Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 25, 2018, 08:34:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเกมอุ่นเครื่อง(ฤดูฝน)สมาคมควรมองข้ามเรื่องความจุของสนามบ้าง  (อ่าน 541 ครั้ง)
Barball_Crazy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-11

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:57:13 PM »

ผมว่าสนามในเมืองหลวงไม่เหมาะที่จะให้ทีมชาติเตะอุ่นเครื่องกันในฤดูฝนนะครับ เป็นที่ทราบกันอยู่แล้วว่าระบบระบายน้ำใน กทม.นั้น ค่อนข้างจะระบายไม่ทัน ตกมาแป๊บเดียวท่วมแล้ว ผมอยากให้มองหาสนามในต่างจังหวัดบ้าง หลายๆสนามมีความพร้อมที่ดีเลยในทุกๆด้าน

ส่วนเรื่องฟอร์มการเล่นในวันนี้ไม่ขอวิจารณ์ครับ เหมือนผมดูให้ผ่านๆไป ฝนตกทีไรอารมณ์เสียทุกที บอลดูไร้อรรถรสไปเลย 
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2464/-3386

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 07:59:14 AM »

ครับๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-162

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 08:33:49 AM »

ไม่รู้ว่าสนามที่มีหลังคามันแพงมากมายมหาศาลหรือไง  ทำไมกี่ปีๆถึงหน้าฝนก็ต้องออกมาด่ากันที สมาคมไม่คิดแก้ไงอะไรเลยเหรอ จะว่าโง่ถึงขนาดคาดการณ์ไม่ได้ว่าฝนจะตก  อย่างน้อยมันควรเตรียมการไว้ไม่ใช่เหรอ

อย่างน้อยๆผ้าใบคลุมสนามก็น่าจะมี  เครื่องมือในการรีดน้ำออกจากสนามก็ควรมีให้พร้อม กำลังคนที่จะใช้ในการรีดน้ำก็ควรเตรียมไว้

การแก้ปัญหาด้วยวิธีง่ายๆแบบนี้ยังไม่เตรียมการ  เพราะฉนั้นไอ้เรื่องสร้างหลังคาสนาม เลิกหวังได้เลย

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
พ่อน้องเอแคร์ PMT10
Full Member

คะแนนความรัก: +88/-102

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 09:07:35 AM »

เท่าที่ทราบ ระบบระบายน้ำของราชมังคลานี่ก็ดีในระดับนึงเลยนะครับ  แต่อาจจะไม่เท่าของญี่ปุ่นหรือระดับโลก   หลังฝนหยุดซักพักน้ำก็ระบายหมด นอกจาก สนามอื่นมีระบบระบายน้ำที่ทันสมัย รวดเร็วกว่านี้ ก็น่่าสนใจ       
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-504

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 09:14:20 AM »

ก้าวไม่พ้น กกท.ซะที เราจะห่วยไปด้วยกัน
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 04:48:50 PM »

อุ่นเครื่องเลือกต่างจังหวัดบ้างก็ได้ แฟนบอลต่างจังหวัดก็อยากสัมผัสเกมส์ระดับชาติเช่นกันนะ อันนี้ฝากสมาคมด้วย
เรื่องฝนตกก่อนเกมส์หรือระหว่างพักเกมส์ เคยแนะนำหลายครั้งเรื่องผ้าใบคลุมสนามหญ้า จนป่านนี้ยังไม่มีสนามไหนนำมาทำเลย มันทำอยากขนาดนั้นเลยเหรอ

อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-110

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 06:01:21 AM »

บ้านเมืองเรามันมีตัวกินหลังคาอยู่ครับ โดยเฉพาะสนามฟุตบอล เหลือไว้ให้ดูข้างเดียวนี่ก็บุญแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์