Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 16, 2018, 05:35:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นแล้วเริ่มสงสารผู้รักษาประตูกับกองหลังแล้วสิ !!!  (อ่าน 3790 ครั้ง)
Mr.tui Chalamchon_TS321
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +351/-136

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 03:38:56 PM »

หลังจากมีข่าวเรื่องล้มบอล แล้วมาเห็นความคิดเห็นเกี่ยวกับจังหวะผิดพลาดของประตูสุโขทัยในนัดล่าสุดแล้วทั้งในบอร์ดต่างๆรวมถึงในโลกโซเชี่ยลความเห็นนี่ส่วนใหญ่จะจับจ้องว่ารับงานกันเยอะเลย

เลยรู้สึกสงสารตำแหน่งผู้รักษาประตูกับกองหลัง คือต่อให้เล่นดีขนาดไหน เกิดพลาดครั้งเดียวนี่อาจจะโดนประณามจากแฟนบอลว่ารับงานได้เลย

แล้วยิ่งสองตำแหน่งนี้ความผิดพลาดมันจะชัดกว่าผลงานด้วยสิ แค่ผิดพลาดแม่งก็รู้สึกแย่อยู่แล้ว ยังโดนสังคมรุมประณามอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2018, 03:48:27 PM โดย Mr.tui Chalamchon_TS321 » บันทึกการเข้า
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3606/-1540

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 03:43:13 PM »

เล่นบอลเดินสายแถวบ้านยังเคยโดนเลยฮะ ท้องเสีย ขี้รั่ว ไม่มีคนอื่นลงเล่น โดนไป 4-5 เม็ด เคลียร์กันยาว...

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Mr.tui Chalamchon_TS321
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +351/-136

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 03:47:26 PM »

เล่นบอลเดินสายแถวบ้านยังเคยโดนเลยฮะ ท้องเสีย ขี้รั่ว ไม่มีคนอื่นลงเล่น โดนไป 4-5 เม็ด เคลียร์กันยาว...

ถ้าผมพลาดแล้วโดนด่า ผมจะตอบไปว่า กุไม่ได้รับงานโว้ยยยย กุกากเอง 5555+
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2519/-3488

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 11:52:53 PM »

ตามนั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-31

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 07:38:23 AM »

บางทีเราเล่นตำแหน่งนี้ก็อดน้อยใจไม่ไดนะ แม่งเทพเซปมาทั้งปีทั้งชาติ พลาดทีเดียวจำจนหลานบวช...ทีกองหน้ายิง10ไม่เข้าสักครั้ง กองหลังสกัดเข้าประตูตัวเอง มันม่จำกัน....
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +440/-294

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 07:48:03 AM »

เสียประตูคงไม่มีใครว่าหรอกครับ  มันอยู่ที่ว่าลูกที่เสีย  มันน่าเสียไหม  ลูกประตูสุโขทัย  ที่คนสงสัยนะ  เพราะ
มันไม่น่าเสีย  คนพากษ์คู่นี้ยังงง  ปล่อยเข้าได้ไง  ช่วงที่ผ่านมามันมีจับล้มบอลด้วย  เลยยิ่งสงสัยกันใหญ่

แต่ผมว่าเคสนี้  ไม่ล้มหรอก  ประตูไม่ค่อยได้ลงมากกว่า  มาเจอเสียงเชียท่าเรือด้วย  เลยเหวอๆๆ

ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +31/-31

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 08:05:20 AM »

เสียประตูคงไม่มีใครว่าหรอกครับ  มันอยู่ที่ว่าลูกที่เสีย  มันน่าเสียไหม  ลูกประตูสุโขทัย  ที่คนสงสัยนะ  เพราะ
มันไม่น่าเสีย  คนพากษ์คู่นี้ยังงง  ปล่อยเข้าได้ไง  ช่วงที่ผ่านมามันมีจับล้มบอลด้วย  เลยยิ่งสงสัยกันใหญ่

แต่ผมว่าเคสนี้  ไม่ล้มหรอก  ประตูไม่ค่อยได้ลงมากกว่า  มาเจอเสียงเชียท่าเรือด้วย  เลยเหวอๆๆ

นัดนี้ผมสมน้ำหน้าเลยครับ จับบอลได้ล้มดึงเวลาอย่างเดียว ทุกจังหวะด้วยรู้ว่าบอลเยือนและนำ....อยากให้ไปดูตี๋เล่น บอลน้ำ3-4ต่อ0 ไม่มีถ่วง นั่นแหละเขาถึงไประดับชาติได้ ..
นกออก
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-3

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 08:07:39 AM »

เสียประตูคงไม่มีใครว่าหรอกครับ  มันอยู่ที่ว่าลูกที่เสีย  มันน่าเสียไหม  ลูกประตูสุโขทัย  ที่คนสงสัยนะ  เพราะ
มันไม่น่าเสีย  คนพากษ์คู่นี้ยังงง  ปล่อยเข้าได้ไง  ช่วงที่ผ่านมามันมีจับล้มบอลด้วย  เลยยิ่งสงสัยกันใหญ่

แต่ผมว่าเคสนี้  ไม่ล้มหรอก  ประตูไม่ค่อยได้ลงมากกว่า  มาเจอเสียงเชียท่าเรือด้วย  เลยเหวอๆๆ

ผมย้อนกลับไปดูคลิปลูกยิงลูกนี้แล้วมันรับยากจริงๆ เหมือนลูกมันตกพื้นก่อนแล้วกระดอนหนีมือ ดูเหมือนง่ายนะแต่จริงๆลูกแบบนี้รับยาก
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +381/-1670

..................................................

