Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 22, 2018, 06:32:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนข่าว...เสือดำ...จะเงียบๆไป  (อ่าน 1772 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-812

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 08:20:17 AM »

พวกเรายังจำกันได้ไหม

เปรมชัย ยังสบายดีอยู่แล้วเนอะ...เงินทองมึงเยอะแยะ ฮี่ฮี่ฮี่
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +632/-810

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 08:43:50 AM »

นี่ไล่โทรถามทุกกระทรวงเพื่อเรียกร้องความเห็นใจ
เหลือคนเดียวลุงตูบ...ที่ยังไม่โทร...หรือโทรแล้วไม่บอก

หลักฐานคาตา ถ้าจับหาความผิดไม่ได้
 ก็อย่ามีเลย ตำรวจ กระทรวงต่างๆ

ผมเคยอยู่ทีนึง...ขับรถกลับดันเอาคนงานติดรถมาด้วย
เจอด่าน...แม่งทิ้งของใส่รถผม...ตรวจค้นเจอ 8 ชิ้น
ผมกลายเป็นคนค้าไปซะงั้น
ดิ้นไม่หลุดเลยเพราะจำเป็นต้องจ่าย

ถ้าไม่จ่ายก็ติดคุก ยาวจนวันจันทร์
ต่อด้วยขึ้นโรงขึ้นศาลเสียเวลาทำงานผมอีก

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +119/-47

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 09:06:59 AM »

ธรรมดาครับประเทษนี้
ars7
เล็กสั้นแต่มั่นใจ
Full Member

คะแนนความรัก: +68/-74

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 09:15:21 AM »

กฏหมายไม่สามารเอาผิดกับคนรวยได้
หงส์ดรุณ
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 09:36:24 AM »

อยู่ชั้นอัยการนี่ครับ อัยการสั่งฟ้อง ๖ สำนวน ไม่ฟ้อง ๓ สำนวน ตำรวจทำความเห้นแย้งไป ตอนนี้อยู่ตั้งคณะร่วมอยู่มั้ง  สุดท้ายจะไปที่อัยการสูงสุดชี้ขาดว่าฟ้องที่เหลือมั้ย  ข่าวว่าถ้าไม่ฟ้อง เดียวตำรวจ ฟ้องเอง

ผมตอบจริงจังไปป่าวเนี่ย
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2284/-2401

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 09:50:36 AM »

เงียบตามเอคโคโน่จากกระทู้ก่อนหน้านี้

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1074/-1626

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 10:02:24 AM »

เงียบตามเอคโคโน่จากกระทู้ก่อนหน้านี้
555 เงียบพอกัน
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +313/-86

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 10:43:15 AM »

อยู่ชั้นอัยการนี่ครับ อัยการสั่งฟ้อง ๖ สำนวน ไม่ฟ้อง ๓ สำนวน ตำรวจทำความเห้นแย้งไป ตอนนี้อยู่ตั้งคณะร่วมอยู่มั้ง  สุดท้ายจะไปที่อัยการสูงสุดชี้ขาดว่าฟ้องที่เหลือมั้ย  ข่าวว่าถ้าไม่ฟ้อง เดียวตำรวจ ฟ้องเอง

+1  ครับ เป็นคำตอบ ที่ สมควรตอบอยู่แล้วครับ

จริงที่ข่าวมันเงียบ เพราะตัวสื่อเองกับ อัยการเอง ไม่ได้ให้ข่าวหรือสื่อจะไป จี้ถาม ถามนู้ถามนี้ อัยการไม่ได้ครับ เรียกว่าโดยข้อกฎหมายด้วย  หรือการทำงานด้วย อัยการกับตำรวจจะไก้ลชิดกัน และตำรวจกับสื่อจะไก้ลชิดกัน  (ประมาณเข้าถึงกันง่ายไม่รู้อธิบายยังไง) แต่อัยการกับสื่อไม่ใช้  แต่หลังๆมา ทางอัยการเองก็ มีการ ให้ข่าวหรืออธิบายข้อกฎหมายกับผ่านลื่อ ให้ประชาชนเขา ก็เยอะขึ้นนะ เมือเทียบกับเมือก่อน
ส่วนใหญ่ที่เห็นพวกรายการ คมชัดลึก ถามตรงๆ  ต่างคนต่างคิด รายการแนวนี้ก็มีอยู่บ้าง

