Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2018, 02:04:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกับโค้ชจุ่น ณ บีจี : "วันนี้พวกเรารู้แล้วว่ากำลังใจมีค่าแค่ไหน"  (อ่าน 1705 ครั้ง)
ป๊อกกี้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1397/-1000

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 10:21:03 AM »

วันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2561
คอลัมน์ ONE MAN SHOW โดย แมน โกสินทร์

วันนี้ผมจะพาไปคุยกับ "โค้ชจุ่น" อนุรักษ์ ศรีเกิด เฮดโค้ช บีจี เอฟซี
หนึ่งในกุนซือที่เป็นที่นิยมของแฟนบอลด้วยสไตล์การเล่นเน้นเกมบุก
เอ็นเตอร์เทนคนดู ในหลากหลายประเด็น ส่วนหนึ่งของบทสัมภาษณ์นี้
"โค้ชจุ่น" พูดไว้น่าสนใจว่า ในวันนี้จำนวนคนดูทีม "กระต่ายแก้ว" อาจจะลดลง
แต่เสียงเชียร์ที่ยังเหลืออยู่กลับมีความหมายต่อทีมมากยิ่งขึ้น
ทำให้ทุกคนรู้ว่ากำลังใจนั้นมันมีค่าแค่ไหน

แมน : สวัสดีครับพี่จุ่น สะดวกคุยมั้ยพี่

โค้ชจุ่น : ได้เลยครับแมน

แมน : ช่วงนี้สังเกตว่าพี่จะเปลี่ยนตัวผู้เล่นบีจีในแต่ละเกมค่อนข้างน้อย
แต่จู่ๆ พี่ก็เปลี่ยนผู้รักษาประตูจาก นริศ ทวีกุล มาเป็นกรพัฒน์ นารีจันทร์ เลย
เป็นเพราะอะไรหรอครับ

โค้ชจุ่น : อ๋อ พอดีว่าไอซ์ (กรพัฒน์) เขาเพิ่งเล่นสนามนี้มาให้ทีมชาติไทยชุดยู-23
ที่อุ่นเครื่องชนะฮ่องกง (1-0 ที่สนามบุญยะจินดา) พอเรามาเยือนเทโร
ก็เลยให้ ไอซ์ เขาเล่นต่อเพราะน่าจะคุ้นเคยสนามมากกว่า
แต่ส่วนหนึ่ง เต้ย (นริศ) เองก็มีความผิดพลาดด้วยซึ่งเขาก็รู้ตัวเองดีนะ
แล้วอีกอย่าง เต้ย เขาชอบไปอ่านคอนเม้นต์ในอินเทอร์เน็ตแล้วก็จิตตกเอง
เวลาไปเจอคอมเม้นต์ด่า พี่บอกเขาแล้วล่ะว่าอย่าไปอ่านพวกนั้นเยอะ

แมน : แล้วนัดต่อๆ ไป ไอซ์ ไม่อยู่ติดไปเล่นทีมชาติไทยยู-23 ที่พม่า
เต้ยจะได้กลับมาเฝ้าเสามั้ยครับ

โค้ชจุ่น : ก็ต้องดูก่อนแหละว่าสภาพจิตใจเต้ยดีขึ้นหรือยัง
ตอนนี้พี่ก็เล็งว่าจะดันมือ3 ขึ้นมาเล่นเลย (อั๋น เฉลิมเกียรติ ภูโต๊ะยา)
เพราะตอนซ้อมเขาก็ทำได้ดี

แมน : ช่วงสำคัญของฤดูกาลแบบนี้ การใช้ประตูทื่ไม่เคยมีประสบการณ์
ในไทยลีกเลยจะไม่เสี่ยงเกินไปหรอครับ

โค้ชจุ่น : จริงๆ เต้ยก็เป็นน้องพี่นะ เป็นเด็กเทพศิรินทร์เหมือนกัน
แต่เขาก็รู้ตัวเองดีแหละว่าตอนนี้เขาเป็นยังไง คือถ้าไอซ์อยู่
พี่ก็คงต้องให้ไอซ์ลงเล่นก่อน เพราะไอซ์ก็ถือว่าเป็นคนที่จะสานต่อจากพี่ๆ
ในการเป็นผู้รักษาประตูให้กับบีจีต่อไป เขายังอายุน้อยอยู่ด้วย

