Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 05:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเลิกอิจฉาญี่ปุ่นแล้วครับและก็ขอแสดงความยินดีกับญี่ปุ่นด้วยครับ  (อ่าน 1564 ครั้ง)
ton4487
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +208/-167

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 02:11:07 PM »

เมื่อก่อนถ้าฟุตบอลญี่ปุ่นชนะในรายการระดับโลกที่สำคัญๆอย่างนี้ผมจะอิจฉามากๆครับแต่หลายปีมานี้ผมได้เรียนรู้และเข้าใจแล้วครับว่าเรากับญี่ปุ่นมันอยู่กันคนละระดับกันหรือว่าคนละโลกเดียวกันในตอนนี้ครับ(แต่ผมก็ยังมีความเชื่อว่าถ้าเรายังพัฒนาต่อไปอย่างนี้สักวันหนึ่งเราต้องสู้กับญี่ปุ่นได้ครับ) ส่วนทีมที่จะอิจฉาญี่ปุ่นนั้นไม่ใช่เราแต่เป็นเกาหลีใต้ต่างหากเพราะสองชาตินี่เขาเป็นอริกันครับ ส่วนเราก็ขอแสดงความยินดีกับญี่ปุ่นด้วยครับที่คว้าสามแต้มแรกใน FIFA WORLD CUP 2018 ได้ครับ ส่วนไทยเรานั้นก็ขอเอาญี่ปุ่นเป็นเป้าหมายในการพัฒนาเพื่อไปให้ถึงจุดที่ญี่ปุ่นยื่นอยู่ให้จงได้ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2018, 02:19:56 PM โดย ton4487 » บันทึกการเข้า
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1059/-1486

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 02:33:45 PM »

(แต่ผมก็ยังมีความเชื่อว่าถ้าเรายังพัฒนาต่อไปอย่างนี้สักวันหนึ่งเราต้องสู้กับญี่ปุ่นได้ครับ)

ถ้าเราพัฒนาต่อไปอย่างปัจจุบันผมว่าเราก็ยังอยู่ญี่ปุ่นไม่ได้ครับเพราะทุกวันนี้เรายังห่างเค้าเยอะ มันต้องพัฒนาทั้งระบบแบบองคาพยพถึงจะไปสู้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2018, 03:34:58 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
ars7
เล็กสั้นแต่มั่นใจ
Full Member

คะแนนความรัก: +68/-74

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 02:56:51 PM »

สิ่งที่ไทยยังพัฒนาไม่ได้คือเรื่อง รูปร่างนักเตะ
ปัจจุบันนี้ กับเมื่อ 20 ปีที่แล้ว ไม่แตกต่างกัน
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +70/-149

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 03:30:04 PM »

ญี่ปุ่น 11 ตัว แรกมีคนที่เล่น ในเจลีกไหมครับ  ทำไมดูแข่งแกร่ง สู้ยุโรปและอเมริกาใต้ได้ดีทีเดียว

กรูปรีพลัดถิ่น 132
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +175/-409

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 03:42:48 PM »

ผมเชื่อว่าทรัพยากรด้านฟุตบอลเรามีมากมายไม่แพ้ชาติใดในโลก  ทั้งเด็กๆที่อยากเล่นฟุตบอล  และสนามที่จะใช้เล่นฟุตบอล

ในเมื่อคนไทยส่วนใหญ่ชอบและคลั่งไคล้กีฬาฟุตบอล  ทำไมสมาคมไม่ผลักดันให้กีฬาฟุตบอลเป็นกีฬาประจำชาติ

และร่วมมือกับกระทรวงศึกษาผลักดันให้ฟุตบอลมีอยู่ในตำราเรียนแบบจริงจัง  อาจจะตั้งแต่ชั้น ป.1-ม.6 ไปเลย

และสมาคมก็พัฒนาหลักสูตรการฝึก  การสอนให้ทันสมัยและถูกต้อง  ซึ่งน่าจะทำได้เพราะปัจจุบันฟุตบอลเป็นอาชีพ

ที่หาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องได้  และยังต้องการบุคลากรที่มีความสามารถอีกมากมาย  และอีกอย่างเป็นแนวทางที่ลงทุนน้อยที่สุด

ถ้าทำได้ผมว่าไม่เกิน 10 ปีเราจะได้ไปบอลโลกอีกครั้ง  และไม่เกิน 15 ปีเราจะไปยืนแถวหน้าระดับเอเชียได้แน่นอน
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +96/-150

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 04:54:32 PM »

ญี่ปุ่น 11 ตัว แรกมีคนที่เล่น ในเจลีกไหมครับ  ทำไมดูแข่งแกร่ง สู้ยุโรปและอเมริกาใต้ได้ดีทีเดียว

มี กองหลังของ Kashima Atler ครับ แต่ก็เก็บกองหน้าโคลัมเบีย อยู่หมัด
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +403/-232

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 05:49:09 PM »

ผมอิจฉาญี่ปุ่นกะเกาหลีตรงนี้ครับ

คนสุดท้ายนี้เด็ดจริง

ที่มา https://www.sanook.com/sport/

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +478/-331

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 05:53:46 PM »

ผมเชื่อว่าทรัพยากรด้านฟุตบอลเรามีมากมายไม่แพ้ชาติใดในโลก  ทั้งเด็กๆที่อยากเล่นฟุตบอล  และสนามที่จะใช้เล่นฟุตบอล

