Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 24, 2018, 04:46:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุรีรัมย์แพ้ชุนบุค 0-2  (อ่าน 6550 ครั้ง)
Mr.Tik
Hero Member

คะแนนความรัก: +675/-515

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:27:12 AM »

รูปเกมส์บุรีรัมย์เป็นรองอย่างชัดเจน​ มีเพียงผู้เล่นต่างชาติ​ 4​ รายของทีมเท่านั้นที่ใช้ความสามารถเฉพาะตัวในการทำประตูและป้องกันการทำประตู​  ส่วนชุนบุคได้2ประตูจากระบบทีมล้วนๆ​  หากเราตัดผู้เล่นต่างชาติทั้ง4ของบุรีรัมย์ออกไป​ รวมถึงความเป็นเจ้าบ้านและองค์ประกอบภายนอกที่เกี่ยวข้องต่างๆ​ บอกเลยครับว่าเละเป็นโจ๊ก
dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +36/-64

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:33:09 AM »

บอลไม่ใช่มวยนะครับ
จะได้นับลีลาให้คะแนน

ชนะ ยังไงก็ชนะครับ
madooc
มีอุปสรรค แต่ไม่มีปัญหา
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-13

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:37:00 AM »

เรื่องแบบนี้ก็พูดยากครับ เพราะ 4 คนที่พูดถึงนั่นก็ใส่เสื้อบุรีรัมย์อยู่ แล้วนี่เป็นเกมระหว่างสโมสร ไม่ใช่เกมระหว่างทีมชาติ

เพราะงั้นถ้า 4 นักเตะต่างชาตินั่นยังเป็นนักเตะบุรีรัมย์ นี่ก็คือ บุรีรัมย์ vs ชอนบุค และนักเตะที่ทำประตูได้ก็เป็นนักเตะบุรีรัมย์ครับ
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:42:03 AM »

วิเคราะห์เพื่อเตรียมพร้อมครับ​ จะมานับลีลาอะไรครับ​ นี่คือความจริงที่ต้องยอมรับและปรับปรุงเพื่อไปสู้กับเขาในบ้าน
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-480

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:42:35 AM »

ท่าจะบ้า
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +544/-152

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:43:13 AM »

แล้วจะมีโควต้าต่างชาติ มีเหย้าเยือนไปทำไมล่ะครับ

ชุนบุคก็มีต่างชาติ นัดหน้าก็ได้เล่นในบ้าน

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +160/-362

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:46:21 AM »

ถ้าบุรีรัมย์จัดตัวลงเล่นแค่  5 คนผมเชื่อเลยว่าบุรีรัมย์แพ้ตั้งแต่ยังไม่ทันได้แข่งแน่นอน
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:00:01 AM »

555​  ถ้าเราจะเอาผลเพียงการแพ้ชนะ​ และยังมีอารมณ์ค้างอยู่กับผลมัน​  การเยือนจะเป็นเรื่องที่เหนื่อยมาก​  แต่ผมคิดว่าคงมีคนในบุรีรัมย์คิดแบบผมบ้าง​  เพียงแต่จะบอกว่าชุนบุคมันกระดูกคนละเบอร์กับเรา​ เปรียบมวย​จะวัดกันแค่น้ำหนักได้หรือครับ​
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-289

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:18:11 AM »

ตั้งกระทู้ต้องการอะไรจากสังคมครับ เเทงบอลเสียเงินหรอครับ ฟุตบอลไม่ใช่มวย ชนะคือชนะ
mario69
mario69
Hero Member

คะแนนความรัก: +329/-154

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:18:42 AM »

ลูกแรกชุนบุคก็นักเตะโควต้าต่างชาติยิงไม่ใช่เหรอครับ แสดงว่า 0-1   ถ้าจะคิดแบบนั้นนะครับ

ขออภัย ลายเซ็นต์ไม่สวย เพราะความรู้ต่ำ
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +165/-317

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:22:49 AM »

ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ
ยังมีอีกเกมนึง
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +198/-170

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:31:21 AM »

นักเตะต่างชาติไม่ใช่นักเตะบุรีรัมย์หรือไงครับ
นี่มันบุรีรัมย์เจอชุนบุกครับ
สโมสรเจอสโมสร นักเตะที่ส่งลงถูกกฎก็จบ
เกี่ยวอะไรกับนักเตะต่างชาติไม่ต่างชาติ เพ้อเจ้อ
แยกแยะไม่ออกอันไหนสโมสร อันไหนทีมชาติ
ไม่เคยดูบอลยุโรปหรือไงครับ มันต่างชาติกันทั้งทีม

เจ้าจอม
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:31:31 AM »

ตั้งกระทู้ไม่ได้ต้องการอะไรจากสังคมครับ​ ผมก็ตั้งลักษณะนี้มาหลายปีแล้ว   ไม่ได้เสียบอลอะไร​ และตะโกนดีใจทุกลูกจนเมียกับลูกๆด่า​ ผมเป็นคนหนึงที่ตามเชียร์บุรีรัมย์มานานตั้งแต่ไฟฟ้า​ จนมารวมทีม  แต่ผมจะวิเคราะห์เพราะให้เรากลับมาสู่ความจริลและเตรียมพร้อม​ ไม่ใช่มัวแต่ดีใจจนลืมอะไรไป​  ผมไม่พลอยครับ​  ยอมรับ​ ปรับปรุง​ และสู้ต่อไป
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:36:42 AM »

ผมไม่ใช่แฟนบอลยางทีมหรือทีมหนึ่งทีมใดนะครับ​ ติดตามเว็ปบุรีรีมย์ตลอด​ และรายงานต่างๆ​ย้อนหลังของบุรีรัมย์ที่เขามาสัมภาษณ์ตลอดครับ​ ครั้งละหลายรอบ​ ไม่ว่าจะเป็นน้าเน๊ก​ วู้ดดี้  พี่หม่ำนี่ดูเป็นสิบรอบ​ วิสัยทัศน์ของท่ายเนวินผมชอบมาก​ และผมเชื่อว่าท่านก็คิดแบบนี​  ขออภัยสำหรับหลายท่านที่ไม่รู้จักผม
samphan990
Sr. Member

คะแนนความรัก: +122/-123

we are the footballs

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:38:21 AM »

ผมมีศรัทธา ผมมั่นใจว่าบุรีรัมย์ เข้ารอบ 8 ทีม
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:48:14 AM »

ผมมีศรัทธา ผมมั่นใจว่าบุรีรัมย์ เข้ารอบ 8 ทีม
ผมก็หวังเช่นนั้นครับ​  เพียงแต่ผมก็เป็นผม​ ถ้าการตั้งกระทู้มันขัดกับความรู้สึกใครก็ขออภัย​ ผมไม่ชอบตั้งกระทู้โลกสวย​ ประเภท​ยืนอยู่บนทุ่งดอกลาเวนเดอร์​   น้ำกวานอาบยาพิษ​ ผมชอบความจริง​ ไม่ต้องพิธีรีตอง​  คนไทยส่วนใหญ่ชอบแบบนั้น​ แต่ฝรั่งไม่มีแบบไทย
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:50:20 AM »

ผมไม่ใช่กองเชียร์​ หรือ​ ​กองแช่ง​ แต่ผมเป็น​ กองชี้​
tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +63/-115

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:52:16 AM »

ตอนนีัผมก็ยังเชื่อว่าเมื่อวานบุรีรัมย์ชนะ ยังไงซะความจริง มันก็คือความจริง
น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +686/-940

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:55:29 AM »

ดีนะที่คนโพสต์ไม่ใช่เนวิน
ถ้าเนวินคิดแบบนี้ก็
อย่าไปเตะเลยครับเสียเวลา
เสียเงินเปล่าๆ
กีฬาไม่ใช่คณิตศาสตร์
ทุกสิ่งล้วนเกิดขึ้นได้
ว่าคนอื่นโลกสวยวิ่งบนทุ่งลาเวนเดอร์
ไม่ครับไม่ อันนั้นเค้าไว้ใช้กับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว
แล้วไม่ยอมรับความจริง
แต่ไอ้ความคิดแบบนี้เค้าเรียกว่าพวกโลกมืด
ไม่คิดจะพยายาม กดตัวเองให้ต่ำตลอดเวลา
ถ้าฝรั่งเป็นแบบที่คุณว่าจริงเค้าไม่เจริญกว่าเราหรอก
ไม่มีทางที่จะมีคนประดิษฐ์หลอดไฟมาให้คุณใช้
เพราะเค้าทำพลาดมาเป็นร้อยๆพันๆครั้ง
แล้วคิดว่ามันทำไม่ได้หรอก เพราะคนไม่ใช่เทพพระเจ้า

PUMPUI
Newbie
*

คะแนนความรัก: +4/-3

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:00:53 AM »

กองเชียร์คือ กำลังใจ  โค้ช คือ คนวางแผน
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +525/-60

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:01:18 AM »

ก่อนแข่งก็เป็นรองอยู่แล้ว มาตรฐานของลีกก็ยังห่างกันอันนี้ใครๆก็รู้ก็ยอมรับกัน แต่เมื่อมันชนะได้มันก็เป็นเรื่องที่พลิกล็อคพอสมควร
ส่วนไปเยือนนั้นจะไปแพ้ 0-2 ก้ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร  แต่ต้องเป็นคนแบบไหนครับที่จะมีทัศนคติหรือความคิดที่โพสลักษณะนี้ ที่อ่านๆมาผมไม่เห็นมีใครเค้าเห็นด้วยเลยนะ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +365/-220

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:03:04 AM »

คุณต้องการจะสื่อว่าถ้าเอานักเตะไทยล้วนๆเทียบกับนักเตะเกาหลีล้วนๆ เรายังเป็นรองอยู่อีกมากใช่มั้ยครับ
คนที่ยิงได้ก็มีแต่ต่างชาติ เพราะงั้นนัดหน้าให้ระวังอย่าประมาท กลัวจะตกรอบ ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ....

Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:04:45 AM »

ดีนะที่คนโพสต์ไม่ใช่เนวิน
ถ้าเนวินคิดแบบนี้ก็
อย่าไปเตะเลยครับเสียเวลา
เสียเงินเปล่าๆ
กีฬาไม่ใช่คณิตศาสตร์
ทุกสิ่งล้วนเกิดขึ้นได้
ว่าคนอื่นโลกสวยวิ่งบนทุ่งลาเวนเดอร์
ไม่ครับไม่ อันนั้นเค้าไว้ใช้กับสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว
แล้วไม่ยอมรับความจริง
แต่ไอ้ความคิดแบบนี้เค้าเรียกว่าพวกโลกมืด
ไม่คิดจะพยายาม กดตัวเองให้ต่ำตลอดเวลา
ถ้าฝรั่งเป็นแบบที่คุณว่าจริงเค้าไม่เจริญกว่าเราหรอก
ไม่มีทางที่จะมีคนประดิษฐ์หลอดไฟมาให้คุณใช้
เพราะเค้าทำพลาดมาเป็นร้อยๆพันๆครั้ง
แล้วคิดว่ามันทำไม่ได้หรอก เพราะคนไม่ใช่เทพพระเจ้า
 555​ ท่านก็คงคิดว่าท่านเนวิน​ ยอมรับแนวคิดนี้​    แล้วเพชรบูรณ์ละครับลองผิดลองถูกจนได้ข้อสรุปหรือยัง
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:06:16 AM »

คุณต้องการจะสื่อว่าถ้าเอานักเตะไทยล้วนๆเทียบกับนักเตะเกาหลีล้วนๆ เรายังเป็นรองอยู่อีกมากใช่มั้ยครับ
คนที่ยิงได้ก็มีแต่ต่างชาติ เพราะงั้นนัดหน้าให้ระวังอย่าประมาท กลัวจะตกรอบ ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ....
จุ๊ๆ​ อยู่เฉยๆ​ รอดูวาทกรรมของเซียนคีย์บอร์ดกัน
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +114/-53

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:10:18 AM »

กว่างโจวใช้ตัวต่างชาติเกรดระดับโลกเอาเปรียบทีมอื่นได้แช้มป์ ACL คงไม่นับ

krungyom
ไม่เชียร์ทีมใด ดูได้ทุกทีม
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-58

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:20:09 AM »

ผู้รู้กาลล่วงหน้า บุรีรัมย์แพ้ชุนบุค 0-2  หวยงวดหน้าออกอะไรครับ เผื่อจะได้รวย

ข้อมูล
BOBBR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +165/-369

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:30:29 AM »

แทนที่จะให้กำลังใจทีมผลก็ใช่ว่าจะตกรอบแล้วซะหน่อย

supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +48/-20

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:32:26 AM »

ก็ว่ากันไป ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
we12
we are 12 suphan su su
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-32

มาด้วยกัน ไปด้วยกัน เลือดสุพรรณเอ๋ย

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:32:51 AM »

เป็นความคิดที่ดีครับ แต่อยู่บนมุมมองที่แคบเกินไป
Oak Pladtin
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +328/-121

สู้ สู้ สู้ อย่ายอมเขา เราคือ กูปรีอันตราย..

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:36:06 AM »

ชนะก็คือชนะครับ
นัดหน้าไม่แพ้ ก็เข้ารอบได้ครับ

เธอกับฉัน นั้นมีฝันยิ่งใหญ่ ประตูชัย นั้นคือจุดหมาย ชัยชนะของพวกเรา อยู่ไม่ไกล หากว่าเรามีกำลังใจให้กัน
Once is not enough_SR
Full Member
**

คะแนนความรัก: +77/-16

เชียร์บอลไทยมาเป็นสิบปี เข้าบอร์ดนี้ปีแรก ไปอยู่ไหนมา หืม

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:44:59 AM »

ชนะก็ควรให้กำลังใจกันครับ ชุนบุก นี่โครตทีม เขาเหนือกว่าเรามากมาย อยู่แล้ว
PrincePsy
Full Member
**

คะแนนความรัก: +151/-67

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:48:06 AM »

เจ้าของทีม นักบอล ทีมงาน แฟนบอล ทุกคนต่างก็รู้และยอมรับว่าเรายังคงห่างจากเกาหลีอยู่อีกมาก เพียงแต่เกมส์เมื่อวานบุรีรัมย์ทำได้ดีจนถึงขั้นเอาชนะได้ เพราะความสมดุลย์ของนักเตะและระบบทีมต่างหากครับ ซึ่งไม่ใช่เพราะนักเตะต่างชาติ 4 คนเท่าน้น นักเตะไทยอีก 7 คนไม่ได้ลงไปเล่นหมากเก็บนะครับ ทุกคนทำได้ดีพอที่จะเล่นในระดับ ACL หากจะพูดกันจริงๆต้องบอกว่านักเตะในแต่ละตำแหน่งของบุรีรัมย์ก็ทำกันได้ดีกันเกือบทุกคน กองหลังที่มีนักเตะไทยถึง 4 คนก็ช่วยกับตูเนสทำให้ชุนบุคมีโอกาสยิงเข้ากรอบเพียง 4 ครั้ง กองกลางอย่างสุเชาว์กับศุภชัยก็ช่วยกันกับจุนซูวิ่งไล่บอลเข้าเบียดปะทะกับนักเตะชุนบุคอย่างไม่น้อยหน้าแบบที่ผู้บรรยาย Foxsport บอกว่าบุรีรัมย์เล่นกับชุนบุคได้แบบ Toe to Toe จนสามารถบีบและรักษาพื้นทีได้ดีพอสมควร ซึ่งหลายๆครั้งสามารถเชื่อมและตัดเกมส์ในแดนกลางได้อย่างไม่เสียเปรียบ อาจมีบางจังหวะที่ผิดพลาดแต่ก็ใจสู้กันมาก ซึ่งก็เป็นกันทั้งนักเตะไทยและนักเตะต่างชาตินั่นแหล่ะครับ

รีล มาดริด ได้ประตูจาก โรนัลโด้ เบนเซม่า เบล รวมกันมากกว่านักเตะสเปนทำได้ เซลซี มีนักเตะอังกฤษอยู่ในทีมกี่คนกัน หากจะใช้ตรรกกะว่าถ้าไม่มีนักเตะต่างชาติบุรีรัมย์คงเละเป็นโจ๊ก ผมก็เห็นด้วยนะครับ  แต่มันไม่ใช่เรื่องจะมาวิจารณ์กันในตอนนี้ เพราะมันเป็นเรื่องของการสร้างทีมที่มีรายละเอียดมากมายที่เจ้าของทีมกับผู้บริหารทีเค้าก็พยายามทำกันอยู่ ถูกบ้างผิดบ้าง ก็ว่ากันไป

Fox Sport Commentator สรุปว่า " นี่คือผลของการลงทุนในฟุตบอล การจ้างนักเตะต่างชาติที่มีคุณภาพ การสร้างและให้โอกาสนักเตะใหม่ๆระดับเยาวชน ทำให้บุรีรัมย์ พัฒนาขึ้นมาก "

หาก จขกท อยากจะสื่อว่าจริงๆแล้วบุรีรัมย์ยังมีระบบการเล่นที่ไม่ดี พึ่งพานักเตะต่างชาติมากไป ชัยชนะที่ได้มาก็ไม่ใช่ของจริง ก็ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่าจะทำอย่างไร ติเพื่อก่อเป็นสิ่งที่ดีเสมอ โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าเกมส์ออกไปเยือนทีมจากเกาหลีและญี่ปุ่นทกครั้ง รวมถึงไปเยือนชุนบุคคราวนี้ บุรีรัมย์มีโอกาสชนะหรือเสมอน้อยมากๆ และมีโอกาสเละเป็นโจ๊กแบบที่ จขกท ว่าจริงๆ  แต่บุรีรัมย์ก็ทำให้พวกเราเห็นได้หลายๆครั้งแล้วว่าพวกเค้ามีใจที่เป็นนักสู้ เชียร์แล้วไม่เสียใจครับเพราะเค้าทำเต็มที่แล้ว

ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +372/-272

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:51:03 AM »

ฟุตบอลมันเล่นเป็นทีม พูดไม่ให้เกียรติ นักเตะไทยเลย  คนไทยหรือเปล่า แล้วถ้าไม่มีนักเตะไทย ต่างชาติ 4 คน ของบุรีรัมย์มันเล่นกันได้ไหม

supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +48/-20

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:53:20 AM »

