Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 22, 2018, 04:28:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่แฟนบอลไทยบางคนจะยกระดับความคิดในการชมเกมอุ่นเครื่องสักทีนะ  (อ่าน 2914 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +570/-1697

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:15:18 PM »

เวลาดูให้ดูแนวคิด ทำไมช่วงเวลานั้นเวลานี้ต้องเซ็ตเกมแบบนั้นแบบนี้ ผมมองว่าโค้ชทุกคนมีเป้าหมายคือรายการสำคัญนะ และมีเหตุผลในการลงแท็กติกต่างๆ. ในเกมอุ่นเครื่องคือการทดลองอย่างหนึ่งที่จะทำให้รู้ถึงจุดบกพร่อง และแนวทางที่จะใช้ในทัวนาเม้นจริงๆ. บางทีเราดูถูกแฟนบอลเวียดนามซะจนเคยตัวนะ  แต่เราก็ความคิดไม่ได้ยกระดับเหนืออาเซียนเอาเสียเลย.  ผมไม่เห็นแฟนบอลเยอรมันตีโพยตีพายเรื่องเกมอุ่นเครื่องเท่าไหร่ ทั้งๆที่เยอรมันเกมอุ่นเครื่องออกจะแพ้บ่อยๆ แต่ของเราไม่ได้เลย ต้องเปลี่ยนโค้ช เปลี่ยนสมาคม ทำนายอนาคตไปล่วงหน้า จนเกิดกระแสไล่โค้ชในทุกๆครั้ง. มันน่าเบื่อว่ะพี่น้อง เบื่อกับการที่ทีมแพ้ต้องผ่าตัด ต้องเซ็ตระบบใหม่ในทุกครั้งอยู่เสมอ วนเวียนแบบนี้เป็นว่าเล่น ขนาดไทยลีกยังเปลี่ยนโค้ชกันเหมือนแลกผักแลกปลา. แล้วมีนจะพัฒนาต่อเนื่องกันได้อย่างไร. เอาตรงๆนะ ขนาดผมไม่ชอบพี่โก้เท่าไหร่ แต่ผมไม่เคยสร้างกระแสไล่พี่โก้ในเกมอุ่นเครื่องเลย. นอกจากทัวนาเม้นจริงๆมันดันจนไม่ขึ้นจริงๆ ค่อยวิจารณ์จะดีกว่า.   บางครั้งอ่านกระทู้โจมตีสมาคมโจมตีโค้ชทุกวันนี้แล้ว เหมือนเห็นเด็กเอาแต่ใจคนนึงที่เรียกร้องอยากได้ 1 แล้ว เอา 2. ได้ 2 แล้วเอา 10 ประมาณนั้น...ตรงๆแรงๆนะพี่น้อง ใครด่ามา ผมไม่ด่ากลับ  เพราะผมหล่อและใจดีเสมอ...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +430/-1490

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:21:10 PM »

แล้ว เกมจริง
ด่าได้ไหม???

สรุป เอ็งจะให้ด่าเกมไหน
เกมจริงก็ไม่ให้ด่า เกมอุ่นก็ไม่ให้ด่า

เกมส์จริง เอ็งก็ว่าแฟนบอลกระต่าย แฟนบอลบะหมี่
เกมส์อุ่นเครื่อง ยกระดับความคิด

เกมส์จริงผลงานห่วยด่าได้ใช่ไหม???

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:22:40 PM »

ถ้าเกมส์จริงด่า ไม่ผิดใช่ไหม
ห้ามพวกติ่งสมาคมปกป้องนะ

ต่อไปเกมส์ อุ่นเครื่องจะเงียบ
ไม่ด่าok นะ
japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2104/-5530

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:33:01 PM »

เฮงซัง บอกว่า ขอเวลา 3 ปี จะทำให้ไทย เก่งเท่า เยอรมัน และ ญี่ปุ่น

ฉะนั้น ทุกแมตซ์อุ่นเครื่องที่ล้มเหลวกว่าผลงาน เยอรมันและญี่ปุ่น มีผลครับ

สามารถเป็นตัวชี้วัด ที่แฟนบอลสามารถวิจารณ์ได้

marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-46

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:47:41 PM »

เฮงซัง บอกว่า ขอเวลา 3 ปี จะทำให้ไทย เก่งเท่า เยอรมัน และ ญี่ปุ่น

ฉะนั้น ทุกแมตซ์อุ่นเครื่องที่ล้มเหลวกว่าผลงาน เยอรมันและญี่ปุ่น มีผลครับ

สามารถเป็นตัวชี้วัด ที่แฟนบอลสามารถวิจารณ์ได้

ขอคลิปหน่อยครับ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:49:53 PM »

เอางี้ อุ่นเครื่อง ใครด่าทีมชาติไทยถ้าผลงานไม่ดี ข้าจะด่าพร้อมเอ็ง
โพส นี้ ใครแคปเลยเป็นบรรทัดฐาน
"ข้าจะไม่ด่า เกมส์อุ่น เครื่อง "
ต่อไปนี้
ใครด่าทีมชาติไทย เกมส์อุ่นเครื่อง ข้าจะไม่ด่า
ใครด่าทีมชาติ ข้าจะด่าพร้อมเอ็งเลย
Ok ไหม  deawfico

แต่ถ้าเกมส์จริง AFF เอเชี่ยนคัพ
ข้าจะด่าถ้าผลงานไม่ดี เอ็งพร้อมด่าด้วยไหม

แต่...ถ้า
ผลงานดี ข้าจะชม เลียขาราเยวัช เลียขาโค้ขเฮง24ชม
ข้าจะ เข้าข้างเอ็ง

Ok ไหม

ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +177/-238

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:01:37 AM »

วิจาร์ณ ชม ด่า ได้

แสดงความเห็น อย่างมีเหตุผลได้

แต่แฟนบอลประเทศสาระขัณฑ์ เกมอุ่นเครื่องแพ้ทีมที่ดีกว่า ก็บอกให้ไล่ราเยวัชเลย

อันนี้ปัญญาอ่อนของจริง

เมื่อวานเยอรมันทีมแชมป์โลกอุ่นเครื่องแพ้ออสเตรียคาบ้าน ถ้าเค้าตรรกะปัญญาอ่อนเหมือนแฟนบอลบางประเทศ คงไล่โค้ชออกทุกครั้งที่อุ่นเครื่องแพ้ 555
จุดจุดจุด
...ถอยก้าวหนึ่ง ทะเลกว้าง ฟ้าไกล...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +127/-49

...อะไรจะขนาดนั้น...

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:02:57 AM »

...ขอหลักฐานด้วยครับ 

...ปรารถนาสารพัดในปฐพี...เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง...
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:03:07 AM »

แต่แฟนบอลประเทศสาระขัณฑ์ เกมอุ่นเครื่องแพ้ทีมที่ดีกว่า ก็บอกให้ไล่ราเยวัชเลย

เมื่อวานเยอรมันทีมแชมป์โลกอุ่นเครื่องแพ้ออสเตรียคาบ้าน ถ้าเค้าตรรกะปัญญาอ่อนเหมือนแฟนบอลบางประเทศ คงไล่โค้ชออกทุกครั้งที่อุ่นเครื่องแพ้ 555

มีกระทู้ว่า

โค้ชโย่ง เป็นทีมแรกที่ชนะ
ที่อินโด

คิดว่าไงครับ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1752/-765

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:04:24 AM »

ไม่เห็นกระแส ลิปปี้ ก่อนอุ่นเครื่องกับไทย หรือ นั่นเขาระดับโลกนะ พี่เดี่ยวต้องเปลี่ยนความคิด ถ้าเห็นว่าฟอร์มไม่ดี ทำเกมไม่ได้ ไม่มีแผนการเล่น ตั้งแต่เกมอุ่นเครื่อง แล้วเป็นแบบนี้ไม่ว่าจะอุ่นเครื่องตอนไหน อย่างนั้นสมควรปลดก่อนจะสร้างความเสียหายเวลาแข่งจริง

พี่เดี่ยว ยังหวังว่าอุ่นเครื่องฟอร์มไม่ดี แล้วไปทัวร์นาเมันต์จริงฟอร์มจะพลิกหน้ามือเป็นหลังมือ กลายเป็นสุดยอดซะงั้น ตรรกะบ้านไหนของพี่เดียวครับ

ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +177/-238

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:07:20 AM »

มีกระทู้ว่า

โค้ชโย่ง เป็นทีมแรกที่ชนะ
ที่อินโด

คิดว่าไงครับ
ผมไม่ได้ดูเกมส์ และเป็นอุ่นเครื่อง

ผมวิจารณ์ไม่ได้ ก็ดูผลงาน แมทช์จริงเอเชียนเกมส์ ก็ค่อยว่ากัน

จะเถียงกันทำไมอุ่นเครื่อง ถ้าแมทช์มีความหมายเล่นไม่ดี ก็ไล่ได้เลย ตรรกะผมตามนี้
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:09:25 AM »

