Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 19, 2018, 09:59:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นกับ วันเฮ็ง ไก่ย่างห้าดาวยิม ที่สื่อยกไห้สถิติเทียบกับฟรอย  (อ่าน 2816 ครั้ง)
mchaos_AV 117
IT - SUPPORT
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-384

| | |
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 09:55:53 PM »

ขอความคิดเห็นกับ วันเฮ็ง ไก่ย่างห้าดาวยิม ที่สื่อยกไห้สถิติเทียบกับฟรอย เมเวเทอร์ซีเนียร์
ตอนนี้ 2 คนนี้ ไร้พ่ายจริง ชนะ 50 รวดเท่ากันหมด
ฟรอยชกในบ้าน 50 รวด   วันเฮ็งก็ชกในบ้าน 50 รวด

แต่สายตาคนส่วนใหญ่มองว่า วันเฮ็งยังไงก็เทียบไม่ได้แม้แต่นิดเดียว เพราะ ฟรอยเจอมวยซุปตามาทั่วโลก
ส่วนวันเฮ็งเจอแต่มวยโนเนม ถึงชนะรวดได้
อืมมผมเองก็เห็นด้วยกับส่วนนี้

แต่ความเห็นส่วนตัวผม  วันเฮ็ง ฝีมือก็ไม่ไช่จะขี้เหร่ ไม่งั้นไม่ชนะรวด 50 ครั้งได้ แถมล่าสุด เอาชนะน็อคนักชกจากปานามา
คือมวยปานามา เท่าที่ผมดูมวยมา 2-3 ครั้งแล้วครับ ที่นักชกปานามา บินมาตบแชมป์โลกไทยร่วงแล้วครับ
ครั้งนี้ครั้งแรกที่ ผมเห็นนักชกไทยตบ ปานามาได้

ผมว่าวันเฮ็งมีฝีมือที่จัดได้ว่าเยี่ยม เสียอย่างเดียวครับ ก็ว่าๆกันตามนั้นคือ โปรโมเตอร์ที่แสนห่วยนั่นเอง ไม่ยอมพาไปนอกบ้าน
จนอายุไม่ไช่น้อยๆ ถ้าลองไปต่อยนอกบ้านตอนพีคๆ ผมว่าเป็นซุปเปร์สตาร์คนนึงไปเลย

นี่ภาพครับสถิติ โปรโมเตอร์ควรคิดได้แล้วครับว่าควรทำอย่างไร ทำอย่างไรไห้รุ่งได้
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +706/-1898

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 10:05:46 PM »

วันเฮงเก่งกว่าฟลอยมากครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 10:06:58 PM »

วันเฮงเก่งกว่าฟลอยมากครับ
ผมเห็นด้วยครับ  ต่างกันแค่รุ่น
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1074/-1620

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 05:11:07 AM »

ตามด้วยคน
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +424/-250

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:01:19 AM »

ฝีมือต่างกันมั้ยไม่แน่ใจ แต่ความรวยต่างกันมาก

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +914/-183

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:04:44 AM »

สิ่งที่เราด้อยกว่าเห็นๆคือมูลค่าทางการตลาด
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +268/-103

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 11:51:06 AM »

มวยตัวนี้มีดีพอตัวก่อนได้แชมป์แชมป์ตัวอื่นก็ไม่อยากเจอวันเฮงใครเลี่ยงได้ก็เลี่ยงพอเป็นแชมป์เราก็เลยเลือกบ้างเลยไม่ค่อยได้เจอตัวดีๆ
ส่วนตัวถ้าตัวนักมวยพอใจกับรายได้ที่ได้รับก็คิดว่าทำอะไรไม่ได้...แต่เสียดายฝีมือครับ
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 01:52:19 PM »

โปรโมเตอร์ที่จัด   ควรต้องเอามวยเราไปต่อยที่อเมริกา        แล้วก็จัดคู่ชกที่เป็นมวยมีชื่อมาต่อยเยอะ ๆ หน่อย    
คือสถาบันก็ดังแล้ว  ควรต้องลงทุนผลักดันให้สร้างชื่อเีสียงและเิงินทองกันบ้าง      
ความเห็นผม  ควรกอบโกยชื่อเสียงเงินทองให้มากกว่านี้ครับ      ตอนนี้เจอคู่ต่อสู้ที่ไม่ดังมาก  ควรหามวยเรียกแขกมาเยอะ ๆ หน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2018, 06:45:51 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 02:00:19 PM »

