Thailandsusu Webboard
กันยายน 25, 2018, 11:44:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาด ออสม่า ยังบอกปรับตัวเข้าเจลีกไม่ง่าย Naver 18/03/61  (อ่าน 9203 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +5914/-249

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 08:42:23 AM »

Osaka, who has been loaned to Cerezo Osaka, made his debut in the J-League.
ออสม่า ที่ถูกยืมตัวมายังทีม เซเรโซ่ โอซาก้า ได้โอกาสสัมผัสเจลีกนัดแรกแล้ว

Osmal played in the fourth round of the J1 (first division league) in 2018 with Kobe on the 18th. It was his first Japanese debut in Osmar, which was leased to Cerezo in FC Seoul ahead of this season. In the match, Cerezo was disqualified to 0-2 after losing to Naouk of Fujita and Lucas Podolski.
"I think we should get used to Japan so quickly," Osma said in an interview with Goal.com, a football professional. "I thought I was going to handle the ball as soon as possible, but it was not easy," he said. "I think I should be more prepared."
Osman, who came from Spain, made his professional debut at Racing Santander B in 2007, leased Salamanca, and entered the Asian stage by joining Buriram (Thailand) in 2012. After transferring to FC Seoul in 2014, he played in 142 games in the K-League.
ออสม่าได้ลงเล่นในเกม J1 นัดที่ 4 ของฤดูกาล 2018 ในการเจอกับทีม โกเบ เมื่อ 18/03/61 ซึ่งถือเป็นนัดประเดิม J1 ของเขาหลัง เอฟซี โซล ปล่อยยืมตัวมา โดยนัดนี้ เซเรโซ่ แพ้ 0-2 ให้กับทีมของ โพโดลสกี้
ออสม่า บอกกับ Goal.com ว่า "ผมว่าผมต้องปรับตัวให้เข้ากับญี่ปุ่นเร็วๆ" "ตอนแรกผมกะจะเข้าถึงบอลให้ได้เร็วที่สุดแต่มันไม่ง่ายเลย" "ผมว่าผมควรจะเตรียมตัวให้ดีกว่านี้"
ออสม่า มาจากสเปน โดยเล่นบอลอาชีพครั้งแรกกับ ราซิ่ง ซานตานแดร์ เบ ในปี 2017 ก่อนจะโดนยืมมา ซาลามังก้า และย้ายมาเอเซียสู่ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ปี 2012 ก่อนจะมา เอฟซี โซล ในปี 2014 และลงเล่นให้ โซล ไป 142 เกม

Source http://sports.news.naver.com/kfootball/news/read.nhn?oid=076&aid=0003228834 แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
sub1987
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-10

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 09:07:06 AM »

ดูเมื่อวานเกือบโดน 2 เหลือง
ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +200/-82

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 09:14:07 AM »

ผมชอบตอนยืนเซ็นเตอร์มากกว่า แต่เจ้าตัวคงอยากเล่นเกมส์รุกด้วย
  นึกถึงธนบูรณ์เลย(ถ้าได้ไปจะปรับตัวยากขนาดไหน)

BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +158/-98

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 09:19:50 AM »

คงมีหลายคน ว่าผมอวยเจลีกเกินจริง  ถ้าจะบอกว่า    เท่าที่ ได้  ติดตามนักเตะไทยในเจลีก และ เจลีก ที่ผ่านๆมา    ผมว่า  มาตรฐานหลายๆอย่างของผู้เล่น ของเกม ในเจลีก ไม่แตกต่างจากพวกลีกชั้นนำของโลก เลย  นะครับ   เมื่อก่อนผมคิดว่า ก็คงพอๆกับลีกทั่วๆไปในเอเชีย   แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนความคิดแล้วครับ ผมทึ่ง     โดยเฉพาะ เรื่องของระบบทีม  การเพรสซิ่ง  และจังหวะการเล่นที่รวดเร็วของตัวผู้เล่น ฯลฯ
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +158/-98

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 09:32:07 AM »

ฟุตบอลโลกที่จะถึงครั้งนี้  ผลงานของ ทีมชาติญี่ปุ่น   จะมีเซอร์ไพรส์   ให้ชาวโลกได้เห็น  แน่นอน
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3021/-248

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 10:34:18 AM »

คงมีหลายคน ว่าผมอวยเจลีกเกินจริง  ถ้าจะบอกว่า    เท่าที่ ได้  ติดตามนักเตะไทยในเจลีก และ เจลีก ที่ผ่านๆมา    ผมว่า  มาตรฐานหลายๆอย่างของผู้เล่น ของเกม ในเจลีก ไม่แตกต่างจากพวกลีกชั้นนำของโลก เลย  นะครับ   เมื่อก่อนผมคิดว่า ก็คงพอๆกับลีกทั่วๆไปในเอเชีย   แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนความคิดแล้วครับ ผมทึ่ง     โดยเฉพาะ เรื่องของระบบทีม  การเพรสซิ่ง  และจังหวะการเล่นที่รวดเร็วของตัวผู้เล่น ฯลฯ

