Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 16, 2018, 04:25:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวลูกครึ่งแห่ขอคัดฝีเท้าเข้าทัพชบาแก้ว  (อ่าน 6103 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1780/-804

| | |
« เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 06:43:55 PM »

"สาวลูกครึ่ง" ทั้ง เบลเยียม, ออสเตรเลีย, นอร์เวย์ ตบเท้าขอคัดติดทีมชบาแก้ว "โค้ชหนึ่ง" เปิดกว้าง รับทุกคน ขอให้เก่งจริง มีสิทธิติดไปบอลโลก 2019 ย้ำต้องการผู้เล่นที่ดีที่สุด ชุดนี้ ใครฟอร์มหลุด ก็มีสิทธิ์อด

วุฒินล บุญวานิช ผู้สื่อข่าวกีฬาเดลินิวส์ รายงานความเคลื่อนไหวการแข่งขันฟุตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย 2018 จากกรุงอัมมาน ประเทศจอร์แดน โดยทีมฟุตบอลหญิงไทย ที่เข้ารอบฟุตบอลโลก สมัย 2 และเข้ารอบรองชนะเลิศครั้งแรกใน 32 ปี ตัดเชือกกับ ออสเตรเลีย เบอร์ 1 เอเชีย วันที่ 17 เม.ย. เตะที่สนามคิงอับดุลลาห์ที่ 2 เวลาไทย 20.45 น. อีกคู่รอบรองฯ จีน พบ ญี่ปุ่น

“โค้ชหนึ่ง” หนึ่งฤทัย สระทองเวียน กุนซือทีมฟุตบอลหญิงไทย กล่าวว่า ศึกรายการนี้ทีมไทยสามารถทำได้ตามเป้าหมาย ดังนั้น เกมที่เหลือจึงส่งนักเตะดาวรุ่งลงเล่นเก็บเกี่ยวประสบการณ์ เตรียมความพร้อมสำหรับศึกฟุตบอลหญิงชิงแชมป์โลก 2019 ซึ่งจะต้องเจอกับทีมชั้นนำระดับโลกทั้งสิ้น และจะต่างกับการที่ไทยเคยเจอทีมในระดับอาเซียน และระดับเอเชีย

กุนซือบอลหญิงไทย กล่าวด้วยว่า ในช่วงที่ทีมฟุตบอลหญิงไทยมาแข่งขันที่จอร์แดน มีนักเตะสาวลูกครึ่ง ทั้งไทย-เบลเยียม, ออสเตรเลีย และนอร์เวย์ ติดต่อขอเข้ามาทดสอบฝีเท้ากับทีมฟุตบอลหญิงไทยจำนวนมาก ซึ่งต้องขอฝากไปยังนักเตะสาวลูกครึ่ง รวมทั้งนักเตะสาวไทยคนอื่นๆ ที่มีฝีเท้าดีสามารถมาร่วมทดสอบฝีเท้ากับทีมชาติได้ตลอด ทั้งในช่วงที่ไปแข่งขันรายการในต่างประเทศ และในช่วงเก็บตัวฝึกซ้อมที่เมืองไทย เพราะทีมฟุตบอลต้องการผู้เล่นชุดดีที่สุด เพื่อส่งเข้าร่วมการแข่งขันรายการระดับนานาชาติ และฟุตบอลโลก 2019 ในปีหน้า

"ทีมฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย พร้อมรับนักเตะหน้าใหม่ ส่วนนักเตะชุดนี้ก็ได้บอกไปว่า ทีมชาติไทยได้ไปฟุตบอลโลก ไม่ใช่นักเตะได้ไปฟุตบอลโลก ดังนั้นทุกคนจะต้องรักษามาตรฐานการเล่น และสภาพร่างกายให้สมบูรณ์ เพราะเราจะใช้ผู้เล่นชุดที่ดีที่สุด และสมบูรณ์ที่สุดไปฟุตบอลโลก รวมทั้งนักเตะเยาวชนชุด 19 ปีก็มีโอกาสเช่นกันหากโชว์ฝีเท้าได้ดี แต่เรายังเหลือเวลาอีกกว่า 1 ปี"