เจ้าของทีม นักบอล ทีมงาน แฟนบอล ทุกคนต่างก็รู้และยอมรับว่าเรายังคงห่างจากเกาหลีอยู่อีกมาก เพียงแต่เกมส์เมื่อวานบุรีรัมย์ทำได้ดีจนถึงขั้นเอาชนะได้ เพราะความสมดุลย์ของนักเตะและระบบทีมต่างหากครับ ซึ่งไม่ใช่เพราะนักเตะต่างชาติ 4 คนเท่าน้น นักเตะไทยอีก 7 คนไม่ได้ลงไปเล่นหมากเก็บนะครับ ทุกคนทำได้ดีพอที่จะเล่นในระดับ ACL หากจะพูดกันจริงๆต้องบอกว่านักเตะในแต่ละตำแหน่งของบุรีรัมย์ก็ทำกันได้ดีกันเกือบทุกคน กองหลังที่มีนักเตะไทยถึง 4 คนก็ช่วยกับตูเนสทำให้ชุนบุคมีโอกาสยิงเข้ากรอบเพียง 4 ครั้ง กองกลางอย่างสุเชาว์กับศุภชัยก็ช่วยกันกับจุนซูวิ่งไล่บอลเข้าเบียดปะทะกับนักเตะชุนบุคอย่างไม่น้อยหน้าแบบที่ผู้บรรยาย Foxsport บอกว่าบุรีรัมย์เล่นกับชุนบุคได้แบบ Toe to Toe จนสามารถบีบและรักษาพื้นทีได้ดีพอสมควร ซึ่งหลายๆครั้งสามารถเชื่อมและตัดเกมส์ในแดนกลางได้อย่างไม่เสียเปรียบ อาจมีบางจังหวะที่ผิดพลาดแต่ก็ใจสู้กันมาก ซึ่งก็เป็นกันทั้งนักเตะไทยและนักเตะต่างชาตินั่นแหล่ะครับ

รีล มาดริด ได้ประตูจาก โรนัลโด้ เบนเซม่า เบล รวมกันมากกว่านักเตะสเปนทำได้ เซลซี มีนักเตะอังกฤษอยู่ในทีมกี่คนกัน หากจะใช้ตรรกกะว่าถ้าไม่มีนักเตะต่างชาติบุรีรัมย์คงเละเป็นโจ๊ก ผมก็เห็นด้วยนะครับ  แต่มันไม่ใช่เรื่องจะมาวิจารณ์กันในตอนนี้ เพราะมันเป็นเรื่องของการสร้างทีมที่มีรายละเอียดมากมายที่เจ้าของทีมกับผู้บริหารทีเค้าก็พยายามทำกันอยู่ ถูกบ้างผิดบ้าง ก็ว่ากันไป

Fox Sport Commentator สรุปว่า " นี่คือผลของการลงทุนในฟุตบอล การจ้างนักเตะต่างชาติที่มีคุณภาพ การสร้างและให้โอกาสนักเตะใหม่ๆระดับเยาวชน ทำให้บุรีรัมย์ พัฒนาขึ้นมาก "

หาก จขกท อยากจะสื่อว่าจริงๆแล้วบุรีรัมย์ยังมีระบบการเล่นที่ไม่ดี พึ่งพานักเตะต่างชาติมากไป ชัยชนะที่ได้มาก็ไม่ใช่ของจริง ก็ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่าจะทำอย่างไร ติเพื่อก่อเป็นสิ่งที่ดีเสมอ โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่าเกมส์ออกไปเยือนทีมจากเกาหลีและญี่ปุ่นทกครั้ง รวมถึงไปเยือนชุนบุคคราวนี้ บุรีรัมย์มีโอกาสชนะหรือเสมอน้อยมากๆ และมีโอกาสเละเป็นโจ๊กแบบที่ จขกท ว่าจริงๆ  แต่บุรีรัมย์ก็ทำให้พวกเราเห็นได้หลายๆครั้งแล้วว่าพวกเค้ามีใจที่เป็นนักสู้ เชียร์แล้วไม่เสียใจครับเพราะเค้าทำเต็มที่แล้ว

+1 ให้เลยครับท่าน ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +850/-175

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:58:35 AM »

เข้าใจเจ้าของกระทู้นะครับว่าต้องการให้เรารัดกุมในเกมส์เยือน อย่าลำพองใจกับผลชนะวันนี้ ลืมได้ก็ลืมนัดหน้าแค่ไม่แพ้ก็พอ
แต่สิ่งที่ผมข้องใจ ทำไมศุภโชค ยังตื่นกับเกมส์ระดับเอเชียอยู่อีก ไม่เข้าใจ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +316/-453

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:12:49 AM »

ท่านเข้าใจ จขกท ถูกต้องครับ ฮรี่ๆ
yainong_5
เผชิญหน้า ยอมรับ ลอยผ่าน ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-29

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:20:22 AM »

ช่างเป็นกระทู้ที่ไม่มีอะไรสร้างสรรค์ ชุนบุค ได้ประตูจากผู้เล่นต่างช่าติเหมือนกันไม่ใช่รึเมื่อว่าน อะไรระบบทีมที่ว่า สามประตูของบุรีรัมย์นี่ ไม่ฟลุ๊ค แน่นอน นัดหน้าผลเป็นไง ก็เอาใจช่วยกันต่อไป ผลการแข่งขันของบุรีรัมย์ในเวที เอเซีย ที่ดี ก็น่าจะเป็นผลดี กับทีมในไทยลีก ในหลายๆแง่มุมบ้างแหละ

Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +160/-362

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:34:29 AM »

หากจุดแข็งของบุรีรัมย์คือนักเตะต่างชาติ  เราก็ต้องใช้นักเตะต่างชาติเป็นอาวุธหลัก  และใช้นักเตะไทยซัพพอร์ตต่างชาติให้ใช้จุดแข็งของตัวเอง
เพราะเราต้องการสิ่งนั้นจากเขา  ถ้าเรามัวแต่จะพัฒนานักเตะไทยให้ทดแทนต่างชาติ  อีก10ปีข้างหน้าก็ไม่รู้บุรีรัมย์จะประสพผลสำเร็จหรือเปล่า

ฟุตบอลมันก็เหมือนภาพจิ๊กซอ  ใน 1 ภาพ  มันมีจุดด้อยจุดเด่นในภาพอยู่แล้ว  แต่ถ้าขาดส่วนหนึ่งส่วนใดไปมันก็เป็นภาพที่ไม่สมบูรณ์
ดีโอโก้ เอ็ดก้า ก็ไม่ได้เล่นดีตลอดจนหมดเวลา  มีเสียบอล  มีเลี้ยงติด  จุนซู  ก็มีหลงตำแหน่ง มีหมดแรง  ไม่ไล่ในบางครั้ง  ตูนเญซก็มีเข้าพลาด

มีแพ้ดวลโหม่งกับหน้าเกาหลี  แต่ความผิดพลาดทั้งหมดทั้งมวลก็ได้รับการซัพพอร์ตจากนักเตะไทย  ในทางกลับกันการสร้างสรรค์เกม
จุดเริ่มมันก็มาจากนักเตะไทยที่พาบอล ตัดบอล ส่งบอล  เพื่อไปหาจุดพิเศษที่ทางทีมต้องการจากต่างชาติ  เขาถึงเรียกว่าทีมครับ

ไม่ต้องห่วงหรอกครับว่าทีมเราจะหลงระเริง  เพราะตั้งแต่เล่นเอซีแอลปีนี้มามีนัดไหนบ้างครับ  ที่ทีมบุรีรัมย์ถูกวางให้เป็นต่อ
มีแค่นัดเจอเจจูในบ้านนัดเดียวที่รู้สึกว่าต้องชนะแน่ๆ  แต่ก็แพ้  ส่วนนัดอื่นความรู้สึกก็ไม่ต่างกับเจอชุนบุคหรอกครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:34:40 AM »

ชนะเมื่อวานไม่มีใครคิดว่า บรร เหนือกว่าชุนบุค หรือบอลไทยเหนือกว่าเกาหลีครับ

บรร ชนะได้เพราะมีต่างชาติมาช่วยเสริมทีมให้แข็งแกร่งขึ้น แต่นักบอลไทยโดยเฉพาะดาวรุ่ง

ก็โชว์ฟอร์มได้ดี ช่วยกันเล่นช่วยกันสู้ วันนี้เรายังห่างเกาหลีแต่สโมสรจากไทยก็พัฒนาจน

มาใกล้เค้ามากขึ้น ในอนาคตส่งผลดีต่อทีมชาติแน่ๆ

ทำไมต้องใช้คำว่าโลกสวย กองเชียร์คีย์บอร์ด

Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:34:52 AM »

เข้าใจเจ้าของกระทู้นะครับว่าต้องการให้เรารัดกุมในเกมส์เยือน อย่าลำพองใจกับผลชนะวันนี้ ลืมได้ก็ลืมนัดหน้าแค่ไม่แพ้ก็พอ
แต่สิ่งที่ผมข้องใจ ทำไมศุภโชค ยังตื่นกับเกมส์ระดับเอเชียอยู่อีก ไม่เข้าใจ
 ขอบคุณครับ​  ที่มองลึก​
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1121/-887

