Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 03:08:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยชนาธิป ! เมืองทองพร้อมขาย "มุ้ย-อุ้ม" ลุยเจลีกถาวร  (อ่าน 3465 ครั้ง)
โรน้าวโด้
Full Member

คะแนนความรัก: +262/-364

Mari Juana is Safer than Alcohol

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 04:20:30 PM »

ผอ.กิเลน ยืนยันพร้อมปล่อย สองสตาร์ของทีมอยู่ค้าแข้งเจลีกถาวร แต่เบื้องต้นยังไม่มีข้อเสนออย่างเป็นทางการเข้ามา

http://www.goal.com/th/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%98%E0%B8%9B%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%A2-%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%A5%E0%B8%81%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%A3/19z1gbiz36dxo11efsqrk8as6y

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +125/-131

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 07:59:53 PM »

ผมว่ายากนะที่ซานเฟสเช่จะซื้อมุ้ยขาด ส่วนธีรธรก็ยังไม่เเน่ไม่นอนเพราะทีมโกเบเจ้าบุญทุ่มอยู่เเล้ว อาจหาเเบ๊คซ้ายเเพงๆ มาเติมก็ได้
เเต่ธีรธรผมว่าไปทีมอื่นต่อยังได้สบายๆ ส่วนมุ้ยนี่อายุเยอะขึ้นเรื่อยๆ การจบสกอร์ก็ยังไม่คมยังที่หวังไว้

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +730/-231

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 08:09:21 PM »

อุ้มหลายทีมอาจสนใจซื้อตัวหรือโกเบ อาจยืมตัวต่อแต่ไม่หน้าจะซื้อขาด ส่วนในรายของมุ้ยผลงานส่วนตัวมุ้ยก็ไม่ได้แย่ แต่ถ้าหมดสัญญาซานเฟเซ่อาจปล่อยกลับ แต่น่าจะมีอีกหลายทีมสนใจที่อาจยืมตัวมุ้ยต่อ

ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +135/-72

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 08:26:36 PM »

เสียดายมุ้ยนะ ไปช้าไปหน่อยร่างกายไม่100เหมือนสมัยหนุ่มๆละ ไม่งั้นมันแน่
Itaji KOM
Sr. Member

คะแนนความรัก: +57/-122

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 08:37:44 PM »

อุ้มน่าจะยุอีก 2-3 ปี    เเต่มุ้ยโอกาสต่อยาก เสียดายไปช้าถ้าไปช่วงก่อนไป สเปน นี้พีคเลยนะ
romartinosea
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-18

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 08:40:58 PM »

ถ้าเขาไม่เอา ทีมเจลีก2 ไม่สนบ้างเหรอ

กรูเชียร์บอลไทย
Raktakan
Full Member

คะแนนความรัก: +72/-24

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 08:56:47 PM »

อืมม
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-1647

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 09:53:52 PM »

ตอนนี้ไทยมีระบบ เอเย่นแล้วนะครับ

อุ้ม มุ้ย เจ พวกนี้มีเอเย่นดูแลหมด

การย้ายทีม ในอดีต เมืองทองดูแลหมด
เช่น อัลเมเรีย

แต่ตอนนี้ ไม่ใช่แล้วครับ
เอเย่น ทำหน้าที่ต่อรอง ผลประโยชน์ ให้แล้ว
สโมสร อยากขายหรือไม่
คงต้องขึ้นกะบนักเตะ และเอเย่น
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +143/-171

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 07:27:02 AM »

