Thailandsusu Webboard
เมษายน 20, 2018, 07:23:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมฯ จัดหาบริษัทเขียนแผนก่อสร้างฟุตบอล สเตเดียม เพื่อใช้ในอนาคต  (อ่าน 2680 ครั้ง)
ป๊อกกี้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1122/-192

| | |
« เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 03:14:43 PM »

6 เม.ย. 2018 15:14:27

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้จัดหาบริษัทเพื่อเขียน
แผนก่อสร้างสนามที่ใช้สำหรับการแข่งขันกีฬาฟุตบอลโดยเฉพาะในอนาคต

ซึ่งที่ผ่านมา ทางสมาคมฯ ได้มีการศึกษาข้อมูลอย่างละเอียดสำหรับการก่อสร้างสนามที่ใช้แข่งขันกีฬาฟุตบอล
โดยมีการพิจารณาถึงความเป็นไปได้ในการระดมทุนจากภาคสาธารณะเหมือนอย่างสนาม ซูอิตะ สเตเดียม
ของสโมสร กัมบะ โอซาก้า ทีมในเจลีก ญี่ปุ่น ซึ่งก่อนหน้านี้ พล.ต.อ. ดร. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง
ได้ไปดูงานถึงสนามดังกล่าวด้วยตัวเอง

สำหรับแผนดังกล่าว นอกจากจะเป็นเรื่องของการก่อสร้างสนามที่ใช้สำหรับจัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอลแล้ว
ยังมีการพัฒนาพื้นที่โดยรอบในเชิงพาณิชย์ เพื่อให้เป็นสถานที่ๆ สามารถใช้ทำกิจกรรมอื่นๆ ตลอดทั้งสัปดาห์
และเป็นสถานที่พักผ่อนหย่อนใจแก่คนทั่วไป แม้แต่ในวันที่ไม่มีแข่ง

โดยทาง พล.ต.อ. ดร. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมฯกล่าวว่า
"สมาคมฯ จะจัดหาบริษัท มาเขียนแผนการก่อสร้างฟุตบอล สเตเดียม ของสมาคม เพื่อที่จะกำหนดทิศทาง
รูปแบบของสนาม ตลอดจนแหล่งที่มาของการเงิน และที่ดิน"

"ถ้าเราได้รูปแบบของสนามที่เราสามารถกำหนดราคาก่อสร้างได้
เราก็จะหาบริษัททางการเงินว่าเราจะสามารถใช้เงินอย่างไร อาจจะเป็นการระดมทุนจากแฟนบอลไทยทั้งประเทศ
หรือจดทะเบียนบริษัทขึ้นมาเป็นฟุตบอล สเตเดียม และให้แฟนบอลเข้ามาถือหุ้น หรือใครก็แล้วแต่ที่สนใจ"

"เมื่อเราได้รูปแบบโครงสร้าง ประมาณการค่าใช้จ่าย ที่ชัดเจน เราก็จะนำแผนไปเสนอกับรัฐบาล
เพื่อขอความอนุเคราะห์ในการจัดหาที่ดินให้กับเรา ซึ่งก่อนที่เราจะไปขอที่ดิน เราต้องมีแผนการก่อสร้าง
ว่าจะสร้างอย่างไร เราต้องมีแบบแผน และศึกษาอย่างชัดเจนว่าเราจะหาเงินทุนจากไหน
ใช้ระยะเวลานานเท่าไรในการก่อสร้าง"

“ตรงนี้ไม่ได้หมายความว่าผมจะต้องสร้างให้ทันก่อนที่ผมจะหมดวาระ ผมแค่ต้องการวางรากฐานไว้
ว่าในอนาคต ถ้าท่านใดก้าวมาเป็นนายกสมาคมฯ ต่อจากผม
จะได้เห็นและเข้าใจถึงความสำคัญของการมีสนามฟุตบอลที่ทันสมัย"

