Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2018, 01:12:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทางออกที่ดีที่สุดเวลานี้ของเจ้าแหลม คือ ออกนอกประเทศไปล้มแชมส์ต่างสถาบัน  (อ่าน 1746 ครั้ง)
ิballvat
Full Member

คะแนนความรัก: +84/-485

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 07:24:04 PM »

http://www.siamsport.co.th/boxing/interboxing/view/57975

บทวิเคราะห์จากเซียนมวยสากล อย่างผมนะครับ ต่อยอดจาก ข่าวของสยามสปอร์ต  ผมฟันธงเลยว่า  ทางออกที่ดีที่สุดของเจ้าแหลมเวลา นี้  คือ  การได้ออกไปชกสหรัฐอเมริกา เป็นหลัก

และเจอกับนักมวยดังๆๆ ตัวท๊อปๆๆ ของรุ่น สถาบันเดียวกัน  หรือ ล้มแชมส์ต่างสถาบัน เท่านั้น  คำถาม คือ ทำไมผมฟันธงแบบนั้น มีเหตุผลอะไร 

คำตอบคือ     1 ศรีสระเกษ อายุเริ่มเยอะขึ้น  จะมีช่วงจังหวะพีคของร่างกายก็ตอนนี้  จะท้าทายไขว่คว้าอะไรก็ต้องรีบซะ เพราะช่วงอายุกำลังอำนวย             2 ถ้ามัวจะชกภายในประเทศ กับนักชกอ่อนชั้น เพื่อรักษาแชมป์ให้ได้นานๆๆ ค่าตัวก็ได้ไม่เยอะ อายุก็เริ่มโรยรา ฝีมือก็ลดลงไป
                       3 การมี   HBO  และกลุ่ม 360 หนุนหลัง รับหน้าเสื่อจัดบนแผ่นดิน สหรัฐ ถือว่า มีแบคอย่างหนาๆๆ  เขาก็หวังพึ่งศรีสะเกษ ในการสร้างรายได้จากการจัด

เรียกได้ว่า น้ำพึ่งเรือ เสื่อพึ่งป่า  เพราะหลังจาก หมดยุคปาเกียว โปรโมเตอร์สหรัฐก็ไส้แห้งมานาน เขาเห็นตลาดใหญ๋เอเชีย ขายลิกขสิทธิมวยให้ประเทศในเอเชีย

โกยเงินได้มหาศาล สมัยปาเกียว  พอมีศรีสะเกษ มาแนวคล้ายๆๆปาเกียว HBO ก็โดดมาเล่นด้วยทันที   และเขาเองก็มีศักยภาพ จ้างนักชกดังๆๆ ตัวท๊อปมาให้ชกได้ด้วยสิ เพราะถ้าไม่ดัง คนดูก็น้อย   

4  แน่นอนว่า ถ้าเวทีประเทศเป็นกลางแบบนี้ คู่ชกระดับท๊อปหรือ ล้มแชมป์กัน ค่าตัวศรีสะเกษก็ต้องมากขึ้นอย่างเท่าตัว รายได้จะมากขึ้นในระยะอันสั้น ตามช่วงอายุของศรีสะเกษที่ต้องรีบตักตวง

5  และถ้าศรีสะเกษ ตั้งใจฟิตซ้อม และฝึกชั้นเชิงสากลเพิ่มเติม  (เหมือน บ๊อบ อารัม เพิ่มเติมให้ปาเกียว จนปาเกียวชกดีกว่าแต่ก่อนเยอะ) หาเทนเนอร์เก่งๆมาช่วยเทรน  รับรองว่า เข็มขัด 5 เส้น ต้องอยู่ในมือของ ศรีสะเกษแน่นอน

แล้วอย่างนี้ จะรออะไร ถ้าเงินก็ได้ เกียรติยศก็มา
seabuff
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +91/-47

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 07:30:30 PM »

