Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2018, 08:31:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกับ เสฏฐวุฒิ วงค์สาย : เจ้าของฉายา "วาร์ดี้เมืองไทย"  (อ่าน 1874 ครั้ง)
ป๊อกกี้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1302/-561

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 09:19:38 AM »

วันอังคารที่ 24 กรกฎาคม 2561 คอลัมน์ ONE MAN SHOW โดย แมน โกสินทร์

เขาคือหนึ่งในกองหน้าที่ "โค้ชโย่ง" วรวุฒิ ศรีมะฆะ
คอนเฟิร์มว่าจะเลือกติดทีมไปแข่งเอเชียนเกมส์ 2018 ที่อินโดนีเซีย
หลายคนจดจำภาพว่าเขาคือซูเปอร์ซับ ที่จะลงมาปั่นป่วนคู่ต่อสู้ในช่วงท้ายเกม
"โค้ชเฮง" เคยบอกว่านี่คือตัวอย่างที่ดีของนักเตะที่ไม่ได้เก่งมาก
แต่มีความขยัน และมุ่งมั่นพัฒนาตัวเอง
วันนี้ผมจะพาไปคุยกับ "บาส" เสฏฐวุฒิ วงค์สาย
ศูนย์หน้าดาวรุ่งทีมชาติไทยและ ชลบุรี เอฟซี

แมน : สวัสดีครับบาส วันนี้มาคุยกันยาวๆ เลยนะ
พี่ว่าจะทำข่าวและเขียนสกู๊ปบทสัมภาษณ์บาสหน่อยครับ

เสฏฐวุฒิ : อ๋อ ได้ครับพี่

แมน : ถามก่อนเลยว่าคิดยังไงที่พี่โบ้ (จักรพันธ์ ปั่นปี เฮดโค้ช ชลบุรี เอฟซี)
ตั้งฉายาให้ว่าโซลชาร์เมืองไทย

เสฏฐวุฒิ : ก็ดีครับพี่ แต่ที่ชลบุรีเขาจะเรียกผมว่าเป็น วาร์ดี้ มากกว่า
คือพี่เฮง (วิทยา เลาหกุล) แกเป็นคนตั้งฉายาให้ แล้วคนอื่นๆ ก็เลยเรียกตามกัน

แมน : ภาพของเราคนจะจดจำว่าเป็นซูเปอร์ซับที่จะลงมาป่วนท้ายเกม
พี่เคยคุยกับทั้ง โค้ชโย่ง (วรวุฒิ ศรีมะฆะ) แล้วก็ พี่โบ้ (จักรพันธ์ ปั่นปี)
แกบอกว่าบาสจะทำได้ดีเวลาลงช่วง 10-20 นาทีสุดท้าย
ใช้ความเร็วบทใส่กองหลังที่้เริ่มหมดแรง บาสโอเคกับบทบาทนี้มั้ย

เสฏฐวุฒิ : ก็พอใจนะครับ เพราะโค้ชยังมองเห็นว่าเรามีประโยชน์
ช่วยทีมได้ในช่วงเวลานั้น

แมน : คิดว่าเราต้องปรับปรุงอะไรยังไงเพื่อจะขึ้นมายึดตัวจริงให้ได้บ้าง

เสฏฐวุฒิ : ก็คงเป็นการยืดหยุ่นและประเมินพละกำลังตัวเองให้ดีขึ้นครับ
เพราะเวลาผมลงไปเล่นไม่ว่าตอนไหนผมก็จะวิ่งไม่หยุดเลย
บางครั้งอาจทำให้ทีมเสียรูปแบบการยืนตำแหน่งไป
แล้วพอวิ่งเยอะตั้งแต่ต้นก็อาจจะหมดแรงซะก่อน
แต่ผมก็ได้ลงตัวจริงมา 2 นัดแล้วในบอลถ้วย
ก็ค่อนข้างพอใจผลงานของตัวเองนะครับ

