Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 20, 2018, 03:44:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองทองโดนฉลามงาบกลายเป็นแมวน้อยไปเลย...  (อ่าน 3707 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +598/-1750

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:12:47 PM »

ชลบุรียักษ์หลับกำลังฟอร์มแรงขึ้นเรื่อยๆ ลงทุนน้อยแต่ผลลัพท์ที่ออกมาคุ้มมากๆ นี่แหละเป็นผลของการวางระบบโครงสร้างที่ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เน้นการสร้างเยาวชน วางรากฐานที่มั่นคงของคุณวิทยาและคุณอรรณพ. น่าสนใจว่าถ้าชลบุรีเริ่มอัพเกรดทีมและลงทุนสูงมากกว่าเดิม ผลงานจะน่าสนใจขนาดไหน. ชลบุรีเปรียบเสมือนยักษ์หลับแต่ก็ไม่เคยหลับสนิท ฟอร์มแรกๆโดนดูถูกสาระพัด จะตกชั้นบ้าง แต่สุดท้ายก็กลับมายึดหัวตารางในปัจจุบัน คะแนนใกล้เคียงกับเจ้าบุญทุ่มเชียงรายแค่อันดับเดียว. แต่การลงทุนน้อยกว่ามากๆนี่แหละชลบุรีเอฟซี เฮ้เฮ้ ผู้ที่ทีมต่างๆต้องเอาแบบอย่าง...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
jeed @leo
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-97

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:18:10 PM »

เม็ดเงินหว่านลงไปไม่เหมือนกัน
อีกทีมซื้อของสำเร็จ อีกทีมก่อร่างสร้างเอง
ผลก็อาจจะวัดเหมือนและต่างกันได้
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1766/-794

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:25:45 PM »

เชียงราย ยูไนเต็ด ไม่ได้บุญทุ่มเหมือนเมื่อก่อนนะครับ พี่เดี่ยวจะกล่าวแบบนี้ไม่ได้ ตอนนี้สภาพทีมเลก 2 ขนาดก็พอๆ กับชลบุรีเลยด้วยซ้ำ นักเตะไทยมีแต่ ชุด U-23

ที่จริง เมืองทอง ยู ปั้นเยาวชนเยอะนะ แต่ไม่ได้ใช้ ไปโตกับทีมอื่นหมด อย่างนักเตะไทยเชียงราย ยู เกือบยกทีม เด็กปั้นของเมืองทองทั้งนั้น สุพรรณบุรี ก็มีบางส่วน ไม่ร่วมสาขา 2 อย่าง พัทยา ยู และ อุดรธานี ในบางตำแหน่ง

roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-50

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:44:30 PM »

มท. พอแพ้  ช่วงหลัง ๆ สกอร์เริ่มไหลเยอะ เพราะนักเตะเริ่มโรยราหลายคน ปั้นเด็ก แต่ไม่ยอมใช้ ปล่อยให้ทีมอื่นยืม

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +156/-57

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:56:13 PM »

ดีที่ชนะถ้าแพ้เละๆนี่พาลไปถึงประธานเทคนิคฟุตบอลแห่งประเทศไทยเลยนะครับขอบอก ความจริงของไทยแลนด์สู้สู้ผมสัมผัสได้
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +761/-1346

new world order

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:03:55 PM »

ดีที่ชนะถ้าแพ้เละๆนี่พาลไปถึงประธานเทคนิคฟุตบอลแห่งประเทศไทยเลยนะครับขอบอก ความจริงของไทยแลนด์สู้สู้ผมสัมผัสได้

แกสวม2หมวก แต่ตอนนี้เดินยืดแอ๊กได้เลย ผลงานเกิดทั้ง2หมวก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-295

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:24:31 PM »

เบาๆครับอย่าเอะไป เดวท่าน ponganwon จะเคืองโค้ชเฮง
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +286/-498

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:34:51 PM »

ขาลงอย่างน่าใจหาย
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +120/-295

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:35:41 PM »

เงินทำทีม 3-400 ร้อยล้าน เทียบเงิน 100 ล้าน เอามาปาลงทะเล  วงเหล้าข้างสนาม ล้อยันลูกบวชละ งานนี้
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-553

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:55:33 PM »

