Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2018, 11:28:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม เมืองทอง ถึง ไม่สบความสำเร็จเหมือนบุรีรัมย์  (อ่าน 7057 ครั้ง)
Anti Hero
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-126

| | |
« เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 03:23:03 PM »

ตามนั้นเลยครับ เพราะหากมองกันตามจริงแล้ว ตัวผู้เล่น งบประมาณในการทำทีม เมืองทองไม่ได้เป็นรองบุรีรัมย์เลย หนำซ้ำเหนือกว่าบุรีรัมย์ด้วยในบางปี แล้วทำไมเมืองทองถึงไม่ประสบความสำเร็จเหมือนบุรีรัมย์ครับ
ไม่ได้ต้องการสร้างความแตกแยกนะครับ แค่สงสัย
J_Hunter
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +136/-62

บอลนอกไม่เคยสะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 03:30:33 PM »

ผมว่าตัวนอกเมืองทองยังเกรดไม่ถึง ทำให้ไปได้ไม่สุด ทั้้งๆที่ตัวไทย มท ดีกว่าเยอะมาก
ตัวนอกบรร แบกทีมเยอะมากครับ ตัวอย่างตอนไม่มีดิเอโก้ ปีนั้นบรร ก็ลำบากครับ
chaiyaphum city
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-20

อัดให้เละ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 03:36:06 PM »

บุรีรัมย์สไตล์ทหาร พละกำลังไม่มีหมด วิ่งสู้ฟัดได้เกิน90นาที+แท็คติคต่างๆที่โค็ชบอก ระเบียบวินัยไม่ต้องพูดถึง ประมาณนี้ครับ

พลิกแพลงได้ อะไรดีก็ทำไป ใช้ชีวิตให้คุ้ม
Kokkabark
Hero Member

คะแนนความรัก: +197/-435

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 03:43:35 PM »

ทีมงาน การบริหารไงครับ  ถ้าเมืองทองไม่ปล่อยผู้เล่นตัวหลักไป  ก็ยากที่ทีมอื่นจะล้มได้  แม้กระทั่งบุรีรัมย์ก็เหอะครับ

หรือถ้าปล่อยไปแล้วก็ควรจะหาเกรดที่ใกล้เคียงกันเข้ามาทดแทน  แต่กลับเลือกมาแต่ละคนแจ้งเกิดไม่ได้ซักคน

CHAO THE MAN
VIP member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +262/-75

A hero can be anyone.

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 03:53:45 PM »

เมืองทองภายในมีหลายก๊ก น่าจะมีผลแหละ

Stay Strong and Move on !!!
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +154/-156

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 04:13:19 PM »

การบริหารการจัดการล้วนๆ เจ้าของสโมสรลงมากำกับดูแลด้วยตนเอง ทำให้ผู้บริหารงาน เข้าถึง เข้าใจ แก้ไขปัญได้อย่างมีประสิทธิภาพมาก  สามารถขับเคลื่อนได้เต็มที่ ที่สำคัญระบบที่นำมาพัฒนานักบอลจะต้องใช้ผู้เชี่ยวชาญในการดำเนินการ นำเทคโนโลยีมาใช้ในการจัดการ   
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1074/-1625

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 04:24:32 PM »

ปีก่อนนู้นสิอย่างเก่งเลยบุรีรัมย์แพ้ประจำ
นายเต้ย บราโว่
Full Member

คะแนนความรัก: +103/-115

เลือดสีเขียวยังเดือดพล่านในกาย!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 04:35:43 PM »

จะเรียกว่าไม่ประสบความสำเร็จเทียบเท่านั้นก็ ไม่ 100% เพราะไม่เช่นนั้น เป้าหมายของเมืองทอง คงไม่หวังแชมป์ทุกปี หรอกครับ แต่อย่างว่า บอลไทยลีก ก็สไตลืแบบไทยๆละครับ ความเป็นมืออาชึพของทุกๆฝ่าย ยังคงต้องรออีกสักระยะใหญ่ๆ ...เอาเป็นว่า ตอนนี้ยังสลับกันได้แชมป์บ้างก็ ยังสนุกครับ ถ้าช่วงไหนที่ บรร. ได้แชมป์แบบ 6 ปีติดเหมือน ยูเว่ ค่อยเรียกว่าเหนือกว่าดีกว่าครับ ตอนนี้ บรรอาจจะสนุกกะการลุ้นคว้าแชมป์ แต่เมืองทอง ก็มีนโยบาย ...ส่งนักเตะไปเล่นนอกแต่ในขนาดที่ บรร.ยังมองไม่ค่อยเห็น... ซึ่งประสบ จุดมุ่งหมายทั้งสองทีม และความสำเร็จ มันอาจจะมองต่างกันก็ได้นะครับ...

jugkarin
SHARK PHANTHONG
Sr. Member

คะแนนความรัก: +130/-296

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 05:06:14 PM »

ประสบผลสำเร็จคนละมุมครับ เมืองทองขายนักเตะได้หลายตังค์เลย ส่วนบุรีรัมย์ ได้เเชมป์หลายถ้วย เต่ไม่รุ้ใครบริหารมีกำไรกว่ากัน
deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +711/-1898

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 05:08:59 PM »

บริหารสไตล์บังยี โหลทอง มันก็ได่แค่นี้แหละ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6211/-4179

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 06:03:07 PM »

ปีหน้าอาจประกาศขายทีมอีก

BURIRAM UNITED
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +85/-39

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 06:08:42 PM »

ฝีมือการบริหาร
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +769/-1381

new world order

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 06:18:45 PM »

ดูจากอะไรครับที่ว่าประสบความสำเร็จไม่สำเร็จ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ktre4916
Hero Member