บางคนยังลืมไปว่า มุ้ย อุ้ม เพิ่งไปเจลีคยังไม่ถึงปีเลยนะ ปรับตัวเล่นได้ขนาดนั้นนี่ผมว่าไม่ธรรมดา มุ้ยไปยิงไปแล้ว4 ผมว่าถ้าซานเฟสเซ่ไม่เอา ก็ยังมีทีมอื่นเอา  กองหน้าตัวจบสกอร์สร้างประโยชน์ให้ทีมเล่นได้หลากหลายนี่หายากเลยนะ ขนาดชินจิโอโนะเขายังเก็บไว้เลย แพงก็แพง  งานนี้ขึ้นอยู่กับมุ้ยว่าจะอยู่ญี่ปุ่นต่อหรือเปล่าเท่านั้น สตาร์ดังๆระดับโลก ไปอยู่เจลีคนี่แทบจะปรับตัวไม่ได้ แต่มุ้ยกับอุ้มไปแล้วใช้งานได้เลย
ส่วนอุ้ม ได้ข่าวว่าทีมจากเจทูกำลังจีบ ทีมนี้มีสิทธิ์จะขึ้นมาเจวันสูงด้วยผมจำไม่ได้ แถมมีข่าวว่า ทิสโดจะไปด้วย ไม่รู้ทีมไหน ต้องคอยตามกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2018, 07:29:41 AM โดย loeienter » บันทึกการเข้า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +403/-232

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 07:45:37 AM »

ลุ้นๆ ผมว่าทั้งสองคนถึงไม่มีทีมซื้อขาด แต่ก็จะมีทีมยืมต่อแน่ๆ

ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +188/-244

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 08:39:38 AM »

อุ้มนี่ถ้าโกเบไม่เอา มีทีมอื่นเอาแน่

ส่วนมุ้ยนี่ไปตอนอายุเยอะไปนิด เล่นหน้าเป้าในเจลีก ทุกนัดคงไม่ไหว

แต่ถ้าฮิโรชิม่าไม่เอา ทีมอื่นอาจยืมตัวไปต่อ

อาจต้องปรับไปเล่นหน้าตำ่
boom40
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-12

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 08:49:51 AM »

บางคนยังลืมไปว่า มุ้ย อุ้ม เพิ่งไปเจลีคยังไม่ถึงปีเลยนะ ปรับตัวเล่นได้ขนาดนั้นนี่ผมว่าไม่ธรรมดา มุ้ยไปยิงไปแล้ว4 ผมว่าถ้าซานเฟสเซ่ไม่เอา ก็ยังมีทีมอื่นเอา  กองหน้าตัวจบสกอร์สร้างประโยชน์ให้ทีมเล่นได้หลากหลายนี่หายากเลยนะ ขนาดชินจิโอโนะเขายังเก็บไว้เลย แพงก็แพง  งานนี้ขึ้นอยู่กับมุ้ยว่าจะอยู่ญี่ปุ่นต่อหรือเปล่าเท่านั้น สตาร์ดังๆระดับโลก ไปอยู่เจลีคนี่แทบจะปรับตัวไม่ได้ แต่มุ้ยกับอุ้มไปแล้วใช้งานได้เลย
ส่วนอุ้ม ได้ข่าวว่าทีมจากเจทูกำลังจีบ ทีมนี้มีสิทธิ์จะขึ้นมาเจวันสูงด้วยผมจำไม่ได้ แถมมีข่าวว่า ทิสโดจะไปด้วย ไม่รู้ทีมไหน ต้องคอยตามกัน
ผมก็งั้นและ..
Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +298/-585

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 09:12:35 AM »

บางคนยังลืมไปว่า มุ้ย อุ้ม เพิ่งไปเจลีคยังไม่ถึงปีเลยนะ ปรับตัวเล่นได้ขนาดนั้นนี่ผมว่าไม่ธรรมดา มุ้ยไปยิงไปแล้ว4 ผมว่าถ้าซานเฟสเซ่ไม่เอา ก็ยังมีทีมอื่นเอา  กองหน้าตัวจบสกอร์สร้างประโยชน์ให้ทีมเล่นได้หลากหลายนี่หายากเลยนะ ขนาดชินจิโอโนะเขายังเก็บไว้เลย แพงก็แพง  งานนี้ขึ้นอยู่กับมุ้ยว่าจะอยู่ญี่ปุ่นต่อหรือเปล่าเท่านั้น สตาร์ดังๆระดับโลก ไปอยู่เจลีคนี่แทบจะปรับตัวไม่ได้ แต่มุ้ยกับอุ้มไปแล้วใช้งานได้เลย