แมน : มีคำถามที่ผมเชื่อว่าหลายคนอยากรู้เหมือนกันก็คือ
ตอนนี้พี่ใช้งาน ตั้ม (ธนบูรณ์ เกษารัตน์) เป็นเซนเตอร์ฮาล์ฟ
แต่แฟนบอลบางคนก็รู้สึกเสียดายว่าตั้มน่าจะเล่นมิดฟิลด์ได้ดีกว่า
ช่วงที่พี่ซิโก้ (เกียรติศักดิ์ เสนาเมือง) คุมทีมชาติไทย
แฟนบอลก็ตำหนิแกว่าไม่น่าไปใช้ตั้มยืมเซนเตอร์เลย กองหลังเมืองไทยมีเยอะแยะ
สำหรับพี่จะใช้ตั้มเป็นกองหลังแบบนี้ไปจนจบฤดูกาลเลยมั้ยครับ

โค้ชจุ่น : ใช่ครับ พี่จะใช้ตั้มเป็นกองหลังไปจนจบแน่นอน
เพราะทีมเรายังขาดเซนเตอร์ที่มีความนิ่ง ไม่โฉ่งฉ่าง และอ่านทางบอลได้ดีแบบตั้ม
ล่าสุด แมตต์ สมิธ กับ ปอย (ปิยะชนก ดาฤทธิ์) ก็เจ็บไปอีก
ก็อย่างที่แมนถามพี่น่ะแหละว่าช่วงนี้พี่เปลี่ยนผู้เล่นแต่ละเกมค่อนข้างน้อย
ก็เพราะเรามีตัวเลือกไม่ได้มากนักโดยเฉพาะในแผงหลัง

แมน : การปรับแผนมายืนหลัง 3 จากที่ก่อนหน้านี้ใช้แบ็คโฟว์
 มีผลกับการเลือกตั้มมาเล่นเซนเตอร์มั้ยพี่

โค้ชจุ่น : ใช่เลยแหละ เพราะแต่ก่อนพี่ลองใช้เซนเตอร์คู่
แล้วทีมเราขาดตัวริมเส้นที่มีความสมดุลย์ทั้งเกมรุกและรับ
เคยลอง เป็ด (เฉลิมศักดิ์ อักขี) กับ ปลื้ม (สหรัฐ ปองสุวรรณ) ไปยืน
ก็ยังไม่ดีเท่าไหร่ แล้วพอเลกสองพี่ได้ หนุ่ย (ศราวุฒิ มาสุข) กับ โตติ กลับมา
ก็เลยใช้ทั้งสองคนเล่นเกมรุกทางวิงไปเลย แล้วมาเพิ่มสตอปเปอร์แทน
ซึ่งช่วงที่ แมตต์ กับ ปอย เจ็บ เป็ดกับปลื้มก็มายืนประสานกับตั้มได้โอเคเลย
พี่ก็คงใช้แผนนี้ไปยาวๆ

แมน : หลายคนมองว่าเสียดายศักยภาพของตั้มที่ว่ากันว่าเป็น
กองกลางตัวรับที่ดีที่สุดในเมืองไทย พอจับไปยืนหลังนะพี่

โค้ชจุ่น : แต่สำหรับพี่นะ กองกลางตัวรับที่ดีที่สุดในไทยตอนนี้คือ
นิว (ฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์) เพราะเขามีก๊อกสองเล่นได้สม่ำเสมอจนครบ 90 นาที
เขาวิ่งขึ้นลงได้ไม่มีหมดทั้งเกม เป็นสไตล์กลางรับที่มีส่วนกับเกมเยอะมาก

แมน : ที่เขาเรียกว่าสไตล์บ็อกซ์ทูบ็อกซ์อะนะพี่

โค้ชจุ่น : นั่นแหละครับ นิวเขาก็จะช่วยให้ นนท์ (อานนท์ อมรเลิศศักดิ์)
, โตติ, หนุ่ย (ศราวุฒิ มาสุข) เล่นง่ายขึ้นด้วย
ส่วนตั้ม ถ้าเล่นกลางเขาจะเป็นสไตล์ตัวตัดเกม
คือคอยตัดบอลดีเลย์เกมรุกคู่ต่อสู้แล้วก็จ่ายบอลง่ายๆ ให้เพื่อนทำเกมขึ้นมา
เขาจะเล่นคนละสไตล์กันอยู่ที่ว่าโค้ชแต่ละทีมที่ใช้เขาจะใช้แท็กติกแบบไหน