ขณะที่ทาง พาทิศ ศุภะพงษ์ รองเลขาธิการฝ่ายต่างประเทศ และโฆษกสมาคมฯกล่าวว่า
"การสร้างสนามตอนนี้ เราก็ต้องศึกษาความเป็นไปได้ทั้งหมด เรารู้ว่ากีฬาฟุตบอลนั้นเติบโตขึ้นเรื่อยๆ”

"ด้วยเงื่อนไขที่มีอยู่ในปัจจุบัน นอกเหนือจากเรื่องการดัดแปลงต่อเติมแล้ว การจัดกิจกรรมหลายอย่าง
ก็มีข้อจำกัดเช่นกัน นอกจากนี้ยังมีเรื่องของการคมนาคม หรือเทคโนโลยีต่างๆ
เพราะการพัฒนาต่างๆ ย่อมเป็นไปตามกาลเวลา”

“ถึงแม้เมื่อสิบปีก่อน เราสามารถจัดการแข่งขันฟุตบอลรายการใหญ่ได้ แต่ ณ วันนี้ มันมีเงื่อนไขต่างๆ
เข้ามามากขึ้นเรื่อยๆ จนทำให้สนามที่มีอยู่ในปัจจุบันนั้นไม่สามารถรองรับกับมาตรฐานที่สมาพันธ์ฟุตบอลเอเชีย
หรือสหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติกำหนดไว้ได้"

"เพราะในปัจจุบันเอง การขอเป็นเจ้าภาพในระดับเอเชียน คัพ ก็มีเกณฑ์ที่สูงขึ้นมาก
ทำให้เสียโอกาสในการยื่นเสนอตัวเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันในรายการนานาชาติ
เราจึงต้องมีสนามที่สามารถปรับปรุงเองได้ หรือสามารถสร้างเพื่อวางแผนสำหรับอนาคต"

"ตอนนี้ เราต้องพยายามวางโครงร่างให้เกิดขึ้น ทั้งเรื่องของฟังก์ชันต่างๆ ในการจัดกิจกรรม
หรือมีเทคโนโลยีที่พร้อมรับรองรูปแบบต่างๆ ในอนาคต เพื่อให้เราพร้อมที่สุด
เพราะหากเราได้ที่ดิน มีทุน เราก็จะได้ก้าวไปขั้นตอนต่อไป"

"ส่วนสถานที่ก่อสร้าง ทุกที่เป็นไปได้หมด เพราะนอกจากต้องพิจารณาเรื่องพื้นที่แล้ว
ยังต้องมองในเรื่องของการคมนาคม เพื่อทำให้แฟนบอลเดินทางได้อย่างสะดวกสบาย
ส่วนคุณสมบัติของสนาม นอกจากจะมีความสวยงามแล้ว สิ่งสำคัญก็คือต้องได้มาตรฐานตามหลักเกณฑ์
ของฟีฟ่าและเอเอฟซี รวมถึงเทคโนโลยีที่ทันสมัย”

"ที่ผ่านมา ทางสมาคมฯ ได้ศึกษาสนามมามากมาย อย่างเช่นการเดินทางไปที่ประเทศญี่ปุ่น
เพื่อดูสนาม ซูอิตะ สเตเดียม ของกัมบะ โอซาก้า ที่เกิดจากความร่วมมือของสามภาคส่วน คือ ภาคเอกชน
, ภาคบริจาค และ ภาครัฐ ส่วนที่ดินเป็นของเทศบาลเมือง ซึ่งพวกเขาก็สามารถดำเนินการให้มันเกิดขึ้นมาได้
นอกจากนี้ยังมีหลายสถานที่ๆ เราไปศึกษามาอีกเช่นกัน"

“สถาปัตยกรรมทุกอย่างที่เกิดขึ้น เกิดจากความฝัน และจินตนาการ สนามฟุตบอลแห่งชาติเอง
ก็เหมือนกับตัวแทนความหวังและความฝันของทุกคนในชาติ วันนี้เราได้เริ่มต้นในขั้นตอนแรก
ก่อนจะเริ่มขยับไปในแต่ละขั้นอย่างมีรูปแบบและความเป็นไปได้”

