Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 23, 2018, 01:46:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวกัมพูชาคนนั้นน่ะ เธอไปสะแล้วสิ T__T  (อ่าน 4395 ครั้ง)
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +200/-420

| | |
« เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 09:20:37 PM »

จากกระทู้เก่าของผม

www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=388555.msg7435757#msg7435757

คือว่าเธอน่ะกลับไปแล้วครับจริงๆจะตั้งกระทู้ตั้งแต่วันอังคารแล้วแหละครับ เธอออกไปเฉยๆไม่มีบอกหัวหน้าหรือเพื่อนร่วมงานเลย ทุกคนรู้กันอีกทีก็มีคนมาบอกว่าเธอออกแล้ว ไม่มาแล้ว ผมมารู้วันอังคารเพราะวันจันทร์วันหยุดผม คืองี้ครับ วันศุกร์ที่แล้วเธอขาดงานบอกว่าไม่สบาย วันเสาร์วันหยุดเธอ วันอาทิตย์โรงงานกะของเราหยุด วันจันทร์วันหยุดผม พอมาวันอังคารตั้งใจเต็มที่ว่าจะมาเจอเธอหลังจากไม่เจอกันหลายวัน พอผมเดินเข้าไป คุณป้าที่ทำงานกับเธอบอกผมว่า "เสียใจด้วยนะ คนสวยเธอน่ะ ลาออกไปแล้ว จะกลับบ้าน"
ผมพูดกลับไปว่า
"กลับไปเยี่ยมบ้านละมั้งครับ 15 วัน หรือ 1 เดือน เดี๋ยวก็คงจะมา"
คุณป้าพูด
"ไม่ต้องหลอกตัวเองหรอก เธอไปแล้วจริงๆ กลับกัมพูชาไปแล้ว และก็ไม่บอกใครด้วยหัวหน้าโมโหใหญ่เลย" คือจริงๆแล้วเอกสารทำงานของเธอจะหมดอายุเดือนพฤษจิกา ผมก็รู้ครับ ก็กะว่าเธอจะไปช่วงเดือนพฤษจิกา แต่ไม่คิดว่าจะไปกระทันหันสายฟ้าแลบแบบนี้
ทำเอาผมความรู้สึกบอกไม่ถูกไปเลย มีตั้งหลายอย่างที่ยังไม่ได้พูดกับเธอ แต่ที่เจ็บไปกว่าก็คือ ไม่มีโอกาสได้บอกลากันเลย มันคาใจน่ะครับ ผมคิดไว้แล้ววันที่ต้องลากันผมจะพูดแบบนั้นแบบนี้ แต่เอาเข้าจริงก็เล่นไปกันดื้อๆแบบนี้เลย คิดถึงซะแล้วสิ เช้าๆมาเห็นตู้ล็อคเกอร์ของเธอที่อยู่ไกลๆกับผม ผมก็ใจหาย คิดถึงจัง คิดถึงมากๆด้วย เมื่อเช้าเพื่อนเธอชาวกัมพูชาเดินมาบอกผม
เพื่อนของ TR : TR กลับแล้วนะ
ผม : จะกลับมามั้ย?
เพื่อนของ TR : ไม่มาแล้ว
ผม : "ตอนนี้ถึงบ้านยัง" แต่เหมือนเธอไม่เข้าใจคำว่าถึงบ้าน ผมก็เลยบอกว่าผมเป็นห่วง เธอก็ไม่เข้าใจคำว่าห่วงอีก ผมเลยต้องไปถามกัมพูชาอีกคนว่าห่วงภาษากัมพูชาว่าไง พอรู้ผมก็เลยมาบอกเธอว่า
ผม : บอรอม
เพื่อนของ TR : ออ บอรอม TR หรอ?
ผมพยักหน้ายิ้มแบบฝืนๆ
เพื่อนของ TR : ไม่เป็นไร ไปสองคน ผู้หญิงอีกคน

