Thailandsusu Webboard
เมษายน 20, 2018, 01:50:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กกท.เชื่อไทยทุบสถิติ24ทองเอเชี่ยนเกมส์ กกท.เอาความมั่นใจมาจากไหนครับ  (อ่าน 2312 ครั้ง)
ton4487
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +206/-164

| | |
« เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 05:47:31 PM »

รบกวนทุกท่านช่วยวิเคราะห์ข่าวนี้ด้วยครับว่า กกท.เอาความมั่นใจมาจากไหนครับ ผมว่าได้ 12-15เหรียญทอง และได้อันดับ6ในตรางเหมือนครั้งที่แล้วก็OKแล้วครับ

กกท.เชื่อทัพไทยทุบสถิติ24ทองเอเชี่ยนเกมส์-เห็นด้วยส.บอลปิดลีกช่วยเตรียมทีม

“บิ๊กเสือ” นายสกล วรรณพงษ์ ผู้ว่าการการกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) เป็นประธานในการประชุมคณะเตรียมนักกีฬาไทย เพื่อการแข่งขันกีฬาระดับนานาชาติ กกท. เมื่อวันที่ 10 เม.ย. โดยมีสาระสำคัญคือการเตรียมนักกีฬาเพื่อเข้าแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 18 ที่กรุงจากาตาร์ และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย ระหว่างวันที่ 18 สิงหาคม-2 กันยายน สรุปสาระสำคัญดังนี้

ผู้ว่ากกท. แจ้งให้ที่ประชุมทราบว่า โธมัส บาค ประธานคณะกรรมการโอลิมปิกสากล (ไอโอซี) ชาวเยอรมนี จะเดินทางไปเยี่ยมชมการฝึกซ้อมของนักกีฬาไทยที่ซ้อมที่ศูนย์วิทยาศาสตร์การกีฬา กกท. ในวันที่ 16 เมษายน ซึ่งจะมีกีฬาเทควันโด, วอลเลย์บอล และฟุตซอล ที่ทำการฝึกซ้อมอยู่ นอกจากนี้นักกีฬาโปโลน้ำ จะเข้ามาทดสอบสมรรถภาพร่างกายที่ศูนย์วิทยาศาสตร์การกีฬาในวันดังกล่าวด้วย
จากนั้น นายสกล ยังได้เน้นย้ำในเรื่องของการเตรียมทัพนักกีฬา และเตือนสมาคมฯ ให้กำชับนักกีฬา ที่กำลังจะเข้าสู่ช่วงวันหยุดเทศกาลสงกรานต์ ให้ระมัดระวังอุบัติเหตุต่างๆ ที่อาจจะส่งผลกระทบต่อการแข่งขันเอเชี่ยนเกมส์ได้ และหลังจากวันหยุดช่วงสงกรานต์ ผู้ว่าการกกท. จะเริ่มออกตรวจเยี่ยมการฝึกซ้อมของนักกีฬา

ภายหลังการประชุม นายสกล กล่าวว่า สำหรับการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ครั้งนี้ มองว่านักกีฬาไทยมีการเตรียมความพร้อมมมาเป็นอย่างดี โดยเฉพาะในกีฬาประเภทบุคคลหลายประเภท มีนักกีฬาไทยที่เป็นแชมป์ในระดับเอเชียและระดับโลกอยู่ ดังนั้นเชื่อว่าเป็นโอกาสดีของนักกีฬาไทยในการคว้าเหรียญรางวัลด้วยเช่นกัน และหวังว่าครั้งนี้นักกีฬาไทยจะทำลายสถิติการคว้าเหรียญทองให้ได้มากกว่าที่เคยทำไว้ 24 เหรียญ ที่ประเทศไทย เมื่อเอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 13 เมื่อปี พ.ศ.2541 ด้วย