โค้ชหนึ่ง กล่าวย้ำด้วยว่า การติดทีมฟุตบอลโลก เปิดกว้างสำหรับทุกคน เช่นเดียวกับ "จ๊อบ" นภัทร สีเสริม กองกลางจอมเก๋าวัย 31 ปี ที่บาดเจ็บพักยาว 8 เดือน หากหายเจ็บกลับมาโชว์ฟอร์มได้ดีก็มีโอกาสติดทีมชาติไทยได้เช่นกัน

เครดิต: https://www.dailynews.co.th/sports/638379   

suebsuan
Full Member

คะแนนความรัก: +105/-75

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 06:51:32 PM »

แน่นอนครับ ใคร ๆ ก็อยากได้เล่นบอลโลกหญิง
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +90/-36

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 07:01:03 PM »

จัดไปครับ เป็นผลดีต่อทีมชาติที่จะได้นักฟุตบอลฝีเท้าดีมาเสริมทัพเพิ่มเข้าไปอีก
pree4250
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-3

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 07:11:14 PM »

กระแสกำลังมาเลยฟุตบอลหญิงไทย
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +26/-31

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 07:19:12 PM »

ขอบคุณครับ

<<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-51

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 07:19:54 PM »

เบอร์ 19 คัดออกก่อนเลย แมทช์กับจอร์แดนลงมาแทนน้องสาวธีรศิลป์ โคตรกาก บอกเลยครับ ไม่รู้ว่าติดทีมชาติมาได้ไง
Freelance
SISAKETSUSU
Hero Member

คะแนนความรัก: +860/-553

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 07:46:22 PM »

เบอร์ 19 คัดออกก่อนเลย แมทช์กับจอร์แดนลงมาแทนน้องสาวธีรศิลป์ โคตรกาก บอกเลยครับ ไม่รู้ว่าติดทีมชาติมาได้ไง

แหม่ ผมว่าทุกคนก็อยากทำให้ดีทั้งนั้นครับ บางวันอาจจะไม่ใช่วันที่ดีที่สุดของเจ้าตัวก็ได้ครับ  ซ้อมอาจจะฟอร์มดีก็ได้ เล่นจริงอาจจะไม่ฟิตพอหรือตื่นตกใจขาดวามมั่นใจไปไรงี้ คนเคยเล่นฟุตบอลหรือเคยดูฟุตบอลน่าจะรู้ดี อันนี้บอกเค้ากากนี่ ก็น่าเกลียดเกินไปน่ะ ...เค้าลงไปสู้เพื่อทีมชาติไทยควรได้รับเกียรติบ้าง แค่วิจารณ์ว่าฟอร์มไม่ดี เป็นไปได้ควรสรรหาคนอื่นมาทดแทนเ อะไรงี้ก็ได้ครับ 

TON-Mr.PostMan
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +198/-16

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 07:59:37 PM »

ดีครับ ทำให้โค้ชมีตัวเลือกมากขึ้น นักเตะเองก็จะได้แข่งกันโชว์ศักยภาพของตนเองด้วย
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +469/-330

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 08:13:02 PM »

นอกเหนือจากที่ให้พวกเขานำเสนอตัวเข้ามาแล้ว

ผมอยากให้ทำแบบ อเมริกา นั้นคือ 

ทำหนังสือเทียบเชิญให้มาร่วมคัดตัวด้วย

สมาคมฟุตบอลจะต้องมีทีมงานสเก๊าท์บรรดานักเตะสาวลูกครึ่งเหล่านี้ด้วย  ผมว่าน่าจะมีเยอะพอสมควร

ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1290/-524

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:37:52 PM »