คะแนนความรัก: +210/-251

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 06:35:14 PM »

สิ่งหนึ่งที่เมืองทองสู้บุรีรัมย์ไม่ได้เลยคือ

แมวมองนักเตะต่างชาติ หรือเอเยนต์ดีๆ

คลีตัน เฮเบอร์ตี้ ชาช่า อัสซัมเซา

ตัวดีๆ รอทีมอื่นในไทยหามาใช้ก่อน แล้วค่อยดึงมา

คาดว่าแมวมองกับเอเยนต์ต่างชาติ เมืองทองคงไม่มีหรอก 555

ปีหน้าก็ welcome โบนิณญ่า กับ ลูเคียนได้เลย

ส่วนเนเกราเก่ง เมืองทองดันใช้ไม่เป็นซะงั้น 555
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +491/-345

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 06:41:12 PM »

ผมกลับมองว่า   ประสบความสำเร็จ ทั้งสองทีมน่ะ

แต่ ปรัชญา  การทำทีม  ที่แตกต่างกันเป็นอย่างมากครับ

เมืองทอง  เน้นผลักดันนักเตะให้มีมูลค่า ส่งออก นักเตะ และ เป็นทีมที่ทำได้ดีกว่าบุรีรัมย์  เลยหล่ะ (นักเตะไทย)

บุรีรัมย์  เน้นตัวเมพ ๆ ที่คิดว่าออกไปเผชิญทีมในเอเชียแล้วต้องสู้ได้  ก็ส่งออกได้ราคางามเหมือนกัน (นักเตะนอก)

นักเตะทั้งสองทีมสามารถเป็นแกนหลักทีมชาติได้  ช่วงหนึ่ง  บีอีซี  มีนักเตะเป็นแกนหลักให้ทีมชาติ    ยุคปัจจุบัน  เมืองทองมีนักเตะเป็นแกนหลักทีมชาติ

ผมยังรอว่าเมื่อไหร่จะถึงยุค  บุรีรัมย์  มีนักเตะเป็นแกนหลักทีมชาติบ้าง  (มีความเป็นไปได้น่ะ  ศศลักษณ์  รันตนากร  ศุภชัย  ศุภโชค  อานนท์  พรรษา และ ปวีณวัตร เป็นกัปตันทีมแนวรับ  หุหุ)

yoshigi2003
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-88

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ ยังไงก็รักคนไทยเสมอ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 07:02:30 PM »

สงสัยครับ ที่ว่าเมืองทองเน้นปั้นนักเตะขายส่งนอก มีใครบ้างแล้วนะคนับ ราคาเท่าใดบ้าง บุรีรัมย์ ที่ขายได้ราคา มี ออสมา ปาตินโย อาเซียมปง ธีรทร  etc.
Leeviet007
Full Member

คะแนนความรัก: +45/-118

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 07:14:27 PM »

ดิโอโก หลุย ซานโต คือคำตอบ
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +64/-20

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 07:28:57 PM »

การบริหารทีม เป้าหมายของทีม
junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-91

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 07:34:22 PM »

อะไรคือความสำเร็จ วัดจากอะไร ผมชอบที่เมืองทองปล่อยนักเตะไปเล่นนอกลีค ทำให้เราได้เปิดหูเปิดตาประสบการณ์นอกไทยลีค ส่วน บรร เงินทอง ถ้วยแชมป์ มากมาย แต่นักเตะก็ดักดานเล่นอยู่แต่ไทยลีค มันก็พูดยาก
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:00:25 PM »

บริหารสไตล์บังยี โหลทอง มันก็ได่แค่นี้แหละ
ด่าเค้าเหมือนตัวเองเชียร์ทีมบุรีรัมย์หรือเมืองทองเลยเนอะ เปล่าเลยไม่ได้เชียร์ใครสักทีมด่าตามน้ำไปเฉยๆ
ktre4916
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:01:27 PM »

ความสำเร็จคือจำนวนแชมป์ครับ

ไม่มีใครจดจำอาร์เซนอล ไม่ได้แชมป์ลีกมาสิบกว่าปี

อาร์แซนเวนเกอน์ผู้ปั้นฟานเพอรซี่ ซานเชส โอเวอร์มาร์ เปอตีต์ วิเอร่า อเนลก้า อองรี โดนทีใหญ่ซื้อไปหมด

สนามเอมิเรตส์เวนเกอร์นี่แหละขายนักเตะจนหมดหนี้เร็ว

ทุกวันไม่ได้แชมป์ลีก10 กว่าปี แฟนอาร์เซอลก็ไล่ส่งเวนเกอร์ให้ไปได้แล้ว

ขายนักเตะ ปั้นนักเตะ แล้วไม่ได้แชมป์ มีแต่คนไล่ส่ง

Glock-19
Buriramsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +6211/-4179

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:29:16 PM »

อะไรคือความสำเร็จ วัดจากอะไร ผมชอบที่เมืองทองปล่อยนักเตะไปเล่นนอกลีค ทำให้เราได้เปิดหูเปิดตาประสบการณ์นอกไทยลีค ส่วน บรร เงินทอง ถ้วยแชมป์ มากมาย แต่นักเตะก็ดักดานเล่นอยู่แต่ไทยลีค มันก็พูดยาก

โง่หรือปัญญาอ่อน
ความสำเร็จก็วัดจากการได้แชมป์ได้ถ้วยสิ  คุณนี่สมงสมองไม่มีแถมกลวง ดักดานคงใช้ไม่ได้กับคุณ

BURIRAM UNITED
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +498/-1821

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:48:01 PM »

ด่าเค้าเหมือนตัวเองเชียร์ทีมบุรีรัมย์หรือเมืองทองเลยเนอะ เปล่าเลยไม่ได้เชียร์ใครสักทีมด่าตามน้ำไปเฉยๆ

ถถถถ เดี่ยว
ถ้าบริหารสไตน์ เมืองทองได้แค่นี้

สไตน์ ชลบุรี บางกอกกล๊าส  ใช้คำว่าอะไรดี?

