Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2018, 05:23:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชหระ U19 เตรียมทีมลุย 4 เส้าที่อินโด พร้อมทาบโสมขาวอุ่นเครื่อง  (อ่าน 1997 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +787/-276

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 11:46:53 AM »

อิสสระ ศรีทะโร เฮดโค้ชทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี เผยว่านักเตะลูกทีมต้องเพิ่มความดุดันในการเล่นให้มากขึ้นกว่าเดิม ก่อนลุยศึกชิงแชมป์เอเชีย

พลพรรคนักเตะ "ช้างศึก U19" โดนทีมพลังหนุ่มเลือดมังกร ยิงประตูนำตั้งแต่ต้นเกม สุดท้ายไล่ตามตีเสมอไม่ทัน พ่ายไป 0-1 ในศึกฟุตบอล GSB Bangkok Cup 2018 ทำให้จบอันดับสุดท้ายของการแข่งขันครั้งนี้

โดยภายหลังจบเกม อิสสระ ศรีทะโร เฮดโค้ชของทีมได้กล่าวว่า "เกมครึ่งแรกเราเสียสมาธิ กว่าจะกลับสู่เกมได้ก็ผ่านไปกว่า 20 นาที พอเราเปลี่ยนผู้เล่นเกมก็ดีขึ้นเรื่อยๆ"

3 เกมที่ลงเล่นเราคาดหวังจากนักเตะชุดที่ 2 เพราะเราขาดตัวหลักเยอะมาก ทำให้ต้องใช้ผู้เล่นใหม่ๆ ที่ไม่ค่อยได้สัมผัสเกมลงแข่งขัน คุณภาพในจังหวะสุดท้ายจึงยังทำได้ไม่ดีพอ ผมคิดว่าต้องใช้เวลาให้นักเตะได้เรียนรู้และเก็บประสบการณ์ให้มากขึ้น ก่อนลงแข่งขันชิงแชมป์เอเชีย"

"ผมคิดว่าน้องๆ ยังขาดความกล้าไป การสร้างสรรค์เกมรุกต้องดีกว่านี้ กองหลังเวลาเจอผู้เล่นตัวใหญ่เราทำอะไรเขาไม่ได้เลย เราต้องกล้าที่จะปะทะมากกว่านี้"

"หลังจากนี้เราจะมีเกมอุ่นเครื่องเป็นฟุตบอล 4 เส้าที่อินโดนีเซียแข่งขันระหว่างวันที่ 21-25 กันยายน มีอินโดนีเซียเจ้าภาพ, จีน และ จอร์แดน ร่วมแข่งขัน หลังจากนั้นเราจะกลับมาเก็บตัวและลงอุ่นเครื่องที่ประเทศไทย ซึ่งเราติดต่อ เกาหลีใต้ ไป ตอนนี้ยังไม่มีการตอบรับใดๆ ก็ต้องรอ"

"ส่วนนักเตะก็ต้องรอว่าสโมสรจะปล่อยตัวหรือไม่ แต่หลังวันที่ 26 กันยายน เราจะได้ เอกนิษฐ์ ปัญญา เสร็จภารกิจจากการช่วย เชียงใหม่ เอฟซี มาร่วมทีมครับ"
[/b]
สำหรับทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี มีโปรแกรมลงแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ระหว่างวันที่ 18 ตุลาคม-4 พฤศจิกายน 2561 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ซึ่ง "ช้างศึกU19" อยู่สาย บี ร่วมกับ อิรัก, ญี่ปุ่น และ เกาหลีเหนือ

http://fathailand.org/news/2822
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2018, 11:56:12 AM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-56

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 11:53:47 AM »

นี่เเระ ครับ อุ่นเครื่งบ่อยๆ เเพ้ชนะ ไม่เป็นไร ขอให้รู้ ข้อดีข้อเสียครับ ทัวนาเม้นท์ จริงเเล้วผลเป็นยังไงค่อยว่ากันครับ  สู้ๆครับ (ขอให้ได้ตัวหลักสักมาอุ่นเครื่องสัก 3-4 นัดนี่เเจ่มเลยครับ)
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +332/-252

