Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 02:46:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะบอกว่าจีนไม่มีอะไร เราก็เข้าข้างตัวเองเกินไปครับ  (อ่าน 2346 ครั้ง)
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +733/-1901

| | |
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:35:06 PM »

โอกาสของเราเยอะก็จริง แต่จีนก็เยอะเช่นกันครับ ชนคานชนเสาไปบ้าง ควรจะปิดลูกสองได้หลายจังหวะแล้ว. ส่วนทักษะเบสิค การจับบอล การส่งบอล เค้ายังเหนือกว่าเราอยู่ก้าวนึง. จะเห็นได้ว่าวันนี้เวลาเค้าครองบอล ครองได้นานกว่าเราบางคนั้งเกมของเราพอหายแล้วหายไปร่วม 10 นาทีเลย เรื่องนี้ถ้าจะพูดกันตรงๆ ลีกจีนพัฒนากว่าเรามาก ไม่ใช่แค่ตัวต่างชาติ แต่เป็นตัวจากจีนเองด้วย ไม่งั้นทีมจากจีนไม่เข้ารอบลึกๆในเอซีแอลบ่อยๆหรอกครับ. สิ่งที่ชื่นชมวันนี้ของจีนคือ แผงแบ็กโฟร์เค้าทำดีมากๆ. รามอสเมืองจีน ตัวนี้มีข่าวกับเชลซีมาแล้วนะครับ ไม่ธรรมดาหรอก.และเกมนี้เล่นดีเลย ส่วนกองหน้าที่ยิงประตู ผมจำชื่อไม่ได้ แต้ลักษณะแบบนี้คล้ายๆ ห่าว ไห่ ตง. อดีตผู้เล่นทีมชาติจีน ผู้เคยพาจีนมาถล่มไทยในนัดเปิดสนามราชมังมาแล้ว. ผมดูลักษณะ เจ้านี่มีอนาคตยาวๆ. จะวิจารณ์ยังไงให้เครดิต คู่แข่งด้วย ลิปปี้ยังคงเป็นโค้ชที่มีเขี้ยวเล็บพอตัวเหมือนเดิม.

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +820/-734

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:46:59 PM »

เกมรุกไม่มีความคมเอาเสียเลย เล่นบอลโคตรน่าเบื่อ ต้องยอมรับ นี่แค่จีนยังทำได้แค่นี้ไม่ต้องเจอหัวแถวหรอกบอกเลยไม่รอด

japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2158/-5768

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:49:19 PM »

ต้องล้างบางสมาคมหัวขวดพวกนี้ให้หมด สมยศ เฮงซัง ราเยวัช ออกไป ฮี่ ฮี่ ฮี่

Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-122

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:49:29 PM »

แต่ผมดูต่างจากคุณนะ ผมดูจีนไม่มีจุดเด่นอะไรเลย เล่นบอลโยนทื่อๆงั้นๆ เทียบกับเกาหลี ญี่ปุ่นยังห่างไกล ถ้าไม่ใช่กรรมการแขกช่วยวันนี้ และฝนที่ตกหนักมากจนสนามแย่เราไม่แพ้แน่
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +658/-835

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:52:24 PM »

จีนมีอันดับฟีฟ่าที่ดีกว่าไทยเรา...และแน่นอน
มานัดนี้หวังสิ่งเดียวคือชัยชนะกลับบ้าน

ส่วนไทยเราเล่นในบ้านอันดับต่ำกว่า
โอกาสชนะก็พอมีและมันจะเป็นไปได้มากกว่า
ถ้าโค้ชใช้ตัวผู้เล่นและรูปแบบของการเล่น
แท็คติก การแก้เกม ที่เหมาะสมกว่านี้

