Thailandsusu Webboard
กันยายน 26, 2018, 08:03:29 PM *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมชาย และ ทีมหญิง  (อ่าน 3739 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 02:32:25 AM »

รอบแบ่งกลุ่ม

ประเภท ทีมชาย

กลุ่มบี

ทีมชาติ: อินโดนิเซีย

โมฮัมหมัด อะฮ์ซัน
ฟาจะร์ อัลฟีอัน
มูฮัมหมัด ไรอั้น อะร์ดีอันโต้
โยนาตาน คริสตี้
มะร์จุส เฟร์นัลดี้ กีเดออน
แอนโทนี่ ซีนีซูกา กินติง
ฟิรมัน อับดุล โคลิ
อิฮ์ซัน เมาลาน่า มุสโตฟา
เฮนดร้า เซตีอาวัน
เกวิน ซันจาย่า ซูกามุลโจ้

ทีมชาติ: เกาหลีใต้

ชเวซลกยู
ช็องอึยซ็อก
ฮาย็องวุง
ฮอกวังฮี
ช็อนฮย็อกจิน
คังมินฮย็อก
คิมด็อกย็อง
คิมว็อนโฮ
ซอซึงแจ
ซนวันโฮ

ทีมชาติ: ไทย

สัพพัญญู อวิหิงสานนท์
ติณณ์ อิสริยะเนตร
กิตตินุพงษ์ เกตุเรน
กิตติศักดิ์ นามเดช
โฆษิต เพชรประดับ
นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร
เดชาพล พัววรานุเคราะห์
ปัณณวิชญ์ ทองน่วม
ตนุภัทร วิริยางกูร
กันตภณ หวังเจริญ

ทีมชาติ: แคนาดา

พอลแอนทวน ดอสเทียกุนดอน
เจสัน แอนโทนี่ โฮเสว
โจนาทาน ปิง จั้น ล่าย
อันโทนิโอ หลี่
ที อเล็กซันเด้อร์ ลินเดมัน
นีล ยากูระ
ไบรอั้น หยาง
ดุ๊กแค่น เหยา

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ประเภท ทีมหญิง

กลุ่มบี

ทีมชาติ: ไทย

ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์
รัชนก อินทนนท์
ณิชชาอร จินดาพล
จงกลพรรณ กิติธรากุล
ผไทมาส เหมือนวงศ์
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์
รวินดา ประจงใจ
พุธิตา สุภจิรกุล
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย

ทีมชาติ: ไต้หวัน

เฉินเสี่ยวเฮวียน
เซียงเหม่ฮุ่ย
สุหวี่อย่าสิง
หูหลิงฟาง
กัวอี้เหวิน
หลินหว่านซิง
หลินอิงซวิ่น
ป๋ายอวี้พั่ว
ไต้จืออวิ่ง
หวูตี้จุ๋ง

ทีมชาติ: ฮ่องกง

เจิ๊งหง่านยี่
เจิ๊งเหยงเม่
อึ้มจี้เย่า
อึ้มเหย่งหยง
พู้นหล่อกยั่น
วู้อี๋เท่ง
เยิ้งหงาเท่ง
เยิ้งซํ้ายี่
หยิ่พปุ่ยยิ่น
ยวิ่นซินเย่ง

ทีมชาติ: เยอรมัน

ฟาเบียนเนอ  เดเพรซ
ลินดา เอฟเลอร์
ยอคันน่า กอลิชเชวซกี้
ลูอีเซ่อ ไฮม์
อีซาเบิล แฮร์ททริช
ลาร่า เคพไพน์
ออลก้า โคน่อน
ยฟอนเนอ หลี่
คาร์ล่า เนลเทอร์
มีรันด้า วิลซอน
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 01:37:44 PM »

รอบแบ่งกลุ่ม

ประเภท ทีมชาย

กลุ่มบี

อินโดนิเซีย 5 - 0 แคนาดา คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 9:00 น.