วันนี้ผมเลยคุยกับคนที่รู้จักเธอเรื่องเกี่ยวกับเธอทั้งวันเลย เธอไม่อยู่แล้วหลายๆคนก็เล่าเรื่องเกี่ยวกับเธอให้ผมฟังจากปกติจะไม่ค่อยมีใครยุ่งเลย รู้มาว่าเธอเป็นพี่สาวคนโต มีน้องอีกสองคน และพ่อแม่ เธอทำงานคนเดียว เธอรับทุกอย่าง ไอ้คำว่าเธอรับทุกอย่าง ทำเอาผมแอบเอาไปน้ำตาคลอเลยครับ อายุแค่ 21 เอง มาอยู่เมืองไทยตั้งแต่อายุ 18 19 ก็เป็นเสาหลักครอบครัวแล้ว นานๆกว่าจะได้กลับบ้านครั้งหนึ่ง ก็ดีแล้วแหละ ได้กลับไปอยู่กับคนในครอบครัวแล้ว คิดว่าในอนาคตถ้าเธอแต่งงานผมก็อยากให้เธอได้แต่งงานกับคนดีๆสักคนที่เป็นผู้ชายที่โชคดีที่สุดในโลก ไอ้ผมก็ไม่ได้ยิ่งใหญ่หรือร่ำรวยอะไรหรอก แค่อยากให้ผู้หญิงคนนี้คนที่ผมรักมีความสุขก็แค่นั้น
แต่ก็นะ พูดไงดีล่ะ ตอนนี้ผมอยากเจอเธอมากๆเลย
ก็เล่นไปไม่ให้บอกลากันเลยอะนะ นี่ยังดีที่มีคนให้เฟสบุคเธอมา แต่ยังไม่แอดไปกลัวเธอไม่รับแล้วเสียความรู้สึก ทุกวันนี้ผมก็ได้แต่เหงาๆต้องทนทำงานอีกสองเดือนแล้วจะลาออก สองเดือนที่เหลือของผมก็คือจะเก็บตังไปกัมพูชา ก็ไม่ได้หวังเจอเธอหรอกนะ จะไปประเทศของเขา ไปสวายเรียง เมืองบาวิต เมืองของเขา

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2503/-3469

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 09:36:42 PM »

แอดไปเลยครับ ไม่รับห็ช่าง
ทักไปหาเขาเลย ถ้าเขาไม่รับแอดรึไม่ตอบ ค่อยมาว่ากันอีกที
อย่ามาเพ้อแบบนี้ทั้งๆที่เรายังไม่ทำอะไร ลองดูครับ ลุยเลย!!!!

ลมหายใจคือฟุตบอล
Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +45/-118

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 09:37:08 PM »

ผมเข้าใจคุณนะ เคยพูดปลอบใจคุณไปหลายๆครั้ง เรื่องความรักนี่ไม่เจอกับตัวเองก็ไม่เข้าใจหรอก คนอื่นๆพูดดูเหมือนง่ายที่บอกให้ทำใจ และมองไปข้างหน้าหาผู้หญิงคนใหม่ สุดท้ายก็อยากอวยพรให้คุณทำใจได้เร็วๆ สาวเวียดนามสวยๆ น่ารักๆ ก็มีเยอะนะ ผมไปอยู่ตั้งหลายปี นับหนึ่งใหม่ครับน้องชาย    
ืNAYNURSE
Newbie
*

คะแนนความรัก: +21/-3

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 09:40:20 PM »

อ๊อด บาน กะมม ขะแมร์ ละออ เฮย บอง โกโบริ
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +230/-18

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 09:48:58 PM »

สู้ๆครับท่านโกโบริ ยังมีเฟสบุ๊คที่เป็นหนทางที่จะได้เจอเธออยู่ แอดเข้าไปเลยครับ ลองทักไปหาเธอเลยครับ
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +177/-64

my2Screens.com แอพเล่นเว็ปพร้อมดูยูทูป

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:04:52 PM »

แอดไปครับ อย่าไปกลัว

2Screens : แอพไอโฟน Free เอาไว้เล่นสู้ๆพร้อมกับดูยูทูปพร้อมกัน
http://my2screens.com/

Doctor สลัม
Hero Member
**

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:10:16 PM »

อ๊อด บาน กะมม ขะแมร์ ละออ เฮย บอง โกโบริ
มานีเคลียนจะ มานะเคลียนจย มานีพอมสะอย มานะมันจยเต
555+

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:14:32 PM »

ให้เค้าได้นอนพักที่บ้านให้สบายใจก่อนสักอาทิตย์ ดีมั้ยครับ เผื่อจะคิดถึงผมขึ้นมาบ้างเวลาโดนผมแหย่ โดนแกล้งให้โกรธจนหน้าแดง คิ้วขมวด โดนล้อจนอาย เผื่อจะคิดถึงเหตุการณ์พวกนี้แล้วจะคิดถึงผม แล้วแบบวันหนึ่งผมแอดไปไรงี้จนต้องรับ แบบนี้ดีมั้ย

paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +66/-35

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:15:33 PM »

เข้าใจอารมณ์ท่าน เลยครับ...
"อันความมัก  มาแล่นกลุ้ม  คือสุ่มงุมหัว"
ปล. เมื่อมีโอกาส แล้วทำให้เต็มที่ ทำให้สุดๆ อย่าให้มันค้าง มันคาใจเรา ส่วนผลลัพท์ จะเป็นยังไง ฟ้าเท่านั้นที่รู้
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:15:58 PM »

กะมม แปลว่าไร ?