จริงด้วย ลืมไปเลย เขาไปกันไม่ถึงปีเลย แต่ทำผลงานได้ดีขนาดนี้ ไม่โดนดองข้างสนาม  ผมว่าประสบความสำเร็จระดับนึ่งเลยนะ  บางทีเราคาดหวังสูงไปมากๆ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +96/-149

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 09:42:42 AM »

มัสสึโมโตะ ยามาตางะ ตอนนี้เป็นทีมนำ J2 ได้ขึ้นชั้นแน่นอน ได้ข่าวว่าทีมนี้สนใจทั้ง ทริสตองโด และอุ้ม
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +861/-737

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 09:47:56 AM »

มัสสึโมโตะ ยามาตางะ ตอนนี้เป็นทีมนำ J2 ได้ขึ้นชั้นแน่นอน ได้ข่าวว่าทีมนี้สนใจทั้ง ทริสตองโด และอุ้ม

ใช่ครับ ได้ข่าวนี้เหมือนกัน เหมือนทีมนี้กะรวบนักบอลไทยมาไว้ทีมเดียว เพื่อสร้างกระแสให้ปังๆ ไปเลย

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1129/-959

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:03:00 AM »

เป็นกำลังใจให้เมืองทองครับ ยังอยากเห็นเมืองทองอยู่ในไทยลีก

เสี่ยระวิอย่าเพิ่งถอดใจเลย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +81/-50

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:08:59 AM »

ใช่ครับ ได้ข่าวนี้เหมือนกัน เหมือนทีมนี้กะรวบนักบอลไทยมาไว้ทีมเดียว เพื่อสร้างกระแสให้ปังๆ ไปเลย
+ขอให้จริงครับ ปังเเน่นอน+
T2ONE FC
Football Thai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +201/-70

ร่วมเชียร์ทีมชาติไทย Thailandsusu

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:09:18 AM »

เป็นห่วงแต่เมืองทองฯ หากขายสตาร์ไปหมด แล้วแฟนๆจะไม่หมดศรัทธา เอาหรอครับ
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +66/-55

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:16:06 AM »

มท.กะดันเยาวชนแน่นอนปีหน้า แต่จะทัน บรร.กับ ชล.หรือเปล่า
เพราะ สองทีมนี้ดันมา ปีสองปีแล้ว แต่ละคนก็กำลังไปได้ดีในชุดใหญ่
ส่วนพวกตัวจริง มท.รุ่นพี่ๆ ดรอปบ้างก็ดี ปล่อยเด็กๆที่มันกะหายลงเล่น
น่าจะยกระดับทีมได้ ทำให้บรรยากาศ คึกคักหน่อย
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +223/-110

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:57:30 AM »

