่อตั้งเมื่อปีพ.ศ.2501 ที่นี่จะเป็นเหมือนมหาวิทยาลัยด้านฟุตบอลของสมาคมฟุตบอลอิตาลี ในพรีเมียร์ลีกโค้ชที่พาทีมคว้าแชมป์ในช่วง10ปีที่ผ่านมาก็เป็นโค้ชอิตาลีทั้งนั้น และโค้ชเหล่านั้นก็เคยผ่านสถาบันนี้มาแล้ว ที่นี่จะเป็นที่เก็บตัวของทีมฟุตบอลอิตาลีทุกชุด รวมทั้งงานวิจัย สถิติ และเป็นศูนย์เทคนิคของสมาคมฟุตบอลอิตาลี เรียกว่าเป็นทุกอย่างของสมาคมฟุตบอลอืตาลี

ที่ผมยกตัวอย่างอิตาลีมาก็เพราะเค้าวางโครงสร้างพื้นฐานทั้งระบบเริ่มจากสร้างศูนย์ฟุตบอลแล้ววางระบบและโครงสร้างในศูนย์ให้แน่นเพื่อเป็นฐานผลิตบุคลากร ไม่ได้ยึดติดกับตัวบุคคลว่าตำแหน่งนั้นสำคัญหรืออะไรยังไง เพราะเป็นการพัฒนาแบบองคาพยพ อิตาลีเอาคนมาใส่ศูนย์ฝึก แต่ของไทยต้องเอาตำแหน่งเอาคนมาเป็นผู้กำหนด ถ้าคนหมดวาระเมื่อไรก็จบกัน ไม่ได้มีอะไรยั่งยืน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2018, 02:56:41 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
Faroh-Air
Full Member

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 03:02:53 PM »

มีตรงไหนที่ผมบอกไม่อยากให้มีครับ ผมว่าคุณกล่าวหาผมนะครับ

ผมจะอธิบายให้นะ คือตำแหน่งประธานเทคนิคเราเคยมีมาก่อนโค้ชเฮงแล้ว แต่มันก็ไม่เคยถูกยกมาเป็นประเด็นสำคัญอะไร พอสมาคมชุดนี้มาพร้อมแต่งตั้งโค้ชเฮง ออกข่าวบอกเราเพิ่งมีตำแหน่งนี้ครั้งแรก ประโคมข่าวว่าตำแหน่งประธานเทคนิคสำค้ญมากถ้ามีอำนาจจะทำให้ฟุตบอลไปรวดเร็วมาก ซึ่งผมคิดว่าทุกตำแหน่งการทำงานสำคัญหมด และก็ไม่ได้หมายความว่าตำแหน่งประธานเทคนิคจะสำคัญไปกว่าตำแหน่งอื่น

เนเธŠเธกเธ›เนŒ เธˆเธฑเธ”เน„เธ› : เธ–เธฒเธกเธ—เธธเธเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡ เธ—เธตเนˆเธชเธ‡เธชเธฑเธข เธ›เธฃเธฐเธ˜เธฒเธ™เน€เธ—เธ„เธชเธกเธฒเธ„เธกเธŸเธธเธ•เธšเธญเธฅเธ„เธ™เนเธฃเธเธ‚เธญเธ‡เน„เธ—เธข (17 เน€เธก.เธข. 59) [Ep. 92 / 4]

และที่คุณถามว่าชาติไหนมีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จบ้าง อันนี้ผมไม่รู้คุณจะสื่ออะไร อ่านแล้วงงๆ แต่คำถามอีกข้อที่ถามชาติไหนที่ไม่มีประธานเทคนิคแล้วประสบความสำเร็จบ้าง ผมตอบให้ว่าเยอรมนีและอิตาลี

https://www.fifa.com/associations/association=ita/about.html

https://www.fifa.com/associations/association=ger/about.html

อย่างเคสของอิตาลีนั้นเค้ามีศูนย์ฝึกฟุตบอลที่ชื่อ coverciano อยู่ในเมืองฟลอเรนซ์ ก่อตั้งเมื่อปีพ.ศ.2501 ที่นี่จะเป็นเหมือนมหาวิทยาลัยด้านฟุตบอลของสมาคมฟุตบอลอิตาลี ในพรีเมียร์ลีกโค้ชที่พาทีมคว้าแชมป์ในช่วง10ปีที่ผ่านมาก็เป็นโค้ชอิตาลีทั้งนั้น และโค้ชเหล่านั้นก็เคยผ่านสถาบันนี้มาแล้ว ที่นี่จะเป็นที่เก็บตัวของทีมฟุตบอลอิตาลีทุกชุด รวมทั้งงานวิจัย สถิติ และเป็นศูนย์เทคนิคของสมาคมฟุตบอลอิตาลี เรียกว่าเป็นทุกอย่างของสมาคมฟุตบอลอืตาลี

ที่ผมยกตัวอย่างอิตาลีมาก็เพราะเค้าวางโครงสร้างพื้นฐานทั้งระบบเริ่มจากสร้างศูนย์ฟุตบอลแล้ววางระบบและโครงสร้างในศูนย์ให้แน่นเพื่อเป็นฐานผลิตบุคลากร ไม่ได้ยึดติดกับตัวบุคคลว่าตำแหน่งนั้นสำคัญหรืออะไรยังไง เพราะเป็นการพัฒนาแบบองคาพยพ อิตาลีเอาคนมาใส่ศูนย์ฝึก แต่ของไทยต้องเอาตำแหน่งเอาคนมาเป็นผู้กำหนด ถ้าคนหมดวาระเมื่อไรก็จบกัน ไม่ได้มีอะไรยั่งยืน

ผมต้องขอโทษด้วยครับ ที่ตีความหมายประโยคของคุณผิดไป นึกว่าไม่อยากให้มีตำแหน่งประธานเทคนิค

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์