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +59/-25

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:16:04 PM »

เป็นผมน่ะ ตามไปชกท้องที่ห้องตั้งนานแล้ว ล้อเล่นนะ ฮรี่ๆๆ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 10:18:38 PM »

อด ได้ สาว เขมร สวย แล้ว พี่

คนตอบท่านนะจะนอนแล้วละมั่ง

Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-149

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2018, 11:06:36 PM »

ดีแล้วจะได้จบซะทึ คิดอยู่ว่าสักวันต้องเป็นแบบนี้ รู้อยู่ได้แค่แอบชอบเขา  อย่าไปเสียเวลาอีกเลย มันไม่ใช่ ถ้าใข่แล้วทำใมไม่กลัา ลูกผัวเขามีใข่ใหม ไอัหนู
varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-30

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 08:05:17 AM »

เอาใจช่วยนะครับ เข้าใจความรู้สึก ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้จริงๆ
kaew5934
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-0

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 08:48:31 AM »

จากกระทู้ท่านเข้ก็มาตามของท่านนี่ละครับ แอดไปก่อนครับ รับก็ดีไม่รับก็ไม่ได้เสียหายไรนีครับ สู้ๆๆ
boom40
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-27

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 08:49:49 AM »

ถ้าท่านลาออกจากงานไปแล้วท่านจะไปทำงานที่ไหนต่อ
ืNAYNURSE
Newbie
*

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 10:36:21 AM »

อด ได้ สาว เขมร สวย แล้ว พี่

คนตอบท่านนะจะนอนแล้วละมั่ง
ขอบคุณ  ครับ  ที่ช่วยแปล ครับ
ืNAYNURSE
Newbie
*

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 10:37:59 AM »

มานีเคลียนจะ มานะเคลียนจย มานีพอมสะอย มานะมันจยเต
555+

โอ้ย  ยับ ตลัง  ทีมงาน จะกำเปรว ญัก 555
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 03:01:35 PM »

ถ้าท่านลาออกจากงานไปแล้วท่านจะไปทำงานที่ไหนต่อ
จะพูดไงดีล่ะงานที่ผมทำนี่เรียกว่าเหมือนงานพาทไทม์ดีกว่ารับค่าจ้างรายวัน ที่จริงจะทำงานเพื่อเก็บเงินกลับไปเที่ยวเวียดนามอีกครั้ง กะว่าจะทำช่วงสั้นๆ แต่เข้ามาวันแรกก็เจอเธอเลย คิดว่าเป็นสาวกัมพูชาคงจะง่าย ไอ้ผมเองก็จะพูดก็หาว่าหลงตัวเองอีก จะบอกว่าหน้าตาก็หล่ออยู่นะ เท่อีกด้วย คิดว่าไม่มีทางที่จะไม่ชอบผม ผมคิดแบบนี้น่ะ ไปๆมาๆผมกลับรู้สึกชอบเธอจริงๆเข้าสิ รู้สึกอยากปกป้องเธอด้วย งานที่ผมทำมันก็หนักอยู่หรอกนะ แต่แค่มาเจอเธอทุกวันผมยอมเหนื่อย ยอมทุกอย่างเลย แค่ได้อยู่ใกล้ๆเธอ ผมทนทำมาหนึ่งปีกับอีกหนึ่งเดือน คิดดู ผู้ชายที่ไม่เอาถ่านอย่างผม อยู่ๆก็ยอมเหนื่อยเพื่อใครคนหนึ่ง เรื่องหางานใหม่นะไม่มีปัญหา ถึงไม่ได้งานผมก็กลับมารับช่วงต่อกิจการที่บ้านได้ครับ

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 03:05:55 PM »

ดีแล้วจะได้จบซะทึ คิดอยู่ว่าสักวันต้องเป็นแบบนี้ รู้อยู่ได้แค่แอบชอบเขา  อย่าไปเสียเวลาอีกเลย มันไม่ใช่ ถ้าใข่แล้วทำใมไม่กลัา ลูกผัวเขามีใข่ใหม ไอัหนู
ยืนยันว่าไม่มี ไม่มีใคร ไม่อยากมี คนกัมพูชาพูดกับผมว่า "คนกัมพูชาก็ไม่ชอบ คนไทยก็ไม่ชอบ ไม่ชอบใครเลย" จริงๆเธอดูเป็นคนสันโดษด้วยแหละ ไม่ค่อยพูดหรือสุงสิงกับใคร

boom40
Newbie
*

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 04:32:32 PM »