“ซึ่งหลังจากมีการประกาศสรรหาผู้ออกแบบโครงร่างก็มีนิติบุคคลยื่นความสนใจมาแล้ว
ไม่น้อยกว่า 10 รายด้วยกัน” พาทิศ ศุภะพงษ์ กล่าวทิ้งท้าย

ที่มา  :  http://www.fathailand.org/news/2052
DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +56/-38

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 03:18:09 PM »

ครับผม
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +106/-285

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 04:03:50 PM »

มาสร้างนอกๆเมืองที่โครงการรถไฟฟ้าผ่านก็ดีนะ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1021/-1139

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 04:22:03 PM »

ดีครับ ใช้วิธีระดมทุนแบบญี่ปุ่นแต่อย่าก๊อปปี้แบบสนามตามญี่ปุ่นละ ยิ่งมีแรงบันดาลใจตามญี่ปุ่นเยอะอยู่
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +544/-650

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 04:25:59 PM »

เเสดงว่าออกเเบบเสร็จเเล้วใช่หรือไม่?

sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +83/-54

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 04:45:23 PM »

เยี่ยมมากๆเลยครับ อย่างน้อยก็ได้เริ่ม

art27
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +100/-38

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 04:48:22 PM »

ขอบคุณครับ
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-13

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:03:02 PM »

อ่านข่าวสนามใหม่ทีไร หัวใจพองโต....อยากให้สำเร็จ เร็วๆ...
หรือไม่ท่านก็เอา แบบสนามใหม่ มาโปรโมทให้พวกกระผม ชมก่อนก็ได้ครับ 
ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +152/-225

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:12:46 PM »

ออกแบบไม่ยากหรอกครับ

สถาปนิกดีระดับไทย ระดับโลกมีเยอะแยะ

มีคอมพิวเตอร์ ใช้เวลาไม่นานหรอก

ที่สำคัญที่สุดนะ ตังค์ไม่มีครับ

ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +221/-243

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:42:15 PM »

ถ้ามีการระดมทุนจากแฟนบอลทีมชาติไทยทั่วประเทศ ในฐานะแฟนฟุตบอลทีมชาติไทยคนนึง ยินดีให้การสนับสนุนทุกเมื่อครับ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +450/-295

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:59:54 PM »

ถ้ามีการระดมทุนจากแฟนบอลทีมชาติไทยทั่วประเทศ ในฐานะแฟนฟุตบอลทีมชาติไทยคนนึง ยินดีให้การสนับสนุนทุกเมื่อครับ
ทำผ้าป่า สนามฟุตบอล  ผมก็จะช่วยอีกแรง

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +471/-359

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 06:34:24 PM »

จริงครับสนามบ้านเรามันล้าสมัย ตั้งกล้องยังไม่ดีเลย อย่าว่าวางระบบไฮเทคใดๆเลย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1684/-725

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 06:42:21 PM »

ถ้าได้สนามตัวเองโดยไม่พึ่งงบ กกท. กกท. ก็จะบีบสมาคมฟุตบอลได้ยากขึ้น ใจจริงอยากให้มีที่ทำการฟุตบอลเองด้วยซ้ำ

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +184/-137

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 06:56:59 PM »

เยี่ยมครับ จะมีสักที
PeepoClub
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +150/-41

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 08:40:45 PM »

ต่อไปคงข่มขวัญคู่ต่อสู้ได้เยอะขึ้นมากๆ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1122/-192

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 09:58:05 PM »

เเสดงว่าออกเเบบเสร็จเเล้วใช่หรือไม่?

หาใช่ไม่  เพลานี้ท่านมิต้องกังวลอันใดเรื่องแบบก่อสร้าง

เป็นห่วงก็แต่ ท่านหลวงสมยศฐาบรรดาศักดิ์จะเจรจากับท่านเจ้าพระยาประยุทธาพิฆาตศึก

จะสำเร็จมากน้อยเพียงไร

ส่วนตัวข้าพเจ้าแล้ว มิได้ห่วงอันใดเลย

ด้วยเห็นว่าหลวงสมยศฯและพรรคพวก

เป็นผู้เอาการเอางานอยู่ในการสร้างป้อมช้างศึกครั้งนี้

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2445/-3332

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:14:41 PM »

