Thailandsusu Webboard
กันยายน 24, 2018, 02:32:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้เขมรกำลังเข้าสู่การเลือกตั้ง มาดูว่า ฮุน เซน ปราศรัยอย่างไรบ้าง  (อ่าน 2214 ครั้ง)
khmer surin
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +180/-192

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 04:21:36 PM »

เมื่อ ๗ ก.ค.๖๑ สมเด็จฯ ฮุน เซน นรม.กพช./หน.พรรคประชาชนกัมพูชา ได้ปราศรัยพบปะแกนนำ สมาชิก และกลุ่มผู้สนับสนุนพรรค จำนวน ๕๐,๐๐๐ คน ที่ศูนย์ประชุมเกาะเพชร ราชธานีพนมเปญ พร้อมกันนี้ได้ประกาศนโยบาย และจุดยืนของพรรค ที่สำคัญดังนี้   
   - พรรคประชาชนกัมพูชา เป็นกำลังทางการเมืองแต่เพียงหนึ่งเดียว ที่รวมทุกข์รวมสุขกับประชาชน
   - พรรคประชากัมพูชา ได้ร่วมต่อต้านระบอบฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ และป้องกันไม่ให้ระบอบนั้นกลับมาอีกครั้ง พร้อมทั้งได้ฟื้นฟูเศรษฐกิจ กพช. และพัฒนาประเทศชาติในทุกด้านจวบจนปัจจุบัน พรรคได้แสวงหาสันติภาพ ความผาสุกให้กับประชาชน
   - แนวร่วมปฏิวัติสี ที่นำโดยอดีตพรรคฝ่ายค้าน ที่มีต่างชาติอยู่เบื้องหลัง ได้ถูกสกัดโดยทันเวลา ซึ่งพรรคประชาชนกัมพูชา ได้ช่วยให้ประเทศไม่ตกอยู่ในมหันตภัยร้ายนี้ แล้วรับรองในสันติภาพ เสถียรภาพ และการพัฒนา
   - GDP ของประเทศเพิ่มขึ้นเป็น ๑,๔๓๕ ดอลลาร์สหรัฐฯในปี ๒๕๖๐ และหวังว่าจะเพิ่มถึง ๑,๕๖๐ ดอลลาร์สหรัฐฯในสิ้นปี ๒๕๖๑
   - เงินเดือนของข้าราชการเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง เงินเกษียณก็เพิ่มขึ้นด้วย แล้วเงินค่าจ้างแรงงานโรงงานทอผ้า และโรงงานรองเท้า ก็เพิ่มขึ้นเช่นกัน ภายใต้นโยบายคุ้มครองแรงงาน และสังคมของรัฐบาลกัมพูชา
   - ภายใต้การบริหารประเทศของพรรคประชาชนกัมพูชา ทำให้รายได้เกษตรกร ผู้ประกอบการ เพิ่มสูงขึ้น แล้วพี่น้องเกษตรกรได้รับความเป็นอยู่ที่ดี
   - ภายใต้การบริหารประเทศของพรรคประชาชนกัมพูชา การเก็บภาษีบางส่วนได้ถูกยกเลิกไป ได้แก่ การยกเลิกภาษีไร่นา การยกเลิกภาษีเครื่องจักรสาน และการยกเลิกภาษีอื่นๆ อีกจำนวนมาก
   - ผลลัพธ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในปัจจุบันนี้ แสดงให้เห็นว่า กัมพูชาเดินมาถูกทางแล้ว ภายใต้การนำพาของพรรคประชาชนกัมพูชา
   - เมื่อ ๒๐ ปีที่ผ่านมา กัมพูชาเป็นประเทศ ที่ทหารจาก UN เข้ามาช่วยเหลือ แต่ปัจจุบันกัมพูชา เป็นประเทศที่ต้องส่งกองกำลังของตนเองร่วมกับ UN เข้าไปรักษาสันติภาพ ณ ภูมิภาคต่างๆ เช่นเดียวกัน 
   - ในห้วงที่ผ่านมา กัมพูชาอ่อนด้อยในด้านเศรษฐกิจ ยากจน และไม่มีอาหาร แต่ปัจจุบันกัมพูชาเป็นประเทศผู้ส่งออกอาหาร เป็นประเทศที่มีอัตราการเจริญเติบโตทางเศรษฐกิจที่สูง ลดความยากจน และเข้าสู่ประเทศมีรายได้ปานกลาง