แมน : แนวรุกดูเหมือนว่า อาเรียล โรดริเกวซ จะยังคลำเป้าไม่ค่อยเจอเท่าไหร่นะพี่

โค้ชจุ่น : ครับคือ คาแร็กเตอร์ของ อาเรียล จะเป็นคนที่เอาแต่ใจสักหน่อย
คือเขาจะพยายามยิงประตูให้ได้นั่นแหละ แต่ถึงยิงไม่ได้
เขาก็ยังสร้างประโยชน์ให้ทีมได้เยอะ แล้วเขาก็พูดภาษาเดียวกับ โตติ ด้วย (ภาษาสแปนิช)
ก็ทำให้เขาเล่นด้วยกันได้ดี และก็โชคดีของทีมเราด้วยที่กองกลางสามารถ
ช่วยทำประตูแทนกองหน้าได้ นัดล่าสุด นิว กับ โตติ ก็ยิงกันไปคนละลูก
แล้วยังมี ดาวิด บาลา ที่พอได้ลงเล่นเขาก็ยิงประตูได้เรื่อยๆ

แมน : กลับกลายเป็นกองหน้าไทยอย่าง เก่ง (สุรชาติ สารีพิมพ์)
เป็นแกนหลักที่ขาดไม่ได้ไปเลยนะครับ

โค้ชจุ่น : เก่งเขาเป็นคนที่มีวินัยสูงมาก เขาเป็นคนดีด้วย
 พี่รู้สึกสบายใจมากเลยเวลามีเขาอยู่ในทีม

แมน : ผมเคยคุยกับนักบอลของเพื่อนตำรวจตอนที่ทีมแตกแล้วไม่ได้รับเงินเดือน
หลายคนก็บอกว่าได้เก่งนี่แหละ เป็นคนช่วยเอาเงินเดือนของตัวเอง
มาให้น้องๆ ยืมใช้ไปก่อน แล้วก็ไม่ได้ทวงคืนเลย

โค้ชจุ่น : ครับ เก่งเขาก็เอาเงินเดือนที่ได้จากบีจีนี่แหละไปให้น้องๆ
แล้วพี่ก็ชื่นชมว่าคนแบบนี้แหละที่วันหนึ่งเขาอาจจะมาเป็นโค้ชหรือสตาฟฟ์
แล้วก็จะได้ใจจากผู้เล่น คือเขาก็มีข้อดีในเรื่องการปฏิบัติตัวในฐานะนักเตะอยู่แล้วด้วย
เวลาเรามองโค้ชสักคน ให้เรานึกถึงสมัยที่เขาเป็นนักเตะก็ได้
เพราะถ้าเป็นนักเตะที่ระเบียบวินัยดีก็ย่อมเป็นโค้ชที่มีวินัยดีด้วย

แมน : แสดงว่าพี่ก็รู้เรื่องนี้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ
ว่าเขาช่วยน้องๆ ทีมเพื่อนตำรวจ อ๋อคือตอนนั้นเขามาอยู่บีจีแล้ว

โค้ชจุ่น : ใช่พี่เป็นคนดึงเขามาเองแหละ ตอนนั้นจะเอา ปก(ปกเกล้า อนันต์)มาด้วย
คือจะเอา 2 คนแต่ปกเขาไปเซ็นกับ ชลบุรี ก่อนแล้ว

แมน : ฤดูกาลหน้าทีมจะเปลี่ยนชื่อเป็น บีจี ปทุม ยูไนเต็ด พี่คิดยังไงบ้าง

โค้ชจุ่น : ใจหายนะ เพราะพี่รู้สึกผูกพันกับชื่อบางกอกกล๊าสไปแล้ว
จริงๆ แล้วเรายังมีบีจีซี เอฟซี อีกทีมที่ชื่อเดิมคือ รังสิต เอฟซี
แต่ก็ดีตรงที่จะได้มีความชัดเจนว่าเราคือทีมของจ.ปทุมธานี
แฟนบอลละแวกนี้จะได้มีความรู้สึกร่วมด้วยว่าได้เชียร์ทีมในท้องถิ่นของตัวเอง