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 08:58:33 PM »

ความสำเร็จก็วัดจากการได้แชมป์ได้ถ้วยสิ  คุณนี่สมงสมองไม่มีแถมกลวง ดักดานคงใช้ไม่ได้กับคุณ
คุยกันดีๆครับ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +498/-1821

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:00:02 PM »

เมืองทอง ได้แชมป์ ไม่ต่างจาก บุรีรัมย์เท่าไหร

ถ้าได้น้อยกว่า ก็คงน้อยกว่าบุรีรัมย์"ทีมเดียว"
ผมว่าเมืองทองไม่น่าห่วง

ไปห่วงพวกทีมอื่นดีกว่า

1."ชลบุรี" ที่ได้แชมป์ นิดเดียว อคาเดมี่ ดีสุดในไทย
-แฟนบอลหนีน้อยลงทุกปี(แต่ก่อนแฟนบิลเต็ม)
-ได้แชมป์ลีก ก่อนใครเพื่อน(แล้วได้แค่นั้นตลอด)
-การตลาดแย่ หาเงินไม่เป็น สปอนเซอร์ไม่เข้า
-ทีมอาชีพต้นแบบทีมแรก

2."บางกอกกล๊าส" ลงทุนมากมาย ได้แชมป์เดียว
-เปลี่ยนโค้ชบ่อย
-ขนาดมีเงินและสปอนเซอ เข้มแข็ง
-แฟนบอลการตลาดยังไม่เพิ่ม
-แฟนบอลบางส่วนเริ่มเบื่อ

3.แบ็งคอก ยูไนเต็ด
-สนามก็ไม่มีของตัวเอง
-แฟนบอลก็น้อย
-ผลงานยังไม่ชัดเจน

3ทีมนี้และทีมอื่นๆ ควรห่วงมากกว่าเยอะ

เมืองทอง บุรีรัมย์ ยังไง1-2ปีก็กลับมาลุ้นแชมป์

บุรีรัมย์ ที่มาได้ทุกวันนี้คือดันเด็กของตัวเอง ขึ้นมาไว
และฤดูกาลแรกที่ดันมาคือ ฤดูการที่แพ้เมืองทองเละ
เลยค่อยๆดันดาวรุ่ง เป็นแกน

ส่วนเมืองทองเดาว่า1-3ปีคงกลับมาเพราะเริ่มเอาดาวรุ่งกลับมาแล้ว
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +213/-182

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:10:59 PM »

เคยมีความคิดให้บรร ดันดาวรุ่งทีมชาติเป็นแกนขึ้นมา ซึ่งบรร ทำได้แล้วก็ได้ผลดีขึ้นจริง หลังจากอุ้มออกไป

เมืองทองก็ต้องเร่งดันดาวรุ่งทีมชาติ ขึ้นมาเป็นแกนหลักให้ได้ เพราะเมืองทองขายแกนหลักทีมชาติออกไปซะเยอะ แถมตัวต่างชาติก็ไม่ใช่ตัวทีมชาติ ก็ยากจะแซงบรร ได้ในตอนนี
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +632/-810

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:19:35 PM »

จะบอกว่าเป้าหมายต่างกันก็ไม่เชิง...มันก็คงมีองค์ประกอบอยู่หลายอย่าง
ที่เอื้อให้บุรีรัมย์ประสมความสำเร็จมากกว่าเมืองทอง
ยกตัวอย่างเช่น...การซื้อขายนักเตะเมืองทองจะอ้างอิงเรื่องชื่อเสียง...เน้นการตลาด
ส่วนบุรีรัมย์จะเน้นไปที่ผลงานในสนามที่จับต้องได้อย่างชัดเจน

และการทำทีมอย่างมีเอกภาพ...ผมมองว่าบุรีรัมย์จะมีมากกว่าเมืองทอง

ยกตัวอย่างนักเตะชัดๆ...บุรีรัมย์อยากซื้อ อยากใช้ อยากได้ นักเตะคนไหน ก็จัดสรรค์ได้เต็มที่

แต่กับเมืองทอง...ยกตัวอย่าง เนเกราที่กระแสแฟนบอลไม่ต้องการ...นักเตะสตาร์ของทีมที่ออกไป
กรือแม้กระทั่งปีโป้...ที่ยังอยู่มันแสดงให่เห็นว่า
มันมีเงื่อนไขหลายอย่างที่ไม่เอื้อต่อทิศทาง
และเป้าหมายของความสำเร็จด้านชัยชนะ
หรือแชมป์อย่างเต็มที่

marvis
Newbie
*

คะแนนความรัก: +18/-52

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:27:17 PM »

บุรีรัมพื้นฐานดีกว่าเยอะครับ ดูได้จากการรับสมัครอคาเดมี่ของสโมสร
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +378/-1668

..................................................