ฉนั้น ผมคิดว่าเกมนี้ราเยวัชพลาดเรื่อง
แท็คติก...และการจัดตัวผู้เล่น
และพลาดที่สุดคือ...ไม่หวังผลชนะ
และได้ผลนั้น...แต่เสียหายมากกว่าคือ
โอกาสที่จะได้เห็นนักเตะหน้าใหม่
ที่มาทดแทนตัวหลักที่ฟอร์มไม่ดี...ยกตัวอย่าง
เจ้าศศลักษณ์ในวันนี้...ขอแค่โอกาสครับ

deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:54:54 PM »

จีนมีอันดับฟีฟ่าที่ดีกว่าไทยเรา...และแน่นอน
มานัดนี้หวังสิ่งเดียวคือชัยชนะกลับบ้าน

ส่วนไทยเราเล่นในบ้านอันดับต่ำกว่า
โอกาสชนะก็พอมีและมันจะเป็นไปได้มากกว่า
ถ้าโค้ชใช้ตัวผู้เล่นและรูปแบบของการเล่น
แท็คติก การแก้เกม ที่เหมาะสมกว่านี้

ฉนั้น ผมคิดว่าเกมนี้ราเยวัชพลาดเรื่อง
และพลาดที่สุดคือ...ไม่หวังผลชนะ
และได้ผลนั้น...แต่เสียหายมากกว่าคือ
โอกาสที่จะได้เห็นนักเตะหน้าใหม่
ที่มาทดแทนตัวหลักที่ฟอร์มไม่ดี...ยกตัวอย่าง
เจ้าศศลักษณ์ในวันนี้...ขอแค่โอกาสครับ
เชื่อว่าคงได้เห็นตัวใหม่ๆในซุซุกิคัพส์หลายคน. แต่เกมนี้ผมมองว่าเจตนาของเรวัช ต้องการเคาะสนิมและเรียกมาเก็บตัวให้คุ้นเคยกับแทคติกเป็นหลักเสียมากกว่า

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +547/-1985

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:56:58 PM »

ลองเปลี่ยนชื่อโค้ช เป็น"ซิโก้"

เผอ็งถล่มยับไปแล้วฮี่ๆๆๆ
Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-3

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:57:42 PM »

วางตัวผิดในบางตำแหน่ง แต่ที่สงสัยคือ บางคนกับสโมสรเล่นดี พอมาทีมชาติยังกะคนละคนเล่นไม่ออก
beEr_kMuTT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-7

ไม่เก่ง...แต่อยากเตะ !!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:58:08 PM »

จะก้าวไปกลุ่มบนๆของเอเชีย ทีเด็ดทีขาดต้องมีแล้ว. นี่ดูจีนก็ได้รูปเกมส์ก็งั้นๆแต่มีโอกาสเค้าทำได้นะ.

THAILAND GO GO GOLD !!!!

http://www.becterosasana.in.th
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +796/-279

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:59:22 PM »

ลิปปี้ ฉลาดเข้าใจว่านักเตะจีนมีดีแค่รูปร่างทักษะไม่ได้โดดเด่น หรือวินัยสูงปี๊ดแบบญี่ปุ่นเกาหลี ที่จะให้วิ่งไล่บีบเกมตลอดทั้งเกม เหมาะเล่นเกมฉาบฉวย เล่นแพ็คเกม หรือบีบโซน สลับเพลสซิ่งเป็นจังหวะ บุคลิกนักเตะจีนไม่ใช่พวกบอลทักษะแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้ว เลยไม่เซ็ทเกมต่อบอลให้วุ่นวาย พอตัดบอลได้สวนยาวไปเลยในที่ว่าง แล้วให้ตัวอื่นเติมเกมตาม เล่นเน้นผลชนะจริงๆ สำหรับโค้ชลิปปี้ ลิปปี้สอนให้เรารู้ว่าเล่นเพื่อชนะต้องเล่นยังไง ตามศักยภาพที่เค้ามี ไม่ต้องสวยงามแต่ต้องชนะไว้ก่อน

WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1072

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 09:59:32 PM »

