Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 22, 2018, 09:44:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ACL วันนี้ผลมาจากบุรีรัมย์เป็นทีมปั้นเด็กของจริง สนับสนุนให้เนวินเวย์มาวางรากฐานฟุตบอลไทย  (อ่าน 39254 ครั้ง)
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +431/-1491

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 07:51:43 PM »

ดูผลจาก ที่เจอ เซเรโซ่ โอซาก้า ดูนิ่งเหลือเกิน
วันนี้เด็กบุรีรัมย์ต่ำกว่า22
ที่ลงวันนี้คือ
1.สุภโชค
2.รัตนากร
3.ศศลักษณ์
4.ศุภชัย
5.อานนท์(ได้ลง10วิ)
เป็นแกนหลักในบุรีรัมย์ทั้งนั้น

ไม่รวมหลายคน เช่น
กฤษณะ ดาวกระจาย (16ปี) ที่เคยลงในลีกหลายนัด

นักเตะเยาวชนก็ฟิต ดูวิ่งไม่หมด

ผมอยากให้ท่านเนวิน วานแผน
"พัฒนาเยาวชน  ทีมชาติไทย"

น่าจะมีระเบียบวินัย กว่าทุกวันนี้

Silicon S.KW. One
ไม่ถูกควบคุมความประพฤติตลอดชีพ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +627/-280

พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:15:55 PM »

มาวางระบบใหม่ไม่ได้ครับ เฮงซังวางไว้หมดเเล้วครับ กำลังออกดอกออกผลสวยงาม...
ว่าแต่ชอบเด็กบุรีรัมย์ ที่เล่นได้ดูดีมีอนาคตจริงๆครับ
GuM
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-13

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:45:48 PM »

เล่นดีเลยครับ ผมชอบ ตอนแรกนึกว่าขาดดิเอโก้จะแย่ซะแล้วครับ แต่ทางคู่แข่งก็ประมาทเกินเปลี่ยนหลายตัว
Bob_Sothorn
Hero Member

คะแนนความรัก: +213/-100

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:48:00 PM »

พอไม่ฟุลทีม บุรีรัมย์ ก็เอาชนะได้ เฉยเลย

เทคติก เตรียมอย่างดี เหมือน ที่ซับโปโร ทำ ถึงจะเอาดาวรุ่งผสม มาก็ตาม ก็ถือว่าเป็นชุดใหญ่เหมือนกัน
เพราะเขาก็คิดว่า ที่เตรียมตัวแค่นี้ ก็น่า จะตบบุรีรัมย์ได้ ที่ใหนได้ เจออากาศ หนาวของบุรีรัมย์ไป ไม่เป็นเหมือนกัน
เจอลูกตั้งเตะ ซ้ายขวา สะบักสะบอม

นัดถึงจะเป็นงาน ช้าง ของบุรีรัมย์ก็ตาม แต่ก็แสดงพิษสง ให้เห็นว่า พวกเขา คือแชมป์ไทยลีค นะเฮ้ย อีเวอร์แกรนด์ หลายพันล้าน ยกเกือบถูกตบคว่ำมาแล้ว

สามนัด ACL กองเชียร์ เฉพาะกิจ บุรีรัมย์ มีกำไร ฮี่ๆๆๆ  
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-96

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:51:04 PM »

มีทุกอย่างเบ็ดเสร็จในบริบทองค์กรของเขาก็ทำง่ายครับ
แต่พอเดินหรือกำหนดเป็นนโยบายสาธารณะ ประเทศไทยกะตายทุกราย
เกือบทุกเรื่องไม่ใช่แค่เรื่องฟุตบอล
seabuff
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-37

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 08:54:21 PM »

ยอดทีมอันดับหนึ่งของไทย
junsaree
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-52

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 09:00:44 PM »

เก่งแต่เอามาใช้งานในทีมชาติได้ไหม? อนาคตอยู่แค่ที่ไทยลีครึเปล่า?
DrummerOat
Sr. Member

คะแนนความรัก: +60/-40

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 10:17:51 PM »

แจ่ม
kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +87/-56

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 10:24:33 PM »

เก่งแต่เอามาใช้งานในทีมชาติได้ไหม? อนาคตอยู่แค่ที่ไทยลีครึเปล่า?

