Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 14, 2018, 09:08:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นกำลังให้สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย  (อ่าน 904 ครั้ง)
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +728/-1898

| | |
« เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 01:09:28 PM »

ณ วันนี้ ผลงานที่ออกมาอาจจะไม่เข้าตาแฟนบอลส่วนใหญ่ แต่ผมมีความเชื่อมั่นนะครับ ในวิกฤติของสมาคมครั้งนี้ ถ้าพวกท่านมีจิตใจเข้มแข็งและแน่วแน่ต่อแนวทางของท่าน ท่านจะผ่านมันไปได้ สำหรับผมเชียร์ฟุตบอลไทยมาจำความได้ก็ตั้งแต่ฮิโรชิม่าเกมส์ที่ไทยตกรอบแรกเอเชี่ยนเกมส์เมื่อ 24 ปีที่แล้ว ผมเคยสมหวังกับบอลไทยมาก็เยอะ ผิดหวังมากับบอลไทยก็เยอะเช่นกัน แต่สิ่งที่ทำให้ผมเชื่อในสมาคมชุดนี้คือ การเริ่มต้นที่จะเปลี่ยนแปลงการทำงานอย่างมีระบบ ซึ่งไม่เคยมีสมาคมชุดไหนทำมาก่อน ซึ่งมันเหมือนช่วงแรกๆของคนทำงานล่ะครับ ในการเซ็ทระบบช่วงแรกอาจมีความยากลำบากหรือหนทางที่ขรุขระไปบ้าง แต่ถ้าระบบที่วางมันจูนกันติดมันก็จะไปได้ไกล ผมในฐานะแฟนบอลไทยคนนึงเชื่ออย่างนั้น เชื่อโดยปราศจากเงื่อนไขใดๆ  ท่านทำดีอยู่แล้วครับ ขอให้พวกท่านอย่าหวั่นไหว ตามกระแส ยึดมั่นในสิ่งที่ตัวเองทำเหมือนที่ผมเชื่อมั่นพวกขึ้น และสักวันมันจะดีเองครับ ขอเป็น 1 ในกำลังใจต่อไป....

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-455

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 01:27:03 PM »

มันจะง่ายกว่า และรวดเร็วกว่านี้ถ้าหัวหน้างานมีความรู้ในเรื่องการบริหารงานฟุตบอลมากกว่านี้

แต่ผ่านปีนี้ไปแล้วแกคงรู้อะไรเยอะขึ้น
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +80/-36

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 01:48:32 PM »

มันจะง่ายกว่า และรวดเร็วกว่านี้ถ้าหัวหน้างานมีความรู้ในเรื่องการบริหารงานฟุตบอลมากกว่านี้

แต่ผ่านปีนี้ไปแล้วแกคงรู้อะไรเยอะขึ้น
ล่าสุดมาแล้วครับ สมาคมได้แต่งตั้ง บิ๊กกร๊อง วิรัช ชาญพานิชย์ ในฐานะที่ปรึกษาสมาคม หวังว่าคงถูกใจ

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-29

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 02:15:44 PM »

ล่าสุดมาแล้วครับ สมาคมได้แต่งตั้ง บิ๊กกร๊อง วิรัช ชาญพานิชย์ ในฐานะที่ปรึกษาสมาคม หวังว่าคงถูกใจ

ถูกใจครับ ณ ตอนนี้
bungart
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +468/-304

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 02:37:54 PM »

..บอลแพ้ผมพอรับได้ครับ..แต่การซ้ำเติมคนทำที่ทำงานให้ด้วยคำพูดที่เจ็บปวดของนายกสมาคมผมรับไม่ค่อยได้ครับ..เช่นคำว่าบอลแพ้สามสี่ศูนย์ใครไม่อายผมอายครับ..ล่าสุดก็โยนว่าให้โอกาศแล้ว เมื่อทำไม่ได้ก็สมควรไป...ผมรู้สึกว่าท่านไม่ปัดให้พ้นตัวท่านหมดเลย..
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +517/-1891

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 03:09:34 PM »

ให้กำลังใจท่านสมยศ

ท่านทำสิ่งที่ถูกต้อง

เพราะท่านได้ปลดโค้ชโย่ง

และพยายาหา football director ที่เป็นมืออาชีพ
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +163/-157

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 06:57:17 PM »

ดีครับ ตามนั้น  ดีกว่าชอบแล้วอยู่เฉย การให้กำลังใจเป็นเรื่องที่ดี เป็นอีก๑กำลังใจครับ

ให้กำลังใจคนทำงานนะครับ ไม่ใช่อวย  อย่ามาม่า  ส่วนทำได้ดี หรือไม่ดี ผิดถูกก็ว่าไปตามเนื้อผ้าอยู่แล้ว
jearb2013
Sr. Member

คะแนนความรัก: +87/-30

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 04:13:57 AM »

ส่วนตัวผมยังเชื่อมั่นสมาคมชุดนี้นะ เพราะกำลังวางรากฐานอะไรหลายๆอย่าง
รากฐานที่ว่านี่เองยังไม่ถึง2ปีเองครับ
กว่าจะเก็บเกี่ยวได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย โน่นเราคงรออีกเป็น10กว่าปี
ผมเชื่อว่าแฟนบอลอยากเห็นฟุตบอลไทยรากฐานแข็งแกร่งแบบมั่นคง
แต่ของแบบนี้ต้องใช้เวลาครับ
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +909/-1048

