Thailandsusu Webboard
กันยายน 19, 2018, 01:59:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ชชุนบุกกล่าวหลังเกม "เราเอาคืนได้แน่ในบ้านเรา" Naver 08/05/61  (อ่าน 5671 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5904/-249

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:41:14 PM »

โค้ช ชอยกังฮี

JEONBUK lost to BURIRAM UNITED (Thailand) and the 2018 Asian Football Confederation (AFC) Champions League (ACL) Round of 16 in the first round of the quarter-finals at the Window Arena in Buriram, Thailand on August 8. Jeonbuk, who was defeated in the away game, will play the second game of fortune at home on the 15th.
ชุนบุกมาแพ้บุรีรัมย์ใน ACL2018 รอบ 16 ทีมสุดท้ายนัดแรกที่ช้าง อารีน่า 08/05/61 โดยชุนบุกมีโอกาสแก้มือเกมที่สองในบ้านตัวเอง 15/05/61

Jeonbuk's Choi Kang-hee said in a interview after the game, "It's not a disappointment, but it's not a disappointment." The home runs are still in place because the 16th round will be held home and away. I hope that the players will not be disappointed. "
"We did not get things done well, but our opponents did well, and our players seem to have come to a limit in terms of physical strength. Home and away are definitely different, and I will reverse at home. "
When asked about the two goals scored, Choi Kang-hee said, "The away goals are really important, it is a chance not to give up, and the players surely have confidence. "He said," The foreign players in the front and the defenders in the front looked good. "
โค้ชชอยกังฮี กล่าวใน press con หลังเกมว่า "มันไม่ได้น่าผิดหวัง เรายังมีเกมในบ้านเพราะรอบนี้แข่งเหย้าเยือน ผมหวังว่านักเตะจะไม่หมดกำลังใจ"
"เกมนี้เราทำได้ไม่ดีในขณะที่คู่แข่งทำได้ดี เด็กเราดูมีปัญหาเรื่องความแข็งแกร่งสภาพร่างกาย แต่เกมเยือนต่างจากเกมเหย้า เรากลับมาได้แน่"
เมื่อถูกถามถึงการได้ away goal มา 2 ลูก เขาตอบว่า " away goal สำคัญจริงๆ มันทำให้เรามีหวังและแน่นอนว่าเด็กเรามีความมั่นใจ" "ตัวต่างชาติเราในแดนรุกและตัวเกมรับเราทำได้ดี"

Choi Kang-hee said, "I have to win the game unconditionally at home because I was defeated today." It is a different thing to have a direct encounter with a relative analysis. "It is true that I have had difficulties. We can get good result if we do not make it. We can definitely reverse it. "
Regarding the burden of only 14 players, "The schedule is really tight because the World Cup is held, and there are many injured players in the team and it was not possible to fill the entry.K League and ACL are both hard, It was a problem. I will go back to Jeonju and recover quickly so that I will prepare for the second leg and advance to the quarter-finals. "
ชอยกังฮีกล่าวต่อว่า "เราจำเป็นต้องชนะในบ้านเพราะเราดันแพ้วันนี้ (แปลไม่ออก) มันเป้นความจริงที่เราเจอความยากลำบาก แต่เราก็มีความสามารถในการได้ผลการแข่งขันที่ดีและแน่นอนว่าเราแก้มือได้แน่"
กับเรื่องที่มีนักเตะจำกัดมาแค่ 14 คน "โปรแกรมแข่งแน่นมากเพราะมีคิวบอลโลกรออยู่ แถมเรามีตัวเจ็บหลายคนในทีมทำให้ไม่สามารถมีขุมกำลังเต็มประสิทธิภาพได้ทั้งในลีกและ ACL เราจะกลับไปจอนจูและฟื้นฟูร่างกายให้เร็วและผมจะเตรียมสำหรับเกมต้อนรับบุรีรัมย์เพื่อเราจะผ่านเข้ารอบ 8 ทีมต่อไป"

Source http://sports.news.naver.com/kfootball/news/read.nhn?oid=109&aid=0003777590 แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
artbasic
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-17

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:45:57 PM »

ขอบคุณครับท่าน NTT +1 ครับ
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +191/-423

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:47:19 PM »

ขอบคุณครับ

แต่ขอบอกไว้ก่อน  บุรีรัมย์ในเอซีแอลปีนี้  เมื่อต้องการมีคะแนนก็มีคะแนน  เมื่อต้องการชนะก็ชนะ ฉะนั้นนัดหน้าแค่ต้องการไม่แพ้

ผมว่าเราทำได้  เพราะเราทำให้เห็นมาแล้ว
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +27/-32

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:48:29 PM »

ระวังอะน้าชอยอิอิ

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +741/-243

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:48:54 PM »