ชนะที่อเมริกา ได้อีกซัก2ไฟต์ ค่าตัวเจ้าแหลมหลังจากนั้นจะเพิ่มแบบทวีคูณ

จากนั้นก็เจอกับพวกท๊อปๆ เดิมพันแชมป์หรือนอกรอบ แค่2-3ไฟต์

ชีวิตหลังชกนี่เศรฐฐีเลย
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +107/-125

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 08:28:22 PM »

ต่อยที่ อเมริกาครับ เท่านั้นไฟต์หน้าต้องล้มแชมป์เท่านั้น เวทนี้ เจ้าแหลมไม่เป็นรองใครแน่นอน
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1909/-961

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 08:36:35 PM »

เจ้าของสถาบัน WBO ของชาวฟิลิปปินส์ ตีกรรเชียงไม่ชกแล้วครับ มันจะยากกว่าสมัยปาเกียว เพราะ เขาเริ่มยอมรับมวยสากลเอเชียมากขึ้น ถ้าเห็นใครมีกระดูกแข็ง เขาจะตีกรรเชียงหนีไม่ยอมชก

deawfico
ยกเลิกสมาชิก
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +733/-1901

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 08:37:15 PM »

เจ้าอิโนะอุเอะ เลื่อนรุ่นไปต่อยแบนตั้มเวทเสียแล้ว.  เสียดายๆ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 08:42:48 PM »

เจ้าอิโนะอุเอะ เลื่อนรุ่นไปต่อยแบนตั้มเวทเสียแล้ว.  เสียดายๆ

นี่ละครับ อีกหนึ่งวิธีในการกรรเชียงหนี เจ้าของกระทู้ก็ต้องหาทางออกให้ โปรโมเตอร์ ด้วยว่าทำอย่างไรถึงให้แชมป์สถาบันต่างๆ ยอมชกกับเรา

deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 08:56:03 PM »

เจ้าอิโนะอุเอะ เลื่อนรุ่นไปต่อยแบนตั้มเวทเสียแล้ว.  เสียดายๆ

นี่ละครับ อีกหนึ่งวิธีในการกรรเชียงหนี เจ้าของกระทู้ก็ต้องหาทางออกให้ โปรโมเตอร์ ด้วยว่าทำอย่างไรถึงให้แชมป์สถาบันต่างๆ ยอมชกกับเรา
อิโนเอะไม่ได้หนีหรอก แต่ตัวเค้าใหญ่ขึ้นโดยธรรมชาติ การเลื่อนรุ่นขึ้นไปทำให้หมัดหนักกว่าเดิม. แต่ศรีสะเกษหากินกับรุ่นนี้ยาวๆอยู่แล้ว. เพราะเวทนี้ธรรมชาติอยู่แล้ว.  ครั้งต่อไปอาจจะเจอเจ้าอาโรโย่ หรือรีแมทกับเอสตราด้า. หรือตะจัดภาค 3 กับโรมัน ก็หากินในอเมริกาได้ยาวๆอยู่แล้ว เพราะคนดูชอบมวยสไตล์เดินบู๊แบบแหลมอยู่แล้ว..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1072

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 08:59:40 PM »

ไม่ม่ี เชี่ย ไรเสีย ถ้าผม เป็นเจ้าแหลม ท้า ต่อยนอกประเทศสถานเดียว ได้ก้อได้เงิน ได้แชมป์
พลาดก้อกลับไทย แค่นั้น
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3625/-1541

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 09:00:00 PM »

ทางทีมงานของทิดแหลมประกาศแล้วนี่ครับ ว่าไปได้ทั่วโลก ยกเว้นเม็กซิโก คู่ชกคนต่อไปที่เหมาะสมที่สุดคือ คาร์ลอส คัวเอดราส เพราตัวอื่น ไม่แน่ใจว่าจะกล้าชนกับเจ้าแหลมหรือป่าว หรือจะรอให้เจ้าแหลมชนะคูเอดราสแบบบอบช้ำ แล้วค่อยท้าชิงก็มี จะอย่างไรก็ก็ตาม หลังจากนี้ 2-3 เดือน ควรจะมีการเคาะสนิมในประเทศซักไฟท์