จะพูดไงดีล่ะงานที่ผมทำนี่เรียกว่าเหมือนงานพาทไทม์ดีกว่ารับค่าจ้างรายวัน ที่จริงจะทำงานเพื่อเก็บเงินกลับไปเที่ยวเวียดนามอีกครั้ง กะว่าจะทำช่วงสั้นๆ แต่เข้ามาวันแรกก็เจอเธอเลย คิดว่าเป็นสาวกัมพูชาคงจะง่าย ไอ้ผมเองก็จะพูดก็หาว่าหลงตัวเองอีก จะบอกว่าหน้าตาก็หล่ออยู่นะ เท่อีกด้วย คิดว่าไม่มีทางที่จะไม่ชอบผม ผมคิดแบบนี้น่ะ ไปๆมาๆผมกลับรู้สึกชอบเธอจริงๆเข้าสิ รู้สึกอยากปกป้องเธอด้วย งานที่ผมทำมันก็หนักอยู่หรอกนะ แต่แค่มาเจอเธอทุกวันผมยอมเหนื่อย ยอมทุกอย่างเลย แค่ได้อยู่ใกล้ๆเธอ ผมทนทำมาหนึ่งปีกับอีกหนึ่งเดือน คิดดู ผู้ชายที่ไม่เอาถ่านอย่างผม อยู่ๆก็ยอมเหนื่อยเพื่อใครคนหนึ่ง เรื่องหางานใหม่นะไม่มีปัญหา ถึงไม่ได้งานผมก็กลับมารับช่วงต่อกิจการที่บ้านได้ครับ
ถ้าท่านหล่อเท่จริงผมว่าสาวเจ้าต้องมีใจบ้างละ..แต่ที่ท่านบอกว่าตัวเองหล่อเท่นี้ท่านวัดจากอะไรเหรอครับ
มีคนบอกมา...หรือว่ามองในกระจก...หรือมีสาวๆมาให้จัดเยอะ..
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +489/-396

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 04:42:16 PM »

ถ้าท่านหล่อเท่จริงผมว่าสาวเจ้าต้องมีใจบ้างละ..แต่ที่ท่านบอกว่าตัวเองหล่อเท่นี้ท่านวัดจากอะไรเหรอครับ
มีคนบอกมา...หรือว่ามองในกระจก...หรือมีสาวๆมาให้จัดเยอะ..

ปัญหาคือ หน้าตาคนในกระจกรึเปล่าฮรี่ๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 06:03:14 PM »

คุณboom40 คุณsiamesecat เห็นมั้ยคุณไม่เชื่อ มีคนบอกผมครับ ชีวิตจริงผมก็ไม่เคยชมตัวเองหรือพูดกับใครว่าตัวผมเองหล่อหรอกครับ ลองใช้ตรรกะนี้ดูน่ะ มีคนชอบเรียกเธอ(คนที่ผมชอบ)ว่า คนสวย คนสวย = เธอสวยจริงๆ มีคนเรียกผมว่า ไอ้หล่อ ไอ้รูปหล่อ ไอ้หนุ่มหน้ามนคนสุพรรณ ก็ต้อง = ผมหล่อจริงๆใช่มั้ยครับ

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 06:19:34 PM »

ว่ากันด้วยเรื่องเธอมีใจให้มั้ย? ผมไม่รู้ แต่ว่าเธอชอบมองผมอยู่ห่างๆ ตอนที่ผมยุ่งๆอยู่ จริงๆผมก็เห็นนะแต่ทำเป็นไม่เห็นจะดีกว่า กลัวจะไม่มองผมอีก บางทีผมไม่เห็นแต่มีคนเห็นแล้วมากระซิบข้างผม "โก โก เด็กแอบมอง เด็กแอบมอง" แต่ถึงจะมองด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่ จะแอบมองเพราะมีใจ หรือมองเพราะเกลียดผม หรือแค่บังเอิญหันหน้ามาทางผม ก็ไม่รู้ครับ เคยมีวันนึงผมกับเพื่อนกำลังหารองเท้าบู้ท เธอก็เดินมาหาเหมือนกัน ผมถามเธอว่า "TR ใส่บู้ทไซส์ไหน" เธอไม่ตอบ หันหน้าหนีผมไปอีกทาง เพื่อนผมอยู่ทางนั้นพอดี บอกผมว่า "เมื่อกี๋TR ยิ้มแก้มปริเลย สงสัยมีใจ หวะ"
ผม "อะ จริงดิ"

boom40
Newbie
*

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 07:07:30 PM »

ว่ากันด้วยเรื่องเธอมีใจให้มั้ย? ผมไม่รู้ แต่ว่าเธอชอบมองผมอยู่ห่างๆ ตอนที่ผมยุ่งๆอยู่ จริงๆผมก็เห็นนะแต่ทำเป็นไม่เห็นจะดีกว่า กลัวจะไม่มองผมอีก บางทีผมไม่เห็นแต่มีคนเห็นแล้วมากระซิบข้างผม "โก โก เด็กแอบมอง เด็กแอบมอง" แต่ถึงจะมองด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่ จะแอบมองเพราะมีใจ หรือมองเพราะเกลียดผม หรือแค่บังเอิญหันหน้ามาทางผม ก็ไม่รู้ครับ เคยมีวันนึงผมกับเพื่อนกำลังหารองเท้าบู้ท เธอก็เดินมาหาเหมือนกัน ผมถามเธอว่า "TR ใส่บู้ทไซส์ไหน" เธอไม่ตอบ หันหน้าหนีผมไปอีกทาง เพื่อนผมอยู่ทางนั้นพอดี บอกผมว่า "เมื่อกี๋TR ยิ้มแก้มปริเลย สงสัยมีใจ หวะ"
งั้นลุยต่อครับอย่าลืมอัพเดทสถานการณ์ด้วยนะครับ
ผมจะรอฟังข่าวดี
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 08:06:58 PM »