แต่เดียวพอไปในชั้น ศาลรับรองเงียบกว่านี้อีก  จะดังอีกก็ตอน ตัดสินในศาลชั้นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2018, 10:49:29 AM โดย Suriya 640 » บันทึกการเข้า

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3596/-1537

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 11:19:52 AM »

ผมได้โทรไปที่กระทรวงสาธารณสุขแล้ว ท่านอธิบดีกรมสุขภาพจิตรับสายแล้วพูดกับผมว่า "หมอเสียใจด้วยนะครับ หมอหมดหนทางรักษาคุณจริงๆ"

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2230/-314

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 06:51:42 PM »

พอๆกันเลย ฮี่ฮี่

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-677

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2018, 07:03:36 PM »

ก็รู้ๆกันอยู่ว่าคุกมีไว้ขังคนจน
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2503/-3466

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2018, 05:04:03 PM »

อะไรที่ไม่ทำให้เดือดร้อน เราก็อย่าไปทำเลยครับ
ปล่อยให้เป็นเวรเป็นกรรมของเขาดีกว่า

ลมหายใจคือฟุตบอล
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1181/-438

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 11:06:32 AM »

ผมเคยลงรูป  มีมพวกนี้ลงหน้าเฟซ     ลง3ครั้งโดนรายงานลบรูปเฉยเลย....ยิ่งใหญ่เหลือเกินพ่อคู้นนน

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1074/-1626

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 11:14:09 AM »

ผมเคยลงรูป  มีมพวกนี้ลงหน้าเฟซ     ลง3ครั้งโดนรายงานลบรูปเฉยเลย....ยิ่งใหญ่เหลือเกินพ่อคู้นนน
ไม่ธรรมดาจริงๆ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-250

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 01:45:21 PM »

ตอนถูกยิงก็ตกใจนะ แต่ไม่ได้โทรไปบอกใคร ตายซะก่อน!!!! (คำให้การเสือดำ)

chaiyaphum city
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-20

อัดให้เละ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 02:17:48 PM »

รอดู

พลิกแพลงได้ อะไรดีก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-250

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:18:39 AM »

ล่าสุดประกันตัวออกไปแล้ว
ทำไมยังสบายจังเนาะ

Hero Member
**

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 03:07:59 PM »

แต่ทำไมชาวบ้าน3คนที่โดนจับได้....ตอนนี้ติดคุก !!!
#มีเงินก็รอด

https://www.matichon.co.th/news/906411

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +329/-249

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 04:13:14 PM »

อย่าว่าแต่เสือดำเลย

ข่าววัดธรรมกาย พัวพันซื้อขายที่ดินกับ บริษัทอสังหาฯ ระดับท็อปของเมืองไทย

ข่าวกระทิงแดงวิ่งทับลูกเสือลากเข้าไปในรัง

ข่าวเจ้าของรีสอร์ทดังแห่งเขาหญ่ายยย รุกล้ำพื้นที่ป่า

อื่นๆอีกมากมาย

อยากจะฝากกลุ่มที่เรียกร้อง อยากเลือกตั้ง ช่วยเรียกร้องเรื่องพวกนี้ด้วยก็ดีนะ สำคัญไม่แพ้กัน

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 04:14:13 PM »

ตอนถูกยิงก็ตกใจนะ แต่ไม่ได้โทรไปบอกใคร ตายซะก่อน!!!! (คำให้การเสือดำ)

อันนี้ ...ฮาอ่ะ

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 04:19:44 PM »

เอาอีกหน่อย....