   - ผลต่างๆ ที่เกิดขึ้นนี้ ล้วนเอาชีวิตเป็นต้นทุน ที่หลายคนได้เสียสละชีวิต แล้วเราทุกคนต้องรักษาผลิตผล และสันติภาพนี้ ไม่ให้ใครมาทำลายความมั่นคงของเราได้ แล้วไม่ให้กัมพูชา กลับไปสู่สงครามอีก เฉกเช่นอดีตที่ผ่านมา
   - การตัดสินใจของประชาชนในการเลือกตั้งครั้งนี้ เป็นการตัดสินใจเพื่อเลือกผู้นำประเทศ ถ้าเลือกถูก เราจะได้รับการพัฒนา ถ้าเลือกผิดประเทศจะถอยหลัง
   - ถ้ารักในสันติภาพ และการพัฒนา ขอให้เลือกตั้งให้กับพรรคประชาชนกัมพูชา
   - ในนามนายกรัฐมนตรี กระผมขอสัญญาว่า ถ้าหากพรรคประชาชนกัมพูชาชนะการเลือกตั้ง กระผมจะบริหารประเทศตามนโยบายดังต่อไปนี้
      ๑. เคารพ และปกป้องรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรกัมพูชา ปกป้องระบบราชานิยม และผลประโยชน์ของประเทศชาติ ยกระดับประชาธิปไตยเสรีแบบพหุพรรค และเคารพสิทธิมนุษยชน
      ๒. ปกป้องเอกราช อธิปไตย บูรณภาพดินแดน และสันติภาพ ไม่ให้ใครเข้ามารุกราน และทำลายได้ ต่อต้านพวกต่างชาติที่เข้ามาบ่อนทำลายประเทศชาติ
      ๓. สร้างราชอาณาจักรกัมพูชาให้เข้มแข็ง และเจริญก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว บนพื้นฐานของกฎหมาย การปฏิบัติตามกฎหมายโดยเสมอภาคสำหรับประชาชน ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน มีหน้าที่ร่วมกันก่อสร้างประเทศชาติ และปกป้องมาตุภูมิ
      ๔. ยังคงพัฒนาเศรษฐกิจ – สังคม ให้เจริญก้าวหน้า เพื่อให้ประชาชนมีคุณภาพความเป็นอยู่ที่ดี ขจัดความยากจน และความรุนแรงทุกรูปแบบ
      ๕. เสริมสร้างมิตรภาพ และความร่วมมือที่ดีกับนานาประเทศ และองค์กรระหว่างประเทศ เพื่อผลักดันการพัฒนา และเสริมสร้างการมีส่วนร่วมกับภูมิภาค และระดับสากล
   - สมเด็จฯ ฮุน เซน ได้สัญญาว่า รัฐบาล กพช. ที่นำโดยพรรคประชาชนกัมพูชา จะดำเนินการลดค่าไฟฟ้า ตั้งแต่ปี ๒๕๖๒ และ ๒๕๖๓ เป็นต้นไป
   - รัฐบาล กพช. สมัยที่ ๖ ที่จะนำโดยพรรคประชาชนกัมพูชา จะผลักดัน และแก้ไข การเบิกจ่ายเงินค่าจ้างให้กับแรงงานทุกๆ ๒ สัปดาห์ต่อครั้ง เริ่มตั้งแต่ปี ๒๕๖๒ เป็นต้นไป
   - รัฐบาลชุดใหม่นี้ ภายใต้การบริการประเทศโดยพรรคประชาชนกัมพูชา จะเบิกเงินเดือนให้ข้าราชการทุกๆ ๒ สัปดาห์ สำหรับงานเอกชนก็จะผลักดันให้ได้ด้วยเช่นกัน
   - เพื่อเป็นการปฏิบัติตามนโยบายลดค่าไฟฟ้า รัฐบาลต้องสูญเสียภาษี จำนวน ๔๐ ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ ใน ๑ ปี ซึ่งเป็นมาตรการช่วยเหลือประชาชน และยกระดับการแข่งขันดึงดูดนักลงทุนในประเทศและต่างประเทศ
   ภายหลังได้กล่าวเสร็จสิ้น สมเด็จฯ ฮุน เซน ได้เรียกร้องให้ประชาชน ไปใช้สิทธิใช้เสียงในการเลือกตั้งในวันที่ ๒๙ ก.ค.๖๑ ให้ครบทุกคน แล้วต้องเลือกตั้งให้กับพรรคประชาชนกัมพูชา ถ้าหากพรรคประชาชนกัมพูชาชนะ ประชาชนทั้งประเทศก็จะชนะตามไปด้วย
khmer surin
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 04:28:10 PM »