งั้นลุยต่อครับอย่าลืมอัพเดทสถานการณ์ด้วยนะครับ
ผมจะรอฟังข่าวดี
การแอดเฟสบุคนี่มันคือการต่อสู้ครั้งสุดท้ายของผมแล้วครับ ที่ผ่านมาผมก็ได้พยายามอย่างหนัก และไม่ยอมแพ้มาตลอด มาคอยลุ้นกันว่าจะรับหรือไม่ ส่งแรงใจให้ด้วยครับ
ปล. เมื่อยังมีความรัก เราจะไม่แพ้
ปล.2 รักที่สมหวัง ก็ต้องเริ่มมาจากรักข้างเดียว

Doctor สลัม
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 09:07:02 PM »

555+

โอ้ย  ยับ ตลัง  ทีมงาน จะกำเปรว ญัก 555
แปลว่าอะไรครับ คำบางคำผมไม่ค่อยรู้่เท่าไหร่ 55++
ศึกษามานิดเดียวเอง

หมาเหงา_AV
Energizer Engineer
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +251/-64

ฟ้าไม่กะเทือนถึงหลังเมิงก็ไม่มีวันรู้สึก

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 09:59:34 PM »

ผมไม่อยากทำให้ท่านเสียใจเลยครับ แต่ผมว่ากลับไปคราวนี้ เธอไปแต่งงานครับ
คลุมถุงชนยังมีอยู่ที่กัมพูชา น้องที่ผมรู้จักหลายคน ถ้าได้กลับบ้านนานๆสุดท้ายโดนจับแต่งงานหมดครับ

..จริงๆนะ ฮี่ๆ
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +489/-396

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 10:03:11 PM »

คุณboom40 คุณsiamesecat เห็นมั้ยคุณไม่เชื่อ มีคนบอกผมครับ ชีวิตจริงผมก็ไม่เคยชมตัวเองหรือพูดกับใครว่าตัวผมเองหล่อหรอกครับ ลองใช้ตรรกะนี้ดูน่ะ มีคนชอบเรียกเธอ(คนที่ผมชอบ)ว่า คนสวย คนสวย = เธอสวยจริงๆ มีคนเรียกผมว่า ไอ้หล่อ ไอ้รูปหล่อ ไอ้หนุ่มหน้ามนคนสุพรรณ ก็ต้อง = ผมหล่อจริงๆใช่มั้ยครับ
แซวน่าลูกพี่ จอให้ได้จอให้โดน

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1132/-925

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 07:40:14 AM »

หาวันหยุด วันลาสัก 3-4 วัน ครับ แบคแพคเกอไปแถวๆ บ้านเทอเลย เดินถือกล้องถ่ายรูปไรต่างๆ เหมื่อนสะบายดีหลวงพระบาง ไม่มีคำตอบจากปากเซ ครับ

ไปเลย เอาเต็นไปกางนอนข้างบ้านเทอเลย จัดไป ฮี่ฮี่

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 08:57:58 AM »

ผมไม่อยากทำให้ท่านเสียใจเลยครับ แต่ผมว่ากลับไปคราวนี้ เธอไปแต่งงานครับ
คลุมถุงชนยังมีอยู่ที่กัมพูชา น้องที่ผมรู้จักหลายคน ถ้าได้กลับบ้านนานๆสุดท้ายโดนจับแต่งงานหมดครับ

รู้มั้ยจริงๆ ผมก็คิดแบบนี้แหละ ให้ตายเหอะผมกลัวจัง หมอนั่นนะโชคดีที่สุดในโลกเลยที่ได้ผู้หญิงดีๆแบบนั้นไป ถึงจะเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูด แต่มือหนัก ร้ายบ้าง ดุบ้าง โกรธง่าย โมโหง่าย โมโหร้ายด้วย แค่ผู้ชายคนไหนเดินชนเดินเบียดเธอนิดเดียวแบบไม่ตั้งใจก็หันไปมองค้อนคิ้วขมวดใส่เขาแล้ว แถมเป็นหวัดง่ายก็เถอะ ตลอดเวลาที่เจอกันหนึ่งปีกับอีกเดือนก็อยู่ใกล้ๆกันตลอดเห็นกันตลอด ตอนนี้เป็นไงนะ ทำอะไรอยู่หรอ ผมคิดถึงเธอจัง รู้มั้ยเวลาเธอร้ายกับผมผมจะพูดว่า "เดี๋ยวไม่มีใครรับไปเป็นเจ้าสาวนะ" "ทำแบบนี้เดี๋ยวไม่สวยนะ" "ไม่น่ารักเลย" ผมจะพูดประมาณนี้แหละ รู้มั้ยเคยมีคนกัมพูชาถามผมนะว่า "คุณชอบสาวกัมพูชา คุณไปอยู่กัมพูชาได้ป่าว ที่นั่นแดดร้อนนะ ไม่ค่อยมีอะไรเลยด้วย อยู่มั้ย?" ตอนนั้นผมไม่รู้จะตอบเขาว่ายังไง แต่ถึงตอนนี้แล้ว ถ้าเขาถามผมอีกครั้งหนึ่ง ผมจะตอบว่า "ได้สิ ถ้ามี TR อยู่ที่ไหน ผมอยู่ได้ทุกที่ ลำบากเพื่อเธอผมทำได้แน่นอน แค่ได้อยู่ใกล้ๆผมยอมทุกอย่างเลย" ผมก็คิดนะวันที่จะลาจากกัน คิดว่าจะพูดว่า "ต่อให้ไม่มีใครรับเธอไปเป็นเจ้าสาว ไม่มีใครแต่งงานกับเธอ ฉันนี่แหละจะแต่งงานกับเธอเอง" แต่เอาเข้าจริงเธอก็ไปแบบไม่บอกลาใครเลย หายไปเฉยๆสะอย่างนั้น