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:39:15 PM »

ฟุตบอลมีขึ้นมีลงแหละครับ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-676

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 09:40:34 PM »

จังหวะใครจังหวะมัน
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +491/-345

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 10:16:05 PM »

ความสำเร็จคือจำนวนแชมป์ครับ

ไม่มีใครจดจำอาร์เซนอล ไม่ได้แชมป์ลีกมาสิบกว่าปี

อาร์แซนเวนเกอน์ผู้ปั้นฟานเพอรซี่ ซานเชส โอเวอร์มาร์ เปอตีต์ วิเอร่า อเนลก้า อองรี โดนทีใหญ่ซื้อไปหมด

สนามเอมิเรตส์เวนเกอร์นี่แหละขายนักเตะจนหมดหนี้เร็ว

ทุกวันไม่ได้แชมป์ลีก10 กว่าปี แฟนอาร์เซอลก็ไล่ส่งเวนเกอร์ให้ไปได้แล้ว

ขายนักเตะ ปั้นนักเตะ แล้วไม่ได้แชมป์ มีแต่คนไล่ส่ง

หือ ๆ ๆ   ปีนี้  ต้อง ยูโรป้า  ให้น่ะ 

ตามจริงเพราะแฟน  อาร์เซน่อล  นี้แหล่ะ  แสบเหลือ เกิน  กับ สเปอร์  และ  เซลซี

ชัวโมงนี้  ก็เลยโดนเอาคืน  ทบต้น ทบดอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2018, 10:19:08 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-41

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 11:00:54 PM »

ตามที่ทุกท่านกล่าวมาครับ
cikada
โดนแบนเพราะหน้าตาดี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +549/-1205

ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 12:03:47 AM »

เป้าหมายไม่มี โค้ชไม่เก่ง ไม่มีความทะเยอทยาน

เฮงซัง GetOut !!
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-140

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 12:29:23 AM »

ผมว่าตัวนอกเมืองทองยังเกรดไม่ถึง ทำให้ไปได้ไม่สุด ทั้้งๆที่ตัวไทย มท ดีกว่าเยอะมาก
ตัวนอกบรร แบกทีมเยอะมากครับ ตัวอย่างตอนไม่มีดิเอโก้ ปีนั้นบรร ก็ลำบากครับ

เจอตรรกะแบบนี้อีกแล้ว ตัวต่างชาติบุรีรัมย์แบกทีม
คือถ้าไปดูจริงๆ ต่างชาติบุรีรัมย์ที่เคยบอกว่าแบกทีม ก็ไปอยู่ทีมอื่นๆในไทยลีกด้วยนะครับ แต่ถามหน่อยว่าทำไมไม่เห็นจะยกระดับทีมอื่นๆได้บ้าง เช่น....
คาเมโล่ ก็ย้ายไปเล่นให้สุพรรณ (สมัยนั้นบอก คาเมโล่ แบกบุรีรัมย์ แต่ทำไมแบกสุพรรณไม่ได้)
ไคฮิราโนะ ก็เล่นให้ทีมอื่นด้วย หรือแม้แต่ จาจ้าที่ปีที่แล้วยิงให้บุรีรัมย์กระจาย ซึ่งปีที่แล้วก็มีแต่คนบอกว่าจาจ้าพอๆกับ ดิเอโก้ และก็พูดกันว่าจาจ้ากับดิเอโก้แบกทีมไว้เช่นกัน แต่ทำไมจาจ้าไม่สามารถแบกเมืองทองได้บ้างครับ

ซึ่งถ้าหากดูดีดีปีนี้ต่างชาติบุรีรัมย์มีเก่งแค่ 2 คน คือ ดิเอโก้ กับ ตูเนส นอกนั้นอีก 2 คน ทั้ง เอ็ดก้า กับ จุนซู แค่เล่นได้นะครับ และถ้าหากเปรียบเทียบต่างชาติของทีมใหญ่ๆกันดู ตอนนี้แต่ละทีมนี่ต่างชาติของจริงกันทุกทีมนะ ทั้งเมืองทอง แบ็งค๊อก เชียงราย ท่าเรือ แต่ละทีมต่างชาติโหดๆ กันทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะเมืองทองตอนนี้ดูยังไงต่างชาติรวม 4 คน ดูดีสุดก็เมืองทองนี่แหละ คือมี
จาจ้า  เบอร์ตี้ เซริโอ อาโอยามะ 4 คนนี้ค่าเหนื่อยรวมกันมากกว่าค่าเหนื่อย ต่างชาติบุรีรัมย์ 4 คนรวมกันอีกนะครับ คือถ้ารวมฝีเท้า 4 คนเลย ผมดูยังไงต่างชาติเมืองทองก็เหนือกว่าต่างชาติบุรีรัมย์
แต่แปลกที่ว่าต่างชาติดีดี เก่งๆ พอย้ายไปเมืองทองแล้วเหมือนเล่นไม่ค่อยเข้ากับระบบเมืองทองเท่าไหร่ อย่างจาจ้า ก็ดูดร็อปๆ ลงไปเยอะไม่ได้ดีเท่าอยู่บุรีรัมย์ เฮอเบอร์ตี้ตอนอยู่ราชบุรีนี่ดาวซัลโวแถมแอสซิสเยอะด้วยมีแต่คนบอกว่าเก่งเท่าๆกับดิเอโก้ บางคนบอกว่าเก่งกว่าก็มี แต่ทำไมย้ายมาเมืองทองไม่เปรี้ยงป้างเหมือนตอนอยู่ราชบุรี ก็ไม่รู้

