Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 01:55:51 PM *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผล แบดมินตัน เยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ประเภท ทีม  (อ่าน 551 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 02:16:42 AM »

รอบแรก

กลุ่มบี

ทีมชาติ: ไทย

ประเภท ชาย

ธนวินท์ มาดี
รัชพล มรรคศศิธร
วีรภัทร ภาคจรุง
เสฏฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร
วชิรวิทย์ โสทน
ภานุวัฒน์ ศรีมันตะ
อภิชสิทธิ์ ธีระวิวัฒน์
กุลวุฒิ วิทิตศานต์

ประเภท หญิง

เบญญาภา เอี่ยมสะอาด
พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ
พรพิชชา เชยกีวงศ์
ศรารัตน์ เชื้อบ่อคา
พีรยา คันธารวงสกุล
ชาสินี โกรีภาพ
ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ
พรณิชา สุวัฒโนดม

ทีมชาติ: ไต้หวัน

ประเภท ชาย

ส่างหาวซ่าว
เฉินเซี่ยวเสิง
หลินยวิ๋เสีย
ซูหลี่หยาง
เว่ยซวินเหวย
หวู่กวันซวิน
หยางหยาง

ประเภท หญิง

เซิ่งยวี่เผย
เซี่ยยวี่หยิ่ง
หวงเอินฉือ
กัวเย่นฉือ
หลี่สึฉิง
หลินสึยวิ๋น
เติ้งซวิ่นซวิน
ต่งชิวทง

ทีมชาติ: ฮ่องกง

ประเภท ชาย

เจ๊าหินหล่ง
กูนาวัน เจสัน
โก๊วเซ่งเหย
เหลยเจินว่าย
หมักปากหง่าย
โจชัว เช่อ หวัง

ประเภท หญิง

เลิ่งซี้หง่อก
เลิ่งยวิดยี่
เหลยหล่อกหล่อก
สโรนี สมิรไภ เมห์ตา
ช่างหีวยั้น
เยิ่งพุยล่ำ

ทีมชาติ: มาเก๊า

ประเภท ชาย

โอวเฟ้ยล่ง
แจ่พูยไหง่
หลี่รุ่ยเหวียน
เลิ่งหล่กฉง
พุ่ยพั่งฝอง

ประเภท หญิง

เจิ๊งอี๋เท่ง
จิ่วเหว่งจวื้อ
ว่งเช้งว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2018, 01:22:34 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 03:05:55 AM »

รอบแรก

กลุ่มบี


ไทย 5 - 0 มาเก๊า คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 9:00 น.

ประเภท ชายคู่

วชิรวิทย์ + ธนวินท์ (ไทย) 2 - 0 หล่กฉง + พูยไหง่ (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 18 และ 21 - 13

ประเภท หญิงเดี่ยว

พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย) 2 - 0 ว่งเช้งว่า (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 4 และ 21 - 5

ประเภท ชายเดี่ยว

ภานุวัฒน์ ศรีมันตะ (ไทย) 2 - 0 พุ่ยพั่งฝอง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 7 และ 21 - 11

ประเภท หญิงคู่

พีรยา + เบญญาภา (ไทย) 2 - 0 เหว่งจวื้อ + เช้งว่า (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 5 และ 21 - 6

ประเภท คู่ผสม

วีรภัทร + ชาสินี (ไทย) 2 - 0 รุ่ยเหวียน + อี๋เท่ง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 10 และ 21 - 5

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไต้หวัน 3 - 2 ฮ่องกง คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 3 เริ่มแข่งเวลา 9:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว

เซี่ยยวี่หยิ่ง (ไต้หวัน) 2 - 0 เลิ่งยวิดยี่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 13 และ 21 - 11

ประเภท ชายเดี่ยว

เฉินเซี่ยวเสิง (ไต้หวัน) 0 - 2 โก๊วเซ่งเหย (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 16 - 21 และ 14 - 21

ประเภท หญิงคู่

สึฉิง + ซวิ่นซวิน (ไต้หวัน) 2 - 0 พุยล่ำ + ซี้หง่อก (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 14 และ 21 - 17

ประเภท ชายคู่

หาวซ่าว + ยวิ๋เสีย (ไต้หวัน) 1 - 2 หินหล่ง + เจินว่าย (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 18 - 21, 21 - 13 และ 20 - 22

ประเภท คู่ผสม

ซวิ่นซวิน + ยวี่เผย (ไต้หวัน) 2 - 0 เซ่งเหย + พุยล่ำ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 19

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไทย 5 - 0 ฮ่องกง คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 3 เริ่มแข่งเวลา 16:00 น.