ไม่น่าใช่นะ ไอ้ที่ชลแรงขึ้นมาได้ส่วนหนึ่งก็เพราะตัวนอกที่ดึงเข้ามาใหม่นี้แหละ
Mudafuka
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-56

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 11:03:31 PM »

ผลงานแบบนี้นี่มันยุคมืดของสมาคมชัดๆ....อ้าวไม่ใช่นี่หว่า
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +159/-37

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 11:44:25 PM »

ไม่น่าใช่นะ ไอ้ที่ชลแรงขึ้นมาได้ส่วนหนึ่งก็เพราะตัวนอกที่ดึงเข้ามาใหม่นี้แหละ
ขอเถียงครับ ตัวนอกก็เป็นปัจจัยส่วนหนึ่ง  เด็กในอะคาเดมีก็เป็นปัจจัยหลักอีกส่วนหนึ่งด้วย การวางรากฐานจากเยาวชนเป็นนโยบายหลักของทีม ตั้งแต่ร่วมมือกับ อสช.ศรีราชา จนมาถึงปัจจุบัน โดยผู้บริหารทีมก็บอกแล้วบอกเล่าว่าชลบุรีมีนโยบายนิยมสร้างมากกว่าซื้อ อดทนฟังเสียงก่นด่าของกองเชียร์มาหลายปี คราวนี้ก็เฝ้าดูผลผลิต พร้อมกับการสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ขึ้นมา เหมือนเกลียวคลื่นที่ซัดสาดหาดทรายไม่มีวันหมด

paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 04:40:16 AM »

ขอเถียงครับ ตัวนอกก็เป็นปัจจัยส่วนหนึ่ง  เด็กในอะคาเดมีก็เป็นปัจจัยหลักอีกส่วนหนึ่งด้วย การวางรากฐานจากเยาวชนเป็นนโยบายหลักของทีม ตั้งแต่ร่วมมือกับ อสช.ศรีราชา จนมาถึงปัจจุบัน โดยผู้บริหารทีมก็บอกแล้วบอกเล่าว่าชลบุรีมีนโยบายนิยมสร้างมากกว่าซื้อ อดทนฟังเสียงก่นด่าของกองเชียร์มาหลายปี คราวนี้ก็เฝ้าดูผลผลิต พร้อมกับการสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ขึ้นมา เหมือนเกลียวคลื่นที่ซัดสาดหาดทรายไม่มีวันหมด
จะเถียงทำแป๊ะอะไร
ผมบอกว่า"ส่วนหนึ่งก็เพราะตัวนอกที่ดึงเข้ามาใหม่"
คุณบอกว่า"ตัวนอกก็เป็นปัจจัยส่วนหนึ่ง"
แค่เปลี่ยนประโยคมันทำให้เข้าใจคนละความหมายหรือไง
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1231/-363

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 05:07:13 AM »

ผมบอกว่า"ส่วนหนึ่งก็เพราะตัวนอกที่ดึงเข้ามาใหม่"
คุณบอกว่า"ตัวนอกก็เป็นปัจจัยส่วนหนึ่ง"
แค่เปลี่ยนประโยคมันทำให้เข้าใจคนละความหมายหรือไง

ตัวใหม่ที่เพิ่งเข้ามาเลคหลัง  นี่เล่นมากี่นัดเหรอ?
แล้วผลงานที่ชลบุรีทำสะสมมาจนตอนนี้ ขึ้นอันดับ 7  ตัวใหม่นี่ มีส่วนตอนไหน?

แล้วช่วยตอบคำถามผมที่กระทู้นี้ด้วย  จะได้ไปเลียนแบบโมเดลประเทศนั้น
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=392495.msg7420698#msg7420698
JaoKao
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 07:04:41 AM »