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 08:32:52 AM »

กรรมการเป่าไม่ดีก็โดนนะ ฮรี่ๆ

โรน้าวโด้
Sr. Member

คะแนนความรัก: +284/-377

Mari Juana is Safer than Alcohol

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 02:38:39 PM »

ทนได้มั้ย

ทุกอาชีพมีความกดดันจากเจ้าของบริษัทฯเหมือนกัน  (ยกเว้นเป็นเจ้าของเสียเอง)

ถ้าทนไม่ได้ ก็ย้ายทีม หรือไม่ก็ไปทำอาชีพอื่นครับ

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-140

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 03:21:54 PM »

ทนได้มั้ย

ทุกอาชีพมีความกดดันจากเจ้าของบริษัทฯเหมือนกัน  (ยกเว้นเป็นเจ้าของเสียเอง)

ถ้าทนไม่ได้ ก็ย้ายทีม หรือไม่ก็ไปทำอาชีพอื่นครับ

ทุกอาชีพมีความกดดันทั้งนั้น รวามถึงเจ้าของกิจการด้วย

เจ้าของบริษัท  ผมว่ากดดันมากกว่าพนักงานในบริษัทอีกครับ (พนักงานอย่างมากก็แค่ลาออกแล้วย้ายงาน ไม่ถึงกับหมดเนื้อหมดตัวนะครับ)

ผมในฐานะเจ้าของบริษัท บอกเลยว่ามันยากกว่า กดดันมากกว่าการเป็นพนักงานหลายเท่า (พนักงานผมก็เคยเป็น) มีปัญหาเข้ามาแทบไม่ซ้ำแบบให้แก้ไขตลอด บางทีพนักงานโกงเสียหายไปเยอะ บางปีก็ขาดทุนจนคิดจะเลิกทำก็มี แต่ถ้าเราเลิกพนักงานอีกหลายคนก็ตกงานอีก กว่าจะประสบความสำเร็จได้ไม่ใช่ง่ายๆ เส้นทางมันไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบนะครับ
โรน้าวโด้
Sr. Member

คะแนนความรัก: +284/-377

Mari Juana is Safer than Alcohol

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 04:25:50 PM »

ทนได้มั้ย

ทุกอาชีพมีความกดดันทั้งนั้น รวามถึงเจ้าของกิจการด้วย

เจ้าของบริษัท  ผมว่ากดดันมากกว่าพนักงานในบริษัทอีกครับ (พนักงานอย่างมากก็แค่ลาออกแล้วย้ายงาน ไม่ถึงกับหมดเนื้อหมดตัวนะครับ)

ผมในฐานะเจ้าของบริษัท บอกเลยว่ามันยากกว่า กดดันมากกว่าการเป็นพนักงานหลายเท่า (พนักงานผมก็เคยเป็น) มีปัญหาเข้ามาแทบไม่ซ้ำแบบให้แก้ไขตลอด บางทีพนักงานโกงเสียหายไปเยอะ บางปีก็ขาดทุนจนคิดจะเลิกทำก็มี แต่ถ้าเราเลิกพนักงานอีกหลายคนก็ตกงานอีก กว่าจะประสบความสำเร็จได้ไม่ใช่ง่ายๆ เส้นทางมันไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบนะครับ

เอ่อ......ใจเย็นครับพี่ ผมตอบตามเนื้อหาของกระทู้

ในกรณีนี้ผมหมายถึง ผู้รักษาประตู ครับ

สถานะในตอนนี้เค้าเป็นลูกจ้างครับ    แล้วสโมสร ก็จดทะเบียนนิติบุคคลเป็นบริษัทครับ

ผมหมายความว่า ถ้าเค้าทนความกดดันไม่ได้ ก็ย้ายทีม หรือไปทำอาชีพอื่นครับ

ซัลโว!!! เข้าเต็มใบ  ถูกเธอบุกเข้า ซัลโว!!! ถึงกลางใจ
ไม่ปิดไม่ต้องไปมีโกล์ !!! ไว้ป้องกัน  ให้เธอคนเดียวเท่านั้น
ได้ใจไป...
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +818/-726

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 05:36:09 PM »

ล้มยังไงอะ ผมว่าพลาดเองมากกว่าดูยังไงก็ไม่ใช่ล้มบอลแน่นอน เหมือนกะจังหวะผิด ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้เสมอขนาดระดับโลกยังเกิดได้เลย  อย่างนัดสเปนกับโปรตุเกตุ เดคาอา คงล้มบอลแน่ๆโด้ยิงตรงขนาดนั้นเองรับปริ้นเข้าประตูได้ไงฟระ

แต่ถามว่ามีไหมการล็อคผลกีฬา มันมีแน่นอนครับ การพนันกับการโกงมันเป็นของคู่กันอยู่แล้ว ไม่มีอะไรขาวสะอาด100%แน่นอน

MoSs_ChalarmNan
Nan F.C. 2018 #NextGen
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-11

งาช้างดำมหากาฬ >>> Go to T3 <<<

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 07:38:26 PM »

อ่า น่าคิด ๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์