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 12:25:57 PM »

ได้ตัวไม่ครบก็อย่าไปให้เสียเวลาเลย  ขอตัวสโมสรไม่ใช่ง่ายๆ

ประสานงานให้ดี  จะขอเอาตัวเล่นทัวร์นาเม้นท์ไหน เอาให้ชัดๆ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-252

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 12:32:47 PM »

อุ่นบ่อยๆดีแล้วครับ ตัวที่ไม่ค่อยได้เล่นจะได้มีพื้นที่โชว์ศักยภาพ

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1895/-948

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 12:33:59 PM »

แล้วโค้ชหระมั่นใจหรือว่าจะได้พวกตัวจริงมาซ้อมแทคติก ถ้าไม่ได้ก็อย่าไปอุ่นเลย เสียเวลาเปล่า โค้ชหระน่าจะแข็งกับสมาคมสักหน่อย " ถ้าไม่ได้รายชื่อที่ต้องการมา ตนจะไม่พาทีมชุดนี้ไปอุ่นเครื่องที่ไหนทั้งนั้น " เป็นการกดดันเจ้าหน้าที่ติดต่อประสานตัวนักเตะมาและสมาคมสักหน่อย ถ้าเป็นผม ผมทำนะ อย่างน้อยก็เป็นการบอกให้สาธารณชนรู้ว่าที่ผลงานไม่ดี สมาคมมีส่วน และบีบสโมสรให้ปล่อยตัวนักเตะที่ต้องการ

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +271/-278

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 01:29:45 PM »

แล้วโค้ชหระมั่นใจหรือว่าจะได้พวกตัวจริงมาซ้อมแทคติก ถ้าไม่ได้ก็อย่าไปอุ่นเลย เสียเวลาเปล่า โค้ชหระน่าจะแข็งกับสมาคมสักหน่อย " ถ้าไม่ได้รายชื่อที่ต้องการมา ตนจะไม่พาทีมชุดนี้ไปอุ่นเครื่องที่ไหนทั้งนั้น " เป็นการกดดันเจ้าหน้าที่ติดต่อประสานตัวนักเตะมาและสมาคมสักหน่อย ถ้าเป็นผม ผมทำนะ อย่างน้อยก็เป็นการบอกให้สาธารณชนรู้ว่าที่ผลงานไม่ดี สมาคมมีส่วน และบีบสโมสรให้ปล่อยตัวนักเตะที่ต้องการ

แล้วจะสร้างนักเตะแค่กลุ่มเล็กๆเหรอคุณ   ไม่ได้ตัวจริง  ตัวอื่นๆก็ไม่มีสิทธิเล่นระดับชาติหรือไง   ประสบการณ์ระดับชาติในวันนี้อาจจะสร้างนักเตะชั้นดีขึ้นมาอีกก็ได้

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-304

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 02:13:37 PM »

...ปัญหาที่ผลการอุ่นไม่ดี เพราะไม่ได้นักเตะตามต้องการ..มันทำให้โค้ชโดนเต็มๆ..น่าเห็นใจนะ..ถึงเวลาแข่งชุดที่อุ่นเหลือไม่ถึงครึ่ง นักเตะที่ติดบางคนแทบไม่เคยร่วมอุ่นกับทีมเลย..จะเป็นอย่างนี้ไปอีกนานมั๊ย..
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +645/-196

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 02:19:16 PM »

ไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ ที่บอกว่า นักเตะชุดนี้ เป็นทีมระดับ 2 เพราะไม่มีนักฟุตบอลตัวหลัก จากสโมสรใหญ่ เพราะคิดกันแบบนี้ เลยทำให้ทีมชาติไทย ไม่มีทีมที่ดีที่สุด เก่งที่สุด ในมุมมองผม นักฟุตบอล 11 คนแรก ที่เดินลงสนาม คือนักฟุตบอลที่ดีที่สุดของทีมชาติไทย ในเวลานั้นแล้ว นักฟุตบอลฝีเท้าดี แต่ไม่ยอมเล่นทีมชาติ ในต่างประเทศ ก็มีเยอะครับ แต่เขาไม่ให้ความสนใจ เกมส์ที่จะเกิดขึ้นในสนาม มีความสำคัญกว่า แพ้ ก็คือแพ้  เพราะเราแพ้ เพื่อพัฒนา นักฟุตบอลให้เก่งขึ้นในแม็ทหน้า ไม่ใช่แพ้ เพราะ ตัวหลักไม่ได้ลงสนาม 2-3 คน การพูดแบบนี้ ทำให้การขาดตัวหลักแล้ว ทีมชาติไทย จะเอาชนะใครไม่ได้ เลย หรือครับ

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +215/-351

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 02:21:52 PM »

สร้างของที่มีอยู่ทำให้ดีให้ได้ อย่าไปพึ่งตัวหลักมาก
ใช้ระบบทีมเวิรค์ เข้ามาช่วย
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +89/-40

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 02:26:50 PM »

ถูกแล้วครับ เพราะคิดแบบนี้ไง U-23 ถึงได้เอาตัวสำรองสโมสรมาเตะเอเชี่ยนเกมส์ อะไรๆก็คิดแต่ว่าไม่เข้าแท็คติค แท็คติคมันมีแทคติคเดียวในโลกรึไง มันต้องหลากหลายแทคติคสิ มันถึงจะใช้กับคนที่ฟอร์มดีในลีคได้อย่างมีประสิทธิภาพ
 แล้วโค้ชที่มีประสิทธิภาพน่ะ เมื่อได้นักเตะดีๆมาแล้วมันก็ต้องรีดศักยภาพนักเตะออกมาให้มากที่สุดสิ หมายถึง คนไหนมาก็ได้ สามารถจับใส่แท็คติคตัวเองได้หมด ไม่ใช่บอกว่าไม่เคยซ้อม ไม่เลือก ไม่มีที่ไหนในโลกเขาทำกันนอกจากไทยนี่แหละ

แล้วจะสร้างนักเตะแค่กลุ่มเล็กๆเหรอคุณ   ไม่ได้ตัวจริง  ตัวอื่นๆก็ไม่มีสิทธิเล่นระดับชาติหรือไง   ประสบการณ์ระดับชาติในวันนี้อาจจะสร้างนักเตะชั้นดีขึ้นมาอีกก็ได้

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +89/-40

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 02:28:29 PM »

ลบเบาๆนะจ๊ะ บอกกับลบเอาเท่ากันได้ก็ดี จะได้ไม่เป็นคนเอนเอียง

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +128/-67

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 02:29:06 PM »

ไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ ที่บอกว่า นักเตะชุดนี้ เป็นทีมระดับ 2 เพราะไม่มีนักฟุตบอลตัวหลัก จากสโมสรใหญ่ เพราะคิดกันแบบนี้ เลยทำให้ทีมชาติไทย ไม่มีทีมที่ดีที่สุด เก่งที่สุด ในมุมมองผม นักฟุตบอล 11 คนแรก ที่เดินลงสนาม คือนักฟุตบอลที่ดีที่สุดของทีมชาติไทย ในเวลานั้นแล้ว นักฟุตบอลฝีเท้าดี แต่ไม่ยอมเล่นทีมชาติ ในต่างประเทศ ก็มีเยอะครับ แต่เขาไม่ให้ความสนใจ เกมส์ที่จะเกิดขึ้นในสนาม มีความสำคัญกว่า แพ้ ก็คือแพ้  เพราะเราแพ้ เพื่อพัฒนา นักฟุตบอลให้เก่งขึ้นในแม็ทหน้า ไม่ใช่แพ้ เพราะ ตัวหลักไม่ได้ลงสนาม 2-3 คน การพูดแบบนี้ ทำให้การขาดตัวหลักแล้ว ทีมชาติไทย จะเอาชนะใครไม่ได้ เลย หรือครับ