ฟุตบอลของเราจะได้เปรียบทุกๆทีมในโลก มันเป็นโอกาสที่ดีถ้ามีการเปลี่ยนแปลง ผมว่าภายใน 2 ปีจะเป็นรูปธรรม ฟุตบอลไทยจะพัฒนาเท่าเทียมกับยุโรป ผมการันตีว่าผมทำได้"

http://www.goal.com/th/news/4280/ฟุตบอลไทย/2015/12/02/17927002/เฮงซังรับประกันไทยสู่ระดับญี่ปุ่นเยอรมันหากได้นั่งปธเทคนิคบอล

เฮงไม่น่าพูดหรอกครับ

หมาพูด
2ปีเทียบเท่ายุโรป
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +804/-671

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:11:47 AM »

บ่นมากเดี๋ยวก็หาว่าติ่งซิกโก้ 555 ก็ไม่ใช่ซิกโก้หรอที่พาไทยได้แชมป์อาเซี่ยนในรอบ12ปี พาไทยเข้ารอบ10ทีมคัดบอลโลกในรอบเกือบ20ปี พาไทยเข้าไปเล่นเอเชี่ยนคัพในรอบ 10กว่าปี  พาไทยได้ที่4เอเชียนเกมส์ พาไทยได้แชมป์ซีเกมส์ กล้าถ่ายเลือดใหม่ฟุตบอลไทย สร้างกระแสบอลไทยให้คนเต็มสนาม นึกถึงฟีฟ่าแร้งกิ้งในการอุ่นเครื่องแต่ละครั้ง จนหลายคนอิจฉาอะ แปลกประเทศนี้คนทำดีมักไม่มีที่ยืน อย่าบอกนะว่าซิกโก้ทำทีมแพ้รอบ10คัดบอลโลกทีม คือพวกที่อ่อนกว่าไทยอ่ะ 555
แต่รายวัชทำทีมแพ้ทีมเหนือกว่ากลับด่าไม่ได้แตะไม่ได้ ตลก อ้ะ จะรอดูจอมปรัชญา เฮงซังจะเอาไงต่อนะจ้ะ

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2104/-5530

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:11:59 AM »

ขอ 2 ปีมีรูปธรรม! “เฮงซัง” มั่นนั่ง ปธ.เทคนิค ช่วยยกระดับไทยเทียบ ญี่ปุ่น, เยอรมัน
https://sport.mthai.com/football-thai/247937.html

ขออภัยครับ จำผิด จริงๆ แกบอกว่าแค่ 2 ปี เทียบชั้น ญี่ปุ่น เยอรมัน (เราก็นึกว่า ขอ 3 ปี ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า)

cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +535/-1034

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:14:31 AM »

จขกท หลักลอยจริงๆ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:17:38 AM »

ผมว่าภายใน 2 ปีจะเป็นรูปธรรม ฟุตบอลไทยจะพัฒนาเท่าเทียมกับยุโรป ผมการันตีว่าผมทำได้"

พวกมะรุง จะเชื่อคนขี้โม้หรอ

1.ขี้โม้ ว่ากรู คว้าแชมป์ เอมเพอเร่อ คัพ
2.ขี้โม้ว่า2ปีไทยเทียบชั้นยุโรป

ข้อมูลจริงๆ
ไม่มโน หัดเสพ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:18:33 AM »

ขอ 2 ปีมีรูปธรรม! “เฮงซัง” มั่นนั่ง ปธ.เทคนิค ช่วยยกระดับไทยเทียบ ญี่ปุ่น, เยอรมัน
https://sport.mthai.com/football-thai/247937.html

ขออภัยครับ จำผิด จริงๆ แกบอกว่าแค่ 2 ปี เทียบชั้น ญี่ปุ่น เยอรมัน (เราก็นึกว่า ขอ 3 ปี ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า)

ข้อมูลมะรุงผิด2ปี ฮี่ๆๆ(ขอยืม)
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:22:30 AM »

นี่แหละ แฟนบอลไทย อ่านอะไรไม่ได้ศัพท์  เค้าบอกแค่ว่าจะได้เห็นโครงสร้างที่เป็นรูปธรรม ซึ่งมันก็มีโครงสร้างที่ชัดเจนประกาศไว้อยู่แล้ว

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:29:03 AM »

ขออภัยครับ จำผิด จริงๆ แกบอกว่าแค่ 2 ปี เทียบชั้น ญี่ปุ่น เยอรมัน (เราก็นึกว่า ขอ 3 ปี ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า)คึ
นี่แหละ แฟนบอลไทย อ่านอะไรไม่ได้ศัพท์  เค้าบอกแค่ว่าจะได้เห็นโครงสร้างที่เป็นรูปธรรม ซึ่งมันก็มีโครงสร้างที่ชัดเจนประกาศไว้อยู่แล้ว

อ่านให้ได้ศัพท์ มะรึงอ่าน
ตามแบบสิ

วิเคราห์ทีละประโยค
อย่ามโน กรูเอกภาษาไทย ฮี่ๆๆ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:30:06 AM »

อ่านตามแบบภาษาไทยวิเคาระห์รายคำสิครับ

"อ่านไม่ได้ศัพท์"

โถ่ๆๆ ดูเท่ห์เชียว
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:30:51 AM »

อ่านตามแบบภาษาไทยวิเคาระห์รายคำสิครับ

"อ่านไม่ได้ศัพท์"

โถ่ๆๆ ดูเท่ห์เชียว
คุยกับผมเหรอ?

taedoobe
เสื้อบอลสวยทุกตัว TS 269
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-48

ผีเข้าสิงชั่วคราว ความโลภเข้าครอบงำ กิเลสบังตา

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 03:30:28 AM »

เยอรมันอุ่นเครื่องแพ้นะเว้ยรู้กันยัง

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-500

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 04:18:55 AM »

แล้วเมื่อไหร่ติ่งจะแง้มกระลาออกมาดูโลก แง้มกระลาออกมาดูความเป็นจริงบ้างี่ผ่านมาอุ่นห่วยแต่งานจริงห่วยยิ่งกว่า
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1200/-260

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 05:13:50 AM »

ผมว่าภายใน 2 ปีจะเป็นรูปธรรม ฟุตบอลไทยจะพัฒนาเท่าเทียมกับยุโรป ผมการันตีว่าผมทำได้"

พวกมะรุง จะเชื่อคนขี้โม้หรอ

1.ขี้โม้ ว่ากรู คว้าแชมป์ เอมเพอเร่อ คัพ
2.ขี้โม้ว่า2ปีไทยเทียบชั้นยุโรป

ข้อมูลจริงๆ
ไม่มโน หัดเสพ

เรื่อง แชมป์ เอ็มเพอเร่อ คัพ  ผมได้อธิบายไว้ชัดเจนแล้ว ตามนี้

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=391462.msg7406960#msg7406960

แค่อ่านให้เข้าใจ และแยกความหมาย ระหว่างคำว่า  Head coach  กับ  Manager 
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-372

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 05:49:50 AM »

ส่วนใหญ่ที่เขาบ่นกันก็เรื่องจัดตัว  ผู้เล่นบางคนใช้งานมาจนรู้ตับไตใส้พุงแล้ว

แทนที่จะลองผู้เล่นใหม่ๆ  ทั้งๆที่เรียกไปก็หลายคน  แต่กลับดองไว้ข้างสนาม  หรือเรียกไปเพื่อซึมซับบรรยากาศ (อันนี้คุ้นๆ)

จัดผู้เล่นเดิมๆ  เปลี่ยนตัวแบบเดิมๆ  ถ้าโค้ชไม่หวังผลการแข่งขัน  แล้วหวังอะไรครับ 
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2463/-3383

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 08:05:06 AM »

จ้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-3

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 08:17:22 AM »

ใจจริงเห็นแบบนี้จากนัดจีน อยากให้มีอุ่นเครื่องแบบเยอะๆเลยก่อนแข่งจริง เพราะดูบางตำแหน่งมันไม่ลงตัวเลย แต่ก็ต้องอยู่ที่ว่า เรวัชจะเปลี่ยนหรือยังใช้แต่ตัวเดิมๆอยู่ ผมไม่ติ่งซิโก้นะ แต่ความเข้าใจกันยังสู้ไม่ได้ตรงนี้ ส่วนหลายคนที่เป็นห่วงคนจบสกอร์ แต่ผมกลับเป็นห่วง กองกลางตรงกลางนี้ละที่ไว้ใจได้ยังไม่เห็น (อยากเห็นแนวกองเต้ วิเอร่า อะไรประมาณนี้แต่คงเป็นไปได้ยาก) ก่อนแข่งจริงขอเวลาซ้อมกันเยอะๆ ได้เข้าขา เข้าใจกันมากขึ้น
STERIO-001
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-48

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 09:07:11 AM »

แฟนบอลทั่วโลกจะเหมือนๆกัน
หากผลงานไม่ดี   ต้องตำหนิ    จะรุนแรงมากน้อย แล้วแต่

ไม่มีที่ไหน เขาอวยเลีย แข้ง เลียขา  ทีมชาติมีสิทธิ์ถูก วิวาทวิจารณ์ ได้
นัดอุ่นที่เป้นทางการ ถือว่า สำคัญ  ทั้งหมด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +138/-49

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 09:19:26 AM »