แมน : ตำแหน่งซูเปอร์ซับทำให้พี่นึกถึง แมน ธนา ชะนะบุตร
พี่เคยคุยกับเขา เขาก็บอกว่าอยากลงเป็นตัวจริง
และมั่นใจว่าความฟิตตัวเองยืน 90 นาทีได้สบายๆ แต่เหมือนโค้ชทุกคน
จะจำภาพไว้แล้วว่าเขาคือซูเปอร์ซับ
บาสห่วงบ้างมั้ยว่าคนจะจดจำเราแบบนั้นไปตลอดเหมือนกัน

เสฏฐวุฒิ : แน่นอนล่ะพี่ ไม่มีใครอยากเป็นตัวสำรองไปตลอดอยู่แล้ว
ตอนนี้ที่ทำได้ก็คือทำให้ดีที่สุดเมื่อได้รับโอกาสครับ

แมน : พี่คุยกับพี่โย่ง แกบอกว่าตำแหน่งกองหน้าแกการันตีแล้วว่า 3 คน
ที่จะได้ไปเอเชียนเกมส์แน่ๆ คือ เจนรบ (สำเภาดี), ปรเมศย์ (อาจวิไล) แล้วก็บาส
ตอนนี้อายุ 21 ใช่่เปล่า เท่ากับว่านี่ก็จะเป็นเอเชียนเกมส์ครั้งสุดท้ายของบาสแล้ว
รู้สึกยังไงบ้างกับการที่จะได้ไปแข่งเอเชียนเกมส์ให้ทีมชาติไทย

เสฏฐวุฒิ : ก็ดีใจมากครับ เป็นความฝันของผมอยู่แล้วที่จะได้รับใช้ทีมชาติไทย
ทั้งซีเกมส์ และ เอเชียนเกมส์ นี่ก็เป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายของผมเลยครับ
ที่จะได้เล่นในทัวร์นาเม้นต์ให้กับทีมชาติไทยในเอเชียนเกมส์
ส่วนซีเกมส์ครั้งหน้าผมยังอายุไม่เกิน ก็น่าจะเป็นโอกาสของเราบ้างครับ

แมน : ทำงานร่วมกับโค้ชโย่งเป็นไงบ้าง

เสฏฐวุฒิ : ก็ดีครับ ผมว่าพี่โย่งแกแก้เกมเก่งนะ
เวลาพักครึ่งกลับมาเล่นครึ่งหลังทีมก็ดีขึ้นทุกที
แกจะเน้นเกมรับให้แน่นเอาไว้ก่อน แล้วใช้เกมบุกโต้กลับ

แมน : พี่โย่งนี่แกมีสถิติคุมทีมชาติไทยยังไม่เคยแพ้ใครเลยนะ

เสฏฐวุฒิ : หรอพี่ ผมว่าแกคุมทีมแล้วเราแพ้ยากมาก
คืออาจจะชนะคู่แข่งไม่เยอะ แต่ก็ไม่ค่อยแพ้ใคร อาจจะชนะ 1-0 ก็พอแล้ว
จะเน้นผลการแข่งขันมากกว่า ผมว่าแท็กติกมันก็เหมาะกับพวกเกมทัวร์นาเม้นต์
อย่างซีเกมส์หรือเอเชียนเกมส์นี่แหละครับ

แมน : แล้วปรับตัวเข้ากับเพื่อนร่วมทีมชาติยากมั้ย

เสฏฐวุฒิ : ไม่ยากหรอกครับ เพราะส่วนใหญ่ก็เคยเล่นด้วยกัน
หรือเคยเจอกันในสนามตั้งแต่บอลเด็กแล้วพี่
จะมีก็แค่พวกลูกครึ่งที่เพิ่งมารู้จักกัน
แต่พอได้เล่นได้ซ้อมด้วยกันก็คุ้นเคยกันมากขึ้นครับ

แมน : เคยติดชุดไหนมาก่อนหรือเปล่านะ

เสฎฐวุฒิ : ไม่เคยเลยครับ มาติดตอนที่ไปอุ่นเครื่องกับจีน ที่เสมอ 0-0
จากนั้นไปอินโดนีเซีย อุ่น 2 เกม นัดแรกเราชนะ 2-1 แล้วก็เสมอ 0-0
แล้วก็มาล่าสุดชนะ ฮ่องกง ชุดเอเชียนเกมส์ 1-0 (18 ก.ค.)