ซิกโก้ ไล่ถล่ม จีนใส้แตก มาแล้ว ผู้เล่นชุดนั้น ก้อ อยู่ชุดนี้ สรุป ซิกโก้ เหนือกว่าเห็น ทำเป็น เคร่ง ข้างสนามเอ๋ย ลุงวัดๆๆๆ 55
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +931/-1062

รถไฟวิ่งบนราง เฌอปราง วิ่งอยู่ในใจ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:00:39 PM »

ลองเปลี่ยนชื่อโค้ช เป็น"ซิโก้"

5555 อย่าพูดตรงครับ เดี๋ยวเค้าฟ้อง wm นะ ฮาาาาา

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:00:47 PM »

จุดประสงค์ของเรวัชน่าจะลองแทคติกมากกว่า และเค้าก็ออกตัวแต่แรกอยู่แล้วว่าไม่ต้องการชนะจีน รอดูยาวๆ. ปกติผมไม่ค่อยให้ความหวังกับเกมอุ่นเครื่องเท่าไหร่ เพราะผมเชื่อว่าโค้ชแต่ล่ะคนมีแผนที่แตกต่างกัน ทัวนาเม้นจริงต่างหากที่เป็นตัวชี้วัด  แม้แต่ซิโก้เองผมก็คืดแบบนี้

Greater Member
Full Member
**

คะแนนความรัก: +71/-15

เชียร์ทีมไทย ถึงเหนื่อยใจ ก็จะเชียร์

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:03:00 PM »

อันนี้จริงเลยครับ
นัดนี้ถ้าเป็นหวยผมน่าจะถูกตรงเลย
ตอนนั่งดูผมบอกเพื่อนว่า นักเตะไทยไม่วิ่ง (ช่วงแรกเดินเล่นเลย)แบบนี้ไม่เสมอก็แพ้
และนักเตะไทยจะวิ่งเมื่อโดน 1 ลูกก่อน มาตามนั้นเป๊ะ

ผมก็ไม่เข้าใจ ว่าทำไมชอบสถาณการณ์ยากๆ ถึงจะทุ่มเทซึ่งก็สายเกินแก้0
เห็นมาหลายครั้งแล้ว ในอดีต เช่น นัดที่เราไปเยือนเวียดนามรอบชิงไทเกอคัพนัดสอง
พอนำ ก็ผ่อนเกมส์ซะงั้นทั้งที่ยังไม่ชนะ สุดท้ายโดน ได้แค่รองแชมป์

วันนี้ก็เช่นกันตอนแรกที่ 0-0 ดูเราดูดีกว่าในการเข้าทำแทนที่จะใช้โมเมนตั้มนี้เร่งเกมส์ให้ได้เปรียบ
แต่ดันเดินเล่นกัน สุดท้ายโดน ก็ตามคาด กลับมาเร่ง ในสถาณการณ์ที่เล่นยากขึ้น
เพราะจีนสามารถตั้งรับได้เต็มตัวและรอสวน ก็เข้าทาง กลายเป็นเราที่เล่นยาก

ตั้งแต่ดูทีมชาติไทยมา ถ้าเจอทีมที่ระดับดีกว่า การโดนนำแล้วกลับมาชนะได้ นึกแล้วนึกอีก
จำไม่ได้จริงๆ

เห็นด้วยกับโค้ชต่างชาติท่านนึงนะครับ ที่แกบอกว่า นักเตะไทยต้องเปลี่ยนทัศนคติในการเล่น

ส่วนเรื่องจุดโทษ อยากเอาญี่ปุ่นเป็นตัวอย่าง คัดบอลโลกนัดแรกเจอพิษกรรมการแพ้ UAE คาบ้าน
สุดท้ายเป็นไง แชมป์กลุ่ม ไอที่โกงเค้าไม่ได้แม้แต่ที่3
WPP.North
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1072

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:04:16 PM »

5555 อย่าพูดตรงครับ เดี๋ยวเค้าฟ้อง wm นะ ฮาาาาา

ช่ายๆๆ ขี้ฟ้อง สุดๆ. เลยนึกถึงเด็กเรียนเลย 555
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +184/-745