เดี๋ยวนัดหน้าบุรีรัมย์ทำมั้ง เอาทีมบีเล่นไทยลีกแล้วตัวหลักเดินทางล่วงหน้าไปก่อน

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +482/-339

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:15:26 PM »

ก็มั่นใจดีน่ะ  สมแล้วที่เป็นทีมชั้นนำ

อย่างวันนี้ก็คงมั่นใจสุดๆ  นำทัพมาแค่ 14 คน แถมให้ประตูมือ 2 ลงมาเล่นอีก  คงคิดว่าจะชนะใส ๆ

เกมส์ต่อไปพวกเขาคงเล่นละเอียดกว่าวันนี้แน่ เพราะวันนี้โดนเจาะไปตั้ง 3 ลูก

.....

ayeweb
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +13/-19

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:23:19 PM »

อยู่ที่ใครจะนิ่งล่ะ

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +119/-47

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:26:08 PM »

ขอบคุณครับ บวกให้ครับ
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +152/-150

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:39:02 PM »

ระบบบุรีรัมย์วันนี้มาแบบเนียนๆ  ดูเหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก แต่ตัวหลักกับสำรองแทนกันได้เนียนๆ   ความสมดุลย์ทีมสูงมากขึ้นเรื่อยๆ 
woody876
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-33

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:47:51 PM »

เซเรโซ่ ก็เคยคิดแบบนี้
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +258/-421

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 11:15:15 PM »

ปีนี้เกมส์เยือน บุรีรัมย์ มาวะครับ โกงหลี

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +767/-1375

new world order

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 11:40:16 PM »

ก็มั่นใจดีน่ะ  สมแล้วที่เป็นทีมชั้นนำ

อย่างวันนี้ก็คงมั่นใจสุดๆ  นำทัพมาแค่ 14 คน แถมให้ประตูมือ 2 ลงมาเล่นอีก  คงคิดว่าจะชนะใส ๆ

เกมส์ต่อไปพวกเขาคงเล่นละเอียดกว่าวันนี้แน่ เพราะวันนี้โดนเจาะไปตั้ง 3 ลูก

.....

คือสรุปฝ่ายเกาหลีมาแค่14คนจริงๆหรือครับ ผมก็นึกว่าแค่ข่าวยกหางโชว์เหนือของตัวเอง เจ็บใจแต่ก็ต้องยอมรับว่าเขามาแค่ไม่เต็มร้อยก็สามารถสร้างโอกาสเข้ารอบต่อไปได้ด้วยผลสกอร์นัดแรก

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +707/-1066

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 11:59:44 PM »

.....

อ่านข่าวบ้างไหม หรือเอาแต่คิดว่าเกาหลีเค้าดูถูกเรา??

http://www.goal.com/th/ข่าว/สบขาหลอกชนบคขนชดใหญนงดบรรมยชนะเมองทอง-ใหดงกกลยบอลลก/cb6njix6rzcz1c640zx5zn2nu

ประตูเค้าก้มือหนึ่ง ผู้เล่นเกสหลีตัวหลัก พร้อมต่างชาติตัวหลักสองคน นี่ไม่ใช่ชุดตัวจริง??

ไม่รู้จริงอย่าพูดครับ เวลาหน้าแตกหมอไม่รับเย็บครับ ไปตามอ่านข่าวก่อนจะกล่าวหาใครลอยๆนะ
Hero Member

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:01:36 AM »

.....

อ่านข่าวบ้างไหม หรือเอาแต่คิดว่าเกาหลีเค้าดูถูกเรา??

http://www.goal.com/th/ข่าว/สบขาหลอกชนบคขนชดใหญนงดบรรมยชนะเมองทอง-ใหดงกกลยบอลลก/cb6njix6rzcz1c640zx5zn2nu

ประตูเค้าก้มือหนึ่ง ผู้เล่นเกสหลีตัวหลัก พร้อมต่างชาติตัวหลักสองคน นี่ไม่ใช่ชุดตัวจริง??

ไม่รู้จริงอย่าพูดครับ เวลาหน้าแตกหมอไม่รับเย็บครับ ไปตามอ่านข่าวก่อนจะกล่าวหาใครลอยๆนะ

ลิงค์แปะไม่ได้ เอาเนื้อข่าวบางส่วนมาให้อ่านแล้วกัน

“ชุนบุค ตัดสินใจทิ้งตัวหลักเพียง อี ดง กุก และ ติอาโก อัลเวส ไว้ที่เกาหลีใต้ โดยลงช่วยทีมพร้อมกับผู้เล่นสำรองในเกมเสมอชุนนัม ดราก้อน 0-0 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาแม้จะเสียสถิติชนะติดต่อกันในลีก 9 นัดแต่นั่นเพื่อให้ผู้เล่นตัวหลักไปเตรียมความพร้อมก่อนพบกับปราสาทสายฟ้า
นอกจากนี้ยังมีรายงานว่า ซอง บุม กึน ผู้รักษาประตูมือหนึ่งของทีมที่ลงเฝ้าเสาในเกมลีกกับชุนนัมก็เดินทางมาสมทบกับทีมที่จ.บุรีรัมย์ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว”
เครดิต goal.com

เลิกดูถูกทีมประเทศตัวเองเถอะครับ
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:04:16 AM »

.....

