Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 20, 2018, 01:38:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากคอมเม้นแล้ว ให้คะแนนดีกว่า  (อ่าน 1699 ครั้ง)
zoolindo
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-66

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:07:10 PM »

กวินท์ : 6
พรรษา : 6
เฉลิมพงษ์ : 5.5
พีระพัฒน์ : 5
อดิศร : 5.5
ฐิติพัน : 6.5
จักรพัน : 5.5
สรรวัช : 5.5
เจ : 6.5
มงคล : 6
มุ้ย : 5.5
สำรอง
ทอม เบียร์ : 5.5
สารัช 5.5
นูรูล 6.5
ที่เหลือ ผมไม่ให้คะแนนน่ะครับ คหสต.น่ะครับ
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1058/-1484

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:11:04 PM »

ขอคะแนนปีโป้ด้วยหน่า
zoolindo
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-66

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:19:55 PM »

ปีโป้ 5 ศศลักษ์ 5.5
soso048
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-33

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:30:39 PM »

ศศลักษ์  ดูมีอนาคต น่ะ ถ้าได้ลงบ่อยๆ
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-419

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:38:42 PM »

แฟนบอลไทยที่เปียกฝนไปเชียร์ที่สนาม 10 คะแนน
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +478/-331

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:43:54 PM »

ถ้าให้ผมเรียงลำดับการทำผลงานได้ดี  ตามสายตาผมน่ะ
1  มงคล    เล่นได้ตามมาตรฐานตัวเองที่สุดและป่วนแนวรับจีนได้
2  ธิติพันธ์   เป็นกลางรับที่สมบูรณ์แบบและเอาชนะกลางของจีนได้เด็ดขาด
3  ชนาธิป  เล่นตำแหน่งปีกซ้ายพิษสงเลยดร็อปลงนิดหนึ่งแต่ด้วยทักษะที่มีเล่นได้ดีระดับหนึ่ง

แต่ถ้าให้เรียงเรื่องการทำผลงานได้ห่วย
1 พีรพัฒน์  จังหว่ะน่าเปิดกลับยิง  จังหว่ะน่ายิงกลับแต่งตัว
2 ธีรศิลป์   เคลื่อนที่น้อยมาก
3  จักรพันธ์  และ  สรรวัตร  สร้างสรรค์เกมส์วันนี้พอได้ครับ  แต่กองกลางต้องสารพัดประโยชน์กว่านี้ไม่ใช่แค่สร้างสรรค์เกมส์

ตัวสำรอง
ศศลักษณ์  กับเวลาแค่ 10 นาที  ปีกขวาถนัดซ้าย(เทรนฟุตบอลสมัยใหม่)  ผมให้ผ่านครับ อยากให้ บรร.  ปั้นให้เป็นปีกจริง ๆ
ทอม เบียร์  เหมาะมากกับ พรรษา  เพราะเล่นไม่ติดประมาทเคลียร์บอลได้เด็ดขาดดี

สิโรจน์   สอบตก อาจจะเพราะเสียความมั่นใจจากในลีก (แต่ทีมชาติไทยยังต้องการน่ะ)
สารัช   ฟอร์มเก่า ๆ หายไปเยอะเลย หลังจากหายเจ็บกลับมา
นูรูล   ก็มีแต่เร็วอย่างเดียว ที่หลายเม้นว่ามานั้นแหล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2018, 10:52:17 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

Porfan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-69

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 05:36:49 AM »

ที่ผมไม่ให้ผ่านได้แก่ จักรพันธ์, มงคล, ปีโป้, มุ้ย, พีรพัฒน์
ตัวใหม่ที่เข้ามาและทำได้ดี ก็มี สารัช และ ศศลักษณ์ มานูเอล
กองหลังตัวอื่นก็พอไปวัดไปวาได้

self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-85

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 05:47:15 AM »

ผมให้มงคลเป็นMOM ของไทย รองมาก็นิวครึ่งแรกเล่นได้ดี แต่ครึ่งหลังหาย ตัวสำรองนูรูลเล่นดีสุด แต่ยิงไม่ได้ลุ้น กองหลังเล่นได้ตามมาตรฐาน กองหน้า กองกลางฟอร์มดร็อปไปเทียบกับตอนคิงคัพ
dream theater
Full Member
**