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:07:48 PM »

ถ้าทีมที่นำก่อนคือเรา โอกาสที่เราจะชนะสองสามลูกก็มีเช่นกัน
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1098/-1681

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:14:44 PM »

ช่ายๆๆ ขี้ฟ้อง สุดๆ. เลยนึกถึงเด็กเรียนเลย 555
ใครครับผมไม่รู้จริงๆ
wit55723122
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:37:41 PM »

เล่นดีแล้ว  แค่ปรับการยิงให้คมกว่านี้ก็oแล้ว
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +192/-44

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:51:09 PM »

ไม่หรอกครับ เพราะมันไม่ใช่เกมส์อย่างเป็นทางการ

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-368

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 10:55:50 PM »

เห็นด้วยสุด ๆ ครับ

ลิปปี้  ตั้งใจมารับและโต้กลับจริง ๆ ตามแบบ ฉบับ อิตาลี  เลยเข้าทางเลย ที่ทีมชาติไทย  ไล่บุก  ไล่เพรสแดนบน แถม ฝนก็ตกเป็นใจ  ให้กับบอลยาวของแกจริง ๆ

jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +202/-378

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:11:24 PM »

แบคซ้าย ปีก เราไม่มีในลีกเลยหรอ ปีโปนี่เลิกใช้เหอะ เสียดายหุ่น

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-357

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:13:17 PM »

เห็นด้วยสุด ๆ ครับ

ลิปปี้  ตั้งใจมารับและโต้กลับจริง ๆ ตามแบบ ฉบับ อิตาลี  เลยเข้าทางเลย ที่ทีมชาติไทย  ไล่บุก  ไล่เพรสแดนบน แถม ฝนก็ตกเป็นใจ  ให้กับบอลยาวของแกจริง ๆ

คิดเหมือนกันเลย อ่านราเยวัชให้สัมภาษณ์ก็เหมือนว่าเป้าหมายเพียงต้องการลองตัวผู้เล่น
ขัดกับความต้องการคนไทยที่อยากจะชนะเพื่ออันดับโลกที่ดีขึ้น

และดูแล้วโค้ชอิตาลีระดับโลก ก็มีเกมรับที่ดีมากๆ โกล์ก็ไวปัดลูกแฉลบนั้นได้
อีกอย่างจีนผ่านเกมอุ่นกับพม่ามาก่อน ทำให้ความพร้อมมีมากว่าไทย
ซึ่งไทยลีกควรเลื่อนเวลาให้เตะวันสุดท้ายที่ 23 พ.ค.มากกว่ามาเก็บตัววันจันทร์ที่ 28
และมีการลองทีมซัก 1 ครั้งก่อนมาเจอจีน ผมว่าการบริหารเวลาของลีกไทยตรงนี้ผิดพลาด

ดูการเล่นของจีนเป็นการรอจังหวะ ในเวลา 90 นาที ไทยต้องมีเล่นพลาด มีที่ว่างหลังแบ็ค
เขาใช้จังหวะนั้นสวนกลับ จะได้ประตูหลายครั้ง

ไทยขาดความแม่นยำในการทำประตู
รวมถึงการยิงไกลที่ดี และเล่นกันแบบไม่เข้าขากัน
ควรต้องมีเวลาซ้อมมากกว่านี้
nong2528
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +159/-112

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:18:38 PM »