แหม่ ผมว่าทุกคนก็อยากทำให้ดีทั้งนั้นครับ บางวันอาจจะไม่ใช่วันที่ดีที่สุดของเจ้าตัวก็ได้ครับ  ซ้อมอาจจะฟอร์มดีก็ได้ เล่นจริงอาจจะไม่ฟิตพอหรือตื่นตกใจขาดวามมั่นใจไปไรงี้ คนเคยเล่นฟุตบอลหรือเคยดูฟุตบอลน่าจะรู้ดี อันนี้บอกเค้ากากนี่ ก็น่าเกลียดเกินไปน่ะ ...เค้าลงไปสู้เพื่อทีมชาติไทยควรได้รับเกียรติบ้าง แค่วิจารณ์ว่าฟอร์มไม่ดี เป็นไปได้ควรสรรหาคนอื่นมาทดแทนเ อะไรงี้ก็ได้ครับ 

เห็นด้วยครับ  ใครๆก็อยากเล่นเก่ง เล่นดีทั้งนั้นแหละ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2478/-3433

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:54:59 PM »

เยี่ยม

ลมหายใจคือฟุตบอล
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +48/-23

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 10:12:18 PM »

สาวลูกครึ่งไทย ในอเมริกาน่าจะเยอะนะครับ....สาวอเมริกาเค้าเล่นบอลตั้งแต่เด็กเลย
ปล. ติดใจฝีเท้า มิรันดาแล้วครับ ...เล่นเนียนตามากๆ เลย...
พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +70/-70

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 09:11:15 AM »

มิรันด้า เล่นเก่ง ทักษะดี เนียนตา ถ้าได้แบบน้องซัก ครึ่งทีม คงไปได้อีกไกลทีมชาติไทย
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +686/-71

Fight For Tomorrow

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 09:17:02 AM »

ทำไมไทยลีกหญิงไม่มีเตะสักที

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +59/-109

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 09:42:22 AM »

มีภาพปลากรอบ ไหม?

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +200/-154

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 10:43:25 AM »

ดีครับ เยี่ยมเลย ขอแจ่มๆหน่อย
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +127/-1021

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 11:44:56 AM »

ตลกหน้าตายมากๆ  ไปบอลโลก แต่ไม่มีปัญญา สร้างลีกหญิงเป็นของตัวเองได้ ดูทุเรศๆ ยังงัยไม่รู้เนอะ 55
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +429/-269

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 12:05:00 PM »

แฟนบอลที่ไร้ซึ้งมารยาททุกวันนี้มีเยอะครับ ...ชีวิตคนพวกนี้ก็จะเจอสิ่งกากๆอย่างที่เค้าชอบว่าให้คนอื่นครับ..
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-8

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 12:07:33 PM »

ขอเเบบเเจ่มๆสัก2-3ตำเเหน่งครับ
อาจารย์หนุ่ย_SR38
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-194

สโมสรฟุตบอลอุดรธานี เอฟซี

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 12:26:29 PM »

ตำแหน่งผุ้รักษาประตุ ครับ น่าจะได้สาวลูกครึ่ง ที่มีประสบการณ์เล่นฟุตบอลลีกในต่างประเทศ ติดทีมไปด้วยสักคน ไม่ได้หมายความว่า ประตูทีมชาติไทยคนปัจจุบันไม่เก่ง นะครับ แต่ระดับฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย ประตูทีมชาติไทย งานชุกแน่นอน ผู้รักษาประตูต้องมีรูปร่างดี ประสบการณ์สุงด้วย ครับ

siamesecat
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +481/-373

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 12:43:48 PM »

แฟนบอลที่ไร้ซึ้งมารยาททุกวันนี้มีเยอะครับ ...ชีวิตคนพวกนี้ก็จะเจอสิ่งกากๆอย่างที่เค้าชอบว่าให้คนอื่นครับ..

