Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 24, 2018, 05:51:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมทีมไทยลีกไม่ เพรส แบบเจลีก  (อ่าน 2752 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-812

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 11:53:25 AM »

เรามันดูดต้วมเตี้ยมได้ จัง

ออกนโนบายทุกทีมต้องเพรสหนักๆไปเลยได้ไหม

มโนแพร๊บบบ  ฮี่ฮี่ฮี่
gmwin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +520/-131

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:16:10 PM »

มันมีพวกความคิดโบราณ กลัวนักเตะเหนื่อยไม่ไหวหมดแรงไว เลยไม่กล้าเอาแนวเพรสมาใช้กับทีมไทย   พอไปเจลีกวิ่งเพรสยังกะกระทิงไล่ขวิด
พอไปอยู่เจลีก เพรสไม่มีหมดแรง   นักเตะไทย ต้องเจอโค้ชที่เข้มๆ ดุๆ 

โค้ชไทยตอนนี้ ยังใช้แนวการเล่นแบบโบราณๆอยู่ ถนอมน้ำใจนักเตะ   

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-1082

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:20:38 PM »

มันมีพวกความคิดโบราณ กลัวนักเตะเหนื่อยไม่ไหวหมดแรงไว เลยไม่กล้าเอาแนวเพรสมาใช้กับทีมไทย   พอไปเจลีกวิ่งเพรสยังกะกระทิงไล่ขวิด
พอไปอยู่เจลีก เพรสไม่มีหมดแรง   นักเตะไทย ต้องเจอโค้ชที่เข้มๆ ดุๆ 

โค้ชไทยตอนนี้ ยังใช้แนวการเล่นแบบโบราณๆอยู่ ถนอมน้ำใจนักเตะ   

ของไทยก็มีเพรสนะครับ แต่เป็นแบบกองหน้าวิ่งไล่ กองกลางยืนมอง กองหลังวิ่งประกบคู่แข่ง

สุดท้ายวิ่งได้ครึ่งเดียว อีกครึ่งหมดแรง

มันคงจะเวิร์กหรอกครับ

ฮี่ๆๆ
gmwin
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:23:46 PM »

นักเตะช่วงอายุ20 -28ปี  กำลังฟิตๆร่างกายฟิต  ปอดกำลังใหญ่ มีแรงวิ่งมากกว่าเด็ก เด็กจะปอดเล็ก
สามารถวิ่งเพรสได้นาน  เขาไม่ได้เพรสตลอด90สักหน่อย เพรสเฉพาะตอนเสียบอล ตามระบบแล้ว ฝ่ายเพรสจะได้ครองบอลมากกว่า โอกาสที่จะต้องเพรสเหนื่อยๆ  ก็ราวครึ่งละ 25นาที จาก 45นาที

****แต่มีพวกหัวโบราณบอกว่า อายุขนาคนี้ วิ่งไม่ไหวหรอกต้องไปสอนตั้งแต่อายุ12ขวบ  พวกที่คิดแบบนี้ตายแล้วเกิดใหม่ก็ยังหัวโบราณ
gmwin
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:26:19 PM »

ที่บอกว่ากองหน้าเพรส  อันนั้นเขาเรียกว่าระบบมั่วครับ 
ระบบเพรสที่แท้จริงเขา ไม่ได้เกาะใครกิน  เขาต้องเพรสเป็นทีม  คู่แข่งลุย1 ต้องเพรส3คน ซ้อนกัน

ของไทยก็มีเพรสนะครับ แต่เป็นแบบกองหน้าวิ่งไล่ กองกลางยืนมอง กองหลังวิ่งประกบคู่แข่ง

สุดท้ายวิ่งได้ครึ่งเดียว อีกครึ่งหมดแรง

โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +396/-370

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:30:28 PM »

บุรีรัมย์ยุคแรกๆเพรสนะ
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1065

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:32:30 PM »

สไตล์ หมาบ้า
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-348

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:36:32 PM »

