Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 01:54:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟุตบอลสำคัญต่อชีวิตคุณอย่างไร  (อ่าน 326 ครั้ง)
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +134/-26

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 11:01:41 PM »

แค่เหนื่อยจากงานมาก ๆ นั่งจิบเบียร์ลำพังเบาๆ ดูผลบอล คลิปบอล คอมเม้นแฟนบอลไปเรื่อยๆ เลยกลับมานั่งถามตัวเองเบาๆ ว่า หากไม่มีกีฬาชนิดนี้ จะเป็นอย่างไรน้อ โดยส่วนตัวแล้ว เล่นฟุตบอล(เตะบอล)อยู่แล้ว ถ้าโอกาสเอื้ออำนวย และจะไม่พลาดที่จะติดตามข่าวสารทีมชาติไทยทุกชุด นักเตะไทยที่ไปต่างแดนตลอด จนเมียบ่นว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง แต่ทำอย่างไรก็ใจมันรักจริงๆ ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตก็ว่าได้ ก็เลยอยากลองถามเพื่อนๆ บ้าง ว่าฟุตบอลสำคัญกับชีวิตพวกคุณอย่างไรบ้าง แต่สำหรับผม เขาคือเพื่อนที่อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่เด็ก เป็นความบันเทิงที่มาก่อนสิ่งอื่นทั้งปวง
ตอนนี้กำลังมี project ที่จะเริ่มออมเงินกับกองทุนในตลาดหุ้นที่ไม่เสี่ยงมาก เดือนละ 2000 กะว่าจะสะสมไปเรื่อยๆ ทุกเดือน และจะถอนออกมาใช้เป็นทุนเดินทางไปดูทีมชาติไทยแข่งบอลโลก จะอีก 4 ปี หรือ 40 ปี ก็จะสะสมไว้อย่างนี้แหละ ถ้าไม่ได้ไปจริงๆ อย่างน้อยเราก็มีเงินเก็บไว้ใช้ตอนแก่ แต่ถ้าได้ไป เราก็จะไม่เดือดร้อนไปใช้เงินอนาคต หวังว่าผมจะได้ถอนมันออกมาใช้ในเร็ววันนะ
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +49/-24

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 01:33:20 AM »

สำหรับผม...ฟุตบอลเป็นอะไรที่ "น่ารอคอย" ...ได้นับ วัน เวลา ถอยหลัง รอบอลเตะ เป็นอะไรที่รู้สึกดีมากๆ เลยครับ

และเป็นวิตามิน ลดความเครียด ...ถ้าวันไหนทำงานเครียด ๆ เจอปัญหามาทั้งวัน ...
ลองได้นึกว่า เฮ้ย !! คืนนี้มีบอลเตะนี่หว่า...แค่นั้นละครับ พลังงานชีวิต มัน Boot Up! ขึ้นมาทันที

WHITE WOLF
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +128/-50

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 10:48:30 AM »

สำหรับผม...ฟุตบอลเป็นอะไรที่ "น่ารอคอย" ...ได้นับ วัน เวลา ถอยหลัง รอบอลเตะ เป็นอะไรที่รู้สึกดีมากๆ เลยครับ

และเป็นวิตามิน ลดความเครียด ...ถ้าวันไหนทำงานเครียด ๆ เจอปัญหามาทั้งวัน ...
ลองได้นึกว่า เฮ้ย !! คืนนี้มีบอลเตะนี่หว่า...แค่นั้นละครับ พลังงานชีวิต มัน Boot Up! ขึ้นมาทันที

คล้ายๆกับผมนะครับ เวลาทำงานที่ผ่านไปแต่ละวันมีความหวังเพื่อที่จะได้เล่นฟุตบอลหลังจากเลิกงานมันเป็นอะไรที่ทำให้ทุกๆวันมีความหมายและผมตั้งตารอคอยมันทุกวัน....
     แต่ผมไม่ได้เตะมาครบหนึ่งปีวันนี้พอดี เพราะวันนี้เมื่อปีก่อนผมโดนพวกเตะบอลแบบบ้าพลังอัดที่ด้านข้างหน้าแข้ง หน้าแข้งผมบวมมาก ผมรู้สึกเจ็บปวดมาก ปวดไปถึงกระดูก จึงต้องไปโรงพยาบาลโดยเร็วที่สุด ผล x-ray คุณหมอบอกว่ากระดูกที่ใหญ่ที่สุดในร่างกายคุณได้หักไปแล้ว...
     ตอนนั้นอยากจะร้องไห้เลย ไม่ใช่เพราะเจ็บปวด  แต่เพราะจะไม่ได้เล่นมันอีกและกลัวว่าจะไม่เหมือนเดิม

มึคนถามว่าผมจะกลับไปเล่นฟุตบอลอีกไหม เหมือนกับว่าเขาคิดว่าเล่นฟุตบอลทำให้ขาหัก ผมตอบกลับไปว่า ถ้าขาผมหายดีสิ่งแรกที่ผมจะทำคือเตะฟุตบอล

ผมแค่อยากจะบอกว่า"ฟุตบอลไม่ได้ทำร้ายเราแต่คนที่เล่นแล้วควบคุมตัวเองไม่ได้ต่างหากที่อาจจะไปทำร้ายคนอื่น"

