Thailandsusu Webboard
เมษายน 20, 2018, 11:29:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านคำสัมภาษณ์โค้ชและนักเตะสโลวาเกียจากสื่อเขาแล้วรู้ว่าคิงสคัพมีความหมายมาก  (อ่าน 15551 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5750/-244

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 08:54:51 AM »

โค้ช โคซัค:
"They played in a fantastic atmosphere, the audience was grateful for every nice action," said Ján Kozák for the Slovak Football Association (SFZ) and continued: "We played the game for the first half; we knew what we wanted to play and we had two nice goals. It seemed all right, but one mistake came and the opponent lowered. That is why we had to react from the bench in the second half after one passage. The arrival of Stanislav Lobotka on the playground we got the game in our hands, we gave the third goal, very important. We made the match. I'm very happy. "
"พวกเขาเล่นในบรรยากาศแบบสุดยอด แฟนบอลในสนามเชียร์อย่างสุดใจในทุกๆลีลาในสนาม" โค้ชโคซัคกล่าวผ่านเว็บของสหพันธ์ฟุตบอลสโลวาเกีย และพูดต่ออีกว่า "เราเน้นเกมครึ่งแรก เรารู้ว่าเราต้องทำอะไรและยิงมาได้ 2 ประตูสวยๆ ทุกอย่างดูเหมือนจะราบรื่นแต่ความผิดพลาดครั้งเดียวของเราก็ทำให้ไทยตีตื้นขึ้นมา นั่นเป็นสาเหตุที่เราต้องแก้เกมและเปลี่ยนตัวในครึ่งหลัง การลงมาของ สตานิสลาฟ โลบอทก้า ทำให้เราคุมเกมได้ หลังจากนั้นเราได้ลูกที่ 3 ซึ่งสำคัญมาก ในที่สุดเราก็ชนะซึ่งผมมีความสุขมาก"

โรเบิร์ต มัก (กองกลางจาก PAOK ในกรีซ ที่ยิงลูกที่สอง):
"Winning such a tournament is a nice feeling because the final was very challenging. Thais played very well, but we did three goals. Unfortunately, we got two that we did not have to get. However, the most important thing in these difficult conditions is that we have won. All our goals were very nice; Erika Pačin's intervention was even clearer, he did it excellently. We are eleven on the pitch and every goal and assistance are counted, "said Mak and added:
"We are very pleased to have done both as a team and with a team. I repeat, we are glad to have won, because everyone thinks it is simple, but it was very demanding. We felt better in the final than in the first duel, we got used to it. It was not easy to handle flight, time shift and heat, but every player did it well and we are very happy. "
"การชนะเลิศทัวร์นาเม้นท์เช่นนี้ทำให้มีความรู้สึกที่ดีเพราะเกมรอบชิงท้าทายมาก ทีมไทยเล่นดีมากแต่เรายิงได้ 3 ประตู น่าเสียดายที่เราเสียไป 2 อย่างไม่น่าเสีย แต่สิ่งสำคัญที่สุดคือเราชนะในสภาพแวดล้อมที่ยากยิ่ง ประตูที่เราทำได้สวยๆทั้งนั้น เอริก พาชินด้า ก็ยิงได้เจ๋งมาก เรา 11 คนเล่นรวมกันเป็นหนึ่งและมีส่วนร่วมกันสำหรับทุกประตู
"เราดีใจมากที่ทำได้กันเป็นทีม ผมย้ำว่าเราดีใจที่ชนะเพราะทุกคนคิดว่าจะง่ายแต่บอกได้เลยว่าเกมนี้หนักมาก ในเกมรอบชิงนี้เราปรับตัวได้มากกว่ารอบรองฯ เราเริ่มคุ้นแล้ว มันไม่ง่ายเลยนะ ทั้งบินมาไกล,เวลาก็เปลียน แถมมีเรื่องอากาศร้อน แต่นักเตะทุกคนทำได้ดีและเรามีความสุขมากๆ"