ใช่น่าจะมีการกำหนดขึ้นมา ว่าต้องเล่นเพลส
ความฟิตต้องถึงเท่าไหร่ วิ่งไม่ต่ำกว่ากี่กิโลเมตรต่อเกมส์
เคยได้ยินมาว่า สโมสรไทยซ้อมมื้อเดียว
แต่สโมสรญี่ปุ่นซ้อมสองมื้อ และทำเหมือนไปทำงานประจำ
jakkis
แม่ฮ่องสอน FC , ดอยกองมู Stadium
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +243/-155

วิ่งๆกันหน่อย เดินเล่นกันอยู่นั่นแหละ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:42:24 PM »

วิ่งเยาะๆ ไม่เพรสไม่ว่า เห็นคู่แข่งใกล้ๆ ยังไม่ประกบตัวเลย ....... พอคู่แข่งวิ่ง ตัวเองยืนขาตาย .....

เล่นเพื่อสุขภาพ คนดูก็ค่อยๆหายละครับ...อุ้ย โทษทีว่าทีมเชียร์ตัวเอง อีกละ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +214/-182

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:51:04 PM »

ไทยสโลว์ไลฟฟ์  ญี่ปุ่นฟาสไลฟฟ์

เล่นแบบอืดๆ คนดูก็หดหาย สมราคาค่าจ้างไหม นักเตะอาชีพ

อยากให้กำหนดไปเลย แต่ละตำแหน่งใครทำได้ตามเป้าได้โบนัส

อย่างเช่น วิ่งต่อนัด เกิน 10 กม. อย่างงี้  ต่อบอลแม่นยำเกิน 80% งี้

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +119/-47

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 12:51:33 PM »

ฮาๆๆใช้เลยครับ
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +116/-179

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 01:10:35 PM »

บอลเพรส คือคำตอบที่ให้เราเก่งขึ้นหรอครับ ถามจริงๆ

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ทำไมคนไทยไม่เน้นเดิน เหมือนคนญี่ปุ่นที่เน้นเดิน

ทำไมเด็กไทยไม่เน้นเดินไปโรงเรียนเหมือนเด็กญี่ปุ่น

เพราะสภาพอากาศหรือป่าว

WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1065

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 01:41:16 PM »

บอลเพรส คือคำตอบที่ให้เราเก่งขึ้นหรอครับ ถามจริงๆ

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ทำไมคนไทยไม่เน้นเดิน เหมือนคนญี่ปุ่นที่เน้นเดิน

ทำไมเด็กไทยไม่เน้นเดินไปโรงเรียนเหมือนเด็กญี่ปุ่น

ตอนนี้ญี่ปุ่นร้อนตับแลบ ทะลุ 40c ยิ่งกว่าบ้านเราเสียอีก
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-1082

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 04:09:54 PM »

ที่บอกว่ากองหน้าเพรส  อันนั้นเขาเรียกว่าระบบมั่วครับ 
ระบบเพรสที่แท้จริงเขา ไม่ได้เกาะใครกิน  เขาต้องเพรสเป็นทีม  คู่แข่งลุย1 ต้องเพรส3คน ซ้อนกัน

ก็ใช่ไงครับ บ้านเราแค่วิ่งไล่ก็เรียกเพรสซิ่งแล้ว

ฮี่ๆๆ
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-428

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 04:56:03 PM »

ตอนนี้ญี่ปุ่นร้อนตับแลบ ทะลุ 40c ยิ่งกว่าบ้านเราเสียอีก
ช่วงนี้จะเห็นนักเตะเจลีก ตะคริวขึ้นล่ะครับ
การเล่นในอากาศที่ร้อน มันก็เสียพลังงานเยอะอย่างนี้แหละ ตะคริวต้องพัก2-3วัน ถึงจะคลาย ถ้าบริหารแรงไม่ดี ก็จะเป็นซ้ำอีก
Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +124/-202

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 05:57:00 PM »

บ้านเราน่าจะมีพักเบรคกินน้ำนะ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-1381

new world order

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 06:36:18 PM »

ทำไมเราไม่โยนแบบอังกฤษ?