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 09:06:54 AM »

หาวันหยุด วันลาสัก 3-4 วัน ครับ แบคแพคเกอไปแถวๆ บ้านเทอเลย เดินถือกล้องถ่ายรูปไรต่างๆ เหมื่อนสะบายดีหลวงพระบาง ไม่มีคำตอบจากปากเซ ครับ

ไปเลย เอาเต็นไปกางนอนข้างบ้านเทอเลย จัดไป ฮี่ฮี่
ผมน่ะเป็นแบคแพคเกอร์อยู่แล้วครับไปแน่นอน รู้แค่เมืองครับ เมืองบาวิต จังหวัดสวายเรียง ถ้าผมไปแล้วมีคนที่นั่นถามว่า "มาเที่ยวหรอ" ผมจะตอบว่า "มาตามหาผู้หญิงคนนึง ไม่รู้เธอคิดยังไงกับผม แต่เธอกลับมาจากไทยโดยไม่ให้ผมหรือใครๆได้ลาสักคำ"

boom40
Newbie
*

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 09:09:57 AM »

รู้มั้ยจริงๆ ผมก็คิดแบบนี้แหละ ให้ตายเหอะผมกลัวจัง หมอนั่นนะโชคดีที่สุดในโลกเลยที่ได้ผู้หญิงดีๆแบบนั้นไป ถึงจะเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูด แต่มือหนัก ร้ายบ้าง ดุบ้าง โกรธง่าย โมโหง่าย โมโหร้ายด้วย แค่ผู้ชายคนไหนเดินชนเดินเบียดเธอนิดเดียวแบบไม่ตั้งใจก็หันไปมองค้อนคิ้วขมวดใส่เขาแล้ว แถมเป็นหวัดง่ายก็เถอะ ตลอดเวลาที่เจอกันหนึ่งปีกับอีกเดือนก็อยู่ใกล้ๆกันตลอดเห็นกันตลอด ตอนนี้เป็นไงนะ ทำอะไรอยู่หรอ ผมคิดถึงเธอจัง รู้มั้ยเวลาเธอร้ายกับผมผมจะพูดว่า "เดี๋ยวไม่มีใครรับไปเป็นเจ้าสาวนะ" "ทำแบบนี้เดี๋ยวไม่สวยนะ" "ไม่น่ารักเลย" ผมจะพูดประมาณนี้แหละ รู้มั้ยเคยมีคนกัมพูชาถามผมนะว่า "คุณชอบสาวกัมพูชา คุณไปอยู่กัมพูชาได้ป่าว ที่นั่นแดดร้อนนะ ไม่ค่อยมีอะไรเลยด้วย อยู่มั้ย?" ตอนนั้นผมไม่รู้จะตอบเขาว่ายังไง แต่ถึงตอนนี้แล้ว ถ้าเขาถามผมอีกครั้งหนึ่ง ผมจะตอบว่า "ได้สิ ถ้ามี TR อยู่ที่ไหน ผมอยู่ได้ทุกที่ ลำบากเพื่อเธอผมทำได้แน่นอน แค่ได้อยู่ใกล้ๆผมยอมทุกอย่างเลย" ผมก็คิดนะวันที่จะลาจากกัน คิดว่าจะพูดว่า "ต่อให้ไม่มีใครรับเธอไปเป็นเจ้าสาว ไม่มีใครแต่งงานกับเธอ ฉันนี่แหละจะแต่งงานกับเธอเอง" แต่เอาเข้าจริงเธอก็ไปแบบไม่บอกลาใครเลย หายไปเฉยๆสะอย่างนั้น
...ผมไม่สนับสนุนให้ท่านผิดศิลธรรมนะครับถ้าสาวเจ้าแต่งงานไปแล้ว....ไม่เป็นไรครับก็แค่ชวนมาทำงานที่ประเทศไทยอีกรอบ..
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +915/-183