กองหน้าต่างชาติในไทยลีคมีช่องนิดหน่อยก็หมุนตัวยิงกันแล้วดูอ่องธูก็ได้กี่ประตูแล้วหาโอกาศยิงดีมาก​ จีนวันนี้เหมือนกันครองบอลน้อยกว่าแต่สถิติยิงประตูเยอะมาก​ ขยันยิงยังไงก็ได้สกอร์ได้จากลูกเฉลบด้วยไม่ต้องเหน่งๆก็ยิงไปเถอะ​ ส่วนหน้าไทยวันนี้เลี้ยงวนอยู่ในกรอบประตูเค้าหลบสองหลบสามไม่ยอมยิงจังหวะสุดท้ายจะส่งกันแล้วก็ส่งติดส่งขาดหมดโอกาศกันไป​ เสียดายชนานันที่หลุดไปขานั้นสร้างจังหวะยิงดีมากถึงไม่เข้าแต่ก็ได้จบสกอร์ไม่ตีรถเปล่า​ เจ้าพีลงมาทีหลังยังสร้างโอกาศให้ตัวเองได้เยอะกว่าเลย

เกรียนได้อีก
art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +122/-50

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 11:44:49 PM »

เห้อ สู้ต่อไปทีมชาติไทย เสียดาย ใจหวังอยากชนะเลย
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +209/-85

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 01:17:16 AM »

ถ้าเล่นได้แค่นี้ แทคติคไม่มีอะไรใหม่ กับตัวเดิมๆ  ตัวใหม่ก็ไม่มีโอกาสทดสอบ แล้วยังบอกว่าดีแล้ว ผมว่านั่นแหล่ะคับที่เราเข้าข้างตัวเองเกินไป 

Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-21

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 09:11:55 AM »

พีรพัฒน์กับปีโป้ในลีกฟอร์มแย่ ยังได้ติด   ลูกรักราเยวัชชัดๆ ฮรี่ๆๆๆ
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-431

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 10:09:12 AM »

ผมคิดว่าผู้เล่นไทยมักจะชอบให้ชัวหรือรอให้โล่งๆแล้วถึงจะยิง ส่งกันไปมาในกรอบจนสุดท้ายติดกองหลังหมดโอกาสยิง ดูชาติอื่นๆสิครับ เค้าคิดว่ายิงได้ก็ยิงเลย บางทีหันหลังให้โกลก็หมุนตัวยิง ช่องเล็กช่องน้อยเค้าก็ยิงไว้ก่อน แต่เรารอโอกาสชัวๆเหน่งๆจนเสียบอล

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +611/-246

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 10:12:00 AM »

โอกาสที่ไทยจะชนะจีนนั้นน้อยอยู่แล้ว โดยทางสถิติผูกปีแพ้มากกว่าเยอะ โดนยิงบางทีก็เยอะ
แต่เราไปยึดติดกับนัด 5-1 มากไป ทีมจีนเวลาเจอกันเหนือกว่าเราอยู่แล้ว

ศักยภาพนักบอลเรายังไม่ถึงเวลา แมทช์อุ่นเครื่องให้โค้ชได้ลองทีมดีแล้ว เอาไว้เวลาแข่งขันจริงค่อยวัดผลกันดีกว่า
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +192/-44

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 10:51:38 AM »

โอกาสที่ไทยจะชนะจีนนั้นน้อยอยู่แล้ว โดยทางสถิติผูกปีแพ้มากกว่าเยอะ โดนยิงบางทีก็เยอะ
แต่เราไปยึดติดกับนัด 5-1 มากไป ทีมจีนเวลาเจอกันเหนือกว่าเราอยู่แล้ว

ศักยภาพนักบอลเรายังไม่ถึงเวลา แมทช์อุ่นเครื่องให้โค้ชได้ลองทีมดีแล้ว เอาไว้เวลาแข่งขันจริงค่อยวัดผลกันดีกว่า
ใช่ครับ เรายึดติดกับภาพเดิม เหมือนที่เราว่าเวียดนามนั่นแหละ อะไรๆ ก็ U-19

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1066

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:10:23 AM »

ไทยเรากองหน้าไม่เด็ดขาดเลย  ยิงแล้วโอกาสเป็นประตูน้อยมาก   ทำเสียของ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +68/-116

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:46:38 AM »