โปรโมเตอร์ที่จัด   ควรต้องเอามวยเราไปต่อยที่อเมริกา        แล้วก็จัดคู่ชกที่เป็นมวยมีชื่อมาต่อยเยอะ ๆ หน่อย     
คือสถาบันก็ดังแล้ว  ควรต้องลงทุนผลักดินให้สร้างชื่อเีสียงและเิงินทองกันบ้าง     
ความเห็นผม  ควรกอบโกยชื่อเสียงเงินทองให้มากกว่านี้ครับ      ตอนนี้เจอคู่ต่อสู้ที่ไม่ดังมาก  ควรหามวยเรียกแขกมาเยอะ ๆ หน่อย

น่าจะติดปัญหาเรื่องตลาดมั้ยครับ ฝั่งเมกาไม่ค่อยสนใจจมวยรุ่นเล็กครับ
loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-175

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 02:50:35 PM »

ผมจะบอกอะไรให้ ถ้าวันเฮง ออกนอกบ้านปุ๊บเข็มขัดเส้นี้ก็เหมือนแขวนอยู่บนเส้นด้าย ไม่ต้องไปไกลถึงเมกา แค่ญี่ปุ่น วันเฮงก็เยี่ยวเหนียวแล้ว มวยแบบวันเฮงหมัดไม่หนัก สมัยก่อนเป็นแชมป์ก็อาศัยร่างกายเข้าเบียดถูๆไถๆคู่ชกส่วนใหญ่ที่โดนน็อคก็เหมือนจะเป็นลมแดด แต่ผมยอมรับว่าร่างกายแกดีจริง อึดจริง นึกถึงแซมซั่นสมัยก่อน แต่การออกหมัดแซมซั่นขยันกว่าเยอะ เสี่ยเน้าจะสร้างวันเฮงให้เหมือนแซมซั่นละครับ ต่อยในบ้านจนสร้างสถิติโลก เพราะมวยรุ่นเล็กค่าจัดค่าจ้างใช้ทุนไม่ค่อยเยอะ ยิ่งมีการเลือกตั้งได้ สส.ในสภายิ่งจัดกันง่าย
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1181/-438

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 03:40:44 PM »

มวยเล็ก  ไม่ใช่สินค้าในตลาด

deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 04:45:20 PM »

มวยเล็ก  ไม่ใช่สินค้าในตลาด
ขึ้นอยู่กับรุ่นนั้นมีมวยดีๆมากแค่ไหน อย่างรุ่นซูเปอร์ฟลายของศรีสะเกษได้รับความนิยมในตอนนี้เพราะมีนักมวยเก่งๆในรุ่นเยอะ 

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2502/-3466

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 06:03:17 PM »

ผมว่าเราเจอแต่มวยเกรดล่างเกินไป ส่วนเจ้ามันนี่ เขาเจอแต่คู่แข่งระดับโลกทั้งนั้น

ลมหายใจคือฟุตบอล
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-812

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 09:38:16 PM »

ผมชอบป้ายไวนิลรอบๆสนามจัง

ตัดภาพไปที่เมกา...อุปส์ๆๆ มือลั่น ฮี่ฮี่ฮี่
Angkor
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-24

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:27:57 AM »

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ เบื่อมาก...เบื่อสมิงขาวเป็นโฆษก
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 11:11:25 AM »

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ เบื่อมาก...เบื่อสมิงขาวเป็นโฆษก
ไม่มีใครชอบ หลายคนครับ

ผมชอบป้ายไวนิลรอบๆสนามจัง

ตัดภาพไปที่เมกา...อุปส์ๆๆ มือลั่น ฮี่ฮี่ฮี่
แบบนี้หละครับ งบน้อย
panupong1992
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-9

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 02:43:39 PM »

ว่ากันตรงๆนะครับ ในฐานะที่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมวยเท่าไหร่

ถ้าไม่บอกว่าเป็นชิงแชมป์โลกสถาบันหลัก  ผมนึกว่าชิงแชมป์มวย  7 สี บ่าย 3 

ที่เรามักจะเอาฟิลิปินส์กับอินโดฯ มาชกเล่นๆบ่อยๆ

อารมณ์แบบมีประธานจัดการแข่งขันเป็นนายก อบต. ในท้องถิ่น  พิธีการเยอะๆ กว่าจะกล่าวรายงานเสร็จ