ผู้สื่อข่าวสอบถามต่อถึงกรณีที่ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ตัดสินใจเลื่อนการแข่งขันฟุตบอลลีกภายในประเทศ เพื่อเอื้อต่อการเก็บตัวทีมชาติไทยที่จะเข้าแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์นั้น นายสกล กล่าวว่า นับเป็นเรื่องดีที่มีการปิดลีกให้นักกีฬาไทยได้เตรียมตัว เชื่อว่าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยจะสบายใจยิ่งขึ้น มีเวลาเตรียมทีมมากขึ้น และสามารถเลือกตัวผู้เล่นที่ดีที่สุดสำหรับการแข่งขันครั้งนี้ได้ และเชื่อว่าทีมชาติไทยจะมีผลงานที่ดีออกมาอย่างแน่นอน

https://www.khaosod.co.th/sports/news_954069
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1684/-725

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 05:55:40 PM »

ผมว่าไม่ใช่ความมั่นใจหรอก แต่การบังคับทำให้ได้นะ เพื่อนำจำนวนเหรียญไปเบิกงบประมาณมาจาก รัฐบาล ถ้าประเมินเหรียญ เป้าหมายสมาคมแต่ละสมาคมน้อย เงินที่ขอจากรัฐบาลก็น้อยสิครับ อยู่ดีๆ เงินหายจากกระเป๋าพวกนี้ไม่ยอมหรอก

ข่าวบอกเห็นด้วย ส.บอลปิดลีกช่วยเตรียมทีม แสดงว่ามีการบังคับสมยศและคณะอย่างหนักหน่วงมา

gmwin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +309/-90

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:15:18 PM »

เพราะปีทอง ไงครับ
มีนักกีฬาแจ้งเกิดเยอะขึ้น บางสมาคม จากที่เคยหวัง1เหรียญ เพิ่มเป็นหวัง 3-4เหรียญก็มี

โดยเฉพาะสมาคมยิงปืน ยกน้ำหนัก ยิงเป้าบิน โบว์ลิ่ง หวังเยอะขึ้นกว่าเดิม
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:17:45 PM »

มีนักกีฬาแจ้งเกิดเยอะขึ้น บางสมาคม จากที่เคยหวัง1เหรียญ เพิ่มเป็นหวัง 3-4เหรียญก็มี

โดยเฉพาะสมาคมยิงปืน ยกน้ำหนัก ยิงเป้าบิน โบว์ลิ่ง หวังเยอะขึ้นกว่าเดิม

สำหรับผม ไม่น่าใช่ปีทองนะ ซีเกมส์ ยังวืดเป้าไปเยอะเลย ต่ำกว่าครึ่งจากที่บอกว่าประเมินด้วยซ้ำไป มันก็ย่อมมีเหตุผลเดียว คือ เรื่องเบิกงบประมาณ ละครับ

gmwin
Newbie
*

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:20:30 PM »

ซีเกมส์วัดอะไรไม่ได้หรอกครับ กีฬาขี้โกง  กีฬาให้คะแนนที่ไทยเคยได้เหรียญ โดนโกงหมดเลย
ส่วนกีฬาความเร็ว ในเอเชียนเกมส์ ไทยไม่เคยหวังได้ในเอเชี่ยนเกมส์อยู่แล้ว เพราะจีน เอาไปหมด ยกเว้น วิ่งผลัด

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:29:24 PM »

ซีเกมส์วัดอะไรไม่ได้หรอกครับ กีฬาขี้โกง  กีฬาให้คะแนนที่ไทยเคยได้เหรียญ โดนโกงหมดเลย
ส่วนกีฬาความเร็ว ในเอเชียนเกมส์ ไทยไม่เคยหวังได้ในเอเชี่ยนเกมส์อยู่แล้ว เพราะจีน เอาไปหมด ยกเว้น วิ่งผลัด

ที่ผมว่าแบบนั้น เพราะ ยิงปืน ยิงปืนเป้าบิน โอเค เป้าบิน มีลุ้นแต่ไม่ใช่จะการันตีเหรียญ จิตหลุดตอนรอบสุดท้ายก็เยอะ ยิ่งยิงปืน มีแต่ปีที่ สิงคโปร์ นั่นละมาผิดฟอร์ม นอกนั้นไม่ได้ลุ้นเหรียญมานานแล้ว ยิงปืนจะหวังเหรียญทอง 3 ถึง 4 เหรียญ นี้คงไม่ใช่วิสัยการแล้วละ, วิ่ง ผมเห็นด้วยกับคุณ แต่ปีนี้ผมว่าลุ้น ลาน มากกว่า ฟอร์มโดยรวมยังดีกว่า แต่มันดีพอจะได้เหรียญทองไหมนี่สิ, โบว์ลิ่ง ก็ไม่การันตี ชาติที่เก่งกว่าเรามีเยอะ ญาณพล ลาภอาภารัตน์  กวาดมาได้อย่างมากก็ 1 เหรียญ, ยกน้ำหนัก ไม่ต้องพูดถึงเลย จีน ยกได้ทุกรุ่นไม่เหมือน โอลิมปิก ความยากต่างกันเยอะ ต้องเก่งระดับ ไก่ ปวีณา ทองสุข ถึงมีลุ้นนะคราวนี้

