Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 17, 2018, 11:08:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน! ปธ.ฟีฟ่าส่งหนังสือห่วงใหญ่ 'ทีมหมูป่า' พร้อมพาดูบอลโลกนัดชิง  (อ่าน 1147 ครั้ง)
news2017
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-27

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 11:21:53 AM »

https://sport.mthai.com/football-thai/355049.html
ออกญา อาละวาด กาก้าสกุล
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +137/-60

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 11:31:41 AM »

จะออกมาทันไหมนี่?

BBLOVETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +153/-56

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:07:09 PM »

ขนลุกครับ  แต่น้องร่างกายจะนั่งเครื่องไหวมั้ยครับ เอาใจช่วยครับ
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +806/-457

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:09:06 PM »

ขอให้ทีมหมู่ป่าออกมาไวๆ นะครับ เอาใจช่วย
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +470/-304

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:23:21 PM »

..พวกเองช่างบังเอิญจริงๆนะเด็กๆ ติดตอนใหนไม่ติดดันมาติดตอนบอลโลกแข่ง จากโชคร้ายกลายเป็นโชคดีเลย..เย้ๆบอลไทยได้ไปบอลโลกแล้ว นัดชิงเลย จากที่เสียน้ำตามาหลายวันละวันนี้ลุงขอเสียน้ำตาอักวัน..ดีใจวะ..ไม่ได้อิจฉาพวกเองเลยสักนิด...
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +212/-253

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 12:39:16 PM »

มันเป็นการตลาดแบบให้กำลังใจ

ออกมาก็ต้องพักฟื้นเป็นเดือน

ปธ.ฟีฟ่ารู้แก่ใจอยู่แล้ว ก็แค่การตลาดธรรมดา

ไม่ต้องไปรัสเซียหรอก แค่ที่เค้าจะพาไปดูเมืองทองก็คงต้อรออย่างน้อย2เดือน หลังออกจากถำ้า

ยำ้ ต้องออกจากถำ้ให้ได้ก่อน
poopiaw345
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-2

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 01:05:46 PM »

เป็นแขกของฟีฟ่าเลยนะครับ  นัดชิงไม่รู้ว่ากล้องกี่ตัวจะถ่ายน้องๆ และเผยแพร่ไปทั่วโลก 

รีบออกมาเร็วๆนะน้องๆ 

ข้อมูลผู้ขายน้ำแข็งไม่ละลาย Icy cube http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=358044.0
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +215/-350

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 01:06:19 PM »

อยู่ไกลไม่เข้าใจเหตุการณ์ ตอนนี้สูญเสียทหารไปคนแล้ว
คราวนี้ ช้าๆได้พร้า เล่มงาม

งานเอาเด็กออกจากถ้ำต้องใช้ความใจเย็น
ของได้อยู่ในมือแล้ว อย่าให้เสียไปเด็ดขาด เพราะความด่วน ใจร้อน
ไม่งั้นเมืองไทยโดนโลกประนามแน่ๆ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +381/-1670

..................................................

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 04:03:43 PM »

ถึงออกมาได้วันนี้ ก็ไม่น่าจะได้ไปอยู่ดี

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1066

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2018, 08:33:09 PM »

ขอติดไว้ก่อน  อีก 4 ปีค่อยไปได้ไำหม

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-252

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 10:35:52 AM »

ขอบคุณครับสำหรับความห่วงใยและข้อเสนอดีๆ
จริงๆผมอยากให้เหตุการณ์นี่เป็นอุทาหรณ์สำหรับเด็กๆทั่วโลกว่าไม่ควรเล่นอะไรพิเรนท์ เพราะเมื่อเกิดเหตุมันเดือดร้อนกันไปหมด
ยิ่งเห็นได้สิทธิ์พิเศษจากเหตุการณ์นี่ ผมยิ่งกลัวว่าจะมีเด็กเอาไปเลียนแบบอีก ผมไม่ได้อิจฉานะ เจอเด็กแล้วก็ดีใจด้วยซ้ำ แต่กลัวว่ามันจะเกิดขึ้นอีก
ณ ตอนนี้ก็มีคนพลีชีพไปแล้ว1นาย ซึ่งก็เป็นเรื่องน่าเศร้ามาก โดยเฉพาะครอบครับผู้สูญเสีย

tham-sskfc
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-21

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 11:12:53 AM »