คือดูเวทีก็เก่าๆ การติดสปอนเซอร์ โบราณ  มันไม่มีความเป็น ชิงแชมป์โลกเลยจริงๆ

ถ้าจะจัดเองในบ้านเรา ไม่ต้องยิ่งใหญ่เท่าเมกาหรอกครับ  เอาทีมงานไทยไฟต์  หรือแม็กมวยไทย

หรือทีมงานที่มันดูอิเตอร์หน่อยมาจัด สร้างมูลค่าให้นักมวยหน่อย  ให้สมกับที่เป็นมวยโลกสถาบันหลัก 

ผมว่าคนจะสนใจมากกว่านี้ครับ  อีกอย่าง เลิกจ้างมาพากษ์ได้แล้ว สมิงขาว หมดยุคแล้ว 

การพากษ์ชี้นำนักมวยแบบนี้ ดูมวยไทยยังพอทน แต่ดูมวยสากลแล้วรับไม่ได้จริงๆครับ  (ไม่รู้ว่าพากษ์ข้างเวทีเหมือนมวยไทยด้วยหรือเปล่า)

แนะนำพิธีกรบนเวที  แชมป์ พีรพล  มันจะดูเวอร์ๆหน่อย  แต่อินเตอร์ดี  มีพิธีกรล่ามด้วยยิ่งดีครับ

ถ่ายทอดสดก็มุมกล้องสวยๆหน่อย  ไปจ้างโดรนมาบินเก๋ๆ เหมือนเมืองนอกเขาคงไม่กี่บาทหรอกหนา

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับผู้จัดล้วนๆ ว่าจะทำการตลาดยังไง

(นี่ผมจะบ่นไปทำไมเนี่ย  ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขออภัยถ้าไม่สุภาพ)
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 05:27:32 PM »

ว่ากันตรงๆนะครับ ในฐานะที่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมวยเท่าไหร่

ถ้าไม่บอกว่าเป็นชิงแชมป์โลกสถาบันหลัก  ผมนึกว่าชิงแชมป์มวย  7 สี บ่าย 3 

ที่เรามักจะเอาฟิลิปินส์กับอินโดฯ มาชกเล่นๆบ่อยๆ

อารมณ์แบบมีประธานจัดการแข่งขันเป็นนายก อบต. ในท้องถิ่น  พิธีการเยอะๆ กว่าจะกล่าวรายงานเสร็จ

คือดูเวทีก็เก่าๆ การติดสปอนเซอร์ โบราณ  มันไม่มีความเป็น ชิงแชมป์โลกเลยจริงๆ

ถ้าจะจัดเองในบ้านเรา ไม่ต้องยิ่งใหญ่เท่าเมกาหรอกครับ  เอาทีมงานไทยไฟต์  หรือแม็กมวยไทย

หรือทีมงานที่มันดูอิเตอร์หน่อยมาจัด สร้างมูลค่าให้นักมวยหน่อย  ให้สมกับที่เป็นมวยโลกสถาบันหลัก 

ผมว่าคนจะสนใจมากกว่านี้ครับ  อีกอย่าง เลิกจ้างมาพากษ์ได้แล้ว สมิงขาว หมดยุคแล้ว 

การพากษ์ชี้นำนักมวยแบบนี้ ดูมวยไทยยังพอทน แต่ดูมวยสากลแล้วรับไม่ได้จริงๆครับ  (ไม่รู้ว่าพากษ์ข้างเวทีเหมือนมวยไทยด้วยหรือเปล่า)

แนะนำพิธีกรบนเวที  แชมป์ พีรพล  มันจะดูเวอร์ๆหน่อย  แต่อินเตอร์ดี  มีพิธีกรล่ามด้วยยิ่งดีครับ

ถ่ายทอดสดก็มุมกล้องสวยๆหน่อย  ไปจ้างโดรนมาบินเก๋ๆ เหมือนเมืองนอกเขาคงไม่กี่บาทหรอกหนา

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับผู้จัดล้วนๆ ว่าจะทำการตลาดยังไง

(นี่ผมจะบ่นไปทำไมเนี่ย  ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขออภัยถ้าไม่สุภาพ)

ถูกต้องครับ  สมิงขาว หมดยุคแล้วครับ ห่วงแต่โฆษณา
การจัดผมว่าต้องยิ่งใหญ่ ไม่ไช่ไห้ นักมวยพักตัวในเต๊นท์เลยครับ
นักเคมีเดินทาง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +246/-111

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 06:45:02 PM »