รออะไรละ ขายเลย ทำธุรกิจ ต้องได้กำไร
เจ้าอุ้ม ไม่น่าห่วง มีทีมพร้อมรับช่วงต่อแต่ๆ
แต่เจ้ามุ้ย ช่วงหลัง สามสิบนาทีสุดท้ายตลอด
ถ้าเจ้าคูโดะ จอมเก๋า  ไม่เจ็บ ก็ยืนคู่แพทริค ตลอด ส่วนมุ้ย มักสลับกับเจ้าไดกิ วาตาริ ตลอด เพราะ แทคติกการเล่นต่างกัน เสียดายนัดที่แล้ว มุ้ย  พลาดจ่อๆ สองลูก
แต่ของแบบนี้ กองหน้าทุกคนพลาดกันได้หมด ทุกระดับ
แต่ผมก็สมน้ำหน้าทีม ซานเฟรซ นะครับ ในฐานะที่ตามดูถ่ายทอดเกือบทุกนัด คือตอนที่นำ 2-1 อะครับ กองหน้า กองกลาง พอส่งบอลให้มุ้ย ตั้งแต่เจ้ามุ้ยพลาดจ่อๆ ยิงไม่เข้า
ท้ายๆเกมส์ไม่ใครส่งบอลให้เลย วิ่งวืด เก้อ ไปรอหน้าเขตโทษ ก็ไม่ส่งให้ โดยเฉพาะเจ้าหยิก แพคทริก มีลูกหนึ่งเหน่งๆ มุมยิงไม่มี ดันยิงนก ซะงั้น มั้ยยืนกางมุ้งรอ แค่ แทปอิน ก็เป็นประตู  แล้วก็อีกสามสี่ชอร์ต เจ้ามุ้ยวิ่งฟรี

เพราะคงคิดว่า นำอยู่ สุดท้ายโหม่งเข้าประตูตัวเอง เห็นตอนหมดเวลา โค๊ชออกงิ้ว เลย โวยลั่น

มุ้ย ไปได้ ใน เจลีค อย่ากลับมาเลย กว่าจะปิดฤดูกาล คงยิงได้อีก หลายเม็ด ปีแรก สำหรับผม นักเตะไทย เล่นได้สบายๆ สอบผ่านด้วย  นักเตะต่างชาติบางทีม ยังสนับก้นด้านไม่ได้ลงเลยก็มี
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +188/-244

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 11:01:50 AM »

เป็นห่วงแต่เมืองทองฯ หากขายสตาร์ไปหมด แล้วแฟนๆจะไม่หมดศรัทธา เอาหรอครับ
ปล่อยไปเจลีกถูกต้องแล้วครับ

ดูเจลีกเป็นตัวอย่าง ตัวไหนเก่งมากระดับทีมชาติ ก็ไปบุนเดสลีกาก่อนอายุ 23 หมดแล้ว

ตัวไหนเก่งรองมาหน่อยก็ไปทีมเล็กในยุโรปไม่เกิน 25-26 ปี ทีมชาติเค้าก็พัฒนามาก ในเจลีกเหลือแต่ตัวธรรมดา

อนาคตไทยลีก ตัวจริงทีมชาติก็ควรไปเจลีกให้หมด แล้วเราก็จะได้พัฒนาดาวรุ่ง ต่อไปทีมชาติก็จะมีทรัพนากรเยอะ ในลีกก็ใช้ต่างชาติ บวกอาเซียนทำการตลาดไป

ทีมในไทยลีกอนาคต มันก็อาจสูสีกันขึ้น
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +135/-1038

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 01:06:02 PM »

สตาร์เข้าออกทีมเป็นเรื่องรองครับ ถ้าไปที่ดีกว่าคือยอมรับกันได้(บ้าง)

แต่ทีมแพ้แบบเดินเล่นนี่เรื่องใหญ่กว่าครับ

ฮี่ๆๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3436

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 10:47:44 PM »

จ้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +127/-1028

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 08:24:59 AM »

มท.กะดันเยาวชนแน่นอนปีหน้า แต่จะทัน บรร.กับ ชล.หรือเปล่า
เพราะ สองทีมนี้ดันมา ปีสองปีแล้ว แต่ละคนก็กำลังไปได้ดีในชุดใหญ่
ส่วนพวกตัวจริง มท.รุ่นพี่ๆ ดรอปบ้างก็ดี ปล่อยเด็กๆที่มันกะหายลงเล่น
น่าจะยกระดับทีมได้ ทำให้บรรยากาศ คึกคักหน่อย

เมืองทองรู้ตัวช้าไปหน่อย ท่านเน ดันเยาวชน ไปล่วงหน้า 2-3 ปีแล้ว. ชลพึ่งกำลังออกดอก ออกผล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์