Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 24, 2018, 03:31:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'เฉลิมพงษ์ เกิดแก้ว' โพสต์เดือดถึงแฟนบอลสวาดแคท  (อ่าน 6291 ครั้ง)
news2017
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-17

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 03:57:32 PM »

ตามนี้เลยครับ น่าจะเพราะไม่พอใจแฟนบอลของตัวเองบางกลุ่ม!

https://sport.mthai.com/football-thai/352035.html
nolife
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-48

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 04:50:58 PM »

เขาพูดถูกครับ การเชียร์ควรเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับเด็กๆ

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1042/-1331

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 05:08:32 PM »

เข้าไปดูไฮไลท์ท่าเรือกับเมืองทองเจอคนด่าเรื่องชูนิ้วกลางกลัวคนจะภาพลักษณ์ออกไปต่างประเทศจะดูไม่ดี แต่โปรไฟล์ตัวเองนี่แม่งชื่อก็บอกว่าแฟนบอลหงษ์แดง ผมไม่เคยอายเลยเวลาเจอแฟนบอลเชียร์แล้วชูนิ้วกลาง แต่ผมละอายใจที่คนพวกนี้ไม่เคยเข้าสนามดูบอลเลย ตัวเองก็เอาแต่ดูบอลนอกแต่เสือกมาด่าคนที่เข้ามาเชียร์ฟุตบอลในสนาม จนมาเจอโพสต์ของเฉลิมพงษ์เนี่ยแหละโดนใจเลย

"รู้สึกไม่ดีเลย เวลาทีมทำพลาด ส่งพลาด ยิงพลาด ขาดๆเกินๆ แล้วมีเสียงโห่ออกมาจากแฟนบอลของเรา บอลโดนนำยังไม่หมดเวลา ก็เดินออกนอกสนามทยอยกลับบ้าน ทุกคนในสนามโคตรเสียกำลังใจเลย พวกผมทุกคนก็อยากชนะ อยากจะให้แฟนบอลโคราชมีความสุข ผมอยู่ที่นี่เข้าปีที่ 5 แล้ว สโมสรพัฒนาตัวเองจากเดิมมาก…ผมอยากจะฝากไปถึงแฟนบอลนะครับ ที่บอกว่าให้พวกผมทำเต็มที่ แล้วคุณล่ะ ทำหน้าที่ของตัวดีแล้วใช่มั้ย”

"วัฒนธรรมการเชียร์แต่ละทีมไม่เหมือนกันกัน ค*ย เหี้* สั* ผมเจอมาตลอด ทนได้นะครับ แต่ที่ผมห่วงคือลูกหลานที่มาดู เยาวชนที่ชอบและอยากเล่นกีฬา ต้องมาซึมซับกับสิ่งเหล่านี้ ต้องมาเจอสิ่งเลอะเทอะแบบนี้ ก็คิดเอาครับ ผมมาเพื่อพัฒนา ไม่ได้มาเพื่อสิ่งอื่น ผมอยู่ที่นี่ ก็เพราะผมรักและก็เห็นทุกคนเหมือนครอบครัว ขอให้จบที่โพสนี้นะครับ ถ้าใครไม่จบทักส่วนตัวมานะครับ”
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +168/-323

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 05:46:26 PM »

คงต้องแก้ไขไปทุกส่วนครับ
แฟนบอลก็ต้องแพ้ให้เป็นด้วย สร้างวัฒธรรมการเชียร์ที่ดีขึ้นมา

ส่วนนักบอลก็ต้องพัฒนาไปด้วย ก็ยิงแบบไม่มีลุ้นอะไรเลย
แฟนบอลก็เดินทางมาดู เสียสตางค์ ซื้อเสื้อ ก็อยากเห็นทีมที่เล่นแบบมีคุณภาพ

ทีมในไทยลีก ยิงบอลเหินข้ามคานไม่มีลุ้นเยอะมากๆ วิธีการทำประตูต้องดีกว่านี้
ส่งผลต่อทีมชาติ การยิงไกล ฟรีคิก เตะมุม แทบไม่ต้องหวังอะไรเลย
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +65/-134

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 06:02:54 PM »

อืมมม

กรูปรีพลัดถิ่น 132
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +79/-432

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 06:04:14 PM »