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 1

แอนโทนี่ ซีนีซูกา กินติง (อินโดนิเซีย) 2 - 0 เจสัน แอนโทนี่ โฮเสว (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 11 และ 21 - 18

ประเภท ชายคู่ มือ 2

โมฮาหมัด + เฮนดร้า (อินโดนิเซีย) 2 - 0 โจนาทาน ปิง จั้น + ดุ๊กแค่น (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 15

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 2

อิฮ์ซัน เมาลาน่า มุสโตฟา (อินโดนิเซีย) 2 - 0 อันโทนิโอ หลี่ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 6 และ 21 - 8

ประเภท ชายคู่ มือ 1

มูฮัมหมัด ไรอั้น + ฟาจะร์ (อินโดนิเซีย) 2 - 0 นีล + เจสัน แอนโทนี่ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 14

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 3

ฟิรมัน อับดุล โคลิ (อินโดนิเซีย) 2 - 0 พอลแอนทวน ดอสเทียกุนดอน (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 11

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เกาหลีใต้ 3 - 2 ไทย คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 19:00 น.

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 1

ซนวันโฮ (เกาหลีใต้) 2 - 1 สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไทย) เซ็ต คะแนน 19 - 21, 21 - 12 และ 21 - 16

ประเภท ชายคู่ มือ 1

อึยซ็อก + ด็อกย็อง (เกาหลีใต้) 2 - 1 กิตติศักดิ์ + ติณณ์ (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 18, 19 - 21 และ 21 - 17

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 2

ฮอกวังฮี (เกาหลีใต้) 0 - 2 กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) เซ็ต คะแนน 19 - 21 และ 15 - 21

ประเภท ชายคู่ มือ 2

มินฮย็อก + ว็อนโฮ (เกาหลีใต้) 2 - 1 เดชาพล + กิตตินุพงษ์ (ไทย) เซ็ต คะแนน 18 - 21, 21 - 19 และ 21 - 17

ประเภท ชายเดี่ยว

ฮาย็องวุง (เกาหลีใต้) 0 - 2 ปัณณวิชญ์ ทองน่วม (ไทย) เซ็ต คะแนน 16 - 21 และ 19 - 21

**************************************************************************************************************************************************************

ประเภท ทีมหญิง

กลุ่มบี

ไทย 5 - 0 เยอรมัน คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 14:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

รัชนก อินทนนท์ (ไทย) 2 - 0 ลูอีเซ่อ ไฮม์ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 16

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

รวินดา + จงกลพรรณ (ไทย) 2 - 1 คาร์ล่า + อีซาเบิล (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 14, 13 - 21 และ 21 - 10

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) 2 - 0 ยฟอนเนอ หลี่ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 18

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

ทรัพย์สิรี + พุธิตา (ไทย) 2 - 0 ลาร่า + ยอคันน่า (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 14 และ 21 - 12

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) 2 - 0 ฟาเบียนเนอ  เดเพรซ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 13 และ 21 - 8

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไต้หวัน 4 - 1 ฮ่องกง คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 9:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

ไต้จืออวิ่ง (ไต้หวัน) 2 - 1 เจิ๊งหง่านยี่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 18, 20 - 22 และ 21 - 11

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

ตี้จุ๋ง + อย่าซิง (ไต้หวัน) 1 - 2 หงาเท่ง + เหย่งหยง (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 14, 10 - 21 และ 19 - 21

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ป๋ายอวี้พั่ว (ไต้หวัน) 2 - 0 หยิ่พปุ่ยยิ่น (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 16 และ 21 - 17

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

หลิงฟัง + เสี่ยวเฮวียน (ไต้หวัน) 2 - 1 ซินเย่ง + จี้เย่า (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 23, 21 - 16 และ 21 - 13

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

เซียงเหม่ฮุ่ย (ไต้หวัน) 2 - 0 เยิ้งซํ้ายี่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 10 และ 22 - 20
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2018, 05:17:22 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 03:08:16 PM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 ประเภท ทีมชาย ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 ประเภท ทีมหญิง ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต 7, ทรูสปอร์ต เฮชดี 2 และ ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 ถ่ายทอดสดที่เว็บ  http://videostream.dn.ua/videopage/videoPage.php?g=c2J2b2JoK2F0Y3ZsbmhZ&c=en&i=eWlhaXVidGd1bA%E2%84%96f%E2%84%96f

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesport7.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต 7, http://www.zaatvhd.com/truesporthd-2.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 2 และ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-3.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180520
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 05:39:03 PM »

รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมชาย และ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม วันแรก จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 08:30:18 PM »

รอบแบ่งกลุ่ม

ประเภท ทีมชาย

กลุ่มบี

เกาหลีใต้ 4 - 1 แคนาดา เซ็ต คะแนน คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 14:00 น.