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 08:45:08 AM »

เอาล่ะ ทั้งโย่งและเฮง ก็พ้นหน้าที่ไปล่ะ
ต่อไปมองไปข้างหน้าเริ่มกันใหม่กับคนที่เก่งจริงๆ ละกันนะครับ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
mikajai
LoVe Surathani & BEC Tero
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +86/-198

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 08:55:13 AM »

เป็นกำลังใจให้สมาคมและทีมงานอีกหนึ่งเสียงครับ
Francesco Titti
Newbie
*

คะแนนความรัก: +14/-8

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 12:08:34 PM »

ส่วนตัวผมยังเชื่อมั่นสมาคมชุดนี้นะ เพราะกำลังวางรากฐานอะไรหลายๆอย่าง
รากฐานที่ว่านี่เองยังไม่ถึง2ปีเองครับ   เครดิต.คุณ Jearb 2013

ซึ่งหลายๆอย่างตรงกับความคิดส่วนตัวของผม และสิ่งเหล่านี้ต้องใช้เวลา

อีกอย่าง สมาคมชุดนี้ใส่ใจแฟนบอลอย่างแท้จริง เสนอความคิดเห็นอะไรก็เอาไปปรับปรุงแก้ไข  เช่น

เคยเสนอในเพจสมาคม เรื่อง ปรับปรุงภาพลักษณ์การรายงานตัวนักฟุตบอลทีมชาติทุกรุ่นทุกชุด ว่า

1. ภาพเดี่ยวภาพหมู่เครื่องแต่งกายวันรายงานตัว หรือแนะนำตัวต่อสื่อมวลชน ประชาชน  ต้องเป็นเครื่องแบบของสมาคม  สุภาพเรียบร้อย

2. ข้อมูลนักแตะ  มีชื่อ-สกุล  ชื่อเล่น  เบอร์  น้ำหนัก  ส่วนสูง   ภูมิลำเนา  ต้นสังกัด   ป.ล. ส่วนนี้จำได้ว่าเสนอควรมีชื่อ บิดา-มารดา ด้วย แต่ สมค.คงคิดว่าเยอะเกินไป ก็ไม่เป็นไร

3. ให้ลดบทบาทคุณวิทยาฯ  และปลดโค้ชโย่ง พร้อมทั้งปรับปรุงภาพลักษณ์คนของสามาคมเวลาให้สัมภาษณ์สื่อมวลชน ให้เป็นมืออาชีพ ( ป.ล.โค้ชเฮง เป็นนักฟุตบอลที่ผมชอบที่สุด และอยากเป็นนักฟุตบอลไปตะลุยต่างแดนแบบโค้ชเฮง ให้รู้ว่าคนไทยมีดีไม่แพ้ใครในโลก รองลงมาคือโค้ชตุ๊ก  และโค้ชโก้  ตามลำดับ รวมถึงคนอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวมาด้วย)

สิ่งที่กล่าวมา อาจจะนำเสนอเหมือนแฟนบอลหลายๆคน แต่ตรงกัน ไม่จำเป็นต้องมาให้เครดิตผม แค่ฟังเสียงประชาชน เอ้ย ฟังเสียงแฟนบอล แล้วนำไปปรับปรุงแก้ไข คนนำเสนอก็มีความสุขแล้วครับ

อีกอย่าง ที่นำเสนอตั้งนานแล้วตั้งแต่สมาคมชุดนี้มาใหม่ๆ ยังไม่เห็นทำ หรือทำแล้วไม่แน่ใจ

1. อบรมนักฟุตบอลที่เทิร์นโปรมาเล่นอาชีพปีแรก ทั้งคนไทยและต่างชาติ ก่อน เปิดฤดูกาล
2. จัดสัมมนา นักฟุตบอล ทีมงาน เจ้าของ และแฟนคลับ ทุกสโมสร ทั่วประเทศ ที่อิมแพ็คเมืองทองหรือที่เหมาะสม  โดยนายกสมยศฯ เปรียบเสมือน CEO  กล่าววัตถุประสงค์และเป้าหมาย โดยเชิญนักฟุตบอลที่มีชื่อเสียงทั้งไทยและต่างประเทศ มากล่าวถึงทัศนคติและอุดมการณ์ที่ทำให้ตนประสบความสำเร็จในอาชีพ  กล่าวขอบคุณแฟนคลับที่ให้การสนับสนุน ทั้งสโมสรและทีมชาติ พร้อมทั้งขอความร่วมมือให้รักสามัคคีกัน ถึงเชียร์คนละสโมสรแต่ก็เชียร์ทีมชาติไทยเหมือนกัน ก่อนเปิดฤดูกาล  ป.ล.ไปดูงานพวกขายตรงจัดสัมมนาก็ได้ 

ป.ล. ถ้ามีโอกาสจะขอความรู้การเล่นหุ้นกับท่านนายกฯ  และถ้าประสบความสำเร็จมีฐานะการเงินมั่งคง ผมก็อยากจัดตั้งสโมสรฟุตบอลเป็นของตนเอง ตามฝัน
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2517/-3487

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 09:52:52 PM »

จ้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์