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:35:53 AM »

ผมเป็นคนหนึงที่อคติกับผู้บริหารของบุรีรัมย์

แต่ผมมองว่ากระทู้นี้ไร้สาระ

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +116/-177

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:47:11 AM »

ความไม่มั่นใจ ความกลัวแพ้  ความกลัวการเสียใจ บางครั้งก็ต้องสร้างจินตนาการว่าทีมแพ้เละเทะไว้ก่อน เวลาเล่นจริงถ้าแพ้ก็ทำใจได้
แต่ลึกๆคงเชื่อว่าบุรีรัมย์ชนะหรือต้านได้ เหมือนที่เคยทำได้ในรอบแบ่งกลุ่ม
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:03:28 AM »

ความไม่มั่นใจ ความกลัวแพ้  ความกลัวการเสียใจ บางครั้งก็ต้องสร้างจินตนาการว่าทีมแพ้เละเทะไว้ก่อน เวลาเล่นจริงถ้าแพ้ก็ทำใจได้
แต่ลึกๆคงเชื่อว่าบุรีรัมย์ชนะหรือต้านได้ เหมือนที่เคยทำได้ในรอบแบ่งกลุ่ม
   เก่งนี่  ชอบ ๆ 
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3565/-1517

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:10:54 AM »

ท่าน จขกท. วิเคราะห์ได้ถูกต้องครับ 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:26:47 AM »

เออ ๆ  ผมก็ยังรู้สึกดีที่ได้ตั้งกระทู้อย่างนี้ อย่างน้อยก็ยังพอมีคนเข้าใจ  ผมไ่ม่ชอบโลกสวย ไม่ชอบยืนอยู่บนทุ่งลาเวนเดอร์  ไม่ใช่ใส่สูท ผูกเนคไท ใส่แว่นตา ใส่นาฬิกาหรู ใส่แว่นตา สร้างความน่าเชื่อถือด้วยการ ร้อยเรียงคำพูด หรือพูดหลักการอะไร เอาง่าย ๆ ยัดข้าวเข้าปากก็กิน อะไรประมาณนี้ บางอย่างง่าย ๆ ก็ดีครับ  หลักการณ์เยอะ ปัญหาเยอะ ขอบคุณที่ยังมีคนเข้าใจ  +1 ทุกกระทู้ แบบไม่มีเหตุผลครับ  555
Eddy
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-150

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:40:22 AM »

ตลก..ว่ะ
ChanaPat
อย่าบอกว่าตัวเองมีความเป็นกลาง ถ้ายังมีคำว่า "ของกู"
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +103/-70

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:51:22 AM »

ฮา.... ผมอ่านแล้ว รายละเอียดกระทู้ก็มีเหตุมีผลอยู่นะครับ ถือว่าตั้งกระทู้ด้วยเหตุผล แต่การตั้งกระทู้ทำนองนี้ถึงจะใช้เหตุผลในการสื่อยังไง มันก็จะได้การตอบที่ใช้อารมณ์กลับมาค่อนข้างเยอะแน่
แฮ่.... ผมเห็นบางท่านอ่านแต่หัวข้อก็ซัดเลยด้วย

ปล. เดี๋ยวผมก็จะได้อารมณ์ตอบกลับมาเพียบเหมือนกัน ฮา...

นักฟุตบอลไทยลีกเหมือนจะเป็นมืออาชีพกันแล้ว >> จะเหลือแค่ผู้ตัดสินกับแฟนบอลนี่แหละ น่าเป็นห่วง
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-106

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:55:19 AM »

จุ๊ๆ​ อยู่เฉยๆ​ รอดูวาทกรรมของเซียนคีย์บอร์ดกัน
อุตสาห์เล่นชนะทีมระดับเต้ยของเอเชีย คุณยังหาเหตุผลมาบอกว่าชนะเพราะตัวต่างชาติ ใจคอจะไม่ชมบุรีรัมย์เขาหน่อยเหรอ  ไอ้เรื่องบุรีรัมย์เป็นรองเขาน่ะ คุณไม่ต้องบอกก็ได้แฟนบอลที่ดูบอลเป็นเขาก็รู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองทั้งนั้นแหละว่าเป็นรอง  แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะสู้ไม่ได้ ผมคนนึงหล่ะว่าบุรีรัมย์จะไปยันเสมอได้ที่เกาหลี  ให้มันรู้ไป ว่าไปเยือนกว่างโจว  ไปเยือนเซเรโซ  ไปเยือนเจจู มาแล้ว ไปทำได้อีกซักครั้งจะยากอะไร  บุรีรัมย์ สู้ๆ  บุรีรัมย์ สู้ๆ    
ilmare
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-75

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:00:56 AM »

เหมือนดูบอลไป แล้วพยายามมโน ลบภาพกองเชียร์ในสนามออก ให้เหลือแต่สนามเปล่าๆ

ตัวต่างชาติในทีม ก็มองไม่เห็น ในสนามมีนักเตะไทยอยู่7คนเท่านั้น

นี่คือเกมที่คุณกำลังดูอยู่เมื่อวานใช่ไหมครับ เลยกลายเป็นชุนบุคบุกมาชนะบุรีรัมคาบ้าน 0-2

สงสัยเราอยู่คนละโลกกันนะครับ พอดีผมโลกสวย อยู่ในโลกความเป็นจริง บุรีรัมย์ ชนะ3-2

Leeviet007
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:01:19 AM »

ปล. ลืมบอกไป ผมอ่ะแฟนเมืองทองตัวยงเลยนะ ไปหากระทู้ดูย้อนหลังได้  วันก่อนโดนบุรีรัมย์ยำไป 4-0 ยังปวดใจไม่หายเลย  แต่ตอนนี้ขอหยุดเชียร์บุรีรัมย์ให้เข้ารอบ 8 ทีมก่อน  ค่อยกลับมาแช่งตอนแข่งไทยลีค
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +382/-227

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:02:09 AM »

ตลก..ว่ะ

ขำอีกคน..บ้าชัดๆ
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:22:06 AM »

เออใช่ ที่รีลมาดริด ได้เข้าชิง บาเซโลน่าเข้ารอบลึกๆ เปเอสเช ที่เก่งๆ เขาก็ไม่ได้เก่งเพราะส่วนใหญ่ใช้นักเตะต่างชาติ โรนัลโด้ กับแมสซี่ เนย์มา ยิงเป็นกอบเป็นกำ จริงๆถ้าไม่มีนักเตะต่างชาติก็คงเหมือนบุรีรัมย์
เชียร์แบบให้กำลังใจดีกว่าไหม อย่าประเมินหรือดูถูกเหยียดหยันนักเตะไทยเห็นต่างชาติดีกว่า ไม่มีใครไม่รู้ว่าเราเป็นรองนักเตะไทยเราก็รู้ศักยภาพดีไม่งั้นจะควักตังจ่ายค่าจ้างแพงๆมาทำไมถ้าฝีเท้าดาดๆเท่านักเตะไทยและก็ไม่มีใครประมาทอยู่แล้ว บุรีรัมย์ทำได้ดีที่สุดแล้วเท่าที่ผมดูบอลไทยมาที่เจอกับระดับเอเชีย เราจะใช้วิธีไหนที่ไม่ใช่วิธีสกปรกเราชนะก็คือชนะต้องให้เครดิต ไม่ใช่บอกเราสู้ไม่ได้เขาบุกอยู่ข้างเดียวหรือโชคช่วย กลับไปดูตั้งแต่รอบแบ่งกลุ่มเราก็ไม่ได้ขี้เหร่หรือฟลุ๊กเข้ามา นัดหน้าก็อย่าคิดแค่ว่าเราจะแพ้ มันอาจจะชนะหรือเสมอ บอกได้เลยว่าทีมงานและนักเตะเขาเจียมตัวอยู่แล้วว่าเป็นรอง เชียร์หรือโพสตั้ง กระทู้แบบสร้างสรรค์ดีกว่า ประเภทมีข้อมูลนัดหน้าไปเยือนสนามเป็นไง นักเตะมีใครทีมชาติเกาหลีกี่คน  ใครจะตามไปเชียร์เดินทางยังไง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ฯลฯ
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +309/-144

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:31:53 AM »

ก็สิ่งต่างๆเหล่านั้นมันเป็นองค์ประกอบของทีมและเกมส์ฟุตบอลจะให้ตัดออกทำไมล่ะครับ
ชนะก็คือทีมชนะ ซึ่งการชนะมันก็มีองค์ประกอบของมันมากมาย
จะบอกว่านักเตะเกาหลีเก่งกว่านักเตะไทยก็แค่นี้และทุกคนก็รู้อยู่แล้ว คงไม่มีใครเถียงหรอก
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +156/-36

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:42:23 AM »

ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้ และ เข้าใจคุณ
แต่เมื่อไปอ่าน เนื้อหาในกระทู้ รวมถึง หัวข้อกระทู้ มันไม่ได้แสดงรายละเอียดหรือชี้ให้เห็นถึงความห่วงใย หรือข้อกังวลใดๆ  ที่จะเตือนให้บุรีรัมย์ อย่าประมาททีมชุนบุก หรือการเตรียมความพร้อม ต่อการแข่งขันในนัดต่อไป