การอุ่นเครื่องก็จะค่อยๆคัดกรองตัวที่เล่นได้เล่นไม่ได้ออกไปได้ลองตัวใหม่จนกว่าจะหา11ตัวจริงที่ดีที่สุดนั่นแหละเมื่อมันเข้าที่เข้าทางผลการแข่งขันดีๆก็มาเองแหละ เว้นแต่ว่านี่คือดีที่สุดแล้วแต่ผลได้แค่นี้ก็เอวังกันหละครับ  ยังมีเวลาคัดกรองกัน อย่างน้อยก็ช่วงซูซูกิคัพ การได้เล่นกับทีมระดับสูสีกันอาจทำให้กล้าเล่นมากขึ้นนั่นอาจสร้างทีมเวิร์กที่ดีก่อนศึกใหญ่เอเชีย
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +834/-592

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 09:45:25 AM »

ก่อนจะบอกแฟนไทยยกระดับน่ะ
ช่วยไปบอกเรายาวัตแอนด์ทีมงานและประธานฯก่อนนะ ว่าการยกระดับมาตรฐานฟุตบอลทีมชาติไทยแล้วแค่ไหน?
1. เคยด่าใครเรื่องการจัดตัวเดิมๆ ระบบลูกรัก ตอนนี้หนักกว่าคนก่อนอีก
2. การแก้เกมส์คืออะไร เอาชนาฯออก เอาปีโป้ลง อันนี้ถามจริง ใช้หัวอะไรคิด?
3. โอเคมันแค่อุ่นเครื่อง แต่อุ่นเครื่องนัดนี้มันมีศักดิ์ศรีของประเทศเป็นตัวตั้งนะเฮ้ย ใครไม่ซีเรียสแต่ผมซีเรียส คนเก่าเคยสร้างความหวั่นเกรงให้พี่ใหญ่อย่างจีน แต่คนใหม่มาทำบ้าอะไรเละเทะไปหมด เคยคิดไหม? อ้อ คงไม่คิด เพราะไม่ใช่คนไทย เป็นฝรั่งนั่นเอง
4. ระบบการเล่น เล่นไม่เป็นทีมเอาซะเลย เหมือนไม่ได้ซ้อม ทั้งๆ ที่เก็บตัวกันมาหลายวัน (แถมปิดลีกมาเพื่องานนี้ด้วยนะ)
5. ไม่คอมเม้นท์เกมส์อุ่นเครื่องไม่ได้ ตรรกะเพี๊ยนนะครับ การอุ่นเครื่องมันก็เหมือนการเตรียมตัว อันไหนดี อันไหนไม่ดี ถ้าคอมเม้นท์ไม่ได้ เกมส์จริงจะมีการปรับปรุงได้ไง หลักลอยจริงๆ
6. ศรัทธาหดหาย คนเปลี่ยนช่องหนี ดูบอลแล้วหลับก็ยุคนี้ล่ะ ว่างๆ ลองไปเช็คเรตติ้งตามบอร์ดอื่นๆ บ้างนะ ว่าเค้าคิดไงกับการทำทีมยุคนี้ อย่าอยู่แต่ใน kala

ปล.เพิ่มเติมอีกเรื่อง เบื่อพวกพ่นน้ำลายหลังเกมส์ประดุจผู้หยั่งรู้ฟ้าดิน ไมค์จ่อปากเป็นไม่ได้ ข้ารู้ข้าเห็น เหมือนพวกเซียนหวย(หลังหวยออกแล้วน่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2018, 09:49:29 AM โดย T_Bunny@BEC.TERO » บันทึกการเข้า

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +65/-134

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:02:52 AM »

ช่วยไปบอกเรายาวัตแอนด์ทีมงานและประธานฯก่อนนะ ว่าการยกระดับมาตรฐานฟุตบอลทีมชาติไทยแล้วแค่ไหน?
1. เคยด่าใครเรื่องการจัดตัวเดิมๆ ระบบลูกรัก ตอนนี้หนักกว่าคนก่อนอีก
2. การแก้เกมส์คืออะไร เอาชนาฯออก เอาปีโป้ลง อันนี้ถามจริง ใช้หัวอะไรคิด?
3. โอเคมันแค่อุ่นเครื่อง แต่อุ่นเครื่องนัดนี้มันมีศักดิ์ศรีของประเทศเป็นตัวตั้งนะเฮ้ย ใครไม่ซีเรียสแต่ผมซีเรียส คนเก่าเคยสร้างความหวั่นเกรงให้พี่ใหญ่อย่างจีน แต่คนใหม่มาทำบ้าอะไรเละเทะไปหมด เคยคิดไหม? อ้อ คงไม่คิด เพราะไม่ใช่คนไทย เป็นฝรั่งนั่นเอง
4. ระบบการเล่น เล่นไม่เป็นทีมเอาซะเลย เหมือนไม่ได้ซ้อม ทั้งๆ ที่เก็บตัวกันมาหลายวัน (แถมปิดลีกมาเพื่องานนี้ด้วยนะ)
5. ไม่คอมเม้นท์เกมส์อุ่นเครื่องไม่ได้ ตรรกะเพี๊ยนนะครับ การอุ่นเครื่องมันก็เหมือนการเตรียมตัว อันไหนดี อันไหนไม่ดี ถ้าคอมเม้นท์ไม่ได้ เกมส์จริงจะมีการปรับปรุงได้ไง หลักลอยจริงๆ
6. ศรัทธาหดหาย คนเปลี่ยนช่องหนี ดูบอลแล้วหลับก็ยุคนี้ล่ะ ว่างๆ ลองไปเช็คเรตติ้งตามบอร์ดอื่นๆ บ้างนะ ว่าเค้าคิดไงกับการทำทีมยุคนี้ อย่าอยู่แต่ใน kala

ปล.เพิ่มเติมอีกเรื่อง เบื่อพวกพ่นน้ำลายหลังเกมส์ประดุจผู้หยั่งรู้ฟ้าดิน ไมค์จ่อปากเป็นไม่ได้ ข้ารู้ข้าเห็น เหมือนพวกเซียนหวย(หลังหวยออกแล้วน่ะ)
มาเต็ม ผมมีเพิ่มนิดหนึ่งถ้าจะลองผู้เล่นหน้าใหม่ ลองทีมจริงๆ ทำไมไม่ส่ง สุมัญญา ลง

กรูปรีพลัดถิ่น 132
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:03:52 AM »

ที่สร้างความหวั่นเกรงนี่คือชนะ จีน 5-1 ใช่มั้ย คล้ายๆแฟนบอลเวียดนามเลย ที่ชอบอ้างยู 19 หรือ แชมป์ซุซุกิ 2008 เรายังคิดว่าเราเหนือกว่าเค้าทั้งๆ ที่ปัจจุบันคุณภาพลีกก็สู้เค้าไม่ได้ เงินก็สู้ไม่ได้ อันดับโลกก็ยิ่งห่าง ผลงานบอลโลกรอบ 12ทีมก็สู้ไม่ได้อีก ..คำถามคือยังเอาอดีตมาคิดว่าเราเหนือกว่าอีกเหรอ  

ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +374/-1644

..................................................

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:09:43 AM »

เอาตามที่ จขกท เห็นว่าสมควรแล้วกันครับ

-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +123/-981

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:27:52 AM »

ที่สร้างความหวั่นเกรงนี่คือชนะ จีน 5-1 ใช่มั้ย คล้ายๆแฟนบอลเวียดนามเลย ที่ชอบอ้างยู 19 หรือ แชมป์ซุซุกิ 2008 เรายังคิดว่าเราเหนือกว่าเค้าทั้งๆ ที่ปัจจุบันคุณภาพลีกก็สู้เค้าไม่ได้ เงินก็สู้ไม่ได้ อันดับโลกก็ยิ่งห่าง ผลงานบอลโลกรอบ 12ทีมก็สู้ไม่ได้อีก ..คำถามคือยังเอาอดีตมาคิดว่าเราเหนือกว่าอีกเหรอ  

เราไม่ได้อวดอ้างว่าเคยชนะ 5-1 ไปทับถมจีนนะครับ แต่เขาฝังใจจนทุกวันนี้เอง ให้ทำไง

ฮี่ๆๆ
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-50

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:48:16 AM »

แข่งจริง ก็ชุดนี้ อุ่นเครื่องก็ชุดนี้  เพิ่มเติมนิดหน่อย  ถ้าไม่ด่าตอนอุ่นเครื่อง  รอด่าตอนแข่งจริง  อาจจะไม่ทันการณ์เอานะครับ

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
Aon Buriramper
Hero Member

คะแนนความรัก: +465/-410

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:14:21 AM »

ติเพื่อก่อสิ นี่ก็เสียนหาแต่โค้ชใหม่ โคชเปลี่ยนใหม่ นักเตะเปลี่ยนใหม่ แฟนบอลละเปลี่ยนความคิดใหม่ๆได้ไหม

Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +117/-177

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:15:24 AM »

