Thailandsusu Webboard
กันยายน 24, 2018, 06:01:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงาน Milovan Rajevac 1 ปีที่ผ่านมา  (อ่าน 1437 ครั้ง)
qqcivil
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +135/-86

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 05:13:52 PM »

ข้อมูลเพิ่มรอยหยักครับ ไม่ได้เปรียบเทียบอะไรแต่อย่างได้
1 ปีที่ผ่านมา แข่ง 9 ชนะ 3 เสมอ 1 แพ้ 5 ยิงได้ 13 เสีย 15 ประตู(รวมจุดโทษกับกาบอง) การแข่งทั้ง 9 แมท มีเพียงแมทที่ชนะเมียนม่า 3-1 ที่เจอทีมที่อันดับโลกต่ำกว่า อันดับฟีฟ่าขยับขึ้นจาก 126 เป็น 122  นักเตะที่ยิงได้มากที่สุด(ไม่รวมจุดโทษกับกาบอง)มี ธีรศิลป์ 2 ประตู และ มงคล 2 ประตู ธิติพัน์ พรรษา จักรพัณธ์ ปกเกล้า คนละ 1 ประตู (อีกประตู Ahmad Ibrahim Khalaf ยิงเข้าประตูตัวเองนัดแพ้อิรัก)

ข้อมูลเพิ่มรอยหยักครับ (พอดีว่าง)

*  (41.33 KB, 883x399 - ดู 970 ครั้ง.)
Zamorano
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-17

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 05:23:46 PM »

ส่วนตัว ผมคิดว่าแกทําได้ดีระดับหนึ่งครับ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +482/-339

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 05:54:39 PM »

14 July 2017   ชนะ เกาหลีเหนือ 3 - 0

16 July 2017   เสมอ  เบลารุส    0 - 0 (แล้วก็ชนะจุดโทษ 5-4) คว้าแชมป์คิงค์คัพไปครอง

ส่วนเกมส์กับ  กาบอง  นั้ด  เสมอกัน  น่ะครับ 0 - 0 แล้วไทยก็มาชนะจุดโทษ 4 - 2  

ถ้านับเกมส์อย่างเป็นทางการ ในเวลา 90 นาที  คือ  11 เกมส์   ชนะ 3  เสมอ 3  แพ้ 5

แต่ถ้านับรวมกับจุดโทษ    คือ  11 เกมส์   ชนะ 5  เสมอ 1  แพ้  5

ดูแล้วผลงานก็ไม่ขี้เหร่น่ะ  สำหรับ  ราเยวัช  เพราะแต่ล่ะทีมที่เจอ คือ ทีมห้าวเป้งทั้งนั้น  แพ้ไม่ขาดแพ้แบบมีลุ้นจนนาทีสุดท้าย

รูปแบบการเล่นอาจจะขัดใจแฟนบอลตามกระแส  แฟนบอลหัวสูงที่เสพบอลนอกมาเยอะ 

แต่สำหรับผมนั้นให้ผ่านเรื่องแทกติก แต่ขัดใจเรื่องการจัดตัวสักหน่อย 

เกมส์ที่ห่วยสุดในสายตาผมคือ  เกมส์ไปเยือนออสแล้วแพ้  1-2  รูปเกมส์ห่วยมาก

เกมส์ที่สมบูรณ์แบบที่สุดในสายตาผมคือ  เกมส์ที่ชนะเกาหลีเหนือ 3 - 0  เกาหลีเหนือไล่เพรสไทยไม่จน มิหน่ำซ้ำนักเตะเกาหลีเหนือตะคิวกินไปหลายคนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2018, 05:58:37 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2494/-3457

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:08:03 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +548/-1129

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:17:36 PM »

ฟุตบอลอุ่นเครื่องวัดอะไรมากไม่ได้
รอ AFF กับเอเชี่ยน คัพ ก่อนดีกว่า
โค้ชเทคติคเยอะแบบนี้ ต้องบอลทัวนาเม้นครับ จะเห็นภาพได้ชัดเจน

เฮงซัง GetOut !!
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +288/-518

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:59:42 PM »

พรรษา ก็ยิงได้นะนัดที่อุ่นแพ้ สโลวาเกีย
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +902/-179

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 09:11:12 AM »

ขอบคุณครับ
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +423/-290

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 09:34:52 AM »

ผมว่าเราอุ่นเครื่องบ่อยขึ้น  กับทีมที่เก่งขึ้น  เยอะกว่าแต่ก่อนมากนะ

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +448/-291

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 10:09:15 AM »