นี่แหละคนไทย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2229/-314

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 01:32:13 PM »

เยี่ยมเลย

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +884/-176

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 01:40:04 PM »

หมายถึง พิศมัย สอนไส หรือครับ ชื่อนี้ผมได้ยินชื่อในทีมชาติมานานแล้วนะ
DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +60/-40

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 02:40:19 PM »

แจ๋วเลยครับ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-111

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 03:32:19 PM »

คัดแฟนบอลกากๆบางคนออก มีประโยชน์กว่าเยอะ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1290/-524

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 03:34:49 PM »

หมายถึง พิศมัย สอนไส หรือครับ ชื่อนี้ผมได้ยินชื่อในทีมชาติมานานแล้วนะ

เขาจำเบอร์มาผิดครับ

เขาหมายถึง ตัวสำรอง เบอร์16

เขากำลังสาธิตการตำหนิคนแบบกากๆ จำเบอร์มามั่วๆ
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1055/-1478

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 03:53:24 PM »

ผมไม่เป็นอย่าเหมารวมสิ
วสันต์_SR04
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1302/-790

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 07:23:12 AM »

มันไม่ได้หมายความมีเชื้อไทยไม่สมบูรณ์อล้วจะเล่นบอลเก่ง มันขึ้นกับระดับบอลที่เขาเล่น ตัวอย่างเช่น

สุชาวดี นิลธำรงค์ เธอมีเทรนเนอร์ส่วนตัวที่เก่งมาก(เอาวะ-ยอเพื่อน) และทีมมหาวิทยาลัยที่เธอเล่นก็คือมกาวิทยาลัยที่ อาเล็กซ์ มอร์แกน ดาราศูนย์หน้าทีมชาติสหรัฐฯจบออกมา

นอกจากนี้แล้ว ในจำนวนเพื่อนร่วมทีมของเธอ22คนนั้น
เป็นนักฟุตบอลเยาวชนทีมชาติสหรัฐ 8 คน
ทีมชาติคานาดา 1 คน
ทีมชาตินิวซีแลนด์ 1 คน
ทีมชาติสวีเดน 1 คน
นักบอลเหล่านี้มีประสบการณ์เล่นให้กับสโมสรชั้นนำทีมชาติมาตั้งอายุ 14-15ปี เขาถึงได้รับทุนฟุตบอลจากมหาวิทยาลัยดีๆ ซึ่ง มหาวิทยาลัยแคลิฟอรืเนีย-เบิร์กลี่ย์ เป็นหนึ่งในมหาวิทยาลัยที่ดีที่สุดในโลก
WPP.North
Hero Member

คะแนนความรัก: +127/-1021

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 12:19:31 PM »

มันไม่ได้หมายความมีเชื้อไทยไม่สมบูรณ์อล้วจะเล่นบอลเก่ง มันขึ้นกับระดับบอลที่เขาเล่น ตัวอย่างเช่น

สุชาวดี นิลธำรงค์ เธอมีเทรนเนอร์ส่วนตัวที่เก่งมาก(เอาวะ-ยอเพื่อน) และทีมมหาวิทยาลัยที่เธอเล่นก็คือมกาวิทยาลัยที่ อาเล็กซ์ มอร์แกน ดาราศูนย์หน้าทีมชาติสหรัฐฯจบออกมา

นอกจากนี้แล้ว ในจำนวนเพื่อนร่วมทีมของเธอ22คนนั้น
เป็นนักฟุตบอลเยาวชนทีมชาติสหรัฐ 8 คน
ทีมชาติคานาดา 1 คน
ทีมชาตินิวซีแลนด์ 1 คน
ทีมชาติสวีเดน 1 คน
นักบอลเหล่านี้มีประสบการณ์เล่นให้กับสโมสรชั้นนำทีมชาติมาตั้งอายุ 14-15ปี เขาถึงได้รับทุนฟุตบอลจากมหาวิทยาลัยดีๆ ซึ่ง มหาวิทยาลัยแคลิฟอรืเนีย-เบิร์กลี่ย์ เป็นหนึ่งในมหาวิทยาลัยที่ดีที่สุดในโลก

ก้อว่าครับ...มิรันด้า ฝีเท้าแลคนละ class กับพวก เอเชียเลย...
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +367/-355

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 12:22:57 PM »

ถ้าได้กองหลังลูกครึ่งสูงๆสักคน เกมรับลูกโด่งจะแน่นขึ้นเยอะ

Zamorano
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-17

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 12:32:55 PM »

Nisaki กองหน้าตัวเก่ง ขอคัดฝีเท้าฝีมือครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์