มีแต่ข้อความอะไรไม่รู้ ที่คอยจะดูถูกทีมบุรีรัมย์อย่างเดียว
จะว่าเป็นการกระตุ้นเตือนก็ไม่ใช่

Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:44:32 AM »

ผมเข้าใจเจ้าของกระทู้ และ เข้าใจคุณ
แต่เมื่อไปอ่าน เนื้อหาในกระทู้ รวมถึง หัวข้อกระทู้ มันไม่ได้แสดงรายละเอียดหรือชี้ให้เห็นถึงความห่วงใย หรือข้อกังวลใดๆ  ที่จะเตือนให้บุรีรัมย์ อย่าประมาททีมชุนบุก หรือการเตรียมความพร้อม ต่อการแข่งขันในนัดต่อไป

มีแต่ข้อความอะไรไม่รู้ ที่คอยจะดูถูกทีมบุรีรัมย์อย่างเดียว
จะว่าเป็นการกระตุ้นเตือนก็ไม่ใช่
  ตามสบายครับ​ เอาเป็นว่าคุณไม่รู้จักผมดี​ก็พอ
Leeviet007
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:38:52 PM »

ตามสบายครับ​ เอาเป็นว่าคุณไม่รู้จักผมดี​ก็พอ
รูปเกมส์บุรีรัมย์เป็นรองอย่างชัดเจน​ มีเพียงผู้เล่นต่างชาติ​ 4​ รายของทีมเท่านั้นที่ใช้ความสามารถเฉพาะตัวในการทำประตูและป้องกันการทำประตู​  ส่วนชุนบุคได้2ประตูจากระบบทีมล้วนๆ​  หากเราตัดผู้เล่นต่างชาติทั้ง4ของบุรีรัมย์ออกไป​ รวมถึงความเป็นเจ้าบ้านและองค์ประกอบภายนอกที่เกี่ยวข้องต่างๆ​ บอกเลยครับว่าเละเป็นโจ๊ก

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าdhamdham.05

Full Member

[ ชอบจัง ] [ไม่เห็นด้วย]

|  |  | 

Re: บุรีรัมย์แพ้ชุนบุค 0-2

« ตอบ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:33:09 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าmadooc

Jr. Member

คะแนนความรัก: +38/-13

|  |  | 

« ตอบ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:37:00 AM »

อ้างถึง

เรื่องแบบนี้ก็พูดยากครับ เพราะ 4 คนที่พูดถึงนั่นก็ใส่เสื้อบุรีรัมย์อยู่ แล้วนี่เป็นเกมระหว่างสโมสร ไม่ใช่เกมระหว่างทีมชาติ

เพราะงั้นถ้า 4 นักเตะต่างชาตินั่นยังเป็นนักเตะบุรีรัมย์ นี่ก็คือ บุรีรัมย์ vs ชอนบุค และนักเตะที่ทำประตูได้ก็เป็นนักเตะบุรีรัมย์ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าMr.Tik

Hero Member

คะแนนความรัก: +671/-490

|  |  | 

« ตอบ #3 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:42:03 AM »

อ้างถึง

วิเคราะห์เพื่อเตรียมพร้อมครับ​ จะมานับลีลาอะไรครับ​ นี่คือความจริงที่ต้องยอมรับและปรับปรุงเพื่อไปสู้กับเขาในบ้าน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าpaisamao

Hero Member

คะแนนความรัก: +136/-470

|  |  | 

« ตอบ #4 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:42:35 AM »

อ้างถึง

ท่าจะบ้า

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าkidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168

Hero Member

คะแนนความรัก: +541/-152

|  |  | 

« ตอบ #5 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:43:13 AM »

อ้างถึง

แล้วจะมีโควต้าต่างชาติ มีเหย้าเยือนไปทำไมล่ะครับ

ชุนบุคก็มีต่างชาติ นัดหน้าก็ได้เล่นในบ้าน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า

Kokkabark

Hero Member

คะแนนความรัก: +154/-357

|  |  | 

« ตอบ #6 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:46:21 AM »

อ้างถึง

ถ้าบุรีรัมย์จัดตัวลงเล่นแค่  5 คนผมเชื่อเลยว่าบุรีรัมย์แพ้ตั้งแต่ยังไม่ทันได้แข่งแน่นอน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าMr.Tik

Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #7 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:00:01 AM »

อ้างถึง

555​  ถ้าเราจะเอาผลเพียงการแพ้ชนะ​ และยังมีอารมณ์ค้างอยู่กับผลมัน​  การเยือนจะเป็นเรื่องที่เหนื่อยมาก​  แต่ผมคิดว่าคงมีคนในบุรีรัมย์คิดแบบผมบ้าง​  เพียงแต่จะบอกว่าชุนบุคมันกระดูกคนละเบอร์กับเรา​ เปรียบมวย​จะวัดกันแค่น้ำหนักได้หรือครับ​

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าjugkarin

Full Member

คะแนนความรัก: +113/-289

|  |  | 

« ตอบ #8 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:18:11 AM »

อ้างถึง

ตั้งกระทู้ต้องการอะไรจากสังคมครับ เเทงบอลเสียเงินหรอครับ ฟุตบอลไม่ใช่มวย ชนะคือชนะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าmario69

mario69
Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #9 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:18:42 AM »

อ้างถึง

ลูกแรกชุนบุคก็นักเตะโควต้าต่างชาติยิงไม่ใช่เหรอครับ แสดงว่า 0-1    ถ้าจะคิดแบบนั้นนะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า

ขออภัย ลายเซ็นต์ไม่สวย เพราะความรู้ต่ำ

Koragap

Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-315

|  |  | 

« ตอบ #10 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:22:49 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าracz

Sr. Member

คะแนนความรัก: +197/-170

|  |  | 

« ตอบ #11 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:31:21 AM »

อ้างถึง

นักเตะต่างชาติไม่ใช่นักเตะบุรีรัมย์หรือไงครับ
สโมสรเจอสโมสร นักเตะที่ส่งลงถูกกฎก็จบ
เกี่ยวอะไรกับนักเตะต่างชาติไม่ต่างชาติ เพ้อเจ้อ
แยกแยะไม่ออกอันไหนสโมสร อันไหนทีมชาติ
ไม่เคยดูบอลยุโรปหรือไงครับ มันต่างชาติกันทั้งทีม

เจ้าจอม

Mr.Tik

Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #12 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:31:31 AM »

อ้างถึง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ต้องการอะไรจากสังคมครับ​ ผมก็ตั้งลักษณะนี้มาหลายปีแล้ว   ไม่ได้เสียบอลอะไร​ และตะโกนดีใจทุกลูกจนเมียกับลูกๆด่า​ ผมเป็นคนหนึงที่ตามเชียร์บุรีรัมย์มานานตั้งแต่ไฟฟ้า​ จนมารวมทีม  แต่ผมจะวิเคราะห์เพราะให้เรากลับมาสู่ความจริลและเตรียมพร้อม​ ไม่ใช่มัวแต่ดีใจจนลืมอะไรไป​  ผมไม่พลอยครับ​  ยอมรับ​ ปรับปรุง​ และสู้ต่อไป

Hero Member

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าdhamdham.05

Full Member

|  |  | 

« ตอบ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:33:09 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าmadooc

Jr. Member

คะแนนความรัก: +38/-13

|  |  | 

« ตอบ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:37:00 AM »

อ้างถึง

Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #3 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:42:03 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าpaisamao

Hero Member

คะแนนความรัก: +136/-470

|  |  | 

« ตอบ #4 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:42:35 AM »

อ้างถึง

ท่าจะบ้า

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าkidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168

Hero Member

คะแนนความรัก: +541/-152

|  |  | 

« ตอบ #5 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:43:13 AM »

อ้างถึง

Kokkabark

Hero Member

คะแนนความรัก: +154/-357

|  |  | 

« ตอบ #6 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:46:21 AM »

อ้างถึง

Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #7 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:00:01 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าjugkarin

Full Member

คะแนนความรัก: +113/-289

|  |  | 

« ตอบ #8 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:18:11 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าmario69

mario69
Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #9 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:18:42 AM »

อ้างถึง

ลูกแรกชุนบุคก็นักเตะโควต้าต่างชาติยิงไม่ใช่เหรอครับ แสดงว่า 0-1    ถ้าจะคิดแบบนั้นนะครับ

Koragap

Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-315

|  |  | 

« ตอบ #10 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:22:49 AM »

อ้างถึง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้าracz

Sr. Member

คะแนนความรัก: +197/-170

|  |  | 

« ตอบ #11 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:31:21 AM »

อ้างถึง

เจ้าจอม

Mr.Tik

Hero Member

|  |  | 

« ตอบ #12 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:31:31 AM »

อ้างถึง

Hero Member

อ่านกี่รอบกี่รอบก็ความหมายเชิงดูถูกนักเตะไทย ว่าชนะเพราะตัวต่างชาติ  ที่จริงต้องแพ้ 0-2 ด้วยซ้ำไป ไม่ได้เชิงติเพื่อก่ออะไรเลย จะว่าเตือนสติ หรือแนะนำก็ไม่ใช่ คิดต่างได้ครับไม่เป็นไร แต่คิดลบ ดูจะไม่ดี

Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +137/-139

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:48:29 PM »

จากที่ผมอ่านมาคือ จ.ข.ก.ท. ต้องการสื่อว่า บุรีรัมย์ พึ่งต่างชาติมาไป นักเตะไทยพึ่งไม่ได้ และอาศัยความเป็นเจ้าบ้าน บวกกับปัจจัยต่างๆ (ปัจจัยอะไรไม่ทราบได้ เพราะ จ.ข.ก.ท. คงคิดไม่ออกแล้วเลยเขียนแบบนี้) จึงชนะมาได้ มีเท่านี้จริงๆ

ซึ่งส่วนตัวผมมองว่าเหตุผลแบบนี้มันเป็นเหตุผลที่ข้างๆ คูๆ ครับ เนื่องจาก...