แมน : เกมล่าสุดนักเตะหลายๆ คน ดูเหมือนจะประหม่าๆ กันอยู่นะ
น่าจะเป็นนัดแรกของหลายคนด้วย

เสฏฐวุฒิ : เป็นที่สภาพสนามด้วยแหละครับ
เพราะฝนตกก่อนแข่ง แล้วก็มีเวลาซ้อมด้วยกันแค่วันเดียวเอง
อาจจะยังจับจังหวะกันไม่ค่อยได้เท่าไหร่

แมน : พอใจผลงานของตัวเองในเกมนี้มั้ย

เสฏฐวุฒิ : ก็ได้อยู่นะพี่

แมน : ตื่นเต้นบ้างมั้ยเวลาลงเล่นให้ทีมชาติ

เสฏฐวุฒิ : ไม่นะพี่ ผมไปแข่งต่างประเทศมาบ่อยแล้ว
ตั้งแต่เด็กๆ ก็ไปแข่งเฟรนซ์ (เฟรนซ์ อินเตอร์เนชันแนล คัพ)
กับชลบุรีมาหลายรอบแล้ว ได้เจอทีมต่างชาติทั้งพวกบราซิล
แล้วก็จากอีกหลายทวีปด้วยครับ

แมน : อ๋อรายการเฟรนซ์ที่มาเลเซียเขาจัดอะนะ ที่มีบุรีรัมย์, ชลบุรี
แล้วก็ทีม PSW ของพี่เด่น พิศาล รำไร ส่งทีมไปแข่งประจำ
 เออแล้วเดี๋ยวนี้เขาไม่จัดแล้วหรอ หายเงียบไปเลยรายการนี้

เสฏฐวุฒิ : น่าจะไม่จัดแล้วนะพี่ แต่ก่อนก็มี
มาเลเซียกับอินโดนีเซีย แหละที่จัด  แล้วเหมือนว่าทีมเด็กเฟรนซ์
ของเขาขึ้นชั้นมาหมดแล้ว เขาก็เลยเลิกทำแล้วล่ะมั้งครับ

แมน : บาสเคยถูกชลบุรีส่งไปให้ทีมอื่นยืมบ้างหรือเปล่า
เพราะหลายๆ คนที่ปั้นขึ้นมาจากอคาเดมี่มักจะถูกส่งไปให้ทีมอื่นยืม

เสฏฐวุฒิ : ไม่เคยเลยครับ จะมีก็แค่ไปเล่นให้พานทอง
รุ่นเดียวกับ ยิม (วรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ), แจ๊บ (สหรัฐ สนธิสวัสดิ์)
ปรินซ์ (อัมพองซ่า) พวกนี้อะครับ
มีทั้งรุ่นพี่รุ่นน้องที่ขึ้นมาด้วยกันแล้วก็อยู่ที่ชลบุรีที่เดียวมาตลอดเลย

แมน : เห็นคนอื่นถูกส่งไปทดสอบฝีเท้าที่ญี่ปุ่นมาหลายรุ่นแล้ว
บาสล่ะเคยมีใครติดต่อบ้างเปล่า อยากไปบ้างมั้ย

เสฏฐวุฒิ : เคยมีอินเตอร์นาซิอองนาล ของบราซิลมาถามๆ อยู่นะครับ
ตอนไปแข่งเฟรนซ์ นี่แหละ (ปี 2015 ที่อินโดนีเซีย)เขาสนใจ ยิม กับ ผม
แต่ก็ไม่เห็นมีอะไร เขาเงียบหายไปเลย
คือถ้ามีโอกาสผมก็อยากลองไปเหมือนกันครับ