อันดับรุ่นซูเปอร์ฟลายเวต 115 ปอนด์ (นิตยสาร เดอะริง)
    แชมเปี้ยนส์ : ศรีสะเกษ นครหลวงโปรโมชั่น (แชมป์ WBC, เดอะริง)
    1. นาโอยะ อิโนเอะ (ญี่ปุ่น, แชมป์WBO)
    2. ฮวน ฟรานซิสโก้ เอสตราด้า (เม็กซิโก)
    3. คาลิด ยาไฟ (อังกฤษ, แชมป์ WBA)
    4. เจอร์วิน อันคาจาซ์ (ฟิลิปปินส์, แชมป์ IBF)
    5. ราอูชี วอร์เรน (สหรัฐฯ)
    6. โรมัน กอนซาเลซ (นิการากัว)
    7. แม็ค วิลเลียมส์ อาร์โรโย (เปอร์โตริโก)
    8. คาร์ลอส คูเอดราส (เม็กซิโก)
    9. โจนาส สุลตาน (ฟิลิปปินส์)
    10. เร็กซ์ โซว์ (ฮ่องกง)

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
deawfico
Hero Member
*

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 09:07:23 PM »

ทางทีมงานของทิดแหลมประกาศแล้วนี่ครับ ว่าไปได้ทั่วโลก ยกเว้นเม็กซิโก คู่ชกคนต่อไปที่เหมาะสมที่สุดคือ คาร์ลอส คัวเอดราส เพราตัวอื่น ไม่แน่ใจว่าจะกล้าชนกับเจ้าแหลมหรือป่าว หรือจะรอให้เจ้าแหลมชนะคูเอดราสแบบบอบช้ำ แล้วค่อยท้าชิงก็มี จะอย่างไรก็ก็ตาม หลังจากนี้ 2-3 เดือน ควรจะมีการเคาะสนิมในประเทศซักไฟท์

อันดับรุ่นซูเปอร์ฟลายเวต 115 ปอนด์ (นิตยสาร เดอะริง)
    แชมเปี้ยนส์ : ศรีสะเกษ นครหลวงโปรโมชั่น (แชมป์ WBC, เดอะริง)
    1. นาโอยะ อิโนเอะ (ญี่ปุ่น, แชมป์WBO)
    2. ฮวน ฟรานซิสโก้ เอสตราด้า (เม็กซิโก)
    3. คาลิด ยาไฟ (อังกฤษ, แชมป์ WBA)
    4. เจอร์วิน อันคาจาซ์ (ฟิลิปปินส์, แชมป์ IBF)
    7. แม็ค วิลเลียมส์ อาร์โรโย (เปอร์โตริโก)
    8. คาร์ลอส คูเอดราส (เม็กซิโก)
ถ้าจะต่อยกับคัวเอดาสต้องต่อยกับอาโรโย่ก่อน เพราะตอนนี้อาโรโย่เป็นเบอร์ 1 ของ wbc ส่วนล้มแชมป์ถ้าอยากจะล้มไม่มีอะไรที่ อเมริกาทำไม่ได้...  แต่ถ้าเป็นโปรไทยคิดเอง มักไม่ชอบให้ข้ามสถาบันกันเท่าไหร่ เพราะชอบหากินกับรุ่นเดิมๆยาวๆอยู่แล้ว. และการข้ามสถาบันอาจจะโดนปลดเอาง่ายๆ แต่เวทีอเมริกาเนรมิตรได้หมดถ้าแหลมต้องการ..

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 09:13:20 PM »

ถ้าจะต่อยกับคัวเอดาสต้องต่อยกับอาโรโย่ก่อน เพราะตอนนี้อาโรโย่เป็นเบอร์ 1 ของ wbc ส่วนล้มแชมป์ถ้าอยากจะล้มไม่มีอะไรที่ อเมริกาทำไม่ได้...  แต่ถ้าเป็นโปรไทยคิดเอง มักไม่ชอบให้ข้ามสถาบันกันเท่าไหร่ เพราะชอบหากินกับรุ่นเดิมๆยาวๆอยู่แล้ว. และการข้ามสถาบันอาจจะโดนปลดเอาง่ายๆ แต่เวทีอเมริกาเนรมิตรได้หมดถ้าแหลมต้องการ..

