Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 23, 2018, 07:31:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจคู่แข่ง AFC U16:โหมโรงก่อนมาเลเซียเปิดสนามทิจิกิสถาน  (อ่าน 1541 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5940/-250

| | |
« เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 01:08:55 PM »

Tajikistan are clueless about Malaysia ahead of the AFC Under-16 Championship.
ทาจิกิสถานไม่รู้ข้อมูลของทีมมาเลเซีย

The Central Asian team do not have enough information on Lim Teong Kim’s side, who they will face in their opening Group A match on Thursday in Bukit Jalil, following the decision by the Malaysian coach to send a mixed squad for last month’s AFF Under-16 Championship.
ทีมจากเอเซียกลางที่จะเปิดสนาม AFC U16 2018 กับมาเลเซียเจ้าภาพ 20/09/61 ที่สนาม บูกิต จาลีล มีข้อมูลของลูกทีมของโค้ช ลิมเตียงคิม ไม่มากพอ เนื่องจากโค้ช ลิมเตียงคิม ตัดสินใจส่งทีมที่มีผู้เล่นตัวหลักกับตัวรองผสมกันไปแข่ง AFF U16 2018 เมื่อเดือนที่แล้ว (NTT: อันนี้ผมเถียงเลย ผมว่า ทาจิกิสถาน รู้ข้อมูลดีพอควร ฟอร์มมาเลย์ชุดนี้ที่อุ่นกับเกาหลีใต้และอินเดีย ก็มีให้ดูแบบ full match ถอดรหัสตัวจริงสำรองไม่ได้ยากเลย)

Tajikistan coach Zainidin Rakhimov admitted that Malaysia is a mystery to him.
“Frankly, we do not know much about Malaysia. What we can do is to analyse their previous matches, comprising mix-and-match players, and come up with an effective strategy,” said Rakhimov after his team thrashed CIMB-YFA 10-1 in a friendly in Pudu Ulu on Sunday.
“We did not do anything special ahead of the tournament, but I am happy with our preparations. Our goal is to play entertaining football here.
Japan and Thailand make up Group A.
โค้ช ไซนีดิน ราคีมอฟ ของ ทาจิกิสถาน ยอมรับว่าเบลอมากเรื่องข้อมูลทีมมาเลเซีย
"พูดตรงๆนะ เราไม่รู้ข้อมูลมาเลเซียเท่าไร สิ่งที่เราทำได้ก็คือวิเคราะห์จากนัดที่ผ่านๆมาที่มาเลเซียผสมตัวจริงกับสำรองเข้าด้วยกัน และหากลยุทธที่มีประสิมธิภาพในการเจอพวกเขา" โค้ชกล่าวหลังลูกทีมอุ่นเครื่องถล่มทีม CIMB-YFA 10-1 ในการเตะที่สนาม ปูดู อูลู เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (NTT: อันนี้ละครับ ทั้งผสมตัวจริงสำรอง บวกเล่นแผนลวงหลอกทีม scout มาเลเซีย เพราะทาจิกิสถานมาเตรียมตัวล่วงหน้าที่มาเลเซีย)
"เราไม่ได้เตรียมอะไรพิเศษสำหรับทัวร์นาเม้นท์นี้ แต่ผมแฮปปี้กับการเตรียมตัวของเรา เป้าหมายเราคือเล่นให้สนุกครับ"
ส่วนอีกสองทีมในกลุถ่มเดียวกันนี้คือ ไทย และ ญี่ปุ่น

“The weather here is affecting my players as they get tired very quickly during training. Even today, this was a problem, but I believe my players will adapt with the weather before the opening match.
“We will focus on one game at a time and hope for good results,” Rakhimov added.
"สภาพอากาศที่มาเลเซียส่งผลกระทบกับลูกทีมผมเพราะมันทำให้เหนื่อยง่ายระหว่างซ้อม แม้กระทั่งวันนี้อากาศก็ยังเป็นปัญหา แต่ผมก็เชื่อว่านักเตะเราจะปรับเข้ากับอากาศได้ก่อนนัดเปิดสนามครับ"
"เราจะว่ากันเกมต่อเกมและหวังว่าจะได้ผลการแข่งขันที่ดีครับ" โค้ช ราคีมอฟ กล่าว

Source https://www.nst.com.my/sports/football/2018/09/411976/malaysia-mystery-tajikistan
--------------------------------------
ส่วน ลิมเตียงคิม โค้ชทีมมาเลเซีย พูดถึง ทาจิกิสถานว่า