แมน : อ๋อรายการปีนั้นที่ว่า ลิเวอร์พูล มาทาบทาม ยิม วรชิต อะนะ
แล้วลิเวอร์พูล ก็ไปเอากองกลางบราซิลของ อินเตอร์นาซิอองนาล แทน
(อัลลาน โรดริเกซ เดอ ซูซ่า ดาวรุ่งวัยเพียง 18 ปี คือ
นักเตะที่ลิเวอร์พูลซื้อตัวไป)
https://en.wikipedia.org/wiki/Allan_Rodrigues_de_Souza)

อัลลัน เด็กบราซิลที่ลิเวอร์พูลดึงไปร่วมทีมจากศึกเฟรนซ์ อินเตอร์เนชันแนล คัพ 2015

เสฏฐวุฒิ : ใช่พี่ คนนั้นเก่งมากๆ เลยครับ
ตอนนี้ติดทีมชาติบราซิลชุดยู-20 ไปแล้ว
นี่ผมก็ตามเขาอยู่นะเห็นมีคนบอกผมว่าถูกปล่อยไปให้ทีมในเยอรมัน
ยืมก่อนเพราะยังขอใบอนุญาติทำงานในอังกฤษไม่ได้

แมน : แล้วตอนเราเจอเขาเป็นยังไงบ้าง เจอกันรอบไหนนะ

เสฎฐวุฒิ : แพ้ไป 0-6 ตกรอบแรกเลยครับ
รอบแรกเราอยู่กับญี่ปุ่นเสมอ 1-1 (คาชิม่า อันท์เลอร์)
แล้วก็แพ้สเปน 0-1 (บาเลนเซีย)

แมน : นักเตะในชุดนั้นมีใครบ้างที่ขึ้นมาชุดใหญ่ของชลบุรีตอนนี้

เสฎฐวุฒิ : ก็มีผม, ยิม, แจ๊บ แล้วก็แระ (กฤษดา กาแมน)
คนอื่นๆ ก็ถูกปล่อยไปให้ทีมอื่น บางคนก็ถูกยกเลิกสัญญาไปแล้วครับ

แมน : ชุดนั้นน่าจะมี ดิว ฤทธิเดช เพ็ญสวัสดิ์ ด้วยใช่เปล่า
 ที่เคยติดทีมชาติยู-19 ยุคโค้ชจุ่น (อนุรักษ์ ศรีเกิด)
พี่จุ่นแกถามหาอยู่นะ พี่เฮงแกก็บอกว่าคนนี้ถ้าไม่บาดเจ็บ
จะเป็นนักเตะตัวรุกเท้าซ้ายที่ดีที่สุดในประเทศไทยเลย

เสฎฐวุฒิ : ตอนนี้ดิวมันก็อยู่กับชลบุรีนี่แหละพี่
 เพิ่งผ่าตัดเท้ามา ยังเรียกความฟิตอยู่ ถ้าเท้าซ้ายที่เขาชมกันเยอะๆ
ว่าจะดีสุดในประเทศมีอีกคนนึงของชลบุีรีนี่แหละ
ชื่อฟี่ เขาเรียกเจ้าฟี่ๆ ผมจำชื่อจริงไม่ได้ (ใครรู้บอกผมด้วยนะ)

แมน : พี่ไม่แน่ใจว่า บาส อยู่ในทีมชุดรองแชมป์ดานอน คัพ
(ดานอน เนชั่นส์คัพ 2011 ชิงแชมป์โลก อายุไม่เกิน 12 ปี
ที่ประเทศสเปน ไทยแพ้ บราซิล 0-4 ในรอบชิงชนะเลิศ )
ด้วยหรือเปล่านะ