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 1

อีดงคึน (เกาหลีใต้) 2 - 0 เจสัน แอนโทนี่ โฮเสว (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 10 และ 21 - 10

ประเภท ชายคู่ มือ 2

ซึงแจ + ซลกยู (เกาหลีใต้) 2 - 0 ดุ๊กแค่น + ที อเล็กซันเด้อร์ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 10

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 2

ฮอกวังฮี (เกาหลีใต้) 2 - 0 อันโทนิโอ หลี่ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 13

ประเภท ชายคู่ มือ 1

มินฮย็อก + ว็อนโฮ (เกาหลีใต้) 1 - 2 นีล + เจสัน แอนโทนี่ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 16, 18 - 21 และ 0 - 1 ก่อนที่ คังมินฮย็อก หรือ คิมว็อนโฮ

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 3

ฮาย็องวุง (เกาหลีใต้) 2 - 0 พอลแอนทวน ดอสเทียกุนดอน (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 6

**************************************************************************************************************************************************************

ประเภท ทีมหญิง

กลุ่มบี

ไทย 5 - 0 ฮ่องกง คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 19:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

รัชนก อินทนนท์ (ไทย) 2 - 0 เจิ๊งหง่านยี่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 10 และ 21 - 16

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

รวินดา + จงกลพรรณ (ไทย) 2 - 0 หงาเท่ง + เหย่งหยง (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 14 และ 21 - 14

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) 2 - 0 เจิ๊งเหยงเม่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 12

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

ทรัพย์สิรี + พุธิตา (ไทย) 2 - 0 หล่อกยั่น + จี้เย่า (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 10

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) 2 - 0 เยิ้งซํ้ายี่ (ฮ่องกง) เซ็ต คะแนน 21 - 14 และ 21 - 14
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2018, 12:45:28 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 08:31:24 PM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 ประเภท ทีมหญิง ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 2

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesport7.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต 7, http://www.zaatvhd.com/truesporthd-2.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 2 และ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-3.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180521
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 12:45:43 AM »

รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมชาย และ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม วันที่สอง จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 02:30:50 AM »

รอบแบ่งกลุ่ม

ประเภท ทีมชาย

กลุ่มบี

อินโดนิเซีย 4 - 1 ไทย คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 19:00 น.

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 1

แอนโทนี่ ซีนีซูกา กินติง (อินโดนิเซีย) 2 - 0 โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 14

ประเภท ชายคู่ มือ 1

เกวิน ซันจาย่า + มะร์จุส เฟร์นัลดี้ (อินโดนิเซีย) 1 - 2 กิตติศักดิ์ + นิพิฐพนธ์ (ไทย) เซ็ต คะแนน 16 - 21, 21 - 13 และ 12 - 21

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 2

อิฮ์ซัน เมาลาน่า มุสโตฟา (อินโดนิเซีย) 2 - 1 กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) เซ็ต คะแนน 16 - 21, 21 - 8 และ 24 - 22

ประเภท ชายคู่ มือ 2

มูฮัมหมัด ไรอั้น + ฟาจะร์ (อินโดนิเซีย) 2 - 0 เดชาพล + ติณณ์ (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 10 และ 21 - 18

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 3

ฟิรมัน อับดุล โคลิ (อินโดนิเซีย) 2 - 0 ปัณณวิชญ์ ทองน่วม (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 19 และ 21 - 14

ทีมแบดมินตันชาย ไทย  ตก รอบแบ่งกลุ่ม อย่างเป็นทางการ

**************************************************************************************************************************************************************

ประเภท ทีมหญิง

กลุ่มบี

ไต้หวัน 5 - 0 เยอรมัน คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 3 เริ่มแข่งเวลา 19:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

ไต้จืออวิ่ง (ไต้หวัน) 2 - 0 ลูอีเซ่อ ไฮม์ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 15 และ 21 - 12

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

อย่าซิง + เสี่ยวเฮวียน (ไต้หวัน) 2 - 0 คาร์ล่า + อีซาเบิล (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 15 และ 21 - 12

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ป๋ายอวี้พั่ว (ไต้หวัน) 2 - 0 ยฟอนเนอ หลี่ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 10