การเลือกตั้ง ส.ส.สมัยที่ 6 ปีนี้ไม่มีพรรคของ สม รังสี เนื่องจากถูกยุบพรรคเมื่อ 16 พ.ย.60 เนื่องจากแกนนำถูกจับกุมในข้อหากบฏคิดล้มล้างรัฐบาล พร้อมสมคบคิดกับต่างชาติจะปฏิวัติสีในเขมร อีกทั้งการเลือกตั้งในปีนี้ มีพรรคการเมือง 20 พรรคลงชิงชัย มากที่สุดตั้งแต่มีการเลือกตั้งในเขมร แต่พรรคการเมืองทั้งหมดล้วนประกาศเจตนารมณ์แล้วว่า จะสนับสนุนฮุน เซน เป็นนายกต่อไป
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +258/-100

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 04:35:52 PM »

ชาวบ้านชายแดนก็ไม่ได้ยินดีเท่าไรกับท่านครับ
คุยกับพวกนักศึกษาสมัยใหม่แล้วยิ่งไปใหญ่
น่าสงสารปชช.เขามากคนที่มีโอกาสก็หนีมายุไทยหมด
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +329/-237

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 05:46:08 PM »

คงหาปราสาทหิน ซักหลัง แถวชายแดนไทย แล้วเปิดประเด็นกับไทย เพื่อจุดกระแสชาตินิยม
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +241/-568

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 08:01:34 PM »

คงหาปราสาทหิน ซักหลัง แถวชายแดนไทย แล้วเปิดประเด็นกับไทย เพื่อจุดกระแสชาตินิยม

ตอนนี้ รัฐบาลไทย กับ คนคุมทหาร เป็นคนเดียวกัน
เปิดสั่วๆจะเละเอานะสิครับ เลยต้องไปเปิดกับลาวแทน
chr0089
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-28

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 08:02:41 PM »

ช่วงนี้คงต้องไปหาเรื่องลาวไปสักระยะครับ รอไทยมีรัฐบาลใหม่นู้นล่ะ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +199/-413

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 08:44:23 PM »

ผมเคยคุยกับคนกัมพูชาที่โรงงาน พวกเค้าไม่ชอบฮุนเซนเลย เค้าบอกว่าที่มาอยู่นี่(ไทย) ก็เพราะฮุนเซน ฮุนเซนจะยกประเทศให้เวียดนามแล้ว และอีกคนเป็นผู้ชาย เค้าบอกว่าเค้าอ่านหนังสือเขมรไม่ออกที่เมืองของเค้าโรงเรียนจะไม่สอนภาษาเขมรสอนแต่ภาษาเวียดนาม ถ้าจะเรียนภาษาเขมรต้องไปบวชเป็นพระ

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2494/-3456

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 11:42:38 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-1127

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 12:35:19 AM »

แข่งกันด้านนโยบายประชาชนจะได้ประโยชน์
ไม่ใช่แข่งกันโจมตีฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว ประชาชนอดยากกันพอดี

เฮงซัง GetOut !!
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1061

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 06:18:16 AM »