1. กฎกติกาการแข่งขันมันเท่าเทียมกันคือ ต่างชาติ 3+1 เท่ากัน สามารถส่งลงได้

2. ชุนบุค ต่างชาติเขาเก่งกว่าต่างชาติบุรีรัมย์อีกครับ คือถ้าดูจากทั้งค่าเหนื่อย และค่าตัวของนักเตะต่างชาติเขาแพงกว่าต่างชาติบุรีรัมย์ทุกคน แต่แปลกที่คุณไม่คิดว่าต่างชาติทีมเขาก็ช่วยชุนบุกไว้มากเช่นกัน ดันมองเห็นแค่ต่างชาติบุรีรัมย์ทีมเดียว

3. เรื่องเตะในบ้านก็ดันเอามาพูดได้ ในเมื่อมันมีเหย้าเยือน ไม่มีได้เปรียบเสียเปรียบครับ เรื่องนี้ไม่น่าเอามาใช้เป็นเหตุผลได้

4. ถ้าดูรูปเกมส์บุรีรัมย์เป็นลองนิดๆ ไม่ได้ถึงกับสู้ไม่ได้ รับแล้วโต้ รับแล้วโต้ได้ตลอด ไม่ถึงกับรับแบบโงหัวไม่ขึ้นนะครับ แถมมีช่วงบุกใส่เป็นระยะให้เห็นอีก สำหรับผมแบบนี้เรียกว่าสูสีครับ ถ้าสู้ไม่ได้จริงๆ ผลมันไม่จบที่บุรีรัมย์ชนะ 3-2 แน่ๆครับ มันต้องเป็นโดนถล่ม 3-0 ขึ้นไปครับ
etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-24

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:52:14 PM »

บาร์เซโลน่า  2- 2 เรอัล มาดริด

หลุยซัวเรส- 10' อุรุกวัย 1
โรนัลโด-14' โปรตุเกส 1
เมสซี-52' อาร์เจนติน่า 1
แกรเล็ธ เบล-72' เวลส์ 1

ต้องคิดแบบนี้หรือเปล่า สเปนแพ้ ยิงไม่ได้สักลูก

Scop
Sr. Member

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:56:31 PM »

ขอเสริมอีกนิดเรื่องนักเตะไทยของบุรีรัมย์ครับ เพราะผมเห็นคนที่เล่นดี เล่นเด่นๆ อยู่ 2 คน
1. พรรษา เล่นดีมากช่วยสกัด ช่วยดัก ได้ทั้งเกม
2. ศศลักษณ์ ประกบกับตัวต่างชาติชุนบุกนะครับ ตัวที่เขาต้องเจอนี่เก่งโครตนะ ค่าเหนื่อย ค่าตัวแพงกว่า ดิเอโอ เยอะ ซึ่งเขาก็ทำเอาต่างชาติของชุนบุคเหนื่อยเลยทีเดียว แถมมีแย่งได้ เลี้ยงหลบได้อีกต่างหาก

แต่แปลกที่ จ.ข.ก.ท. มองเห็นแค่ต่างชาติ ต่างชาติเทพ นักเตะไทยห่วย เกาหลีเทพ ต่างชาติเกาหลีไม่มีตัวตน
ayeweb
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-19

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:32:40 PM »

ใจเย็นๆๆ

jackke
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-5

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:33:12 PM »

ถ้าลิเวอรไม่มีต่างชาติป่านนี้เล่นอยู แชมป์เปี่ยนชิพ
jackke
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-5

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:34:03 PM »

บาร์เซโลน่า  2- 2 เรอัล มาดริด

หลุยซัวเรส- 10' อุรุกวัย 1
โรนัลโด-14' โปรตุเกส 1
เมสซี-52' อาร์เจนติน่า 1
แกรเล็ธ เบล-72' เวลส์ 1

ต้องคิดแบบนี้หรือเปล่า สเปนแพ้ ยิงไม่ได้สักลูก

สเปนแพ้สปนหรอครับท่้าน
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-48

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:36:24 PM »

โค้ชชุนบุค ฮุนได ชม....ศศลักษณ์ กับ กรกช คือผู้เล่นที่โดดเด่น และสร้างปัญหาให้กับทีมของเขามาก
ศศลักษณ์  ไทย/บุรีรัมย์
กรกช   ไทย/บุรีรัมย์
.....เอาที่ท่านสบายใจละกันครับ...

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +69/-48

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:39:43 PM »

นิสัยคนไทย ชอบอวยต่างชาติ......
ถ้าเราตามต่างชาติไม่ทัน เรียกว่า โง่ 
แต่ถ้าต่างชาติตามเราไม่ทัน เรียกว่า  เขาเพิ่งเรียนรู้  ต้องให้เวลา

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:44:43 PM »

ใจเย็ด​ ๆ​ ครับ​ อย่าดึงเข้าไปด้วยอารมณ์​ ใช้สติพิจารณาเยอะๆ​ ไม่ได้ดูถูก​ แต่เชียร์และเป็นคลับมาตั้งแต่ต้น​ ขวัญเอ๊ยขวัญมาเด้อ​  ชักเลอะเทอะละ
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:51:33 PM »

นิสัยคนไทย ชอบอวยต่างชาติ......
ถ้าเราตามต่างชาติไม่ทัน เรียกว่า โง่ 
แต่ถ้าต่างชาติตามเราไม่ทัน เรียกว่า  เขาเพิ่งเรียนรู้  ต้องให้เวลา
  อวยตรงไหน​   โอ้ยน้อ
zico
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-147

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 01:56:03 PM »

สงสัยคงต้องตัด เมสซี่บาร์ซ่า โรนัลโด้มาดริด
Pon23041
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +52/-32

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 02:41:46 PM »

ถ้ามาตรรกะนี้ทีมจากจีนคงไม่ผุดไม่ได้เกิด นี่ขนาดเอานักเตะระดับโลกมา ยังไม่มีปัญญาชนะบุรีรัมย์เลย
Scop
Sr. Member

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 02:56:02 PM »

ถ้ามาตรรกะนี้ทีมจากจีนคงไม่ผุดไม่ได้เกิด นี่ขนาดเอานักเตะระดับโลกมา ยังไม่มีปัญญาชนะบุรีรัมย์เลย

เอาจริง ตรรกะ แบบนี้อย่าว่าแต่ทีมจากจีนเลยครับ เพราะต่างชาติ ญี่ปุ่น และ เกาหลี ก็ยังเหนือกว่าต่างชาติบุรีรัมย์ ทั้งค่าเหนื่อยและค่าตัวมากกว่าต่างชาติบุรีรัมย์อีก

แต่แปลกที่ ทำเหมือนว่าต่างชาติ ชุนบุค เขาไม่มีตัวตน
saha
Hero Member

คะแนนความรัก: +140/-56

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 03:08:31 PM »

หมึก พอล เข้าฝันผม บอกว่า   Mr.Tik ว๊าป มาจากอนาคต
westerboy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-75

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 03:29:37 PM »

ตลก..ว่ะ

สมควรแบนกระทู้นี้เป็นอย่างยิ่ง  นอกจากหาสาระไม่เจอ ยังเป็นการยั่วยุุให้เกิดการเกลียดชัง  จขกท ก็ Re ตอบคำถาม ได้แบบปัญญาอ่อนสุดๆ
ilmare
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-75

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 03:34:33 PM »

ตลก..ว่ะ

สมควรแบนกระทู้นี้เป็นอย่างยิ่ง  นอกจากหาสาระไม่เจอ ยังเป็นการยั่วยุุให้เกิดการเกลียดชัง  จขกท ก็ Re ตอบคำถาม ได้แบบปัญญาอ่อนสุดๆ

เห็นด้วยครับ  กระทู้นี้มันน่าพิจารณาตรงไหน   แค่อ่านก็เสียสายตาแล้ว
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +820/-570

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:15:19 PM »

เข้ามา อืม ครับ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +94/-627

หนุ่มตุ้ย รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย ขี่ควายซ้อน3.!!

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:15:30 PM »

ผมไม่รู้ ผมนอนนา....