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

อี้เหวิน + หว่านซิง (ไต้หวัน) 2 - 0 ลาร่า + ยอคันน่า (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 17

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

หลินอิงซวิ่น (ไต้หวัน) 2 - 1 ฟาเบียนเนอ  เดเพรซ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 20 - 22, 21 - 12 และ 23 - 21

ทีมแบดมินตันหญิง ไทย และ ไต้หวัน  ผ่านเข้าสู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ อย่างเป็นทางการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2018, 12:13:26 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 02:35:52 AM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 ประเภท ทีมชาย ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesport7.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-3.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180522
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 12:13:44 AM »

รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมชาย และ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม วันที่สาม จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 02:26:23 AM »

รอบแบ่งกลุ่ม

ประเภท ทีมชาย

กลุ่มบี

อินโดนิเซีย 3 - 2 เกาหลีใต้ คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 14:00 น.

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 1

แอนโทนี่ ซีนีซูกา กินติง (อินโดนิเซีย) 0 - 2 ซนวันโฮ (เกาหลีใต้) เซ็ต คะแนน 20 - 22 และ 20 - 22

ประเภท ชายคู่ มือ 1

เกวิน ซันจาย่า + มะร์จุส เฟร์นัลดี้ (อินโดนิเซีย) 2 - 1 อึยซ็อก + ว็อนโฮ (เกาหลีใต้) เซ็ต คะแนน 21 - 11, 14 - 21 และ 21 - 10

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 2

โยนาตาน คริสตี้ (อินโดนิเซีย) 0 - 2 ฮอกวังฮี (เกาหลีใต้) เซ็ต คะแนน 17 - 21 และ 19 - 21

ประเภท ชายคู่ มือ 2

โมฮาหมัด + เฮนดร้า (อินโดนิเซีย) 2 - 1 ด็อกย็อง + ซลกยู (เกาหลีใต้) เซ็ต คะแนน 21 - 14, 18 - 21 และ 21 - 15

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 3

ฟิรมัน อับดุล โคลิ (อินโดนิเซีย) 2 - 1 ฮาย็องวุง (เกาหลีใต้) เซ็ต คะแนน 20 - 22, 21 - 15 และ 21 - 12

ทีมแบดมินตันชาย อินโดนิเซีย   ผ่านเข้าสู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ อย่างเป็นทางการ และ ได้ แชมป์ กลุ่มนี้ไปครอง

ทีมแบดมินตันชาย เกาหลีใต้   ผ่านเข้าสู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ อย่างเป็นทางการ และ ได้ รองแชมป์ กลุ่มนี้ไปครอง

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไทย 5 - 0 แคนาดา คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 14:00 น.

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 1

โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) 2 - 0 เจสัน แอนโทนี่ โฮเสว (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 15 และ 21 - 16

ประเภท ชายคู่ มือ 2

นิพิฐพนธ์ + ตนุภัทร (ไทย) 2 - 0 ที อเล็กซันเด้อร์ +  โจนาทาน ปิง จั้น (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 13 และ 21 - 19

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 2

สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไทย) 2 - 0 ไบรอั้น หยาง (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 17

ประเภท ชายคู่ มือ 1

เดชาพล + กิตตินุพงษ์ (ไทย) 2 - 0 นีล + เจสัน แอนโทนี่ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 17 และ 21 - 14

ประเภท ชายเดี่ยว มือ 3

ปัณณวิชญ์ ทองน่วม (ไทย) 2 - 0 อันโทนิโอ หลี่ (แคนาดา) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 14

**************************************************************************************************************************************************************

ประเภท ทีมหญิง

กลุ่มบี

ไทย 3 - 2 ไต้หวัน คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 เริ่มแข่งเวลา 19:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

รัชนก อินทนนท์ (ไทย) 1 - 2 ไต้จืออวิ่ง (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 21 - 19, 8 - 21 และ 11 - 21

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

รวินดา + จงกลพรรณ (ไทย) 2 - 0 ตี้จุ๋ง + หลิงฟัง (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 10

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) 2 - 1 ป๋ายอวี้พั่ว (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 11 - 21, 21 - 19 และ 21 - 11

