Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 13, 2018, 01:12:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'บัลดินี-โจ๊กเกอร์' ติดโผ! ส.บอลเรียก 26 ช้างศึกเตรียมโอลิมปิกอุ่น ฮ่องกง  (อ่าน 2488 ครั้ง)
news2017
Newbie
*

คะแนนความรัก: +19/-27

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:09:03 PM »

มีใคร ติดบ้างไปดูกันครับ...

https://sport.mthai.com/football-thai/355483.html

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +657/-830

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:11:41 PM »

นายสรวิทย์ พานทอง สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ผมเบื่อตัวนี้มาก

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +440/-294

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:19:09 PM »

1. นายวรวุฒิ นามเวช สโมสรการท่าเรือ เอฟซี
2. นายชาคร พิฬาคลัง สโมสรชลบุรี เอฟซี
3. นายเสฎวุฒิ วงค์สาย สโมสรชลบุรี เอฟซี
4. นายมาร์โค บัลดินี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล
5. นายเอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรเชียงใหม่ เอฟซี
6. นายณัฐวุฒิ สุขสุ่ม สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
7. นายณัฐพล วรสุทธิ์ สโมสรนครปฐม ยูไนเต็ด
8. นายกรพัฒน์ นารีจันทร์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
9. นายอภิสิทธิ์ โสรฎา สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
10. นายศรัญญู พลางวัล สโมสรบางกอก เอฟซี
11. นายเจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด
12. นายพีฬาวัช อรรคธรรม สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี
13. นายสรรเสริญ ลิ้มวัฒนะ สโมสรสุโขทัย เอฟซี
14. นายมีโชค มหาศรานุกูล สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
15. นายกานต์นรินทร์ ถาวรศักดิ์ สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
16. นายศิริมงคล จิตบรรจง สโมสรสุพรรณบุรี เอฟซี
17. นายมารุต บุตรรักษ์ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
18. นายสุขสันต์ มุ่งเป้า สโมสรอาร์มี่ ยูไนเต็ด
19. นายชาติชาย แสงดาว สโมสรอุดรธานี เอฟซี
20. นายสีหนาท สุทธิศักดิ์ สโมสรอุดรธานี เอฟซี
21. นายเรือยศ จันชัยชิต สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
22. นายสรวิทย์ พานทอง สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
23. นายปรเมศย์ อาจวิไล สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
24. นายเจนรบ สำเภาดี สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
25. นายพัชรพล อินทนี สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
26. นายศรายุธ สมพิมพ์ สโมสรแอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี

integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +33/-42

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:30:30 PM »

ทำไมไม่มีมาจาก บุรีรัมย์ เลยอะ

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-115

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:32:33 PM »

เอกนิษฐ์ ปัญญา ตกลงเล่นให้ U21 หรือครับ
แปลว่า เดือน ต.ค.นี้ ไม่ได้ไป อินโดกับ u19 หรือเปล่า
mong kung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +18/-6

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:36:50 PM »

ทำไมไม่มีมาจาก บุรีรัมย์ เลยอะ
อุ่นเครืองครับ  บุรีรัมย์ตัวหลักทั้งนั้นในไทยลีค  ยังไงก็ติดอยู่แล้ว
น่าจะเป็นการลองตัวผู้เล่นมากกว่าครับนัดนี้

ป๊อกกี้
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +1479/-1400

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:40:19 PM »

อุ่นเครืองครับ  บุรีรัมย์ตัวหลักทั้งนั้นในไทยลีค  ยังไงก็ติดอยู่แล้ว
น่าจะเป็นการลองตัวผู้เล่นมากกว่าครับนัดนี้
ถูกต้องครับ  ถ้าเคยอ่านบทสัมภาษณ์โย่ง จะเข้าใจ
ชุดนี้ เรียกหน้าใหม่เอี่ยมหลายคน  เอามาลองเล่นแมทช์ระดับชาติ
เตรียมไว้ โอลิมปิก  ชุดนี้ ไม่ใช่ชุดเอเชี่ยนเกมส์ มีแค่บางคนมาประคองเด็กใหม่
ป๊อกกี้
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:43:12 PM »

เอกนิษฐ์ ปัญญา ตกลงเล่นให้ U21 หรือครับ
แปลว่า เดือน ต.ค.นี้ ไม่ได้ไป อินโดกับ u19 หรือเปล่า