ปัญหาคือ ฟลอย์ ได้เคยทำให้ดูตัวอย่างที่กรรเชียงหนีตลอดตอน ปาเกียว ช่วงพีคๆ จนมาท้าชกเอาตอน ปาเกียว โรยแล้ว อย่างหมายเลข 4. นี้ก็ให้สัมภาษณ์แล้วไม่รับท้าชก ผมเลยต้องถามจะทำอย่างไรให้พวกนี้ยอมชก ไม่ใช่หากินแต่สถาบันเดียวหรอกครับ

Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3625/-1541

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 09:23:30 PM »

ปัญหาคือ ฟลอย์ ได้เคยทำให้ดูตัวอย่างที่กรรเชียงหนีตลอดตอน ปาเกียว ช่วงพีคๆ จนมาท้าชกเอาตอน ปาเกียว โรยแล้ว อย่างหมายเลข 4. นี้ก็ให้สัมภาษณ์แล้วไม่รับท้าชก ผมเลยต้องถามจะทำอย่างไรให้พวกนี้ยอมชก ไม่ใช่หากินแต่สถาบันเดียวหรอกครับ

ดูสื่อต่างประเทศ ส่วนใหญ่เค้าอยากให้ทิดแหลม รีแมทช์กับเอสตราด้าอีกครั้งครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +170/-123

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 09:44:14 PM »

ให้พักบ้างเถอะครับ เจอมวยระดับท็อปของโลกติดต่อกันหลายๆไฟต์ ไม่ได้ส่งผลดีต่อตัวเจ้าแหลม ถึงจะชนะได้แต่ก็บอบช้ำพอสมควร สั่งมวยหมูมายืดอายุแชมป์บ้างก็ได้ ไม่มีใครจดจำหรอกครับ ว่าแพ้มวยระดับโลก แต่คนจะจดจำว่าป้องกันแชมป์โลกได้กี่ไฟต์มากกว่า
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +237/-135

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 10:27:05 PM »

เยี่ยมเลย จขกท

เท่าที่ติดตาม อะครับ เห็นว่า โปรโมเตอร์ผู้จัด คือ 360  เขาบอกว่า อยากให้นักมวยทั้งสองไปพักผ่อนกัน หลังจาก กรำศึก กันมาอย่างหนัก
ส่วนกำหนดการชก ซูเปอร์ฟลาย 3 ก็น่าจะปลายปีนี้
 ส่วนเรืองการเจรจา ทางฝ่ายต่างประเทศเสี่ยฮุย คือคุณแบ๊งค์ ก็คงประสานงานไป เรื่อยๆ จนกว่าจะลงตัว

แต่มีเรื่องที่น่ายินดี คือ การไปชกในสหรัฐ ทีมงานนครหลวง ได้รับการต้อนรับ และกระแสตอบรับค่อนข้างดี  อีกอย่าง กรรมการ ก็ทำหน้าที่ได้เป็นกลาง นะครับ ถ้าท่านสมาชิกได้ ดูเทป ทาง HBO อะครับ กรรมการบนเวที เรียกนักมวยทั้งคู่ มาบอกกติกาก่อนชก  กรรมการยังเรียกคุณแบ๊งค์ ที่เป็นล่ามอะครับ ว่า Bank come on, แล้วบอก เสี่ยฮุย  you go, คุณไม่เกี่ยวไปรอที่มุม ฮ่าๆๆ  แบ๊งค์มานี่ซิ บอกเขาว่า ห้ามต่อยต่ำกว่า บริเวณนี้นะ สายตากรรมการ ฮ่าๆ เป็นมิตรมาก