เสฏฐวุฒิ : เปล่าพี่ ชุดนั้นจะเด็กกว่าผม 2 ปี
ที่ยังเหลืออยู่กับชลบุรีตอนนี้ก็มี  ย้า (สิทธิโชค ภาโส)
, ณัฐวุฒิ ชูติวัตร ที่เคยป่วยเป็นมะเร็ง, แระ (กฤษดา กาแมน)
แล้วก็อีกคนเป็นกองหลังทีมชาติยู-19 ตอนนี้นี่แหละครับ
ผมนึกชื่อไม่ออก กิต อะไรซักอย่าง (กิตติธัช ประนิธิ)
คนอื่นๆ ก็แยกย้ายกันไปหมดแล้ว ไปอยู่ทีมอื่นบ้าง
ถูกยกเลิกสัญญาบ้าง บางคนก็หายไปเลยไม่รู้เลิกเล่นไปหรือยัง

แมน : อืมเห็นพี่เฮงเคยบอกว่าเด็กอคาเดมี่รุ่นเกิดปี 2540
รุ่นบาส มีวินัยดี กว่ารุ่นหลังๆ มา บาสว่าจริงมั้ย

เสฏฐวุฒิ : จริงพี่ รุ่นผมไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องระเบียบวินัย
พวกเราอยู่ด้วยกันมานานก็ไม่เคยสร้างปัญหาอะไร
จะมีก็รุ่นหลังๆ ตั้งแต่ปี 41 ที่จะโดนบ่นค่อนข้างเยอะ

แมน : พี่เฮงแกดุมั้ย เวลาคุมทีมอคาเดมี่ของชลบุรี

เสฏฐวุฒิ : ดุมากครับ คือตอนอื่นแกก็ไม่ดุนะ
แต่ถ้าตอนแข่ง ยิ่งถ้าทีมแพ้นี่แกจะยิ่งดุเลย
คือแกไม่ได้ด่าหยาบคายนะ แต่จะด่าแบบสอนให้คิดและเปรียบเปรยมากกว่า
บางคนถ้ามีปัญหาเรื่องวินัย ก็จะโดนแกเรียกไปคุยส่วนตัว
พวกเราจะกลัวมากเวลาแกเรียกไป

แมน : อ๋อที่เห็นเรียกกันว่าถูกเรียกเข้าห้องเย็นใช่เปล่า

เสฏฐวุฒิ : นั่นแหละพี่ จะมีย้านี่แหละที่ช่วงหลังๆ
โดนแกเรียกเข้าไปคุยบ่อยหน่อย

แมน : แล้วในทีมชลบุรี ตอนนี้พี่โบ้แกแนะนำให้บาสเรียนรู้
จากกองหน้าต่างชาติยังไงบ้างมั้ย กับ มาเธอุส แล้วก็ ชิโร่ อัลเวส

เสฏฐวุฒิ : ก็มีครับ ผมก็พยายามศึกษาจาก มาเธอุส นะ
ว่าเขายืนตำแหน่งยังไง แล้วหาพื้นที่ในการยิงประตูยังไงบ้าง
ส่วน ชิโร่ เขาไม่ใช่ปีกธรรมชาติ ความจริงเขาเล่นกองหน้า
แต่มีความเร็วและคล่องก็เลยถูกจับไปเล่นริมเส้นทางขวา

แมน : การที่ขึ้นมาเล่นชุดใหญ่ร่วมกับเพื่อนร่วมรุ่นอย่าง
ยิม และ แจ๊บ นี่ช่วยเราได้มากเลยเปล่า

เสฏฐวุฒิ : ช่วยได้มากครับ
เพราะเราเล่นด้วยกันมาตั้งแต่เด็กก็เข้าขารู้ใจกันอยู่แล้ว
พอได้ขึ้นมาพร้อมกันก็ไม่ต้องจูนอะไรกันมากเลย

แมน : โอเคครับบาส ไว้โอกาสหน้าคุยกันใหม่นะ
วันนี้ขอบคุณมาก

เสฏฐวุฒิ : โอเคครับพี่

ถ้าชอบก็กดไลค์ ถ้าใช่ก็กดแชร์กันด้วยนะครับ (แมน โกสินทร์ อัตตโนรักษ์)

