Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 19, 2018, 12:09:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทสัมภาษณ์โค้ชเซเรโซ่หลังแพ้บุรีรัมย์ 0-2 cerezo.jp 06/03/61  (อ่าน 8680 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +6022/-253

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 11:25:29 AM »

knew that it was a game in difficult circumstances, but there was a place where game (plan) shook with early time slots. Our mistake came out rather than being good. By doing so, it became a game that unnecessarily increased running amount. I had anticipated such things in advance and talked to the players, but I think that it was difficult to concentrate the players in such an atmosphere. Although the weather itself was feeling cooler than yesterday, I have not been able to adapt to this weather, but our mistake has increased, so I think I got a tough game. In the second half, we also played ambitiously, but I have made additional points of loss. I also made a chance to catch up, but what I did today did not result in a score. Our players worked hard until the end. I had so many people come to support, but I feel sorry. Since a hard schedule is waiting, we need to prepare for the next game.

ยูนจุงฮวาน โค้ช เซเรโซ่:
เรารู้ว่าเกมนี้เราเล่นในสถานการณ์ที่ยากแต่มันไม่เป็นไปตามแผนเพราะเสียประตูเร็ว เราผิดพลาดเองและมันทำให้เราต้องพยายามมากขึ้นอย่างไม่จำเป็น ผมเองก็คาดว่าสิ่งนี้อาจเกิดขึ้นอยู่แล้ว(เสียเร็ว)และบอกนักเตะไว้แล้วแต่ผมคิดว่ามันยากที่จะทำให้นักเตะมีสมาธิได้ในบรรยากาศเช่นนั้น แม้สถาพอากาศในวันแข่งจะเย็นกว่าวันก่อนหน้าแต่เราก็ยังไม่สามารถปรับตัวได้อยู่ดีและเราก็พลาดเองมากขึ้นทำให้เกมนี้เป็นเกมที่ยาก ในครึ่งหลังเราก็ตั้งใจเล่นพยายามจะแก้คืนและมีโอกาสแต่ก็ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นสกอร์ได้ เด็กเราทำงานหนักจนจบเกมและมีแฟนบอลเราจำนวนมากมาให้กำลังใจซึ่งผมต้องขออภัยด้วย เราคงต้องเตรียมทีมสำหรับเกมต่อไปเพราะคิวแข่งข้างหน้าแน่นอยู่

Q: Why did you rotate many players from league match?
Naturally, ACL is also important, but we value the league more. Besides, I brought my confidence that members of today can fight well enough. I decided to change members in such a way.
ถาม: ทำไมถึงเปลี่ยนผู้เล่นจากเกมลีกหลายคน?
ตอบ: เกม ACL สำคัญอยู่แล้วแต่เราให้น้ำหนักกับเกมลีกมากกว่า นอกจากนี้ผมเองยังเชื่อว่าเด็กชุดที่ลงเกมนี้ก็เพียงพอที่จะสู้ได้ จึงได้เปลี่ยนผู้เล่นหลายคนจากเกมลีกดังกล่าว

Q: How do you want to make use of today's defeat battle towards Brielum war with home in a week?
At home, I think that it is necessary to reconsider the composition of the member once again. It is not decided that we can not break through the group stage yet. The game that I play at home became important, but I think that I must win at home.
ถาม: แล้วจะใช้บทเรียนจากเกมเยือนที่แพ้บุรีรัมย์ไปใช้ในเกมแก้มือในบ้านอย่างไร?
ตอบ: ในเกมเหย้าผมว่ามันจำเป็นที่จะต้องพิจารณาเรื่องตัวผู้เล่นที่จะส่งลงใหม่ เราเองยังไม่ได้ผ่านเข้ารอบ เกมในบ้านจึงสำคัญและเราต้องชนะในบ้าน

Q: What are the ratings about the performance of young athletes such as Yamada Hiroto and Yamauchi Hiroshi players?
Yamada is 17 years old, I think he worked harder than I thought. I think I gained a lot of experience throughout the game today. Although there was also a nice part, I think that the person himself also felt what kind of part it must grow. Yamauchi played the game for the first time today (at the top team) today, of course, although there were also missing parts, I think that it is a possible player who can change in what way from now on. Although the result was lost, it became a match where we saw various players. Of course, I had to return with a good result, but that was regrettable about that. Since we still have opportunities, I would like to prepare firmly so that I can stay in 16 strong.
ถาม: ให้คะแนนนักเตะดาวรุ่งที่ส่งลงสนามอย่าง ฮิโรโตะ ยามาดะ และ ฮิโรชิ ยามาอุชิ อย่างไร?
ตอบ: ยามาดะ อายุ 17 ปี ผมว่าเขาทำงานหนักกว่าที่ผมคิดไว้ ผมว่าเขาได้ประสบการณ์มากจากเกมกับบุรีรัมย์ แม้เขาจะทำได้ดีแต่เขาก็ต้องรู้ว่าต้องพัฒนาจุดใดบ้าง ยามาอุชิลงเกมชุดใหญ่หนแรกเลยในนนัดนี้แม้จะพลาดบ้างแต่ผมคิดว่าต่อไปจะสามารถพัฒนาขึ้นได้ แม้เราจะแพ้แต่เกมนี้ทำให้เราเห็นนักเตะหลายคน แน่นอนว่าเราอยากมาชนะแต่มันก็น่าเสียดาย แต่เนื่องจากเรายังมีโอกาสผมจะทำเต็มที่ให้ทีมได้เข้ารอบต่อไป