ขอเห็นด้วย กับเฉลิมพงษ์ อย่างแรง  แฟนบอลเทวดา   จะเชียร์เอาสมหวังอย่างเดียวเลย  เข้าทำนอง  ร่วมสุข แต่ไม่ร่วมทุกข์  แล้วอย่างนี้ นักเตะจะทำให้สมหวัง ได้ทุกแมตย์เหรอฟะ

มันมีแพ้ มีชนะ ถ้าคิดว่า เป็นแฟนบอลกันแล้ว ก็เหมือนครอบครัวเดียวกัน  ดีใจเมื่อทีมเราทำได้  ให้กำลังใจ เมื่อเราแพ้ แนะนะวิจารณ์ตามเหมาะสม และสร้างวัฒนธรรมเชียร์แบบสุภาพ

ถึงจะถูก ประธานสโมสร รีบไปจัดการด่วน  อย่าให้แฟนบอลโคราชถูกตราหน้าว่า เป็นพวกเชียร์ฉาบฉวย หัวใจเปาะบาง ยอมรับความผิดหวังไม่เป็น หรือให้กำลังใจคนอื่นไม่เป็น  
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +600/-242

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 06:59:33 PM »

แต่ผมไม่เห็นด้วยที่นักบอลออกมาตอบโต้แบบนี้

คำนี้...ที่บอกว่าให้พวกผมทำเต็มที่ แล้วคุณล่ะ ทำหน้าที่ของตัวดีแล้วใช่มั้ย”

คือมาเชียร์บอลมันไม่ใช่่หน้าที่ มันคือความรัก กองเชียร์ไม่ได้มีรายได้เหมือนคุณ ไม่จำเป็นต้องมีหน้าที่
คุณเล่นฟุตบอลเพราะเงินและรายได้เป็นตัวตั้ง แต่กองเชียร์ไม่ใช่ กองเชียร์เอาความรักความชอบเป็นตัวตั้ง

นักบอลมาเล่นแล้วเด่วก็ไปเปลี่ยนทีมไปเรื่อย แต่กองเชียร์ไม่เคยคิดจะเปลี่ยนทีมเชียร์
ไม่ออกมาพูดดีที่สุด ไม่สมควรพูด
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +431/-1491

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 07:39:07 PM »

แต่ผมไม่เห็นด้วยที่นักบอลออกมาตอบโต้แบบนี้

คำนี้...ที่บอกว่าให้พวกผมทำเต็มที่ แล้วคุณล่ะ ทำหน้าที่ของตัวดีแล้วใช่มั้ย”

คือมาเชียร์บอลมันไม่ใช่่หน้าที่ มันคือความรัก กองเชียร์ไม่ได้มีรายได้เหมือนคุณ ไม่จำเป็นต้องมีหน้าที่
คุณเล่นฟุตบอลเพราะเงินและรายได้เป็นตัวตั้ง แต่กองเชียร์ไม่ใช่ กองเชียร์เอาความรักความชอบเป็นตัวตั้ง

นักบอลมาเล่นแล้วเด่วก็ไปเปลี่ยนทีมไปเรื่อย แต่กองเชียร์ไม่เคยคิดจะเปลี่ยนทีมเชียร์
ไม่ออกมาพูดดีที่สุด ไม่สมควรพูด

เห็นด้วยครับ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +431/-1491

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 07:46:10 PM »

ถึงผมไม่ชอบที่คนดูเดินออกสนาม

แต่คุณเป็นนักฟุตบอล ไม่ควรมาตอบโต้แบบนี้

คุณลองคิดดูสิ
-คนที่เดินออกจากสนาม จะรู้สึกอย่างไร
ที่เดินออกมาก่อน
-คำตอบคือ รู้สึกผิดครับ เพราะถ้ารอ นิดจะได้เห็นประตูแล้ว
นัดต่อไป เขาก็ไม่กล้ากลับก่อนแล้วถ้าตามแค่1ลูก

คุณไม่จำเป็นต้อง ตอบโต้เลย แฟนบอลกลุ่มนั้นก็รู้สึกผิดแล้ว

การตอบโต้แบบ นี้ทำให้เฉลิมพงษ์ เป็นเป้าได้
ถ้าวันไหนคุณพลาด คุณโดนเละแน่ๆ(แฟนบอลก็ จะเล่นงานว่า คุณพลาด ๆลๆ)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +717/-222