On the opening match against Tajikistan, Teong Kim said his team need to make sure they collect three points against the Central Asian team.
“Both teams are at the same level. It is important that we win the opening match to set the tone for a good outing.
“We have analysed Tajikistan’s previous matches and I believe we can beat them, provided my players take their chances,” Teong Kim added.
ในนนัดเปิดสนามกับทาจิกิสถาน เตียงคิมบอกว่ามาเลเซียต้องเก็บ 3 แต้มให้ได้
"ทั้งเราและทาจิกิสถานอยู่ระดับเดียวกัน สิ่งสำคัญคือชัยชนะในเกมเปิดสนามเพื่อสร้างโมเมนตัมต่อไป เราได้วิเคราะห์เกมก่อนๆหน้านี้ของทาจิกิสถานและผมเชื่อว่าเราสามารถเอาชนะได้ถ้าเด็กเราไม่ใช้โอกาสเปลือง" โค้ช เตียงคิม กล่าว

Source https://www.nst.com.my/sports/football/2018/09/410452/moment-truth-teong-kims-under-16-boys
Love canon rock
เชียร์ไทยหัวใจเดียวกัน
Newbie
*

คะแนนความรัก: +27/-8

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:55:15 PM »

ขอบคุณครับ
สำหรับรายการนี้ ผมมองว่าหากเราไม่ประมาทจับพลัดจับพลูชนะญี่ปุ่นขึ้นมาได้นี่ถือว่าเป็นโชคเลยนะครับ บอลเด็กคิดว่าไม่ค่อยห่างนะสู้ญี่ปุ่นได้แน่ อีก 2 ทีม ชื่อชั้นไทยเราดูดีกว่าก็จริง แต่เล่นในถิ่นเสือเหลือง ที่บูกิตจาริล ก็ดูยังไงๆอยู่ ก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันยาก อย่างไรก็แล้วแต่ถ้าไม่ประมาทเราจะเข้ารอบ ผมดูสายแล้วหากเราเข้าที่ 2 ของกลุ่มจะไปเจอกับกลุ่มบี ซึ่งมีเกาหลีเหนืออยู่ (คิดว่าเกาหลีเหนือคงเป็นแชมป์กลุ่มบี) แต่หากเราเข้าที่ 1 ของกลุ่มได้ รอบหน้าเจอใครก็ได้ครับ โอมาน เยเมน จอร์แดน คิดว่าเราผ่านได้และได้ไปบอลโลก U-17 กันนะ โชคดีครับ
Newbie
*

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:55:37 PM »

+ ให้ครับสำหรับข่าว
ป๊อกกี้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1403/-1016

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 04:57:57 PM »

+1 ขอบคุณครับ
หวังว่า ไทยจะทำผลงานได้ดีในนัดแรก เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจครับ
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-149

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 08:59:46 PM »

ขอบคุณครับ
สำหรับรายการนี้ ผมมองว่าหากเราไม่ประมาทจับพลัดจับพลูชนะญี่ปุ่นขึ้นมาได้นี่ถือว่าเป็นโชคเลยนะครับ บอลเด็กคิดว่าไม่ค่อยห่างนะสู้ญี่ปุ่นได้แน่ อีก 2 ทีม ชื่อชั้นไทยเราดูดีกว่าก็จริง แต่เล่นในถิ่นเสือเหลือง ที่บูกิตจาริล ก็ดูยังไงๆอยู่ ก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันยาก อย่างไรก็แล้วแต่ถ้าไม่ประมาทเราจะเข้ารอบ ผมดูสายแล้วหากเราเข้าที่ 2 ของกลุ่มจะไปเจอกับกลุ่มบี ซึ่งมีเกาหลีเหนืออยู่ (คิดว่าเกาหลีเหนือคงเป็นแชมป์กลุ่มบี) แต่หากเราเข้าที่ 1 ของกลุ่มได้ รอบหน้าเจอใครก็ได้ครับ โอมาน เยเมน จอร์แดน คิดว่าเราผ่านได้และได้ไปบอลโลก U-17 กันนะ โชคดีครับ
สวยงาม ตามนั้นเลย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2503/-3469

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 09:27:58 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
whisky in the jar
Full Member

คะแนนความรัก: +83/-73

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 09:55:20 PM »

+1ครับที่หามาให้อ่านครับ
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +84/-30

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 04:11:46 AM »

ขอบคุณครับ
มาเลเซียคงหวังรายการนี้มาก ลงทุนถึงขนาดใช้สนามเหย้าเป็นบูกิตจาริล
ขนาดซีเกมส์ชุด22ปี ยังไม่ได้เล่นสนามนี้เลยแม้แต่นัดเดียว
art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +119/-47

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 07:25:42 AM »

ขอบคุณครับ ขอให้ไทยทำผลงานได้ดีด้วยเถอะนะ
Newbie
*

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 03:03:54 PM »

+1 ขอบคุณครับ
หวังว่า ไทยจะทำผลงานได้ดีในนัดแรก เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจครับ
ลืม+ให้ครับ โทดที ขอบคุณครับ
Newbie
*

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 03:04:31 PM »

ขอบคุณครับ
สวยงาม ตามนั้นเลย
ขอบคุณครับ +ให้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์