จัดไป

ลมหายใจคือฟุตบอล
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +544/-650

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:31:57 PM »

หาใช่ไม่  เพลานี้ท่านมิต้องกังวลอันใดเรื่องแบบก่อสร้าง

เป็นห่วงก็แต่ ท่านหลวงสมยศฐาบรรดาศักดิ์จะเจรจากับท่านเจ้าพระยาประยุทธาพิฆาตศึก

ส่วนตัวข้าพเจ้าแล้ว มิได้ห่วงอันใดเลย

ด้วยเห็นว่าหลวงสมยศฯและพรรคพวก

เป็นผู้เอาการเอางานอยู่ในการสร้างป้อมช้างศึกครั้งนี้

ท่านเจ้าพระยามีชื่อผู้นั้นคงจักไม่เห็นพ้องเป็นแน่แท้
ข้าเชื่อ...แต่ที่ข้าทักท้วงเรื่องแบบป้อมค่ายนั้น...มิใช่กระไรดอก
ข้าแค่อยากเห็น...รูปร่าง...ว่ามันเป็นเยี่ยงไร
ก็เท่านั่นเอง...หาเป็นอื่นไม่

Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-18

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:33:51 PM »

เอาแบบเรียบๆ ฟุตบอลสเตเดียม ไม่ต้องหรูแพง ราคาพอดี แต่ขอให้ทำจริง เป็นพอแล้ว
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +801/-652

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:48:37 PM »

เรื่องเงินผมว่าไม่ใช่ปัญหา สปอนเซอร์รายใหญ่มีแต่คนจะคอยอุ้มแน่นอน แต่ จะหาที่ลงได้แถวไหนแค่นั้น

Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +207/-96

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 07:59:55 AM »

ออเจ้าทั้งสอง ท่านหมื่นป๊อกกี้ กับ ออกญา พ่อน้องน้ำหวาน
อย่าได้กังวลไป

เพลานี้ ข้าวอยากหมากแพง
หามีผู้ใด จะใส่ใจ เรื่องป้อมยามอันใหม่ไม่
แคล้ว แต่จะเป็นเรื่อง ระคายเคือง พ่อยกแม่ยก กองเชียร์เปล่าๆ

BBLOVETT
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-30

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 12:26:06 PM »

หาใช่ไม่  เพลานี้ท่านมิต้องกังวลอันใดเรื่องแบบก่อสร้าง

ท่านเจ้าพระยามีชื่อผู้นั้นคงจักไม่เห็นพ้องเป็นแน่แท้
ข้าเชื่อ...แต่ที่ข้าทักท้วงเรื่องแบบป้อมค่ายนั้น...มิใช่กระไรดอก
ข้าแค่อยากเห็น...รูปร่าง...ว่ามันเป็นเยี่ยงไร
ก็เท่านั่นเอง...หาเป็นอื่นไม่

**ข้าก็เห็นเป็นเช่นนั้น***
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +390/-1275

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 01:16:53 PM »

ถ้าท่านเขียนแผน แล้วเริ่มทัน ในสมัยท่านสมยศ
รีบทำเลยครับ เพราะยังไง สมัยต่อไปใครมาเป็น น่าจะสานต่อ

แต่ถ้าทำไม่ทัน
ในสมัยท่าน อย่าทำครับ ยกเว้นท่านจะได้สมัยต่อไป
เพราะเปลืองงบเปล่าๆ
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +170/-158

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 02:23:34 AM »

ถ้าท่านเขียนแผน แล้วเริ่มทัน ในสมัยท่านสมยศ
รีบทำเลยครับ เพราะยังไง สมัยต่อไปใครมาเป็น น่าจะสานต่อ

ในสมัยท่าน อย่าทำครับ ยกเว้นท่านจะได้สมัยต่อไป

เปลืองงบอย่างไรครับผม อธิบายผมเพิ่มหน่อยครับ อยากทราบ
ขอบคุณครับ

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +664/-229

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 05:01:08 AM »