ขอเถียงครับ ตัวนอกก็เป็นปัจจัยส่วนหนึ่ง  เด็กในอะคาเดมีก็เป็นปัจจัยหลักอีกส่วนหนึ่งด้วย การวางรากฐานจากเยาวชนเป็นนโยบายหลักของทีม ตั้งแต่ร่วมมือกับ อสช.ศรีราชา จนมาถึงปัจจุบัน โดยผู้บริหารทีมก็บอกแล้วบอกเล่าว่าชลบุรีมีนโยบายนิยมสร้างมากกว่าซื้อ อดทนฟังเสียงก่นด่าของกองเชียร์มาหลายปี คราวนี้ก็เฝ้าดูผลผลิต พร้อมกับการสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ขึ้นมา เหมือนเกลียวคลื่นที่ซัดสาดหาดทรายไม่มีวันหมด
ก็คุณไปดูที่ จขกท.เค้าบอกดิ ว่า ปัจจัยสำคัญมันคืออะคาเดมี แต่คุณบอกไม่ใช่ ....แล้วมันคืออะไร ?
หรือว่าพอเห็นคนตั้งกระทู้ เป็นคุณเดี๋ยว คุณก็เถียงไว้ก่อนเลยใช่ไหม ถ้าจะให้กระจ่าง ต้องอ้างว่า "เด็กๆจากอะคาเดมี ไม่ใช่ปัจจัยทั้งหมด ตัวนอกก็เป็นปัจจัยหนึ่ง "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2018, 07:11:09 AM โดย JaoKao » บันทึกการเข้า

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +250/-88

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 07:46:46 AM »

เบาๆครับอย่าเอะไป เดวท่าน ponganwon จะเคืองโค้ชเฮง

คนนี้คงไม่ใช่แค่เคืองละครับ  น่าจะเกลียดเข้ากระดูกดำ  จนผมนึกว่าโค้ชเฮงไปฆ่าใครตายมาเลย

etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-39

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 07:51:40 AM »

เมืองทองเดินเล่น น้องรูปหล่อ ไม่ไล่บอลเลยเดินดู มันอย่างเดียว
นักเตะเชือกวิเศษ ก็ไม่ตามติดเลย พอเลี้ยงผ่านเดินดูเลย
แนวรับหลวมมาก นัดนี้ผมไม่โทษโค้ชหรอก นักแตะมท.เก็กทั้งทีม
ไม่สนใจเกมส์เลย เงินเดือนเยอะรักสบาย ทีมแพ้ชนะชั่งมัน ตังได้ครบ แอ้คหล่อๆกันไป
เซลล์โรงพิมพ์
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1047/-1423

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 08:01:40 AM »

ขอเถียงครับ ตัวนอกก็เป็นปัจจัยส่วนหนึ่ง  เด็กในอะคาเดมีก็เป็นปัจจัยหลักอีกส่วนหนึ่งด้วย การวางรากฐานจากเยาวชนเป็นนโยบายหลักของทีม ตั้งแต่ร่วมมือกับ อสช.ศรีราชา จนมาถึงปัจจุบัน โดยผู้บริหารทีมก็บอกแล้วบอกเล่าว่าชลบุรีมีนโยบายนิยมสร้างมากกว่าซื้อ อดทนฟังเสียงก่นด่าของกองเชียร์มาหลายปี คราวนี้ก็เฝ้าดูผลผลิต พร้อมกับการสร้างเยาวชนรุ่นใหม่ขึ้นมา เหมือนเกลียวคลื่นที่ซัดสาดหาดทรายไม่มีวันหมด

ตัวใหม่ที่เพิ่งเข้ามาเลคหลัง  นี่เล่นมากี่นัดเหรอ?
แล้วผลงานที่ชลบุรีทำสะสมมาจนตอนนี้ ขึ้นอันดับ 7  ตัวใหม่นี่ มีส่วนตอนไหน?

แล้วช่วยตอบคำถามผมที่กระทู้นี้ด้วย  จะได้ไปเลียนแบบโมเดลประเทศนั้น
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=392495.msg7420698#msg7420698
ถ้าเกมเมื่อคืนมัสเธอุส อัลเวสเกมเปลี่ยนเพราะเค้าเลย ยิงแฮตทริกไล่แซงเมืองทอง เลกแรกก่อนอัลเวสเข้ามาทีมอยู่อันดับ9 ตอนนี้ขึ้นมาอันดับ7 แต่ถ้าถามว่าใครมีส่วนกับผลงานตรงนี้ตอบว่ามันคือทุกคนไม่ใช่เพราะอคาเดมี่หรือตัวนอกอะไรทั้งนั้น ตัวนอก3-4คน อคาเดมี่2คน ที่เหลือเป็นตัวเก่าๆที่เล่นกับชลบุรีมาตั้งนานแล้ว ก็เป็นผลงานของทุกคนไม่ใช่เพราะอคาเดมี่หรือตัวนอกอะไรทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2018, 08:03:20 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +384/-225

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 08:27:02 AM »

ผมชอบการจ่ายบอลของวรชิตมากครับ

JaoKao
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 08:32:26 AM »

ตัวใหม่ที่เพิ่งเข้ามาเลคหลัง  นี่เล่นมากี่นัดเหรอ?
แล้วผลงานที่ชลบุรีทำสะสมมาจนตอนนี้ ขึ้นอันดับ 7  ตัวใหม่นี่ มีส่วนตอนไหน?

