Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 24, 2018, 11:45:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซน ฮึง-มิน มาเล่นเอเชี่ยนเกมส์ เพื่อเหรียญทองเค้าจะรอดการเป็นทหาร  (อ่าน 1622 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +766/-270

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 11:29:37 AM »

ไก่เดือยทองไม่มีทางเลือกอื่นนอกจากต้องไปหอกเกาหลีใต้ไปช่วยทีมชาติ แม้ว่ามันจะไม่ใช่ทัวร์นาเมนต์ที่ได้รับการรับรองจากสหพันธ์ลูกหนังนานาชาติ แต่นี่คือโอกาสที่นักเตะจะได้รับการยกเว้นจากการเกณฑ์ทหารหากได้รับเหรียญทองกลับมา

http://www.goal.com

บ่าวดี้_ณ_อุบล_เอวี
REKINFREE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +156/-63

เจ็บแป๋ตาย...ตอนเจ้าลาจากอ้าย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 05:31:15 PM »

ท่าเป็น ทีมชาติไทย แค่ได้ไปบอลโลก และได้ค้าแข้งที่ลีกระดับโลก คุณก็จะโดนใบดำไปโดย อัตโนมัติ

ชนะก็ชนะด้วยกัน แพ้ก็แพ้ด้วยกัน
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +619/-213

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 05:48:03 PM »

ไอเดียดีนะ ถ้าทีมชาติไทย มีเงื่อนไขแบบนี้ ถ้าไทย ทำบ้าง  เงื่อนไข ถ้านักเตะเยาวชน ชุดใดได้ไปฟุตบอลเยาวชนโลก
เมือครบ20ปี จะได้ยกเว้นการเป็นทหาร   นักเตะวิ่งลืมตาย จริงๆ    ทุกวันนี้นักเตะ กลัวเป็นทหารทั้งนั้น เพราะถ้าได้ทหารแล้วละก็ กว่าจะได้กลับมาเล่น ก็ไม่ฟอร์มรูด แล้ว หาทีมยาก
yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-72

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 08:41:35 PM »

ไอเดียดีนะ ถ้าทีมชาติไทย มีเงื่อนไขแบบนี้ ถ้าไทย ทำบ้าง  เงื่อนไข ถ้านักเตะเยาวชน ชุดใดได้ไปฟุตบอลเยาวชนโลก
เมือครบ20ปี จะได้ยกเว้นการเป็นทหาร   นักเตะวิ่งลืมตาย จริงๆ    ทุกวันนี้นักเตะ กลัวเป็นทหารทั้งนั้น เพราะถ้าได้ทหารแล้วละก็ กว่าจะได้กลับมาเล่น ก็ไม่ฟอร์มรูด แล้ว หาทีมยาก
ตอนนี้เรามีดีกว่านั้นอีก
แค่เป็นทีมชาติก็ได้ติดยศทหาร ตำรวจ กินเงินเดือน+สวัสดิการ โดยไม่ต้องเข้ากรมกองเลย เจ๋งปะล่ะ
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +713/-1077

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 09:45:07 PM »

เมือครบ20ปี จะได้ยกเว้นการเป็นทหาร   นักเตะวิ่งลืมตาย จริงๆ    ทุกวันนี้นักเตะ กลัวเป็นทหารทั้งนั้น เพราะถ้าได้ทหารแล้วละก็ กว่าจะได้กลับมาเล่น ก็ไม่ฟอร์มรูด แล้ว หาทีมยาก

หลายคนก็เรียน รด กันครับ รอดกันทั้งนั้น
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2504/-3469

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 09:48:35 PM »

งานเข้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +262/-75

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 09:59:53 PM »

ของเราเป็นทหารด้วย เป็นนักฟุตบอลอาชีพด้วย

Stay Strong and Move on !!!
j@ckie
Chiangrai United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +377/-53

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 09:12:51 AM »

เกาหลีใต้ผู้ชายต้องเป็นทหารทุกคน แต่ของเราต้องจับฉลากเพราะงบประมาณไม่พอ
khmer surin
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +184/-196

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 09:14:45 AM »

เกาหลีใต้ผู้ชายต้องเป็นทหารกันทุกคน แต่ของไทยยังมีบางพวกให้ยกเลิกการเกณฑ์ทหาร
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-18

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 09:26:18 AM »

ซน ฮึง มิน คงใส่เต็มที่แน่เพื่อเหรียญทองและอนาคตการค้าแข้งของเขา
yutto
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-21

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 09:57:43 AM »

ประเทศเค้ามีปัญหากับเกาหลีเหนือจำเป็นต้องมีทหารเกณฑ์   เอ..หรือว่า ซน กลัวได้ไปเลี้ยงไก่
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-106

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 10:49:57 AM »

เต็มที่แล้วกัน แต่ถ้าเจอไทย ก็เหนื่อยหน่อย ฮรี่ๆๆๆๆๆ
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +484/-981

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 02:03:06 PM »

อยู่เมืองไทย หานายดีๆ ซน อาจได้เป็นนายร้อยสอยดาว ถึงแม้จะเป็นอาแปะ ตาตี่ ตาเข ตาเหล่ มิช่ายปัญหา 5555

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +216/-176

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 04:09:57 PM »