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 08:27:02 PM »

แฟนบอลเค้าเสียตังค์ เสียค่าน้ำมัน ค่าที่พักเอง ค่าอาหารเองนะครับ ต้องเข้าใจเค้าด้วย เค้ารักเค้าคาดหวังผลงานเป็นธรรมดา เรียกว่ารักนี้มีแต่ให้อย่างเดียว
ส่วนนักบอลไม่ควรตำหนิแฟนบอล เพราะคุณนั่งรถบัส นั่งเครื่องบิน นอนโรงแรมสบายๆ มีเงินเดือนเยอะกว่าแฟนบอลเยอะ

parmansad
Full Member

คะแนนความรัก: +56/-48

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 08:35:41 PM »

เหรียญมันมีสองด้านเสมอ...

beEr_kMuTT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-7

ไม่เก่ง...แต่อยากเตะ !!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 09:22:47 PM »

"วัฒนธรรมการเชียร์แต่ละทีมไม่เหมือนกันกัน ค*ย เหี้* สั* ผมเจอมาตลอด ทนได้นะครับ แต่ที่ผมห่วงคือลูกหลานที่มาดู เยาวชนที่ชอบและอยากเล่นกีฬา ต้องมาซึมซับกับสิ่งเหล่านี้ ต้องมาเจอสิ่งเลอะเทอะแบบนี้ ก็คิดเอาครับ ผมมาเพื่อพัฒนา ไม่ได้มาเพื่อสิ่งอื่น ผมอยู่ที่นี่ ก็เพราะผมรักและก็เห็นทุกคนเหมือนครอบครัว ขอให้จบที่โพสนี้นะครับ ถ้าใครไม่จบทักส่วนตัวมานะครับ”

THAILAND GO GO GOLD !!!!

http://www.becterosasana.in.th
siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +477/-364

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2018, 10:21:17 PM »

มันเป็นสถานที่ปล่อยสันดานดิบออกมาได้บ้างละครับ เทวดาไม่มานั่งเชียร์จอบสนามหรอก

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +285/-497

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 12:11:53 AM »

เอ็งไม่ใช่คนแรกที่เจอนะน้องก่อนหน้านี้ก็มีกรณีเหมือนเอ็งเพราะฉะนั้นเราเป็นบุคคลสาธารณะไม่ควรแยแสแฟนบอล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2018, 04:11:33 AM โดย loeicity2029 » บันทึกการเข้า
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-391

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 05:10:34 AM »

แฟนบอลไม่ใช่พระเจ้า แตะต้องได้ ถ้าทำแล้วเกิดประโยชน์
kanong
ผู้สนับสนุนบอลไทยเกือบเป็นทางการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1454/-1016

รัก+เชียร์ // แต่ไม่บูชา

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 07:26:47 AM »

ถ้าตีตั๋วเข้ามาด่าถึงในสนามยังพอทนนะ
แต่ถ้าดูแต่ในทีวีแล้วด่า ก็ทุเรศไปหน่อย

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +865/-175

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 08:08:50 AM »

เข้าไปดูไฮไลท์ท่าเรือกับเมืองทองเจอคนด่าเรื่องชูนิ้วกลางกลัวคนจะภาพลักษณ์ออกไปต่างประเทศจะดูไม่ดี แต่โปรไฟล์ตัวเองนี่แม่งชื่อก็บอกว่าแฟนบอลหงษ์แดง ผมไม่เคยอายเลยเวลาเจอแฟนบอลเชียร์แล้วชูนิ้วกลาง แต่ผมละอายใจที่คนพวกนี้ไม่เคยเข้าสนามดูบอลเลย ตัวเองก็เอาแต่ดูบอลนอกแต่เสือกมาด่าคนที่เข้ามาเชียร์ฟุตบอลในสนาม จนมาเจอโพสต์ของเฉลิมพงษ์เนี่ยแหละโดนใจเลย