แล้วช่วยตอบคำถามผมที่กระทู้นี้ด้วย  จะได้ไปเลียนแบบโมเดลประเทศนั้น
ถ้าเกมเมื่อคืนมัสเธอุส อัลเวสเกมเปลี่ยนเพราะเค้าเลย ยิงแฮตทริกไล่แซงเมืองทอง เลกแรกก่อนอัลเวสเข้ามาทีมอยู่อันดับ9 ตอนนี้ขึ้นมาอันดับ7 แต่ถ้าถามว่าใครมีส่วนกับผลงานตรงนี้ตอบว่ามันคือทุกคนไม่ใช่เพราะอคาเดมี่หรือตัวนอกอะไรทั้งนั้น ตัวนอก3-4คน อคาเดมี่2คน ที่เหลือเป็นตัวเก่าๆที่เล่นกับชลบุรีมาตั้งนานแล้ว ก็เป็นผลงานของทุกคนไม่ใช่เพราะอคาเดมี่หรือตัวนอกอะไรทั้งนั้น

ใช่ครับ...แต่อีกปัจจัยหนึ่ง ผมว่าโค้ชก็สำคัญ ตั้งแต่โค้ชโบ้ ลงมาทำทีมมีระบบขึ้นเยอะ

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +375/-1650

..................................................

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 08:38:12 AM »

เอาจริงๆเมื่อวานมันไม่ได้วัดอะไรจากรากฐานหรือเงินลงทุนหรอก
ต่างกันแค่อีกทีมเดิน อีกทีมกระหายที่จะชนะ แค่นั้นแหละ

etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-39

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 09:21:06 AM »

เอาจริงๆเมื่อวานมันไม่ได้วัดอะไรจากรากฐานหรือเงินลงทุนหรอก
ต่างกันแค่อีกทีมเดิน อีกทีมกระหายที่จะชนะ แค่นั้นแหละ

เห็นด้วย มาเถียงกันเรื่อง เยาวชน การเสริมตัวผู้เล่น อะไรกันไม่เข้าใจ
นักเตะ มท.มาเดินแบบ นักเตะ ชล.มาเตะบอล แค่นั้นเกมส์เมื่อวาน
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +591/-737

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 09:27:26 AM »

เห็นด้วย มาเถียงกันเรื่อง เยาวชน การเสริมตัวผู้เล่น อะไรกันไม่เข้าใจ
นักเตะ มท.มาเดินแบบ นักเตะ ชล.มาเตะบอล แค่นั้นเกมส์เมื่อวาน

เมื่อวานใจฉลามใหญ่กว่าใจกินเลนครับ
หลามเล่นด้วยใจ...เงินเดือนน้อยเเต่เป็นเด็กที่เติบโตมากับสโมสร
เเต่มท.เล่นด้วยเงิน...ซื้อสตาร์เข้าทีมเยอะ...เมื่อไหร่ไร้เเรงจูงใจก็เป็นอย่างที่เห็น
เด็กเยาวชนตัวดีๆเขาไม่รอโอกาส...เลือกที่จะหนีออกเพื่อคว้าโอกาสของตัวเอง
ส่วนที่อยู่ก็นับรอวันออก...อยู่ไปก็ไม่ได้ลงเพราะสตาร์ที่ซื้อมาจ้างเเพงจะให้
ส่งเยาวชนเงินเดือน2-3หมื่นลงเเล้วจะจ้างนักเตะเเพงๆไปทำไม...นั่นเเหละปัญหา

tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +156/-57

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 09:36:03 AM »