แมน : แล้วแบบนี้จะต้องเปลี่ยนโลโก้อีกมั้ยล่ะครับ

โค้ชจุ่น : ไม่น่าจะเปลี่ยนแล้วนะ คงแค่มีชื่อจังหวัดเข้ามาเพิ่มเท่านั้นครับ

แมน : ไม่ว่าจะตกชั้นหรืออยู่ไทยลีกต่อ ฤดูกาลหน้า พี่จุ่นจะยังคุมบีจีอยู่มั้ยครับ

โค้ชจุ่น : ต้องบอกก่อนว่าตอนที่พี่เข้ามา ความต้องการของผู้บริหารคือ
 "เฮ้ยจุ่น เอ็งช่วยเข้ามาทำให้ทีมรอดตายหน่อย" ซึ่งนั่นก็คือโจทย์แรกเป็นการบ้าน
ที่พี่ต้องทำให้ก่อน ถ้าบรรลุเป้าหมายแล้ว ลำดับต่อไปจะยังไงต่อก็คงต้องมาคุยกันใหม่อีกที
แต่ที่พี่สามารถยืนยันได้ก็คือพี่จะไม่ทิ้งทีมไปไหน ณ ตอนนี้ จะรอดหรือตกชั้น
ก็ต้องเกิดมาจากความสามารถของทั้งพี่และนักเตะของเราที่จะต้องช่วยกัน

แมน : เอเชียนเกมส์ปีนี้มีแนวโน้มว่าจะไม่มีนักเตะบีจีติดทีมชาติไทยเลย
 พี่มองว่าเป็นเรื่องแปลกมั้ยเพราะในทีมก็มีนักเตะที่อาุยุอยู่ในเกณฑ์หลายคน

โค้ชจุ่น : ใจหายนะ เพราะพี่เองก็มองว่าบางคนน่าจะเล่นได้
อย่าง อานนท์ เขาก็เล่นได้ทั้งกลางรุกและปีก และถ้าเกมไหนเริ่มตันก็อาจสลับ
เขากับ สุภโชค (สารชาติ) คือนักเตะที่เล่นได้ 2 ตำแหน่งขึ้นไป
น่าจะมีโอกาสที่ดีในบอลทัวร์นาเม้นต์แบบนี้

แมน : ผมเคยคุยกับพี่โย่ง แกบอกว่า นนท์ เล่นเกมรุกดีแต่ไม่ค่อยลงมาช่วยเกมรับ
ซึ่งแท็กติกของแกเวลาเล่นเกมรับต้องช่วยกันทั้งทีม
แถมเอเชียนเกมส์คราวนี้ใส่ชื่อได้แค่ 20 คนเท่านั้น

โค้ชจุ่น : ใช่พี่ก็เคยคุยกับพี่โย่งแบบนั้นแหละ แต่ก่อน ยิม (วรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ)
 ก็เป็นนะจน เทิดศักดิ์ (เทิดศักดิ์ ใจมั่น อดีตเฮดโค้ช ชลบุรี เอฟซี)
เขาไม่ค่อยใช้งานในทีมชลบุรี เพราะมันวิ่งน้อย
แต่พอโตเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นน้องๆ ก็รู้กันเองแหละว่าควรทำอะไร

แมน : กรพัฒน์ นี่ก็น่าจะยากมาก เพราะพี่โย่งเขามีแคนดิเดตไว้แค่ 3 คนคือ
 นนท์ ม่วงงาม, รัตนัย ส่องแสงจันทร์ และ ขวัญชัย สุขล้อม
 และจะส่งชื่อได้แค่ 2 คน

โค้ชจุ่น : ชั่วโมงนี้ต้องประตูของ ประจวบ เท่านั้น (ขวัญชัย สุขล้อม)
พี่ว่าเขาเก่งที่สุดในรุ่นนี้แล้วล่ะ นนท์เองก็ดร็อปไปเยอะ
เพราะแนวรับ โปลิศ เทโร ไม่แน่นเท่าไหร่ด้วย เขาก็อาจจะเสียความมั่นใจไป
เพราะเสียประตูเยอะ ส่วน รัตนัย เองก็เป็นคนโชคไม่ค่อยดี
มักจะเจ็บเวลาใกล้ต้องรับใช้ชาติ นี่ล่าสุดก็เจ็บไปอีกแล้ว
พี่มองว่าถ้าหมดจากยุคของรุ่น ตอง กวินทร์ ไป
ประตูของประจวบคนนี้นี่แหละที่จะขึ้นมาแทน