"รู้สึกไม่ดีเลย เวลาทีมทำพลาด ส่งพลาด ยิงพลาด ขาดๆเกินๆ แล้วมีเสียงโห่ออกมาจากแฟนบอลของเรา บอลโดนนำยังไม่หมดเวลา ก็เดินออกนอกสนามทยอยกลับบ้าน ทุกคนในสนามโคตรเสียกำลังใจเลย พวกผมทุกคนก็อยากชนะ อยากจะให้แฟนบอลโคราชมีความสุข ผมอยู่ที่นี่เข้าปีที่ 5 แล้ว สโมสรพัฒนาตัวเองจากเดิมมาก…ผมอยากจะฝากไปถึงแฟนบอลนะครับ ที่บอกว่าให้พวกผมทำเต็มที่ แล้วคุณล่ะ ทำหน้าที่ของตัวดีแล้วใช่มั้ย”

ถ้าประโยคที่ยกมาคือโพสของเขาจริง ผมขออนุญาตเห็นต่างว่า....
เขา
พูดตรงเกินไป การเป็นนักกีฬาหรือบุคคลสาธารณะควรนำเสนอภาพและมุมมองดีๆอย่างอดทนอดกลั้น
ยกเว้นเสียแต่เจอเหตุกับตัวที่ต้องตอบโต้โดยตรง อย่างน้อยคนที่เขาเดินออกด้วยความจำเป็นจะได้ไม่อึดอัดใจที่จะเชียร์ ไม่ใช่หว่านแหเหมารวม หรือตัดสินจากมุมคิดของตัวเองแล้วพูดต่อที่สาธารณะ แบบสุดโต่ง โดยเฉพาะประโยคสุดท้ายที่ออกแนวท้าทาย ...แบบนั้น
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-416

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 08:12:45 AM »

น่าจะมีโทษสำหรับคนที่ สบถ ในสนามนะครับ จะได้เป็นตัวอย่างและจะได้ให้แฟนบอลกลุ่มใหม่เข้ามาดูบ้าง ฟุตบอลมันเป็นกีฬาสาธารณะ เด็กเยาวชนก็เข้ามาดู ควรจะอายบ้าง
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1042/-1331

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 09:18:54 AM »

น่าจะมีโทษสำหรับคนที่ สบถ ในสนามนะครับ จะได้เป็นตัวอย่างและจะได้ให้แฟนบอลกลุ่มใหม่เข้ามาดูบ้าง ฟุตบอลมันเป็นกีฬาสาธารณะ เด็กเยาวชนก็เข้ามาดู ควรจะอายบ้าง
ฟุตบอลมันคือการเชียร์มันต้องกดดันคู่แข่งขัน ถ้าคุณเข้าดูบอลในสนามจริงๆคุณจะเห็นว่ากองเชียร์พวกนี้เค้าจะสบถแค่ในเกมแต่พอจบเกมเค้าส่งเสียงเรียกชื่อทีมให้เกียรติอีกทีมอยู่แล้ว ถ้ารับคำพวกนี้ไม่ได้จริงๆแนะนำให้นั่งตรงแถวคนที่มานั่งดูเฉยๆ อย่าไปนั่งตรงที่เค้าเชียร์

จริงๆแล้วคำด่าไม่น่าใช่เหตุผลในการไม่เข้าสนามฟุตบอลหรอก ผมไปเจอคลิปเถื่อนๆของแฟนบอลในลีกยักษ์ใหญ่ในยุโรปยิ่งกว่านี้อีก พวกนั้นเค้าจุดพรุได้เลยแหละ สนามควันฟุ้งเลย อีกทั้งคำด่าสารพัดแต่คนดูเค้ายังเต็มสนาม บ้านเราจริงๆในชีวิตประจำวันก็ไม่ได้เจออะไรสวยหรูนักหรอกครับ แค่ออกไปบนท้องถนนก็เจอพวกไร้วินัยขับรถปาด วิ่งไหล่ทาง ฝ่าไฟแดงอยู่แล้ว หรือเอาง่ายๆกว่านั้นแค่เข้าไปโซเชียลเน็ตเวิร์กก็เจอคำด่าสารพัดทั้งในคลิปหรือคอมเม้น เด็กเยาวชนถ้าจะซึมซับเรื่องไม่ดีมันอยู่ที่สังคมที่เค้าอยู่ มันไม่ใช่ในสนามฟุตบอล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2018, 09:21:36 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-277