พูดได้น่าสนใจครับเมื่อก่อนทีมใหญ่สนใจใจก็มาแล้วแต่ถ้าเซ็นมาดองการซ้อมกับซุปเปอร์สตาร์ก็ไม่ทำให้เก่งเหมือนการได้ลงเล่นสม่ำเสมอ เพื่อนรุ่นเดียวกันไปถึงไหนแล้วตัวเองยังเป็นดาวรุ่งเหมือนเดิม เป็นหัวหมาดีกว่าหางราชสีห์ก็น่าจะใช่ จะว่าโค้ชก็ไม่ได้มีสตาร์ไม่ใช้จะเลือกเด็กก็กระไรอยู่เพราะต้องการผลการแข่งขันเหมือนกัน
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 09:44:19 AM »

แล้วมันเพิ่งจะมีตัวใหม่แค่ไม่กี่นัดหรือไป ที่ผ่านๆมาก็มีตัวใหม่เข้ามาเรื่อยๆ ผลงานหลักๆมันก็มาจากไอ้3+1นั่นแหละ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 10:01:59 AM »

ตอบให้แล้ว ผมตอบเป็นภาษาไทย หวังว่าจะอ่านภาษาไทยออกนะครับ
dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +37/-64

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 10:09:16 AM »

เลี้ยงผ่าน   เลี้ยงผ่าน....ฮรี่ๆๆ
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +846/-659

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 11:38:05 AM »

เมืองทองเดินเล่น น้องรูปหล่อ ไม่ไล่บอลเลยเดินดู มันอย่างเดียว
นักเตะเชือกวิเศษ ก็ไม่ตามติดเลย พอเลี้ยงผ่านเดินดูเลย
แนวรับหลวมมาก นัดนี้ผมไม่โทษโค้ชหรอก นักแตะมท.เก็กทั้งทีม
ไม่สนใจเกมส์เลย เงินเดือนเยอะรักสบาย ทีมแพ้ชนะชั่งมัน ตังได้ครบ แอ้คหล่อๆกันไป

พอดีไม่ได้เป็นเด็ก มท เลยไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่
แต่ ถ้าเป็นจริงตาม คห นี้ ผมว่า เมืองทองสถานการณ์ไม่ดีเลยนะ สปิริตทีมเสียหมดแล้ว

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
blueblood
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +178/-85

ร้อนจริงๆ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 11:54:04 AM »

แพ้ก็ด่า ชนะก็บอกว่าไม่เก่งจริง
ไทยแลนด์สู้ๆแมร่งเป็นแหล่งบ่มเพาะความส้นตรีนสู่สังคมไทยจริงๆ
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +137/-139

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 12:39:03 PM »

แล้วมันเพิ่งจะมีตัวใหม่แค่ไม่กี่นัดหรือไป ที่ผ่านๆมาก็มีตัวใหม่เข้ามาเรื่อยๆ ผลงานหลักๆมันก็มาจากไอ้3+1นั่นแหละ

ส่วนตัวผมคิดว่ามันก็มีหลายๆ ปัจจัยนั่นแหละครับ ทั้งตัวนักเตะไทย ตัวต่างชาติ และโค้ช+กับทีมงาน มันมีผลกับทีมทั้งหมด แต่สิ่งที่จะทำให้ทีมสมดุลได้ดีที่สุด ผมมองว่าเป็นโค้ชและทีมงานครับ ที่เป็นคนหาส่วนผสมมาปรุงให้มันลงตัวได้
ซึ่ง ชลบุรี นี่เป็นทีมที่ลงทุนน้อยมากๆ น้อยเท่าๆกับและน้อยกว่าทีมที่อยู่ในโซนตกชั้นและทีมที่หนีตกชั้นอยู่ด้วย  แต่ผลงานกลับสวนทางกับเม็ดเงินที่ลงทุนไป คือผลงานอยู่ในเกณฑ์ที่ดีเลยทีเดียว
ส่วน เมืองทองนี่ลงทุนเยอะมากที่สุดในลีกไทยเราคือ 400 ล้าน ตัวต่างชาติโดยรวมก็ถือว่าดีที่สุดในลีก ณ เวลานี้ แต่ผลงานยังไม่เป็นที่น่าพอใจนัก
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1176/-430

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 01:02:21 PM »