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 10:22:30 AM »

สู่้ๆครับ ชีวิตท่านเหมือนพล้อตละครตอนเย็นเลย
Sem2857
Hero Member
**

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 10:29:17 AM »

ผมน่ะเป็นแบคแพคเกอร์อยู่แล้วครับไปแน่นอน รู้แค่เมืองครับ เมืองบาวิต จังหวัดสวายเรียง ถ้าผมไปแล้วมีคนที่นั่นถามว่า "มาเที่ยวหรอ" ผมจะตอบว่า "มาตามหาผู้หญิงคนนึง ไม่รู้เธอคิดยังไงกับผม แต่เธอกลับมาจากไทยโดยไม่ให้ผมหรือใครๆได้ลาสักคำ"

ถ้ามีเฟสบุคแล้วคงตีกรอบหาบ้านเทอไม่ยากหรอกครับ เชื่อผม ผมทำมาหมดแล้ว อิอิ

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 10:54:09 AM »

สู่้ๆครับ ชีวิตท่านเหมือนพล้อตละครตอนเย็นเลย
นี่ยังมีคนไม่เชื่ออีกหรอ นี่ไม่ใช่เรื่องแต่ง มันคือเหตุการจริงครับ คือเรื่องจริง

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 10:57:58 AM »

ถ้ามีเฟสบุคแล้วคงตีกรอบหาบ้านเทอไม่ยากหรอกครับ เชื่อผม ผมทำมาหมดแล้ว อิอิ
ไม่ยากจริงเหรอครับ ผมไม่ค่อยรู้ระบบอะไรของเฟสบุคลึกๆหรอกครับนอกจากกดไลค์ กดแชร์ ทำให้ผมมีความหวังเฮือกสุดท้ายขึ้นมาแล้วสิ

mubarak
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-41

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 11:52:21 AM »

กลับไปหาลูกรึเปล่าครับ
Sem2857
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 01:22:38 PM »

ไม่ยากจริงเหรอครับ ผมไม่ค่อยรู้ระบบอะไรของเฟสบุคลึกๆหรอกครับนอกจากกดไลค์ กดแชร์ ทำให้ผมมีความหวังเฮือกสุดท้ายขึ้นมาแล้วสิ

ถ้าท่านไม่กล้าเอาเฟสจริงท่านจริง ท่านสร้างเฟสอวตารของท่านขึ้นมาใหม่ แล้วพยายามแอดเพื่อนๆ เขาให้ได้เยอะๆ แล้วค่อยแอดไปที่เขา ถ้าเขารับก้อเข้าทาง ที่เหลือก้อไล่ดูข้อมูลเขา ทำอะไรอยู่ไหน หรือพยายามดูว่าเขาคุยกับใครบ่อยสุด สนิทสุด แล้วเขาแอดเพื่อนคนนั้นไปทำที่เป็นคุย ค่อยๆ หลอกถามข้อมูลไปเรื่อยๆ เดี่ยวก้อเจอ ครับ

อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +644/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 02:01:18 PM »

อารมณ์ ออกติดตามหาสาว ที่จังหวัดบ้านเกิด ของเขา แบบไม่มีข้อมูล อะไรเลย ผมเคยเป็นแบบนี้ เมื่อสมัยเป็นบ่าว เรียนมหาลัย ครับ นั่งรถโดยสาร ไปลงที่อำเภอบ้านเขา ที่ห่างจากบ้านผมหลายร้อยกิโลเมตร รู้แต่ว่า หมู่บ้านเขามีบุญบั้งไฟ ลงจากรถ ก็เดินตามเสียงเพลง จากตู้ลำโพง ไปเรื่อยๆ ใครถาม ก็บอกว่า มาหาเพื่อนชื่อนั้น ถามไป ถามมา เจอกันกับเขาในงานบุญ ตามใกล้ค่ำเต็มทน ตอนนั้นเริ่มหมดความหวัง แล้วว่า จะค้างคืน หรือจะกลับดี โชคดี ที่เจอเขา เพราะเขาบอกว่า เพื่อนเขามาบอกเขาว่า มีผู้ชาย มาจากต่างจังหวัด มาตามหา เลยออกมาตามหา เหมือนกัน เลยเจอกันพอดี โชคดีที่ ผู้บ่าว หมู่บ้านนั้น ไม่ค่อยมีนักเลง และเขาเป็นลูกสาวผู้ใหญ่บ้านด้วย เลยได้ที่พักฟรี ไปเลย แต่เมื่อมาคิดย้อนหลัง ในเหตุการณ์นั้น ยังแปลกใจ ตนเองว่า กล้าทำแบบนั้นได้ไง ไปต่างบ้านต่างเมือง ต่างถิ่น ตัวคนเดียว โชคดีที่ ปลอดภัย เล่าให้ใครฟัง เขาก็ว่า ผมบ้า 555

โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 03:25:58 PM »

อารมณ์ ออกติดตามหาสาว ที่จังหวัดบ้านเกิด ของเขา แบบไม่มีข้อมูล อะไรเลย ผมเคยเป็นแบบนี้ เมื่อสมัยเป็นบ่าว เรียนมหาลัย ครับ นั่งรถโดยสาร ไปลงที่อำเภอบ้านเขา ที่ห่างจากบ้านผมหลายร้อยกิโลเมตร รู้แต่ว่า หมู่บ้านเขามีบุญบั้งไฟ ลงจากรถ ก็เดินตามเสียงเพลง จากตู้ลำโพง ไปเรื่อยๆ ใครถาม ก็บอกว่า มาหาเพื่อนชื่อนั้น ถามไป ถามมา เจอกันกับเขาในงานบุญ ตามใกล้ค่ำเต็มทน ตอนนั้นเริ่มหมดความหวัง แล้วว่า จะค้างคืน หรือจะกลับดี โชคดี ที่เจอเขา เพราะเขาบอกว่า เพื่อนเขามาบอกเขาว่า มีผู้ชาย มาจากต่างจังหวัด มาตามหา เลยออกมาตามหา เหมือนกัน เลยเจอกันพอดี โชคดีที่ ผู้บ่าว หมู่บ้านนั้น ไม่ค่อยมีนักเลง และเขาเป็นลูกสาวผู้ใหญ่บ้านด้วย เลยได้ที่พักฟรี ไปเลย แต่เมื่อมาคิดย้อนหลัง ในเหตุการณ์นั้น ยังแปลกใจ ตนเองว่า กล้าทำแบบนั้นได้ไง ไปต่างบ้านต่างเมือง ต่างถิ่น ตัวคนเดียว โชคดีที่ ปลอดภัย เล่าให้ใครฟัง เขาก็ว่า ผมบ้า 555
แต่ผมน่ะเป็นคนบ้าจริงๆ ใครก็ว่าผมบ้า แต่เค้าว่าปาฏิหาริย์มันมักจะเกิดจากลูกบ้า แต่ว่าปาฏิหาริย์มันจะมีจริงสำหรับผมหรือป่าว

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +915/-183

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 03:43:34 PM »

นี่ยังมีคนไม่เชื่ออีกหรอ นี่ไม่ใช่เรื่องแต่ง มันคือเหตุการจริงครับ คือเรื่องจริง
ครับผม เป็นกำลังใจให้
sabaidee
ย้ายมาอยู่เชียงใหม่แล้ว !!! ติดตามได้ที่ FB "ย้ายมาอยู่เฃียงใหม่"
Newbie
*

คะแนนความรัก: +76/-45

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 06:47:26 PM »

ตื่นยิ่งกว่าบอลไทยอีก สู้ๆครับ ผมก็ได้สาวเพื่อนบ้านมาเป็นภรรยาเช่นกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
มัสกา
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +219/-175

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 12:08:11 AM »

Facebook ชื่อไรเหรอครับ
เดี๋ยวผมแอดไปเอง ฮรี่ๆๆๆๆ
MojiHeaD ThE ForTresS
Full Member
**

คะแนนความรัก: +135/-39

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 01:42:09 AM »

ชีวิตมีสีสันดีครับ

ความหวังเล็กๆน้อยๆทำให้ชีวิตมีพลังสู้ต่อไป

ไปลุยกัมพูชา ไปไม่ถึงบ้านสาว ก็ยังได้ไปเที่ยว อิอิ

อยากจุดพลุ จุดแฟร์ ลงมาอยู่ ลีกภูมิภาคสิครับ    เวรกำตอนนี้ก้ลามมาถึงด.2แล้วจ้า งดจุดเลยเน้อออออ
EakEE05
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-3

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 09:19:14 AM »

ไปกัมพูชา ขอให้ได้เจอ
โชคดีครับ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 12:31:36 PM »

ชีวิตมีสีสันดีครับ

ความหวังเล็กๆน้อยๆทำให้ชีวิตมีพลังสู้ต่อไป

ไปลุยกัมพูชา ไปไม่ถึงบ้านสาว ก็ยังได้ไปเที่ยว อิอิ

อย่างน้อยก็ยังเป็นเมืองที่เป็นบ้านเกิดของเธอ

Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +59/-25

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 29, 2018, 01:25:03 PM »

ไปถึงไหนแล้ว อินบล็อคผมได้นะ ผมจะช่วยเต็มที่ จีบสาวง่ายนิดเดียว

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-53

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 04:32:30 PM »

เอาใจช่วยครับ ขอให้ประสบความสำเร็จครับ  เเต่อย่างน้อนเราได้ทำตามใจเต็มที่เเล้วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-72

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 09:25:20 AM »

สวยขนาดๆไหนครับ
คงสวยน่าดู...
ชักอยากจะเห็นหน้าด้วยแล้วสิครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์