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ChanaPat
อย่าบอกว่าตัวเองมีความเป็นกลาง ถ้ายังมีคำว่า "ของกู"
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +103/-78

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 06:42:28 PM »

ทำไมเราไม่โยนแบบอังกฤษ?

ลีกอังกฤษเขาเลิกโยนแล้วนา เหลือไม่กี่ทีมที่ยังเล่นโยน

นักฟุตบอลไทยลีกเหมือนจะเป็นมืออาชีพกันแล้ว >> จะเหลือแค่ผู้ตัดสินกับแฟนบอลนี่แหละ น่าเป็นห่วง
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +81/-82

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:00:03 PM »

เพรสหรือไม่เพรสผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่วันทัช ทูทัช ให้แล้วไป เล่นตามช่อง เคลื่อนที่เอาบอลตลอด อยากเห็นแบบนี้มากกว่า
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2503/-3469

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:05:57 PM »

ทีมระดับโลกผมไม่เคยเห็นเขาเล่นเพลสกันเลย
หาเทคนิคอย่างอื่นดีกว่าไหมผมว่า
ขนาดญี่ปุ่นเพรส พอไปเจองานช้างจริงๆก็ตายอย่างที่เห็น

ลมหายใจคือฟุตบอล
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-435

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:10:23 PM »

บอลเพรสไม่จำเป็นต้องเพรสตลอดที่เสียบอล
ไม่จำเป็นต้องเพรสเต็มพื้นที่  แค่เวลาจะเพรส
เพรสให้เป็น รู้จักหน้าที่ มีวินัยแค่นั้นแหละครับ
ไม่ใช่เพื่อนวิ่งเพรสตัวเองเดินเอ้อระเหยสบายใจเฉิบ
ChanaPat
อย่าบอกว่าตัวเองมีความเป็นกลาง ถ้ายังมีคำว่า "ของกู"
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +103/-78

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:17:34 PM »

ประเด็นคือ ทำยังไงให้ดูแล้วสนุกครับ ไม่ใช่เหมือนปัจจุบันนี้ที่เล่นกันอืดอาดยืดยาด เทียบกับเจลีกแล้วคนละเรื่องเลย ดูเจลีกแล้วมาดูไทยลีกนี่หลับเลยครับ แล้วจะมาขอร้องให้แฟนบอลเข้าสนามมันไม่ใช่ คุณต้องทำให้บอลมันดูสนุกเดี๋ยวแฟนบอลเต็มสนามเอง

นักฟุตบอลไทยลีกเหมือนจะเป็นมืออาชีพกันแล้ว >> จะเหลือแค่ผู้ตัดสินกับแฟนบอลนี่แหละ น่าเป็นห่วง
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3598/-1537

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:23:15 PM »

"เคาะไปดิ่ เฮ้ยๆ ถ่ายบอลไป ขยับหาช่องหน่อย "

"ไม่ต้องไล่ ไม่ต้องไล่ เสียแรงเปล่าๆ นี่เราเล่นแดดสี่โมงนะเว้ย"

"ไม่ได้ก็อย่าให้เสีย อย่าให้เขาครอสคัตแบ๊ค ดูตัววิ่งตัวสอดด้วย"

สิบปีที่อยู่ขอบสนาม ได้ยินแบบนี้มาตลอด 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1074/-1632

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:45:13 PM »

ช่วงนี้จะเห็นนักเตะเจลีก ตะคริวขึ้นล่ะครับ
การเล่นในอากาศที่ร้อน มันก็เสียพลังงานเยอะอย่างนี้แหละ ตะคริวต้องพัก2-3วัน ถึงจะคลาย ถ้าบริหารแรงไม่ดี ก็จะเป็นซ้ำอีก
ตะคริวไม่ได้เกิดจากอาการร้อน ตะคริวเกิดจากร่างกายขาดเกลือแร่ เวลาวิ่งเยอะก็จะเสียเหงื่อมาก เกลือในร่างกายก็จะค่อยหายไป นักกีฬาต้องกินโซเดียมและโพแทสเซียมให้เพียงพอ ตอนผมอายุ14ปีผมเป็นนักฟุตบอลผมเคยเป็นตะคริวในสนาม พอนัดต่อมากินน้ำปลาก่อนแข่ง1ช้อนอาการตะคริวที่เป็นก็ไม่เป็นอีกเลย นักกีฬาต้องทานอาหารให้เพียงพอ