สมัยนี้โกงได้ทุกเรื่องจริงๆเลย

โกงเงินเด็ก ทุนเรียนหนังสือ

โกงเงินคนแก่/คนไร้ที่พึ่ง

โกงวัคซีนหมา

....
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 06:49:13 PM »

อยู่ชั้นอัยการนี่ครับ อัยการสั่งฟ้อง ๖ สำนวน ไม่ฟ้อง ๓ สำนวน ตำรวจทำความเห้นแย้งไป ตอนนี้อยู่ตั้งคณะร่วมอยู่มั้ง  สุดท้ายจะไปที่อัยการสูงสุดชี้ขาดว่าฟ้องที่เหลือมั้ย  ข่าวว่าถ้าไม่ฟ้อง เดียวตำรวจ ฟ้องเอง

+1  ครับ เป็นคำตอบ ที่ สมควรตอบอยู่แล้วครับ

จริงที่ข่าวมันเงียบ เพราะตัวสื่อเองกับ อัยการเอง ไม่ได้ให้ข่าวหรือสื่อจะไป จี้ถาม ถามนู้ถามนี้ อัยการไม่ได้ครับ เรียกว่าโดยข้อกฎหมายด้วย  หรือการทำงานด้วย อัยการกับตำรวจจะไก้ลชิดกัน และตำรวจกับสื่อจะไก้ลชิดกัน  (ประมาณเข้าถึงกันง่ายไม่รู้อธิบายยังไง) แต่อัยการกับสื่อไม่ใช้  แต่หลังๆมา ทางอัยการเองก็ มีการ ให้ข่าวหรืออธิบายข้อกฎหมายกับผ่านลื่อ ให้ประชาชนเขา ก็เยอะขึ้นนะ เมือเทียบกับเมือก่อน
ส่วนใหญ่ที่เห็นพวกรายการ คมชัดลึก ถามตรงๆ  ต่างคนต่างคิด รายการแนวนี้ก็มีอยู่บ้าง

แต่เดียวพอไปในชั้น ศาลรับรองเงียบกว่านี้อีก  จะดังอีกก็ตอน ตัดสินในศาลชั้นต้น
 ผมอยากรู้นะครับว่าถ้าเป็นชาวบ้านเข้าไปล่าสัตว์แล้วโดนจับได้  ทำไมติดคุกกันเร็วนัก            ทำไมใช้เวลากับคดีไม่นานเลย   เป็นชาวบ้านคงติดคุกไปนานแล้ว

แต่ถ้าเป็นคดีคนรวยค่อนข้างกินเวลานานมากกกกกกก  กว่าคดีจะจบ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-1381

new world order

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:56:43 PM »

ก็เค้าสู้ด้วยว่าไม่ได้ยิงนี่ครับ ตามจริงมือสมัครเล่นแบบนั้นนี่นะ จะยิงเสือได้ ผมเห็นข่าวเล่นแต่ใครยิงๆ ไม่เห็นข่าวว่าใคนบงการให้ยิง เค้าเลยสู้ในประเด็นได้

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +313/-86

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 05:03:44 AM »

ผมอยากรู้นะครับว่าถ้าเป็นชาวบ้านเข้าไปล่าสัตว์แล้วโดนจับได้  ทำไมติดคุกกันเร็วนัก            ทำไมใช้เวลากับคดีไม่นานเลย   เป็นชาวบ้านคงติดคุกไปนานแล้ว