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

ทรัพย์สิรี + พุธิตา (ไทย) 2 - 0 อย่าซิง + เสี่ยวเฮวียน (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 21 - 14 และ 21 - 15

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) 0 - 2 เซียงเหม่ฮุ่ย (ไต้หวัน) เซ็ต คะแนน 19 - 21 และ 21 - 23

ทีมแบดมินตันหญิง ไทย  ได้ แชมป์ กลุ่มนี้ไปครอง

ทีมแบดมินตันหญิง ไต้หวัน  ได้ รองแชมป์ กลุ่มนี้ไปครอง

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฮ่องกง 4 - 1 เยอรมัน คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 19:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

เจิ๊งหง่านยี่ (ฮ่องกง) 2 - 0 ลูอีเซ่อ ไฮม์ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 13 และ 21 - 7

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

หงาเท่ง + เหย่งหยง (ฮ่องกง) 2 - 1 คาร์ล่า + อีซาเบิล (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 17 - 21, 21 - 13 และ 21 - 18

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

หยิ่พปุ่ยยิ่น (ฮ่องกง) 2 - 0 ยฟอนเนอ หลี่ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 15 และ 21 - 18

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

อี๋เท่ง + จี้เย่า (ฮ่องกง) 2 - 1 ออลก้า + ลินดา (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 21 - 10, 20 - 22 และ 21 - 18

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

เยิ้งซํ้ายี่ (ฮ่องกง) 0 - 2 ฟาเบียนเนอ  เดเพรซ (เยอรมัน) เซ็ต คะแนน 16 - 21 และ 9 - 21
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2018, 11:41:08 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 02:38:40 AM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 2 ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 2

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-2.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 2

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180523
บันทึกการเข้า

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2494/-3457
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 49,719


หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ


| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 06:26:16 AM »

ขอบคุณครับ
บันทึกการเข้า

ลมหายใจคือฟุตบอล
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 08:28:49 PM »

มารายงานผลแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:35:19 PM »

รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมชาย และ ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม วันสุดท้าย จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 01:33:38 AM »

รอบก่อนรองชนะเลิศ

ประเภท ทีมหญิง

ทีมชาติ: ไทย

ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์
รัชนก อินทนนท์
ณิชชาอร จินดาพล
จงกลพรรณ กิติธรากุล
ผไทมาส เหมือนวงศ์
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์
รวินดา ประจงใจ
พุธิตา สุภจิรกุล
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย

ทีมชาติ: อินโดนิเซีย

ดีนะร์ ดยะฮ์ อายุสตีเน่
ฟีตรีอานี่ ฟีตรีอานี่
เดลล่า เดสตีอาร่า ฮาริส
รูเซลลี่ ฮะร์ตาวัน
มาฮาเดวี อิสตารานี่ นี เกตุ๊ต
นิตยา กรีชินด้า มาเเฮซวารี
เกรยซีอา โพลลี่
รีซกี้ อเมลีอา ปราดิบต้า
อาปรียานี่ ราฮายู
เกรกอรีอา มาริสก้า
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:11:21 AM »

รอบก่อนรองชนะเลิศ

ประเภท ทีมหญิง

ไทย 3 - 2 อินโดนิเซีย คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 14:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

รัชนก อินทนนท์ (ไทย) 2 - 0 ฟีตรีอานี่ ฟีตรีอานี่ (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 21 - 8 และ 21 - 7

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

รวินดา + จงกลพรรณ (ไทย) 0 - 2 อาปรียานี่ + เกรยซีอา (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 11 - 21 และ 16 - 21

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) 0 - 2 เกรกอรีอา มาริสก้า (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 10 - 21 และ 20 - 22

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

ทรัพย์สิรี + พุธิตา (ไทย) 2 - 0 รีซกี้ อาเมลีอา + เดลล่า เดสตีอาร่า (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 22 - 20 และ 21 - 12

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) 2 - 0 รูเซลลี่ ฮะร์ตาวัน (อินโดนิเซีย) เซ็ต คะแนน 21 - 9 และ 21 - 12

ทีมแบดมินตันหญิง ไทย  ผ่านเข้าสู่ รอบรองชนะเลิศ ในรายการนี้อย่างเป็นทางการ และไปพบกับ จีน ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2018, 06:12:59 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:12:15 AM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 ประเภท ทีมชาย ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesport7.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-3.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180524
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 12:36:50 PM »

