Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 15, 2018, 04:14:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเหมือนที่แตกต่างของทีมหมูป่าVSทีมชาติไทย  (อ่าน 857 ครั้ง)
bungart
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +489/-308

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 02:58:53 PM »

เป็นทีมฟุตบอลเหมือนกัน
ทีมชาติไทยอยากไปบอลโลก ทีมหมูป่าอยากกลับบ้าน
ทีมหมูป่ามีผู้ว่าฯเป็นคอมมานเดอร์หาทางเอากลับบ้าน ทีมชาติไทยมีนายกสมาคมฯวางแผนไปบอลโลก
ทีมหมูป่ามีซิลทั้งไทยและเทศเป็นผู้ค้นหาเพื่อพาออกจากถ้ำ ทีมชาติไทยมีราเยวัชเป็นคนพาลงสนามเพื่อค้นหาชัยชนะและไปบอลโลก
ทีมหมู่ป่ามีชีวิตเป็นเงื่อนไขถ้าไปช้าอาจไม่รอดแต่ไม่รู้จะไปถึงวันใหน ทีมชาติไทยมีรอบสุดท้ายบอลโลกรออยู่แต่ไม่รู้ว่าปีใหนจะไปถึง

ทั้งสองภาระกิจ มีกองเชียร์ที่เฝ้าเชียร์อย่างใจจดใจจ่อ มีกองหนุนที่พร้อมควักพร้อมช่วยถ้ามีการร้องขอ มีกองด่าที่ด่าได้ทุกกรณี ใครแค่ไม่ทำอย่างเค้าต้องการมันจะด่า ทั้งๆที่ในชีวิตคนเหล่านี้ยังไม่เคยดำน้ำเลยสักนาทีเพราะว่ายน้ำไม่เป็น แต่มันก็ด่าหาว่าใจเสาะมั้ง หาว่าของปลอม หาว่าดำน้ำไม่เป็นมั้ง ทั้งๆที่หน้างานพวกเค้าแทบเอาชีวิตไปทิ้ง อย่างช่วงฝนตกหนักๆน้ำเชี่ยวมากซิลถอยทัพออกมาปากทางเข้าถ้ำผมเห็นหลายที่โพสด่าเฉนเลย ไม่ต่างจากทีมชาติไทยที่ผจญอยู่ ใครที่ทำทีมชาติไทยถ้าชนะก่เฮดังหน่อยวันใหนแพ้มาหรือฟอร์มไม่ดีหรือเจออุปสรรคอย่างแพ้ทีมใหญ่ก่จะโดนข้อหา อ่อน ข้อหาเอาแต่เด็กตัวเอง ลามไปไปถึงขั้นว่าเปลี่ยนตัวเลย....

ทีมหมูป่าค้นเจอแล้วคาดว่าจะกลับได้ไม่กี่วันนี้จากทีมงานซิลที่ผู้ว่าฯไปร้องขอมา แต่มีคนด่าว่าไม่มีวิสัยทัศน์ ผู้ว่าแกก่มีแผนอื่นมารองรับมากมายเช่นการเจาะถ้ำ การหาทางเข้าทางอื่น แต่มิวายมีข้อเสนอแปลกให้แกทำมากมายแต่แกก็นิ่ง อดทนทำจนจะจบในภาระกิจไม่นานนี้ ทีมชาติไทยก็หาทางไปรอบสุดท้ายฟุตบอลโลกอยู่ แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปทางใหนเร็วสุด ผู้เกี่ยวข้องทั้งนายกสมาคมฯ โค้ชใหญ่ นักเตะ พยายามอย่างที่สุด กองเชียร์ก่เชียร์สุดๆกองด่าก็ไม่เคยลดลาวาศอก....
เนี่ยล่ะความเหมือนที่มันแตกต่าง..ถามว่าท่านๆอยู่ในจุดใหนกันบ้าง กองเชียร์ กองหนุน หรือกองด่า...
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +455/-253

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 03:26:30 PM »

บ้านเราคนที่ไม่พายแต่เอาเท้าราน้ำมีเยอะครับ บางคนเป็นถึงคนใหญ่คนโตเลย
ว่าแต่.....มีใบอนุญาตโพสต์มั้ยครับ 

bungart
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 03:46:48 PM »