ผมเลิกหวังกับรายนี้แล้วครับ  เล่นไปเท่าที่มี
ตราบใดที่เชียงใหม่ยังไม่ขึ้นชั้น   เพราะเขาบอกว่า  ต้องพาเชียงใหม่ให้ขึ้นชั้น  555
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +634/-216

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:46:14 PM »

จะไปสมทบกับU19 ตอนชิงแชมป์เอเชียครับ
ป๊อกกี้
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:47:11 PM »

นายสรวิทย์ พานทอง สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ผมเบื่อตัวนี้มาก
ทำไมล่ะ  เล่นเป็นยังไงบ้างครับ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1908/-956

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:50:05 PM »

อุ่นเครืองครับ  บุรีรัมย์ตัวหลักทั้งนั้นในไทยลีค  ยังไงก็ติดอยู่แล้ว
ถูกต้องครับ  ถ้าเคยอ่านบทสัมภาษณ์โย่ง จะเข้าใจ
ชุดนี้ เรียกหน้าใหม่เอี่ยมหลายคน  เอามาลองเล่นแมทช์ระดับชาติ
เตรียมไว้ โอลิมปิก  ชุดนี้ ไม่ใช่ชุดเอเชี่ยนเกมส์ มีแค่บางคนมาประคองเด็กใหม่

แล้วแบบนี้มันจะเข้าขากันหรือครับ โค้ชโย่ง มันไม่ใช่โค้ชในบุรีรัมย์นะ ตั้งแต่มีดราม่ากับ ซิโก้ นี้ กลัวคนมองว่าที่กระทำไปต้องการดิสเครดิต ซิโก้ เลยไม่ส่งมาสักอย่างที่เป็นเกมอุ่นเครื่อง ประเดี๋ยวมันจะซ้ำรอย U-23 อีกรอบหรอก

เด็กมันต้องใช้เวลาทำความเข้าใจแทคติกนะ ไหนจะเพื่อนร่วมทีมอีกว่าแต่ละคนชอบเล่นแบบไหน ขนาด ญี่ปุ่น ชุดใหญ่ ผู้เล่นระดับโลกเวลารวมตัวแข่งนัดแรกที่ไรมีเป๋ประจำ เพราะ รวมตัวกันน้อยเกินไป

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 04:52:48 PM »

ถ้าจะเอาแบบนี้ ทีหลังถ้าทีมชุดไหนเล่นอุ่นเครื่องแล้วฟอร์มดี ก็ไม่ต้องเรียกนักเตะจาก บุรีรัมย์ แล้วนะครับ ซ้อมก็ไม่ได้ซ้อม อุ่นก็ไม่ได้ไปอุ่นกับชาวบ้านเขา แต่ตัวเองไปยืนรอบแข่งจริงสวยๆ มันก็ใช่ที่ ต้องมีการหักเนวินกันบ้าง เรื่องนี้

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +657/-830

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 05:11:02 PM »

ทำไมล่ะ  เล่นเป็นยังไงบ้างครับ

โอกาสลงสนามก็เยอะ...เเต่ฟอร์มการเล่นไม่ค่อยพัฒนา

ถ้าจะให้เลือกริมเยาวชนของเมืองทองนะ
คนนี้เลย...โอกาสน้อยเเต่ผมมองเเล้วเซ้นบอลได้

พีรพงศ์ ปัญญานุมาภรณ์
เกิด : 1 มิถุนายน 1996
ชื่อเล่น : ปาย
ภูมิลำเนา : สุพรรณบุรี
สัญชาติ : ไทย
ส่วนสูง : 1.76 เมตร
น้ำหนัก : 64 กิโลกรัม
ตำแหน่ง : กองกลาง

เธ›เธฒเธข เธžเธตเธฃเธžเธ‡เธจเนŒ เธ™เธฑเธ”เนเธฃเธเธœเธกเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธ”เธตเธœเธกเธ•เธทเนˆเธ™เน€เธ•เน‰เธ™เน„เธ›เธซเธ™เนˆเธญเธข เธˆเธฐเธžเธขเธฒเธขเธฒเธกเธžเธฑเธ’เธ™เธฒเธ•เธฑเธงเน€เธญเธ‡เธ„เธฃเธฑเธš