..สำหรับผมสนับสนุนโค้ชทีมชาติทุกคนให้ทำทีมยาวๆอย่างน้อยก็3-5 ปี ครับ..มีดีอะไรให้งัดออกมาโชร์เต็มที่ ชนะผมก็จะชม แพ้มาก็ขอด่าหน่อย แต่ขออนุญาติไม่ก้าวก่ายนะ จะเอาใครมาเล่น จะเล่นระบบใหนว่าของคุณไปตามสบาย แต่ถ้าถึงเวลาทัวร์นาเม้นอย่างเป็นทางการเช่น อาเซี่ยนคัพ หรือเอเชี่ยนคัพ ผลงานออกมาไม่ดี เช่นอาเชี่ยนคัพไม่ได้แชมป์ เอเชี่ยนคัพตกรอบแรกแบบไม่ได้ลุ้น ...ก็พิจารณาตัวเองด้วย
..ส่วนพวกเราKไลเซ้นทั้งหลายก็เบาๆหน่อย..คนนั้นดี คนนี้ดี มันต้องระบบนั้นนะ...ผมอายแทนนะ คนเป็นโค้ชระดับนี้เค้ามีสมองครับ เราจะรู้มั๊ยว่าวันนี้แกลองอะไร เราจะรู้หมดให้ได้เหรอ ลองแล้วแกก็เก็บ จะให้แกบอกมั๊ยว่าตรูลองแมทเจอทีมนั้นทีมนี้ในเอเชี่ยนคัพ แล้วแกเอาคนนั้นคนนี้ลงใครดีก็เฮเชียร์อย่างน้องศศลักษณ์ ที่ลงแล้วไม่ถูกใจ ก่ด่ากันจัง ..จะไม่ให้แกลองเลยหรืองัย...
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +217/-16

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 12:48:44 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 01:11:41 PM »

ขอบคุณข้อมูลครับ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +767/-1376

new world order

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 01:28:20 PM »

..สำหรับผมสนับสนุนโค้ชทีมชาติทุกคนให้ทำทีมยาวๆอย่างน้อยก็3-5 ปี ครับ..มีดีอะไรให้งัดออกมาโชร์เต็มที่ ชนะผมก็จะชม แพ้มาก็ขอด่าหน่อย แต่ขออนุญาติไม่ก้าวก่ายนะ จะเอาใครมาเล่น จะเล่นระบบใหนว่าของคุณไปตามสบาย แต่ถ้าถึงเวลาทัวร์นาเม้นอย่างเป็นทางการเช่น อาเซี่ยนคัพ หรือเอเชี่ยนคัพ ผลงานออกมาไม่ดี เช่นอาเชี่ยนคัพไม่ได้แชมป์ เอเชี่ยนคัพตกรอบแรกแบบไม่ได้ลุ้น ...ก็พิจารณาตัวเองด้วย
..ส่วนพวกเราKไลเซ้นทั้งหลายก็เบาๆหน่อย..คนนั้นดี คนนี้ดี มันต้องระบบนั้นนะ...ผมอายแทนนะ คนเป็นโค้ชระดับนี้เค้ามีสมองครับ เราจะรู้มั๊ยว่าวันนี้แกลองอะไร เราจะรู้หมดให้ได้เหรอ ลองแล้วแกก็เก็บ จะให้แกบอกมั๊ยว่าตรูลองแมทเจอทีมนั้นทีมนี้ในเอเชี่ยนคัพ แล้วแกเอาคนนั้นคนนี้ลงใครดีก็เฮเชียร์อย่างน้องศศลักษณ์ ที่ลงแล้วไม่ถูกใจ ก่ด่ากันจัง ..จะไม่ให้แกลองเลยหรืองัย...

เห็นด้วยครับ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Zamorano
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 04:30:35 PM »

ผมมองว่าหนึ่งปีที่ผ่าน นักเตะหลายคนในทีมชาติยิงประตูได้ เสดงว่าทีมมีโครงสร้างที่ดี เทคนิดและการวางแผนที่ดี

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-242

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 05:26:06 PM »

ทำได้ดีเลยนะเมื่อเทียบกับทีมที่เราเจอ อีกอย่างนะครับ โค้ชทีมชาติปีหนึ่งๆอยู่กับนักเตะแค่ไม่กี่วัน
เค้าก็เลยเลือกเฉพาะนักเตะที่สามารถเล่นตามแทคติคเค้าได้ เพราะชุดใหญ่มันทำได้แค่เลือกผู้เล่นและใส่แทคติคลงไป
จะให้ไปสอนเบสิคฟุตบอลเรื่องต่างๆคงยาก เพราะนั้นเป็นหน้าที่นักเตะและสโมสรที่ต้องติวกันเอง

ducky
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-28

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2018, 08:30:12 AM »

อุ่นเครื่องวัดผลอะไรไม่ได้มาก รอเเม็กซเเข่งขันจริงๆดีดว่า
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +110/-51

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2018, 12:00:57 PM »

+ ให้ครับ เห้นด้วยครับ ท่าน ทีมชาติเราได้ ระดับ ราเยวัค ก็ถือ ว่าโอเครแล้ว นะครับ ชมบ้าง ว่าบ้าง เเต่แพ้นี่อย่ารีบไล่เลยครับ จะกลายเป็นกบเลือกนายเปล่าๆ อายเค้า
Zamorano
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2018, 01:19:31 PM »

+ ให้ครับ เห้นด้วยครับ ท่าน ทีมชาติเราได้ ระดับ ราเยวัค ก็ถือ ว่าโอเครแล้ว นะครับ ชมบ้าง ว่าบ้าง เเต่แพ้นี่อย่ารีบไล่เลยครับ จะกลายเป็นกบเลือกนายเปล่าๆ อายเค้า
10+

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์