จริงครับ อาจารย์ ผมเห็นด้วย ผมนี่ไม่ชอบเลย คำพูดแบบนี้เหมือนดูถูกเด็กที่ทุ่มเท เสียสละให้กับทีมชาติ เราควร focus base on resource ที่มีอยู่ในมือมากกว่า
whisky in the jar
Full Member

คะแนนความรัก: +88/-75

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 03:33:19 PM »

ก็ไปอุ่นเครื่องก็ดีแล้วครับ จะได้รู้ว่าต้องปรับอะไรบ้าง เด็กที่ไม่ใช่ตัวหลัก จะได้มีประสบการณ์ไปในตัว ดีกว่ามาชวนทะเลาะกันเองและก็ไม่ทำอะไรเลย
BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-56

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 04:56:15 PM »

ไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ ที่บอกว่า นักเตะชุดนี้ เป็นทีมระดับ 2 เพราะไม่มีนักฟุตบอลตัวหลัก จากสโมสรใหญ่ เพราะคิดกันแบบนี้ เลยทำให้ทีมชาติไทย ไม่มีทีมที่ดีที่สุด เก่งที่สุด ในมุมมองผม นักฟุตบอล 11 คนแรก ที่เดินลงสนาม คือนักฟุตบอลที่ดีที่สุดของทีมชาติไทย ในเวลานั้นแล้ว นักฟุตบอลฝีเท้าดี แต่ไม่ยอมเล่นทีมชาติ ในต่างประเทศ ก็มีเยอะครับ แต่เขาไม่ให้ความสนใจ เกมส์ที่จะเกิดขึ้นในสนาม มีความสำคัญกว่า แพ้ ก็คือแพ้  เพราะเราแพ้ เพื่อพัฒนา นักฟุตบอลให้เก่งขึ้นในแม็ทหน้า ไม่ใช่แพ้ เพราะ ตัวหลักไม่ได้ลงสนาม 2-3 คน การพูดแบบนี้ ทำให้การขาดตัวหลักแล้ว ทีมชาติไทย จะเอาชนะใครไม่ได้ เลย หรือครับ

จริงครับ อาจารย์ ผมเห็นด้วย ผมนี่ไม่ชอบเลย คำพูดแบบนี้เหมือนดูถูกเด็กที่ทุ่มเท เสียสละให้กับทีมชาติ เราควร focus base on resource ที่มีอยู่ในมือมากกว่า

+เห็นด้วยอีกเสียงครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +517/-357

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 05:55:16 PM »

ไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่ ที่บอกว่า นักเตะชุดนี้ เป็นทีมระดับ 2 เพราะไม่มีนักฟุตบอลตัวหลัก จากสโมสรใหญ่ เพราะคิดกันแบบนี้ เลยทำให้ทีมชาติไทย ไม่มีทีมที่ดีที่สุด เก่งที่สุด ในมุมมองผม นักฟุตบอล 11 คนแรก ที่เดินลงสนาม คือนักฟุตบอลที่ดีที่สุดของทีมชาติไทย ในเวลานั้นแล้ว นักฟุตบอลฝีเท้าดี แต่ไม่ยอมเล่นทีมชาติ ในต่างประเทศ ก็มีเยอะครับ แต่เขาไม่ให้ความสนใจ เกมส์ที่จะเกิดขึ้นในสนาม มีความสำคัญกว่า แพ้ ก็คือแพ้  เพราะเราแพ้ เพื่อพัฒนา นักฟุตบอลให้เก่งขึ้นในแม็ทหน้า ไม่ใช่แพ้ เพราะ ตัวหลักไม่ได้ลงสนาม 2-3 คน การพูดแบบนี้ ทำให้การขาดตัวหลักแล้ว ทีมชาติไทย จะเอาชนะใครไม่ได้ เลย หรือครับ

+เห็นด้วยอีกเสียงครับ
เห็นด้วยกับ อาจารย์หนุ่ย ครับ

deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +129/-134

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 06:17:40 PM »