แฟนบอลไทยก็เข้าใจนะว่าอุ่นเครื่อง ทีมคู่แข่งก็ไม่ใช่ระดับธรรมดา
แต่มีแฟนบอลบางกลุ่มหรือบางสื่อที่อาจไม่ชอบสมาคมชุดนี้ ประธานเทคนิคหรือโค้ช พอบอลแพ้ก็จุดกระแสโจมตี
แฟนบางคนที่กลางๆเจอกระแสหนักๆเข้าไปก็หวั่นไหวราวมแจมตามกระแส
แบบนี้หลายอย่างในประเทศไม่ใช่แค่บอลมันเลยไม่ไปไหนซะที
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:22:41 AM »

ว่าแล้วต้องเถียงกัน...

ducky
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-22

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:55:53 AM »

ใช่ครับ
VEERACHAIZA55
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +112/-34

หนุ่ม ทอ.หน้าตาไม่หล่อ เเต่ว่าจริงใจ

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:03:19 PM »

นั่นนะสิครับ

บักต่องเเล่ง
พ่อน้องเอแคร์ PMT10
Full Member

คะแนนความรัก: +88/-102

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:20:28 PM »

อุ่นเครื่องก็ต้องเน้น  เพราะมีคะแนนฟีฟ่า    ถ้าไม่คิดค่อยว่าอีกที     ซึ่งตรงนี้ฟีฟ่าก็รองรับให้โดยยืดหยุ่นให้เปลี่ยนตัวได้เกิน3  เท่าไหร่จำไม่ได้   หากอยากลองทีมเมื่อสกอร์หรือรูปเกมส์ขาดแล้วก็ตามสบาย     
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-293

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:40:59 PM »

ท่าน Deawfico คิดเหมือนผม เเต่มันกลายเป็นกระทุ้จุดชนวนดีนี่เอง ส่วนตัวผมคืดเสมอบอลมีเเพ้ชนะดูให้เป็นกีฬา ปานนี้นักกีฬาเขากลับบ้านนอนกันหมดละ มีเเต่โค้ชคีบอร์ดนี่ละ รอด่าเก่งไปหมด เอาใจช่วยครับ จขกท เดวมันก็ผ่าน ส่วนคนที่ยังติดกับกักความคิดตัวเอง ก็คงต้องปล่อยไป
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +59/-108

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 12:44:19 PM »

อยากให้ยกระดับความคิดแล้วนักเตะ ผู้ฝึกสอนได้ยกระดับไปด้วยหรือเปล่าครับ

yosukit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +54/-71

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 01:47:38 PM »

ติเพื่อก่อสิ นี่ก็เสียนหาแต่โค้ชใหม่ โคชเปลี่ยนใหม่ นักเตะเปลี่ยนใหม่ แฟนบอลละเปลี่ยนความคิดใหม่ๆได้ไหม
ก็นั่นละครับที่เรียกว่าติเพื่อก่อ ไม่ได้ด่าอย่างเดียว เขาก็เสนอวิธีแก้ไขที่เขาคิดว่าจะดีขึ้น
ทีมชาตินะครับ ทำไมจะด่าไม่ได้ ผมว่านักบอลหรือผู้บริหารสมาคมฯ เขารับได้กับคำติหรือชม
ถ้าคุณเห็นต่างกับคนที่ด่า และมองว่าสมาคมฯทำดีแล้ว คุณก็แค่ให้กำลังใจสมาคมฯไป
มีคนด่า ก็มีคนชม เรื่องธรรมดา
nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +94/-135

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 01:54:55 PM »

คือผมคิดว่า แฟนบอลส่วนใหญ่ดูบอลเป็น อุ่นเครื่อง แพ้ไม่ว่า แต่ที่อยากเห็นคือ การเปลี่ยนแปลงตัว หรือลองตัวผู้เล่นครับ
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-96

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 02:00:40 PM »

อุ่นเครื่องก็เน้นผลเหมือนกันครับ
ที่เน้นนั้นเพราะคู่ต่อสู้ที่เราเลือกมาเล่นด้วยว่าจะใช้แทคติกแบบไหน
ใครเล่นบ้าง ไม่ใช่เล่นไปแบบไม่มีแบบแผน
moderate ball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-44

มีอะไรข้องใจ..ไว้ปีหน้า...(ของแท้ !!)

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 02:02:01 PM »

เจ้าของกระทู้ อย่าคิดมากครับ แฟนบอลไทย ยังมีพวกอยู่ในกะลาเยอะ ชนะก็ชมก็อวยจเกินงาม.. เเพ้ก็หาเรื่องมาด่าได้หมดนั้นล่ะ
ไอ้ที่แบบ รอเอาคืนก็เยอะ ..ทั้งทีมันก็ทีมชาติไทยทีมเดียวกัน..ได้แต่มานั่งบ่น ด่าโค้ช ด่าสมาคมให้อ่านกันเอง..เพื่อ ?
โน้นอย่าอยากเข้ารับรู้จริงๆก็ยืนหนังสือไปสมาคมให้เป็นทางการโน้นไปเลยจะมานั่งบ่น นัั่งติในนี้กระทู้มันจะได้อะไร ..ที่จริงจัง

จริงๆแฟนบอลอย่างเรามีหน้าที่เชียร์มันก็ทำได้แค่เชียร์นั้นล่ะ..บ่นได้แต่มากไปก็เท่านั้น เพราะไม่มีใครเป็นโค้ชทีมชาติไปตลอด และไม่มีนักเตะคนไหนติดทีมชาตืไปตลอดหรอก
สักวันมันก็ต้องเปลี่ยนแปลง ตามเวลา ตามผลงาน (ไม่ต้องกลัวว่าจะได้คนที่ตัวเองไม่ชอบคุมทีมชาติไทยไปตลอดชาติหรอกแหม.... ) แต่ถ้าให้เปลี่ยนเชียร์ทีมชาติไทย..ไปเชียร์ทีมชาติอื่นมันเปลี่ยนกันไม่ได้ง่ายๆหรอกนะครับบบบบ

CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +260/-73

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 02:07:03 PM »

ดูเกมส์เดียวกันป่ะวะเนี่ย 555

ผมเห็นการเล่นแล้วคิดว่ายังดูมีอนาคตนะครับ แต่ผมมีข้อสังเกตคือเรามีตัวปั้นเกมส์มากเกินไป ไม่ค่อยมีตัวพุ่งไปข้างหน้า ขยับหาช่อง เพื่อรับบอล และการจบสกอร์ต้องดีกว่านี้ ก็ยังให้กำลังใจต่อไปครับ

Stay Strong and Move on !!!
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 02:08:13 PM »

ผมสนุกกับความเห็นต่าง มีซ้ำ มียก มีอวย มีเหน็บ

บอร์ดครึกครื้นดีออก  
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 03:21:11 PM »

เจ้าของกระทู้ อย่าคิดมากครับ แฟนบอลไทย ยังมีพวกอยู่ในกะลาเยอะ ชนะก็ชมก็อวยจเกินงาม.. เเพ้ก็หาเรื่องมาด่าได้หมดนั้นล่ะ
ไอ้ที่แบบ รอเอาคืนก็เยอะ ..ทั้งทีมันก็ทีมชาติไทยทีมเดียวกัน..ได้แต่มานั่งบ่น ด่าโค้ช ด่าสมาคมให้อ่านกันเอง..เพื่อ ?
โน้นอย่าอยากเข้ารับรู้จริงๆก็ยืนหนังสือไปสมาคมให้เป็นทางการโน้นไปเลยจะมานั่งบ่น นัั่งติในนี้กระทู้มันจะได้อะไร ..ที่จริงจัง

จริงๆแฟนบอลอย่างเรามีหน้าที่เชียร์มันก็ทำได้แค่เชียร์นั้นล่ะ..บ่นได้แต่มากไปก็เท่านั้น เพราะไม่มีใครเป็นโค้ชทีมชาติไปตลอด และไม่มีนักเตะคนไหนติดทีมชาตืไปตลอดหรอก
สักวันมันก็ต้องเปลี่ยนแปลง ตามเวลา ตามผลงาน (ไม่ต้องกลัวว่าจะได้คนที่ตัวเองไม่ชอบคุมทีมชาติไทยไปตลอดชาติหรอกแหม.... ) แต่ถ้าให้เปลี่ยนเชียร์ทีมชาติไทย..ไปเชียร์ทีมชาติอื่นมันเปลี่ยนกันไม่ได้ง่ายๆหรอกนะครับบบบบ

มันก็กะลาใบเดียวกันรึปล่าวคุณ ต่างคนต่างติดในมุมมตัวเองเนอะ

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +390/-236

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 03:54:35 PM »