คะแนนความรัก: +85/-316

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 10:47:37 AM »

กวินท์ : 6
พรรษา : 6
เฉลิมพงษ์ : 5.5
พีระพัฒน์ : 4.5
อดิศร : 5.5
ฐิติพัน : 6
จักรพัน : 5.5
สรรวัช : 5.5
เจ : 6
มงคล : 5.5
มุ้ย : 5.5
สำรอง
ทอม เบียร์ : 5.5
สารัช 5.
นูรูล 5.5
สิโรจน์ 4.5
ศศลักษณ์ 6
lotto009
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-78

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 10:53:54 AM »

ขอเพิมเติมคะแนนให้ เอาแบบแฟร์ๆนะ
ที่ผมไม่ให้ผ่านได้แก่
จักรพันธ์4
เจ้าแคมป์4
ปีโป้4
มุ้ย4
พีรพัฒน์3
นอกนั้น 6ขึ้น
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +220/-110

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:27:05 AM »

กำลังจะตั้งกระทู้ ให้คะแนนพอดีเลย ท่าน จขกท ตั้งกระทู้ได้จังหวะพอ

อันนี้ ความเห็นส่วนตัวผมล้วนๆ จากที่นั่งดูในโซน ฝั่งมีหลังคา ซึ่งมองลงไป ไกลสนามพอควร
อรรถรส อารมณ์ไม่ค่อยชัด ไกล้ชิดขอบสนาม เหมือน ดูในสนาม SCG เมืองทอง หรือสนาม  บุรีรัมย์  ซึ่งจะได้อารมณ์มากกว่า เพราะติดสนาม
แต่เนื่องจาก ต้องพา ลูกศิษย์นักฟุตบอล ตัวน้อยๆ วัย 10 ขวบ ไปดูด้วย สามหน่อ เพื่อให้เขา เกิดแรงบันดาลใจ ในการเล่น เผื่อโตขึ้น จะได้เป็นความมุ่งมั่น มโนภาพ ในจิตใต้สำนึก เด็กๆ ว่านักบอลทีมชาติ  พวกเขาก็ต้องมุ่งมั่น ทำงานหนัก ฝึกฝน ฝ่าฝันอุปสรรค มากมาย กว่าจะติดทีมชาติได้

