Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 10, 2018, 12:11:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจบเกมฟุลบอลคิงคัพ เป็นอย่างไรกันบ้าง เเสดงความคิดเห็นได้นะคับ  (อ่าน 766 ครั้ง)
Ibazaman
Newbie
*

คะแนนความรัก: +0/-2

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 01:20:07 PM »

ฝากความคิดเห็นต่างได้กันนะคับ...
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +237/-135

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 05:02:42 PM »

ยอดเยี่ยมครับ ไม่ได้เชียร์ทีมชาติไทย แบบสดๆ ในสนามแบบนี้มานานแล้ว
คนเกือบเต็มความจุ เสียงเชียร์ที่ปลุกเร้า ทั้งเกมส์ ไม่ว่าจะถูกนำไป สองลูก แต่เสียงเชียร์ ไม่หยุด ปลุกเร้าตลอด ขนลุกส์ เลย

ผู้เล่นคนที่ 12 โคตรสำคัญเลย ยกให้เลย กองเชียร์ ในสนาม ไม่รวมที่ดูผ่านจอทีวี นับล้านคนนะครับ

ฟอร์มการเล่น พัฒนาขึ้น ในการเล่นกับทีม ที่มีระดับโลก สูงกว่า ผู้เล่น ที่เราเล่นด้วย เล่นอาชีพในยุโรป หลายคน  ในสโมสรใหญ่ๆ ชั้นนำ

จุดเด่นที่ผมมอง นะครับ โค๊ชลุงเรวัค แก้เกมส์เยี่ยมมาก จากครึ่งหลัง ดีขึ้นเห็นชัด ไล่บีบเร็ว ใช้พละกำลังอย่างมาก ในการไล่บอล
เปอร์เซ็นต์การครองบอล สองนัด มากกว่าชัดเจน  แต่ด้วยข้อจำกัด ผู้เล่นที่เรามี และเลือกมา ก็ทำได้ แค่นี้ ทำได้ดีที่สุดแล้ว

อย่างลืมว่า ทีมที่เราเล่นด้วย เป็นทีมชั้นนำพอสมควร เกรดของทีมไม่ใช่ขึ้แหร่เลย ผ่านบอลยุโรป หรือคัดเลือกฟุตบอลโลก พวกเจอทีมชั้นนำ ของยุโรป อย่างอังกฤษ หรือ อุ่นเครือง น็อก เยรมัน สเปน หรือ ฝรั่งเศส ก็แทบเอาตัวไม่รอด เมื่อเจอ สโลวาเกีย ชุดใหญ่ใส่ไฟกระพริบ

ถ้าลีคเรา พัฒนาขึ้ัน การแข่งขันมีมาตรฐาน เราก็จะยกระดับทีมชาติไปด้วย แพ้แต่มีความสุข ที่ได้ดูแนวทางการเล่น ไม่ใช่ถูกไล่ต้อนข้างเดียว
จีน ยังโดนถล่มยับเยิน เราได้รองแชมป์ สมภาคภูมิ.. ทำได้ดีที่สุดแล้ว
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2537/-3531

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 05:15:22 PM »

สนุกครับ
มันส์ครับ
มีอารมณ์ครับ
ขอไปเข้าห้องน้ำแปปครับ
.....?

ลมหายใจคือฟุตบอล
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2231/-314

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 11:06:29 PM »

ยอดเยี่ยมครับ ไม่ได้เชียร์ทีมชาติไทย แบบสดๆ ในสนามแบบนี้มานานแล้ว
คนเกือบเต็มความจุ เสียงเชียร์ที่ปลุกเร้า ทั้งเกมส์ ไม่ว่าจะถูกนำไป สองลูก แต่เสียงเชียร์ ไม่หยุด ปลุกเร้าตลอด ขนลุกส์ เลย

ผู้เล่นคนที่ 12 โคตรสำคัญเลย ยกให้เลย กองเชียร์ ในสนาม ไม่รวมที่ดูผ่านจอทีวี นับล้านคนนะครับ

ฟอร์มการเล่น พัฒนาขึ้น ในการเล่นกับทีม ที่มีระดับโลก สูงกว่า ผู้เล่น ที่เราเล่นด้วย เล่นอาชีพในยุโรป หลายคน  ในสโมสรใหญ่ๆ ชั้นนำ

จุดเด่นที่ผมมอง นะครับ โค๊ชลุงเรวัค แก้เกมส์เยี่ยมมาก จากครึ่งหลัง ดีขึ้นเห็นชัด ไล่บีบเร็ว ใช้พละกำลังอย่างมาก ในการไล่บอล
เปอร์เซ็นต์การครองบอล สองนัด มากกว่าชัดเจน  แต่ด้วยข้อจำกัด ผู้เล่นที่เรามี และเลือกมา ก็ทำได้ แค่นี้ ทำได้ดีที่สุดแล้ว

อย่างลืมว่า ทีมที่เราเล่นด้วย เป็นทีมชั้นนำพอสมควร เกรดของทีมไม่ใช่ขึ้แหร่เลย ผ่านบอลยุโรป หรือคัดเลือกฟุตบอลโลก พวกเจอทีมชั้นนำ ของยุโรป อย่างอังกฤษ หรือ อุ่นเครือง น็อก เยรมัน สเปน หรือ ฝรั่งเศส ก็แทบเอาตัวไม่รอด เมื่อเจอ สโลวาเกีย ชุดใหญ่ใส่ไฟกระพริบ

ถ้าลีคเรา พัฒนาขึ้ัน การแข่งขันมีมาตรฐาน เราก็จะยกระดับทีมชาติไปด้วย แพ้แต่มีความสุข ที่ได้ดูแนวทางการเล่น ไม่ใช่ถูกไล่ต้อนข้างเดียว
จีน ยังโดนถล่มยับเยิน เราได้รองแชมป์ สมภาคภูมิ.. ทำได้ดีที่สุดแล้ว

ใช่เลย

DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +61/-41

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 05:11:13 AM »

แจ่มครับ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1773/-1004

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 10:21:22 AM »

กองเชียร์ก็ยังหนาตาเหมือนเดิม ฟอร์มการเล่นมองภาพรวมถือว่าดีครับ

มองรายตำแหน่ง ก็แบ็ค กับปีกซ้ายขวา เลยครับ อีกอย่างกลางแท้ๆ อีก ตำแหน่งครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์