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1021/-1139

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:30:45 PM »

พวกนี้เค้ามีสถิติวัดครับ การบังคับว่าต้องทำให้ได้มันเกินไป หลักสถิติแล้วมาประเมินกับทั้งของเราและชาติอื่น เช่น สมมุติว่านักกีฬายกน้ำหนักมีสถิติเหรียญทองยกได้อยู่150กก. การซ้อมของเราสามารถยกได้ 160-170กก. แล้วก็มารวมกันประเมินในเเต่ละชนิดกีฬาด้วยหลักสถิติแบบนี้เหมือนกัน

การที่จะประกาศออกมาเป็นตัวเลขนั้นต้องมีข้อมูล คงไม่มั่วมานั่งเทียนว่าจะเอาเหรียญเท่านี้เท่านั้นได้
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:39:27 PM »

พวกนี้เค้ามีสถิติวัดครับ การบังคับว่าต้องทำให้ได้มันเกินไป หลักสถิติแล้วมาประเมินกับทั้งของเราและชาติอื่น เช่น สมมุติว่านักกีฬายกน้ำหนักมีสถิติเหรียญทองยกได้อยู่150กก. การซ้อมของเราสามารถยกได้ 160-170กก. แล้วก็มารวมกันประเมินในเเต่ละชนิดกีฬาด้วยหลักสถิติแบบนี้เหมือนกัน

การที่จะประกาศออกมาเป็นตัวเลขนั้นต้องมีข้อมูล คงไม่มั่วมานั่งเทียนว่าจะเอาเหรียญเท่านี้เท่านั้นได้

ผมไม่เชื่อว่า พวกคณะกรรมการโอลิมปิก และ กกท. มันจะสนใช้สถิติวัดนี่ละสิ คราว ซีเกมส์ ก็ประเมินซะหรูแบบนี้ แต่พอแข่งจริงมันต่ำกว่าครึ่งที่ประเมิน มันผิดวิสัยในการใช้สถิติมาวัดเกินไป คุณ เซลล์โรงพิมพ์

gmwin
Newbie
*

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:43:48 PM »

ไม่ต้องเถียง เฉลยให้เลยละกัน

ยกน้ำหนัก2มหาอำนาจของเอเชียอย่าง ของจีนกับคาซัดสถาน โดนแบน จากสารกระตุ้น 1ปี จะพ้น แบนประมาณ สิ้นเดือน ตุลาคม  หลังอุทรณ์ ขอลดโทษไม่ผ่านเมื่อปีที่แล้ว

แต่เอเชี่ยนเกมส์ แข่งกลางเดือนสิงหาคม

ทำให้หลายๆรุ่นที่ไทยเคยได้เหรียญเงิน จะขยับเป็นหวังเหรียญทอง

พวกดีแต่คุย จะได้ไม่ต้องมาเถียงกัน
gmwin
Newbie
*

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:45:32 PM »

ยกน้ำหนักไทย หวังเยอะทุกครั้ง  แต่ครั้งที่แล้วผิดหวัง ปีนี้ คู่แข่งโดนแบน เลยหวังเยอะ

ไม่ต้องเถียง เยอะนะ เหล่าทศกัณฐ์
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 06:49:36 PM »

ยกน้ำหนักไทย หวังเยอะทุกครั้ง  แต่ครั้งที่แล้วผิดหวัง ปีนี้ คู่แข่งโดนแบน เลยหวังเยอะ