เอริก พาชินด้า (กองหน้าจาก ดูเนสก้า สเตรด้า ในสโลวาเกีย ที่ลงทีมชาติชุดใหญ่เป็นนัดแรกในเกมชนะไทยและเป็นการยิงปิดกล่องลูกที่ 3):
"My premiere came out, I think, quite well. I have a goal, I have scored a goal, but I am most happy to have won the tournament. The trainer told me on Saturday that I should be ready. I was just like every other match and finally it came out. I'm glad I could play with quality players. Partia is great, I hope I showed up in the good light to the coach and we will see what is going to happen next, "
"เกมประเดิมทีมชาติชุดใหญ่ของผมค่อนข้างดีเลยนะผมว่า ผมยิงได้แต่ดีใจที่สุดที่ชนะเลิศทัวร์นาเม้นท์นี้ โค้ช โคซัค บอกผมเมื่อวันเสาร์ว่าให้เตรียมตัวให้พร้อม สำหรับผมแล้วมันก็เหมือนๆกับทุกนัดที่ลงสนามและในที่สุดก้ได้ลงจริงๆ ผมดีใจที่สามารถเล่นกับเพื่อนร่วมทีมที่คุณภาพคับแก้วได้ ผมหวังว่าฟอร์มจะเข้าตาโค้ชและมาดูกันว่าตอไปจะติดทีมไหม"

Source https://futbal.pravda.sk/reprezentacia/clanok/463643-zvladli-sme-to-zhodli-sa-slovaci-debutant-pacinda-pridal-k-prihravke-krasny-gol/ แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate

หมายเหตุ:
1) ผู้เล่นสโลวาเกียที่ประเดิมทีมชาตินัดแรกในเกมรอบชิงฯถ้วย คิงสคัพ กับไทย ประกอบด้วย:
มิชาล ซุลล่า นายทวารวัย 26 จาก สลาเวีย บราติสลาว่า
โบริส เซคูลิช กองหลังวัย 26 จาก สลาเวีย บราติสลาว่า
ลูโบเมียร์ ซัตก้า กองหลังวัย 22 จาก ดูเนสก้า สเตรด้า
เอริค พาชินด้า กองหน้าวัย 28 จาก ดูเนสก้า สเตรด้า

2)ผู้เล่นสโลวาเกียตัวหลักที่ไม่ได้มาในทัวร์นาเม้นท์นี้
มาเร็ก ฮัมซิก กองกลางวัย 30 จาก นาโปลี (เจ็บ)
วลาดีเมียร์ ไวส์ กองกลางวัย 28 จาก อัล การาฟา (เจ็บ)
ลาสโลว์ เบเนซ กองกลางวัย 20 จาก โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค
ยูรัช คุกก้า กองกลางวัย 31 จาก แทร็ปซอนสปอร์
มาตุซ เบร่า กองกลางวัย 22 จาก แทร็ปซอนสปอร์
มาตุซ โคซัชชีก้า กองหลังวัย 34 จาก วิคตอเรีย พิลเซ่น
ลูคัส สเตติน กองหลังวัย 26 จาก สปาร์ต้า ปร๊าก
BBLTREX
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-6

ขอนแก่น เสียวตลอดด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 09:31:09 AM »

ขอบคุณครับผม
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +540/-152

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 09:39:06 AM »

ช่วงก่อนที่โลบอทก้าจะลงมากลางเรายังสู้กลางสโลวาเกียได้

แต่หลังจากโลบอทก้าลงมาคุมแดนกลาง ทำให้กลางเค้าแน่นขึ้น

อยากให้นักเตะไทยหนาๆเคลื่อนที่ดี จ่ายบอลดีแบบหมอนี่จัง

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-213

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:13:40 AM »

ขอบคุณครับ สนใจไทยลีคมั้ย...55

ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +190/-67

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:14:27 AM »

ดีคับ สโลวาเกียจะเป็นแรงบัลดาลใจให้ทีมท้อปต้นๆของโลกอยากมาแข่งที่บ้านเราอีก

Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +300/-143

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:28:43 AM »

ปีหน้ามาอีกนะ....ถึงจะไม่ฟูลทีมแต่ก็รู้สึกว่าพวกเขาเต็มที่ไม่ได้มาโชว์ เราก็ได้ประโยชน์
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +56/-100