เวลาดูให้ดูแนวคิด ทำไมช่วงเวลานั้นเวลานี้ต้องเซ็ตเกมแบบนั้นแบบนี้ ผมมองว่าโค้ชทุกคนมีเป้าหมายคือรายการสำคัญนะ และมีเหตุผลในการลงแท็กติกต่างๆ. ในเกมอุ่นเครื่องคือการทดลองอย่างหนึ่งที่จะทำให้รู้ถึงจุดบกพร่อง และแนวทางที่จะใช้ในทัวนาเม้นจริงๆ. บางทีเราดูถูกแฟนบอลเวียดนามซะจนเคยตัวนะ  แต่เราก็ความคิดไม่ได้ยกระดับเหนืออาเซียนเอาเสียเลย.  ผมไม่เห็นแฟนบอลเยอรมันตีโพยตีพายเรื่องเกมอุ่นเครื่องเท่าไหร่ ทั้งๆที่เยอรมันเกมอุ่นเครื่องออกจะแพ้บ่อยๆ แต่ของเราไม่ได้เลย ต้องเปลี่ยนโค้ช เปลี่ยนสมาคม ทำนายอนาคตไปล่วงหน้า จนเกิดกระแสไล่โค้ชในทุกๆครั้ง. มันน่าเบื่อว่ะพี่น้อง เบื่อกับการที่ทีมแพ้ต้องผ่าตัด ต้องเซ็ตระบบใหม่ในทุกครั้งอยู่เสมอ วนเวียนแบบนี้เป็นว่าเล่น ขนาดไทยลีกยังเปลี่ยนโค้ชกันเหมือนแลกผักแลกปลา. แล้วมีนจะพัฒนาต่อเนื่องกันได้อย่างไร. เอาตรงๆนะ ขนาดผมไม่ชอบพี่โก้เท่าไหร่ แต่ผมไม่เคยสร้างกระแสไล่พี่โก้ในเกมอุ่นเครื่องเลย. นอกจากทัวนาเม้นจริงๆมันดันจนไม่ขึ้นจริงๆ ค่อยวิจารณ์จะดีกว่า.   บางครั้งอ่านกระทู้โจมตีสมาคมโจมตีโค้ชทุกวันนี้แล้ว เหมือนเห็นเด็กเอาแต่ใจคนนึงที่เรียกร้องอยากได้ 1 แล้ว เอา 2. ได้ 2 แล้วเอา 10 ประมาณนั้น...ตรงๆแรงๆนะพี่น้อง ใครด่ามา ผมไม่ด่ากลับ  เพราะผมหล่อและใจดีเสมอ...
...วันนี้ขอ+1ให้ ที่เขียนจากก้นบึ้งหัวใจ ไม่เนบ ไม่เย้ย ไม่ถากถางผมรับรู้ได้ จริงน่าจะออกแนวนี้มานานล่ะ ดูมีเหตุและผลรองรับ ดาวม่วงไม่ใช่เรื่องยากเลย  บอลอุ่นเครื่องลุงแกก่บอกแต่ต้นล่ะว่าเป้าหมายไม่ใช่ชัยชนะ เป้าหมายเพื่อการทดสอบนักเตะ ระบบ ในเกมผมอยู่ในสนามตากฝนแบบไม่ลุกไปใหนเลยลงทุนนั่งเครื่องซื้อตั๋วเข้าชมครับ ในส่วนตัวผมว่าลุงเค้าทำตามนั้นครับ แต่มันเกิดข้อผิดพลาดเอง จะให้ทำอย่างไร ลุงก็แก้ล่ะแต่ไม่ได้คืน โดนสวนตามแท๊กติกลิปปี้อีก ลุงแกก่ชมว่าจีนเล่นเพื่อเน้นผลได้ดี  ส่วนตัวก็ไม่เห็นด้วยที่บอลแพ้เมื่อไหร่ ไล่โค้ชทันที ทั้งที่เป้าหมายเราก็มีกันแล้วที่เอเชี่ยนคัพ เราอดทนกันหน่อยได้มั๊ย
...เรื่องซิโก้deawfico ไม่ชอบก่ไม่ต้องเนบแกเวลามีใครพูดถึง แม้แต่ผมจะโดนเนบเสมอว่าเป็นติ่ง เป็นต่อน เฉยๆจะดีกว่า..
...ยืนยันนะถ้าเจอกันในบอร์ดคุยกันไม่ถึงกึ๋นมาแอ่วเจียงใหม่..ผมดูแล...

deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 03:59:06 PM »

เวลาดูให้ดูแนวคิด ทำไมช่วงเวลานั้นเวลานี้ต้องเซ็ตเกมแบบนั้นแบบนี้ ผมมองว่าโค้ชทุกคนมีเป้าหมายคือรายการสำคัญนะ และมีเหตุผลในการลงแท็กติกต่างๆ. ในเกมอุ่นเครื่องคือการทดลองอย่างหนึ่งที่จะทำให้รู้ถึงจุดบกพร่อง และแนวทางที่จะใช้ในทัวนาเม้นจริงๆ. บางทีเราดูถูกแฟนบอลเวียดนามซะจนเคยตัวนะ  แต่เราก็ความคิดไม่ได้ยกระดับเหนืออาเซียนเอาเสียเลย.  ผมไม่เห็นแฟนบอลเยอรมันตีโพยตีพายเรื่องเกมอุ่นเครื่องเท่าไหร่ ทั้งๆที่เยอรมันเกมอุ่นเครื่องออกจะแพ้บ่อยๆ แต่ของเราไม่ได้เลย ต้องเปลี่ยนโค้ช เปลี่ยนสมาคม ทำนายอนาคตไปล่วงหน้า จนเกิดกระแสไล่โค้ชในทุกๆครั้ง. มันน่าเบื่อว่ะพี่น้อง เบื่อกับการที่ทีมแพ้ต้องผ่าตัด ต้องเซ็ตระบบใหม่ในทุกครั้งอยู่เสมอ วนเวียนแบบนี้เป็นว่าเล่น ขนาดไทยลีกยังเปลี่ยนโค้ชกันเหมือนแลกผักแลกปลา. แล้วมีนจะพัฒนาต่อเนื่องกันได้อย่างไร. เอาตรงๆนะ ขนาดผมไม่ชอบพี่โก้เท่าไหร่ แต่ผมไม่เคยสร้างกระแสไล่พี่โก้ในเกมอุ่นเครื่องเลย. นอกจากทัวนาเม้นจริงๆมันดันจนไม่ขึ้นจริงๆ ค่อยวิจารณ์จะดีกว่า.   บางครั้งอ่านกระทู้โจมตีสมาคมโจมตีโค้ชทุกวันนี้แล้ว เหมือนเห็นเด็กเอาแต่ใจคนนึงที่เรียกร้องอยากได้ 1 แล้ว เอา 2. ได้ 2 แล้วเอา 10 ประมาณนั้น...ตรงๆแรงๆนะพี่น้อง ใครด่ามา ผมไม่ด่ากลับ  เพราะผมหล่อและใจดีเสมอ...
...วันนี้ขอ+1ให้ ที่เขียนจากก้นบึ้งหัวใจ ไม่เนบ ไม่เย้ย ไม่ถากถางผมรับรู้ได้ จริงน่าจะออกแนวนี้มานานล่ะ ดูมีเหตุและผลรองรับ ดาวม่วงไม่ใช่เรื่องยากเลย  บอลอุ่นเครื่องลุงแกก่บอกแต่ต้นล่ะว่าเป้าหมายไม่ใช่ชัยชนะ เป้าหมายเพื่อการทดสอบนักเตะ ระบบ ในเกมผมอยู่ในสนามตากฝนแบบไม่ลุกไปใหนเลยลงทุนนั่งเครื่องซื้อตั๋วเข้าชมครับ ในส่วนตัวผมว่าลุงเค้าทำตามนั้นครับ แต่มันเกิดข้อผิดพลาดเอง จะให้ทำอย่างไร ลุงก็แก้ล่ะแต่ไม่ได้คืน โดนสวนตามแท๊กติกลิปปี้อีก ลุงแกก่ชมว่าจีนเล่นเพื่อเน้นผลได้ดี  ส่วนตัวก็ไม่เห็นด้วยที่บอลแพ้เมื่อไหร่ ไล่โค้ชทันที ทั้งที่เป้าหมายเราก็มีกันแล้วที่เอเชี่ยนคัพ เราอดทนกันหน่อยได้มั๊ย
...เรื่องซิโก้deawfico ไม่ชอบก่ไม่ต้องเนบแกเวลามีใครพูดถึง แม้แต่ผมจะโดนเนบเสมอว่าเป็นติ่ง เป็นต่อน เฉยๆจะดีกว่า..
...ยืนยันนะถ้าเจอกันในบอร์ดคุยกันไม่ถึงกึ๋นมาแอ่วเจียงใหม่..ผมดูแล...