1.กวิน ให้คะแนน 6 มาตรฐานของกวิน ก็ยังคงไว้ใจได้  ทั้งที่ผมอยากเห็นฉัตรชัย หรือ ศิวรักษ์ ลงมาเล่นบ้าง ในครึ่งหลังก็ตาม
2.พีระพัฒน์   คะแนน 6 ดูในสนามด้วยสาย ตา เขารักษาตำแหน่งตัวเองได้ดี ถึงเกมส์รุก จะไม่ค่อยมีส่วนร่วมนัก ทั้งที่ใจจริง ผมอยากเห็น แบ๊คซ้าย สไตล์ ยุโรป อย่าง เควิน หรือ นึกถึง กรกช ไปโน่นเลย  อยากเห็นว่า กรกช ทำได้ดีขนาดใหน ในทีมชาติ เพราะในสโมสร เขาสอบผ่านอย่างยอดเยี่ยม
3.เฉลิมพงศ์ ให้คะแนน 6.5 ลื่นผิดพลาด จังหวะเดียว เพราะฝนโปรยเม็ดมาแล้ว ไม่รู้จะโทษยังไง นี่คือ ปราการหลังตัวกลาง ของไทย ในยุคราเยวัค
4.พรรรษา คะแนน 6.5 ยืนตำแหน่ง ซ้อนได้ดี กับ เฉลิมพงศ์
5.อดิศร คะแนน 6 ถึงจะไม่ใช่ตำแหน่ง ที่ถนัด ก็พอแก้ขัดได้ จุดนี้ ครึ่งแรก จีนทำการบ้านมาดี ตั้งใจเจาะ พื้นที่รับผิดชอบของอดิศรโดยเฉพาะเลย ตำแหน่งนี้ ขัดใจผม นะครับ อยากเห็นแบ็คขวา อาชีพ อย่างเจ้า โด เติมสะแด่ว
6.จักรพันธ์  คะแนน 5.5 ในบุรีรัมย์ คือ จอมทัพ ของทีม แต่ในทีมชาติ ตำแหน่งของ เจ้าโน๊ตที่เล่นไม่โดดเด่นเลย  จุดเด่นเลยหายไป บางทีก็หายไปจากเกมส์ ไม่ใช่ไม่เก่ง แต่ตำแหน่งมันทับกัน จริงๆ ไทยเราควรมี มิดฟิลด์ เกมส์รับ ที่อาชีพ คอย สกรีนให้เพื่อนอีกชั้น
7.สรรวัช คะแนน 7 ผมให้คะแนน เจ้าแค๊มป์ เยอะไม่ใ่ช่เพราะ มีแฟนสาวหน้าตาดี แต่เพราะ คลาส ชั้นเชิง ฟอร์มในสโมสร ปีนี้ เขาเด่นจริงๆ ไม่แปลกใจ มีแมวมอง เอเย่นต์ จาก เจลีค ติดตามเขาอยู่ เมื่อวาน เล่นดี
8.ธิติพันธ์  คะแนน 6.5 ในสโมสร เขาอาจไม่โดดเด่นนัก ในปีนี้ แต่กับทีมชาติ ความทุ่มเทของเขา เกินร้อย จุดบอดคือ การเล่นหนัก ไม่จำเป็น ถ้าเอเชี่ยนคัพ เล่นแบบนี้ ต้องระวัง ใบเหลือง ใบแดง จะผมเสียต่อทีม
9.มงคล  คะแนน 8 นี่คือ แมนออฟ เดอะแมทช์ ของผม ไม่แปลกใจ ไม่ว่าจะโค๊ชคนใหน มาคุมทีม จ่าเย็น แกจะครองใจโค๊ชเสมอ ผมอยู่ในสนาม ไม่ได้ตั้งใจดูตอนแกได้บอล แต่จะดูว่า ตอนไม่มีบอล จ่าเย็น จะรักษาตำแหน่ง และบีบพื้นที่ คู่ต่อสู้ยังไง มากว่า ทำไม โค๊ชถึงชอบนักชอบหน้า ยามไม่มีบอล จ่าจะลงมารักษา ตำแหน่ง กดดัน ไล่บีบพื้นที่ ผู้เล่นจีน ทางฝั่งซ้าย ซึ่งอยู่ตรงข้าม กับแก ไล่บอล ตั้งแต่แดนคู่ต่อสู้ และลงมาช่วยไล่บอล ยันโซน ยี่สิบหลา หน้ากรอบพื้นที่ของฝั่งตนเอง ร่างกาย แข็งแกร่ง ลุยไม่มีกลัว และน่าจะได้จุดโทษอีกด้วย
10.ชนาธิป คะแนน 6.5 นี่เป็นวันที่ไม่ดี ของเค๊าเลย และของทีมชาติไทย ทั้งทีม เพราะฝนดันตก ทุกอย่างที่โค๊ชวางไว้ มลายหมด เพราะฟุตบอล เจ้าทักษะ อย่างชนาธิป จะเล่นบอลในน้ำ ได้อย่างไร  การสร้างสรร โอกาสงาม เลยหายไปแทบหมด ถึงจะมีลุ้น จากการส่งให้ นูรูล และ ยิงเอง รวมถึงลูกที่น่าจะได้ จุดโทษ ก็ตาม
11. ธีระศิลป์ คะแนน 6.5 มุ้ยก็คือมุ้ย ทุกตำแหน่งในแดนหน้า เล่นได้หมด แต่ฝนตก ต่อให้เทพให้แค่ใหน คุณจะได้อะไรได้มากกว่านี้
เมื่อวาน อาจจะโดดเดี่ยวไปหน่อย แต่ก็เป็นแบบนี้ มาหลายปีแล้ว  ตราบใดที่ กองหน้าคู่ เจ้ามุ้ย ยังไม่มี หรือ หาไม่เจอ ก็ต้องรอต่อไป
แต่ข้อดีมุ้ยคือ ไว้คอยค้ำ หรือ วิ่งทำทาง ดึงกองหลัง  หรือไปเอง บางจังหวะ