ไม่ต้องเถียง เยอะนะ เหล่าทศกัณฐ์

ขอบคุณสำหรับข้อมูลยกน้ำหนักครับ แต่ผมว่า สมาคมยกน้ำหนัก ไม่น่าหวังเยอะหรอกในที่ผ่านมา โดนบีบให้ต้องทำให้ได้มากกว่า เพราะ ตัวนายกสมาคมก็เข้าใจดีทุกครั้งว่า เอเชี่ยนเกมส์ มันแข่งกับ จีน

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +496/-1564

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 07:15:45 PM »

ฟุตบอลของโค้ชโย่งน่าจะได้ 1 ใน 24 เหรียญทอง

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2445/-3332

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 08:17:43 PM »

รอดูครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +241/-93

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 09:01:13 PM »

ผมว่าไม่ใช่ความมั่นใจหรอก แต่การบังคับทำให้ได้นะ เพื่อนำจำนวนเหรียญไปเบิกงบประมาณมาจาก รัฐบาล ถ้าประเมินเหรียญ เป้าหมายสมาคมแต่ละสมาคมน้อย เงินที่ขอจากรัฐบาลก็น้อยสิครับ อยู่ดีๆ เงินหายจากกระเป๋าพวกนี้ไม่ยอมหรอก

ข่าวบอกเห็นด้วย ส.บอลปิดลีกช่วยเตรียมทีม แสดงว่ามีการบังคับสมยศและคณะอย่างหนักหน่วงมา
ส่วนตัวผมก็คิดเช่นนั่นอยากได้งบเยอะเลยบอกมีลุ้นเยอะ เงินหลอกแดกงบล้วนๆ
dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +34/-56

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 04:58:46 AM »

มีประเภทไหนบ้างครับ
ที่หวังทอง...
เท่าที่รุ้ก็มี ตะกร้อ  เทควันโด
ยกน้ำหนัก....
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +148/-341

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 09:21:56 AM »

เขาพูดถึงความหวัง  มีเกณฑ์ที่มีสิทธิ์ลุ้นเหรียญทอง  ผมก็คิดว่าถ้า่การตัดสินในแต่ละประเภทมีมาตรฐาน  และไม่โดนจำกัดสิทธิ์

ก็มีโอกาสหรือไม่ก็ใกล้เคียง  ก็ได้แต่หวังว่ากีฬากีฬาความหวังเราจะไม่ชนกับความหวังของเจ้าภาพ 

ผมว่ากีฬาความหวังเรามีหลายประเภทถ้าเตรียมตัวกันดีๆ   มวย ตะกร้อ  เทควันโด้  แบดมินตัน  โบว์ลิ่ง เปตอง  เทนนิส  ยกน้ำหนัก  ยิงปืน

กรีฑา(บางประเภท)    ถ้าเข้าตามเป้าหมดก็มีสิทธิ์ได้  ไม่หมดก็ใกล้เคียง
Jame_SURINFC
Ekkamai Raiders
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2213/-311

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 10:46:13 AM »

จัดไปครับ

DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +56/-38

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 03:01:47 PM »

ครับผม
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +79/-82

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 06:21:18 AM »

ต้องมั่นใจว่ามีโอกาสได้เกิน50% ผมเชื่อประเทศไทยไม่ได้เลวร้ายขนาดบังคับนักกีฬาว่าต้องทำให้ได้เพื่อเอางบหรอก
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +160/-14

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:13:19 AM »

รอติดตามครับ ตะกร้อน่าจะเชื่อใจได้แต่ต้องไม่ประมาทครับ

ส่วนมวยสากล แบดมินตัน เทควันโด้ ยกน้ำหนัก น่าจะได้ลุ้นหยิบเหรียญทองได้เช่นกัน
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:18:17 AM »

ต้องมั่นใจว่ามีโอกาสได้เกิน50% ผมเชื่อประเทศไทยไม่ได้เลวร้ายขนาดบังคับนักกีฬาว่าต้องทำให้ได้เพื่อเอางบหรอก

ไม่ได้บังคับกับนักกีฬาหรอกครับ คุณ self discipline แต่พวกนี้มันบังคับกับพวกในสมาคมโดยตรง สมาคมเลยต้องทำอย่างไรก็ได้ที่อำนวยความสะดวกให้นักกีฬาทำตามเป้าหมายที่ได้รับมาให้ได้