ส่วนปีที่บอกว่าไม่มี ดิเอโก้ผลงานก็ไม่ดี อันนี้ผลงานไม่ดีจริงๆ แต่ผมว่ามันต้องดูองค์ประกอบภายในทีมอื่นๆด้วยครับ คือปีนั้นนี้บุรีรัมย์จบอันดับ 4 ซึ่งในฐานะแฟนบุรีรัมย์ปีนั้นจบอันดับ 4 ได้ผมก็พอใจแล้วนะครับ เนื่องจาก...
1. ดิเอโก้ เจ็บในรายการ ACL ที่เจอ FCโซล และไม่ได้ลงทั้งฤดูกาล
2. ต่างชาติที่มายืนคู่ดิเอโก้ ของปลอม จำชื่อไม่ได้แล้วเพราะไม่อยากจำมัน นักเตะไทยยังดีกว่า สรุปปีนั้นนี่ส่วนมาส่งต่างชาติลงแค่ 2-3 คน ตลอด
3. นักเตะไทยตัวหลักๆ ในทีมเจ็บระนาว แถมตัวหลักอย่าง อุ้ม ก็ย้ายไปซบเมืองทองอีก และตัวหลักเจ็บกันถึง 7 คน และแต่ละคนก็เจ็บกันนานๆทั้งนั้น คนที่เจ็บ 2 เดือนนี่ถือว่าเร็วสุดแล้ว ส่วนมากเจ็บกัน 3-6 เดือนเลยทีเดียว
คือเจอสภาพแบบนี้แล้วจะไปลุ้นแชมป์นี่ก็ลำบากแหละครับ ซึ่งปีนั้นจบที่ 4 ได้ ส่วนตัวผมก็ถือว่าดีแล้ว ถือว่าโค้ชเก่งมากแล้วกับการจบ TOP 5 ได้ กับการใช้ผู้เล่นที่มีจำกัด

ลองทีมอื่นเจอแบบนี้สิครับ มีหวังต้องหนีตกชั้นแน่ๆ หรือแม้แต่เมืองทองตอนนี้ก็เถอะลองต่างชาติที่มีใช้ได้แค่ 2 คนสิ ใช้ได้เฉพาะกองหลังเหมือนบุรีรัมัย์ปีนั้นคือ สมมุติว่า ใช้ได้แค่ อาโอ กับ เซริโอ้ แล้วหน้าต่างชาติกากอีกตัว เอาลงบ้างไม่ได้ลงบ้างตัวไทยเก่งกว่า แล้วตัวหลักๆคนไทยก็เจ็บยาวไป 7 คน คุณคิดว่าจะจบ TOP 5 ได้ไหม ซึงหากจบ TOP 5 ได้กับสถานะการณ์แบบนั้น ผมคิดว่าแฟนๆเมืองทองก็คงพอใจแล้ว
ซึ่งปีนั้นผมในฐานะแฟนบุรีรัมย์ก็เช่นกันคือพอใจแล้วกับที่ 4
Deangchick_FC28
Hero Member

คะแนนความรัก: +254/-691

มัจฉาสีน้ำเงิน ศรีราชา เอฟซี

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 12:52:47 AM »

เก่งเกิ๊น พูดคุยกันดีๆก็ได้ทำไมต้องด่าเขาขนาดนั้นอย่างกับเขาไปขี้บนหัว***ซะอย่างนั้น

เรารักศรีราชา เอฟซี เราจะอยู่รอด
www.srirachafc.com
331807
Hero Member

คะแนนความรัก: +87/-163

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:00:34 AM »

กระทู้เรียกแขกชัดๆ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
ktre4916
Hero Member

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:38:39 AM »

กระทู้ถามเเรื่องความสำเร็จระหว่างเมืองทองกับบุรีรัมย์

บางคนทำไมแถไป บีจี แบงคอก ชลบุรี

จขกทเค้าถามเหรอ  555 ตอบกระทู้อ้อมโลก คนละเรื่องกับที่กระทู้ถาม 555
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +164/-123

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:43:35 AM »

อ่านคอมเม้นท์สนุกดี
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2503/-3466

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:23:53 AM »

ไม่รู้ดิ การจัดการทีมไม่ดีมั้ง

ลมหายใจคือฟุตบอล
Dragon hide the stakeout
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-18

รากฐานที่หนาแน่นและมั่นคง คือฐานพีระมิดที่ดี

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 09:43:05 AM »

การวางเป้าหมายและ action แต่ละปีของผู้บริหาร กระทบโค้ชจัดทีมท่กำลังลงตัวเปลี่ยนแปลงระบบตามตลอด
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +127/-67

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:01:38 AM »

เมืองทองทำตัวเองครับ ไม่มีอะไรมาก

1. คิดว่าปล่อยนักเตะให้ญี่ปุ่นยืม จะไม่กระทบมาก เพราะเล็งตัวต่างชาติโปรไฟล์โหดรอไว้แล้ว
2. ต่างชาติโปรไฟล์โหด ผลงานไม่มาตามนัด
3. ตัวเด็ดๆ ปล่อยยืมแทบหมดเพื่อลดขนาดทีม และค่าใช้จ่าย
4. เล่นไม่เป็นทีม ตัวใครตัวมัน บอลฉายเดี่ยวแบบแฮเบอร์ตี้ เก่งจริงแต่ทำฟอร์มการบุกเสียของไปหมด

ต้องไปดู เป้าหมายของเจ้าของทีมล่ะครับว่าต้องการอะไร จะปรับยังไงได้บ้าง ใจจริงอยากให้เมืองทองฟอร์มดุนะ ลีคจะได้ไม่น่าเบื่อ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1767/-1003

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:03:48 AM »

ตัวนอกที่เซ็นมา สร้างความเเตกต่างไม่ได้เลย เอาอะไรมาไม่รู้เเต่ละคน

ส่วนตัวนอกทุกวันนี้ ก็ตัวที่เคยเล่นไทยลีกทั้งนั้น
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-250

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:40:48 AM »

เพราะบุรีรัมย์มี  เนวิน !!!!