เก่งแต่เอาไปใช้งานในทีมขาติได้ไหม ? ผมมองว่าได้ถ้าคนเอาไปใช้แล้วใช้เป็น
อนาคตอยู่แค่ที่ไทยลีครึเปล่า?  ผมมองว่าเด็กรุ่นหลังได้ไปต่างแดนแน่ ๆ ซึ่งคิดว่าเจ้าของทีมก็อยากให้ไป กำไรเยอะ
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +240/-565

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 11:41:17 PM »

มีทุกอย่างเบ็ดเสร็จในบริบทองค์กรของเขาก็ทำง่ายครับ
แต่พอเดินหรือกำหนดเป็นนโยบายสาธารณะ ประเทศไทยกะตายทุกราย
เกือบทุกเรื่องไม่ใช่แค่เรื่องฟุตบอล
ทุกอย่างที่ขึ้นอยู่กับคนๆเดียว ถ้าคนๆนั้นมีวิสัยทัศน์ดี มันก็ไปได้ไว ไปได้ไกล
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +535/-1034

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 01:44:08 AM »

ถามเฮงรึยัง 5555

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +139/-391

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 05:44:20 AM »

ชนะก็เฮง แพ้ก็เฮง

สงสารใครดี
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +375/-222

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 09:12:28 AM »

ปัญหาคือท่านเนเป็นเจ้าของทีม ไม่ใช่โค้ชเก่าหรือนักฟุตบอล พลาดมาโดนยำเละแน่ๆ
อีกอย่างเฮงซังแกก็ทำงานอยู่

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1761/-997

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 09:27:20 AM »

อานนท์นี่เพิ่งหายเจ็บ ยังไม่ฟิตเหรอ เห็นไม่ค่อยได้ลง
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +81/-75

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 09:34:29 AM »

อย่าเลยครับ ปล่อยเป็นหน้าที่ของสมาคมนั่นละดีแล้ว
แต่ละสโมสรมีแนวทางการทำทีมของตัวเองก็ดีอยู่แล้วครับ
ผลผลิตอคาเดมี่ของแต่ละสโมสรก็จะได้ผู้เล่นที่มีแนวทางการเล่นแตกต่างกันออกไป
ส่วนทีมชาติก็ขึ้นอยู่กับโค้ชว่าจะจับผู้เล่นคนใดมาลงในแต่ละตำแหน่ง และจะได้มีผู้เล่นที่หลากหลายให้เลือก
etai
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-28

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 10:53:53 AM »

ปล่อยท่านประธานเน ทำทีมเขาเองเถอะครับ ให้ท่านเนผลิตมาเยอะๆ ท่านประธานเนมีความสนุกสนานกับการลุย ACL เห็นได้จากอาการสีหน้าท่าทางออกเต็มที่ทุกนัด ชนะบ้างแพ้บ้างสร้างกันไป ผลิตกันไปสู้ต่อไป
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +247/-96

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:00:58 PM »

ทุกอย่างที่ขึ้นอยู่กับคนๆเดียว ถ้าคนๆนั้นมีวิสัยทัศน์ดี มันก็ไปได้ไว ไปได้ไกล
ผมว่ามันไม่ใช่แค่วิสัยทัศน์หรอก เอาง่ายๆ
ทุกทีมทุกๆที่หรือว่าทุกองค์กรมีวิสัยทัศน์เลิศเลออย่างหรูอยู่แล้ว
แต่การไปสู่วิสัยทัศน์นั้นมันยากมากสำหรับคนไทย
นักธุรกิจ นักบริหาร อาจารย์ นักการเมือง เสียคนมานักต่อนักแล้วสำหรับ
การเดินสู่วิสัยทัศน์ การนำนโยบาย  การปฏิบัติกับคนไทย
มันเป็นอะไรไม่รู้
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +285/-497