แต่ถ้าเป็นคดีคนรวยค่อนข้างกินเวลานานมากกกกกกก  กว่าคดีจะจบ

อธิบายแบบเข้าใจง่ายๆ  ถ้าผู้ต้องหา รับสารภาพ หรือ สู้คดี  มันเลยทำให้เวลามันต่างกันเยอะครับ อธิบายแบบง่ายๆ  คุณทำผิด รับผิด ก็โดนลงโทษเร็ว เพราะ ไม่ต้องมาค้นหาความจริงกันมากมายว่าใครทำผิด แต่ถ้าปฎิเสธ ก็ต่อสู้กันยาวหาความจริงกันให้ศาลตัดสิน ซึ่งศาลบ้านเรามี 3 ชั้น ต้น อุธร ฎีกา  และส่วนใหญ่ชาวบ้านที่โดนคดีประเภทนี้ในลักษณะนี้ เขารับสารภาพกันหมดครับ                    แต่นายเปรมชัย เขารวยครับก็เลยสู้หวังว่าจะรอด สายป่านเขามี  ก็น่าจะเห็นภาพนะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2018, 05:15:43 AM โดย Suriya 640 » บันทึกการเข้า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 04:42:06 PM »

อยู่ชั้นอัยการนี่ครับ อัยการสั่งฟ้อง ๖ สำนวน ไม่ฟ้อง ๓ สำนวน ตำรวจทำความเห้นแย้งไป ตอนนี้อยู่ตั้งคณะร่วมอยู่มั้ง  สุดท้ายจะไปที่อัยการสูงสุดชี้ขาดว่าฟ้องที่เหลือมั้ย  ข่าวว่าถ้าไม่ฟ้อง เดียวตำรวจ ฟ้องเอง

+1  ครับ เป็นคำตอบ ที่ สมควรตอบอยู่แล้วครับ

จริงที่ข่าวมันเงียบ เพราะตัวสื่อเองกับ อัยการเอง ไม่ได้ให้ข่าวหรือสื่อจะไป จี้ถาม ถามนู้ถามนี้ อัยการไม่ได้ครับ เรียกว่าโดยข้อกฎหมายด้วย  หรือการทำงานด้วย อัยการกับตำรวจจะไก้ลชิดกัน และตำรวจกับสื่อจะไก้ลชิดกัน  (ประมาณเข้าถึงกันง่ายไม่รู้อธิบายยังไง) แต่อัยการกับสื่อไม่ใช้  แต่หลังๆมา ทางอัยการเองก็ มีการ ให้ข่าวหรืออธิบายข้อกฎหมายกับผ่านลื่อ ให้ประชาชนเขา ก็เยอะขึ้นนะ เมือเทียบกับเมือก่อน
ส่วนใหญ่ที่เห็นพวกรายการ คมชัดลึก ถามตรงๆ  ต่างคนต่างคิด รายการแนวนี้ก็มีอยู่บ้าง

แต่เดียวพอไปในชั้น ศาลรับรองเงียบกว่านี้อีก  จะดังอีกก็ตอน ตัดสินในศาลชั้นต้น
  ผมอยากรู้นะครับว่าถ้าเป็นชาวบ้านเข้าไปล่าสัตว์แล้วโดนจับได้  ทำไมติดคุกกันเร็วนัก            ทำไมใช้เวลากับคดีไม่นานเลย   เป็นชาวบ้านคงติดคุกไปนานแล้ว

แต่ถ้าเป็นคดีคนรวยค่อนข้างกินเวลานานมากกกกกกก  กว่าคดีจะจบ

อธิบายแบบเข้าใจง่ายๆ  ถ้าผู้ต้องหา รับสารภาพ หรือ สู้คดี  มันเลยทำให้เวลามันต่างกันเยอะครับ อธิบายแบบง่ายๆ  คุณทำผิด รับผิด ก็โดนลงโทษเร็ว เพราะ ไม่ต้องมาค้นหาความจริงกันมากมายว่าใครทำผิด แต่ถ้าปฎิเสธ ก็ต่อสู้กันยาวหาความจริงกันให้ศาลตัดสิน ซึ่งศาลบ้านเรามี 3 ชั้น ต้น อุธร ฎีกา  และส่วนใหญ่ชาวบ้านที่โดนคดีประเภทนี้ในลักษณะนี้ เขารับสารภาพกันหมดครับ                    แต่นายเปรมชัย เขารวยครับก็เลยสู้หวังว่าจะรอด สายป่านเขามี  ก็น่าจะเห็นภาพนะครับ   