ชวนไปเชียงใหม่ตลอดนะท่าน 55

deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 04:05:00 PM »

...วันนี้ขอ+1ให้ ที่เขียนจากก้นบึ้งหัวใจ ไม่เนบ ไม่เย้ย ไม่ถากถางผมรับรู้ได้ จริงน่าจะออกแนวนี้มานานล่ะ ดูมีเหตุและผลรองรับ ดาวม่วงไม่ใช่เรื่องยากเลย  บอลอุ่นเครื่องลุงแกก่บอกแต่ต้นล่ะว่าเป้าหมายไม่ใช่ชัยชนะ เป้าหมายเพื่อการทดสอบนักเตะ ระบบ ในเกมผมอยู่ในสนามตากฝนแบบไม่ลุกไปใหนเลยลงทุนนั่งเครื่องซื้อตั๋วเข้าชมครับ ในส่วนตัวผมว่าลุงเค้าทำตามนั้นครับ แต่มันเกิดข้อผิดพลาดเอง จะให้ทำอย่างไร ลุงก็แก้ล่ะแต่ไม่ได้คืน โดนสวนตามแท๊กติกลิปปี้อีก ลุงแกก่ชมว่าจีนเล่นเพื่อเน้นผลได้ดี  ส่วนตัวก็ไม่เห็นด้วยที่บอลแพ้เมื่อไหร่ ไล่โค้ชทันที ทั้งที่เป้าหมายเราก็มีกันแล้วที่เอเชี่ยนคัพ เราอดทนกันหน่อยได้มั๊ย

ชวนไปเชียงใหม่ตลอดนะท่าน 55
ไว้ถ้าผมไปเชียงใหม่จะนึกถึงท่านเป็นคนแรก

moderate ball
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-44

มีอะไรข้องใจ..ไว้ปีหน้า...(ของแท้ !!)

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 04:33:11 PM »

สักวันมันก็ต้องเปลี่ยนแปลง ตามเวลา ตามผลงาน (ไม่ต้องกลัวว่าจะได้คนที่ตัวเองไม่ชอบคุมทีมชาติไทยไปตลอดชาติหรอกแหม.... ) แต่ถ้าให้เปลี่ยนเชียร์ทีมชาติไทย..ไปเชียร์ทีมชาติอื่นมันเปลี่ยนกันไม่ได้ง่ายๆหรอกนะครับบบบบ

มันก็กะลาใบเดียวกันรึปล่าวคุณ ต่างคนต่างติดในมุมมตัวเองเนอะ
          ผมอยู่คนละกะลากับพวกคุณเเน่นอน แค่ดันเป็นกะลาที่อยู่ในไทยอยู่คนละมุมเท่านั้น
  อีกยังเวลาบอลไทยแท้หรือชนะ ไม่ว่าตอนโค้ชคนไหนคุม สมาคมไหนเป็น ผมไม่เห็นต้องคอยมานั่งตั้งกระทู้โจมตีอะไรเลย หรือแม้กระทั้งอวยจรออกนอกหน้า
ตั้งหน้า ตั้งเชียร์อย่างเดียว
           ต่างคนต่างติดในมุมมตัวเองที่คุณบอกไม่ผิด ..แต่ที่อยากบอกคือมาบ่นๆมาด่าโจมตีโค้ชให้อ่านกันเองแล้วมันได้อะไร..บอลมันจบไปแล้ว ไทยย้อนเวลากลับมาชนะจีนไหม..ก็ไม่
ก็ต้องเริ่มใหม่ทิ้งความสำเร็จเดิมๆเก่าๆกับลืมความล้มเหลว ผิดหวัง มองไปข้างหน้าต่อไป ฟุตบอลนะใครมันจะไปชนะได้ตลอด
โปรดอ่านให้เข้าใจ...
atom2008
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-8

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 05:09:55 PM »

นัดนี้ผมโทษสนามอย่างเดียว แพ้ภัยตัวเอง น่าอาย ไม่รู้จักหลาบจำ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +865/-175

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 05:21:26 PM »

อุ่นเครื่อง ไม่ใช่อุ่นแกง ที่อุ่นครั้งไหนก็ใช้ไฟเท่าเดิม
tonmania
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 10:28:25 PM »

อดจะติไม่ได้นะครับบางคนมาก่นด่าโน่นนี่นั่นถามจริงเหอะนอกจากคำด่าทอนี่สร้างประโยชน์อะไรให้ทีมชาติหรือง่ายๆในบอร์ดอะ สักกะผีกโค้ชเฮงทำยังไม่ได้เลย ถามตัวเองดูเถอะครับ เหมือนรักทีมชาติมากกว่าคนอื่นจริงๆทำอะไรบ้างครับ บ่นด่าเพื่อให้มันดีขึ้นเหรอตรรกะแบบไหนกัน ว่างๆเอาเวลาไปหาแนวทางสร้างเด็กเข้าสู่ระบบซักคนก็ยังดีนะครับ
กล้วยทอด
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 11:08:37 PM »

ผมอยู่คนละกะลากับพวกคุณเเน่นอน แค่ดันเป็นกะลาที่อยู่ในไทยอยู่คนละมุมเท่านั้น
  อีกยังเวลาบอลไทยแท้หรือชนะ ไม่ว่าตอนโค้ชคนไหนคุม สมาคมไหนเป็น ผมไม่เห็นต้องคอยมานั่งตั้งกระทู้โจมตีอะไรเลย หรือแม้กระทั้งอวยจรออกนอกหน้า
ตั้งหน้า ตั้งเชียร์อย่างเดียว
           ต่างคนต่างติดในมุมมตัวเองที่คุณบอกไม่ผิด ..แต่ที่อยากบอกคือมาบ่นๆมาด่าโจมตีโค้ชให้อ่านกันเองแล้วมันได้อะไร..บอลมันจบไปแล้ว ไทยย้อนเวลากลับมาชนะจีนไหม..ก็ไม่
ก็ต้องเริ่มใหม่ทิ้งความสำเร็จเดิมๆเก่าๆกับลืมความล้มเหลว ผิดหวัง มองไปข้างหน้าต่อไป ฟุตบอลนะใครมันจะไปชนะได้ตลอด
โปรดอ่านให้เข้าใจ...
ก็ใช่มันย้อนเวลาไม่ได้หรอกมีแต่จะเจอกันใหม่ในครั้งหน้า แต่เขาก็มองไปข้างหน้ากัน

ไงคุณเวลาแพ้เขาถึงบ่นกันอะ จะเอากันแค่นี้อะหรอบอลไทย แพ้ก็ช่างมันปล่อยๆไปอะหรอ?

กี่ครั้งแล้วที่โค้ชเรียกตัวมาแล้วไม่ได้ประโยชน์ มีที่ไหนเรียกตัวเจ็บมาแบบซ้ำซาก ทั้งๆที่ตัวเองก็เข้าไปดูฟอร์มนักเตะตลอด เขาเรียกมาเองจริงหรือ ไม่มีข้อมูลเลยไงว่าใครเจ็บใครไม่เจ็บ ขนาดนัดล่าสุดไปดูเมืองทองเตะเจนรบเจ็บอยู่มันก็นั่งอยู่ข้างหน้าแกแท้ๆแกดันเรียกมาติดได้ไง แล้วเจนรบไม่ได้ได้พึ่งจะเจ็บตอนเรียกมาที่ไหนมันเจ็บอยู่ก่อนแล้ว ตัวฟอร์มดีก็ไม่ติด ไปเอาตัวที่ไม่ค่อยลงเล่นกับสโมสรมาติดอีก ตอนแรกก็พอเข้าใจเอาเขาคงใช้ตัวแกนหลักเดิมๆเพื่อระบบของเขา แต่จริงๆแล้วมันก็ได้เท่านี้อะ แต่นี่มันแค่บอลอุ่นเครื่องนะจะไม่ลองอะไรใหม่ๆเลยหรอ ? ประธานเทคนิคนี่ก็รุ้ทุกอย่าง ตอนหลังจบเกมส์นี่รู้ดีจริงๆว่าเป็นยังไง ถ้ารู้จริงก่อนเกมส์นี่ทำไมไม่แก้ ฝ่ายเทคนิคมีข้อมูลส่งให้โค้ชทำไปสิ ไม่ใช่ถามสาเหตุก็แถไปเรื่อยเปื่อย 2 ปีแล้วนะคุณบอลไทยมีอะไรคืบหน้ากว่าเก่าบ้างล่ะ? ไอ้เชียร์นะเขาเชียร์กันอยู่แล้วล่ะ ไม่ใช่ะึ่งเชียร์แต่ละคนแก่ๆทั้งนั้นเชียร์มามากกว่า20-30ปีอีก ใครล่ะอยากเป็นพวกขี้แพ้ได้ตลอด ฟุตบอลมันก็มีแพ้บ้างชนะบ้างอันนี่เป็นธรรมดา ชนะมาเราก็ดีใจแพ้มาเราก็มานั่งถกกันบ่นกัน อันนี้มันก็เป็นสัจธรรมมีกันทุกประเทศ คงไม่มีที่ไหนหรอกบอลแพ้แล้วมานั่งครื้นเครงเฮฮาปล่อยผ่านเลยตามเลยอะ ที่บ่นทุกคนก็อยากให้ทีมชาติประสบความสำเร็จกันทั้งนั้น นี่มันบอร์ดสาธรณะเป็นพื้นที่ให้แสดงความคิดเห็นก็เท่านั้นมันไม่ใช่เรื่องเลยที่จะต้องด่าปิดผลึกไปให้สมาคมอ่านอะ สมาคมเขาก็ต้องปรับปรุงในส่วนของเขากันอยู่แล้วล่ะ เราจำเป็นไหมที่จะต้องด่าอย่างเป็นทางการไปถึงเขาอะ?

chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-391

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 05:43:11 AM »