แต่ทั้งหมดที่ว่ามาเรื่องตะคริวกับเรื่องเพรสซิ่งมันไม่เกี่ยวข้องกันเลย มันคนละส่วนกัน
gmwin
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 07:59:29 PM »

ความคิดโบราณ เขาว่ากันว่า ใครที่ไปวิ่งเล่นตากแดด จะเป็นตะคริวกันทุกคน 

ตะคริวไม่ได้เกิดจากอาการร้อน ตะคริวเกิดจากร่างกายขาดเกลือแร่ เวลาวิ่งเยอะก็จะเสียเหงื่อมาก เกลือในร่างกายก็จะค่อยหายไป นักกีฬาต้องกินโซเดียมและโพแทสเซียมให้เพียงพอ ตอนผมอายุ14ปีผมเป็นนักฟุตบอลผมเคยเป็นตะคริวในสนาม พอนัดต่อมากินน้ำปลาก่อนแข่ง1ช้อนอาการตะคริวที่เป็นก็ไม่เป็นอีกเลย นักกีฬาต้องทานอาหารให้เพียงพอ

แต่ทั้งหมดที่ว่ามาเรื่องตะคริวกับเรื่องเพรสซิ่งมันไม่เกี่ยวข้องกันเลย มันคนละส่วนกัน
Papa
Newbie
*

คะแนนความรัก: +7/-41

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 08:14:43 PM »

เล่นให้ทีมชาติ - เพลสไม่เป็น
พอไปอยู่ญี่ปุ่น - เพลสได้ตลอดเกมส์ ไม่มีหมดแรง
คงกลัวถูกไล่กลับบ้านมั้ง
เอะ !!!!!   นี่พูดถึงนักเตะไทยคนไหนนะนี่
คิดเอาเอง - ดูเอาเองก็แล้วกันนะ - มีจริงๆ ไม่อิงนิยาย
NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +122/-63

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 08:42:10 PM »

นักเตะในไทยลีกต้องเก็บแรงไว้เล่นให้ได้ตลอดทั้งฤดูกาลไงครับ ยิ่งมีเกมกลางสัปดาห์โปรแกรมเตะถี่ ต้องยืนระยะให้ได้ การแข่งขันแย่งตัวจริงทีมในไทยลีกมีน้อย พวกตัวจริงขอแค่ยืนระยะให้ได้ก็พอ ต่างจากเจลีกการแข่งขันมันสูงมาก ต้องปล่อยหมดแม็กทุกเกมเพื่อรักษาสถานะตัวจริง

wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +181/-428

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 09:26:47 PM »

พอไปอยู่ญี่ปุ่น - เพลสได้ตลอดเกมส์ ไม่มีหมดแรง
เอะ !!!!!   นี่พูดถึงนักเตะไทยคนไหนนะนี่
คิดเอาเอง - ดูเอาเองก็แล้วกันนะ - มีจริงๆ ไม่อิงนิยาย
ในไทยเพรสไป แต่เพื่อนไม่เพรสด้วย เหนื่อยฟรีหรือเปล่า
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +493/-346

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 11:08:40 PM »

ในไทยเพรสไป แต่เพื่อนไม่เพรสด้วย เหนื่อยฟรีหรือเปล่า
เห็นด้วย  เพรสไปก็เหนื่อยฟรี  ผลกรรมเลยตกไปยังทีมชาติ  บางคนวิ่งไล่เพรสคู่ต่อสู้ที่มีบอล  ส่วนเพื่อนไม่เพรสซิ่งคนไม่มีบอล