ผมรักบอลไทย ผมเชียร์บอลไทย ผมรักประเทศไทย
chaiyaphum city
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-19

อัดให้เละ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 10:54:57 AM »

เคยคิดเหมือนกันว่าผมจะเลิกเตะบอลหลังเลิกงานเมื่อไหร่ ยังไม่รู้ ตอนนี้ก็33ย่าง34ล่ะ อย่างที่ท่านข้างบนว่ามา เครียด เหนื่อยกับงาน การเตะบอลกับเพื่อนๆตอนเย็นมันเหมือนเป็นยารักษาโรคเกรดพรีเมี่ยม ทั้งทางกายและทางใจเลยล่ะ

พลิกแพลงได้ อะไรดีก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1059/-1486

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 11:01:49 AM »

ถ้าไม่มีฟุตบอลไทยผมก็คงไม่ได้เล่นเวทเพื่อให้รูปร่างดูดี ด้วยความสงสัยที่ว่าทำไมนักฟุตบอลไทยถึงผอมแห้งจัง เวลาเบียดปะทะสู้ต่างชาติไม่ค่อยได้ และมันเป็นปัญหาเดียวกับผมเช่นกัน ผมเลยเริ่มเล่นเวทจริงจัง และมันทำให้ทำผมรู้ว่ากล้ามเนื้อจริงๆมันพัฒนากันได้ แต่นักฟุตบอลไทยเราไม่ได้จริงจังกับจุดนี้
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +242/-419

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 12:22:48 PM »

ถ้าไม่มีฟุตบอลไทยผมก็คงไม่ได้เล่นเวทเพื่อให้รูปร่างดูดี ด้วยความสงสัยที่ว่าทำไมนักฟุตบอลไทยถึงผอมแห้งจัง เวลาเบียดปะทะสู้ต่างชาติไม่ค่อยได้ และมันเป็นปัญหาเดียวกับผมเช่นกัน ผมเลยเริ่มเล่นเวทจริงจัง และมันทำให้ทำผมรู้ว่ากล้ามเนื้อจริงๆมันพัฒนากันได้ แต่นักฟุตบอลไทยเราไม่ได้จริงจังกับจุดนี้

โอ้ว สายเหลือง... กล้ามเป็น มัดๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +200/-16

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 04:13:52 PM »

สำหรับผม ฟุตบอลเป็นกีฬาที่พอจะเล่นได้บ้างครับ ถ้ากีฬาอื่นอย่างตะกร้อ วอลเล่ย์บอล แบตมินตัน ก็พอเล่นได้แต่ไม่ถนัดครับ
ปัจจุบันนี้ก็ได้เตะบอลกับเพื่อนๆบ้าง ถ้าเวลาว่างตรงกันแล้วนัดรวมตัวกันได้นะครับ

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1127/-1828

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 04:51:51 PM »

เยอะมากทั้งตัง เล่นเอง ดูถ่ายสด เทป  รวมทั้งรอบอลสโมสรแห่งหนึ่งคดีตัดสิน

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +134/-26

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 07:20:41 PM »

+1 สำหรับทุกความคิดเห็นครับ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +203/-155

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 08:46:21 PM »

เยอะมากทั้งตัง เล่นเอง ดูถ่ายสด เทป  รวมทั้งรอบอลสโมสรแห่งหนึ่งคดีตัดสิน
อืม เข้าขั้นเลยครับ 
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1059/-1486

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 08:53:44 PM »

อืม เข้าขั้นเลยครับ 
เก่งจังอ่านเข้าใจด้วย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3436

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 10:54:08 PM »

ก็มีบ้างครับ มีเสียกับไม่เสีย รึเสียมากและก็เสียน้อย
มีต่อและมีรองบ้าง ลุ้นดีครับ
อิอิ

ลมหายใจคือฟุตบอล
soso048
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-34

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 11:08:37 PM »

ผมนี้ติดกระทั้งไปหาอ่านกระทู้ใน เวบบอร์ด ของ เมลเบิน วิคตอรี่ ว่าเค้าคิดอย่างไรกับ นักเตะ เราบ้าง ตอนนั้นมี สุธีกับ สุรัต
และ Lierse ทีมของ ลีซอ พยายามหาคอมเม้นต์ที่เกี่ยวข้องกับ นักเตะเราว่า ฝรั่งเค้าคิดอย่างไร  ซึ่งเมื่อก่อน มันหาค่อนข้างยาก ไม่เหมือนสมัยนี้ แต่ผมก็หา อ่านมันจนได้
พอได้อ่าน มันรู้สึก สุขใจอย่างบอกไม่ถูกเลย
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +889/-176

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 10:46:21 AM »

อย่าให้บอกว่าสำคัญเลย เรียกว่าฟุตบอลมันเข้ามายุ่งเหยิงกับชีวิตผมจะตรงมากกว่า
ยุ่งจนแกะไม่ออก ตอนนี้ทุกๆเย็นผมต้องรีบกลับบ้านไปรับลูกสาวและรีบพาแกไปเล่นบอลทุกเย็น เย็นไหนกลับช้า เหมือนบ้านจะแตก
เห็นไหมว่ามันยุ่งเหยิงและถ่ายโอนไปสู่รุ่นลูกแล้ว555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์