เพิ่มการประกบคู่การแข่งขันแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 06:13:57 PM »

รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 08:49:50 PM »

รอบรองชนะเลิศ

ประเภท ทีมหญิง

ทีมชาติ: ไทย

ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์
รัชนก อินทนนท์
ณิชชาอร จินดาพล
จงกลพรรณ กิติธรากุล
ผไทมาส เหมือนวงศ์
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์
รวินดา ประจงใจ
พุธิตา สุภจิรกุล
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย

ทีมชาติ: จีน

เฉินชิงเฉิน
เฉินยุหวี่เฟย
เกาฝ่างเจี๋ย
เหอปิงเจียว
หวางตงผิง
หวางอย่าฉยง
เจี่ยอีฝาน
หลี่เสว่รุ่ย
ทังจินหวา
ยวีเจิ้ง
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 01:21:55 AM »

รอบรองชนะเลิศ

ประเภท ทีมหญิง

ไทย 3 - 2 จีน คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 12:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

รัชนก อินทนนท์ (ไทย) 2 - 1 เฉินยุหวี่เฟย (จีน) เซ็ต คะแนน 15 - 21, 21 - 9 และ 21 - 14

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

รวินดา + จงกลพรรณ (ไทย) 0 - 2 อีฝาน + ชิงเฉิน (จีน) เซ็ต คะแนน 17 - 21 และ 20 - 22

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) 2 - 1 เกาฝ่างเจี๋ย (จีน) เซ็ต คะแนน 19 - 21, 21 - 19 และ 21 - 12

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

ทรัพย์สิรี + พุธิตา (ไทย) 1 - 2 จินหวา + อย่าฉยง (จีน) เซ็ต คะแนน 26 - 24, 17 - 21 และ 18 - 21

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) 2 - 0 หลี่เสว่รุ่ย (จีน) เซ็ต คะแนน 21 - 11 และ 21 - 9

ทีมแบดมินตันหญิง ไทย  ผ่านเข้าสู่ รอบชิงชนะเลิศ ในรายการนี้อย่างเป็นทางการ, เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ และไปพบกับ ญี่ปุ่น ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2018, 06:05:06 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 01:22:22 AM »

คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 ประเภท ทีมชาย ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesport7.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-3.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180525
บันทึกการเข้า

EakEE05
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-3
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 57



| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:45:39 AM »

+1 บวกให้
บันทึกการเข้า
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 12:11:15 PM »

มารายงานผลแล้วครับ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 12:49:54 PM »

รัชนก อินทนนท์  ชนะ เฉินยุหวี่เฟย ครั้งแรกในพบกันของทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2018, 06:06:24 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 06:06:03 PM »

บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์  ชนะ หลี่เสว่รุ่ย ครั้งแรกในพบกันของทั้งคู่
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 06:07:44 PM »

ทีมแบดมินตันหญิง จีน  ตก รอบรองชนะเลิศ เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์
บันทึกการเข้า

Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member
***

คะแนนความรัก: +64/-143
ออนไลน์ ออนไลน์

กระทู้: 1,130


| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 06:08:54 PM »

ขอยคุณครับ
บันทึกการเข้า
chalee
รักในหลวง
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +329/-238
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 1,623

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน


| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 06:59:03 PM »


น้องครีม..โหดดี
บันทึกการเข้า
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member
***

คะแนนความรัก: +27/-33
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 929


ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ


| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 07:14:24 PM »

+1721
บันทึกการเข้า

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 09:48:34 PM »

รอบชิงชนะเลิศ

ประเภท ทีมหญิง

ทีมชาติ: ญี่ปุ่น

ยูกิ ฟูกูชิมะ
ซายากะ ฮิโรตะ
มิซากิ มะสึโตโมะ
โนโซมิ โอกุฮาระ
ซายากะ ซาโตะ
อายากะ ทากาฮาชิ
ซายากะ ทากาฮาชิ
ชิโฮะ ทานากะ
อากาเนะ ยามางูชิ
โคฮารุ โยเนะโมโตะ

ทีมชาติ: ไทย

ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์
รัชนก อินทนนท์
ณิชชาอร จินดาพล
จงกลพรรณ กิติธรากุล
ผไทมาส เหมือนวงศ์
บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์
รวินดา ประจงใจ
พุธิตา สุภจิรกุล
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 12:12:08 AM »

รอบชิงชนะเลิศ

ประเภท ทีมหญิง

ญี่ปุ่น 3 - 0 ไทย คู่ คอร์ดถ่ายทอด เริ่มแข่งเวลา 13:00 น.