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 01:33:48 PM »

เห็นด้วย จขกท
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +240/-565

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 02:06:50 PM »

ผมว่ามันไม่ใช่แค่วิสัยทัศน์หรอก เอาง่ายๆ
ทุกทีมทุกๆที่หรือว่าทุกองค์กรมีวิสัยทัศน์เลิศเลออย่างหรูอยู่แล้ว
แต่การไปสู่วิสัยทัศน์นั้นมันยากมากสำหรับคนไทย
นักธุรกิจ นักบริหาร อาจารย์ นักการเมือง เสียคนมานักต่อนักแล้วสำหรับ
การเดินสู่วิสัยทัศน์ การนำนโยบาย  การปฏิบัติกับคนไทย
ในไทย ถ้าคนคิด กับคนลงมือทำ เป็นคนๆเดียวกัน ส่วนใหญ่จะไปได้ดี

แต่ในราชการไทย ส่วนใหญ่เป็นคนละคนกัน เพราะประเทศที่หาความสามัคคีได้ยากยิ่ง 
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +123/-981

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:44:56 PM »

การเดินสู่วิสัยทัศน์ การนำนโยบาย  การปฏิบัติกับคนไทย
ในไทย ถ้าคนคิด กับคนลงมือทำ เป็นคนๆเดียวกัน ส่วนใหญ่จะไปได้ดี

แต่ในราชการไทย ส่วนใหญ่เป็นคนละคนกัน เพราะประเทศที่หาความสามัคคีได้ยากยิ่ง 

คนทำไม่ได้คิด
คนคิดไม่ได้ทำ

มันก็เลยเรื่อยๆ มาเรียงๆ นั่นละ

ปล คิดคนดียว ทำคนเดียว สุดท้ายก็ตายคนเดียว เพราะไม่มีใครช่วยทำ ชะเอิงเงย

ฮี่ๆๆ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +192/-143

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:56:37 PM »

ไม่มีธงสโมสรใด ยิ่งใหญ่ไปกว่าธงชาติไทย

ไม่แน่ท่านเนอาจลงมาช่วยพัฒนารากฐานบอลไทยก็เป็นได้
Scop
Sr. Member

คะแนนความรัก: +137/-139

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 05:16:05 PM »

อานนท์นี่เพิ่งหายเจ็บ ยังไม่ฟิตเหรอ เห็นไม่ค่อยได้ลง

อานนท์ ต่ำแหน่งไปทับกับ สุภโชคครับ เลยไม่ค่อยได้ลง
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2463/-3384

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 06:59:38 PM »

จัดไป

ลมหายใจคือฟุตบอล
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-293

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 07:02:45 AM »

ปล่อยให้เขาปั้นเด็กไว้ขายดีกว่าครับ เพราะท่านเน เขาฉลาด เเละไม่เอาตัวลงมาให้คนด่าหรอกครับ เพราะฟุตบอลมันมีเเพ้ชนะ วันใหนบอลเเพ้เเถมโดนด่ามันก็เเย่ เพราะเเฟนบอลไทยเข้าใจยากที่สุด เเนวทางของท่านเนใช่ว่าเขาจะปั้นเด็กตั้งเเต่เเรก  ส่วนใหญ่ก็ซื้อมาปั้น ถ้าเด็กจากทีมใหนมีเเววเขาก็เลือกซื้อมาเหมือนกัน เพียงเเต่ตัวเด็กเองเห็นว่ามายุรีรัมย์ เเล้วมีโอกาสรุ่ง ก็เลยมีเเต่คนอยากมา เพราะมีเพื่อนร่วมทีมต่างชาติเก่งๆ ไว้เรียนรุ้ด้วย ให้ดีก็ให้เเกทำบุรีรัมย์นะดีสุด เพราะมันเหมือนทำงานในบ้าน อำนาจตัดสินใจมันคนเดียว ทุกอย่างถูกผิดเขาก็รับได้คนเดียว ไม่สนใครด่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์