รอติดตามครับ ตะกร้อน่าจะเชื่อใจได้แต่ต้องไม่ประมาทครับ

ส่วนมวยสากล แบดมินตัน เทควันโด้ ยกน้ำหนัก น่าจะได้ลุ้นหยิบเหรียญทองได้เช่นกัน

มวยสากล ลืมไปได้เลยช่วงนี้ ต้องปั้นกันใหม่ แถมเราไม่ได้เป็นลูกรักไอบ้าเหมือนเมื่อก่อน การรู้กติกาการนับคะแนนว่าชกแบบไหนถึงได้มันยาก

แบดมินตัน ไม่มีการการันตีสักเหรียญ แม้แต่น้องเมย์ ต้องอาศัยการจับฉลากและผลการแข่งขันที่เป็นใจตัดพวกน้องเมย์แพ้ทางถึงได้

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3552/-1517

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 02:17:20 PM »

มวย, วูซู, เทควอนโด้, กรีฑา ขอ 1-2 เหรียญทองครับ

ตะกร้อ 2 เหรียญ ส่วนตัวคิดว่าต้องได้ ยกน้ำหนัก ต้องได้

เหรียญทองรวม ส่วนตัวผมมองว่าได้ 15+ เหรียญทองก็โอเคแล้ว คราวก่อนได้แค่ 12 เหรียญเองนี่ฮะ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +370/-1631

..................................................

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 03:37:38 PM »

น่าจะประเมินผลจากปีที่ผ่านๆมา

WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +115/-840

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 04:08:23 PM »

สำหรับผม ไม่น่าใช่ปีทองนะ ซีเกมส์ ยังวืดเป้าไปเยอะเลย ต่ำกว่าครึ่งจากที่บอกว่าประเมินด้วยซ้ำไป มันก็ย่อมมีเหตุผลเดียว คือ เรื่องเบิกงบประมาณ ละครับ

เรื่องงบอีกแล้ว...มีการ กินงบ เกิดขึ้นอีกแล้วเหรอครับ สงสาร ประชาชน สุดๆๆๆ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +118/-896

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 06:21:30 PM »

เรื่องงบอีกแล้ว...มีการ กินงบ เกิดขึ้นอีกแล้วเหรอครับ สงสาร ประชาชน สุดๆๆๆ

เรื่องงบมีส่วน แต่ไม่ใช่กินงบหรอกครับ

เอาง่ายๆ ถ้า กกท ตั้งเป้าไว้แค่ 1 เหรียญทอง คุณเป็นรัฐบาล(คนจ่ายเงิน) คุณจะให้เงินสนับสนุน กกท กี่ล้านบาทดีครับ?

กลับกัน ถ้าครั้งที่แล้ว กกท ตั้งเป้าไว้ 10 เหรียญ แต่ทำได้จริงแค่ 2 เหรียญ แล้วครั้งนี้ กกท ตั้งเป้าไว้ 10 เหรียญเท่าเดิม คุณยังจะให้เงินสนับสนุนเท่าเดิมไหม?

ฮี่ๆๆ
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +173/-376

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 06:32:21 PM »

ยุคนี้ จะมีการเบิกลม ไหมครับ คสช?
สงสารนักกีฬาและทีมงาน ภาษีเราไม่ค่อยถึง

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-424

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 04:16:05 PM »

แต่ละสมาคมกีฬา  ทำเรื่องยื่นความหวังนู่นนี่ไงครับ...... "งบ"

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1021/-1139

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 08:07:23 PM »

เรื่องงบมีส่วน แต่ไม่ใช่กินงบหรอกครับ

เอาง่ายๆ ถ้า กกท ตั้งเป้าไว้แค่ 1 เหรียญทอง คุณเป็นรัฐบาล(คนจ่ายเงิน) คุณจะให้เงินสนับสนุน กกท กี่ล้านบาทดีครับ?

กลับกัน ถ้าครั้งที่แล้ว กกท ตั้งเป้าไว้ 10 เหรียญ แต่ทำได้จริงแค่ 2 เหรียญ แล้วครั้งนี้ กกท ตั้งเป้าไว้ 10 เหรียญเท่าเดิม คุณยังจะให้เงินสนับสนุนเท่าเดิมไหม?
ถูก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์