Olympus
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-3

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 12:19:37 PM »

กลายเป็นกระทู้มาม่าแท้ๆ
komsans
Sr. Member

คะแนนความรัก: +53/-80

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 01:44:57 PM »

รัศมีแข อยู่ บุรีรัมย์ กับมาอยู่เมืองทอง ต่างกันขนานไหน บุรีรัมย์ บอลเป็นระบบมากกว่า
Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +302/-586

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 01:51:15 PM »

ในยุคนี้ก็มีแค่2ทีมนี้   แชมป์ลีค แชมป์บอลถ้วย การเข้ารอบACL   จะไม่เรียกว่าประสบความเร็จ และจะเรียกว่าไร

หรือท่านอยากถามถึงสถานการณ์ ณ.ตอนนี้  ถ้าณ.ตอนนี้ที่เห็นชัดว่าทำไมแต้มตามหลัง  ระบบการเล่นที่ยังไม่ลงตัว/ความเข้าใจกันในทีม/ขาดตัวหลักเยอะเกิน / การเลือก โควต้าผิด

Mr.Sam
อิสระการเชียร์
Sr. Member

คะแนนความรัก: +107/-262

We are Muangthong

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 03:19:25 PM »

ทีมผมไม่กล้าเทียบชั้นหรอกครับ เก่งที่สุดแล้ว

GU เกียจบังยีจบนะ
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +74/-51

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:04:53 PM »

เจอตรรกะแบบนี้อีกแล้ว ตัวต่างชาติบุรีรัมย์แบกทีม
คือถ้าไปดูจริงๆ ต่างชาติบุรีรัมย์ที่เคยบอกว่าแบกทีม ก็ไปอยู่ทีมอื่นๆในไทยลีกด้วยนะครับ แต่ถามหน่อยว่าทำไมไม่เห็นจะยกระดับทีมอื่นๆได้บ้าง เช่น....
คาเมโล่ ก็ย้ายไปเล่นให้สุพรรณ (สมัยนั้นบอก คาเมโล่ แบกบุรีรัมย์ แต่ทำไมแบกสุพรรณไม่ได้)
ไคฮิราโนะ ก็เล่นให้ทีมอื่นด้วย หรือแม้แต่ จาจ้าที่ปีที่แล้วยิงให้บุรีรัมย์กระจาย ซึ่งปีที่แล้วก็มีแต่คนบอกว่าจาจ้าพอๆกับ ดิเอโก้ และก็พูดกันว่าจาจ้ากับดิเอโก้แบกทีมไว้เช่นกัน แต่ทำไมจาจ้าไม่สามารถแบกเมืองทองได้บ้างครับ

ซึ่งถ้าหากดูดีดีปีนี้ต่างชาติบุรีรัมย์มีเก่งแค่ 2 คน คือ ดิเอโก้ กับ ตูเนส นอกนั้นอีก 2 คน ทั้ง เอ็ดก้า กับ จุนซู แค่เล่นได้นะครับ และถ้าหากเปรียบเทียบต่างชาติของทีมใหญ่ๆกันดู ตอนนี้แต่ละทีมนี่ต่างชาติของจริงกันทุกทีมนะ ทั้งเมืองทอง แบ็งค๊อก เชียงราย ท่าเรือ แต่ละทีมต่างชาติโหดๆ กันทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะเมืองทองตอนนี้ดูยังไงต่างชาติรวม 4 คน ดูดีสุดก็เมืองทองนี่แหละ คือมี
จาจ้า  เบอร์ตี้ เซริโอ อาโอยามะ 4 คนนี้ค่าเหนื่อยรวมกันมากกว่าค่าเหนื่อย ต่างชาติบุรีรัมย์ 4 คนรวมกันอีกนะครับ คือถ้ารวมฝีเท้า 4 คนเลย ผมดูยังไงต่างชาติเมืองทองก็เหนือกว่าต่างชาติบุรีรัมย์
แต่แปลกที่ว่าต่างชาติดีดี เก่งๆ พอย้ายไปเมืองทองแล้วเหมือนเล่นไม่ค่อยเข้ากับระบบเมืองทองเท่าไหร่ อย่างจาจ้า ก็ดูดร็อปๆ ลงไปเยอะไม่ได้ดีเท่าอยู่บุรีรัมย์ เฮอเบอร์ตี้ตอนอยู่ราชบุรีนี่ดาวซัลโวแถมแอสซิสเยอะด้วยมีแต่คนบอกว่าเก่งเท่าๆกับดิเอโก้ บางคนบอกว่าเก่งกว่าก็มี แต่ทำไมย้ายมาเมืองทองไม่เปรี้ยงป้างเหมือนตอนอยู่ราชบุรี ก็ไม่รู้

ส่วนปีที่บอกว่าไม่มี ดิเอโก้ผลงานก็ไม่ดี อันนี้ผลงานไม่ดีจริงๆ แต่ผมว่ามันต้องดูองค์ประกอบภายในทีมอื่นๆด้วยครับ คือปีนั้นนี้บุรีรัมย์จบอันดับ 4 ซึ่งในฐานะแฟนบุรีรัมย์ปีนั้นจบอันดับ 4 ได้ผมก็พอใจแล้วนะครับ เนื่องจาก...
1. ดิเอโก้ เจ็บในรายการ ACL ที่เจอ FCโซล และไม่ได้ลงทั้งฤดูกาล
2. ต่างชาติที่มายืนคู่ดิเอโก้ ของปลอม จำชื่อไม่ได้แล้วเพราะไม่อยากจำมัน นักเตะไทยยังดีกว่า สรุปปีนั้นนี่ส่วนมาส่งต่างชาติลงแค่ 2-3 คน ตลอด
3. นักเตะไทยตัวหลักๆ ในทีมเจ็บระนาว แถมตัวหลักอย่าง อุ้ม ก็ย้ายไปซบเมืองทองอีก และตัวหลักเจ็บกันถึง 7 คน และแต่ละคนก็เจ็บกันนานๆทั้งนั้น คนที่เจ็บ 2 เดือนนี่ถือว่าเร็วสุดแล้ว ส่วนมากเจ็บกัน 3-6 เดือนเลยทีเดียว
คือเจอสภาพแบบนี้แล้วจะไปลุ้นแชมป์นี่ก็ลำบากแหละครับ ซึ่งปีนั้นจบที่ 4 ได้ ส่วนตัวผมก็ถือว่าดีแล้ว ถือว่าโค้ชเก่งมากแล้วกับการจบ TOP 5 ได้ กับการใช้ผู้เล่นที่มีจำกัด