ขอบคุณครับสำหรับความห่วงใยและข้อเสนอดีๆ
จริงๆผมอยากให้เหตุการณ์นี่เป็นอุทาหรณ์สำหรับเด็กๆทั่วโลกว่าไม่ควรเล่นอะไรพิเรนท์ เพราะเมื่อเกิดเหตุมันเดือดร้อนกันไปหมด
ยิ่งเห็นได้สิทธิ์พิเศษจากเหตุการณ์นี่ ผมยิ่งกลัวว่าจะมีเด็กเอาไปเลียนแบบอีก ผมไม่ได้อิจฉานะ เจอเด็กแล้วก็ดีใจด้วยซ้ำ แต่กลัวว่ามันจะเกิดขึ้นอีก
ณ ตอนนี้ก็มีคนพลีชีพไปแล้ว1นาย ซึ่งก็เป็นเรื่องน่าเศร้ามาก โดยเฉพาะครอบครับผู้สูญเสีย
ในมุมมองส่วนตัวของผม..คิดว่าเด็กไม่ได้เล่นพิเรนอะไรหลอกครับ..กรณีเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เกิดจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์..ขาดวุฒิภาวะของคนนำพาไป...และผมมองว่า 13 คน เป็นผู้ได้รับประสพภัยที่เกิดจากภัยธรรมชาติ..ที่ไม่สามารถควบคุมและทราบล่วงหน้าได้...การที่มีผู้เข้าไปช่วยเหลือและเสนออะไรต่อมิอะไรให้ผู้ประสพภัย..เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการดำเนินชีวิตต่อไป..โดยเฉพาะเด็กเยาวชน..ผมว่าสมควรแล้วครับ..
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-252

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 12:46:48 PM »

ในมุมมองส่วนตัวของผม..คิดว่าเด็กไม่ได้เล่นพิเรนอะไรหลอกครับ..กรณีเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เกิดจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์..ขาดวุฒิภาวะของคนนำพาไป...และผมมองว่า 13 คน เป็นผู้ได้รับประสพภัยที่เกิดจากภัยธรรมชาติ..ที่ไม่สามารถควบคุมและทราบล่วงหน้าได้...การที่มีผู้เข้าไปช่วยเหลือและเสนออะไรต่อมิอะไรให้ผู้ประสพภัย..เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการดำเนินชีวิตต่อไป..โดยเฉพาะเด็กเยาวชน..ผมว่าสมควรแล้วครับ..

ครับเข้าใจครับว่าไม่มีใครอยากให้เกิดและไม่มีใครอยากจะติดเหตุการณ์แบบนี้ แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่ามันอาจจะส่งผลให้เกิดพฤติกรรมเลียนแบบเกิดขึ้น และมันจะเดือดร้อนกันอีก

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1066

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 02:03:30 PM »

ครับเข้าใจครับว่าไม่มีใครอยากให้เกิดและไม่มีใครอยากจะติดเหตุการณ์แบบนี้ แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่ามันอาจจะส่งผลให้เกิดพฤติกรรมเลียนแบบเกิดขึ้น และมันจะเดือดร้อนกันอีก
เด็กไม่ได้เล่นพิเรนนะครับ    

1. ตรงนั้นมันคือที่ท่องเที่ยว   และเปิดให้ทุกคนไปเที่ยว
 2.ที่ตรงนั้นไม่ใช่สถานที่ปิด   คือเปิดให้เที่ยว
 3.ไม่มีป้ายห้ามเตือน   ป้ายห้ามเที่ยวเพราะหน้าฝนถูกนำมาติดหลังจากที่เด็กเข้าไปติดถ้ำแล้ว
 4. เด็ก  ๆ  เชียงรายนะ อยู่กับภูเขาธรรมชาติ     เขาไม่มีทะเล หรือเด็ก  ๆ  ทุกคนไม่เที่ยวเธค  ที่เที่ยวของเด็ก ๆ ก็คือวิ่งเล่น ขี่จักรยานตามหมู่บ้านป่าเขา  คือเขาเที่ยวในพื้นที่ของเขา  และมีผู้ใหญ่ไปด้วยโค้ชเอก  ไม่มีอะไรน่าห่วง      

สิ่งที่เกิดมันคือภัยธรรมชาติที่ไม่มีใครอยากให้เกิดครับ    ทุกฝ่ายทั่วโลกรวมถึงสื่อที่มาทำ่ข่าวคือเขาอยากให้เป็นกรณีศึกษา   เพราะเด็กอยู่ในนั้น 9 วันไม่เป็นอะไรเลยต้องทำยังไง     แล้วก็อยากทราบวิธีการนำตัวช่วยเหลือออกมา ในอนาคตเผื่อประเทศเขามีเรื่องแบบนี้ จะได้ช่วยเหลือถูก  

ไม่มีใครมองว่าเด็กผิด โค้ชผิด    หรือ  ต่อไปห้ามเด็กไปเที่ยวนะเพราะการไปเที่ยวเล่นถือว่าผิดแบบนี้ไม่ใช่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2018, 02:05:03 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2520/-3488

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 10:57:02 PM »

แน่นอนจริงๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์