ด้วยอายุ  คงตายก่อน 3 ศาล

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1065

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 06:58:34 PM »

+1  ครับ เป็นคำตอบ ที่ สมควรตอบอยู่แล้วครับ

จริงที่ข่าวมันเงียบ เพราะตัวสื่อเองกับ อัยการเอง ไม่ได้ให้ข่าวหรือสื่อจะไป จี้ถาม ถามนู้ถามนี้ อัยการไม่ได้ครับ เรียกว่าโดยข้อกฎหมายด้วย  หรือการทำงานด้วย อัยการกับตำรวจจะไก้ลชิดกัน และตำรวจกับสื่อจะไก้ลชิดกัน  (ประมาณเข้าถึงกันง่ายไม่รู้อธิบายยังไง) แต่อัยการกับสื่อไม่ใช้  แต่หลังๆมา ทางอัยการเองก็ มีการ ให้ข่าวหรืออธิบายข้อกฎหมายกับผ่านลื่อ ให้ประชาชนเขา ก็เยอะขึ้นนะ เมือเทียบกับเมือก่อน
ส่วนใหญ่ที่เห็นพวกรายการ คมชัดลึก ถามตรงๆ  ต่างคนต่างคิด รายการแนวนี้ก็มีอยู่บ้าง

แต่เดียวพอไปในชั้น ศาลรับรองเงียบกว่านี้อีก  จะดังอีกก็ตอน ตัดสินในศาลชั้นต้น
  ผมอยากรู้นะครับว่าถ้าเป็นชาวบ้านเข้าไปล่าสัตว์แล้วโดนจับได้  ทำไมติดคุกกันเร็วนัก            ทำไมใช้เวลากับคดีไม่นานเลย   เป็นชาวบ้านคงติดคุกไปนานแล้ว

อธิบายแบบเข้าใจง่ายๆ  ถ้าผู้ต้องหา รับสารภาพ หรือ สู้คดี  มันเลยทำให้เวลามันต่างกันเยอะครับ อธิบายแบบง่ายๆ  คุณทำผิด รับผิด ก็โดนลงโทษเร็ว เพราะ ไม่ต้องมาค้นหาความจริงกันมากมายว่าใครทำผิด แต่ถ้าปฎิเสธ ก็ต่อสู้กันยาวหาความจริงกันให้ศาลตัดสิน ซึ่งศาลบ้านเรามี 3 ชั้น ต้น อุธร ฎีกา  และส่วนใหญ่ชาวบ้านที่โดนคดีประเภทนี้ในลักษณะนี้ เขารับสารภาพกันหมดครับ                    แต่นายเปรมชัย เขารวยครับก็เลยสู้หวังว่าจะรอด สายป่านเขามี  ก็น่าจะเห็นภาพนะครับ   

เป็นไปได้  ด้วยอายุนายเปรมชัยอายุมากแล้ว ถ้าสู้คดียาวนานมากถึง 3 ศาลต้องใช้เวลาอีกหลายปี   จำเลยอาจตายก่อนด้วยโรคอื่น  หรือไม่ก็แก่เกินจะเข้าคุกแล้วเมื่อศาสลตัดสิน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:36:26 AM »

เป็นไปได้  ด้วยอายุนายเปรมชัยอายุมากแล้ว ถ้าสู้คดียาวนานมากถึง 3 ศาลต้องใช้เวลาอีกหลายปี   จำเลยอาจตายก่อนด้วยโรคอื่น  หรือไม่ก็แก่เกินจะเข้าคุกแล้วเมื่อศาสลตัดสิน

ถ้าเขามีความผิดจริง  คงเหมือนกับการใช้เงินเพื่อยื้ออิสรภาพในชีวิตที่เหลือ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์