ผมเคยคุยกับคนกัมพูชาที่โรงงาน พวกเค้าไม่ชอบฮุนเซนเลย เค้าบอกว่าที่มาอยู่นี่(ไทย) ก็เพราะฮุนเซน ฮุนเซนจะยกประเทศให้เวียดนามแล้ว และอีกคนเป็นผู้ชาย เค้าบอกว่าเค้าอ่านหนังสือเขมรไม่ออกที่เมืองของเค้าโรงเรียนจะไม่สอนภาษาเขมรสอนแต่ภาษาเวียดนาม ถ้าจะเรียนภาษาเขมรต้องไปบวชเป็นพระ

แล้ว เหงียน ไปเกี่ยวไร. เขมร เลยต้องถึงขั้นเลียเท้า เหงียน ซะ น่าเกลียด ขนาดนี้...
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +792/-448

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 08:52:37 AM »

ถึงเวลาเลือกตั้งกัมพูชา ถึงเวลาด่าไทย
Abhisit_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +432/-372

THE T-REX

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 08:55:37 AM »

เคยคุยกับครูชาวกัมพูชา เค้ามาสอนภาษาพิเศษในวิทลัยการอาชีพ(สังกัด อาชีวะ)
เค้าบอกว่า เมื่อครั้งที่แล้ว จริงๆ ฮุนเซนควรแพ้แล้ว ถ้าไม่โกง
แต่ครั้งนี้ ก็ยังสูสีเหมือนเดิม แต่ฮุนเซนคงชนะเพราะโกงอีก
จริงๆ คนกัมพูชา เอือม ฮุนเซน มากแล้ว...

Good things can come
From unexpected places.
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +707/-1066

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 10:04:54 AM »

คนกัมพูชาเบื่อฮุนเซ็น

คนไทยก็เบื่อลุงตู่เหมียนกัล อยู่ยาวเลยนะท่าน :,D
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +329/-237

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 11:34:31 AM »

คนไทยก็เบื่อลุงตู่เหมียนกัล อยู่ยาวเลยนะท่าน :,D

ผมไม่เบื่อนะ

เบื่อนักการเมืองมากกว่า
Aon Buriramper
Hero Member

คะแนนความรัก: +465/-419

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 12:33:58 PM »

ลุงตู่เฉยๆนะ แต่คนอื่นน่าเบื่อกว่า

khmer surin
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 07:45:10 PM »

ผมไม่เห็นเบื่อเลย มีคนบอกว่า รัฐบาลกำลังทำให้ประเทศชาติพัง ประชาชนกำลังอดตาย ผมไม่เห็นอดตายเลย รายได้ผมก็เท่าเดิมเหมือนกับรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง
mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +699/-1507

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 08:24:34 PM »

ผมไม่เห็นเบื่อเลย มีคนบอกว่า รัฐบาลกำลังทำให้ประเทศชาติพัง ประชาชนกำลังอดตาย ผมไม่เห็นอดตายเลย รายได้ผมก็เท่าเดิมเหมือนกับรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง
การเมืองมาบอร์ดฟุตบอล ไร้สาระมากๆ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1353/-780

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 10:49:05 PM »

การเมืองมาบอร์ดฟุตบอล ไร้สาระมากๆ
เค้าก็ตั้งกระทู้ที่ห้องข้างสนามบอลไทย
มันไม่ได้จำกัดเฉพาะฟุตบอล
เคยสำเหนียกดูตัวเองไหม?
สาระเยอะมากเหรอ?
หมาเหงา_AV
Energizer Engineer
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +250/-64

ฟ้าไม่กะเทือนถึงหลังเมิงก็ไม่มีวันรู้สึก

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 12:58:44 AM »

