Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2018, 07:16:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมออกแบบโลโก้ใหม่ของทีมสโมสรสุราษฎร์ธานี ซิตี้ (T4) มีเงินรางวัล  (อ่าน 766 ครั้ง)
Seamus O'grady
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3612/-1540

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:14:43 AM »

สโมสรฟุตบอลสุราษฎร์ธานี ซิตี้ แห่งไทยลีก 4 (T4) ขอเชิญท่านผู้ที่มีความสามารถในการออกโลโก้สโมสรฟุตบอล ซึ่งสโมสรจะทำการเปลี่ยนแปลงโลโก้ใหม่แทนของเดิม เพื่อใช้ในการแข่งขันในฤดูกาลหน้า โดยมีเงินรางวัล จำนวน 5,000 บาท สำหรับโลโก้ที่ชนะเลิศจากการคัดเลือกของผู้บริหารสโมสร และผลโหวตของแฟนเพจ

คอนเซ็ปท์คือ "ปลามังกร" หรือที่เรียกกันว่า ปลาอโรวาน่า หรือ ปลาตะพัด ท่านสามารถใส่แนวคิดที่สื่อถึงความเป็นโลโก้สโมสรฟุตบอล ความมุ่งมั่นในการแข่งขันและความสำเร็จเจริญก้าวหน้าของสโมสร

วันนี้ จนถึงวันที่ 30 กันยายน 2561

ท่านสามารถส่งผลงานเข้าประกวดและติดต่อกับแอดมินในแฟนเพจอย่างเป็นทางการของสโมสรที่ลิ๊งค์นี้ครับ

https://www.facebook.com/SuratthaniCityFootballClub/

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
JACK666
Hero Member

คะแนนความรัก: +578/-442

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 03:37:30 PM »

ผมไม่ได้จะส่งประกวดนะ แค่อยากรู้ว่า ในป่าสุราด สมัยนี้ยังมีปลาตะพัดอยู่รึเปล่า

สิ่งไหนที่ทำให้ท่านไม่ตาย สิ่งนั้นจะทำให้ท่านเข้มแข็งขึ้น
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1091/-1665

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2018, 03:41:03 PM »

สุดท้ายเสร็จอาจารย์บำรุง
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 07:29:56 PM »

ผมไม่ได้จะส่งประกวดนะ แค่อยากรู้ว่า ในป่าสุราด สมัยนี้ยังมีปลาตะพัดอยู่รึเปล่า

ผมคิดว่าน่าจะยังมีครับ เป็นปลาตะพัดธรรมดาๆ ชาวบ้านเรียกว่า "ปลาหางเข้" ในแหล่งน้ำ คลองแสง คลองศก อช.เขาสก เขื่อนรัชชประภา

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 07:31:58 PM »

สุดท้ายเสร็จอาจารย์บำรุง

ขอให้อาจารย์ส่งเข้าเถอะครับ ท่านใดสนิทก็สะกิดๆ อาจารย์แกบ้าง

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2018, 07:37:59 PM »

ผมคิดว่าน่าจะยังมีครับ เป็นปลาตะพัดธรรมดาๆ ชาวบ้านเรียกว่า "ปลาหางเข้" ในแหล่งน้ำ คลองแสง คลองศก อช.เขาสก เขื่อนรัชชประภา

ไปเจอในวิกิพีเดียครับ

"สถานะในประเทศไทย

สำหรับชื่อ "ตะพัด" เป็นชื่อที่เรียกกันในภาคตะวันออก แถบจังหวัดจันทบุรีและตราด ในภาคใต้จังหวัดสุราษฎร์ธานีจะเรียกปลาชนิดนี้ว่า "หางเข้" ถูกค้นพบเป็นทางการครั้งแรกในประเทศไทยเมื่อปี ค.ศ. 1931 ตามรายงานของสมิธที่ลำน้ำเขาสมิง จังหวัดตราด โดยระบุว่าในขณะนั้น ปลาตะพัดเป็นปลาที่พบได้ทั่วไปในแม่น้ำลำคลองในภาคตะวันออก ไข่มีลักษณะสีส้มลูกกลมใหญ่ ฟักไข่ในปาก เนื้อมีรสชาติอร่อย นิยมใช้ทำเป็นอาหาร

ในปัจจุบัน สำหรับประเทศไทย เชื่อว่าเหลือเพียงบริเวณเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าคลองแสงและเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าคลองยัน ซึ่งเป็นต้นแม่น้ำตาปี และบริเวณแม่น้ำ ที่อำเภอละงู จังหวัดสตูลเท่านั้น ส่วนทางภาคตะวันออกที่เคยชุกชุมในอดีต ไม่มีรายงานการพบอีกเลย อีกที่หนึ่งที่ได้เคยได้ชื่อว่ามีปลาตะพัดชุกชุมคือ บึงน้ำใส อำเภอรามัน จังหวัดยะลา ในอดีตเป็นแหล่งจับปลาตะพัดที่มีชื่อเสียงมาก จนมีชื่อปรากฏในคำขวัญประจำอำเภอ โดยชาวบ้านจะเรียกปลาชนิดนี้ว่า "กรือซอ" แต่จากการจับอย่างมากในอดีต ทำให้ในปัจจุบัน ปริมาณปลาตะพัดลดน้อยลงจนแทบจะสูญพันธุ์"

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2520/-3489

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2018, 09:16:43 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 09:46:07 AM »

ขอบคุณครับ

ถ้ามีเวลาลองส่งประกวดด้วยนะฮะ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2018, 08:28:59 PM »

เหลืออีก 3 วันครับ ยังมีเวลา ยังทันอยู่นะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์