เกาหลีใต้ผู้ชายต้องเป็นทหารกันทุกคน แต่ของไทยยังมีบางพวกให้ยกเลิกการเกณฑ์ทหาร
ของเขามีสงครามครับ บริบทต่างกัน แล้วเขาเกณฑ์ทุกคน
ของเราผมไม่เห็นด้วยกับการเกณฑ์เท่าไร
ของเรามันไม่เท่าเทียม ไม่ได้โดนเกณฑ์ทุกคน
ถ้าอยากเกณฑ์จริงเกณฑ์ทุกคนไปเลยครับ
หรือถ้าไม่เกณฑ์ทำสวัสดิการให้ดี ให้คนมาสมัคร
คนไม่มีงานที่ดีๆเยอะแยะ ไม่มีโอกาสเรียนเยอะแยะ
ลองทำดีๆครับ ให้มีโอกาสเรียน สวัสดิการดี
มีศักดิ์ศรี ไม่ถูกใครข่มเหง เชื่อว่าจะมีคนมาสมัครเยอะครับ
อย่างนี้คุณภาพครับ อาชีพทหารมีเกียรติมีศักดิ์ศรี ทำให้ดี ได้ประโยชน์ทั้งประเทศชาติ
และผู้รับใช้ชาติครับ

เจ้าจอม
jayclubza
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +619/-213

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 05:35:56 PM »

สิงคโปร์ก็บังคับเป็นทุกคน ไม่จำเป็นต้องมีสงคราม  กฎหมายเขากำหนดมาแบบใด ก็ต้องทำตามเช่นนั้น
หลักการพวกนี้ใช้ไม่ได้  ใช้เปรียบเทียบอะไรไม่ได้ 

ของเขามีสงครามครับ บริบทต่างกัน แล้วเขาเกณฑ์ทุกคน
ของเราผมไม่เห็นด้วยกับการเกณฑ์เท่าไร
ของเรามันไม่เท่าเทียม ไม่ได้โดนเกณฑ์ทุกคน
ถ้าอยากเกณฑ์จริงเกณฑ์ทุกคนไปเลยครับ
หรือถ้าไม่เกณฑ์ทำสวัสดิการให้ดี ให้คนมาสมัคร
คนไม่มีงานที่ดีๆเยอะแยะ ไม่มีโอกาสเรียนเยอะแยะ
ลองทำดีๆครับ ให้มีโอกาสเรียน สวัสดิการดี
มีศักดิ์ศรี ไม่ถูกใครข่มเหง เชื่อว่าจะมีคนมาสมัครเยอะครับ
อย่างนี้คุณภาพครับ อาชีพทหารมีเกียรติมีศักดิ์ศรี ทำให้ดี ได้ประโยชน์ทั้งประเทศชาติ
sakswatcat
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-43

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 06:10:34 PM »

ของไทย ถึงเป็นทหารก็เล่นแต่กีฬาครับ ถ้าเป็นนักกีฬา
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 06:24:53 PM »

สิงคโปร์ก็บังคับเป็นทุกคน ไม่จำเป็นต้องมีสงคราม  กฎหมายเขากำหนดมาแบบใด ก็ต้องทำตามเช่นนั้น
หลักการพวกนี้ใช้ไม่ได้  ใช้เปรียบเทียบอะไรไม่ได้ 

ถ้าอยากเกณฑ์จริงๆ ก็เกณฑ์ทุกคนครับ อยากให้เกิดความไม่เท่าเทียม

เจ้าจอม
racz
Sr. Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2018, 06:39:50 PM »

ถ้าอยากเกณฑ์จริงๆ ก็เกณฑ์ทุกคนครับ อยากให้เกิดความไม่เท่าเทียม
สิงคโปร์คนเขาน้อยครับ เลยต้องเกณฑ์แต่ละชาติมีเหตุผลไม่เหมือนกันครับ
ส่วนเรื่องกฎหมายว่ายังไง ถ้าคนเห็นว่าไม่ดี ก็แก้ไขปรับปรุงได้ครับ กฎก็เกิดจากคน
ส่วนตัวผมมองว่าไทยเราไม่ได้ต้องการทหารเยอะถึงขั้นต้องเกณฑ์
ถ้าทำสวัสดิการให้ดี คนสมัครเพียงพอแน่นอนครับ
ขนาดสมัยนี้คนสมัครบางที่ยังเยอะจนไม่ต้องจับใบดำแดงยังมี
แถมได้คนสมัครใจ ประสิทธิภาพสูงกว่าแน่นอน
แต่ถ้าคิดว่าต้องเกณฑ์ต้องบังคับ ก็ควรโดนกันทุกคน
ไม่ควรยกเว้น ไม่งั้นก็เกิดความไม่เท่าเทียม อาจจะเกณฑ์ทุกคนคนละปีก็ได้
หรือหกเดือน เราต้องมาทบทวนว่าเราเกณฑ์ทหารเพื่ออะไร
แล้วทุกวันนี้มันตามเป้าหมายไหม ไม่ใช่กฎหมายเขาบอกให้เกณฑ์มาก็เกณฑ์ไปเรื่อยไม่คิด
ส่วนตัวผมสนับสนุนให้กองทัพมีศักยภาพครับ ถ้าทบทวนวิธีหากำลังพลใหม่ อาจจะมีศักยภาพมากขึ้น

เจ้าจอม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์