เธžเธตเธฃเธžเธ‡เธจเนŒ เธ›เธฑเธเธเธฒเธ™เธธเธกเธฒเธ เธฃเธ“เนŒ | Welcome to MTUTD โ€ข Assists & Goal โ€ข

ป๊อกกี้
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 05:27:36 PM »

ทำไมล่ะ  เล่นเป็นยังไงบ้างครับ

โอกาสลงสนามก็เยอะ...เเต่ฟอร์มการเล่นไม่ค่อยพัฒนา

ถ้าจะให้เลือกริมเยาวชนของเมืองทองนะ
คนนี้เลย...โอกาสน้อยเเต่ผมมองเเล้วเซ้นบอลได้

พีรพงศ์ ปัญญานุมาภรณ์
เกิด : 1 มิถุนายน 1996
ชื่อเล่น : ปาย
ภูมิลำเนา : สุพรรณบุรี
สัญชาติ : ไทย
ส่วนสูง : 1.76 เมตร
น้ำหนัก : 64 กิโลกรัม
ตำแหน่ง : กองกลาง
ครับ  เอาตามความคิดผมนะ สำหรับ พีรพงศ์ 
เสียดายเกิดเร็วไปนิด  จะไปชุดเอเชี่ยนเกมส์ จะไปเบียดตัวหลักได้รึเปล่า? (อันนี้ผมไม่รู้)
จะมาชุด ยู21 โอลิมปิก ก็เกินไป 1 ปี
ขอให้พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ  รอติดชุดใหญ่
ป๊อกกี้
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 05:30:08 PM »

ถูกต้องครับ  ถ้าเคยอ่านบทสัมภาษณ์โย่ง จะเข้าใจ
ชุดนี้ เรียกหน้าใหม่เอี่ยมหลายคน  เอามาลองเล่นแมทช์ระดับชาติ
เตรียมไว้ โอลิมปิก  ชุดนี้ ไม่ใช่ชุดเอเชี่ยนเกมส์ มีแค่บางคนมาประคองเด็กใหม่

แล้วแบบนี้มันจะเข้าขากันหรือครับ โค้ชโย่ง มันไม่ใช่โค้ชในบุรีรัมย์นะ ตั้งแต่มีดราม่ากับ ซิโก้ นี้ กลัวคนมองว่าที่กระทำไปต้องการดิสเครดิต ซิโก้ เลยไม่ส่งมาสักอย่างที่เป็นเกมอุ่นเครื่อง ประเดี๋ยวมันจะซ้ำรอย U-23 อีกรอบหรอก

เด็กมันต้องใช้เวลาทำความเข้าใจแทคติกนะ ไหนจะเพื่อนร่วมทีมอีกว่าแต่ละคนชอบเล่นแบบไหน ขนาด ญี่ปุ่น ชุดใหญ่ ผู้เล่นระดับโลกเวลารวมตัวแข่งนัดแรกที่ไรมีเป๋ประจำ เพราะ รวมตัวกันน้อยเกินไป
เห็นว่า ยังมีอุ่นเครื่องอีก 2 นัดครับ
กับทีมอันดับ 3 ของลีกฮ่องกงในวันที่ 8 ส.ค.
แล้วก็ เนปาล ติดต่อขออุ่นเครื่องมา
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 05:35:09 PM »

อุ่นเครืองครับ  บุรีรัมย์ตัวหลักทั้งนั้นในไทยลีค  ยังไงก็ติดอยู่แล้ว
ถูกต้องครับ  ถ้าเคยอ่านบทสัมภาษณ์โย่ง จะเข้าใจ
ชุดนี้ เรียกหน้าใหม่เอี่ยมหลายคน  เอามาลองเล่นแมทช์ระดับชาติ
เตรียมไว้ โอลิมปิก  ชุดนี้ ไม่ใช่ชุดเอเชี่ยนเกมส์ มีแค่บางคนมาประคองเด็กใหม่

เห็นว่า ยังมีอุ่นเครื่องอีก 2 นัดครับ
กับทีมอันดับ 3 ของลีกฮ่องกงในวันที่ 8 ส.ค.
แล้วก็ เนปาล ติดต่อขออุ่นเครื่องมา