เมื่อวานใจฉลามใหญ่กว่าใจกินเลนครับ
หลามเล่นด้วยใจ...เงินเดือนน้อยเเต่เป็นเด็กที่เติบโตมากับสโมสร
เเต่มท.เล่นด้วยเงิน...ซื้อสตาร์เข้าทีมเยอะ...เมื่อไหร่ไร้เเรงจูงใจก็เป็นอย่างที่เห็น
เด็กเยาวชนตัวดีๆเขาไม่รอโอกาส...เลือกที่จะหนีออกเพื่อคว้าโอกาสของตัวเอง
ส่วนที่อยู่ก็นับรอวันออก...อยู่ไปก็ไม่ได้ลงเพราะสตาร์ที่ซื้อมาจ้างเเพงจะให้
ส่งเยาวชนเงินเดือน2-3หมื่นลงเเล้วจะจ้างนักเตะเเพงๆไปทำไม...นั่นเเหละปัญหา
ผมเห็นด้วยกับท่านนี้   เมื่อวานนักเตะ มท. เล่นแบบไม่มีแรงจูงใจเลย

rich4team
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-35

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 01:55:59 PM »

ไทยลีกทุกทีม เริ่มจะหานักเตะเยาวชนกันแล้วทีมไหนไม่มีนี่แย่เลยเพราะนักเตะ อายุเยอะเริ้มโรยราแล้ว

PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +159/-41

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 03:54:03 PM »

ผมชอบการจ่ายบอลของวรชิตมากครับ
ผมแฟนชล ชอบน้องมันเช่นกันครับ ออกบอลง่าย เร็วและทะลุทะลวง แถมแม่นด้วยครับ เอาล่ะ อาจมีเสียบ้าง แต่รวมๆ เซ๊นส์บอลดีมาก ขยันวิ่งไล่และกระหายมากว่าเดิมเยอะเลยครับ ปีนี้ยิงในลีกไป 9 แล้ว แถมบอลถ้วยอีกหลายลูก ชื่นใจแท้
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +128/-1003

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 04:00:10 PM »

พอดีไม่ได้เป็นเด็ก มท เลยไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไหร่
แต่ ถ้าเป็นจริงตาม คห นี้ ผมว่า เมืองทองสถานการณ์ไม่ดีเลยนะ สปิริตทีมเสียหมดแล้ว

มันเสียมาตั้งแต่เลกแรกละครับ ฟางขาดเอาตอนแพ้ประจวบที่สามอ่าวนั่นแหละ

โค้ชคนนี้มาคุมเหมือนจะดีขึ้น แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิม เพราะนักเตะตัวเดิม ใช้ระบบแฮเบอตี้

ถึงบอกไงครับว่ามีเด็กเยอะ แต่ไม่ให้ลงก็เท่านั้น

ฮี่ๆๆ
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1432/-835

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 05:02:00 PM »

แอสซิสอีกล่ะ ฮี่ๆๆ

BTG PRATUM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-12

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 07:49:20 PM »

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ แปลกใจที่เสื้อทีมระนอง FC มีตรา สโมสร บุรีรัมย์อยู่ด้านหลังด้วยครับ เลยงง
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2468/-3408

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 07:36:13 AM »

ตามนั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
udtooood
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +60/-74

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 09:04:40 AM »

จริงๆถ้าดูชลบุรีมาตั้งแต่ต้นฤดูกาลจะรู้ว่าตัวหลักไม่ใช่ต่างชาติ แต่กลายเป็นเด็กอย่าง วรชิต กับ สหรัฐ นัดไหนไม่มีสองคนนี้ทีมมีปัญหาทันที รวมเกริกฤทธิด้วยอีกคน
PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +159/-41

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 10:22:52 AM »

ช่วงหลังโค้ชโบ้จับยิมเล่นหน้าคู่มัสทีอุสครึ่งแรก หากเสมอรึโดนนำจับมาเล่นกลางรุกทันทีและได้ผลบ่อยซะด้วย น่าสนใจแท็กติกนี้จริงๆ อิอิ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1231/-363

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 11:39:03 AM »

แพ้ก็ด่า ชนะก็บอกว่าไม่เก่งจริง
ไทยแลนด์สู้ๆแมร่งเป็นแหล่งบ่มเพาะความส้นตรีนสู่สังคมไทยจริงๆ

+1  ผมชอบประโยคของท่านมาก
มันคือ ความจริง สำหรับบางคนในนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์