ผมเข้าไปอ่านคอมเมนในยูทูป ไม่ว่าวอลเล่หญิงจะชนะระดับโลก

บอลไทยจะได้แชมป์ หรือไปบอลโลก ยังมีคนด่า

แสดงว่า โรคจิตแน่นอน ขาดความอบอุ่น จะชอบจะเกลียด ขอด่าไว้ก่อน
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-372

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 06:45:13 AM »

คำด่า  คำดูถูก  คำติติง  มันก็มีทั้งแง่บวกแง่ลบ  มันก็อยู่ที่คนจะเอาส่วนไหนไปใช้

ถ้าเอาความคิดในแง่ลบไปใช้  มันทำให้เขาหมดกำลังใจ  หมดพลังได้

แต่ถ้าเอาในแง่บวกไปใช้  มันก็จะทำให้เขาพัฒนาขึ้นไปอีก

คำด่ามันก็เหมือนก้อนหินที่มีเพชรมีพลอยฝังอยู่  ว่าคุณจะแบกก้อนหินก้อนใหญ่ไปทั้งก้อนจนคุณหมดแรง  หรือจะเลือกเอาเพชรเอาพลอยก้อนเล็กๆไปใช้
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3012/-231

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 04:27:23 PM »

ห้ามด่าห้ามวิจารณ์ชมได้อย่างเดียว อุ่นเครื่องแพ้กระต่ายตื่นตูม อุ่นเครื่องชนะยกยอดุจเทพเจ้า แข่งจริงแพ้เงียบหายหัว นับวันสมาคมชุดนี้จะเริ่มแตะต้องและว่ากล่าวไม่ได้เข้าไปทุกวันทำอะไรถูกหมด

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 05:49:44 PM »

อดจะติไม่ได้นะครับบางคนมาก่นด่าโน่นนี่นั่นถามจริงเหอะนอกจากคำด่าทอนี่สร้างประโยชน์อะไรให้ทีมชาติหรือง่ายๆในบอร์ดอะ สักกะผีกโค้ชเฮงทำยังไม่ได้เลย ถามตัวเองดูเถอะครับ เหมือนรักทีมชาติมากกว่าคนอื่นจริงๆทำอะไรบ้างครับ บ่นด่าเพื่อให้มันดีขึ้นเหรอตรรกะแบบไหนกัน ว่างๆเอาเวลาไปหาแนวทางสร้างเด็กเข้าสู่ระบบซักคนก็ยังดีนะครับ

ผมใช้ วิธีคิดแบบเดียวกับคุณ
ใครในบอร์ดนี้ทำผลงานเท่า
"บังยี" บ้างครับ

ผมเห็น ด่าบังยี กันหลายคนคิดกลับกันสิ
แปลว่า ใครทำไม่เท่าบังยี
ห้ามด่าบังยี ด้วยไหมครับ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 05:56:07 PM »

ในไทยนี้หยวนๆ สุดแล้ว ถ้าในยุโรป
ผลงานไม่ดี นักเตะ โดนด่าพ่อ ล้อแม่แล้วครับ
ต่อให้
ในประเทศพัฒนาด้านฟุตบอล

พวกเยอรมัน อังกฤษ

ที่คนดูเต็มสนามทุกนัด พวกนี้โหด กว่าเราเยอะ
เล่นแย่แม้แต่นัดเดียว โดน ด่า แน่ๆ โดนขู่ฆ่ายังมี
tonmania
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 05:59:51 PM »

ตามนั้น ครับเอาที่สบายใจเถอะครับ....ดีก็ดี ว่ากันไป นานาจิตตัง
tonmania
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 06:19:06 PM »

เอาที่สบายใจของท่านเถิดครับ...นานาจิตตัง...คุยสนุกสนานรอดูผลงานไม่ดีกว่าหรือครับ...ไม่ได้เรื่องคราวหน้าเขาก็เลือกคนใหม่
junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-52

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 07:54:12 PM »

สงสัยอย่างเดียว ทั้งๆที่รู้ ว่า เจ มุ้ย อุ้ม มาเล่น aff ไม่ได้ทำไมไม่ลองตัวใหม่ไปเลยใน 3 ตำแหน่งนี้ ไหนบอกต้องการลองทีมไม่ได้หวังชนะ แต่ตัวที่ลงไป มันไม่ใช่ มันน่าด่าไหมล่ะ เสียเวลาแท้ๆสรุปแมทนี้ไมได้ห่าเหวอะไรเลย
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 08:26:08 PM »

สงสัยอย่างเดียว ทั้งๆที่รู้ ว่า เจ มุ้ย อุ้ม มาเล่น aff ไม่ได้ทำไมไม่ลองตัวใหม่ไปเลยใน 3 ตำแหน่งนี้ ไหนบอกต้องการลองทีมไม่ได้หวังชนะ แต่ตัวที่ลงไป มันไม่ใช่ มันน่าด่าไหมล่ะ เสียเวลาแท้ๆสรุปแมทนี้ไมได้ห่าเหวอะไรเลย
การอุ่นเครื่องลองทีมกับจีนเป้าหมายคือเตรียมเอเชี่ยนคัพส์ มันไม่แปลกหรอกที่ราเยวัชจะให้โอกาสนักเตะตัวหลักที่แกดึงมาแต่แรก แต่ไม่ใช่จะไม่ลองตัวใหม่เลย สารัช ศศลักษณ์แกก็ให้โอกาส.  แต่ทัวนาเม้นที่จะได้ลองแบบเต็มอิ่มแน่ๆคือทัวนาเม้นเอเอฟเอฟ เชื่อว่าคงได้ลองแบบจุใจจนนักเตะแทบอยากถอนตัวแน่นอน เพราะเล่นหลายเกม ถือเป็นการจำลองก่อนเจออินเดียได้เป็นอย่างดี และพิสูจน์นักเตะหน้าใหม่ที่จะก้าวมาติดทีมด้วย และพอหลังจากจบศึกเอเอฟเอฟ ก็มีเกมอุ่นกับทีมชั้นนำอีก 2 เกม เพราะฉะนั้นใจเย็นๆครับ อย่าเพิ่งตื่นตูมกัน..

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +304/-215

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 07:49:37 AM »

ผมลองคิดอีกมุมนะ

1) ใน 11 นัด ของราเยวัช เจ/มุ้ย/อุ้ม ได้ลงพร้อมกันกี่นัด? ผมว่าน้อยมาก
2) เราเคยเห็น อุ้มเล่นแบ็ค ในทีมชาติยุคราเยวัชหรือยัง? ยิ่งตอนนี้ อุ้มเล่นแบ็คได้แข็งแกร่งกว่าตอนอยู่ เมืองทอง/บรร ซะด้วย แต่เสียดาย โกเบไม่ยอมปล่อยมา
3) ถ้าเราไม่มีแมตซ์อุ่นเครื่องต่อจากนี้แล้วเนื่องจากหยุดให้เอเชี่ยนเกมส์ แล้วกวิน/อุ้ม/มุ้ย/เจ จะสามารถกลับมาร่วมและทดลองเล่น ได้อีกครั้งคือกลางเดือน ธันวา ซึ่งก็ใกล้เอเชี่ยนคัพมากแล้ว ? ในขณะที่นักเตะใหม่ในประเทศยังมีโอกาสเรียกมาซ้อมอีกช่วงหยุดเอเชี่ยนเกมส์ก็ได้

ถ้าคุณเป็นราเยวัช คุณจะอยากลอง เจ/มุ้ย/อุ้ม ในนัดแข่งกับ จีน มั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2018, 07:51:21 AM โดย chalee » บันทึกการเข้า
pokatidee
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-37

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 08:13:58 AM »

ด่าได้ ติได้ไม่แปลก แต่รีบไล่โค้ชนี่ผมว่าแปลก ...........
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +304/-215

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 08:38:58 AM »

ข้อแรก ต้องให้เครดิต คู่แข่ง
วันนั้น จีน เล่นไม่สวย แต่เก็บบอลได้ บีบพื้นที่ตลอด ใช้ข้อได้เปรียบของร่างกายในวันที่สภาพอากาศเป็นใจ เค้าทำได้ตามแท็คติค ปกติไทยเล่นรับแล้วสวน แต่วันนั้นมันกลับกัน

ข้อสอง มองมุมบวก
เราได้เห็นจุดอ่อนของทีมเวลา โดนแท็คติคแบบเกลือจิ้มเกลือ เราไม่เคยเจอเกมแบบนี้ อินเดียแสดงให้เห็นว่าเค้าก็มีลูกสวนกลับ ที่รวดเร็ว ในการชนะไต้หวันและเคนยา

ข้อสาม  เวลาชนะ เราชนะไปกับเค้า แต่อย่าปล่อยเค้าแพ้เพียงลำพัง
ทีมอันดับล่างๆในเจลีก ผลงานไม่ดี แต่แฟนบอลยังหนาตา เป็นเพราะอะไร เราต้องเรียนรู้วัฒนธรรมนี้
เราทอดไข่เจียวยังไม่ออกมาสวยทุกใบเลย..คุณว่ามั้ย?