เค้าก็ตั้งกระทู้ที่ห้องข้างสนามบอลไทย

มันก็ไม่ควรมีการเมืองมาเกี่ยวข้อง
และกฎ ก็มีชัดเจน ท่านควรไปอ่านให้ดี

11. ห้ามเสนอข้อความเกี่ยวกับการเมืองใดๆที่จะเป็นเหตุให้เกิดการแสดงความคิดเห็นที่ก่อให้เกิดความแตกแยกแบ่งฝ่ายทางความคิดของสมาชิกในบอร์ด กรณีที่สมาชิกตั้งกระทู้การเมืองที่จะนำพาให้เกิดการทะเลาะกันของสมาชิก หรือสมาชิกที่ตอบกระทู้และเป็ฯผู้เริ่มนำกระทู้เข้าเรื่องการเมือง ท่านจะถูกแบนจากเวบเป็นเวลา 30-60 วัน
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +707/-1066

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 01:59:15 AM »

ใจเย็นๆนะฮะ ผมไม่ได้จุดประเด็นนะ แซวขำๆครับ
มันก้มีทั้งด้านดีและด้านแย่ทุกรัฐบาลนั่นแหละ อย่าไปคิดมากครับ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 02:32:33 AM »

มันก็ไม่ควรมีการเมืองมาเกี่ยวข้อง
และกฎ ก็มีชัดเจน ท่านควรไปอ่านให้ดี

11. ห้ามเสนอข้อความเกี่ยวกับการเมืองใดๆที่จะเป็นเหตุให้เกิดการแสดงความคิดเห็นที่ก่อให้เกิดความแตกแยกแบ่งฝ่ายทางความคิดของสมาชิกในบอร์ด กรณีที่สมาชิกตั้งกระทู้การเมืองที่จะนำพาให้เกิดการทะเลาะกันของสมาชิก หรือสมาชิกที่ตอบกระทู้และเป็ฯผู้เริ่มนำกระทู้เข้าเรื่องการเมือง ท่านจะถูกแบนจากเวบเป็นเวลา 30-60 วัน
ผมมองว่า มันเป็นการเมืองต่างประเทศครับ เรื่องแตกแยก แบ่งฝักแบ่งฝ่าย ไม่น่าจะมี
ซึ่งกฏเขาก็เปิดช่องไว้หลวมๆ ตามตัวอักษรที่เน้นสีแดง
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3586/-1534

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 08:52:25 AM »

ทีแรกอ่านมันก็ดีๆ อยู่ครับ พอเอามาโยงกับบ้านเราเรื่องเปรียบเทียบกับผู้นำเราเท่านั้นแหละ 555+

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
khmer surin
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:19:42 AM »

ที่ผมโพส เพื่อต้องการให้ทุกท่านรับรู้เกี่ยวกับความเคลื่อนไหวประเทศเพื่อนบ้าน แต่ก็ยังมีบางคนโยงมาจนได้ถึงการเมืองภายในประเทศ เรียกว่า พวกแยกแยะไม่ออก
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-241

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:06:37 AM »

อย่าโยงมาบ้านเราเลยครับ เพราะมันจะยาว
จริงๆฮุนเซ็นก็คือตัวปัญหาอยู่พอควร นโยบายกับพัฒนาจริงๆก็ไม่เท่าไหร่

ป๊อกกี้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 10:35:31 AM »

ที่ผมโพส เพื่อต้องการให้ทุกท่านรับรู้เกี่ยวกับความเคลื่อนไหวประเทศเพื่อนบ้าน แต่ก็ยังมีบางคนโยงมาจนได้ถึงการเมืองภายในประเทศ เรียกว่า พวกแยกแยะไม่ออก

ใจเย็นๆนะฮะ ผมไม่ได้จุดประเด็นนะ แซวขำๆครับ
มันก้มีทั้งด้านดีและด้านแย่ทุกรัฐบาลนั่นแหละ อย่าไปคิดมากครับ

เป็นกำลังใจให้ทั้ง2คนครับ

เอาจริงๆ ตอนนี้ กระทู้ ''ที่จะเป็นเหตุให้เกิด'' ความแตกแยก แบ่งฝ่าย มันมีแทบทุกวัน
คือ กระทู้ทีมชาติ  กระทู้โค้ชเฮง 
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +147/-395

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 02:11:19 PM »

ไทยก็ทำได้กับนโยบายประชานิยม และสมควรทำอย่างยิ่ง

แต่ต้องเอาเงินที่ตกหายในระหว่างทาง มาให้หมด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์