คือสรุปฝ่ายเกาหลีมาแค่14คนจริงๆหรือครับ ผมก็นึกว่าแค่ข่าวยกหางโชว์เหนือของตัวเอง เจ็บใจแต่ก็ต้องยอมรับว่าเขามาแค่ไม่เต็มร้อยก็สามารถสร้างโอกาสเข้ารอบต่อไปได้ด้วยผลสกอร์นัดแรก

คนเม้นมันมั่วครับ ชุนบุตเก็บตัวจริงมาบุรีรัมย์มาแล้วให้ทีมสำรองลงเล่นเคลีกครับ วันที่ชนะเมืองทอง4-0ยังมานั่งดูเกมอยู่เลย
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +191/-423

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:17:25 AM »

ถึงนัดนี้จะสร้างความมั่นใจให้พวกเขาว่ายังมีโอกาส   แต่เชื่อเหอะนัดนี้สร้างความมั่นใจให้นักเตะบุรีรัมย์มากกว่า

ถึงแม้พวกเองจะเป็นทีมอันดับหนึ่งของเกาหลี  แต่พวกข้าก็สามารถชนะเองได้  และน่าชนะขาดกว่านี้ด้วยถ้าไม่ผิดพลาดกันเอง

นั่นคือนัดหน้าบุรีรัมย์จะเล่นละเอียดกว่านี้  ตั้งใจกว่านี้  มีสมาธิมากกว่านี้   ส่วนความมั่นใจของพวกเอง  อยากจะบอกว่า

เซเรโซ่  โอซาก้า.................................ก็เคยมั่นใจแบบนี้แหละ   
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +118/-62

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 07:02:22 AM »

กว่างโจว เซเรโซ่ เจจู ก็คิดแบบนี้

contentmaxs
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +44/-19

" ฟุตบอลไทย ความสุขของคนไทยทุกคน "

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:04:05 AM »

รอแทบไม่ไหว เมื่อวานโคตรมัน
Possible_กลุ่มเสื้อบอลไทย182
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-60

ฟุตบอล เป็น ส่วนใหญ่ๆในชีวิต

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:21:28 AM »

.....

คนเม้นมันมั่วครับ ชุนบุตเก็บตัวจริงมาบุรีรัมย์มาแล้วให้ทีมสำรองลงเล่นเคลีกครับ วันที่ชนะเมืองทอง4-0ยังมานั่งดูเกมอยู่เลย

ผมก็ไม่เห็นเค้าดูถูกอะไรเลยนะ ชุนบุกใส่ชื่อมา 14 คนจริงๆแหละ แล้วโกลที่ลงเล่นก็เป็นมือ2  โกลมือ1ที่ตามมาสมทบมีชื่อที่มานั่งสำรอง
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:33:32 AM »

.....

ผมก็ไม่เห็นเค้าดูถูกอะไรเลยนะ ชุนบุกใส่ชื่อมา 14 คนจริงๆแหละ แล้วโกลที่ลงเล่นก็เป็นมือ2  โกลมือ1ที่ตามมาสมทบมีชื่อที่มานั่งสำรอง

ชอน บึม กุน ที่ลงเมื่อวาน มือหนึ่งครับลองอ่านเนื้อข่าวดูดีๆครับ บินตามมาสมทบทีหลังแล้งก้ได้เล่นเลย

14คน แต่ละคนก้ตัวจริงทั้งนั้น เค้าไม่คิดว่าเค้าแน่หรอก แต่โปรแกรมมันแน่น ก้ต้องแบ่งตามที่เห็น
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +412/-240

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:34:36 AM »

อยากให้มันประมาทไปเลย จะได้ร้องไห้ตอนหลัง 555 +1ให้ครับ
ว่าแต่เค้ามีเกมส์ในลีคก่อนเจอบุรีรัมย์ป่ะ 

Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 08:38:37 AM »

ถ้าชุนบุคคิดว่าแน่จริง คิดว่าจะเคี้ยว บรร ง่ายๆ งั้นทำไมไม่เอาตัวจริงเก็บไว้เล่นเคลีก เอาชุดสำรองที่ลงเคลีกมาเจอบุรีรัมย์ซะละ??? เค้าก้คิดว่าบรร มีมือมีเท้ายากที่จะเอาชนะเหมือนกัน
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2493/-3454

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 08:41:08 AM »

จะรอชม

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์