ดูมาหลายรายการเเล้วรุ่น U 19 ที่เรียกมาทดเเทนนักเตะที่น่าจะเป็นตัวหลัก ยังไม่ค่อยโชว์ของเท่าไร เหมือนไม่กระตุ้นตัวเองให้เห็นว่าตัวเองเก่งพอที่เป้นตัวหลัก ผลงานยังไม่ดีกันเลยในหลายๆคน ส่วนปัญหานี้โค้ชหระต้องเเก้ให้ได้ถึงจะถือว่ามีฝีมือ ถ้ามัวเเต่รอตัวหลัก ผลงานก็จะไม่ดีตลอดจนถึงเวลชิงเเชมป์เอเชียถ้าเกิดยังไม่ได้ตัวหลักมาอีกหละจะทำยังไง อันนี้คือสิ่งที่พิสูจน์ฝีมือ

ปล.ยังไงก็ต้องให้จบชิงเเชมป์เอเชียก่อนค่อยประเมินโค้ช ถ้าไม่ดีก็ต้องออกเเบบโค้ชโย่ง ถ้าดีก็จะสร้างชื่อให้ตัวเอง ถือว่าสมาคมส่งไปอุ่นเครื่องเยอะมากเเล้ว โค้ชต้องเเก้ปัญหาให้ได้

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 06:38:45 PM »

จะมีตัวหลัก หรือตัวเก่งร่วมทีมหรือไม่ โค้ชต้องรับผิดชอบผลงานที่เกิดขึ้นในสนาม ทุกอย่างอยู่แล้ว ครับ ขอยกตัวอย่าง ทีมชาติไทย ชุดที่โค้ชคาลอส คาร์วัลโย่ ไปได้อันดับ 4 ที่ประเทศจีน เป็น ครั้งแรก ทีมชึดนี้ ไม่มีตัวหลักของทีมชาติไทยชุดใหญ่ เลย ตั้งแต่ประตู จนถึงกองหน้า แต่ โค้ชคาร์ลอส ยังทำทีมได้แชมป์ คิงส์คัพ ได้อันดับ 4 เอเชี่ยน เกมส์(สมัยนั้น ยังใช้ทีมชาติ ชุดใหญ่เล่น) ทั้งที่ก่อนแข่ง แฟนบอลชาวไทย บอกว่า ยังไงตกรอบแน่ ๆ เพราะไม่มีปิยพงษ์ ไม่มีวรวรรณ ร่วมทีมไปด้วย สุดท้าย โค้ชคาร์ลอส ก็สร้างนักฟุตบอลทีมชาติไทย ชุดใหม่ขึ้นมาได้หลายคน ครับ  ระบบการเล่นของฟุตบอลสมัยใหม่ แท็ตติก แผนการเล่น การเอาชนะคู่แข่ง มัน อยู่ที่โค้ช ครับ ไม่ใช่นักฟุตบอลตัวหลักของทีม ครับ

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +806/-458

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 08:09:48 PM »

นักเตะสำรองควรพยายามสร้่างผลงาน
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1895/-948

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 08:58:12 PM »

แล้วจะสร้างนักเตะแค่กลุ่มเล็กๆเหรอคุณ   ไม่ได้ตัวจริง  ตัวอื่นๆก็ไม่มีสิทธิเล่นระดับชาติหรือไง   ประสบการณ์ระดับชาติในวันนี้อาจจะสร้างนักเตะชั้นดีขึ้นมาอีกก็ได้

แล้วตัวจริงไม่มาอุ่น ไม่มาซ้อมแทคติกกับโค้ชคุมทีม ผลเป็นอย่างไรครับ คุณ thepong เอเชี่ยนเกมส์ผ่านมาก็ตัวอย่างสดๆ ร้อนๆ มัวแต่ซ้อมแต่ตัวสำรองด้วยกันอยู่นั่นละ พอมาทัวร์นาเม้นต์จริง ตัวจริงมาซ้อมแค่ 3 ถึง 4 วันก็แข่ง มันก็เหมือนเดิม และเละเหมือนเดิม