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 1

อากาเนะ ยามางูชิ (ญี่ปุ่น) 2 - 0 รัชนก อินทนนท์ (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 15 และ 21 - 19

ประเภท หญิงคู่ มือ 1

ยูกิ + ซายากะ (ญี่ปุ่น) 2 - 0 พุธิตา + จงกลพรรณ (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 18 และ 21 - 12

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 2

โนโซมิ โอกุฮาระ (ญี่ปุ่น) 2 - 0 ณิชชาอร จินดาพล (ไทย) เซ็ต คะแนน 21 - 12 และ 21 - 9

ประเภท หญิงคู่ มือ 2

อายากะ + มิซากิ (ญี่ปุ่น) ไม่มีแข่งกับ รวินดา + ทรัพย์สิรี (ไทย) เพราะ ญี่ปุ่น นำ ไทย เกินกว่าไล่ทัน

ประเภท หญิงเดี่ยว มือ 3

ซายากะ ทากาฮาชิ (ญี่ปุ่น) ไม่มีแข่งกับ บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) เพราะ ญี่ปุ่น นำ ไทย เกินกว่าไล่ทัน

ทีมแบดมินตันหญิง ญี่ปุ่น  ได้ แชมป์ รายการนี้อย่างเป็นทางการ และเป็นแชมป์ ครั้งแรก ในรอบ 37 ปี

ทีมแบดมินตันหญิง ไทย  ได้ รองแชมป์ รายการนี้อย่างเป็นทางการ และเป็น รองแชมป์ ครั้งแรก ในประวัติศาสตร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 03:30:48 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 12:13:16 AM »

คอร์ดถ่ายทอด ถ่ายทอดที่ช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ติดตามถ่ายทอดสดผ่านทางคอมพิวเตอร์ได้ที่ http://www.zaatvhd.com/truesport7.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต 7 และ http://www.zaatvhd.com/truesporthd-3.html สำหรับช่อง ทรูสปอร์ต เฮชดี 3

ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC

ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=0057097B-20D5-4CF4-8E22-7138EE7565DC&d=20180525
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2018, 01:03:30 AM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 10:09:03 AM »

เพิ่มการประกบคู่การแข่งขันแล้วครับ
บันทึกการเข้า

tonmania
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +219/-403
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 849



| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 10:45:20 AM »

เจอเต็งหนึ่ง มีลุ้นจากประเภทเดี่ยว ประเภทคู่ยากมาก เอาใจช่วยครับมาถึงขนาดนี้แล้ว
บันทึกการเข้า
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 12:22:42 PM »

มารายงานแล้วครับ
บันทึกการเข้า

junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-90
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 195



| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 01:42:28 PM »

ญี่ปุ่นกับไทย อันดับ ใครดีกว่ากัน ครับ
บันทึกการเข้า
ktre4916
Hero Member
*****

คะแนนความรัก: +193/-249
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2,082


| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 01:55:19 PM »

ไทซื่ออิง ไต้หวัน กับ อากาเนะ นี่ร่างกายไปซุเปอร์ไซย่าร่างสามแล้ว

ถ้านับแค่ฝีมือทักษะ แบดมินตันน้องเมย์เหนือกว่านิดๆ

แต่น้องเมย์ยังอยู่ซุเปอร์ไซย่าร่างหนึ่งอยู่ ต้องไปหาทางทำยังไงไปร่างสามให้ได้ 555
บันทึกการเข้า
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 03:03:15 PM »

ญี่ปุ่นกับไทย อันดับ ใครดีกว่ากัน ครับ

ญี่ปุ่น ดีกว่า เยอะครับ ของเราก็พลิกนรกมาหลายรอบแล้วละ
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 03:04:06 PM »

ไทซื่ออิง ไต้หวัน กับ อากาเนะ นี่ร่างกายไปซุเปอร์ไซย่าร่างสามแล้ว

ถ้านับแค่ฝีมือทักษะ แบดมินตันน้องเมย์เหนือกว่านิดๆ

แต่น้องเมย์ยังอยู่ซุเปอร์ไซย่าร่างหนึ่งอยู่ ต้องไปหาทางทำยังไงไปร่างสามให้ได้ 555