ชกกับชาว...
ฟิลิปปินส์ 23 ครั้ง
อินโดนีเซีย 17 ครั้ง
ญี่ปุ่น 3 ครั้ง
เม็กซิโก 2 ครั้ง
จีน 1 ครั้ง
เกาหลีเหนือ 1 ครั้ง
เกาหลีใต้ 1 ครั้ง
ออสเตรเลีย 1 ครั้ง
ปานามา 1 ครั้ง

แค่คู่ชกก็บอกได้แล้วครับว่า แค่สถิติเท่านั้นที่เทียบเท่าฟลอยด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2018, 11:35:26 PM โดย skrs hs » บันทึกการเข้า
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-395

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:19:46 PM »

เจ้าแหลม ต่อย3ครั้ง ยังดูดีกว่า ที่ชนะ50ครั้ง

อีกอย่าง จะชกกับนักมวยส้วมหรือไม่ส้วม จัดเวทีให้มีสีสันหน่อย

อะไรที่มันง่ายๆๆ แล้วทำเป็นยิ่งใหญ่ มันตลก
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:21:56 PM »

ฟลอยเคยต่อยนอกบ้านเปล่า โด่

Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 10:02:09 PM »

ชชกแต่ในบ้านครับเจอแต่มวยเวิลคาลสคับ
แต่ที่ผมดูๆ ถึงวันเฮ็งจะถูกจัดเจอแต่มวยที่เทียบฟลอยไม่ได้ แต่ผมดูแล้ววันเฮ็งชกได้มีศักดิ์ศรี กว่าจริงๆครับ
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-812

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 09:27:58 AM »

ไปจ้างทีม8แม๊กมวยไทยจัดให้หรือไปเช่าเวทีเขาเลยก็ได้

ให้มันอินเตอร์สมฐานะสถาบันหลักเขาหน่อย

กูละขำกะพวกแก่กะโหลกกะลาเสียจริง 555
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +643/-322

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 09:47:14 AM »

ไม่เคยดูแกชก  แม้แต้ครั้งเดียว  สาบานเอ๊า.
ยิ่งพวกเถ้าแก่ สปอนเซอร์เห็นแก่ตัว เอาชื่อนักมวยมายำเสียเละเทะ  นี่ตัวดี
ไก่จ๊อ ซีผียิม
ไก่ย่าง ห้าเมายิม
3ลิงแบตเตอรี่

อะไรจำพวกนี้ แค่ชื่อก็ไม่อยากดูแล้ว

ที่สำคัญ วันเฮง แกคงเป็นนักมวยคนเดียว ที่ป้องกันแชมป์ 50 ครั้งที่จนที่สุดในโลก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2018, 09:49:07 AM โดย Green Coal » บันทึกการเข้า

BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +126/-53

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 11:51:07 AM »

เรา่รุ่นเล็กไปครับ มวยดังๆไม่ค่อยมี  ในบ้านเรา ไม่เคยจัดเเบบระดับโลกเลยครับ บางทีเห็นเเล้วร้อนแทน กว่าจะได้ชก
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3029/-255

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 12:09:10 PM »

สถิติอ่ะใช่ แต่ขอโทษนะคู่ต่อสู้มันต่างกันคนละระดับ มวยรุ่นเล็กอย่างวันเฮงฝั่งอเมริกาเขาไม่นิยม ผิดกับเจ้าแหลมแบบคนละโลก เจ้าแหลมชกไม่กี่ไฟล์แต่กลับดังกว่าวันเฮงหลายเท่า ผลตอบแทนก็ได้มากกว่าด้วย ชนะมวยโนเนมเป็นร้อยไฟล์ ยังไม่เท่ากับชนะมวยบิ๊กเนมแค่ไฟล์เดียว

The sun
Hero Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 12:10:21 PM »

แล้ววันเฮงล่ะเคยออกไปต่อยต่างประเทศบ้างยัง แขวะไม่ได้ดูตัวเองเลย

Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +236/-135

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 12:12:31 PM »

นักมวย อะ อยากไปชกต่างแดน ใจจะขาด
แต่ ทีมงาน อะครับ คำนวณดูแล้ว ได้ไม่คุ้มเสีย
ชื่อเสียงไม่เอาวุ้ย กินไม่ได้ เอาตังค์ดีกว่า สปอนเซ่อร์ หมูเห็ด เป็ดไก่ ยาอม ยา ดม ยาลม ยาหม่อง ปุ๋ย บานเต รับเนื้อๆ จะไปชกทำไม ต่างประเทศ 5555