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:22:18 AM »

ผมว่ามันเชียร์ ให้ สนุกได้ โดยไม่ต้องมีคำหยาบ ก็ได้นะ เคยไปดูในสนาม  บางทีมันเยอะเกิน มาสารพัด นั่งฟังจนหูชา  มีสัตว์เพ่นพ่านไปหมด  ทั้งๆๆ ที่ในสนามบอล เด็กก็เยอะแยะ  พูดไปก็หาว่าโลกสวยอีก  มันถึงมีคำหยาบๆๆ  สบถ ใหม่ๆๆอยู่ในสนามร่ำไป  ผมว่าบ้านเรามันถูกยอมรับกลายๆไปแล้วแหละครับ  ว่าการเชียร์แบบนี้เป็นเรื่องปกติของวงการฟุตบอล 

นานาจิตตัง  คนมองเป็นเรื่องปกติก็เยอะ   เป็นไปได้อยากให้แบ่งโซนการเชียร์  โซนครอบครัว ที่มากับลูกๆ  ผมว่าเด็กๆที่เข้ามาชมบอลในสนาม ไม่ควร หรือ จำเป็น ต้องมาซึมซับพฤติกรรมก้าวร้าวแบบนี้เลย

ขออภัยถ้าโลกสวย

yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +54/-71

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:35:22 AM »

เห็นด้วยครับ
เห็นด้วยอีกเสียงครับ
เสียตังเข้าไปดู ถ้าบอลไม่มีลุ้นแล้วจะกลับก่อนซักนิด ดันโดนด่าอีก
ส่วนเรื่องคำหยาบ คำด่า ก็แล้วแต่ครับ ถ้าผมจะพาลูกเข้าไปดู ผมก็มีปัญหาสอนลูกว่านั้นเป็นแบบอย่างที่ไม่ดี
เรื่องแบบนี้มันสะท้อนพื้นฐานจิตใจของแต่ละคน โตมาในสภาพแวดล้อมแบบไหนก็แสดงออกแบบนั้น คงบังคับกันไม่ได้
kroodusit
Newbie
*

คะแนนความรัก: +27/-40

กูปรีศีขรภูมิ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:01:24 AM »

การเข้าไปดู เข้าไปเชียร์ ที่สนาม ก็เพื่อไปพักผ่อนหาความสุข ถึงซื้อตั๋วเข้าไปดู เมื่อเข้าไปแล้วเกิดทุกข์ แล้วจะมาทนนั่งดูทำไม คนที่ทำหน้าที่ในสนาม ก็ทำไป คนดูเขาทนไม่ได้ก็เดินออกไป ก็แค่นั้น
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +213/-100

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:08:03 AM »

นานาจิตตัง เรื่องปกติ พบเห็นได้ทั่วไป เวลาไปดูบอล  
คล้ายๆกับเหตุการณ์ เมื่อวาน ผมไปดูฟุตบอล T3 ฉะเชิงเทราบ้านผมเปิดสนามปลากัดนักสู้ พบ อยุธยา ปรากฎว่า รูปเกมส์ สู้ไม่ได้เลย แพ้แบบหมดสภาพ 0-2

ทีนี้พอโดนนำ กองเชียร์ ที่เป็นขาประจำ คือมาทุกนัด มาตีกลองใบใหญ่ๆ ร้องเพลงเชียร์ก้อ
สนาม ตั้งแต่เริ่ม จนจบการแข่งขัน พอโดนจำแบบนี้ ก็พากันแบกกลองออกจากสนาม ไม่ดูบอลแระ อารมณ์ มันท้อ แฟนบอลคนอื่นๆ ก็ทยอยออกจากสนาม ไม่ดู จนจบเกมส์

ไม่ได้โทษนักฟุตบอลนะครับ เท่าที่ผมถามแฟนบอลที่ออกมาก่อน ส่วนใหญ่ก็คุ้นกันดี เขาเซ็งโค๊ช กับผู้บริหารทีม กองเชียร์ มากที่สุดในบ้าน แต่ฟอร์มห่วย เมื่อวานไม่มีใครด่าผู้เล่น แต่เขาบอกให้โค๊ช กับสต๊าฟ ลาออกเหอะ 55555