หวังว่าถึงตอนนั้นควรปล่อยตัวแล้วนะครับ ถ้าเรียก แต่ถ้าชุดนี้เล่นดี ไม่ควรเปลี่ยนตัวโดยไม่จำเป็นอีกแล้ว มันต้องหาทีมหลักได้แล้วครับ มหกรรมเอเชี่ยนเกม มันใกล้จะเริ่ม ยิ่งฟุตบอลเริ่มในวันที่ 15 สิงหาคม ที่จะถึงนี้แล้วครับ

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +341/-255

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 06:09:09 PM »

ผมเลิกหวังกับรายนี้แล้วครับ  เล่นไปเท่าที่มี
ตราบใดที่เชียงใหม่ยังไม่ขึ้นชั้น   เพราะเขาบอกว่า  ต้องพาเชียงใหม่ให้ขึ้นชั้น  555

สมค. บอกว่าอยากไป FIFA U17 กับ FIFA U20 ก่อนจะไปชุดใหญ่

แต่ไม่เคยรวบรวมเด็กที่เก่งที่สุดในรุ่นไปได้ซักครั้ง

ปัญหาซ้ำซากทุกยุคทุกสมัย

ป๊อกกี้
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 06:28:31 PM »

สมค. บอกว่าอยากไป FIFA U17 กับ FIFA U20 ก่อนจะไปชุดใหญ่
แต่ไม่เคยรวบรวมเด็กที่เก่งที่สุดในรุ่นไปได้ซักครั้ง
ต้องปรึกษาท่าน PTT rayong

โค้ชอ๊อด เคยเจอปัญหาแบบนั้มั้ยครับ   แล้วมีทางแก้ยังไง?
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 06:53:28 PM »

ต้องปรึกษาท่าน PTT rayong

โค้ชอ๊อด เคยเจอปัญหาแบบนั้มั้ยครับ   แล้วมีทางแก้ยังไง?

อันนี้ละที่อยากให้ สมยศ เจ้าหน้าที่ในสมาคมฟุตบอลทุกคน และโค้ชเฮง ไปศึกษา ถามเคยมีปัญหาเรียกนักกีฬาแล้วไม่มาไหม ถ้าเป็นตัวนักกีฬาไม่อยากมาเอง มีครับ ก็เรียกรายชื่อท่านอื่นมาแทน แต่ในกรณีนักกีฬาอยากมา แต่สโมสรไม่ปล่อยเคยมีไหม อันนี้ไม่เคยมี ถึงอยากให้ไปศึกษาว่าทำอย่างไร เรียกแล้วสโมสรไม่เคยปฎิเสธ โดยไม่ใช้บารมีผู้จัดการทีมด้วยนะ

อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-123

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 10:15:17 PM »

ดีครับ เรียกตัวใหม่ๆมาลองบ้าง
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +237/-135

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 10:16:36 PM »

ถ้าท่าน PTTrayong บอกว่า มี บารมี นาทีผมว่า ท่านเนวิน นี่ บารมีสุดๆแล้วในยุค ท่านสมยศ  

ดูรายชื่อแล้ว น่าจะมีเพชรเม็ดงามเกิดได้บ้างละ เพื่อมาเจียระใน ไว้สมทบ กับตัวหลักๆ ที่มีอยู่ เอเชี่ยนเกมส์ หวังว่า จะได้ซด กับ อินโด เจ้าภาพ รอบสองนะครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3545

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 11:54:09 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +92/-80

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:16:15 AM »

พอเรียกนักเตะแต่ตัวเดิม ๆ ก็หาว่าเด็กเส้น
พอเรียกตัวใหม่มาลองทีมก็หาว่าไม่ได้ซ้อมร่วมกัน
โค้ชและทีมงานเขาคงมีวิธีคิดและวิธีการทำงานของเขาแหละครับ
เราก็มีวิธีคิดของเรา แต่การจัดการทีมเป็นหน้าที่ของโค้ชและทีมงาน
ส่วนเรากองเชียร์มีหน้าที่เชียร์ก็เชียร์ไปเถอะครับ ...
ผลการแข่งขันจะเป็นตัวบอกเองว่าวิธีการทำงานของโค้ชโย่งถูกหรือผิด
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +565/-160

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 09:41:26 AM »