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:30:23 PM »

เอา​ ๆ​ เอาเข้าไป
Petakhons
Full Member

คะแนนความรัก: +316/-194

อยากกลับไปเป็นเด็ก ที่เล่นไปวันๆ

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 05:01:24 PM »

ผมก็เชียรบุรีรัมย์ ไม่ใช่ว่าอยู่บุรีรัมย์ต้องเชียร์บุรีรัมย์อาจจะเชียรมานานกว่าคุณด้วยซ้ำไป# กระทู้คุณใครอ่านแล้วก็ให้รู้สึก
ได้ไม่ต่างกันหรอก ยามนี้มีแต่ให้กำลังใจกัน
ก็ไม่เห็นจะต้องเอออวยด้วยภาษาดอกไม้ให้เลิศหรูอะไรหรอก#ใช่ว่ามีแต่นักเตะต่างชาติทำประตูได้หรือมีส่วนสำคัญในการป้องกันประตู#หลังเกมส์โคชชุนบุคยังชื่นชมผู้เล่นแบคซ้าย<>ขวา ของบุรีรัมย์ที่เป็นคนไทย#คุณเองเป็นคนไทยเสียเปล่า
#ผมดูในสนามเขยต่างชาติยังดีใจสุดๆเมื่อทีม ทำประตูได้ ก็ไม่ถึงรู้สึกแย่หรอกกับหรอกความคิดคุณแต่รู้สึกว่ามันตรงกันข้ามนะว่าคุณเชียร์บุรีรัมย์แบบไหนดูทีวีอยู่บ้าน
หรือว่าไปดูในสนาม....ไม่เข้าใจจริงๆ
chaiyaphum city
Newbie
*

คะแนนความรัก: +22/-13

อัดให้เละ

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 05:03:28 PM »

เข้ามาลงนาม

พลิกแพลงได้ อะไรดีก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2282/-2401

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 05:10:26 PM »

เกมส์ฟุตบอล เขาตัดสินผลแพ้-ชนะ ที่การยิงประตู
รูปเกมส์คุณจะเลิศหรูอลังการกว่าคู่ต่อสู้ขนาดไหน ถ้ายิงประตูไม่ได้ก็เท่านั้น
ไม่งั้นซานเฟรสเช่ก็คงไม่นำโด่งเป็นจ่าฝูงเจลีกอยู่ในขณะนี้
เพราะผมดูทีไรรูปเกมส์ก็ไม่เหนือกว่าคู่ต่อสู้เลย และหลายๆเกมส์เป็นรองคู่ต่อสู้อย่างมากด้วยซ้ำ
แต่สิ่งสำคัญคือยิงประตูคู่ต่อสู้ได้มากกว่าเสียประตูให้คู่ต่อสู้

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Eddy
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-150

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 05:11:32 PM »

กระทู้เรียก เรตติ้ง ชัดๆ

คุณได้ไปต่อครับ จขกท.
คุณได้แฟนคลับอักโขเลย 555...
ตอนแรกโคตรขำ ตอนนี้ ชอบๆๆ
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +62/-128

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 05:14:23 PM »

เดาล้วนๆจากประสบการณ์เจ้าของกระทู้ที่มีอยู่

กรูปรีพลัดถิ่น 132
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:24:06 PM »

กระทู้เรียก เรตติ้ง ชัดๆ

คุณได้ไปต่อครับ จขกท.
คุณได้แฟนคลับอักโขเลย 555...
ตอนแรกโคตรขำ ตอนนี้ ชอบๆๆ
[/quoteผมก็ชอบครับ​   5555
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:25:42 PM »

อีกหน่อยก็มีคนมาบอกว่าผมตั้งกระทู้ฆ่าตัวตาย
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:32:20 PM »

เมื่อหลายปีก่อนผมเสนอเคยเสนอเรื่องโรงเรียนฟุตบอล​  ดราม่ามาเต็มแบบนี้ละครับ​   แล้วทุกวันนี้คืออะไร​
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +415/-1403

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:32:47 PM »

ผมว่าหลายคน จดจำชื่อท่านได้แม่นเลยครับ
555

หน้า2ไหมนั้น
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:48:07 PM »

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับ จขกท เลยนะ
แต่...
เราจะแบน จขกท ในข้อหาอะไรครับ??

เขาไม่ได้ทำผิดกฏนะ
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +198/-170

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:44:06 PM »

ที่ผมไม่เข้าใจคือทำไมต้องแบ่งแยกนักเตะไทยต่างชาติ
นักเตะต่างชาติไม่ใช่นักเตะทีมบุรีรัมย์หรอ
ถ้าเขาเป็นนักเตะทีมบุรีรัมย์ จะบอกว่าบุรีรัมย์แพ้ได้ไง
มันบอลสโมสร ย้ำสโมสรบุรีรัมย์ ทุกคนที่ลงเล่นคือนักเตะทีมสโมสรบุรีรัมย์หมด
พอเขายิงได้ ชนะได้ จะบอกว่าสโมสรเขาแพ้ผมว่าเพ้อเจ้อ
ส่วนมุมมองบอกว่ามาตรฐานบุรีรัมย์ยังอ่อนกว่าชุนบุค
อันนี้ใครก็รู้ ไม่ต้องทำเก่ง อวดฉลาด มาบอกหรอกครับ
ใครเขาก็รู้ ไม่มีใครเขาโลกสวยอย่างที่ จขกท บอกหรอก
ชุนบุค มาตรฐานเขาสูงกว่า นัดหน้าหนักแน่ อันนี้ใครๆก็รู้
อย่าเลอะเทอะทำเท่ห์ ทีมเขาชนะ 3-2 จะบอกว่าแพ้ 0-2 ได้ไง

เจ้าจอม
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:00:18 PM »

เออเอา​ กระทู้เรียกแขกจริงๆเลย​  เอาที่สบายใจเลยครับพี่​ ดีครับท่าน​ ทันครับผม​ เกมาะสมครับเจ้านาย
Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2715/-341

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:14:03 PM »

นานแหล่ะที่ TSS ไม่มีกระทู้ให้แลกเปลี่ยนความคิดกันแนวนี้ ขอพื้นที่เล็กๆตรงนี้ เป็นส่วนหนึ่งของกระทู้นี้ครับ
ปล.เชื่อว่าแทบทุก User ในกระทู้นี้ ก็อยากเห็นและเอาใจช่วยให้ บุรีรัมย์ผ่านชุนบุคเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายไปได้

บอลไทยในสายเลือด
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:38:37 PM »

นานแหล่ะที่ TSS ไม่มีกระทู้ให้แลกเปลี่ยนความคิดกันแนวนี้ ขอพื้นที่เล็กๆตรงนี้ เป็นส่วนหนึ่งของกระทู้นี้ครับ
ปล.เชื่อว่าแทบทุก User ในกระทู้นี้ ก็อยากเห็นและเอาใจช่วยให้ บุรีรัมย์ผ่านชุนบุคเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายไปได้
  สู้ไปด้วยกันครับ​ กระทู้นี้จะกลายเป็นตำนาน​ ปล.ถ้าผมไม่โดนแบนเสียก่อน​ โดนข้อหาอะไรก็ยังไม่เข้าใจ​ มีแต่คนยัดเยียด​  มาร์ครับไม่ได้​ มาร์คเป็นโตของมาร์คเอง
samphan990
Sr. Member

คะแนนความรัก: +122/-123

we are the footballs

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:11:24 PM »

ยาวเลย 5555
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:17:30 PM »

ยาวเลย 5555
  ปักไว้ยันวันแข่งเลยใหมครับพี่​     555
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +156/-36

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:00:38 PM »

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับ จขกท เลยนะ
แต่...
เราจะแบน จขกท ในข้อหาอะไรครับ??

ใช้คำพูดไม่สุภาพได้ไหมครับท่าน pong...จากความเห็นนี้....

ใจเย็ด ๆ ครับ อย่าดึงเข้าไปด้วยอารมณ์ ใช้สติพิจารณาเยอะๆ ไม่ได้ดูถูก แต่เชียร์และเป็นคลับมาตั้งแต่ต้น ขวัญเอ๊ยขวัญมาเด้อ  ชักเลอะเทอะละ

....55555....

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 11:41:06 PM »

แต่...

ใช้คำพูดไม่สุภาพได้ไหมครับท่าน pong...จากความเห็นนี้....

ใจเย็ด ๆ ครับ อย่าดึงเข้าไปด้วยอารมณ์ ใช้สติพิจารณาเยอะๆ ไม่ได้ดูถูก แต่เชียร์และเป็นคลับมาตั้งแต่ต้น ขวัญเอ๊ยขวัญมาเด้อ  ชักเลอะเทอะละ

....55555....