เธ–เธถเธ‡เธเธฑเธšเธซเธฑเธงเธฃเน‰เธญเธ™ โ— เธงเธดเน€เธ„เธฃเธฒเธฐเธซเนŒเธ—เธณเน„เธก "เธเธดเธ•เธดเธžเธฑเธ™เธ˜เนŒ" เธˆเธถเธ‡เธซเธฑเธงเธฃเน‰เธญเธ™เธˆเธฑเธ‡เธซเธงเธฐเธ—เธตเธกเธŠเธฒเธ•เธดเน„เธ—เธขเน€เธชเธตเธขเธ›เธฃเธฐเธ•เธนเธ—เธตเนˆ2

deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +715/-1898

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 11:45:32 PM »

เป็นที่มาของกางเกงใน เจเพลส

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1767/-1003

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 09:20:31 AM »

เป็นที่มาของกางเกงใน เจเพลส

เจ้าของต้องนั่งไทม์แมชชีนมาจากโลกอนาคต ไปตั้งชื่อแบรนด์เเน่นอน
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +356/-346

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 09:26:59 AM »

ประเด็นคือ ทำยังไงให้ดูแล้วสนุกครับ ไม่ใช่เหมือนปัจจุบันนี้ที่เล่นกันอืดอาดยืดยาด เทียบกับเจลีกแล้วคนละเรื่องเลย ดูเจลีกแล้วมาดูไทยลีกนี่หลับเลยครับ แล้วจะมาขอร้องให้แฟนบอลเข้าสนามมันไม่ใช่ คุณต้องทำให้บอลมันดูสนุกเดี๋ยวแฟนบอลเต็มสนามเอง
เห้นด้วยเลย อีกเรื่องว่าทำไมต้องเพรส

ผมมองว่าถ้าเป้นยุโรปวิ่ง2ก้าวก้คงถึง คนตัวเล็กแบบเอเชียก็ต้องเล่นเพรสนะ้แหละถูกแล้ว จะไปเล่นแบบที่ยุโรป มันเสียเปรียบสรีระ
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +671/-232

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 12:22:49 PM »

มันเหนื่อย ปัดโถ่
panhinlad
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-24

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 12:41:19 PM »

ตามนี้ครับ ต้องฟิต วินัยต้องสูง
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-29

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 01:12:44 PM »

นักเตะในไทยลีกต้องเก็บแรงไว้เล่นให้ได้ตลอดทั้งฤดูกาลไงครับ ยิ่งมีเกมกลางสัปดาห์โปรแกรมเตะถี่ ต้องยืนระยะให้ได้ การแข่งขันแย่งตัวจริงทีมในไทยลีกมีน้อย พวกตัวจริงขอแค่ยืนระยะให้ได้ก็พอ ต่างจากเจลีกการแข่งขันมันสูงมาก ต้องปล่อยหมดแม็กทุกเกมเพื่อรักษาสถานะตัวจริง

..ผมคิดเหมือนท่านครับ เหมือนอุ้มเจวิ่งขึ้นวิ่งลงหมดไม่ต้องออม หมดแรงเปลี่ยนออก ไม่ต้องออมแรง บางนัด อยู่ครบ90 เป่าหมดเวลา อ๊วกแตกก็มี นั่นแหละถึงมืออาชีพเต็มตัว พอบ้านเราถ้านักแตะตัวหลักซื้อมาแพง ยังไงก็ตัวหลักบางนัดวิ่งบางนัดเดินก็ได้เป็นตัวจริง....
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +619/-213

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 01:36:12 PM »

ของไทยไม่มีเพรสเลย  จะแย่งบอลต่อเมื่อ เขาเลี้ยงบอลผ่านต่อหน้า  ง่ายๆวิ่งขึ้นลง ยังไม่เป็นระบบเลย
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2284/-2401

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 02:17:00 PM »

ดูเกมส์บีจีถล่มสุโขทัย เห็นผู้เล่นบีจีก็ไล่เพรสได้ระดับหนึ่งเลยนะ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
beEr_kMuTT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-7

ไม่เก่ง...แต่อยากเตะ !!!

