Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 20, 2018, 09:50:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงทีมหมูป่าจะได้ไปดูบอลโลกรอบชิงไหมครับ  (อ่าน 523 ครั้ง)
anushin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-244

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:35:10 AM »

เห็นประธานฟีฟ่าส่งหนังสือรับเชิญมาให้ไปดู นี่ก็ใกล้วันชิงแล้ว น้องๆ เพิ่งออกมาคงอาจจะไม่ได้ไปแล้ว ต้องรอดูอาการทุกๆ คนก่อน แต่ถ้าไปทัน ผมว่าน่าจะเป็นผลดีต่อประเทศไทยดังนี
1. ประเทศไทย และทีมหมูป่าจะดังไปโลก เพราะนี่จะเป็นเหตุประวัติศาสตร์ ที่ทีมหมูป่ารอดชีวิตออกมาจากถ้ำ แล้วไปโชว์ตัวในสนามบอลรอบชิง ประวัติศาสตร์จะต้องจารึกไว้
2. เป็นการให้กำลังใจน้องๆ ทุกคนหลังจากจากติดในถ้ำหลายวัน ให้ดูรอบชิงชนะเลิศบอลโลก เป็นอะไรที่วิเศษมากๆ เป็นการให้รางวัลน้องๆ ครับ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +128/-1003

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:40:08 AM »

มองตามความจริงครับ

1) หมอให้ออกจากโรงพยาบาลได้รึยัง
2) พาสปอร์ต มีกันรึยัง
3) ตั๋วเครื่องบิน หรือฟีฟ่าจะส่งเครื่องบินเจ็ทมารับไป
4) พักที่ไหน

ถ้าอยากให้ไป ต้องบินไปรัสเซียภายในวันเสาร์นี้

แต่ผมว่าอาจได้ไปโอลแทรดฟอร์ดรีสอร์ทแอนด์สปาแทนนะ เพราะถึงตอนนั้นคงหายดีแล้ว

ฮี่ๆๆ
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-43

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 11:54:04 AM »

มองตามความจริงครับ

1) หมอให้ออกจากโรงพยาบาลได้รึยัง
2) พาสปอร์ต มีกันรึยัง
3) ตั๋วเครื่องบิน หรือฟีฟ่าจะส่งเครื่องบินเจ็ทมารับไป
4) พักที่ไหน

ถ้าอยากให้ไป ต้องบินไปรัสเซียภายในวันเสาร์นี้

แต่ผมว่าอาจได้ไปโอลแทรดฟอร์ดรีสอร์ทแอนด์สปาแทนนะ เพราะถึงตอนนั้นคงหายดีแล้ว

*ตามนี้ครับ น้องๆผมว่าหน้าจะต้องใช้เวลารักษาตัวสักระยะหนึ่งครับ* ยังมีเรื่องอื่นที่สำคัญกว่า ส่วนต่างๆหน้าจะตามมาทีหลังครับ* หายเร็วๆนะหมูป่า
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +804/-682

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 02:13:36 PM »

ไม่น่าทันครับ แต่อาจมีอะไรพิเศษจากฟีฟ่ามอบให้ แค่ในบ้านเราน้องก็ได้รับเชิญจนคิวไม่ว่างแล้วมั้ง อย่างน้อยๆก็ดูเชียงรายฟรีตลอดชีวิต

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +384/-225

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 02:52:12 PM »

แมนยูก็เชิญน้องๆและทีมกู้ภัยและผู้สนับสนุนไปดูบอลที่โอลแทรดฟอร์ดฟรีด้วยนะ
แต่ว่ารวมๆแล้วที่ช่วยกู้ภัยครั้งนี้ก็พันกว่าคนนะครับ   

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1176/-430

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 01:15:15 PM »

แมนยูก็เชิญน้องๆและทีมกู้ภัยและผู้สนับสนุนไปดูบอลที่โอลแทรดฟอร์ดฟรีด้วยนะ
แต่ว่ารวมๆแล้วที่ช่วยกู้ภัยครั้งนี้ก็พันกว่าคนนะครับ   

สี    ก็ได้รับสิทธิ์นั้นด้วยนะ

yainong_5
เผชิญหน้า ยอมรับ ลอยผ่าน ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-31

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 01:40:00 PM »

เห็นประธานฟีฟ่าส่งหนังสือรับเชิญมาให้ไปดู นี่ก็ใกล้วันชิงแล้ว น้องๆ เพิ่งออกมาคงอาจจะไม่ได้ไปแล้ว ต้องรอดูอาการทุกๆ คนก่อน แต่ถ้าไปทัน ผมว่าน่าจะเป็นผลดีต่อประเทศไทยดังนี
1. ประเทศไทย และทีมหมูป่าจะดังไปโลก เพราะนี่จะเป็นเหตุประวัติศาสตร์ ที่ทีมหมูป่ารอดชีวิตออกมาจากถ้ำ แล้วไปโชว์ตัวในสนามบอลรอบชิง ประวัติศาสตร์จะต้องจารึกไว้
2. เป็นการให้กำลังใจน้องๆ ทุกคนหลังจากจากติดในถ้ำหลายวัน ให้ดูรอบชิงชนะเลิศบอลโลก เป็นอะไรที่วิเศษมากๆ เป็นการให้รางวัลน้องๆ ครับ
จากข้อ 2 ขอให้เป็นการให้กำลังใจน้องๆ ก็พอ ครับ ส่วนรางวัลอันนี้ ไม่ค่อยเหมาะมั้งครับ

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +329/-465

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 01:47:52 PM »

จากข้อ 2 ขอให้เป็นการให้กำลังใจน้องๆ ก็พอ ครับ ส่วนรางวัลอันนี้ ไม่ค่อยเหมาะมั้งครับ

เห็นด้วยครับ เหมือนสังคมกำลังหลงทาง เอาจริงๆ น้องๆ ประสบเหตุและรอดออกมาอย่างปลอดภัยก็ถือว่าโชคดีแล้ว แต่กลับกลายเป็นว่าจะยกย่องให้รางวัล ประหนึ่งน้องๆ เหล่านี้ได้เข้าไปสร้างคุณงามความดีกันในถ้ำ สิ่งที่น่ายกย่องให้รางวัลคือทีมกู้ภัยจากทุกภาคส่วนทั่วโลก และยกเคสนี้เป็นกรณีศึกษาให้กับเด็กๆของเราหรือแม้แต่หน่วยงานที่เกี่ยวข้องมากกว่าที่เหมือนกำลังจะสร้างค่านิยมที่ดูแปลกๆให้กับสังคม

jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-97

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 02:44:13 PM »

ประสพภัย.....เยียวยา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์