Source https://www.cerezo.jp/matches/2018-03-06/ แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
KaRaKaSaNG
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +933/-186

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 11:29:04 AM »

+1 ขอบคุณครับ
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +219/-357

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 11:37:46 AM »

เกมหน้า บรร. สู้ๆ
Jame_SURINFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2231/-314

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:20:27 PM »

ขอบคุณครับ

NR
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-63

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:27:52 PM »

ขอบคุณครับ

konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +94/-44

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:42:00 PM »

ขอบคุณครับ
hartmann
ฮูย่า!
Hero Member

คะแนนความรัก: +276/-423

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:46:42 PM »

ญี่ปุ่น ลงทุนใช้โค้ช เกาหลี
สงสัยเอามาศึกษารายละเอียดต่างๆ

บุรีรัมย์ หลังๆไม่ใช้นักเตะจากญี่ปุ่นหรือสเปนแล้ว...

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +124/-35

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:47:14 PM »

ขอบคุณครับ
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +810/-465

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:50:24 PM »

ทีมญี่ปุ่น ให้ความสำคัญกับเกมลีก มากกว่า
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +180/-191

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:52:31 PM »

ขอบคุณครับ (+1) 

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +69/-123

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 01:18:50 PM »

พึ่งรุ้ว่าส่งเด็กลงหลายคนเลยแฮะ

mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +701/-1507

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 01:19:47 PM »

ถามจริมๆๆ โค้ชเซเรซโซ่ เป็นป่าวครับ ? ? ?
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +184/-745

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 01:26:42 PM »

คนเกาหลีมันมักจะดูถูกคนไทยอยู่แล้วครับ สมน้ำหน้ามัน
The_Zero
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +147/-128

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 02:22:20 PM »

นัดหน้าที่โอซากะ
 บรร  จะต้านไหวมั้ย
ตัวจริงคงลงครบ
ดุจากเกมสืที่เจอ ซับโปโร่
จะเห็นว่า การจบสกอร์ ค่อนข้างเด็ดขาดมาก

etai
Full Member

คะแนนความรัก: +97/-116

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:01:55 PM »

แพ้แล้วอ้าง เด็ก17ลง แล้วไง บรร.เล่น10คน เกือบ20นาที นัดหน้า บรร.แพ้ ก็อ้างมั้ง เด็ก19ลงกับขาดตัวหลักโดนแบนก็ได้ แต่ แพ้คือแพ้ ชนะได้แต้มจบ จะเด็ก 15มาลงก็แล้ว
แต่ทุกแต้มมีผลต่อการเข้ารอบ ทำมาเป็นพูดทำเท่ เน้นเกมส์ลีค
เห็นยิงเจจูได้ ท้ายเกมส์ดีใจยังกะได้ถ้วย ACL
นัดหน้าลองเอาชุดเดิมเจอ บรร.ใหมละถ้าเน้นลีค อย่าเอา ออสม่าลงนะมรึง สองดาวรุ่ง เอาลงด้วยนัดหน้าเสริมประสบการณ์ด้วยนะ
ยอมรับมาเหอะว่าประมาทเกินไป นัดหน้าจะไม่ประมาทแล้ว ก็แค่นั้น
ทีมเซเรโซ่ มีปัญหาลูกโด่งอย่างหนัก ขนาด เจ ชนาธิป เตี้ยสุดในสนามยังโหม่งเข้าได้
นี้คือเหตุผลที่โค้ช เซเรโซ่ ยืมออสม่า มาใช่ใหม
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +161/-1104

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:12:42 PM »

2 นัด เสียจากลูกกลางอากาศล้วนๆ

1 ในนั้นมีนักเตะสูง 158 ซม. ด้วย

โทษใครดีครับ

ฮี่ๆๆ
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +237/-135

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:25:14 PM »

คู่นี้ ผมยังคาด ผิด คือ เว่า อย่างแรง
คิดว่า แค่เสมอ ก็โอเค ที่ใหน ตบฟ่ำเลย หัวทิ้มเลย

นั่งดูถ่ายทอด อย่างจดจ่อ รูปเกมส์ ก็ไม่ได้ ห่างอะไรกันมาก
ถ้า เจ้าโน๊ตไม่โดนไล่ออก คงโดนไปอีกเม็ด ผมว่า

แพ้จริงๆ ครับ เมื่อวาน นึกว่าไม่ใช่ ทีมลุ้นแชมป์ จากญี่ปุ่น
แต่ต้องให้ เครดิต ทีมปราสาทสายฟ้า ด้วย เขาวางแผนมาดี  ย้อนเกล็ด แบบที่ซัปโปโร อย่างเจ็บแสบ

นัดเจอ อีเวอร์แกรนด์ ในบ้าน ฝากบุรีรัมย์ ตบให้คว่ำ คาบ้านซักที เหอะ ไม่มีอะไรมาก คือ อิจฉาฮ่าๆๆ และหมั่นใส้ ทีมจากจีน รวยนักนี่
ถ้าจะให้ดี ขอเป็นเด็กๆ ต่ำกว่า 20 ของบุรีรัมย์ ยิงประตูชัยนะครับ 
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +6022/-253

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 06:23:27 PM »

ถามจริมๆๆ โค้ชเซเรซโซ่ เป็นป่าวครับ ? ? ?
เป็นครับ เป็นอดีตผู้เล่นทีมชาติเกาหลีใต้

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2539/-3560

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 06:30:55 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +701/-1507

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 09:15:23 PM »

เป็นครับ เป็นอดีตผู้เล่นทีมชาติเกาหลีใต้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์