ที่มา  :  https://www.thsport.com/column-1144.html
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +127/-1028

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 10:17:36 AM »

อวย..
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1302/-561

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 10:32:45 AM »

อวย..
ต้องการให้ลบกระทู้ออกมั้ยล่ะ
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +81/-50

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 11:47:20 AM »

สู้ๆ นะ น้อง โดน ดุบ้างด่าบ้าเอามาเติมพลังให้เรา คนที่ได้คือเราครับ
tonmania
Full Member
**

คะแนนความรัก: +180/-198

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 12:20:49 PM »

ไม่เป็นไรครับ คนเรา ส่วนใหญ่ก็มาจากร้อยพ่อพันแม่ ล้านความคิด จะให้ชอบเหมือนๆกันก็คงยาก มีอะไรน่าสนใจก็เอามาเล่าสู่กันฟังอย่างน้อยก็รู้เรื่องความคิดเด็กๆ เรื่องเล่าในอคาเดมี่ที่คุณและผมคงไม่เคยได้ยินได้ฟัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2018, 12:22:27 PM โดย tonmania » บันทึกการเข้า
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +162/-41

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 01:43:31 PM »

ขอบคุณสำหรับบทความ ทั้งคนสัมภาษณ์ และคนนำมาลงให้อ่าน
ส่วนประเด็นอื่นก็ปล่อยเค้าไปครับท่านป๊อก...
คิดเสียว่าเป็นเสี้ยนไม้มาตำมือให้รู้สึกระคาย นานวันไปเสี้ยนไม้ก็จะหลุดออกเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2018, 01:46:07 PM โดย JaoKao » บันทึกการเข้า

piano999
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-3

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 02:32:59 PM »

ดูประวัติการตอบกระทู้ ก็น่าจะรู้แล้วครับ ว่าตั้งใจเกรียน พวกนี้ก็เหมือนวัชพืช ครับ อย่าไปสนใจ อย่าให้อาหารเดียวมันก็เหี่ยวเฉาตายไปเอง
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-754

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 02:40:40 PM »

ดูเด็กคนนี้เเว๊บเเรกผมนึกถึงเจ้าทู ชนานันท์ ตอนยังไม่เจ็บ ลีลาการเลี้ยงคล้ายกันมาก

WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +127/-1028

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 05:39:26 PM »

เดี๋ยว นิวธีรศิลป์ บ้างละ.. นิวโซลชา บ้างละ ...หนักข้อ นิววาร์ดี้ จะปั้นอวย ไปขนาดไหน พวกสื่อ ขอกิน 555
whisky in the jar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-72

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 05:42:22 PM »

เยี่ยมครับ
art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +118/-47

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 07:01:39 PM »

ขอบคุณครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3437

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 07:25:56 PM »

ขอบคุณครับที่นำมาให้ลง
แต่ผมละเบื่อจริงๆ เดี๋ยวมีนิวนั้นนิวนี้ เพลียจริงๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
ขงเบ้ง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +112/-23

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 09:10:25 PM »

ขอบคุณที่นำบทสัมภาษณ์ และบทความดีๆมาให้อ่านครับ

บอร์ดต้องการกระทู้แบบนี้เยอะๆครับเพื่อจรรโลงใจ
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +766/-1363

new world order

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 09:40:50 PM »

สู้สู้ครับ พยายามให้แฟนบอลจดจำเราได้ในฐานะตัวเราเอง เหมือนที่ชนาธิปเคยทำได้มาแล้ว

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +602/-754

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 12:47:15 PM »

ดูเด็กคนนี้เเว๊บเเรกผมนึกถึงเจ้าทู ชนานันท์ ตอนยังไม่เจ็บ ลีลาการเลี้ยงคล้ายกันมาก
นั่นไง...ไม่ทันขาดคำ
แล้วก็เจ็บหนักตอนกำลังรุ่ง...เหมือนกันอีก
เสียดายแท้...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์