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 11:03:46 AM »

ขอบคุณครับ ^^

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +805/-531

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 11:29:24 AM »

ขอบคุณสโลวาเกียด้วยครับ ที่เล่นเต็มที่ จริงจัง และให้ประสบการณ์ล้ำค่าอย่างมากกับทีมชาติไทยของเรา

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +236/-563

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 11:30:49 AM »

ช่วงก่อนที่โลบอทก้าจะลงมากลางเรายังสู้กลางสโลวาเกียได้

แต่หลังจากโลบอทก้าลงมาคุมแดนกลาง ทำให้กลางเค้าแน่นขึ้น

อยากให้นักเตะไทยหนาๆเคลื่อนที่ดี จ่ายบอลดีแบบหมอนี่จัง
พูดยากครับ
ท้ายเกม เบอร์8 ของเรา หมด เดินเล่นด้วยครับ
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +842/-174

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 11:31:37 AM »

ขอบคุณครับ
Jame_SURINFC
Ekkamai Raiders
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2214/-311

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 12:06:21 PM »

ขอบคุณครับ

nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +180/-48

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 02:26:14 PM »

ลูกที่สามที่เราเสียนี่ ดูเหมือนกลางเราจะหมดแรงไม่ตามบอลละ

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

พริ้วไหวดั่งสายลม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +58/-58

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 07:45:48 PM »

พูดยากครับ
ท้ายเกม เบอร์8 ของเรา หมด เดินเล่นด้วยครับ

ท้ายเกมน้องน่าจะเริ่มหมด แต่ก็ยังกัดฟันวิ่งอยู่นะ แต่ไอ้คนลงมาใหม่โดนเขาบุกแล้วมันเดินนี่ดิ ไม่เข้าใจเลย
โดยเฉพาะนูรูลบอลเขาบุกทางตัวเอง พึ่งลงมาใหม่ๆ เดินเฉย งงเลย ลองไปหาดูได้ครับจังหวะนี้โคตรเซง

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1021/-1146

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 08:55:11 PM »

พูดยากครับ
เดินเล่นยังไง ตอนท้ายเกมยังมีไล่กวดตามไปสไลด์ตัดบอลได้ตั้งหลายที
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1021/-1146

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 08:58:23 PM »

พูดยากครับ
แล้วก็ผมไม่รู้ว่าคุณดูในทีวีหรือเปล่านะ แต่สิ่งที่ผมเห็นคือการเคลื่อนที่ในสนามของโลบอทก้าดีมากเลย เล่นง่ายๆแต่อาศัยการเคลื่อนไหวและการวิ่งที่นักเตะจับทางได้ยาก มาก
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +160/-14

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 09:08:23 PM »

ขอบคุณครับ

สโลวเกียเล่นได้ดีมากครับ ปีหน้าขอให้สมาคมเชิญมาอีกนะครับ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2445/-3334

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:03:52 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +540/-152

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:23:14 PM »

พูดยากครับ
แล้วก็ผมไม่รู้ว่าคุณดูในทีวีหรือเปล่านะ แต่สิ่งที่ผมเห็นคือการเคลื่อนที่ในสนามของโลบอทก้าดีมากเลย เล่นง่ายๆแต่อาศัยการเคลื่อนไหวและการวิ่งที่นักเตะจับทางได้ยาก มาก

ผมเห็นตามนั้นครับ เคลื่อนที่ไปรับบอล จ่ายบอล

แล้วเคลื่อนที่รับบอลเพื่อเชื่อมเกมทำได้ดีมาก

0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-92

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2018, 10:28:59 PM »

ขอบคุณคับบ
SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-228

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2018, 03:30:41 PM »

พูดยากครับ
ไม่ให้หมดได้ไงครับ วิ่งตั้งแต่วินาทีแรก สิ่งที่เจ้านิวต้องปรับ คือ เรื่องอารมณ์สำคัญที่สุด ยิ่งช่วงท้ายๆเกมเหมือนกำลังจะไปล่ะ ถ้ามีเวลาต่อเพิ่มอีกหน่อยเหลืองสองมีสิทธิ์มาเลย

....................................................................
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์