ซิกโก้ ไล่ถล่ม จีนใส้แตก มาแล้ว ผู้เล่นชุดนั้น ก้อ อยู่ชุดนี้ สรุป ซิกโก้ เหนือกว่าเห็น ทำเป็น เคร่ง ข้างสนามเอ๋ย ลุงวัดๆๆๆ 55
ครั้งเดียวป่าว หลังจากนั้นก็......เหมือนกัน เหมือนจ้าวยุโรป 5 สมัยถ้าคิดไรไม่ออกให้บอกคำนี้ไว้ก่อน
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +237/-135

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 11:52:05 AM »

จีน เหนือกว่า คือความแข็งแกร่งครับ ชัดเจนเลย
จีน ตกต่ำขนาดใหน เวลา เจอเกาหลีใต้ เกาหลีเหนือ หรือ ญี่ปุ่น ก็เรียกว่าหืดจับ กว่าจะแพ้ชนะกันได้
อีกอย่างก็เรื่องจีตใจ จีนเขาเล่นในลีค ตัวเอง ที่มีนักเตะ ระดับพระกาฬ ทุกสัปดาห์ อยู่หลายทีม ได้เรียนรู้  ฝึกปรือฝีเท้า กับพวกนี้บ่อยๆ
เลยฮึกเหิม

แต่ก็ไม่ถึงกับว่า ห่างชั้น กับไทยมากนัก ขึ้นอยู่กับ การวางแผนของโค๊ช ในการเลือกผู้เล่น ที่เหมาะสม เมื่อวานถ้าฝนไม่ตก เราจะได้วัดฝีเท้า กันไปเลย ว่าเราเล่นในบ้าน กับจีนได้ดีขนาดใหน ทำได้ดีเพียงใด ต้องปรับอะไรอีกบ้าง ก่อนการแข่งขันรอบสุดท้าย

เรานี่เป็นผู้เล่นแทบจะเป็นตัวหลัก เกิน 80% แต่จีน เพิ่งเปลี่ยนถ่าย สายเลือด นักเตะ รุ่นใหม่ๆ ผสมผสาน เพื่อเตรียม เอเชี่ยนคัพ  มีเวลาอีก ตั้งครึ่งปี เขาเลยถอดผู้เล่น จากอีเวอร์แกรนด์ ด้วยการไม่เรียกมา น่าจะ 5-6 ตัวได้ ลิปปี้ แกคงต้องการ สร้างทีมใหม่ มากกว่า
The rabbit
Sr. Member

คะแนนความรัก: +53/-194

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 12:23:38 PM »

สนามแบบนี้วัดยาก

NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-63

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 06:23:36 PM »

ดูแล้วจีนจะมีปัญหาเล่นกับทีมอ่อนที่เน้นอุด แต่ถ้าเจอทีมใหญ่ที่ต่างเปิดเกมสู้ใส่กันไปเลยใครชนะ จีนจะทำได้ดี เกมนี้ไทยติดโหมดสู้กะเอาชนะ เขาเลยเล่นง่าย

แต่อุ่นเครื่องนี่นะไม่รู้จะอุดทำไม สู้วัดกันไปเลย แพ้มาก็หาข้อบกพร่องมาแก้ไขกันต่อไป

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +184/-745

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 08:23:49 PM »

ดูแล้วจีนจะมีปัญหาเล่นกับทีมอ่อนที่เน้นอุด แต่ถ้าเจอทีมใหญ่ที่ต่างเปิดเกมสู้ใส่กันไปเลยใครชนะ จีนจะทำได้ดี เกมนี้ไทยติดโหมดสู้กะเอาชนะ เขาเลยเล่นง่าย

แต่อุ่นเครื่องนี่นะไม่รู้จะอุดทำไม สู้วัดกันไปเลย แพ้มาก็หาข้อบกพร่องมาแก้ไขกันต่อไป
ใช่ๆ ตอนเจอเวลล์กะเช็คเจอเล่นอุดจีนไปไม่เป็นเลย
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3560

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2018, 07:42:33 AM »

ใช่เลย

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์