ข้อสี่ เวลาเรามีเยอะ แต่โค้ชทีมมีไม่มาก
โค้ชทีมชาติสมัยนี้ เวลามีไม่มาก ถ้าเราจะแฟร์กับเค้าลองมานึกย้อนดู
-ประเดิมคุมนัดแรก ไปอุ่นเยือน อุซเบฯ แบบไม่ค่อยอยากไป เพราะต้องบินถ่อรีบกลับมาแข่งกับ ยูเออี หนำซ้ำนักเตะเมืองทองกรอบเป็นข้าวเกรียบ เลยไม่หนีบไป อุซเบฯ
-คิงส์คัพครั้งล่าสุดมีเวลาเพียง 72 ชั่วโมงก่อนแข่งก่อนเจอ กาบอง
-ถ้าไม่นับคิงส์คัพครั้งล่าสุดที่แสนจะเร่งรีบ ครั้งสุดท้ายที่โค้ชได้สัมผัสนักเตะแบบจริงจังคือ ไทยแข่งกับ เคนย่า 8 ตุลาคม 2017 แล้วก็มาอุ่นกับจีน วันที่ 2 มิถุนายน 2018  มันห่างไปป่ะ

มองดูอย่างน้อยก็ 4 นัดจาก 11 นัด ที่โปรแกรมเราไม่ค่อยดี ผมว่าถ้าเราอยากให้ โค้ช ทำผลงานให้ดี สมค.ก็ต้องทำงานให้ดีขึ้นด้วยนะ

ถ้าถามว่า ราเยวัช ทำอะไรไม่ถูกใจ ก็มีเช่น ตำแหน่งของ พีระพัฒน์ ที่ผมว่าเค้าเฉื่อยไป และกรกช น่าจะดีกว่า และก็ ปีโป้น่าจะได้โอกาสพอแล้วล่ะ ส่วนแบ็คขวาเนี่ยเค้าก็ดูจะชอบ อดิสรณ์มากเป็นพิเศษ แต่ก็ไม่รู้ทำงัยมันเป็นการตัดสินใจของเค้า ...จ้างเค้ามาแล้วก็ต้องให้สิทธิ์เค้า

ส่วนโค้ชเฮง ผมไม่ชอบที่เค้าพยายามให้ ราเยวัช เล่นเกมบุก ซึ่งผมชอบให้เราเล่นเกมรับมากกว่า ไม่อยากดูบอลสนุกแล้ว ตอนนี้อยากชนะอย่างเดียว ผมเชื่อว่าส่วนหนึ่งที่ สารัช กลับมาติดทีมชาติได้ น่าจะเป็นความคิดของโค้ช เฮง นะ ถ้าดูจากฟอร์มในลีกแล้ว ก้ไม่โดดเด่นขนาดนั้น และราเยวัช ไม่ชอบนักเตะตัวเล็กเท่าไรนัก

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +865/-175

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 09:08:16 AM »

การอุ่นเครื่องลองทีมกับจีนเป้าหมายคือเตรียมเอเชี่ยนคัพส์ มันไม่แปลกหรอกที่ราเยวัชจะให้โอกาสนักเตะตัวหลักที่แกดึงมาแต่แรก แต่ไม่ใช่จะไม่ลองตัวใหม่เลย สารัช ศศลักษณ์แกก็ให้โอกาส.  แต่ทัวนาเม้นที่จะได้ลองแบบเต็มอิ่มแน่ๆคือทัวนาเม้นเอเอฟเอฟ เชื่อว่าคงได้ลองแบบจุใจจนนักเตะแทบอยากถอนตัวแน่นอน เพราะเล่นหลายเกม ถือเป็นการจำลองก่อนเจออินเดียได้เป็นอย่างดี และพิสูจน์นักเตะหน้าใหม่ที่จะก้าวมาติดทีมด้วย และพอหลังจากจบศึกเอเอฟเอฟ ก็มีเกมอุ่นกับทีมชั้นนำอีก 2 เกม เพราะฉะนั้นใจเย็นๆครับ อย่าเพิ่งตื่นตูมกัน..

ผมนี่นอนนรอจนมะตูมจะหมดต้นอยู่แล้ว
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 09:36:10 AM »

ข้อแรก ต้องให้เครดิต คู่แข่ง
วันนั้น จีน เล่นไม่สวย แต่เก็บบอลได้ บีบพื้นที่ตลอด ใช้ข้อได้เปรียบของร่างกายในวันที่สภาพอากาศเป็นใจ เค้าทำได้ตามแท็คติค ปกติไทยเล่นรับแล้วสวน แต่วันนั้นมันกลับกัน

ข้อสอง มองมุมบวก
เราได้เห็นจุดอ่อนของทีมเวลา โดนแท็คติคแบบเกลือจิ้มเกลือ เราไม่เคยเจอเกมแบบนี้ อินเดียแสดงให้เห็นว่าเค้าก็มีลูกสวนกลับ ที่รวดเร็ว ในการชนะไต้หวันและเคนยา

ข้อสาม  เวลาชนะ เราชนะไปกับเค้า แต่อย่าปล่อยเค้าแพ้เพียงลำพัง
ทีมอันดับล่างๆในเจลีก ผลงานไม่ดี แต่แฟนบอลยังหนาตา เป็นเพราะอะไร เราต้องเรียนรู้วัฒนธรรมนี้
เราทอดไข่เจียวยังไม่ออกมาสวยทุกใบเลย..คุณว่ามั้ย?

ข้อสี่ เวลาเรามีเยอะ แต่โค้ชทีมมีไม่มาก
โค้ชทีมชาติสมัยนี้ เวลามีไม่มาก ถ้าเราจะแฟร์กับเค้าลองมานึกย้อนดู
-ประเดิมคุมนัดแรก ไปอุ่นเยือน อุซเบฯ แบบไม่ค่อยอยากไป เพราะต้องบินถ่อรีบกลับมาแข่งกับ ยูเออี หนำซ้ำนักเตะเมืองทองกรอบเป็นข้าวเกรียบ เลยไม่หนีบไป อุซเบฯ
-คิงส์คัพครั้งล่าสุดมีเวลาเพียง 72 ชั่วโมงก่อนแข่งก่อนเจอ กาบอง
-ถ้าไม่นับคิงส์คัพครั้งล่าสุดที่แสนจะเร่งรีบ ครั้งสุดท้ายที่โค้ชได้สัมผัสนักเตะแบบจริงจังคือ ไทยแข่งกับ เคนย่า 8 ตุลาคม 2017 แล้วก็มาอุ่นกับจีน วันที่ 2 มิถุนายน 2018  มันห่างไปป่ะ

มองดูอย่างน้อยก็ 4 นัดจาก 11 นัด ที่โปรแกรมเราไม่ค่อยดี ผมว่าถ้าเราอยากให้ โค้ช ทำผลงานให้ดี สมค.ก็ต้องทำงานให้ดีขึ้นด้วยนะ

ถ้าถามว่า ราเยวัช ทำอะไรไม่ถูกใจ ก็มีเช่น ตำแหน่งของ พีระพัฒน์ ที่ผมว่าเค้าเฉื่อยไป และกรกช น่าจะดีกว่า และก็ ปีโป้น่าจะได้โอกาสพอแล้วล่ะ ส่วนแบ็คขวาเนี่ยเค้าก็ดูจะชอบ อดิสรณ์มากเป็นพิเศษ แต่ก็ไม่รู้ทำงัยมันเป็นการตัดสินใจของเค้า ...จ้างเค้ามาแล้วก็ต้องให้สิทธิ์เค้า

ส่วนโค้ชเฮง ผมไม่ชอบที่เค้าพยายามให้ ราเยวัช เล่นเกมบุก ซึ่งผมชอบให้เราเล่นเกมรับมากกว่า ไม่อยากดูบอลสนุกแล้ว ตอนนี้อยากชนะอย่างเดียว ผมเชื่อว่าส่วนหนึ่งที่ สารัช กลับมาติดทีมชาติได้ น่าจะเป็นความคิดของโค้ช เฮง นะ ถ้าดูจากฟอร์มในลีกแล้ว ก้ไม่โดดเด่นขนาดนั้น และราเยวัช ไม่ชอบนักเตะตัวเล็กเท่าไรนัก

เห็นด้วยกับท่านครับ เรื่องการจัดการสมาคมต้องวางแผนดีๆ

BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-39

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 10:16:00 AM »

นี่เเระครับ โค้ชเก่งๆ ถึงไม่ค่อยอยากคุมทีมชาติ ปัญหาเยอะครับ  เเละไม่ค่อยมีเวลาให้เเก้ตัวด้วยครับ
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +845/-239

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2018, 09:59:22 AM »

กูว่า จขกท. มันเกียดเฮงเกียดนายกสมค. เข้าไส้  เปิดกระทู้ให้คนด่าเฮงกับนายกฯได้ตลอด

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-500

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2018, 01:57:34 PM »

กูว่า จขกท. มันเกียดเฮงเกียดนายกสมค. เข้าไส้  เปิดกระทู้ให้คนด่าเฮงกับนายกฯได้ตลอด
นั่นดิครับ เห็นเปิดประทู้เรียกแขกตลอด ตอนแรกก็นึกว่าเป็นติ่งแต่ลหลังมาไม่น่าใช่ล่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์