แฟนบอล ขับรถมาตั้งไกล ตากฝนก็ยอม นัดหนึ่งๆไม่ต่ำกว่า1000-2000คน  เพื่อดูทีมที่เขารัก เรื่องด่า หยาบ เป็นเรื่องปกติครับ จะนั่งพับเพียบ ตีขิมเชียร์ อันนั้นไม่ใช่แล้ว อันนี้ มุมมองแฟนบอลคนนึงครับ

ส่วนผู้เล่น จำไว้เสมอครับ แฟนบอลที่เข้ามาอุดหนุนสโมสร เหนียวแน่น พวกเขามาด้วยใจรักเสมอ ใหนจะตั๋ว เสื้อทีมเหย้า ทีมเยือน ผ้าพันคอ หมวก พวกกุญแจ สติกเกอร์ติดรถ พวกผมซื้อครับ ไม่ได้ขอฟรี เพราะคำๆเดียว รักสโมสร
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +380/-277

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:17:43 AM »

ดูถ่ายทอดเจลีก หลายๆนัด  ชอบการเชียร์ของเขานะ ร้องเพลง กระโดดเชีย  สนุก  และดูมันส์ดี เขาก็ไม่ได้นั่งพับเพียบเชียร์นะ

tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-633

Tui

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 03:36:55 PM »

แฟนบอลเค้าเสียตังค์ เสียค่าน้ำมัน ค่าที่พักเอง ค่าอาหารเองนะครับ ต้องเข้าใจเค้าด้วย เค้ารักเค้าคาดหวังผลงานเป็นธรรมดา เรียกว่ารักนี้มีแต่ให้อย่างเดียว
ส่วนนักบอลไม่ควรตำหนิแฟนบอล เพราะคุณนั่งรถบัส นั่งเครื่องบิน นอนโรงแรมสบายๆ มีเงินเดือนเยอะกว่าแฟนบอลเยอะ

อันนี้ใช่เลย

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
นางรอง - โคราช
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-4

สะหวอยเหล่า

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 04:47:04 PM »

กัปตันเทวดา

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2464/-3385

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:02:21 PM »

อ่อๆ อย่างงี้นี่เอง

ลมหายใจคือฟุตบอล
kob chetos _xi+Av075
SPIRIT OF GENTLEMAN
Sr. Member

คะแนนความรัก: +165/-63

SPIRIT OF GENTLEMAN

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 10:22:08 PM »

คงจะเครียดๆฟอร์มตัวเอง ในทีมชาติในไม่ช้าคง จะโดน ทอม เอาไปกินอีกแน่นวล อิอิอิ

sett
Full Member

คะแนนความรัก: +142/-29

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2018, 11:11:15 PM »

เห็นด้วยกับท่านนี้อีกเสียงครับ +1

รับเขียนเว็บไซต์ขนาดเล็กครับ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-110

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 06:40:13 AM »

เห็นด้วยกับนักฟุตบอลครับ แฟนบอลถ้าคิดแค่ว่า เสียตังค์เข้ามาดูแล้ว จะทำอะไรก็ได้ สบถด่ายังไงก็ได้ แนวคิดแบบนี้ค่อนข้างจะเห็นแก่ตัวไปสักนิด จริงอยู่คุณมีสิทธิ์ที่จะทำ แต่ควรจะเคารพสิทธิ์ของคนอื่นด้วย คุณไม่พอใจอะไรคุณด่า ยิ่งมีคนร่วมผสมโรงด้วยยิ่งเอาใหญ่ คุณรู้ตัวมั๊ยว่าคุณมันคือคนส่วนน้อยที่ทำให้คนส่วนใหญ่ระอา แฟนบอลตีตั๋วเข้าไปเพื่อเชียร์ทีมที่รัก นักฟุตบอลต้องการพลังในการสนับสนุนเพื่อที่จะทำผลงานให้ดี ไม่รู้คิดได้ไงว่า ต้องด่า ผลงานถึงจะดีขึ้น คุณจะด่าหรือไม่ด่า นักฟุตบอลก็ต้องทำผลงานให้ดีที่สุดอยู่แล้ว เพราะมันคืออาชีพเขา
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +834/-596

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 09:50:56 AM »