ได้ลองตัวใหม่ๆที่ฟอร์มดีในลีกถือเป็นเรื่องดีครับ
กรองเอาแต่หัวกะทิแล้วมาเคี่ยวอีกทีตอนปรุง

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +157/-1100

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 10:04:36 AM »

ผมเบื่อกองกลางสโลวไลฟ์มากกว่าครับ ให้เด็กลงด้วยกันบ่อยๆ อาจจะดีขึ้นก็ได้

เด็กมีเยอะ แต่ไม่ให้ลงก็เท่านั้น

ฮี่ๆๆ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 11:18:41 AM »

พอเรียกนักเตะแต่ตัวเดิม ๆ ก็หาว่าเด็กเส้น
พอเรียกตัวใหม่มาลองทีมก็หาว่าไม่ได้ซ้อมร่วมกัน
โค้ชและทีมงานเขาคงมีวิธีคิดและวิธีการทำงานของเขาแหละครับ
เราก็มีวิธีคิดของเรา แต่การจัดการทีมเป็นหน้าที่ของโค้ชและทีมงาน
ส่วนเรากองเชียร์มีหน้าที่เชียร์ก็เชียร์ไปเถอะครับ ...
ผลการแข่งขันจะเป็นตัวบอกเองว่าวิธีการทำงานของโค้ชโย่งถูกหรือผิด

เพราะวิธีการแบบนี้ มันทำให้ผลการแข่งขันจริงในระดับเอเชียเละไม่เป็นท่าไงครับ มันใกล้การแข่งขันแล้ว เดือนหน้าก็จะแข่งแล้ว มันควรมี 11 ผู้เล่นตัวจริงแบบถาวรหลายตำแหน่งแล้วครับ ถ้ามันไกลจากทัวร์นาเม้นต์เยอะ นั่นยังโอเคที่จะลองผู้เล่น แบบตอนนัดอุ่นเครื่องที่บ้านจีน แต่นี้มันใกล้แล้วครับ มันควรจะเป็นการซ้อมการแข่งขันจริง มีการซ้อมแผนของตัวจริง ตัวสำรองได้แล้ว ไม่ใช่มาลองผู้เล่น

TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-19

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 12:51:19 PM »

ขอบคุณครับ

รอชมผลงานผู้เล่นที่เข้ามาใหม่ครับ
ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +239/-545

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 03:33:50 PM »

เพราะวิธีการแบบนี้ มันทำให้ผลการแข่งขันจริงในระดับเอเชียเละไม่เป็นท่าไงครับ มันใกล้การแข่งขันแล้ว เดือนหน้าก็จะแข่งแล้ว มันควรมี 11 ผู้เล่นตัวจริงแบบถาวรหลายตำแหน่งแล้วครับ ถ้ามันไกลจากทัวร์นาเม้นต์เยอะ นั่นยังโอเคที่จะลองผู้เล่น แบบตอนนัดอุ่นเครื่องที่บ้านจีน แต่นี้มันใกล้แล้วครับ มันควรจะเป็นการซ้อมการแข่งขันจริง มีการซ้อมแผนของตัวจริง ตัวสำรองได้แล้ว ไม่ใช่มาลองผู้เล่น

การข้ามคลองไปอีกฝั่งหนึ่งมันมีหลายวิธีครับ
ท่านอาจจะนั่งเรือข้ามฝั่งไปแบบสบายๆ
อีกคนเลือกที่จะว่ายน้ำข้ามไป
อีกคนเลือกที่จะขี่ขอนไม้ข้ามไป
อีกคนเลือกโหนเชือกข้ามไป

ผลลัพท์อยู่ที่ว่าใครไปถึงอีกฝั่งไหม หรือจมน้ำระหว่างทาง 

แต่ถ้าท่านเป็นโค้ชท่านคงเลือกนักเตะชุดเดิมๆ  มาเก็บตัวเรื่อยๆ  เพื่อความคุ้นเคย 
แต่อีกท่านเลือกใช้นักเตะที่ไม่ซ้ำกันในแต่ละนัด ซึ่งเรียกตัวตามนัดที่ว่าจะเจอกับใคร  จะทดลองอะไร

โค้ชแต่ละคนมีแนวทางในการทำทีมและบริหารจัดการทีม แตกต่างกัน  ในเมื่อคุณได้โอกาสแล้วคุณทำไม่ได้คุณก็ต้องไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์