ในเมื่อคนไทยส่วนใหญ่ชอบและคลั่งไคล้กีฬาฟุตบอล  ทำไมสมาคมไม่ผลักดันให้กีฬาฟุตบอลเป็นกีฬาประจำชาติ

และร่วมมือกับกระทรวงศึกษาผลักดันให้ฟุตบอลมีอยู่ในตำราเรียนแบบจริงจัง  อาจจะตั้งแต่ชั้น ป.1-ม.6 ไปเลย

และสมาคมก็พัฒนาหลักสูตรการฝึก  การสอนให้ทันสมัยและถูกต้อง  ซึ่งน่าจะทำได้เพราะปัจจุบันฟุตบอลเป็นอาชีพ

ที่หาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องได้  และยังต้องการบุคลากรที่มีความสามารถอีกมากมาย  และอีกอย่างเป็นแนวทางที่ลงทุนน้อยที่สุด

ถ้าทำได้ผมว่าไม่เกิน 10 ปีเราจะได้ไปบอลโลกอีกครั้ง  และไม่เกิน 15 ปีเราจะไปยืนแถวหน้าระดับเอเชียได้แน่นอน

เอามาแทนวิชานี้

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3436

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 10:05:44 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
yainong_5
เผชิญหน้า ยอมรับ ลอยผ่าน ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-31

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 09:14:43 AM »

ถ้า 11 ตัว เท่ากัน ไม่แน่ ว่าญี่ปุ่่น จะชนะได้ แต่ก็ถือว่ มาตรฐานของ ทีมจากเอเชีย บอลโลกครั้งนี้ ยกระดับขึ้นมากจริงๆ สู้กับ พวก ทวีปอื่นได้สนุก

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +861/-739

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 09:19:16 AM »

ผมอิจฉาญี่ปุ่นกะเกาหลีตรงนี้ครับ

ที่มา https://www.sanook.com/sport/

สาวยุ่นผมคอนเฟิร์มว่าหน้าตา คาวาอิ จริงๆ ครับ แต่สาวเกาหลีผมไม่ค่อยชัวร์ กลัวเห็นภาพ before&After ไม่ตรงปกอย่างแรง

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
ghanthawong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-19

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 10:51:59 AM »

สาวยุ่นผมคอนเฟิร์มว่าหน้าตา คาวาอิ จริงๆ ครับ แต่สาวเกาหลีผมไม่ค่อยชัวร์ กลัวเห็นภาพ before&After ไม่ตรงปกอย่างแรง

...แค่ภาพหน้าปกครับ....ดูจริงๆ ไม่เป็นแบบนี้หรอก..คนว่ามา
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +731/-231

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 11:18:27 AM »

ผมว่าเราพัฒนาให้ชนะญี่ปุ่นได้ในอนาคตได้ด้วยวิธีของเรา แต่เราไม่สามารถที่จะเรียนแบบหรือวิธีการฝึกและการเล่นต่างๆ แบบเค้าได้แน่นอน ด้วยนิสัย และวินัย แบบคนไทยและวิธีคิด ที่เราต่างกับเค้ามาก

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1059/-1486

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 02:36:35 PM »

...แค่ภาพหน้าปกครับ....ดูจริงๆ ไม่เป็นแบบนี้หรอก..คนว่ามา
ตอนไปญี่ปุ่นครั้งแรกนี่แทบอึ้ง เฮ้ย!! ทำไมไม่เหมือนญี่ปุ่นที่เคยเห็น
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +889/-176

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 03:48:01 PM »

ตอนไปญี่ปุ่นครั้งแรกนี่แทบอึ้ง เฮ้ย!! ทำไมไม่เหมือนญี่ปุ่นที่เคยเห็น
ชักลงลึกมากไปแระพวกท่าน แฮ่
johz13
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-6

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 09:14:49 AM »

ผมเชื่อว่าทรัพยากรด้านฟุตบอลเรามีมากมายไม่แพ้ชาติใดในโลก  ทั้งเด็กๆที่อยากเล่นฟุตบอล  และสนามที่จะใช้เล่นฟุตบอล

ในเมื่อคนไทยส่วนใหญ่ชอบและคลั่งไคล้กีฬาฟุตบอล  ทำไมสมาคมไม่ผลักดันให้กีฬาฟุตบอลเป็นกีฬาประจำชาติ

และร่วมมือกับกระทรวงศึกษาผลักดันให้ฟุตบอลมีอยู่ในตำราเรียนแบบจริงจัง  อาจจะตั้งแต่ชั้น ป.1-ม.6 ไปเลย

และสมาคมก็พัฒนาหลักสูตรการฝึก  การสอนให้ทันสมัยและถูกต้อง  ซึ่งน่าจะทำได้เพราะปัจจุบันฟุตบอลเป็นอาชีพ

ที่หาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องได้  และยังต้องการบุคลากรที่มีความสามารถอีกมากมาย  และอีกอย่างเป็นแนวทางที่ลงทุนน้อยที่สุด

ถ้าทำได้ผมว่าไม่เกิน 10 ปีเราจะได้ไปบอลโลกอีกครั้ง  และไม่เกิน 15 ปีเราจะไปยืนแถวหน้าระดับเอเชียได้แน่นอน

เอามาแทนวิชานี้

วิชากระบี่กระบองเป็นศิลปการต่อสู้ป้องกันตัวประจำชาตินะครับ ควรมีไว้ให้ลูกหลานได้เรียนรู้สืบต่อไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์