สำรอง
1.ทอม เบียร์ คะแนน 7 จริงๆ แล้วผมว่า น่าจะถึงเวลา ที่ลุงวัค กล้าที่จะลอง เอา พรรษา ยืน กับ ทอม หรือ ในกรณี ที่ต้องเล่น หลังสามตัว เพื่อเปิดเกมส์รุก เจออินเดีย ก็ใส่ ทอม พรรษา เฉลิมพงศ์ แบ็คซ้ายขวา ก็เติมตัวรุก สะแด่ว อย่าง ธีรธร และ โด เพื่อรุกเต็มตัวส
2.นุรูล คะแนน 6 ฝนดันตก นุรูล ก็ไปใหนไม่ได้ ท่ามกลางสายฝน จุดเด่นของเขาเลย ไม่ได้เห็น แต่ทำได้ดี เมื่อวาน
3.สิโรจน์ คะแนน 5 ย้ายทีมด่วน เพื่อความมั่นใจ สิโรจน์คนเดีมหายไป หมดตั้งนานแล้ว เพราะแทบไม่ได้ลงเล่นเลย กับสโมสร เหลือแต่ชื่อ รีบทำฟอร์มเดิม กลับมาด่วน ทีมชาติยังต้องการ กองหน้าแบบนี้ เหมือนที่เคยทำได้
4สารัช คะแนน 6 มาเคาะสนิม เรียกความมั่นใจ หน่อย หลังห่างทีมชาติมานาน ฝนตกขนาดนั้น จะเอาอะไร กับผลงานผู้เล่น ถ้าฟอร์มกลับมาเปรี้ยง เหมือนเดิม สารัช คือยอดกองกลางคนหนึ่ง ของเมืองไทย
5.ฟิลิปส์ คะแนน ไม่มีครับ เพราะลงแค่นั้น ไม่รู้จะให้ยังไง แต่ยังไง เขาก็สมควรติดทีมชาติ ในยุคนี้ เพราะทัศนะคติ ในการเล่น แบบฝรั่ง เราจะเป็นต้องมี

ยาวหน่อย แต่ก็เขียนจากสายตา ที่ไปดูในสนามครับ จีนเก่งมั้ย สำหรับผม เก่งครับ แข็งแกร่ง สภาพร่างกายนักเตะ ฟิตมาก  แถมโค๊ช เขี้ยวลากดิน แบบอิตาลี รอคู่แข่งพลาดก็ลงโทษ แบบเมื่อวาน ทีมชาติจีนเล่นสไลต์นี้ แต่ใหนแต่ไรแล้ว ใช้ความแข็งแกร่ง เข้าสู้ โยนยาว แต่เนื่องจาก ฝนตก ไอ้ที่จะได้เห็นเทคติกดีๆ จากทั้งสองทีม ก็มลายหายหมด เซ็งอารมณ์เหมือนกัน  จริงๆแล้ว สกอร์ไม่น่าห่างขนาดนั้น

ทีมชาติไทย ถ้าในเชี่ยนคัพ ต้องเล่น แบบรัดกุม จะเดินหน้า ท้าแลก กับเขาไม่ได้ ต้องเล่นแบบ รัดกุม รอคู่แข่งพลาด แล้วค่อยลงโทษ จะทำให้ผ่านรอบแรกได้ เพราะในเอเชีย เราเป็นรองเขาอยู่ ไม่เหมือนอาเซี่ยน เปิดหน้า ท้าชน เขาได้
ถ้าไทยลีค แกร่ง พัฒนาไปเรื่อยๆ ทุกๆปี ไม่นาน เราก็จะดึงตัวเอง ไปอยู่ใน ระดับ Top Ten เอเชียได้
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2487/-3434

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 07:44:08 AM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์