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 02:51:42 PM »

เรามันดูดต้วมเตี้ยมได้ จัง

ออกนโนบายทุกทีมต้องเพรสหนักๆไปเลยได้ไหม

มโนแพร๊บบบ  ฮี่ฮี่ฮี่

เล่นบีบไม่เป็นไงครับ เพราะไม่คนสอน ละคนเรียนก็คงไม่อดทนพอ

THAILAND GO GO GOLD !!!!

http://www.becterosasana.in.th
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +438/-294

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 04:27:50 PM »

โค้ชไม่สั่งให้ทำจะไปทำ ทำไม  แท็คติคโค้ช ไม่ได้บอกให้ต้องเพลส

BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +132/-53

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 04:42:20 PM »

ตามนี้ครับ ต้องฟิต วินัยต้องสูง
+ใช่ครับ  ยากมากนะครับ ถึงต้องปลูกฝังตั้งเเต่เยาวชน + เเต่ก็ต้องพัฒนาครับ เป็นกำลังใจให้บอลไทยครับ
aeonline
Sr. Member

คะแนนความรัก: +28/-15

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 05:25:01 PM »

โดนสอนกันมานานนม คุมโซน จะได้ไม่เหนื่อย

ลายเซ็นต์ผิดกฎ
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +765/-270

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 05:59:57 PM »

เท่าที่ตามตอนนี้ก็เห็นทีมเดียวที่เล่นเพลสซิ่งเกือบทุกเกม คือบุรีรัมย์ ถึงไม่ได้บีบรวดเร็วเข้มข้นระดับเจลีกแต่ก็เป็นมาตราฐานและแนวทางของเค้าที่ทำมาตลอดเรื่องเพลสซิ่งกับการเล่นบอลไดเร็ค จะเปลี่ยนโค้ชกี่คนบุรีรัมย์จะมีคาแร็กเตอร์แบบนี้ในการเล่นตลอด

NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +122/-63

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 07:47:20 PM »

..ผมคิดเหมือนท่านครับ เหมือนอุ้มเจวิ่งขึ้นวิ่งลงหมดไม่ต้องออม หมดแรงเปลี่ยนออก ไม่ต้องออมแรง บางนัด อยู่ครบ90 เป่าหมดเวลา อ๊วกแตกก็มี นั่นแหละถึงมืออาชีพเต็มตัว พอบ้านเราถ้านักแตะตัวหลักซื้อมาแพง ยังไงก็ตัวหลักบางนัดวิ่งบางนัดเดินก็ได้เป็นตัวจริง....
ถ้าเจ อุ้ม เล่นแบบนี้ในไทยหมดสภาพแน่นอน เพราะต้องเล่นทุกถ้วย ทุกเกมที่มีให้เล่น เกมในเจลีกวิ่งวัวตายควายล่ม แต่บอลถ้วยได้พัก ขนาด acl  ยังส่งสำรองลง มันช่างต่างกับนักฟุตบอลไทยที่ต้องเจองานหนักกว่ามากๆ เงินเดือนแพงต้องใช้ให้คุ้ม นักฟุตบอลก็ต้องรู้จักผ่อนหนักเบา เดินบ้าง วิ่งบ้างนั่นแหละดี ยังไงซะก็ตัวจริง ประคองตัวให้รอดไปทั้งฤดูกาลเพราะมันคืออาชีพเลี้ยงตัวเลี้ยงครอบครัว แต่ถ้าในวันหน้านักฟุตบอลจากอะคาเดมี่เติมเต็มเข้ามาในระบบ การแข่งขันแย่งตัวจริงในทีมสูงขึ้นจะมาเล่นออมๆแบบเดิมไม่ได้

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +800/-454

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 07:53:39 PM »

บางทีมนักเตะเดินเล่น น่าเบื่อมาก ดูแล้วจะหลับ
paradize_9 level
Full Member

คะแนนความรัก: +66/-35

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 08:16:41 PM »

ความฟิต ของนักเตะทุกคน ต้องมาก่อนเลยครับ....ช่วยกันไล่บีบทุกคน
ถ้าไม่มีอันนี้ อย่างอื่นก็จบ
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +817/-724

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 09:31:34 PM »

วิ่งเพลสคนเดียวมันก็เหนื่อยนะสิครับ เขาเพลสกันเป็นกลุ่มๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์