น้องเมย์ เป็น ธารัสซีเมีย นะ ยากที่จะเป็นแบบนั้น ต้องรอคนใหม่ที่ร่างกายไม่มีโรคอะไรเลย
บันทึกการเข้า

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 03:32:03 PM »

รายงานผล แบดมินตัน ชิงแชมป์โลก ประเภท ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ จบแล้วครับ
บันทึกการเข้า

ktre4916
Hero Member
*****

คะแนนความรัก: +193/-249
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2,082


| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 03:35:28 PM »

แบดหญิงเด๋วนี้มันเป็น Power Game หมดแล้ว

สมัยแคโลริน่า มาริน สเปนเป็นมือ 1 โลก มาซ้อมที่ไทย

ซ้อม 2 ชม แกวิ่งรอบสนาม กับฝึกฟุตเวิก 1.30 ชม ซ้อมกับลูกแค่ครึ่งชม.

ตอนนี้วงการแบดหญิง เหมือนสมัยเซเรน่ากับวินัส วิลเลี่ยม ขึ้นมาใหม่ๆขอวเทนนิสช่วงต้นปี 2000

ใครถึก เร็ว ถึงลูกก่อน ตีแรงคือชนะ ทักษะไม่ต้องเยอะมาก
บันทึกการเข้า
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member
***

คะแนนความรัก: +1833/-832
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 18,436


| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 03:44:00 PM »

แบดหญิงเด๋วนี้มันเป็น Power Game หมดแล้ว

สมัยแคโลริน่า มาริน สเปนเป็นมือ 1 โลก มาซ้อมที่ไทย

ซ้อม 2 ชม แกวิ่งรอบสนาม กับฝึกฟุตเวิก 1.30 ชม ซ้อมกับลูกแค่ครึ่งชม.

ตอนนี้วงการแบดหญิง เหมือนสมัยเซเรน่ากับวินัส วิลเลี่ยม ขึ้นมาใหม่ๆขอวเทนนิสช่วงต้นปี 2000

ใครถึก เร็ว ถึงลูกก่อน ตีแรงคือชนะ ทักษะไม่ต้องเยอะมาก

สาย ญี่ปุ่น ยอมรับดีกว่า เรา เพราะ เจอของไม่แข็งมากมาตลอดนะ รอบแรก อินเดีย มีแต่หญิงเดี่ยว มือ 1 ที่แข็ง เพราะ ไม่ได้เรียก สิณธุ มา คนอื่นไม่ใช่คู่ต่อสู้ระดับโลก, แคนาดา ก็เหมือน อินเดีย แข็งแค่หญิงเดี่ยว มือ 1 ที่แข็ง ส่วน ออสเตรเลีย มีหญิงคู่ มือ 1 ที่ฟอร์มใช้ได้ แต่ก็ระดับกลางๆ ของโลก รอบก่อนรองชนะเลิศ เจอ ไต้หวัน ก็แข็งแค่หญิงเดี่ยว มือ 1 เหมือนกัน รอบรองชนะเลิศ เจอ เกาหลีใต้ รายนั้นเหมือน จีน แข็งแค่ หญิงคู่

ส่วน เราหนักมาเลย ตั้งแต่ รอบก่อนรองชนะเลิศ เจอ อินโด และ รอบรองชนะเลิศ เจอ จีน ได้แค่นี้ผมว่าดีใจแล้วครับ ลองพักสัก 1 วัน น่าจะสู้ได้ดีกว่านี้
บันทึกการเข้า

MyTeam
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-5
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 112


| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 05:01:22 PM »

ความสดเป็นรองจริงๆครับ วันนี้
แต่ต้องยอมรับว่านักกีฬาญี่ปุ่นแข็งแรงและมีคล่องตัวสูงมากกก
บันทึกการเข้า
ktre4916
Hero Member
*****

คะแนนความรัก: +193/-249
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2,082


| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 05:42:28 PM »



ไทซื่ออิง ซุปเปอร์ไซย่า ร่าง 3
บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
 
กระโดดไป:  




Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.21 | SMF © 2006-2007, Simple Machines | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!