แมน : ช่วงหลังผมดูบีจีมาหลายเกม สังเกตเห็นนักเตะคนนึง
ที่เป็นลูกครึ่งฝรั่งเศสคือ จักรกฤษณ์ ลาภตระกูล ที่พี่ส่งมาเล่นเป็นวิงแบ็กบ้างปีกบ้าง
นัดล่าสุดก็ลงมาจ่ายให้ นิว ยิงประตูสุดท้าย เห็นว่ายังไม่เคยเล่นไทยลีกมาก่อนเลย
ปดึงมาจาก อ่างทอง พี่มองเห็นอะไรในตัวเด็กคนนี้ถึงได้ไว้วางใจครับ

โค้ชจุ่น : อ๋อเจ้าแจ็คน่ะหรอ เขาเป็นเด็กที่สไตล์ฝรั่งเลย คือมุ่งมั่นทุ่มเท
ทำหน้าที่ของตัวเองไม่สนคำวิจารณ์ของใคร น้องมันพูดไทยฟังไทยไม่รู้เรื่องเลยนะ
เขาเด่นมาตั้งแต่เล่นให้อ่างทองแล้วล่ะ เป็นตัวรุกริมเส้น แล้วอายุก็ยังน้อย
พี่เห็นว่าเขาไปกับบอลได้ดี เลี้ยงบอลเก่งและสภาพร่างกายดี
แต่ตอนนี้ยังไม่เหมาะที่จะเป็นตัวจริง เคยลองแล้วคิดว่าต้องให้เก็บเลเวลไปก่อน
ด้วยการเป็นตัวสำรองลงมาเปลี่ยนเกมช่วงท้ายๆ
เวลาเขาลงประมาณ 10-20 นาทีสุดท้ายเขาจะทำได้ดีมาก

แมน : แล้วลูกครึ่งอีกคน โรบิน โฮล์ม ไปไหนแล้วล่ะพี่
เห็นเคยมีข่าวว่าจะปล่อยยืมแล้วก็เงียบไปเลย

โค้ชจุ่น : อ๋อ เรายกเลิกสัญญากับเขาไปแล้ว ตอนนี้เขาก็กลับไปบ้านที่สวีเดนแล้วล่ะ
คือพี่ไม่สบายใจนะเวลาที่เราเอาเด็กมาแล้วไม่ได้ใช้งาน
โรบิน เองก็เป็นเด็กดีและมีความมุ่งมั่นสูงนะตามสไตล์ลูกครึ่ง
แต่เมื่อเราไม่ใช้เขาก็ตกลงกันว่าปล่อยเขาออกไปดีกว่า
ได้ยินว่าเขากลับไปหาทีมที่บ้านเล่นตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าไปอยู่ทีมไหนแล้ว

แมน : ชัยชนะในเกมล่าสุดทำทีมให้ขึ้นมาโซนตกชั้นได้แล้ว
หลังจากตกไปอยู่ในโซนแดงมานาน มันทำให้พี่รู้สึกหายใจคล่องคอขึ้นบ้างมั้ย

โค้ชจุ่น : ก็ดีขึ้นนะ แต่ยังเบาใจไม่ได้หรอก เพราะนำกันอยู่แค่แต้มเดียวเอง
และไม่ใช่แค่พี่หรอก มีอีกหลายทีมที่ยังต้องสู้กันจนถึงเกมสุดท้าย
พี่เองก็ยังเป็นห่วงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน ทั้งพี่แบน (ธชตวัน ศรีปาน)
, พี่หนุ่ย (เฉลิมวุฒิ สง่าพล), พี่เบ๊ (ไพโรจน์ บวรวัฒนดิลก)
แต่ทุกคนก็ต้องสู้เพื่ออยู่รอดให้ได้

แมน : ถามถึงทีมชาติไทยในเอเชียนเกมส์บ้างครับ
พี่คิดว่าทีมของเราจะไปได้ไกลแค่ไหน
เด็กๆ หลายคนในทีมชุดนี้ก็มาจากรุ่นที่พี่เคยคุมตอน ยู-19 ด้วย