ที่เคยกล่าวหา ซิโก้ ทำอะไรเดิมๆ แล้วหวังที่แตกต่างมันคือ คนบ้า แล้วที่ทำอยู่นี้ไม่บ้าหรือครับ

ตัวสำรองเนี่ยมันควรเป็นทัวร์ท้ายๆ ไว้ตัดตัวคนที่จะผ่านมาแหล่ไม่ผ่านแหล่โน่น ตอนนี้มันต้องเอาตัวจริงในใจโค้ชมาซ้อมด้วยกันได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2018, 09:00:32 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

เอชาญ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-54

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 10:44:46 AM »

การมีแมทซ์อุ่นเครื่องบ่อยๆ ให้กับนักฟุตบอลระดับเยาวชนเป็นสิ่งดีที่จะสร้างกระดูก ความเชื่อมั่น และประสบการณ์ในเกมส์ระดับนานาชาติ
แต่ถ้าหากได้ตัวหลักๆ มารวมทีมกันได้บ่อยๆ ก็ยิ่งดี จะได้เรื่องทีมเวอร์ค ความเข้าใจเกมส์ร่วมกัน แต่ถ้าไม่ได้โค้ช หรือหัวหน้าผู้ฝึกสอนก็ต้องสร้างระบบ
สร้างนักเตะ ดึงความสามารถขึ้นมาทดแทนกันให้ได้ นั้นคือฝีมือและความสามารถของโค้ชที่ดีที่มีฝีมือต้องแก้ปัญหา สร้างทีมให้สำเร็จให้ได้
beEr_kMuTT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-7

ไม่เก่ง...แต่อยากเตะ !!!

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 12:34:06 PM »

ถึงไม่ได้ตัวจริงมา ก็คงต้องอุ่นแหละ ก็จะได้มีทรัพยากรเยอะๆ ให้ประสบการ์ณเด็กๆเยอะๆ เหมือนเจแปนอ่ะชุดเด็กๆเค้ามีหลายคนดึงจากสโมสรบ้างดึงจากโรงเรียนบ้าง.

THAILAND GO GO GOLD !!!!

http://www.becterosasana.in.th
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +730/-1900

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 12:37:56 PM »

ยังมีอุ่นเครื่องอีกเหรอ นึกว่าหมดแล้ว สุดยอดจริงๆ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +69/-122

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 01:00:30 PM »

ตัวสำรองของเรา ที่ลง ทั้งนัด เจอจีน และ uae

กระดูกคนละเบอร์กับตัวจริงเลย - -

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2520/-3489

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 09:24:37 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 10:24:42 PM »

ตัวสำรองของเรา ที่ลง ทั้งนัด เจอจีน และ uae

กระดูกคนละเบอร์กับตัวจริงเลย - -

เพราะกระดูกคนละเบอร์ไงครับ จึงต้องจับลงอุ่นเครื่องเยอะๆ จะได้มีความมั่นใจในการเล่น ตามที่โค้ชต้องการได้ ตัวสำรองที่ลงอุ่นเครื่องบ่อย ๆ บางที อาจจะเล่นได้ดีกว่า นักฟุตบอลตัวหลัก ที่ไม่เคยได้มาร่วมเล่น ร่วมทีมกันเลย นะครับ เพราะฟุตบอลเป็นเกมส์กีฬาที่ต้องใช้ทีมเวิร์ค เป็นสำคัญ

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +648/-829

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 10:44:02 PM »

ตะกี้ฟังข่าวเห็นว่าจะได้ตัวเด็ดๆอย่าง
ศุภนัฐ สิทธิโชค กาแมน กรวิชญ์ เอกนิจ
ด้วยนะรายการนี้เหมือนซ้อมใหญ่ถ้าจริงดีมาก

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +787/-276

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 10:54:26 PM »

เสาร์นี้ U19 จะอุ่นกับสโมสรอินเดียที่มี เดวิด เจมส์ เป็นโค้ชก่อนไปอุ่นเครื่อง 4 เส้าที่อินโด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์