บ้านเราคนที่ไม่พายแต่เอาเท้าราน้ำมีเยอะครับ บางคนเป็นถึงคนใหญ่คนโตเลย
ว่าแต่.....มีใบอนุญาตโพสต์มั้ยครับ 

..5555
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +820/-734

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 03:47:43 PM »

ถ้าจะพูดถึงศรี ถ้าว่าตามกฏหมายป่านี้ก็ยังไม่ได้ช่วยเด็กเชื่อไหม กว่าจะตรวจสอบทีมต่างๆ กว่าจะขออนุญาติทำเรื่องต่างๆ ไม่ว่าจะเจาะถ้ำ บินโดรน กว่านักกู้ภัยจะขอเข้าประเทศได้ ป่านนี้ก็ยังทำเรื่องไม่เสร็จ ถ้าเอาตามกฏหมายเป๊ะๆ แต่การช่วยเหลือผู้ประสพภัยมันมีข้อยกเว้น กฏหมายมันไม่ใช่ตัวตั้ง ถ้เอากฏหมายเป็นตัวตั้งทุกประเทศคงไม่ต้องช่วยใครกันพอดี ศรีเรื่องที่น่าเคร่งกฏแกไม่ทำ เรื่องไม่ใช่เรื่องแกดันทำ บุคคลขวางโลก2018

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3625/-1541

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 03:51:23 PM »

น้าศรี แกถามเรื่องใบอนุญาต จริงๆ น้าแกหวังดี กลัวว่าคนที่เข้ามาทำงานไม่มีประสบการณ์ ถ้ามีใบอนุญาต แสดงว่ามีประสบการณ์ ทำงานได้จริงๆ 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +733/-1901

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 03:51:52 PM »

+ ให้ครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
bungart
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 04:14:17 PM »

ถ้าจะพูดถึงศรี ถ้าว่าตามกฏหมายป่านี้ก็ยังไม่ได้ช่วยเด็กเชื่อไหม กว่าจะตรวจสอบทีมต่างๆ กว่าจะขออนุญาติทำเรื่องต่างๆ ไม่ว่าจะเจาะถ้ำ บินโดรน กว่านักกู้ภัยจะขอเข้าประเทศได้ ป่านนี้ก็ยังทำเรื่องไม่เสร็จ ถ้าเอาตามกฏหมายเป๊ะๆ แต่การช่วยเหลือผู้ประสพภัยมันมีข้อยกเว้น กฏหมายมันไม่ใช่ตัวตั้ง ถ้เอากฏหมายเป็นตัวตั้งทุกประเทศคงไม่ต้องช่วยใครกันพอดี ศรีเรื่องที่น่าเคร่งกฏแกไม่ทำ เรื่องไม่ใช่เรื่องแกดันทำ บุคคลขวางโลก2018
..ผอ.ป้องกันกันบรรเทาสาธารณภัยจังหวัด(ผู้ว่าฯ) มีอำนาจครับในการสั่งการที่จะระงับภัยที่เกิด สามารถสั่งใช้เครื่องมือ คน ของทั้งรัฐและเอกชนในการระงับภัย ตามความจำเป็น ...แต่ถึงอย่างไรน้าสีไม่น่าไปพูดอะไรแบบนั้น มันดูขวางๆนะ..
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +156/-395

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 04:55:31 PM »

ซวยเลยผม ต้องขออนุญาติเมีย เวลาไปออสเตเลีย
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +227/-464

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 05:43:49 PM »

ทีมหมูป่ามีชีวิตเป็นเดิมพัน ทีมชาติไทยก็มีชีวิตเป็นเดิมพันครับ โดยมีชีวิตแฟนบอลเป็นเดิมพันครับ เพราะแฟนบอลบางท่านอาจจะตายก่อนที่บอลไทยจะได้ไปบอลโลกรอบสุดท้ายครับ
bungart
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 07:17:57 PM »

ทีมหมูป่ามีชีวิตเป็นเดิมพัน ทีมชาติไทยก็มีชีวิตเป็นเดิมพันครับ โดยมีชีวิตแฟนบอลเป็นเดิมพันครับ เพราะแฟนบอลบางท่านอาจจะตายก่อนที่บอลไทยจะได้ไปบอลโลกรอบสุดท้ายครับ
...555 นี้คือความเหมือนคือมีชีวิตเดิมพัน
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3552

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 10:02:20 PM »

จ้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์