โค้ชจุ่น : ก็ถือว่าอยู่ในสายที่ค่อนข้างหนักนะ เจอกาตาร์พี่คิดว่าเราเสมอได้
ส่วนอุซเบกิสถานก็ต้องยอมรับว่าหนัก อีกทีม บังคลาเทศ เราน่าจะชนะได้ไม่ยาก
 พี่ว่าอย่างน้อยเราประคองเข้ารอบอันดับ 3 ที่ดีที่สุดได้อยู่แล้ว
และก็ต้องมาดูว่าสภาพร่างกายของเราสมบูรณ์แค่ไหน
บอลทัวร์นาเม้นต์แบบนี้บางทีไม่จำเป็นต้องเล่นดีทุกนัดหรอก
อยู่ที่ว่ารอบน็อคเอาท์แต่ละทีมรักษาความสดของผู้เล่นได้แค่ไหน
ถ้าเราเจอแชมป์ของกลุ่มอื่นที่เขาซัดมาเต็มที่ในรอบแรกแล้ว
เราสภาพดีกว่าก็อาจชนะได้เหมือนกัน

แมน : โค้ชโย่งแกมีสถิติคุมทีมชาติไทยมาร่วม 2 ปียังไม่แพ้ใครเลยนะพี่
ตัวเลขนี้น่าจะส่งผลต่อโอกาสในเอเชียนเกมส์ของไทยด้วยมั้ย

โค้ชจุ่น : เฮ้ยจริงดิ พี่ไม่รู้เลย งั้นพี่โย่งก็คงเหมือนอ.หรั่ง (ชาญวิทย์ ผลชีวิน)
อาจารย์ของเขาที่ทำทีมสไตล์แพ้ยากเหมือนกันน่ะนะ

แมน : ใช่พี่ คือพี่โย่งคุมตั้งแต่เดือน มิ.ย. 2016 มีแพ้เกมนึงในดูไบคัพ
แต่ตอนนั้นพี่โย่งติดอบรมโปรไลเซ่น เป็นพี่หระ (อิสระ ศรีทะโร) กับ พี่ก้าง (นฤพล แก่นสน)
คุมทีมแทน แล้วหลังจากได้แชมป์ซีเกมส์ ก็เปลี่ยนมาเป็นโซรัน ยานโควิช
ตอน M-150 คัพ แล้วไปตกรอบแรกชิงแชมป์เอเชียยู-23
ก็กลับมาเป็นพี่โย่งอีกที แกคุมทีมข้างสนามเองยังไม่เคยแพ้ใครเลย
แฟนบอลบางคนไม่ค่อยชอบสไตล์แกเพราะเล่นไม่สวยยิงไม่เยอะ
แต่ก็ถือว่าแกทำได้ตามเป้าหมายมาทุกรายการ

โค้ชจุ่น : อ๋อ พี่ก็ไปจำภาพที่โค้ชฝรั่งคุม แบบนี้ไทยก็น่าจะมีลุ้นเหมือนกัน
เพราะบอลทัวร์นาเม้นต์แบบนี้ทีมที่เสียประตูยากมักจะประสบความสำเร็จ
แล้วพี่โย่งเองเขามีระบบป้องกันที่ดีด้วย เพราะว่าแกมีแอร์แบ็กส่วนตัวติดอยู่ 555

แมน : เอางั้นเลยนะพี่ 555 กลับมาที่บางกอกกล๊าสเป็นคำถามสุดท้ายดีกว่าพี่
ถึงตรงนี้พี่มั่นใจแค่ไหนว่าจะอยู่รอดในไทยลีกได้ต่อไป

โค้ชจุ่น : พี่ก็ยังยืนยันเหมือนกับที่เข้ามาคุมตอนแรกว่าเราจะสู้เพื่ออยู่รอดให้ได้
ต้องขอบคุณเสียงเชียร์จากแฟนบอลด้วยที่ทำให้พวกเรามีกำลังใจ
ในวันที่เราลำบากเนี่ยแหละ เสียงเชียร์จากแฟนบอลที่อาจจะลดน้อยลงไป
กลับมีความหมายกับเรามากยิ่งขึ้น ทำให้พวกเรารู้ว่ากำลังใจมันมีค่าแค่ไหน