ตายละ ครับ

สงสัยจะโดนอันนี้แหละครับ555

Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 06:05:21 AM »

อั้ยยะ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2455/-3358

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 09:31:26 AM »

ผมว่าที่จขกท.พูดมันก็เป็นสิทธิเขาที่จะพูด แต่ผมว่านะบางที คำบางคำพูดเอามาแล้วมันอาจจะกระเทือนจิตใจคนอื่นก็ได้
เหมือนประมานว่า มีญาติคนอื่นกำลังป่วย วันนี้อาจจะรอดมือหมอ แต่อีกไม่กี่วันญาติกำลังจะเสีย เหมือนพูดดักว่ายังไงก็ตาย ประมาณนี้
แบบว่าไม่ให้กำลังใจแล้วมาซ้ำเติมอีก อยากให้รู้สึกถึงใจเขาใจเรา ใช่อยู่ที่บุรีรัมย์โอกาสยากมากๆที่จะต้านทานชุนบุคได้ แต่บางเรื่องก็ไม่สมควรพูดก็ได้
อันนี้ผมไม่ได้ว่าจขกท.นะ แต่อยากให้คิดถึงใจเขาใจเราครับ

แต่ก็ไม่รู้นะ ผมมองที่ความจริง เพราะอนาคตไม่มีใครรู้ก็เป็นได้
ผมอาจจะบอกว่าลิเวอร์พูลจะชนะรีลมาดริดเป็นแชมป์ยูฟ่าก็ได้ แต่ความเป็นจริงแล้วมันยาก
แต่มีคำนึงที่เคยจำขึ้นใจ ต่อให้เก่งแค่ไหน ถ้าไม่เฮง ก็จบเห่ละครับ

ปล.จขกท.ไม่ว่ากันนะ ผมไม่ได้กด - ท่านด้วย

ลมหายใจคือฟุตบอล
qqcivil
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +132/-82

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 10:33:31 AM »

รู้ว่าเสี่ยงแต่คงต้องขอลอง เราไม่เคยคิดว่าเราเหนือกว่าใคร แต่เราคิดว่าเรามีดีที่จะชนะได้
เราเน้นเชียร์ ไม่เน้นทายผล
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +595/-238

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:24:03 AM »

ชุนบุคเป็นทีมระดับแถวหน้าสุดของเอเชีย การที่จะแพ้ก็ไม่แปลกอะไรนะ

แต่การที่ชนะได้ในบ้านที่สกอร์ 3-2 คือเซอร์ไพซ์แล้ว ถ้าจะไปชนะที่เกาหลีอีก ก็เป็นไปได้ทั้งนั้นล่ะตอนนี้

ส่วนเรื่องนักเตะต่างชาติ ก็ปกติทุกทีมก็มี ถือเป็นส่วนผสมเพื่อสร้างความสมดุลย์ให้กับทีม
คิดได้(ไง)
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-6

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:50:15 AM »

2ศูนย์หน้าโอนสัญชาติมาเล่นให้ไทย จะเป็นยังไง?
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-108

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:55:05 AM »

จขกท ตั้งกระทู้แก้เคล็ดใช่มั๊ยครับ 
BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-36

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:57:34 AM »

อ่านหลายรอบ ก็ยังงงๆ  เอาเป็นว่า ผมว่าท่านหน้าจะเป็นห่วงว่าเรากลัวจะพึ่งนักเตะต่างชาติมากเกินไปใช่มั้ยครับ เเต่ผมว่านี่ก็บอลสโมสรนะ เหมือนลิเวอร์พูลเพิ่ง ซาล่าห์ แมนยู กับ ลูกาลู เเมนซิตี้ กับ ซาเน่ หรือ บาร์ซ่า มีเมสซี่ นะ เเต่ยังงัยช่างเหอะ  ผมเชื่อว่าท่านหวังดีกับสโมสรของไทยเเล้วกันครับ ผมช่วยเชียรฺ์ด้วยอีกคน
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-122

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:59:19 AM »

เป็นคนตลกนะเรา 
โกโบริ
Veitnamsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +190/-403

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 12:25:52 PM »

มันเป็นการวิเคราะห์ครับ ผมก็คิดว่าน่าจะไม่รอด วันนั้นถ้าจบที่ 3-1 ผมว่าบุรีรัมย์ได้ไปต่อ แต่นี่ 3-2 ยากนะ แต่ก็เป็นการคาดการ ในสนามจริงก็อีกเรื่อง ทำให้เต็มที่ละกันนะ

THAI IS THAI WE ARE NOT ASEAN
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 01:47:04 PM »

เป็นคนตลกนะเรา 
  พู้นนะ คั่นได้เว่า  555 
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 03:34:17 PM »

ผมว่าที่จขกท.พูดมันก็เป็นสิทธิเขาที่จะพูด แต่ผมว่านะบางที คำบางคำพูดเอามาแล้วมันอาจจะกระเทือนจิตใจคนอื่นก็ได้
เหมือนประมานว่า มีญาติคนอื่นกำลังป่วย วันนี้อาจจะรอดมือหมอ แต่อีกไม่กี่วันญาติกำลังจะเสีย เหมือนพูดดักว่ายังไงก็ตาย ประมาณนี้
แบบว่าไม่ให้กำลังใจแล้วมาซ้ำเติมอีก อยากให้รู้สึกถึงใจเขาใจเรา ใช่อยู่ที่บุรีรัมย์โอกาสยากมากๆที่จะต้านทานชุนบุคได้ แต่บางเรื่องก็ไม่สมควรพูดก็ได้
อันนี้ผมไม่ได้ว่าจขกท.นะ แต่อยากให้คิดถึงใจเขาใจเราครับ

แต่ก็ไม่รู้นะ ผมมองที่ความจริง เพราะอนาคตไม่มีใครรู้ก็เป็นได้
ผมอาจจะบอกว่าลิเวอร์พูลจะชนะรีลมาดริดเป็นแชมป์ยูฟ่าก็ได้ แต่ความเป็นจริงแล้วมันยาก
แต่มีคำนึงที่เคยจำขึ้นใจ ต่อให้เก่งแค่ไหน ถ้าไม่เฮง ก็จบเห่ละครับ

ปล.จขกท.ไม่ว่ากันนะ ผมไม่ได้กด - ท่านด้วย

เรารู้จักกันมานาน  ขอบคุณท่านครับ ที่เข้าใจ  
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 03:35:36 PM »

อ่านหลายรอบ ก็ยังงงๆ  เอาเป็นว่า ผมว่าท่านหน้าจะเป็นห่วงว่าเรากลัวจะพึ่งนักเตะต่างชาติมากเกินไปใช่มั้ยครับ เเต่ผมว่านี่ก็บอลสโมสรนะ เหมือนลิเวอร์พูลเพิ่ง ซาล่าห์ แมนยู กับ ลูกาลู เเมนซิตี้ กับ ซาเน่ หรือ บาร์ซ่า มีเมสซี่ นะ เเต่ยังงัยช่างเหอะ  ผมเชื่อว่าท่านหวังดีกับสโมสรของไทยเเล้วกันครับ ผมช่วยเชียรฺ์ด้วยอีกคน
  ขอบคุณครับ  
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 03:38:22 PM »

+1 ครับ ขอบคุณที่มาอืม
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 03:51:34 PM »

เอา ๆ  เอาเข้าไป  เขากะลังเครียดกันอยู่   เครียดสิครับรออะไรอยู่  
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 04:44:53 PM »

เอา ๆ  เอาเข้าไป  เขากะลังเครียดกันอยู่   เครียดสิครับรออะไรอยู่   
ตอนนี้เขาไปเครียดเรื่องอ้ายแหลมแล้วเด้อ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2455/-3358

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 06:48:02 PM »

เรารู้จักกันมานาน  ขอบคุณท่านครับ ที่เข้าใจ   

555+ นึกว่าจะตามมาด่ากันแล้ว

ลมหายใจคือฟุตบอล
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 05:31:24 PM »

แม้ความจริงในครึ่งแรกจะไม่เกินความคาดหมาย​ เราก็ยังยันเอาไว้ได้อย่างเต็มที่เสียเพียง1​แต่ครึ่งหลังขอให้ทุกอย่างเป็นใจและเทพีแห่งโชคเข้าข้างเรา​ สู้โว้ยยยย
DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +60/-40

| | |
« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 05:52:55 PM »

เอาหน่อยๆ ยังเสียดายนัดที่แล้วไม่หาย ไม่น่าโดนลูกสองเลย
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Full Member

คะแนนความรัก: +52/-116

| | |
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 05:59:27 PM »

อย่าเป็นเช่นนั้นเลย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:04:41 PM »

นัดนี้ยัง 0-0 

winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +238/-564

| | |
« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:21:38 PM »

เอาจริงๆ น่าจะสกอร์นี้ละ ใครจิ้มชุนบุค เล่นฟรี
Pon23041
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +52/-32

| | |
« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:24:57 PM »

2-0แล้ว ท่านรู้ได้ไง ใครว่าจขกทไว้ ออกมาขอโทษเดี๋ยวนี้ ฮี่ฮี่
Mr.Tik
Hero Member

| | |
« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:26:45 PM »

2-0แล้ว ท่านรู้ได้ไง ใครว่าจขกทไว้ ออกมาขอโทษเดี๋ยวนี้ ฮี่ฮี่
พรุ่งนี้ซื้อเลขนี้เลย
junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-42

| | |
« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:35:26 PM »

อย่างที่ว่านักเตะไทยเล่นพลาดเองทั้งนั้น จักรพัน สุเชา ตรงกลางเสียบ่อยเกินไป ศุภโชค ศุภชัย ลงไปทำไมคิดช้าทำช้า
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +374/-1640

..................................................

| | |
« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:42:46 PM »

จขกท เป็นคนตลก

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 06:44:45 PM »

นั่งไทม์แมชชีนมาไหมนั้น

แม่น ตั้งแต่สกอร์ยันรูปเกมส์
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +189/-143

| | |
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 07:03:09 PM »

สวัสดีครับ ท่านผู้มาจากโลกอนาคต
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์