ประเภท ชายคู่

รัชพล + วีรภัทร (ไทย) 2 - 1 หินหล่ง + เจินว่าย (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 17, 20 - 22 และ 21 - 18

ประเภท หญิงเดี่ยว

พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย) 2 - 0 เลิ่งยวิดยี่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 15

ประเภท ชายเดี่ยว

กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย) 2 - 0 โก๊วเซ่งเหย (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 14

ประเภท หญิงคู่

ชาสินี + เบญญาภา (ไทย) 2 - 0 หล่อกหล่อก + หิวยั้น (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 18 และ 21 - 9

ประเภท คู่ผสม

กุลวุฒิ + พิทยาภรณ์ (ไทย) 2 - 0 หินหล่ง + ซี้หง่อก (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 19 และ 21 - 13

ทีมแบดมินตันไทย ชุดเยาวชน  ผ่านเข้าสู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ ต่อไป

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไต้หวัน 5 - 0 มาเก๊า คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 16:00 น.

ประเภท คู่ผสม

ยวิ๋เสีย + สึฉิง (ไต้หวัน) 2 - 0 หล่กฉง + เช้งว่า (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 13 และ 21 - 10

ประเภท ชายเดี่ยว

หยางหยาง (ไต้หวัน) 2 - 0 โอวเฟ้ยล่ง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 9 และ 21 - 14

ประเภท ชายคู่

ซวินเหวย + กวันซวิน (ไต้หวัน) 2 - 0 รุ่ยเหวียน + พูยไหง่ (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 7

ประเภท หญิงเดี่ยว

ต่งชิวทง (ไต้หวัน) 2 - 0 จิ่วเหว่งจวื้อ (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 4 และ 21 - 11

ประเภท หญิงคู่

เอินฉือ + ยวี่เผย (ไต้หวัน) 2 - 0 เช้งว่า + อี๋เท่ง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 10

ทีมแบดมินตันไต้หวัน ชุดเยาวชน  ผ่านเข้าสู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2018, 12:00:26 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 03:20:21 AM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 และ คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 อาจมีถ่ายทอดสดผ่ายเว็บที่ http://videostream.dn.ua/videopage/videoPage.php?g=c2J2b2JoK2F0Y3ZsbmhZ&c=en&i=eWlhaXVidGd1bA%E2%84%96f%E2%84%96f

ไม่มีสกอร์สด

ทุกคู่ ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=B5BD18BD-779C-4B82-9161-A72AE34BF35F&d=20180714
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 11:33:22 PM »

รายงานผล แบดมินตัน เยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ประเภท ทีม รอบแรก กลุ่มบี ช่วงเช้า จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3436
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 49,271


หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ


| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 07:35:07 AM »

ขอบคุณครับ
บันทึกการเข้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 12:00:54 PM »

รายงานผล แบดมินตัน เยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ประเภท ทีม รอบแรก กลุ่มบี ช่วงบ่าย จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 08:29:14 PM »

รอบแรก

กลุ่มบี

ฮ่องกง 5 - 0 มาเก๊า คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 5 เริ่มแข่งเวลา 9:00 น.

ประเภท คู่ผสม

เจินว่าย + พุยล่ำ (ฮ่องกง) 2 - 0 รุ่ยเหวียน + อี๋เท่ง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 5 และ 21 - 3

ประเภท ชายเดี่ยว

หมักปากหง่าย (ฮ่องกง) 2 - 1 พุ่ยพั่งฝอง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 13 - 21, 21 - 12 และ 21 - 14

ประเภท หญิงเดี่ยว

สโรนี สมิรไภ เมห์ตา (ฮ่องกง) 2 - 0 ว่งเช้งว่า (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 5 และ 21 - 11

ประเภท ชายคู่

หินหล่ง + เจินว่าย (ฮ่องกง) 2 - 0 หล่กฉง + พูยไหง่ (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 16 และ 21 - 9

ประเภท หญิงคู่

ยวิดยี่ + หิวยั้น (ฮ่องกง) 2 - 0 เหว่งจวื้อ + อี๋เท่ง (มาเก๊า) เซ็ต คะแนน 21 - 9 และ 21 - 5

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไทย 5 - 0 ไต้หวัน คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 16:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว

พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย) 2 - 1 หลินสึยวิ๋น (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 19 - 21, 21 - 12 และ 21 - 8

ประเภท ชายเดี่ยว

กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย) 2 - 0 เฉินเซี่ยวเสิง (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 13

ประเภท หญิงคู่

ชาสินี + เบญญาภา (ไทย) 2 - 0 สึฉิง + ซวิ่นซวิน (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 22 - 20 และ 21 - 18

ประเภท ชายคู่

วชิรวิทย์ + ธนวินท์ (ไทย) 2 - 0 หาวซ่าว + ยวิ๋เสีย (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 21 - 13 และ 21 - 18

ประเภท คู่ผสม

กุลวุฒิ + พิทยาภรณ์ (ไทย) 2 - 0 เซริงพั่ว + ซวิ่นซวิน (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 12