อันนี้ใช่เลย

ใช่ครับ ทำอย่างกับเค้ามาดูฟรีๆ ค่าใช้จ่ายแค่ค่าเดินทางค่าน้ำมันยังไม่พูดถึงด้วยซ้ำ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-391

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 01:27:11 PM »

จะด่าโดยความชอบธรรม หรือเป็นสิทธิ์ส่วนตัว มันเป็นการกระที่ดีเหรอ

ซุกซ่อนเอาไว้ในใจบ้างก็ได้ หรือมันอาจเท่ หรืออาจบัดซบ อยู่ที่ชาวเราที่เป็นมนุษย์ ตัดสินใจเอาเอง

ชอบแบบไหน

wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-416

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 01:42:45 PM »

ฟุตบอลมันคือการเชียร์มันต้องกดดันคู่แข่งขัน ถ้าคุณเข้าดูบอลในสนามจริงๆคุณจะเห็นว่ากองเชียร์พวกนี้เค้าจะสบถแค่ในเกมแต่พอจบเกมเค้าส่งเสียงเรียกชื่อทีมให้เกียรติอีกทีมอยู่แล้ว ถ้ารับคำพวกนี้ไม่ได้จริงๆแนะนำให้นั่งตรงแถวคนที่มานั่งดูเฉยๆ อย่าไปนั่งตรงที่เค้าเชียร์

จริงๆแล้วคำด่าไม่น่าใช่เหตุผลในการไม่เข้าสนามฟุตบอลหรอก ผมไปเจอคลิปเถื่อนๆของแฟนบอลในลีกยักษ์ใหญ่ในยุโรปยิ่งกว่านี้อีก พวกนั้นเค้าจุดพรุได้เลยแหละ สนามควันฟุ้งเลย อีกทั้งคำด่าสารพัดแต่คนดูเค้ายังเต็มสนาม บ้านเราจริงๆในชีวิตประจำวันก็ไม่ได้เจออะไรสวยหรูนักหรอกครับ แค่ออกไปบนท้องถนนก็เจอพวกไร้วินัยขับรถปาด วิ่งไหล่ทาง ฝ่าไฟแดงอยู่แล้ว หรือเอาง่ายๆกว่านั้นแค่เข้าไปโซเชียลเน็ตเวิร์กก็เจอคำด่าสารพัดทั้งในคลิปหรือคอมเม้น เด็กเยาวชนถ้าจะซึมซับเรื่องไม่ดีมันอยู่ที่สังคมที่เค้าอยู่ มันไม่ใช่ในสนามฟุตบอล
ผมเห็นว่า ลีกเรากำลังเริ่มต้น คนดูน้อย ถ้าเราคัดกรองสิ่งไม่ดีออกไป และเชิญชวนคนดูกลุ่มใหม่เข้ามา ลีกเราจะเป็นเหมือนลีกญี่ปุ่นได้(เช่น bnk48fc) คือเข้ามาพักผ่อนดูบอลได้ทุกวัย ซึ่งส่วนใหญ่เขาไม่อยากเข้ามาดูเพราะเจอคำหยาบป่าเถื่อนแบบนี้แหละ เราคงไม่เดินตามตัวอย่างที่ไม่ดี ใช่ไหม

ถ้าคุณมีลูกต่ำกว่า10ขวบ คุณอยากพามานั่งฟังคนปล่อยสัตว์ออกจากปากบ่อยๆไหม
จุดพอดีของการเชียร์อยู่ตรงไหน อยู่ที่ตัวกูทำได้ หรืออยู่ที่เชียร์สร้างสรรค์ บนพื้นฐานการให้เกียรติกัน

ส่วนการกลับก่อน ผมว่าก็ดีกว่าไม่มาดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2018, 01:49:29 PM โดย wawa » บันทึกการเข้า
cee
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-71

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2018, 03:23:24 PM »

สงสัยอยากย้ายทีม
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1761/-997

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2018, 08:49:47 AM »

แฟนบอลโคราชนี่ แพ้ชนะ ด่าหมด ไม่เข้าใจเหมือนกัน สงสัยหวังเเชมป์ลีกกันมั้ง เอารอดตกชั้น นัดต่อนัดก็พอ
TOPball
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-16

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 06:28:11 PM »

เห็นๆด้วยกับกัปตัน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์