ขอ เดินทางสะดวกๆนะครับ

ทุกวันนี้ ถ้าไม่ใช่แมทช์สำคัญ ราชมังฯผมยังต้องคิดแล้วคิดอีก ว่าจะไปมั้ย ฮี่ๆๆ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +390/-1275

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 08:18:05 AM »

เปลืองงบอย่างไรครับผม อธิบายผมเพิ่มหน่อยครับ อยากทราบ
ขอบคุณครับ

การทำทุกอย่างใช้งบหมดแหละครับ
มีอะไรไม่ใช้งบบ้าง?
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +73/-34

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 10:23:40 AM »

ขอบคุณครับ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1121/-1796

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 04:38:02 PM »

ขอบคุณครับ

เปลืองงบก็ต้องทำ..

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +133/-67

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 05:41:53 PM »

ขอฝั่งธนเถอะ ที่สวยๆแปลงใหญ่ๆราคาไม่แพงมากยังมีอีกเยอะ รถไฟฟ้าจะมีคลอบคลุมฝั่งธนละเดินทางสะดวก ชุมชนเมืองยังไม่หนาแแน่นเท่าฝั่งโน้น สัญญาว่าจะไปเชียร์ทีมชาติทุกนัดครับ ฮี่ ฮี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2018, 05:43:56 PM โดย ทีแบ็ค » บันทึกการเข้า
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +170/-158

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 06:41:24 PM »

ขอบคุณครับ

หากมีแนวโน้มสามารถทำได้
ทำแล้วอาจทำให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมได้ในภายภาคหน้า
แม้ตัวเองไม่อยู่แล้ว มันไม่เป็นการดีต่อส่วนรวมหรืออย่างไรครับท่าน

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 07:38:06 PM »

ขอบคุณครับ

หากมีแนวโน้มสามารถทำได้
ทำแล้วอาจทำให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมได้ในภายภาคหน้า
แม้ตัวเองไม่อยู่แล้ว มันไม่เป็นการดีต่อส่วนรวมหรืออย่างไรครับท่าน

ถ้าเปลี่ยนนายกสมาคมใหม่เราก็ไม่สามารถการันตีได้หรอกว่านายกคนต่อไปจะสานต่อแผนงานนี้หรือเปล่า ทางที่ดีเริ่มให้ได้ภายในสมาคมชุดนี้เลย อย่างน้อยก่อนหมดวาระก็ควรจะมีการเริ่มต้นก่อสร้างลงเสาเข็มให้เป็นอยู่ในรูปแบบเริ่มต้นงานก่อสร้างไว้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2018, 07:45:57 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +715/-505

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 07:47:55 PM »

ขอบคุณครับ

งบอะไรครับ  อ่านข่าวมาตลอดก็เห็นว่าระดมทุนไม่ใช่รึ 
งบจากไหนหลอครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ   

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 08:00:54 PM »

ขอบคุณครับ

งบอะไรครับ  อ่านข่าวมาตลอดก็เห็นว่าระดมทุนไม่ใช่รึ  
งบจากไหนหลอครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ  
การสรรหาผู้ออกแบบโครงร่างอันนี้ก็คือค่าใช้จ่ายแล้วครับ

“ซึ่งหลังจากมีการประกาศสรรหาผู้ออกแบบโครงร่างก็มีนิติบุคคลยื่นความสนใจมาแล้ว
ไม่น้อยกว่า 10 รายด้วยกัน”
reallove
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-0

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 09:00:28 PM »

ขอทางเข้ารถบัส แบบลิเวอร์พูลด้วยนะครับ
ให้กลุ่มอุนตร้า ร้องเพลงกดดดันทีมคู่แข่ง

* 144629.jpg (46.53 KB, 552x531 - ดู 380 ครั้ง.)
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +124/-126

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 10:16:54 AM »

ที่ไหนก็ได้ที่มีรถไฟฟ้าผ่าน

กระเป๋าหนังแท้ --> https://www.facebook.com/SNTBagStyle/
Jame_SURINFC
Ekkamai Raiders
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2213/-311

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 05:26:33 PM »

จัดไปครับผม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์