ทีมแบดมินตันไทย ชุดเยาวชน  ได้ แชมป์ กลุ่มนี้ไปครอง และพบกับ อินโดนิเซีย ในรอบก่อนรองชนะเลิศ

ทีมแบดมินตันไต้หวัน ชุดเยาวชน  ได้ รองแชมป์ กลุ่มนี้ไปครอง และพบกับ จีน ในรอบก่อนรองชนะเลิศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2018, 04:10:25 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2018, 09:17:33 PM »

ไม่มีถ่ายทอดสดและสกอร์สด

ทุกคู่ ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=B5BD18BD-779C-4B82-9161-A72AE34BF35F&d=20180715
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 12:06:16 PM »

รายงานผล แบดมินตัน เยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ประเภท ทีม รอบแรก กลุ่มบี ประจำวันนี้ จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 01:29:21 AM »

รอบก่อนรองชนะเลิศ

ทีมชาติ: ไทย

ประเภท ชาย

ธนวินท์ มาดี
รัชพล มรรคศศิธร
วีรภัทร ภาคจรุง
เสฏฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร
วชิรวิทย์ โสทน
ภานุวัฒน์ ศรีมันตะ
อภิชสิทธิ์ ธีระวิวัฒน์
กุลวุฒิ วิทิตศานต์

ประเภท หญิง

เบญญาภา เอี่ยมสะอาด
พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ
พรพิชชา เชยกีวงศ์
ศรารัตน์ เชื้อบ่อคา
พีรยา คันธารวงสกุล
ชาสินี โกรีภาพ
ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ
พรณิชา สุวัฒโนดม

ทีมชาติ: อินโดนิเซีย

ประเภท ชาย

เลโอ โรลลี่ จะรนันโด้
กาโรโน่ กาโรโน่
เรฮัน เนาฟัล กูชะร์จันโต้
ดานีล มาร์ติน
คีฟารี อานันดาฟฟา ปรีฮะร์ดีกา
ปรามูดยา กูซูมาวะรดานา รียันโต้
อิฮ์ซัน เลโอนาร์โด อีมานูเอล รุมเบย์
อัลเบร์โต้ อัลฟิ่น ยูลีอันโต้

ประเภท หญิง

อะกาท่า อีมานูเอล
เฟบรีอาน่า ดวีปูจี กูซูมา
ลีซ่า อายู กูซูมาวตี
ซีตี ฟาดีอา ซิลวา รามาดฮันตี
วีดจาจา สเตฟานี่
รีบก้า ซูกีอะร์โต้
ปูตรี ไชกะฮ์
ปูตรี กูซูมา วะร์ดานี่
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 04:32:36 PM »

รอบก่อนรองชนะเลิศ

ไทย 1 - 3 อินโดนิเซีย เซ็ต คะแนน คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 9:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว

พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย) 0 - 2 ปูตรี กูซูมา วะร์ดานี่ (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 16 - 21 และ 17 - 21

ประเภท ชายเดี่ยว

กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย) 2 - 0 อิฮ์ซัน เลโอนาร์โด อีมานูเอล รุมเบย์ (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 21 - 15 และ 21 - 15

ประเภท หญิงคู่

ชาสินี + เบญญาภา (ไทย) 0 - 2 อะกาท่า + ซีตี ฟาดีอา ซิลวา (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 17 - 21 และ 17 - 21

ประเภท ชายคู่

วชิรวิทย์ + ธนวินท์ (ไทย) 1 - 2 ปรามูดยา กูซูมาวะรดานา + เรฮัน เนาฟัล (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 14 - 21, 23 - 21 และ 15 - 21

ประเภท คู่ผสม

กุลวุฒิ + พิทยาภรณ์ (ไทย) ไม่มีแข่งกับ คีฟารี อานันดาฟฟา + ซีตี ฟาดีอา ซิลวา (อินโดนิเซีย) เพราะ อินโดนิเซีย นำ ไทย เกินกว่าไล่ทัน

ทีมแบดมินตันไทย ชุดเยาวชน  ตก รอบก่อนรองชนะเลิศ อย่างเป็นทางการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2018, 11:56:29 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 04:34:59 PM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 ถ่ายทอดสดผ่านทาง youtube ที่
(Team Quarter Final) Badminton Asia Junior Championships 2018 -Thailand Vs. Indonesia


ไม่มีสกอร์สด

ทุกคู่ ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=B5BD18BD-779C-4B82-9161-A72AE34BF35F&d=20180716
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1789/-807
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 17,863


| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2018, 08:34:54 PM »

รายงานผล แบดมินตัน เยาวชนชิงแชมป์เอเชีย ประเภท ทีม รอบก่อนรองชนะเลิศ ประจำวันนี้ จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.21 | SMF © 2006-2007, Simple Machines | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!