ตัวที่พอต่อย มีคนดู ก็มี อาโรโย ที่มาแพ้ อำนาจเรา  ขึ้นเบอร์หนึ่งแล้ว อะครับ มาต่อยที่กรุงเทพ ก่อนก็ได้ ซักไฟท์ ค่อยเปิดศึกล้างตา เอสตราด้า
หรือไม่ก็ เจรจา ลงล็อค อาจเห็น เจ้าแหลม ล้มแชมป์ กับ ยาไฟ ปลายปีก็ได้ครับ ค่าตัวคง พุ่งเกิน สิบล้านบาทแน่นอน ถ้าเกิดขึ้นจริง
ส่วน คูเอราส คงไม่ได้แล้ว ช่วงนี้ ขาย paper view เรียกเงิน คงได้ไม่เท่าไหร่ เพิ่งแพ้มาติดๆ ด้วย
ญ๊่ปุ่น ฟิลิปปินส์ คงแบบเข็มหนีแล้ว ข้ามรุ่น แล้วก็ไม่อยากเสี่ยง เพราะเขา คงอยากจะสร้างมวยเขา ให้ไปตามขั้นตอน มากกว่า

ส่วน เจ้าโรมัน ตอนนี้ ไปทำฟอร์มมาใหม่ ก่อนก้อได้ ข้องใจ ไม่แน่อาจมีภาค สาม แต่อย่างว่า ละครับ กอนซาเลซ เป็นของมีตำหนิซะแล้ว

loeienter
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +158/-213

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 09:58:08 AM »

ยังมีคนพูดถึง คาร์ลอส คูเอดราส อยู่เหรอครับ คาร์ลอส คูเอดราส กลายเป็นมวยลูกเมียน้อยไปแล้ว หลังจากมีโอกาศมากมาย ทั้งชิงแชมป์ทั้งชิงเบอร์1 แพ้ราบคาบ ยังดีที่พอกินบุญเก่าเป็นลูกรักเก่า อันดับเลยไม่ตกมากเท่าไหร่ จะให้มาเจอเจ้าแหลมอีกคงไม่มีทางแล้วครับ เพราะมีทั้งอาริโย่ และเอสตราด้า คอยจ้องค้ำอยู่

ส่วนอนาคตเจ้าแหลมผมว่ายังไงต้องต่อยอเมริกาเท่านั้น อย่ามาจัดในไทยเลย แพ้ที่อเมริกาก็ยังมีรายการชก อาจจะได้ตัดเชือกกับมวยอันดับสูงด้วย เคยมีแชมป์โลกหลายคนมาตกม้าตายเพราะมาป้องกันแชมป์ที่ไทยหรือไม่ก็เสียมวยไปเลย แหลมช่วงนี้เป็นช่วงที่พีคสุดของช่วงชีวิตมวยแล้ว ต่อยอเมริกาซัก1-2ไฟต์ ก็เป็นเสี่ยแล้ว เสี่ยฮุยจัดเลยครับ จะล้มแช้มป์ จะแก้มือ หรือจะเจอรองเบอร์หนึ่ง ค่าตัวครั้งหน้าอาจจะเกิน10ล้าน เพราะแหลมเป็นมวยแม่เหล็กของรุ่น ต่อยมันส์ ต่อยสนุก อย่ามางมงายต่อยรายการต้านภัยยาเสพติดเลยครับ 
The sun
Hero Member

คะแนนความรัก: +3053/-271

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2018, 10:12:19 AM »

ดูสื่อต่างประเทศ ส่วนใหญ่เค้าอยากให้ทิดแหลม รีแมทช์กับเอสตราด้าอีกครั้งครับ

คงไม่ได้เจอกันเร็วๆนี้แน่ เพราะทั้งคู่กรำศึกหนักกันมาต่อเนื่องเลยน่าจะต้องมีไฟล์ขั้นกลางก่อน 1 ไฟล์ อย่างที่เขาคาดการกันไว้คือช่วง ก.ย โน่นล่ะ ให้ทั้งคู่ได้พักบ้างเจอหนักมาติดๆกันหลายไฟล์อุ่นเครื่องซักคนละไฟล์แล้วมาเจอกันสภาพสมบูรณ์เต็มที่

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3548

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2018, 09:48:13 AM »

ใช่เลย
แต่อยู่ที่ว่าเสี่ยฮุยจะลุยด้วยรึเปล่า

ลมหายใจคือฟุตบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์