ลองทีมอื่นเจอแบบนี้สิครับ มีหวังต้องหนีตกชั้นแน่ๆ หรือแม้แต่เมืองทองตอนนี้ก็เถอะลองต่างชาติที่มีใช้ได้แค่ 2 คนสิ ใช้ได้เฉพาะกองหลังเหมือนบุรีรัมัย์ปีนั้นคือ สมมุติว่า ใช้ได้แค่ อาโอ กับ เซริโอ้ แล้วหน้าต่างชาติกากอีกตัว เอาลงบ้างไม่ได้ลงบ้างตัวไทยเก่งกว่า แล้วตัวหลักๆคนไทยก็เจ็บยาวไป 7 คน คุณคิดว่าจะจบ TOP 5 ได้ไหม ซึงหากจบ TOP 5 ได้กับสถานะการณ์แบบนั้น ผมคิดว่าแฟนๆเมืองทองก็คงพอใจแล้ว
ซึ่งปีนั้นผมในฐานะแฟนบุรีรัมย์ก็เช่นกันคือพอใจแล้วกับที่ 4

+1 ครับ  สิ่งที่ผมอยากอธิบาย ท่านอธิบายหมดแล้ว  และอยากเพิ่มเติมว่า นักเตะเมืองทองปีนี้ ไม่ว่าไทย ไม่ว่าเทศ ดีกว่าทุกทีมในไทยลีกครับ ยืนยัน นั่งยัน ส่วนที่บอกว่า ทำทีมแนวเน้นส่งออกไปต่างประเทศ ก็มีแค่ปีนี้ที่ส่งออกเยอะหน่อย 3 คน ปีก่อน ๆ ก็แค่ปีละคนคือ มุ้ยไปสเปน  มุ้ยกลับมา  แล้วเจไปญี่ปุ่น 
ส่วนนักเตะที่เหลืออยู่ ก็ไม่ใช่ขี้เล็บเลยนะครับ  ทุกท่านเป็นแฟนบอลคงรู้ดี 
อาโอยามะ เซลิโอ  จาจ้า  แฮเบอร์ตี้  โด  ชัปปุยส์ วัฒนา กอล์ฟ  อดิศร สารัช  เจนรบ ปีโป้  พีรพัฒน์ วัฒนา  ทศวรรษ  นียังไม่รวมดาวรุ่งอีกหลายตัว  ส่วนตำแหน่งที่แย่สุดคือ ผุ้รักษาประตู   ถ้าเรียงชื่อแบบนี้ แล้วเทียบกับ บรร. ผมว่า  นักเตะ บรร.ชื่อชั้นสู้ไม่ได้ครับ  ปัญหาของนักเตะเมืองทอง คือ เล่นไม่ค่อยเข้าขากัน  โค้ชไม่ดีพอ  ระบบการบริหารไม่ชัดเจน  แค่นี้ละกันครับ ....ที่เหลือให้คนอื่นเขาพูดมั่ง

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Sr. Member

คะแนนความรัก: +74/-51

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:08:58 PM »

***เพิ่มเติม   นักเตะ บรร. ไม่ได้หมายถึง ทุกคนนะครับ แต่หมายถึงโดยมาก 

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
aunna
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +27/-36

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 07:36:39 PM »

บุรีรัมย์ต่างจากทีมอื่นคือ ระบบทีมแบบไดเร็คฟุตบอล เมื่อได้บอลนักเตะบุรีรัมย์จะรู้ว่าต้องส่งบอลขึ้นไปยังไงแบบ1แบบ2แบบ3 ได้ทันทีแทบไม่ต้องมองเพื่อน  ส่วนเมืองทองผมเห็นว่าต้องล็อค วน เงยคอยมองหาเพื่อน ทำให้เสียเวลาบุก

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:08:48 PM »

บุรีรัมย์ต่างจากทีมอื่นคือ ระบบทีมแบบไดเร็คฟุตบอล เมื่อได้บอลนักเตะบุรีรัมย์จะรู้ว่าต้องส่งบอลขึ้นไปยังไงแบบ1แบบ2แบบ3 ได้ทันทีแทบไม่ต้องมองเพื่อน  ส่วนเมืองทองผมเห็นว่าต้องล็อค วน เงยคอยมองหาเพื่อน ทำให้เสียเวลาบุก
อันนี้ก็เว่อไปนะส่งบอลยังไงไม่มองเพื่อน ต่อให้เป็นเมสซี่ก็ส่งไม่ตรงหรอกถ้าไม่มองหาจุดหมายในการส่ง
Anti Hero
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-126

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 11:11:53 PM »

โคตรมั่วเลย เม้นเหมือนไม่เคยดูฟุตบอล5555
บอดี้_Volcano_Dragon
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +230/-132

บอลไทย คนไทยเต๊ะ ถ้าคนไทยไม่เชียร์แล้วใครจะเชียร์

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 04:22:15 PM »

บร ใช่ว่าจะประสบความสำเร็จง่าย ๆ เจ็บมาก็เยอะเหมือนกัน แต่ที่ บร น่าจะดีกว่า คือ การมองหา นักเต๊ะต่างชาติและการตัดสินใจแบบรวดเร็ว