แมน : พูดถึงเรื่องการเชียร์ รู้มั้ยพี่ว่าก่อนหน้านี้ แฟนบอลที่ไม่ใช่แฟนบีจี
บางคนแช่งให้บีจีตกชั้นด้วยซ้ำไป แต่ตอนนี้สลับกันกลายเป็นคนที่ไม่ได้เชียร์บีจี
กลับหันมาเชียร์ให้อยู่รอดเพราะเสียดายทีมที่มีสไตล์เล่นเกมรุกเอ็นเตอร์เทนคนดูแบบนี้

โค้ชจุ่น : ใช่ครับ ด้วยสไตล์การเล่นของเราที่มีผู้เล่นที่ชอบเกมรุก
ก็เลยพยายามเปิดเกมบุกแบบเอ็นเตอร์เทนแฟนบอล
ซึ่งสไตล์แบบนี้พี่เชื่อว่าแฟนๆ ไม่อยากให้ต้องหายไปจากไทยลีกแน่นอนครับ

แมน : โอเคครับพี่วันนี้ขอบคุณมากๆ นะครับ

โค้ชจุ่น : ยินดีครับแมน

ถ้าชอบก็กดไลค์ ถ้าใช่ก็กดแชร์ด้วยนะครับ (แมน โกสินทร์ อัตตโนรักษ์)

ที่มา  :  https://www.thsport.com/column-1169.html
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +914/-183

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 10:53:39 AM »

ขอบคุณครับ 
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +144/-1082

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 01:31:29 PM »

โค้ชจุ่น : อ๋อ พี่ก็ไปจำภาพที่โค้ชฝรั่งคุม แบบนี้ไทยก็น่าจะมีลุ้นเหมือนกัน
เพราะบอลทัวร์นาเม้นต์แบบนี้ทีมที่เสียประตูยากมักจะประสบความสำเร็จ
แล้วพี่โย่งเองเขามีระบบป้องกันที่ดีด้วย เพราะว่าแกมีแอร์แบ็กส่วนตัวติดอยู่ 555

ลั่นแปบ 555

ปล อ.หรั่งทำทีมแพ้ยากจริงไหม?

ฮี่ๆๆ
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +457/-297

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 01:48:29 PM »

แมน : พูดถึงเรื่องการเชียร์ รู้มั้ยพี่ว่าก่อนหน้านี้ แฟนบอลที่ไม่ใช่แฟนบีจี
บางคนแช่งให้บีจีตกชั้นด้วยซ้ำไป แต่ตอนนี้สลับกันกลายเป็นคนที่ไม่ได้เชียร์บีจี
กลับหันมาเชียร์ให้อยู่รอดเพราะเสียดายทีมที่มีสไตล์เล่นเกมรุกเอ็นเตอร์เทนคนดูแบบนี้

...ผมคนล่ะที่ไม่ใช่กองเชียร์บีจี แต่ตอนนี้แอบเชียร์บีจี..ยิ่งโค้ชจุ่นมาทำผมก็ยิ่งอยากตาม เพราะยังติดตายู19ที่ถล่มเวียดนาม6-0อยู่เลย..ชอบบอลสไตส์นี้ครับ
น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +686/-940

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 02:07:38 PM »

เพิ่งรู้ว่าปล่อยโรบินไปแล้ว
ดีแล้วครับให้ไปดิ้นรนแถวนู้นดีกว่าอยู่แถวนี้
เผื่อบางทีอาจไปได้ดีกว่า

BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +127/-53

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 09:43:01 PM »

ชอบโค้ชจุ่น ทั้งตอนเป็นนักบอลและโค้ชครับผม แลแกจริงจังและทัศนคติดีครับ
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-151

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2018, 01:30:29 AM »

โณบิ้นมันวิ่งมั่วมากกไม่ไหวจิงๆ
Silicon S.KW. One
ไม่ถูกควบคุมความประพฤติตลอดชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +630/-292

พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2018, 05:32:56 AM »

เอาโค้ชจุ่นอยู่ยาวๆไม่ได้ไงครับ
วางรากฐานกันยาวๆได้มั้ยผู้บริหาร ไหนๆศักยภาพก็ได้แค่นี้ คำว่าแชมป์ยังห่างไกล
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2502/-3466

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2018, 07:49:23 AM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์