ไม่เหมือนเฮียฮุย แกเป็นนักมวยเก่า ลูกชาย ก็นักมวยทีมชาติ การทำมวยของแก เชื่อใจได้ ตั้งแต่ วีระพล พยัฆค์หน้าขรึมแล้ว จนมาถึงเจ้าแหลม  ต่อยมันส์ ทรหดอดทนเป็นเลิศ ชกได้หมด ไม่ว่าที่ใหน

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +146/-175

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 01:12:50 PM »

โปรมักจะตอบกลับมาว่า ดูมวยชิงแชมป์โลกฟรี จะเอาอะไรกันนักหนา ลองคิดดูถ้าเกิดวันหนึ่งแม้แต่ชิงโลกสถาบันหลักยังไม่มีคนเข้ามาดุฟรี แม้แต่เปิดทีวีค้างไว้แฟนมวยยังปิดหนี อะไรมันจะเกิดขึ้น ซึ่งผมเป็นหนึ่งในนั้น  ในเมื่อโปรไม่รีบสร้างมูลค่าให้กับนักมวยและการจัดมวย ยังคงมีความโบราณอยู่ เวทีมวยเมื่อ20ปีก่อนยังดูดีกว่านี้เลย นักมวยพันมือไส่นวมนั่งบนเก้าอี้พลาสติก บางทีขาเก้าอี้พลาสติกหักนักมวยก้นจ้ำเบ้าก็มี ในร่มเต้นท์ที่กลางไว้ลวกๆกลางสนามบอล อบต. ห้องน้ำห้องท่าก็วิ่งเข้าห้องน้ำวัดข้างๆ ผมว่ามันเป้นภาพที่น่าสมเพชสุดๆ  โปรอื่นๆเขาทะยอยจัดในร่ม ในห้องแอร์กันแล้ว อาจจะรายได้ไม่คุ้ม แต่ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดี มวยดี เวทีดี ก็มีคนจ้างเข้าไปดู  ภาพที่ลมพัดมาเต้นท์รื้อลอยไปโดยนักมวยยังต่อยกัน ภาพที่ฝนตกนักมวยเล่นน้ำฝนบนเวที ภาพที่ลูกโป่งสวรรค์ระเบิดเพราะโดนบุหรี่ ภาพที่นักมวยแย่งกันหันตูดเข้าหาแดดเพราะแสบตา  มันก็ยังคงอยู่ถ้าโปรไม่มีความคิดก้าวหน้าหวังแต่กอบโกยผลกำไร
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 01:19:58 PM »

แล้ววันเฮงล่ะเคยออกไปต่อยต่างประเทศบ้างยัง แขวะไม่ได้ดูตัวเองเลย
เดอะซันชอบหัวร้อนอยู่เรื่อย ไม่รู้ว่าผมประชด ฮรี่ๆๆ ยกเลิกเดิมพันได้นะ ผมสงสารท่าน อุตส่าได้ vip ต้องลบไอดีซะงั้น ฮรี่ๆๆ

Hero Member

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 01:46:23 PM »

เดอะซันชอบหัวร้อนอยู่เรื่อย ไม่รู้ว่าผมประชด ฮรี่ๆๆ ยกเลิกเดิมพันได้นะ ผมสงสารท่าน อุตส่าได้ vip ต้องลบไอดีซะงั้น ฮรี่ๆๆ

แบร่ๆๆๆๆๆ
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +236/-135

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 02:36:11 PM »

คอมเม๊นท์ ท่าน loeienter ช่างเห็นภาพชัดเจนนัก
The sun
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2018, 05:15:51 PM »

ยกเลิกทำไมเหรอ พอดีไม่ใช่คนขี้ขลาดกล้าพูดกล้าทำ ลบไอดีแค่นี้เองกลัวมากๆเลยโอ๊ยใกล้จะต้องลบไอดีซะแล้ว นอนไม่หลับเลยกลัวไอดีหาย 555

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1181/-438

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:34:07 AM »

ยกเลิกทำไมเหรอ พอดีไม่ใช่คนขี้ขลาดกล้าพูดกล้าทำ ลบไอดีแค่นี้เองกลัวมากๆเลยโอ๊ยใกล้จะต้องลบไอดีซะแล้ว นอนไม่หลับเลยกลัวไอดีหาย 555

supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +52/-23

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 02:22:13 PM »

เอาตรงๆนะ หน้าตาวันเฮงเป็นยังไง ผมยังไม่รู้จักเลย 555

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์