กว่าจะได้มาซึ่ง คู่หู แฟรงค์  , คาเมโล่ , ปาติญโย่ , ออสม่า , ไคฮิราโน๊ะ , ตูเนส , ดิโอโก้ , มาเชน่า , โกชุลกิ , จาจ้า

ก็เสี่ยงไปกับกี่คนแล้ว

มุมมองในการกล้าเสี่ยงแบบนี้ ผลลัพธ์ ก็ไม่ได้ออกมาดีทุกครั้ง

แต่ถ้าเทียบกับความสำเร็จมากมาย มันก็คุ้มที่จะเสี่ยง
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-122

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 05:46:19 PM »

แต่ ACL ปีที่แล้ว มท. ก็เข้ารอบแบบไม่ต้องลุ้นมาก
ซึ่งยังไม่มีทีมใหนทำได้ ตั้งแต่เปลี่ยนรูปแบบการแข่งขัน
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-60

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 12:00:05 AM »

แต่ ACL ปีที่แล้ว มท. ก็เข้ารอบแบบไม่ต้องลุ้นมาก
ซึ่งยังไม่มีทีมใหนทำได้ ตั้งแต่เปลี่ยนรูปแบบการแข่งขัน

แต่ปีนี้เมืองทองก็เพลย์ออฟไม่ผ่าน
บอดี้_Volcano_Dragon
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +230/-132

บอลไทย คนไทยเต๊ะ ถ้าคนไทยไม่เชียร์แล้วใครจะเชียร์

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 08:30:47 AM »

แต่ปีนี้เมืองทองก็เพลย์ออฟไม่ผ่าน

และปีที่แล้วก็จอดรอบ 16 ทีม
BBLOVETT
Full Member

คะแนนความรัก: +128/-53

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 08:49:43 AM »

จริงๆแล้ว ก็ไม่ถึงกับไม่ประสบความสำเร็จเท่าบุรีรัมภ์นะครับ ดูจากภาพรวมทั้งฐานแฟนบอล และ การตลาดยังทำได้ดีครับ ไม่งั้นไม่มีนักเตะส่งออกให้ เจลีกยืมและเบลเยี่ยมทั้ง 3 คน ถ้าจะพลาดหน้าจะ อยู่ที่การที่คิดว่ากำลังสำรองจะทำได้ดีกว่านี้ครับ หวยเลยมาออกที่โค้ชแบน เพราะเป็น เฮดโค้ชและความเป็นลูกผู้ชายของตัวพี่เเบนเองด้วย ผมว่าอย่างเมืองทอง ยังไงองค์กรก็เยี่ยมครับ ส่วนนึงถ้าไม่ปล่อยนักเตะให้ยืม เละเเน่ครับ ถ้าเค้าจะเอาตามสากลจริงๆเห็นเเก่ทีมที่เค้าสร้างมา ไม่ปล่อยนักเตะเเกนหลักไป แฟนบอลก็ไปรุมว่าเค้าอีกแน่ๆ  ไม่ได้เชียร์เมืองทอง เเต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับ
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2230/-314

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 10:48:41 PM »

จะบอกว่าเป้าหมายต่างกันก็ไม่เชิง...มันก็คงมีองค์ประกอบอยู่หลายอย่าง
ที่เอื้อให้บุรีรัมย์ประสมความสำเร็จมากกว่าเมืองทอง
ยกตัวอย่างเช่น...การซื้อขายนักเตะเมืองทองจะอ้างอิงเรื่องชื่อเสียง...เน้นการตลาด
ส่วนบุรีรัมย์จะเน้นไปที่ผลงานในสนามที่จับต้องได้อย่างชัดเจน

และการทำทีมอย่างมีเอกภาพ...ผมมองว่าบุรีรัมย์จะมีมากกว่าเมืองทอง

ยกตัวอย่างนักเตะชัดๆ...บุรีรัมย์อยากซื้อ อยากใช้ อยากได้ นักเตะคนไหน ก็จัดสรรค์ได้เต็มที่

แต่กับเมืองทอง...ยกตัวอย่าง เนเกราที่กระแสแฟนบอลไม่ต้องการ...นักเตะสตาร์ของทีมที่ออกไป
กรือแม้กระทั่งปีโป้...ที่ยังอยู่มันแสดงให่เห็นว่า
มันมีเงื่อนไขหลายอย่างที่ไม่เอื้อต่อทิศทาง
และเป้าหมายของความสำเร็จด้านชัยชนะ
หรือแชมป์อย่างเต็มที่

ครับผม

GUNN BU ม กรุงเทพ
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-117

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 12:23:43 AM »

อ่านกระทู้นี้ ได้สองอย่าง หลักการเหตผล เเละ สายเเขวะ

"ผู้เเพ้ต่างจากผู้ชนะเเค่รางวัล ไม่มีพจนานุกรมฉบับใดบ่งบอกว่าผู้เเพ้คือผู้ล้มเหลวในชีวิต"
" ไม่สู้จนถึงฎีกา ก็เหมือนตายโดยที่ยังไม่รู้ความจริง
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +158/-120

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 09:02:11 AM »

การบริหารจัดการล้วนๆ ที่บุรีรัมย์ทำไได้ดีกว่า  เมืองทองยังไทยไสตส์เกินไปมากๆ
ลาเบ้_Karumo...!!!
Full Member

คะแนนความรัก: +98/-906

Ku' เกิดเมืองทอง Ku' เชียร์ เมืองทอง

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 09, 2018, 03:51:48 PM »

หาสาระไม่เจอครับ เดวไปอ่านกระทู้ถัดไป...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์