เจลีกนี่ก็น้องๆลีกยุโรปล่ะ พูดง่ายๆถ้าเล่นเด่นในเจลีกได้ก็หมายความว่าสามารถเล่นในลีกยุโรปได้เช่นกัน

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1763/-1003

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 10:59:55 AM »

คงมีหลายคน ว่าผมอวยเจลีกเกินจริง  ถ้าจะบอกว่า    เท่าที่ ได้  ติดตามนักเตะไทยในเจลีก และ เจลีก ที่ผ่านๆมา    ผมว่า  มาตรฐานหลายๆอย่างของผู้เล่น ของเกม ในเจลีก ไม่แตกต่างจากพวกลีกชั้นนำของโลก เลย  นะครับ   เมื่อก่อนผมคิดว่า ก็คงพอๆกับลีกทั่วๆไปในเอเชีย   แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนความคิดแล้วครับ ผมทึ่ง     โดยเฉพาะ เรื่องของระบบทีม  การเพรสซิ่ง  และจังหวะการเล่นที่รวดเร็วของตัวผู้เล่น ฯลฯ

เจลีกนี่ก็น้องๆลีกยุโรปล่ะ พูดง่ายๆถ้าเล่นเด่นในเจลีกได้ก็หมายความว่าสามารถเล่นในลีกยุโรปได้เช่นกัน

ลีกเบลเยี่ยม ฮอลแลนด์นี่ เล่นได้สบายเลย

อากาศที่ญี่ปุ่นก็ยังคล้ายที่ยุโรปเลย

ฉะนั้นในอนาคต ถ้าเจ้าเจจะไปยุโรปก็ไม่ห่วงเรื่องการปรับตัวกับสภาพอากาศเเล้ว
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +902/-180

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 11:13:42 AM »

ฟุตบอลโลกที่จะถึงครั้งนี้  ผลงานของ ทีมชาติญี่ปุ่น   จะมีเซอร์ไพรส์   ให้ชาวโลกได้เห็น  แน่นอน
ญี่ปุ่นถ้ามีตัวเข้าทำแบบซอง เฮือง มิน ของสเปอร์ จะอันตรายมากๆ
etai
Full Member

คะแนนความรัก: +80/-84

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 11:17:35 AM »

ลีกเบลเยี่ยม ฮอลแลนด์นี่ เล่นได้สบายเลย

อากาศที่ญี่ปุ่นก็ยังคล้ายที่ยุโรปเลย

ฉะนั้นในอนาคต ถ้าเจ้าเจจะไปยุโรปก็ไม่ห่วงเรื่องการปรับตัวกับสภาพอากาศเเล้ว

น่าเป็นห่วง ถ้าไปยุโรป เห็นเสียบสไลด์กันแต่ละที่ตัวลอยเลย เล่นที่เจลีค จนเป็นอะไรที่ขาดไม่ได้ นี้ก็สุดยอดสำหรับนักเตะไทย ใน 5ปีนี้ สำหรับผมยุโรปยังไกลไป มีโอกาศก็ต้องไป แต่ถ้าไม่มี ก็จงเป็นเทพเจลีคให้ได้  
ทาคุมะ อาซาโนะ ยังเงียบเลยนะครับ ลงเต็ม 90นาที แค่3นัดกับสตุทการ์ด ยิงไป1ประตู ขนาดทั้งเร็วและแกร่งกว่าชนาธิป ยุโรปมันยากก็จริง ทำได้ก็เยี่ยมเลยเป้นแรงบัลดาลใจให้เด็กไทยคนต่อไปไป
dome
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1432/-835

จะฝ่าลมแรงเกลียวคลื่นมากมาย

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 11:21:58 AM »

ชอบโกเบต่อบอลกัน ดูแล้วเพลินตา
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +241/-569

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 02:07:57 PM »

ญี่ปุ่นถ้ามีตัวเข้าทำแบบซอง เฮือง มิน ของสเปอร์ จะอันตรายมากๆ
ซอง หลายๆคนยังบอกเลย เหมือนนักเตะยุโรปที่เกิดผิดที่อะ
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-8

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 03:24:58 PM »

ออสม่า เป็นนักเตะต่างชาติคนหนึ่งในไทยลีกทีผมชอบมาก
ว่าเเต่ออสม่า เจออุ้มยัง
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +63/-20

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 07:01:02 PM »

ปีนี้เซเรโซ่ ห่วยด้วยแหละ เสียดายออสม่า น่าจะอยู่ทีมอื่นมากกว่า
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2494/-3457

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 07:11:07 PM »

ใช่

ลมหายใจคือฟุตบอล
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +160/-643

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 09:36:46 PM »

ซอง หลายๆคนยังบอกเลย เหมือนนักเตะยุโรปที่เกิดผิดที่อะ
ก็เขาไปโตที่ยุโรปนิ เล่นที่ยุโรปมานานแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์